wa kristo karibu kwenye bintu podcast na mimi ni mwenyeji wako upendo masenga katika poast yetu huwa na tunazungumzia maswala ya godly Singleness. godly Singleness katika nyanja ya kimwili kiroho kiafya pamoja na kiakili karibu sana episode zetu huwa zinarushwa kila jumanne ya kila wiki tafadhali ukosa usiache kusikiliza episode zetu karibu sana enjoy karibu mrembo wa kristo kwa episodi yetu ya leo tutakuwa tunazungumzia swala zima la kujilinganisha um, kujilinganisha bwana <laughs> ni bonge la kansa ni, ni, ni ugonjwa ambao wengi tunao au wakati mwingine huwa unatupata nyakati fulani fulani um... <clears throat> so wazungu wana msemo wao mmoja unasema hivi o kwa kiswahili ambacho sio rasmi ambacho ninaweza nikatafsiri maana yake ni kwamba kujilinganisha au kulinganisha ni mwizi wa furaha so, katika, tuko katika ulimwengu ambao una unaabudu una sana una unaabudu una na kuhusudu mtu kufanikiwa kufanya jambo fulani na tuko katika ulimwengu ambao uko haraka sana n yani uko very fast mambo ya fast food, fast food trains yaani kila kitu ni cha haraka haraka yani tuko mwendokasi sasa mwendo kasi haujaishia tu kwenye vitu labda vya kutusaidia kurahisisha maisha labda kama hizo basi za mwendokasi treni za mwendokasi au hiziajia kupasha chakula hiyo imeamia mpaka kwenye maisha yetu halisi yani kuna namna watu ha, kama binadamu wa kizazi hiki hatutaki ile njia ya asili ya mafanikio au hatutambui au hatu hatutambui hasa hatutambui mtiririko wa maisha jinsi ulivyo na hatu hatutambui hatu, hatu kwamba kama binadamu inat wengine wanatambua lakini unajikuta yani ndiomana ikasema ni ugonjwa au wakati mwingine unatupata katika nyakati fulani kwa hiyo kuna namna watu wapo wanaotambua kwamba maisha ya mtu yamepangwa na mungu mungu anayokalenda kwa ajili ya maisha yake lakini kuna wakati mwingine kwa sababu ya huu mtindo wa maisha wa sasa uh, kila kitu cha harakaharaka mwendo kasi kuabudu mafanikio ambayo yanaonekana hivi ya vitu vya kushikika tunajikuta tunaingia kwenye mtego wa kujilinganisha yaani sio rahisi usiingia kwenye mtego wa kujilinganisha wakati mwingine uh, kwa sababu ambazo ziko nja ya uwezo wetu kama binadamu unatamani huo umefikia hatua fulani kwenye maisha kama binadamu unapoona kitu kizuri kwa mwenzio unakitamani Uh, na kwa sababu ya ule ubinadamu wako unajikuta unawaza hey, jamani mbona mimi sina nanini uh, aianu kusaidia natambua mapemawam anotonakua pale ambapo unawaza hey, mbona okay. kwa yetu sana hioma mami unakuta rafiki zako wote nao wameshaolewa mm? wanafamilia wengine au wale ambao ulioolewa nao wana, fami- wana watoto tayari au wale tukirudi kwenye maisha halisi ya kawaida uliosoma nao wote wana kazi sasa hivi okay au wale wulioanza nao kazi wote sasahivi wana vitu ambavyo vinaonekana wana viwanja na viwanja ambavyo vina nyumba tayari imesimama wengine wana magari kwa hiyo unajikuta kama binadamu binadamo yako ikawa jamani mbona mimi sina sasa hekima ni kuwaza mimi sina lakini ashukuliwe mungu ambaye ni baba angu ambaye ni mpaji wangu ambaye najua atanipa eh? atapi wakati ukifika sana na mapenzi yake lakini shida inakuja pale ambapo unawaza jamani mbona mimi sina alafu unaanza kupata shida kwa ajili ya wewe kutukuwa na hicho ambacho ambachomwenzako anacho mpendo huu ni mtego ambao wengi sasa tumeingia ninajua ninaelewa uh, ukizingatia kuna namna jamii imegawanya steji fulani za maisha au kufikia hatua fulani za maisha kwa kuangalia umri wa mtu kwamba ukifika miaka thelathini huo umeshaolewa huu una kazi yako tayari huo una gari sijui uo una nyumba ino in i ia naelewa mrembo wakriston najua na kuelewa kabisa kwamba ukishaolewa ikifika alis miaka sasa hii ni kwa wale ambao wameshaingia katika ndoo wa alis miaka mitatu na mtoto tayari yani kuja nikupea mfano rahis jamii tulionayo ni jamii ambayo inajaribu ku ukiachana na ile kuabudu mafanikio lakini ni jamii ambayo inaweza ikakueka kwenye presa za kujikuta una, unalaumu unamlaumu hata mungu wakati mwingine na kunungunika na nini ukiwa unasoma wanaelewa unasoma ukimaliza tu kusoma unaolewa lini utakula harusi za wenzio mpaka lini ukishaolewa e mtoto anakuja lini jamani mtatuzalia lini watoto haya mmepata watoto wa kwanza ehe wapili vipyi anakuja lini yaani kuna namna wakati mwingine sio wewe unamwona mtu wakati mwingine ni jamii moja kwa moja inakuletea ile presh kwako mwenyewe kwamba jamii nataka kujua ina, ina dadisi eh? yani nina, yaani ninaelewa. <laughs> ninaelewa ninaelewa ninaelewa ninaelewa mrembo wa kristo na mungu atusaidie atusaidie sana atusaidie sana kwa sababu sio rahisi sio rahisi wakati mwingine na hasa kase mba jaolewa yaani mimi kuna wakati huwa ninatamani jamii ingekuwa inaele staha na hekima na ustaarabu kidogo badala ya kukutana na mtu k ki badala ya kila unapokutana na binti ambayo ajaolewa umezanaolewa lini sometimes jamani ni mbele za watu kabisa mbele ya hadhara swali ambalo kimsingi jamani eh? <laughs> sisi warembo wa kristo jamani sio kwamba ynni hatutamani yani, kul ani tuna tamani na tunajua mngu anatuwazia mema hata mema sasa hatujioi e, jamii basi mtuelewe hatujioi sisi na sisi tunafuatwa na samtimes tunawafuata e, baba wa mbinguni aja prv wamekataa sasa tufanyaje e, kama baba anasema hapana hapana hapana wakoko yipo anakuja nimekuandalia kwa hiyo uh, badala ya mtu kukutana na kila unapokutana na mrembo wa kristo unauza unaolewa lini hapana hi uwe na usarabu na hekima kidogo kama mmezoeana kwenye hiyo yaani mko mkopasono mmezoeana sana mna uhusiano fulani wa karibu unaweza ukamuuliza yes lakini tena sio kila mara kwa sababu nayeye kama na e, kama mwanamke yoyote yule ambaye nafikiri amefikia umri anaweza akaolewa anakuwa najiskia vibaa kila anapokutana na mtu kwamba hicho kwanza kiawanza kinachotokamdoni si ustaarabu nafikiri badala yake tunaza tukatumia hekima na, kuombea, e, na kutuombea kuombeakutuombeata badala yake mu mnatuombea natuombeaja eh? na mungu naamini anasikia ni mwaminifu anajibu atatupa kwa wakati wake kwahiyo nilikuwa nimekaa hapo kwa sababu Uh, podcast ina inaous sana kwa warembo wa kristo wasichana ambao bado hawajaolewa na kama ningeweza kusema jambo zipo athari zipo athari kubwa na zipo hasara za kukaa hapo kwenye kujilinganisha uh, kwenye kujilinganisha na watu wengine kujilinganisha na i za wa watu wengine yaani mpangilio wa maisha wa watu wengine unalinganisha na mpangilio wa maisha yakwewe yani unalinganisha kalenda ya je na kalenda yangu mimeupendo ambayo mungu ameiweka kwa ajili yangu zipo hasara mpendwa mrembo wa kristo zipo hasara uh, hasara ya kwanza ni kujikuta unawaabudu wale watu unamwabudu ule ambao unajilinganisha naye unamwabudu vipi ukweli huu unaweza ukaonekana adhahiri kwenye ulimwengu wa mitandao ya kijamii kuna watu tuna kafuatilia sana yani maisha yao tunayatamani sioile kwamba kuyatamani ile kuyatamani kwamba yanatu yanatupa motisha ya sisi kujijenga kubadilika kuwa vizuri kwa sababu wao wako vizuri lakini kuna ile mtu unamhusudu unamfuatilia ki anachofanya unafanya kila anachofanya yeye uh, na kuna siku na siku unaona kama yani, hey, yuko mbali sana w we, uwezi ukafikia huko unabaki tu hey, jamani jamanihuy naii unai na picha hii amefanikiwa naiki una na picha hey, inayofuata hey, kaenda likizo sijui vacation wapi si kutembea jamani jaman yani mn unabaki unamwabudu sijuu kama unanielewa una hapo yaani unabaki unamhusudu kupitiliza mpaka anachukua nafasi ya mungu baadala ya ile ya kutamani kusama, yeah, okay ana, anaishi maisha mazuri mungu amembariki ukarudi kwa, babo, kwa baba kwamba baba najua unanipenda unanijari unanithamini na mimi utanipa kwa wakati wako badala yake like, unastiki na yule mtu unabaki unamwangalia ni yeye yeye yee jamani amefanikiwa na iki. He. jamani hikia yani, hivo utajikuta unamwabudu nini yule mtu utamfuatilia kupitiliza watu, watu, watu hao tunaowafuatilia sana hata wako kwenye social media tunaojilinganishana hatawako kwenye maisha yetu ya kawaida Sama sasa narudi tena kwenye social media kwa sababu kwa sehemu kubwa interaction ya binadamu siku sikuhizi imehamia media kwenye mitandao kijami. ya kijamii unaangalia status yake yake ukos hey, whatsapp kwenye maisha yake kuna kitu yani kwenye maisha maishaye ya yani taman uone hivo jamani tunda mojawapo la rohu ni kiasi kila kitu kikizidi wazungu much of wanasemachochote kikizidi hata kingekuwa kizuri vipi kikizidi kinakuwa ni hatari hata kule kutamani kuona kao kuonale amevaamependezaje ikipitiliza inaanza kua bada anaanza kuwa mungu munguwako mdogo namfaya aamyako nasot ya tunajua mungu wetu ni mungu mwenye wivu hatamani kwafoii hatamani mtu mwingine wala kitu kigi chochote kichuke nafasi yake kwako wewe hasa wewe ambae umeokoka kwahiyo hasara mojawapo ni kujikuta tunawaabudu wale ambao tunajilinganisha nao hasara ya pili au hatari ya pili ni kukosa shukrani kwa mungu unajua kuna wakati unaweza ukajilinganisha na mtu yaani ukajilinganisha ukajiona mungu wangu mimi niko nyuma niko nyuma niko nyuma mungu wangu mimi hata siishi kuna ule msehemuatu waam kuna watu jamani wanaishi f tunasindikiza wanaoishi hiyo niufuru hiyo ni dhambi sio vizuri kusema hivowa tangu umezaliwa mpaka leo sijui unamrigani ambayo unanisikiliza nina uhakika unaoweza ukaa chini ukaandika na hautamaliza mambo mema ambayo mungu amekufanyia kwenye maisha yako mazuri mahali ambapo alikutoa hatari ambazo alikuokoa na hasa wewe mpendo ambaye umeokoka yaani wewe ndo unatakiwa sijui nisemeje siwezi kuzungumzia sana kwa sababu sukujui hacha nizungumziemi mwenyewe mimi mungu amenitoa mbali sana nikianza leo kuwa na najilinganisha kupitiliza kiasi kwamba najiona a kwamba mimi sio thamani yaani sio kitu mimi siishi nasindikiza wanaoishi nitakuwa nimemkosea sana mungu kanitoa mbali sana nikikaa nikikumbukaakati mwingine sana wakati mwingine anatukumbusha vitu ambavyo mungu aish huko nyuma mbali ambapo mungu aishkutuokoa hatari ambazo aalitunyakua ajali ambazo alihakikisha hazitupati magonjwa ambayo ni, ni kwa namna gani mazingira kibinadamu ingekua ia namnagani aazingira sana amenitoa kwenye dhambi sikuwa msafi siku stahiri lakini yeye ndio aliona mimi nathamani akaninunua kwa damu yake akauta uhai wake bwanasksto kwa ajili yangu mimi sasa iweje leo nione kana kwamba hivi vitu ni vya kupita eh, kwa sababu mimi naaminim nimsafiri sio naamini neno linaniambie mimi msafiri so, urahia wangu ni mbinguni huko ndiko kwetu hapa ninapita yani sasa iweji nionekana kwamba yani njione niko nyuma sana njionekana kwamba nasindikiza naoishi kiasi kwamba nikajikuta unajua ukiendelevu kuona kwa kwamba hey, mimi nasindikiza naoishi nafikia hatua unalalamika una unalalamika unajiinganisha unajiinganisha inakuwa sasa dhambi hambi kivipi unaacha unasahau yote ambayo mungu alikufanya huko nyuma k unajikuta umekosa, shu, umekosa shukrani unakuwa ungrateful. jamani nadhani kila mtu ni shaidi anaweza akasema ni kwa vipi mungu amemtokea kwenye maisha yake ni kwavipimungu amemwokoa nikwavipi mungu amemsaidia ni ni kila mtu analijua faililake la zamani wewe ambayo meokoka unajua maisha yako ya zamani yalikuwaj faili lako mwenyewe alijua lilikuachafikiasi gani lakini tukasafishwa tukatakaswa nneo mungu linasema tuka, tukahamishwa kutoka kwenye ufalme wa giza tukaetwa kwenye ufalme wa nuru hebu imaini status ya kutoka kuwa mtumwa mpaka kuta mtoto wa mungu wewe mrembo wa kristo ni binti mfalme rin mi yani wewe ni binti mfalme babako ni mfalme wa mfalme ni bwana wa mabwana ni mungu wamiungu kksaob ugukufanaza ukalinganisha vitu ambao mungu amekufanyia huko nyuma na hicho unachokilalamikia sasa huyo ambaye unajilinganishana hivo vitu ambavyo unajilinganisha navyo kwamba na, wewe kwa huna bado mpaka sasahivi kweli k okay, ngoja tuende kwenye main point warembo wengi wa kristo ishu ni ndoa kweli unaweza ukafogo kila kitu ambacho mungu ameshai ukufanyia huko nyuma kwa sababu tu mpaka sahizi ujaolewa really. yani really, kaa chini tafakari kweli yani unataka ku, yani, nataka kukufuru kabisa kwamba n mimi bwana vya nyuma na saau usioni kama mungu amefanya sana kwa sababu tu ujaolewa mpaka sasa mm. kabisa hauko hata kidogo kwa hiyo hatari mojawapo nyingine na no, hatari nyingine ni hii kwamba utajikuta unakosa shukrani kwa mungu kwa yale yaliyokufanya huko nyuma jamani tulikotoka ni mbali nyumbaji mmoja wa injiri ameimba mm? kuna wengine walizaliwa wakalia tu wakafa kuna wengine hata wakupata chansi ya kulia ng'aa walifyokoko watumboni kwa mama zao unataka ujilinganishe na huyo ambaye ata kupata fum, fursa ya kuvuta pumzi kweli hapana haiwezekani kwa hiyo hiyo ni hatari nyingine hatari nyingine ya tatu ni kujikuta unakwama utajikuta unakwama ukijilinganisha na wengine na maisha ya watu wengine na safari za maisha yao na kalenda ya mwengu kwenye maisha yao utajikuta unakwama ni anini unakwama kivipi unajua tuna tunapokea uh, changamoto au matatizo kwa namna tofauti tofauti kuna mwingine changamoto ukimpata anawaza nini lakini kuna mwingine changamoto ilimpata ndo anakaapo ndo kashachoka ndo anakata tamaa ndo kila kitu sasa m nazungumza na awa wakata tamaa ah, jamani wenzangu hutu washaolewa bado mini tu kila anayekuja mwenzangu hata mungu anasema hapana kila anakuja mungu anasema hapana mi bwana sasahivi yoyote huyo huyo yoyote huyo huyo <laughs> utaki kwenda na plani ya mungu unataka kwenda kwa akili zako biblia iko wazi usizitegemee akili zako bali umtegemee yee kwa kila kitu unasema mimi yyote atakaekuja sawa atakae sawa ukamkubalia sawa atakuoa lakini kumbuka yani pamoja na kwamba umepogress umeolewa lakini wee umekwama umekwama vipi hujaenda sawasaa na mpango wa mungu haya kuna wengine katika kujilinganisha anabaki analalamika sana kiasi kwamba anashindwa kusonga mbele sio kama ankwa sabunadhani nafahamu mtu ambaye nimlalamishi mtu ambaye analalamika sana anakuwa na anakua hawezi kuona vizuri anachotakiwa kufanya au hawezi kuona ni kwa namnagani yye amechangia kutokua pengine ambapo alitakiwa awe baadaya yake anabaki analalamika analaumu o oh, mimi ni serikali haijanyajiri mpaka leo o oh, mimi bosi wangu anipendi oh, mimi yani unatafuta mlalamishi waga akoti sababu excuse unatafuta sababu unatafuta sababu unatafuta sababu unatafuta sababu matokeo yake dia unajikuta umekwama hapo hapo miaka nenda rudi we uendi mbele wala urudi nyuma kwa sababu you still complaining unalalamika tu baada ya kuwa sasa usharijilinganisha unaona mimi jamani na mkosi na nyota mbaya danganywa ko njio unaenda kienyeji unaenza kudanganya kwa imani potofu na vitu kama hivyo ko oh, maidia tafadhali unapoingia kwenye mtego wa kujilinganisha jinasue haraka ipasavyo iwezekanavyo jinasue haraka sana tafadhali usikae hapo muda mrefu usikae ukatafuta na kiti kabisa ukakaa pana yes ni vizuri ku kwamba fulani amenipita hiki lakini bu tujuulize kitu kimoja binadamu kila mtu mungu ameumbuka kusudi maalum kila mwanadamu ana kusudi lake ambalo mungu amemleta duniani kwa alo. Kwa sasa, knows, pengine aaengine kulingana na na kusudi alionalo hapa duniani anatakiwa awe hatua hiyo aliyopo kusudi lako na aliopo yako hapa duniani kutoka kwa mungu ni tofauti kwani ntofaut aataa ufaanahu yani afu mwezi kufanana kabisa kwasababu ninyi wat auli wa tofauti mna assinment bili tofauti mna karena mbil tofauti kabisa kila mtu uko kila mtu n akipekee kwa namna yake ya tofauti ambay mungu amembanaakambyamemleta uniankwaualta ulaamike ujilinganishe kiasi kwamba ukafikia hatua ya kulalamika wakati ue na ile niwatuali tofauti yaani ukitambua hilo itakusaidia jamani kwa kila kusudi kwa kila jambo kuna majira na nyakati majira yako yatafika dia majira yako yatafika mpendwa huna haja ya kuwa na wasiwasi kuna haja ya kuona ee, mimi basi tena nimeshindwa mimi, mimi basi tena mi mungu anipendi unalalamika <sighs> baadaye ya kuomba tena kwa kuomba kimkakati kuomba sawasawa na mapenzi ya mungu unabaki huwezi uwe, kuomba unalalamika mbele za mungu na kama tunavyojua mungu askilizi makelele mungu anataka uja zenye nguvu sio mtu ambaye analalamikalalamika sasa so, ssauoni kama wewe mwenye yani mwenyewe ndo unajihujumu yan unajita mwenyewe kwa hiyo mpendwa ninatamani kama binadamu kuna wakati utafikia point utajilinganisha na mtu kwa sababu ni binadamu na unaona macho machoako anaona ak- accomplishments za wengine mafanikio ya wengine lakini natamani haraka sana ujinasue hapo kukumbuka kwamba unaye mungu unaye baba ambaye anakupenda nakujali anakusamini na anao mpango kwa ajili ya maisha yako na anakuwazia mema nenoa mngu inasema kukupa tumaini siku za mwisho kile alichotamka kila alichosema kwa ajili ya maisha yako kitakuwa hakuna ambaye anaweza kupinga hilo najua kwa hakika mngu ni mwema sana haiwezekani amekuokoa amekuweka hai mpaka sasa ni mzima unaafya mpaka sasa alafu awe hana mpango na wewe sio kweli sio kweli sio mungu wa kweli wakweli nayemjua mimi kwa hiyo jitahidi sana unapo kwenye mtego wa kujilinganisha ujinaswe haraka sana jikumbushe wema wa mungu ya maisha yako ninajua kuna mengi sana ambayo mungu amekufanyia na kwa kusema hayo Uh, episode yetu imefika mwisho kwa leo asante sana kwa kunisikiliza mungu akubariki baabaye So, mrembo kristo asante sana kwa kusikiliza episodi ya leo ninaamini kuna kitu umepata ninaamini kuna badiliko limetokea ndani yako ulipoanza kusikiliza sivyo ulivyo sasa baada ya kumaliza kusikiliza nakushukuru sana sasa ikiwa unasikiliza kupitia Spotify, au unasikiliza unasikiliza kupitia kupitia apple podcasts au kupitia google podcasts au google tafadhali usisahau lakini pia ikiwa unaskiliza kupitia usisaauaii pa aapitia ipata au nimekutumia ya binti wa yesu tafadhali ninaomba uuniunapo ni ni kama unai like, na kuniweka kwenye kundi la wako ambao nipendwa na ikikupendeza zaidimroninaomba ni yafm ili usiweze kukosa nyingine nitakapokuwa nikizirusha nitashukuru sana kwamba utafanya hivoi Kaidi, nitashukuru pia ikiwa utaweza kushea episodes zote ambazo huwa unazisikiliza kutoka kwangu ukazishea kwa watu wengine wote na hasa kuakisha kila mremo wa kristo nayemfalme yani lady anapata episodes hizi katika simu yake nitashukuru sana ikiwa utaweza kufanya hivyo asante sana kwa kusikiliza mungu wa kubariki jina ya bwana alibarikiwe babay thank you