shalmmrambo wa kristo karibu benti wa escast so kwa neema ya mungu wiki hii nilipata fursa ya kufundisha kwa habari ya jefta ambaye alikuwa ni mwamuzi katika taifa la israel so karibu sana nilifundisha juu ya mambo manne ambayo tunaweza tukajifunza kupitia mwamuzi jefta karibu sana mungu wakubarikinchimbuko lako haliwezi kuzuia kabisa kusudi la mungu kwa ajili ya maisha yako iwe ni mtoto ambaye umezaliwa katika njia haramu iwe umetokea katika familia ya kimaskini iwwewe ni mrahibu wa vitu ka vitu mbalimbali mbali. iwe ni wewe ni addict. iwe ni iwenie mtu ambaye hukufanya vizuri shuleni iwe labda wewe ni mfupi sana au labda unaonekana huna mvuto iwe wewe ni mweusi sana kwa vyovyote vile iwe umetokea katika ukoo fulani ambao ni wachawi sana hali yoyote ile au chimbuko lako wewe haliwezi kama kuzuia sud la mungu kwa ajili ya maisha yako kama tunaweza kusoma wa wakwanza ile sura ya kwanza wakorinto wa kwanza ile sura ya kwanza mstari wa 26 mpaka wa 28 wakorinto sura ya kwanza mstari wa ishir6 Baka ule wa nane, na unasema maana ndugu zangu angalieni mwito wenu ya kwamba si wengi wenye hekima ya mwilini si wengi wenye nguvu si wengi wenye cheo walioitwa bali mungu aliyachagua mambo mapumbavu ya dunia awaibishe wenye hekima tena mungu alivichagua vitu dhaifu vya dunia ili aviaibishe vyenye nguvu tena mungu alivichagua vitu vinyonge vya dunia na vilivyodharauliwa vitu ambavyo haviko ili avibatilishe vile vilivyoko amen, amen. wa kwanza, sura ya mstar 6 l wa28 kwao tunaona kwamba mwisho wa, na, wa, 26, wa kwa kwa siku mungu haangalii kwamba iti wewe umetokea sijuu wapi au wewe ukoje au labda una tabia fulani au pengine ufai kwenye jamii anachoangalia mungu ni kwamba mwisho wa siku aliporuhusu uzaliwe hapa duniani aliporuhusu U, u, uje duniani na mpaka leo unavuta pumzi ya uhai kuna sababu ambayo aliruhusu uje shida yake yeye ni kile alichokumbwa uje ukifanye kikamilike hiwo ni katika historia flani uandikwa kwamba flani alifanikiwa kufanya hivi kile kitu kitimie na mwisho wa, na mwisho wa siku sio kwa ajili yako mwenyewe sio kwa mwenye, ajili ya kuandikwa ujulikane lakini mwisho wa siku ili jina lake likapate kutukuzwa jambo la pili hatima yako iko mikononi mwa mungu mahusiano yako na yeye yakikaa vyema lazima itimie tunaona kuna sehemu pale palemstartuna wa kwenye waamuzi waamuzi sura ya wamuzlsua na yes sura ya kumi na moja um, afkii niule mstari wa, wa kumi namoja anasema ndipo yefta akaenda pamoja na wazee wa gileadi na hao watu wakamfanya kichwa tena mkuu juu yao naye yefta akanena maneno yake yote mbele ya bwana huko mispa tunaona kwamba fta alikuwa ni mtu wa imani ni mtu ambaye alimpenda mungu hatusemi kwamba hautakuwa hauta na uwezo wa kutimiza kile ambacho mungu alitaka ufanye hata kama umjuu mungu lakini hautaweza kufanya kwa ajili ya utukufu wake lakini pia hautaweza kufikia kwa kile kiwango ambacho kama mungu angehusika asilimia miamoja ungeweza kufanya kwao tunaona hatima yako iko mkononi mwa mungu na ili mradi mahusiano yako wewe na yeye mungu yakiwa vizuri ni lazima itimie kama vile ambavyo yeye alikusudia lakini pia tunaona kwamba wazee wa kabila walimfuata wenyewe walimfuata yefta huko porini, huko sorry kama ni polini lakini walimfuata huko katika hiyo nchi ya ugeni akiwa na hao watu ambao ni ajabu hawafai wao wenyewe wakamfuata tunaomba tafadhali kwenye bibilia kiingereza anasema walimwomba awe captain The translation nyingine tasi nyingine inasema awe kamanda kwa hiyo kulingana na jabu kusoma biblia ya expositor inaonyesha inavyoonekana huku alikoenda alikuwa ni mtu ambaye yuko imara katika maswala ya kijeshi kwa kwahiyo unaona hapa sasa wameshavamiwa na watu angoli, wanakumbuka okay kuna fulani pengine walishasikia sifa zake huko siku hizi uko vizuri katika masuala ya kijeshi wenyewe wakamfuata kwa hiyo mwisho wa siku iwe iwavyo lazima hatima yako itatimia ili mradi mahusiano wako nay ya mungu yakiwa vizuri jambo la tatu usikate tamaa katika nyakati ngumu songa mbele endelea kuwa bora muda utazungumza usikate tamaa katika nyakati ngumu songa mbele endelea kuwa bora muda utazungumza alichukiwa alikataliwa alifukuzwa bila urithi akatengwa akaenda kuanza maisha upya na watu wasioeleweka sio kitu kirahisi kwa kweli songa okay usikate tamaa katika nyakati ngumu songa mbele endelea kuwa bora muda utazungumza usikate tamaa katika nyakati ngumu songa mbele endelea kuwa bora muda utazungumza sio rahisi pengine sawa pamoja na kwamba alizaliwa na kahaba lakini baba alimchukua akakaa naye kama mwanaye pengine akafikiri ah nimeshakubalika yuko sebo ndani ya familia alafu mwisho wa siku wale pengine ambao walikuwa wadogo zake labda aliwalewa walipokuwa wadogo wameshakuwa wakubwa kibao kimegeuka kaka ondoka hatukutaki tena hautakuwa sehemu yetu hautawisi chochote sio rais, kuanza sio kuanza upya hata kidogo lakini kwa sababu tunaona eft alikuwa ni mtu wa mungu alikubali sio rahisi wakweli ai lba naposema kuwa bora ni kufanya kile ambacho unachoweza kwa sababu mwisho wa siku tunakuja kuona kwamba wale wazee wa wakumfuata kwa sababu labda wamemkumbuka ft au vipi uh-uh. kwa sababu walishasikia huko habari zake amekuwa imara ni mtu ambaye anawafaa wakati huu ambao ni warisi wakati wa shida na taabu hawajui nani anaweza akawaongoza katika kupigana na amon wanasikia habari za efta wenyewe wanaenda kumfuata na hiyo biblia expository inasema inavyoonekana kwa sababu waliomfuata ni wazee wa kabila sio wale ndugu zake inavyoonekana inamaana wakati anafukuzwa ilikuwa ni effort eh, ilikuwa ni juhudi ya kabila zima bwana ndo ondoka sio tu familia maana sasa kwa heshima inabidi tena waje wale wazee kwamba Genani, sorry jefta tunakuhitaji wazee wa kabila la gileadi walihitaji ujuzi na utaalamu wake wa kivita wakati ulipofika na alipoonekana sasa kwamba anahitajika mtu kama yefta jambo nne na la mwisho usikwepe mchakato ajili ya kukujenga usikwepe mchakato ni kwa ajili ya kukujenga don't the process it is for you usikatishe mchakato ni kwa ajili yako mwenyewe yes vinauma yes inaumiza yes wanakunyanyasa yes unaona kama ninastahili kweli una haki lakini nikuambie kitu tunaweza tukarifaa watu wengi sana kwenye biblia ambao kibinadamu ilionekana basi ndo imefika mwisho basi stori yao ndo imeisha basi ndo hawatakuwa na kitu cha maana tena cha kufanya hapa duniani tunamkumbuka yusufu alitupa kabisa shimoni baadaye kaja hapana huwezi jua katika hiyo hiyo hali ngumu katika huo oh, oh, mchakato ni unatengenezwa ni kwa ajili yako mwenyewe ni kwa ajili ya faida yako mwenyewe Ipo thamani, ipo thamani kubwa sana katika kipindi cha mchakato ipo thamani kubwa sana imagine kama kamata ee angeendelea kulia jamani mimi siwezi kuondoka nataka kukaa natakakukapa au pengine angeondoka lakini angekuwa amekaa amekasirika amenuna mimi anawabebelea ndugu zake mimi kabilazima umenifukuza mimi sitakuwa maana tena basi mimi sifai maisha hapa hapana aliendelea kujiandaa alijijua anaweza vita na hiyo mwisho wa siku akajakuwa kamanda wa kabila lile lile ambalo lilimkataa na kumfukuza kama asingefukuzwa asingeweza kuandikwa katika historia ya yaizlikwamba naye ya alikuwa mwamuzi mwamuzi ambaye ametokana na kahaba kumbuka pengine siku hizi ni jambo la kawaida watu wanazaa tuna aume za watu watu wanazaa wanazaatuna wanakjiski lakini zamani ninaamini ni watu ambao walikuwa wanafuata sana sheriakwao ilikuwa ni big deal ilikuwa ni kishu amezana kaaba alafu apewe mamlaka kuwa mwamuzi maana ye mwenyewe ni kiongozi anaosiana mungu moja kwa moja pae lakini guess what mungu ajali mungu ajali wa umetokea wapi hajali umezaliwa vipi anachojali kile alichotaka ufanye kichokitimia ulizaliwa katika zinaa ulizaliwa maskini mwisho wa siku utakutana na kristo utapokea neema ya okovu utaishi kusudi la mungu hicho no ndo mungu anajali wa utukufu wake sio wti wewe mimimimi mimi, mungu mimi mbona mimi hivi no sio wewe nsm ikga nasema hichi kitu lakini nikaja kumsikia tena yule rikuware, yule yulealiandika kitabu cha Purposeful life nikga anasema it's not about you ab baba akasema kitu kikanisaidia it's not about you wakucheke wakungonge its not about you kama anakuchaka wanamcheka mungu wako wakusifia sana ukasema yes ndo imefika wa mungu its not about you sio kwa ajili yako sio kuhusu wewe sio wewe ukija kubali tu kwamba sio kuhusu mimi sio kwa ajili yangu mimi nasemaga hata maisha yako sio kwa ajili yako wewe sio kwa ajili yako we binafsi ni kwa ajili ya watu wengine mungu atusaidie sana kuelewa hili basi jina la bwana alibarikiwe asante sana mtumishi ninashukuru kubariki sana E yeah, é isso, uma coffee.