shalom karibu mrembo wa kristo kwenye binti wa s podcast mahali ambapo tunazungumzia kila kinachohusiana na godly singones nnikisemanamaanisha kwa mtazamo wa kimungu yani mungu anasema nini kuhusiana na swala swalazima la mahali hapa tutajifunza godly ni nini tutajifunza ni nini mungu anasema au biblia inasema nini kuhusiana na je kipindi cha ni muhimu ikiwa kuna lolote za kujifunza kum- khusiana na kipindi cha n lakini zaidi sana lengo ni kumsaidia mrimo wa kristo aweze kuishi na kuex kipindi cha godly au kipindi cha chan katika hali ya utakatifu kujitunza lakini pia akakifurahia kipindi hicho pia karibu mimi ni mwenyeji wako upendwo masenga enjoy <muchilis> hmrembo hey, wa kristo so kwa nema mungu tuko episod ya kumi na tutakiwa tumeshafikaisoya kumi mda sana lakini namshukuru mungu nimepata nafasi ya ku sasaiiaeiod uh, yani ambayo sijaandika chochote sijafanya sijafanyas yoyote ila tu ii nimesikia ule nimesikia tu kuzungumzia hili jambo nitasema tu kwa kulingana na mtazamo wangu na mimi ninaonaje na kulingana na experience yangu nitazungumzia jambo moja ambalo pengine uh, watu wengi hawalijui kwa, kwa namna hiyo uh, lakini ni jambo ambalo lipo lipo sana katikati ya komunit ya wasichana ambao wameokoka na wanampenda sana yesu nakuja kwenye swala la mahusiano so kuna kitu kinaitwa missionary dating actually kuna mskilizaji wangu mmoja nimechatnayesia wa muda mrefu sana akanitumia uh, whatsapp akanikumbushia kwamba juu <laughs> uh, ya missionary dating kwa sababu ya kitu ambacho niliweka so, niliweka yaailuconko akiwa na yuko kwenye huduma na akasema aka jambo moja kwamba huwezi kumbadilisha mm? wedha ni mwanaume au ni mwanamke wewe sio roho mtakatifu akimaanisha kwamba kazi ya kumbadilisha mwanadamu ni kazi ya mungu mwenyewe na wewe kama mwanamke nazungumzia kwa mwanamke kwasaa ni mwanamke na of kwa podcast yetu inahusiana na single christian women Uh, kwa hiyo ntazungumzia kwa upande wa mwanamke kumekuwa kuna hii dhana kwamba unakuta binti hasa ambaye uh, umri umeshaenda actually umeshaendaunajua so, hzihivi ni vitu ambavyo jamii imeviweka na wanadamu tumeviweka kiasi kwamba ndio vinaumiza wasichana so isu umri umeenda kibinadamu watu ndio wanaona umri umeenda lakini is nothin but anamba an by theway mungu afungwi na mda afungwi na nyakati yee mwenyendo mwansilishi wa mda so theisnoyunazakasema umlokole umesha alikwambia nani mungu ndio anaamua kalenda ya mtu inaenda vipi na namuakamboke wakati huu huyu anafaa sasa ulingana na kalenda ake kuingia katika uh, taasisi yandoa so bak to mypoit kwunakuta msichana uh, kibinadamu sasa anaanza kujisabia kwamba mimi umri wangu umekusha sijaolewa mpaka sasa under pressure kutoka kwa familia wakati mgine ni kwa wazazi moja kwa moja kwani ujaolewa mpaka saizi wajomba shangazi i kuna mtu mwingine tena alikwa ana kwamba alienda kumwona ndugu yake huyo uh, ndugu yake akaanza kumwambia sasa vipi <laughs> this is very familiar mabinti wengi wa kristo wataungana na mimi kwenye hili waremo wengi wa kristo wataungana na mimi kwenye hili I'm telling you yani jamii inakuweka kuweka ndpresse unaolewa lini wapo wndo direct unaolewa lini wapo ambao watakulizia watakuulizatunahisi hapa ni mimi ilini, jamani ilini na olewa. Ni And ni, ni kubalance kidogo japo nilisema kwamba sitazungumzia upande wa wwanaume lakini I have a ambaye tuliwahikutana miaka miwili iliyopita tulioutaa ktikamazuuz uh, kwamba maisha yanaendaje akasema yeye Uh, shangazi zake ga anamuuliza vipi vipi lini tatuletea mkwe linitatuletea mkwe inafikiapoint mpaka naamb basi kama vipi zaa tu eh, tuletee hata mjukuu kwanza main jamii ina kusukumayn yani okay, natakiwa kudeliv k- k- k- kitu kwa awatu natakiwa kuleta mkwe natakiwa kuletabaskama sinamkwe basi nlt nilete, nilete mtoto tunaishi katika jamii ambayo ni ovu ina furahia zinaa ina zinaa inahalalisha zinaa I mean, tulitegemea Wow, kama watu wazima wasema wasemanakuumbea okay, mungu wakupatie mme mzurikupate memwemaulimwengu ambao umeanguka utarajammwabblwaju na kwamba hey, ya ya eh? Kwa kama hujaolewa basi uh, unahitaji kuwa na mtoto kwa sababu mimi ndio kitu ambacho wanakutana nacho katika shughuli zangu za hapana pale dadawatufanaskie vibaya ni ndomana asemaa jamani watu, watu, watu, watu, yani, hey, watu wanatufanyaga singl christian women yani kama sisi jamani su ndio tuna matatizo gani i mean for once hebu mwache mtu awe fr eh? awe fri kuwa singo na asijesikia vibaya kuwa singo hivi tutafika lini ma tutafika ni lini tutafika mahali ambapo mtu kuwa singo an issue kuna namna yes dm kama, di, di, kama di, di, di mtu kwenye hali fulani ya mapepo mapepo au shida mbaya nichukua moja kmowenea my fellow christian sin women wale tunaompenda yesu na ambao hatutamani kuooi kushusha viwango kuloa the standards kwa ajili ya kumridhisha shetani na watu wake madia maidia itisok okay kuwa singo itisok okay. hauko kwenye kitu kibaya hauko kwenye nyakati mbaya you ae veok okay and you ae vey fin aslong as hauko singo kwa sababu kuna graj fulani umeshikilia uchungu fulani mimi sitakuja kuolewa hapana hiyo ni kesi nyingine lakini kama yua singo mwenye afya kabisa healthy single christian woman it is ok it is ok kumsubiri bwana it is ok kuamua kuishi standards za kristo katika ulimwengu huu uuliwaribeka its oky and you are doing the right thing nataka ni kuenkourage sawa so, ok back to madet ya yeah, missionary dating basi kwahyu unakuta binti anasema basi mimi kijana yote tu atakaye kuja along mimi ntamkubalia kwa sababu ya hizo pres basi unakuta kijana tu mwingine ambaye kimsingi si mtu ambaye ameokoka na anampenda yesu na yesu ni bwana wa maisha yake hana mahusiano binafsi na kristo binti anasema bwana nitambadilishaga mbele kwa mbele ili tu aweze kukwanza kuic kuifanyaje kui, kui, kui, kui, kui, kui kkkuishibisha kui, kui, kui, kui, kiu yake yayeye nayeye kuwa kwenye mahusiano lakini pili ili kuwaridhisha wanajamii au ni wazazi samtims na nikuambie wakati mwingine kanisa nalo limeshiriki kuwa watu ambao wako singo mimi kia siku nasemaka ii biashara ya kumwambia unaolewa lini au unaoa lini afu nae tena mkoka kwa kweli sio vizuri unajua kuna, kuna, kuna kipindi katikaambamtu lo kuna wakati kliko ve na namwamini sana mungu wake there are times desperate nafikiri kipindi cha desperation ni wote wanapitia sasa wewe kama mtu yuko kwenye kipindi cha desperate kipindi ambacho an, anakuwa an, ana uhakika kidogo na kile ambacho pengine mungu alizungumza naye kwa habari ya ndoa yake ya baadaye unaposhut maswali kama hayo ndio unamchoma zaidi I mean, tunatarajia ukikutana na yule mtu unaendeleaje jamani mimi nakuombea mungu atakupa mme soensoesosoe soe, soe, abcd hivo mbariki sasa tena we mwenyee ambaye naw tunategemea na nawea ni nuru naonakuwa tena giza <laughs> im sorry mso to tosahis lakini no ukweli yani na sisi ambao tunategemea kuwa nuru tunageka na sisi ndo giza unakuta naye anauliwa lini anawa lini huyu hapana sio sawa whyo sasa unakuta mwanamke anakubali tu na yule mtu kwa sababu anataka kuridhisha jamii anataka kuridhisha naye mwenyewe kiu yake jamani naminio kwenye mahusiano ukizingatia pengine huyu bwana mkubwa huyu ambaye ametokea huko ambaye hamjui kristo pengine ndo anaonyesha upendo mzuri pendo wakweli zanakuja anakuhami yn yani, ee, yani, nasema eh, jamani mbona kama niko nusu mbinguni <laughs> oh my goodness sasa bas uh, in the process anasemaje akiulizwa sasa we takuwaje sasa huyu mtu ajaokoka kutana sasa na muazi, wale watu ambao pengine wale wanaomwazia mema well mai pople ambao wanajua kabisa hapana hiki kitu sio sawa sawasawa sawa na mtume paulo alivyoandika katika biblia kwamba tusifungwe nira na watu wasioamini isivyo sawasawa sawa. isivyo sawasawa sawa sawa, kivipi unaenda mbele na huyu mtu ukitarajia kufunga naye ndoa akawa mmeo na wakati unajua kabisa nuru na giza havywezikapomoja eh? kristo na beliari wape na wapi Kwe wale wanakuazia akambaana aka naanabambaduma anawake n ananwaneatumaaaamnaye aganolandoa takatifu na unajua staki sana kuzama huko lakini mimi najnachojua niki ni mungu mtu ambaye pengine uku mwanzoni alikua antsababu eh? nikambekitu biblia iko wazi nafikiri ni kwenye ufunuo kitabu cha ufunuokitabu kimoja apo cha yoana kati ya vile vitatu biblia iko wazi mungu ana watoto wake na ibilisi naye ana watoto wake so dont you expect mtu ambaye hamdui kristo akawa mtoto wa mungu maidia sori yaani huyo ni mtoto wa ibilisi ni mwana wa ibilisi nani anakuvutia kazi siku akisha kuweka kwenye wavu wake amesha kufanywa kua mke wake Whatever happens baada ya hapo kwa kweli usilaumu akibadilika usianzi kukuchanganikiwa ssa mbona kuwa hivi e eh, maidia should expect that huyo ni mwana wa ibilisi na kama ni mwana wa ibilisi iblisi thamisni agent wake shetani yuko very very very very busy anatafuta watoto wa kristo anatafuta warembo wa kristo wa auangushe chini aangushe zile mbegu zile investment yale makusudi ambayo mungu ameweka ndani yao kwa ajili ya kubadilisha ulimwengu huu ili azime kila ndoto kila mpango ambao mungu alikuwa kwajili ya maisha yako na anajua kabisa njia rahisi ya kuzima ni kwa kutumia yule mtu ambaye spend the rest of your life naye hiyo ndo njia rahisi sababu ndio maana mungu yuko makini sana linapokuja swala ndoa ndoo so kwa sababu ajanajua ih huyo mtu atakujenga auatakbomoaatakusaidia kustawisa hicho kilicho ndani yako au atakiuakabisa wasababu ya, ya hatabdhuwezi kumbadilisha pas anasema nohsi wsra mtakatifu mimi nikaongezea by baidhewe hujamfia wewe msalabai jamzidi kisto kristo ndo anampenda kweli kristo ndo alimfia msalabani so wewe eh? sio wewe maidia so hey, kuwa makini mtu ambaye unaruhusu aingie kwenye maisha yako kwa ajili ya kwenda naye kwenye safari ya kuelekea kwenye ndoa kuwa makini sana b ni mtu ambaye ana anamahusiana na kristo kweli kweli na hiyo naye tushelezi kwa sababu kuna watu ni kweli wameokoka lakini sio mme wako i don't know if you get this. mimi huwa si, si sana a si, si advocate kabisa swala la the o hamna mtu mmojam mmojatu ambaye ameumbwa ani amezaliwa hapa duniani kwa ajili ya kukua wetu hapana mimi siamini katika hiyo akuna namna watu wameim wame hiyo kitu hapana ila nachojua mungu anajua ukienda na fulani kulingana na kile alichokiweka ndani yako kusudi alioweka ndani yako na aliloweka ndani yake yeye kuna namna mnaweza mkakimbiza ufalme wa kristo ukasogea sasa sio kila mtu you know, everybody is mtubch hebu mwamini mungu god is the best god is is the the best He's the best best niamini love stories zote ambazo zilimuhusisha mungu katikati yake At the of that love story. mimi kwa kweli ni, ni, ni, ambazo nimezishuhudia mimi nilizoziona mimi wale watu wana wanai wanastawi wanashamiri wanaendelea vizuri walikuwa ni watu wainaganiwalianzia chini kiasi gani lakini yesu kristo akiwa katikati ya hiyo hadithi yako ya mapenzi ma eh? so please hii biashara iwil him hii kitu inatuua sana mabinti iaust ina tuost sana inatuost kwelikweli pla o eve thin you canh tafadhali kama usiju kawaza unaweza kumbadilisha mwanaume you aot mso yu at wesomungu weso mungu na ujamfikia bwana yesu kwa uchungu juu ya huyo mtu Ha ujamfikia mwenziuo aliamua kuweka uungu wake pembeni akaacha kiti cha enzi akashuka duniani akazaliwa kama mwanadamu tena mwenye hadhi ya chini akaifanya kazi yake hapa duniani akaenda kuangikwa msalabani akiwa uchi wa mnyama mwanadamu aliharika kwajiyowanadam He loves hlshimw love yani, kwanza wewe tu kwa kibinadamu kuna mambo hey, kumjua kristo sasa hiyo kumunfen ndo utamuinfluens uta katika shida kwelikweli munfluens huku akiwa bado wamjaingia kwenye ndoa mje um, mungu kivyake kiake kama ni mmewako m a muhim e ni sana kwa wazazi wetu wadamu nanyama k kwamba kukubaliana na yule mtu ambaye kuafam kwamaaaaan ka baba yetuwabiu kuusu wazazi watu wa na pnio na mtu ambaye tutasen maishaetutsasugikwa nini anyways natamani ujue leo kwa nini mungu ndo anajua kesho yake kesho yako wewe mungu kashaenda yy lat kashaona u mtu anakufaa au hakufai wewe umengangana oh, mimi mrongo umeenda mimi ntachera kuzaa si sitapata watoto tunamtumikia mungu ambaye kwake hakuna lisilowezekana just ago kuna mama alitrend i think ni mnigeria amepata mtoto wake wakwanza ana miaka hamsiniamiwewe ukiolewa enafoti utapata mtoto yaani hizo stori kwanza za kwamba utakua na ni maubiri aibilisi ya yani ukiakubali ai ukikubali ndio utakuwa uhalisia wako lakini ukisema hapana nitamsubiri yesu nitasubiri mungu wangu aseme yes huyu ndio mtu ambaye natamani uwe naye ndio mtu ambaye nitaolewa naye na sitajali nitakutana na nini ninachojua mimi ni mtoto wa kristo nitazaa ikiwa mapenzi ya mungu nitazaa kuna watu wangapi a waliwai kuolewa na mpaka leo hawana watoto kwa sababu watoto sio sheria kwamba ukiolewa lazima ana watoto unafikira siana watoto ampendi mungu tena wengine awaokoka wako katika utu uzima wau unafikia wampendi mungu <laughs> yani hivi vitu siyatanisemeje usimsikilize mwanadamu na wanadamu dont just don't binti mrembo wa kristo mtegemee mungu kwa moyo wako wote mtumishi wa mungu uriimaweli anasema muamini na umtegemee mungu katika kila kitu ikiwemo mume wa maisha yako mume ambaye utaishi naye miaka yako yote so please, achana na kauli ya nitambadilisha kauliya ntambadilishanaaijai kumwacha mtu salama utaumia tu bora uumie tu alafu ubaki singo lakini unaumia ndo ushaolewa naye na tena mwingine yani shetani alivyompuzaakaambia kwani siwe mwenye likubali noaiseme <coughs> hi jambwatu ambao hawajaokoka wanajua vizuri mtu ambaye ameokoka ameokokaaaiwawanajua hajaokoka hiyo ni wan t mnaenda mnaenda anakushawishi kushawishi mzini eh, washerati nankuka dhambini unafikiri ajue ajua kwamba mi ntakuoo sijai nanini nanini anakwona kwambia wewe kwanza okoka kipi waliokoka wafanyage abc siju tajitetianii yaani nombo weleu kwamba unaliaibisha jina la bwana acha achakuliaibisha jina la bwana mungu wako usimwaibishe mungu ulie mbeba tafadhali tafadhali usimwaibishe mungu ulie mbeba usimwaibishe roho mtakatifu usimwaibishe mungu ulie mbeba ndani yako plas ai kama weni binti ambaye kuna namalikuo unashaanza kuwa desperat desperate rais he ba rais he ba nikutie moyo rais the ba na uki the he ba iko ivi katunavo rais the ba ndivo takatakatakazao takataa takataka zote eh, vile vya vyabilisi vyote vinapunguaga maana haawezi kufikia standards na nkwasababu awezi standards unaweza ukajikuta un- uko o like hey, mbona tamna nainifuata hey, mbona kila nainifuata mimi anaondoka hey, sijafuatwa mimi itakuwa mimi mbaya mimi sitaolewa hakunani the standards umepandisha viwango ila yule ambaye hi is for you yule ambaye mungu amemwandaa kwa ajili yako amayu anamfaawanany anamfaammtoto afalme i binti falm mtoto afalme wafalme yule ambaye anaweza ufiaatafia nafiaekaemasasababa okay. unasemaje like ik e kuwa ameokoka anampendayesu aitoshi lazima pia tupate utoka kwa mungu baba unasemaje mi najisemeaga comes into my life mungu ho is he and what is he doing in my life <laughs> msory it a como as jeuri kiburi no lakini i trust and love my father that much kiasi kwamba lazima ni monsul ikhol like siritwho is he and what is he doin in my life kuna watu watakuja kwa ajili ya kukufundisha vitu kuna watu utawanusa from anaa kwasaabuuufomfunajua na namna ya kufanya kujiwekea hey, dfen kwamba hapana huyu amna hata kumpa a time simenielewa such is a rlationship between you and christ hizi ndo benefit za mahusiano yakowe na kristo so ya yeah, dont go ossionadati dont try thinking you can change him ya yeah, kwa sababu huwezi Alimfa, alimfia msalabani huyo pekee ndo anaweza kumbadilisha sio wewe uh, mungu akutie nguvu ro mtakatifu akutie nguvu akukumbatie woman popote ulipo akupe neema ya kumsikiliza mungu anasema nini kuhusu watu ambao wanakuja katika maisha yako akupe neema ya kutambua kuweza kupembua kama huyu mtu ni sahihi au siye sahihi zaidi sana akupe neema na nguvu ya kuweza kureis the ba na kuto kushusha standad in the mighty name of jesus na kupenda sana mrembo wa kristo i love you so much nina, kuwa, nina, nina, nina tamani mema yakujilia hasa inapokuja kwenye swala so zima la lakini zaidi sana mungu anakupenda anakuazia mema naomba utambue haja kusahau anakupenda anakuazia memba mungu a kubariki babayasante mrambowa kristo kwa podcast yetu ya binti wa yesu na asante sana kwa kusikiliza episodi ya leo tafadhali kuna mambo mawili au matatu ambayo na tamaduni jambo la kwanza kabisa ikiwa unasikiliza kupitia kupitianfm tafadhali ninaomba u yani ubonyeze hiyo nyota hapo ili kuonyesha kwamba umeifurahia hii episode lakini pia ikiwa unasikiliza kupitia spotify au unasikiliza kupitia Podcasts, au na unasikiliza kupitia Apple tafadhali namba usubscribe ili usikose episodes mpya lakini pia tafadhali naomba uwache eh? tuambeni kwa namna gani episode husika imekujenga au imekufurahisha au imeongeza thamani ufura, au furaha meongeza thamani kwenye maisha yako tafadhali naomba namba hizo hatua naomba ufavorite kama unazikiza kupitia nca fm kama unasikiza kupitia spotify au google ocast au apple oast tafadhaa naomba uusubscribe lakini pia uache reviw hmm? na kuna fichae uh, ambayo ipo kwenye inka fm tafadhali kama utaona hapo message ikiwa una ikiwa una swali ikiwa una mchango ikiwa kuna kitu kimekufurahisha tafadhali unaweza ukaklik uka apo ukabonyeza kwenye voice message ukasema unachotaka kusema kwa ajili ya benti wa yesu podcast ya yeah. um, ubarikiwe na uena siku njema bab you mm-hmm.