Shalom, karibu mrembo wa kristo kwenye binti wa yesu podcast mahali ambapo tunazungumzia kila kinachohusiana na godly singleness. na nikisema godly nikisemanamaanisha kwa mtazamo wa kimungu yani mungu anasema nini kuhusiana na swala zima la lan mahali hapa tutajifunza godly ni nini tutajifunza ninini mungu anasema au biblia inasema nini kuhusiana na sngns je kipindi cha sngns ni muhimu ikiwa kuna lolote la kujifunza kuhusiana na kipindi cha sngns lakini zaidi sana lengo ni kumsaidia mrembo wa kristo aweze kuishi na ku kipindi cha godly chann au kipindi cha singones katika hali ya utakatifu kujitunza lakini pia akakifurahia kipindi hicho pia karibu mimi ni mwenyeji wako upendo masenga njo so tukopis ya nane na kwa siku ya leo tutazungumzia dhana tano potofu kuhusu kujizuia zinaa dhana tano potofu kuhusu jzzi na... tukianza na utangulizi la na, uh, mungu, wa swalazima la kujizuia zinaa natamani turudi kwenye neno la mungu ambayo ndio msingi wa kila ambacho tunakifanya neno a mungu katika kitabu cha tesaloniki wa kwanza ili sura ya nne mstari wa tatu maka watano na wasaba mpaka wanane natukumbusha juu ya mapenzi ya mungu kwetu ambayo ni kuepuka washerati na kujua kuiweza miili yetu katika utakatifu na heshima lakini pia tunakumbushwa katika uh, ule mstari wa saba nafikiri kwamba mungu hakutuitia uchafu bali utakaso na mwishowe tunaambiwa kuwa kushindwa kufanya hivyo yaani kushindwa kuamua kujizuia zinaa ni kwamba tuna mkatalia mungu na si mwanadamu na mungu huyo huyo ambaye ndiye anatuparuo mtakatifu wa kutuwezesha kuweza kujizuia zinaa kwa mafanikio kwao ni tukiamua tusij yni mtu akiamua asijizuie eh, zinaa mtu akiamua asijizuie ah, zinaa ni kama amemgomea mungu kwa sababu kama niili nguvu ya kumwwezisha kujiziazinao mungu ameshaiachilia bure ni swala tu la kutii na nguvu yenyero mtakatifu uh, na mahali pengine kwenye biblia mungu anasema kwamba tutakuwa watakatifu yaani sasa sisi tutakuwa watakatifu kwa kuwa yeye mungu ni mtakatifu na ukiangalia sisi ni watoto wa mungu sasa ikiwa sisi ni watoto wake ni jambo la kutarajiwa kabisa kwamba tutafanana na huyo baba yetu na ikiwemo suala so zima la mtazamo wa mungu kuhusiana na zinaa ni kitu ambacho mungu hakubaliana ntoa kabisa na ni dhambi mbele zake tuendo tukasome ile wakorinto wa pili mstari ule wa sita korinti wapili mstari wa sita kojaniitafute sura ya sita mstari wa kumi natatu o oh, sori ni wakorinti wa kwanza ile sura ya sita orintwa kwanza yes, sura ya sita mstari wa kumi na tatu b tafutihapa yes. wa pili sura ya sita mstari wa kumi na tatu b unasema hivi vyakula kwa tumbo na tumbo ni kwa vyakula lakini mungu um, lakini mungu hata vitu waisha viwili tumbo na vyakula ok kuminatatu bini lakini mwili si kwa zinaa bali ni kwa bwana naye bwana ni kwa mwili tumeelewa hapoe kwayo mwili si kwa zinaa bali ni kwa ajili ya bwana ule mstari wa kumi natisa sura hiyo hyo ya sita Inasema, unasema au hamjui ya kuwa mwili wenu ni hekalu la roho mtakatifu aliye ndani yenu mliyepewa na mungu kwa hiyo mungu hapo anajaribu kutukumbusha uh, anajaribu kutuambia kwamba zinaa haikubaliki kwake na kuiepuka inawezekana lakini si kwa nguvu zetu na akili zetu tuna roho mtakatifu ambaye yeye ndio atatusaidia kuweza kujizuia zinaa koyo huu ndo msingi lakini tukija kwenye hizo dhana sasa tano potofu kuhusiana na so swalazima la kujizuia zinaa dhana potofu ya kwanza ni kwamba haiwezekani hmm? uh, ulimwengu naamini kwamba haiwezekani kujizuia zinaa yaani haiwezekani mtu akachagua kuishi maisha matakatifu na ya usafi hata pia katika swala so zima la kujizuia zinaa kwanza biblia hyo inatukumbusha kwamba yote awezekana kwakeyeye aminie lakini pia neno la mngu linatuambia pasipo yeye hatuwezi neno lolote pasipo yeye bwana wetu yesu kristo hatuwezi neno lolote yaani ngoja na jambo moja mrembo wa kristo iko hivi sio kana kwamba tunapozungumzia au napozungumzia kujizua zinaa basi ni jambo tu lele mama la kawaida kwa kweli sio lelemama sio jambo la kawaida sio rahisi lakini inawezekana hiyo ndio kauli mbilu yangu yaani sio rahisi kwa kweli sio rahisi lakini inawezekana uh, ni safari sio tukio la siku moja unapoamua sasa pale kwa ninaamua kwamba nitaishi maisha matakatifu nitajitunza mwili wangu na ntamweshimu baba yangu wa minguni pale uamuzi unaofanya mara moja lakini sasa kumbe ni safari ambayo inakuhitaji kila siku uamui kwamba mungu nakuchagua wewe kwamba bwana yesu nakuchagua wewe haijalishi sina kabisa hela na kuna mtu hapa anaonyesha kuna hela anaweza akanipa kimfanyia mbonya mbili tatu vitu ambavyo ni kinyume na mapenzi yako na kinyume na maadili yako unaweza ukaingiwa na tamaa ukasema mbona m-m. sinahela lakini ngoja nikwambie tu do not compromise usikubali kabisa ku kwa inawezekana kuishi pasipo kujihusisha nazina na ni mtazamo tu na kuelewa lakini pia kuna faida hapa za kujizuia zinaa ambazo ni kuepuka mimba kabla ya ndoa kuepuka magonjwa a zinaa kufurahia mahusiano pasipongono ikiwa sasa wahusika wote wawili wameamua kuchagua kujizuia zinaa lakini pia inaleta afya njema eh, hakuna mwingiliano wa magonjwa kusubiri mwenza sahihi hmm. kuweka mkazo katika kinachokuwa kina umuhimu kwa wakati huo unamaana kama ni mwanafunzi ataweka mkazo au focus kwenye shule na bada nasio na kujiingiza katika mahusiano ya kimapenzi kwahiyo dhana porofu ya kwanza ni kwamba haiwezekani lakini mimi hapa kuivunja na kuaharibu hiyo dhana ni kwamba inawezekana kusubiri inawezekana kujizuia zinaa mngoni mwema anafanya so, of, uh, dhaana potofu ya pili ni kwamba ulimwengu unaamini huu ni ushamba <laughs> uh, yani sikiana kuambia kitu mrambo wa kristo natokiwa uelewe hili siku zote mambo ya kiroho huwa yanakinzana na mambo ya ulimwengu mambo ya kimwili kimwili mwanadamu anapiga hesabu wewe una miaka fulani sasahivi ukifika miaka fulani umto wako atakuwa hajazaliwa tu au ndio uweza po katikati watoto uzeheni so mambo mengi lakini nikwambie tu utakapokumbwa utakapojikuta huko katika nafasi ambayo unalazimika uchague kimojawapo chague mungu nakushauri kabisa mchaguwa mungucusiabakakmasina mm. namna mbona watu waaewaace sambaasamba a aadaeaaga mtindo wakw maisha naabg kwahvonenolapia uh, natuambia wenye kwa naamaafun amba mtu akitaka kunifuata ajikane mwenyewe ajitwike msalaba wake kila siku anifuate eh? tunakumbushwa hapa kwamba ni safari ya kila siku kila siku unaamua kwamba nakuchagua yesu nakuchagua bwana yesu nakuchagua bwana yesu kwa sababu bwana yesu haamini katika uzenzi kwa hiyo tunajikuta kila siku tunajifunza kila siku ni maamuzi ya kumwambia yesu nisaidie nivuke bwanayesu naomba nishike bwanayesu naomba niwezeshe kwayo watakucheka watakusema uh, lakini nikuambia wey ni mjanja kuliko hao iko hivi mtu akitaka kumfuata kristo lazima ajikane mwenyewe umeneelewa hiyo ya kwanza kabisa yani kwamba watu watakucheka you can expect kwamba utaonekana wewe mwehu lakini ndio ukweli na wewe ndio unafanya jambo sahihi sawa la, lakini pia kuna, kuna, kuna vitu vingine kuna vitu vingine ambavyo vinaweza vikakuvunja ku, vika moyo mfano katika hapo hapo kwenye ushamba tuko katika dunia ambayo inaamini kwamba ikiwa hujaulewa mpaka umri unaokuwa nao kwanzia na nafikiri shida inaanziaga miaka ishii na tano bado h ni mri mdogo sana lakini shida inaanziaga p flani mbayo ami ikonayo kwa mabinti eh? kwa rembo wakst aukimaliza shle sasahiv ni hamna ile, ile nafasi kwamba tumikie mungu jitafuta ujijifahamu wewe ni nani ikiwa ujifahamu ndeni mungu ukishughulika na mambo yake kwa shulika, na yake wewe, kwa wakati wako atashuhulika na mambo yako wewe kwahiyo usikate tamaa usikate tamaa sawa katika ile timotheo wa pili sura ya tatu mara kumi na mbili kwamba wapendao kuishi utaua katika kristo yesu wataudhiwa unatakiwa utarajia kwamba watakucheka watakungonga bwana yesu mwenyewe alichekwa bwana yesu yeye mwenyewe watu walimshangaa imeona kama mtu waajabu lakini ni usikate tamaa wewe endelea na uamuzi wako huohuo inalipa sio ushamba ni ujanja ni kwa vile tu kwa sababu hawafahamu hawajui unatokea wapi hawajui yani hawaelewi kwamba uomuzi huu sio kwa ajili tu ya weni unafanya kwa ajili yako lakini kuna mungu baba ambaye ameketi kwenye kiti cha ezi eh, anajivunia kuwa na wewe kama mtoto wake lakini pia dhana ya tatu ni kwamba ukishaanza anza zina huwezi kuacha huu ni uongo dhahiri kabisa kutoka kwa mwavu, eh. ile mwovu ile wakorinto ile wa pili mstari wa tano mstari wa kumi saba mstari huu ni maarufu sana ya kwamba hata imekuwa mtu akizaliwa katika mtu akifanyika akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya e? na tazama ya kale yamepita na yamekuwa mapya yaani unazaliwa upya unakuwa mtoto wa mungu upya kwa hiyo hakuna haja ya kusema wanasemagazi mm, nao mtu ukianza kuacha hakuna kukuna kuna, kuna, kuna, mimi nishahidi wa hilo imetokea huko lakini mungu ni mwema na mwaminifu anaokoa anaponya mungu huyu huyu atakusaidia namna ya kukata kabisa hiyo na hiyo kiu ya vitendo vya ngono na zinaa nikwambie tu kwamba dami ya yesu inatakasa inasafisha kila dhambi kila addiction kila stronghold kila ngome kila tabia chafu na mbovu ambao azifai katika jamii na mmoja apo ikiwa ni <coughs> zina Sorry. kwa hiyo uh, usio na wasiwasi inawezekana kubadilisha kabisa maisha yako yni kubadilisha kabisa nje ndani inawezekana ni kumpa tu bwanasritnafasi pamoja na msaada rua mtakatifu lakini kitu kingine ambacho watu wanajidangana nacho kwa habari ya kujizua zinaa ni kwamba utakpojtko so utakapojizuia utakapo zinaa hiyo ni tiketi ya kupata mume mwema sio kweli asikua utambue jambo moja mungu hahongwi menelewa mungu hahongwi huwezi ukamhonga mungu haiwezekani kabisa tumeamua au tunaamua kujizia zina kwa sababu tunampenda tunamheshimu na tunathamini uhusiano wetu sisi namu. na monga na hatutamani kumrudisha nyuma kama baba hatutamani baba yetu asijisikie vizuri kuhusu sisi ndio maana tumechukua uamuzi wa kujizuia zinaa lakini sio kana kwamba ukijizuia zinaa basi ndo unagarantini aranti kama y mmefanya na mungu kwamba mungu sasa mimi najuzia zinaa alafu najua utaniakishia mme fulani mme bora mme waaina fulani hapana hapaahpahpana tunafanya tunaamua ishimaisha matakatifu kwasababu tunawajibika ni wajibu yeah, kumbuka na mungu pia linasema tutakuwa watakatifu kwasababu yeye mungu ni mtakatifu kwa hiyo tunafanya hivo kwasababu tunampenda na kumheshimu huyu mungu wetu uh, samani nikupe tu siri utakapoamua kumpenda na kumthamini huyu mungu na kumchama kumchangamkia huyu mungu kutia yale anayoyasema eventually atakupenda na wewe by the way ulishapendwa tangu zamani lakini yukn imajini kwamba mungu anaona unaenda sawasawa sawa na mapenzi yake anasema kwanini simheshimishi kwasababu tunaambia kwamba mungu atatuheshimisha eh? kwanini asikuheshimishe na mme mzuri eh? mme mzuri kutoka kwake mme ambaye mnaendana mume ambaye anampenda mungu mume ambaye yule kabisa mungu mwenyewe anafurahiwa naye atakubariki atakope mme mzuri lakini sio kwamba ndo uh, t sio uwache yani ndo uamua kujizia zina et kwa sababu nikaana kwamba mtabadilisha na mungu hapana hapana hapana mungu hahongwi tunajizia zinaa kwa sababu tunataka kuishi maisha ya utakatifu na utaua na ni kwa sababu tunampenda na kumheshimu huyu mungu tunayemwabudu lakini dhana potofu ya tano ni kwamba zinaa ni tendo la ngono pekee yani sexual intercourse watu wengi sana wamekuwa na hii fikra wakifikiri kwamba zinaa ni ile tendo ni tu la sexual intercourse pekee yake lakini zinaa imeganyika katika vitu vingi sana vile tunasemaga wanafunzi wenyewe making out zile romance out calls, sijui french kissing sijui masturbation hizo ni zinaa pia eh, kutazama ponografi hiyo ni zinaa na ni pepo ambayo lita kuvaa sikia kitu dunia hauwezi ukaenda nayo sawa siku zote aafu ukategemea kwamba utampendeza mungu eh, tunaambia kwamba aliye rafiki wa, wa ulimwengu hawezi kuwa awezi kumpendeza munguiau awezi kuwa mtoto wa mungusikumbuki vizuri lakini ni uwezi kawa unataka mambo ya duniani hnataka mambo ya mungu haiwezekanilazima uchague azima uhagueamba uwechague kwasababu unaelewa wewe ni, we ni, kwa we ni mtoto wa mungu eh? mungu anakulinda kamabya jich lake lakini pia kitu kingine ni kwamba Um, kuna kunaint niikuwa najaribu imenitoka lakini ni kwamba zinaa sio kile kitendo cha sexual peke yake ni zaidi ya hapo eh, ni zaidi ya hapo um, zamani ikaga niku- sielewi uh, na kuna namna nilikuwa nafikiri nisawa, tu, tu, Sisa, apa, ni sawa tu watu wa kikee sasa hapa nile kujiziazinaa kama mtu mkiwa kkwenye kwenye, kwamba kwa watu ambao wanaelekea katika ndoa lakini hapana sio sasio sawa, sawa kuna mahali isikumbuki kitabu gani kwenye biblia nafikiri ssikumbuki vizuri wameandika kwamba uh, njiti, like, njiti moja ambavyo inaweza kuuwasha msitu u inavweza kubadilisha kabisa iles ndani ya mwili wa mwanadamu halafu mkajikuta mnafanya mambo ambayo sio mazuri mbele za mungu lakini zaidi sana mkaenda mbali kwa sababu tu mmekubali kwamba mmekubaliamba ah, okay, sio dhambi inaweza isiwe dhambi kwa sababu haijaandikwa kwenye amri kumi za mungu lakini inategemea na aina ya busu na nini lakini mwisho wa siku hapana kwa kweli kwa ajili ya usalamu wako huye mwenyewe hmm? achana na hivi vitu ikiwa huko katika mahusiano ambayo anaelekea kwenye ndoa huyo mtu ni wakwako utamkuta lakini hii ana potofu ya kusema mimi niko sin lakini nagaraga sijui uh, nina sijui uh, ukishikanashikana na shikana, mtu si zinaa hapana nizinaa sababu ni uchafu mbele za mungu na sio sawa sio sawa hata kidogo uh, kwa mrembo wa kristo asante uh, kwa kunisikiliza ninakupenda ninashukuru sana natamani tamani ni, ni kuachie neno hili haujapotea kiasi hicho kiasi kwamba yaani usifai tena eh, usisafishike tena dami ya yesu ilikufa kwa ajili ya kila aina ya tatizo na kila aina ya janga eh. tangu miaka elfu mbili na ishirini iliyopita Eh, ni swala tu la kusurenda mbele za mungu ni swala la kusurenda mbele za bwana amen so mungu akutie nguvu akakusaidie sawasawa eh, sawa, na wingi wa fadhili zake basi uwe na siku na kazi njema babae mungu akubariki sana asante mrembo wa kristo kwa kuweza kusikiliza episode ya nane mungu wa kubariki sana ninatamani unisaidie vitu vitatu jambo la kwanza tafadhali ikiwa unasikiliza kupitia apple podcast au google podcast au google kupitias auleas au auplatfom yoyote ilebo unatumia kusikilizaasth tafadhali naomba ussr ili uweze kupata taarifa pale inapokuwa naachia episode nyingine na ili uweze kusikiliza episodes nyingine tena na tena lakini pia kitu kingine au kitu cha pili ninaomba moja kwa moja uweze kushare episode hii au episode nyingine yote ambayo unafikiri mrembo wa kristo mwingine anaweza kufaidika nayo kupitia uh, whatsapp au kupitia plfom yote ile lakini kitu cha tatu ninalotangazose kwa ajili yako ya mrembo wa kristo so nimeanzisha binti wa community hii ni jamii ambayo inalenga kutusaidia sisi kama rembo wa kristo yani kuweza kujadili mambo mbalimbali katika faraga katika usiri uh, katika uwazi na uhuru uh, kwa ajili ya kujengana kwa ajili ya kufaidiana kwa ajili ya kusaidiana hapa na pale na hasa kujengana na namna ambavyo tunaweza ku uki kipindihi kwa ajili ya utukufu wa bwana lakini uku na zaidi tukiweza kukifurahia so komunit hii iko telegram na link ya kuweza kujiunga na hii komunit iko katika ukiingia kwenye instagram page yangu upendo dot masenga ukiingia kwenye ile link utakutana na kitufe cha jiunge na binti wa yesu community so komunit hii iko telegram na kuna mambo mbalimbali ambayo utakuwa ukijifunza kupitia hii komuniti karibu sana na mungu wkubariki uwe na siku njema babae