Hey, mrembo wa kristo karibu kwenye binti podcast kuna mimi mwenyeji wako upendo masenga past yetu huwa inalenga hasa maeneo ya msingi ya maisha ya mrembo wa kristo yaani kiafya kimwili kiakili lakini pia na kiroho karibu sana sure episode zetu hurushwa kila jumanne episode mpya kila jumanne na ninakukaribisha sana karibu sana enjoy shalo mrembo wa cristo karibu kwenye episode nyingine ya bents podcast na leo tukwa episode ya 14 nitazungumzia jambo ambalo nilishelizungumzia hapo awali lakini kwa sasa natamani nitoe mawazi wangu ambayo naona au navyofikiri na mimi mambo yafanyike so karibu sana an tende moja kwa moja kwenye mada yetu ya leo hapo nyuma nishawahi kuzungumzia ishu yaa nikazungumzia juu ya uh, hasara za na nikisema kwamba hakunaga faida sasa ningefurahi zaidi kama ungerudi nyuma kidogo ukasikiliza episode yetu ya nyuma inayozungumzia kuhusu dating lakini pia kwa yule ambaye hafahamu nikisema dating nasema nini au unazungumzia kitu gani uh, nikisema dating nazungumzia ni sijui ni semeni mtazamo si trend no niisnota en nafkiri ni ni ni, ni ni ni mfumo fulani ambao baadhi ya wapendwa wamekuwa wakiutumia kwa ajili ya wakitumia kama njia moja ya kuleta watu kwa wa yesu na wahanga zaidi wamekuwa ni wanawake nikisema wahanga namaanisha ni watu ambao wamekuwa wakitumia njia hii zaidi ni wanawake na kwa kwai natumia wahanga natumia nino wahanga kwa sababu mwisho wa siku amejikuta uh, wakiwa katika maumivu kama nilivyosema awali rating na nikisemaga hakunaga faida hakuna faida so Missionary dating ni pale ambapo mrembo wa kristo yuko very bus na sinonsi yake au ndo ana strag au yuko vizuri na mungu wake vyovyote hali yoyoteile ambay atakua anakuja kijana ambaye kimsingi ni mtu ambaye hamjui kristo au hata kama anamjua kristo kwa mdobo lakini hajampokea yesu kwa brana na mwokozi wa maisha yake au wapo ambao wanatangaza wanaprofes kwamba wamempokea kristo lakini hakuna ule uhalisia wa uhusiano wao na mwengu ndani ya maisha yao mwingine hajabatizwa mwingine hana ujaza mtakatifu mwingine anasema ameokoka lakini bado wanaendelea na mambo mengine ya duniani na nini naweza ukawa nanielewa sasa sounakuta mrumbo wa kristo binti eh, wa yesu yuko vize na utumishi eh, waeetheaete anaibuka kijana ambaye mimi naona mara nyingi ni trap yani mara nyingi sana ni tra zaidi kuliko kwa sababu kuna cases ambazo watu kuna watu ambao ni kingdom kindompatne uh, ani kaps ambazo ni watu ambao walikutana katika hali ambayo uh, labda lite binti alikuwa anamjua yesu lakini kijana alikuwa mju yesu au kijana alikuwa anamjua yesu lakini binti alikuwa hamjui yesu hizo kesi zipo lakini ambazo sasa unakuta ni mpango wa mungu ni cheche sana lakini sasa unakuta mara nyingi binti yeye mwenyewe na wakati mwingine prese kutoka nje kwa marafiki eh, kwa wanafamilia anaweza akaona kabisa ah, mimi sawa, na nishauri, na si sawa nilo mungu linanishauri na linaniambia na kwamba si uh, kufungwa nina na watu wasioamini wa isivyopaswa yaani kwa maana kwa kesi yake maana hawezi kuingia katika mahusiano ambayo atakuja kupelekea ndoa na mtu ambaye hamkubali kama kristo kama bwana na mokozi maisha yake sio kama nanielewa sasa unakuta wakati mwingine ya... kwa sababu ya au fakta za nce za kibinadamu kama umri umeenda wote wanakushauri kwamba we nnavojona ivo ushakuwa binti saini haineva inio kwamba jina la binti sayuni ni inatumika kikejeli zaidi lakini kumbe ni jina fulani kama la kijeli ni kama watu akisemaga olokole sasa kwa habari ya binti sayuni ni sasa kwa habari ya binti sayuni unakuta s mungu namba nisaidie namna wakulisema hili kwa hekimas unakuta Uh, umri umeenda na inavyoonekana kama akuna n kama una watu wengine ambao wanaeza wakaja ambao wana hivyo vitu ambavyo mungu anatamani mungu wako mbinguni baba yako anatamani awe navyo ili afai kuwa mme mama kwako kaana jikuta iko katika presh kwamba <laughs> wewe we, utajuaje n yani labda endatuttumika njia eh. E, kuokolewa jamani usichague sana shida yko unachagua sana ua topiki yaani unachagua na yeye akiangalia kweli mm, uwezijua kweli labda mungu anataka kunitumia laba huyu mimi ndo mme wangu sema ndo vile tu bara ajamjua yesu anashawishika naomba ieleweke siseme kwamba hakuna watu ambao walikutana mmoja wapo akiwa amjui kristo na eventually akatumika kama njia ya huyu mwingine kumjua kristo na kisha mungu akawapa go ahead wakaoana siseme kwamba hizo kesi zipo zipo lakini mchache kwa sababu kikawaida kabisa kibinadamu yaani kama sio neema ya mungu eis very very, very isni rahisi sana kurudi nyuma yani ni rahisi yani ni rahisi sana moyo unapohusika iitoafrie jana uh, yni whe thei yani moyo ukihusika katika mambo Uh, katika kufanya kufanyadi ambazo ni za msingi sana na ni muhimu sana na ni kubwa sana na za maana sana moyo ukitumika ku asilimia kubwa kama uh, chanzo cha mambo ni rahisi sana mambo kuharibika maana ninasema hatamai Uh, y- y- <tie> yani ni lazima uwe makini sana kwenye hili kwa hiyo unaweza ukajikuta binti sako kwenye hiyo presu kwenye hiyo kona lakini mi mimi ku ntatumika kama chombo eh, mtu kukolewa nikusaidie jambo sio kwamba uwezi kutumika unaweza kutumika lakini eh, let's go back to the source turudi kwa uyo mungu mwenyewe eh? hivi mungu unasema nini kuhusu huyu mtu moja yes simwamini ninajua unachosema kuhusu kujifunga nira na watu wasioamini isivyo sawa pili je kuna uwezekano kwamba unataka nitumike kama chombo cha huyu mtu wewe. And by the way ifai if meisi kama naweza kusema jambo sio kwamba huwezi kutumika kama chombo na nafikiri ndo hasa kitu unachotaka kuzungumzia sana hapa kwenye episode yetu ya leo sio kwamba huwezi kutumika kama chombo unaweza lakini kabla sijaja huko naomba niseme jambo hili jamani kazi ya kuokoa sio ya kwako yaani naomba usilibebe hiyo yo usaanakwamba yani nisipoingiwa kwenyesi naye huyu mtu atapotea hata mbi wa yesu jamani si ni nini, nini hata tu ninginea kwenye relationship ili ndio namuubiria wewe wewe kama nilivyosema ndilvyosema unde kwenye mambo ambayo yanahitaji kutumia logic na kuwa kiroho zaidi itakugharimu it itakugarimu It you itakugarimu maisha yako uwezo wako nguvu yako ya kiroho yani itakugarimu kiroho chako so kazi ya kuokoa si yako ni kristo ya sio lazima uomi uh, kumleta mtu kwa yesu eti kwa kisingizio tu cha namleta mtu kwa yesu yani you don't have to jamani nooom kwa sababu tu unasema namleta mtu kwa yesu ebu tumwangalie bwana yesu kama mfano yesu alikuja hapa duniani h it ye alifanyaje je alitenda au alijiingiza kwenye mazingira ambayo ni ya utata ki yenye utata tkwa lengo lakusema naokaaa alikuwa kama yesu alitembea kama mungu kama mwana hakuwa na haja ya kujishusha I mean, um, myinot kujishusha kwa sabu alijishusha alijienyekeza sana yan myi hakuwa na haja ya wakati anawaambia watu habari wa njema za mbinguni kujaribu kuwafurahisha etili awalete kwake pana uformu wa mungu ni mfano wa moja mbili tatu fammungu huko hivi dhambi ni dhambi mungu hapendi dhambi yani hakokompromise thesame aplis to s kama wanafunzi wake kama alivyo to tukamishna alivotutuma tukawafanya wengine wanafunzi wake yes unaweza kumfanya huyo mtu kuwa mwanafunzi wa kristo lakini donot ompromise in the process <coughs> uh, koo ko, lazima ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kazi hapo kwamba una uwezo kabisa kumwambia mtu habari za yesu s yes, huy mtu ambaye anataka kuna na relationship na wewe lakini yuko nje kabisa huko duniani una uwezo wa kumwambia habari za yesu lakini kwenye tt ya kama mtu ambaye kwa sababu ya ukaribu ameshashia na wewe nia aake kwako na nini sijui kama tunazoskamroup kama rafiki lakini una sijui yani unahitaji hekima na msaada a mtakatifu mungu wa sana namna ya kumwambia habari za yesu huyo mtu pasipo kuingia kwenye mtego kusema ngoja eh. then date naye nkishaaay tukiwa tuna hapo sasa ndio ntakua nawambia habari za yesu nitamvuta hata kuja kanisani nakwambia mpaka ataokokaw <laughs> mgumu nagiza havichangamani bia unauwezo wa kumwambia mtu habari za yesu ila ya ohim habari za yesu yani unauwezo kabisawkumwambia mtuhabari za yesu lakini haimanishi uingie kwenye mahusiano naye ili uwezo kumwambia habari za yesu wakisaakwenye uh, okay. ile ishu ya kutumika kama chombo au kama njia ya mtu kumjuarst yani sikia? ni kweli unaweza ukatumika ik i wewe kama mtu ambaye ni nuru ulimwenguni ni chachu kwa ulimwengu ni, wa, ni wajibu wako regardless huyo mtu amekuja kwenye maisha yako kivipi na nini na nini unapaswa kumwambia bai za yesu aroho mtakatifu atakusaidia sohe is what i have to sa uh, inthe poe natamani sana mungu akusaidia uwe na hekima na ujaribu kuweka mipaka be wise and keep youdistance an setyou boundaries ndiyo mweambie habari za yesu nje kabisa ya mpaka wa kudati naye nje kabisa yaontext ya, ya glfre naboyfriend mungu akusaidie sana huwe na hekima kwasababu ni rahisi sana yaani kutaka kuingia kwenye relationship ukijishawishi kwamba kujiaminisha kwamba uko kwa sasa ndo ntaambea habari za mungu v kwasababu takua kfrend wake k ntamu na nini unajua sisi wanawake yani mungu wnatutumia tuna nguvu ya influence Sini, nini, nini. <laughs> so unao uwezo wa kutumika kama chombo lakini you have to be very very very careful hata kama ndio hauko kwenye context ya kuwa na mahusiano naye pia lazima uo makini sana kwa sababu ni rahisi sana ukajikuta kwenye on za namna hiyo utumishi ukajikuta unaingia kwenye mtego yani wakutaka kuona ule mtu an koja nikuambie kitu ni rahisi sana kwa mtu ambaye labda huna interest naye amekufata ndio ni mtu ambaye sio mwamini lakini interest naye wala hauko attracted na e, nani nani. lakini yeye naiaiinakuja ala la mtu ambaye ukimwangalia ambaynkabisa wenyea mm, mm, kijana mzuri eh? ukimwangalia maisha yake ana uchumi mzuri au ana kazi nzuri au ana maisha fulani mazuri ambayo au tuseme ana zile qualitis ambazo binchi yeyote yule angetamani kuwa naye kwenye mahusiano huyo mtu kwayio ni kuwa makini sana yani it's very easy kama mtu hauko naye kama uvutimi naye ni rahisi utampa tu injie gombo lake na nini lakini kama mtu uko naye maidiani <laughs> kuna mda naeza kambea mungu ipi jamani niwenae a mnu jamani yani, siuae lazima uh, umepitia h hali uwez kuelewaahokisemawo ni rahisi sana kwa mtu ambaye hauna naye auvuti lakini kwa mtu ambaye unavutiwa nae khnaitajmsadaamiorahisakidogo you have to be very careful lazima umakini sana be very careful lazima uwe na hekima lakini pia lazima distance na uweki mepaka w utajikuta unaanguka yaani utakula bonge lamweleka na shetani atatumia hiyo fursa ipasaf kukandamiza ki na kurudisha nyuma jambo lingine hapo kwenye kutumika kama njia ya muhusika huyo kumjua kristo linda ushuhuda wako yani be careful, be careful kwenye hili pia linda sana ushuda wako nikisema linda ushuda wako namaanisha nini pamoja nakuamba, uh, li, hu, na kwamba ni kweli huhitaji kuwa na unti kwenyenan lakini hebu mbebe huyo mtu amwone kristo ndani yako eh? aone kama kweli huy mtu ameokoka ni mtoto wa mungu be kind dbet yaani ni kweli nina unamkataa kijana lakini lakinivei nkindway siile kwa sababu sasa yani ndo huyu ah, hapana mungu hataki kuwa na mtu kama basi ndo unakuwa unakuwa una dharahu eh, jamani hata yusufu alipolen alipojua kwamba binti uh, kwamba mariam ambaye alikuwa ni mchumba wake wakati huu amemposa bado hajamchukua kama mke wakuishi naye kwamba ana, ana, ni mja mzito koias akajua hapa huyu mariam amenichet na kwa sababu hii akajisemea mwoni ya kwamba atamwacha biblia natuambia atamwacha lakini wasiri sio kwa kums sio kwa nini kumekuwa na malalamishi kwamba warembo wa kristo wa au mabinti wa, ambao wameokoka na hii sometimes si sometimes, na hii wakati na hii hata ni kwa vijana ambao n ni mwamini amemfuata binti ambaye ni mwamini kumekuwa na malalamiko kwamba wanawa watu ambao wameofuata wanawasema vibaya kwa, kwa, wana wa wa wana wa kwa wengine atakawe na eh, mimi mtu ataaajakukafutia nini si yani, aasio right. saa ayakama nimwamini yani ule anataka w nami kazi yenyewe hivoyakuangaia unaeza kuchambua za mtu au kulingana unavyoona kwamba ni unamsema vibaya kwatu jamani sio ustaarabu sio kitu kizuri ebu linda ushuuda wako linda wako kweli kuwa binti wa yesu kweli kuwa mtoto wa mungu yes siwezi kuingia kwenye mausiano na wewe kwa hakima eh, na kwa ustaarabu hamna hayaja rafiki zako wote kujua kwamba kuna mtu amekufuata na imekuwa abc eh, au washirika wenzio kanisani wakajua hapana please do hapanaa kwahiyo linda ushuda wako in the process siu kaikutaa na mwenyewe tena mungu lakini pia uh, katika kulinda ushuda wako usijione au kujihesabu kuwa ni bora zaidi kuliko huyo mtu mwingine uh, sasa k ni kwa mtu ambaye unakuta sio mwanini unaanza kumnyambua ai mtu ajaukoka mtu amjui yesu hmm? hata mtu mwenyewe hajui hata kainampelekaa hebu tulivaa kwenye maombi ya watu wawili ambao walisimama mbele za mungu watu wawili waina mbili tofauti maombi ya yule farisayo na maombi ya yule mtoza ushuru yule farisayo alikuwa anaomba kwa kujihasabia haki sana mimi mungu ninafunga mara ngapisiua ninakutolea sadaka sijui ninafanya anaanza kuhesabu ule wema wake uzuri wake hmm? anajiona kwamba anastahili huyu mtota ushuru anapigapiga kifua chake mungu mimi sistahili mimi sifai unihurumie na kuniokoa unisaidie yn unaweza ukaona kuna mmoja hapa ana pride mmoja ana kiburi mwingine ana humility mwingine ni mnyenyekevu na wewe ih kuwa mnyenyekevu kama mungu wako alivyo mnyenyekevu kwa maana sasa bwana yetu yesu kristo bibliatuambia tutakuwa watakatifu kama yeye mungu alivyo mtakatifu o bi mnyenyekevu kama ambavyo yesu kristo ni mnyenyekevu katufundisha elo kwa namna alivyokuja duniani namna na watu jinsi alivyokuana huruma akiona mtu mwenye dhambi hisia y kwanza inakuja kwake ni huruma na sio ukumu sasa wewe haya umepata neema ya ukovu maana o ni neema faili lako la zamani mwenyewe unalijua jinsi ulivyokuwa alafu unakutaa na mtu ambaye amjui kristo badalaya kumsaidia kumwombea kumombea, kumombea rehema wewe unamnyambua una unamhukumu si sawa ni neema ni neema ni neema kumjua huyu yesu jamani and mwisho kabisa cha kumalizia plas ombee huyu mtu jenu kabisa muombee kabisa kwa uaminifu kutoka ndani pray for that person pray for them waombee kwa mungu wapate neema ya ukou waombee kwa yesu wamjue wamjue yani kabisa ifike hatua tu kama bwana yesu alipoona watu wenye mateso wamefungwa huyo mtu naye amefungwa pia hata kama adondoki na mapepo lakini kafungwa macho yake amepofushwa amjui yesu haijui haujui ukovu muombee hmm? mungu kwamba machu yake afunuliwe apate kumjua huyu kristo na umwombee hivo sio kwa ajili ili akishamjua kristo ndo eh, awe husband <laughs> no pray for them wamjie kristo ili siku ya siku jamani panapanda imelia na wao wanyakuliwe mon n wa, wa, wa, waingie mbinguni koio waombee neema ya ukovu sio kwa sababu zako za ki selfish, za kibinafsi ili aje awe mme wako kitu ambacho kinanipa pointi nyingine jamani just because mtu ana zile zileri za msingi vile vigezo vya msingi kwamba ameokoka anamabatizwa kwa, ame ame kwa maji mengi amejazwa roho mtakatifu ushuhuda wake ni uko vizuri uh, nguvu ya roho mtakatifu tunda ya roho na nguvu ya roho mtakatifu vinaonekana ndani ya maisha yake thabiti eh, dhairi anampenda mungu anamtumikia mungu anatumika analijua kusudi lake au anatafuta kulijualo kusudi eh? anajiingizia kipato ni mtu ambaye anaweza kakutunza hmm? vyote na vingine vote ambavyo unavyoona wewe ni vigezo vya msingi hata kama vigezo vyote vikitiki maidia na hasa vile vya kiroho vikitiki asababu hivi vya kimwili bwana vinatafutwa sio hisho hivyo vigezo vyote vikitiki jamani vio vya msingi haimaanishi ndio mume wako e, reality hiyo just because mtu anasema ameukoka anampenda yesu nini na unaona kabisa huyu mm, yuko vizuri haimaanishi kwamba nomume wako jamani sio kila mtu sio kila mwanaume aliyeukoka lazima turudi kwa mungu mungu huyu eh. john amekuja in my life mawazo yako katika ilitish m je mm -hmm. huyu ndiye ambaye unaona inafaa awe my l kwamba mungu cris amekuja kama munguol uh, huyu amekuja amekujanda tiketi um, ya kuokokado kaema ndo huyu bwana jamani mume amekuja jamani eh? hapana nani lazima mungu a makupago ahe kwahiyo katika hili mimi ninaamini kabisa unaweza ukatumika kama mtumishi kama chombo kama njia ya kumleta mtu kwa yesu lakini yu don have to compromise ili kumleta mtu kwa hisu so you don't have to. You yani huwezi si kitu ambacho mungu anataka ufanyi If mungu akikutumia kama njia huyu mtu kum, kumjua yeye mungu fine lakini avbever eful avery wi an keyaaaswell na pia linda ushudako inthepo ah, natumaini haya machache yatakuwa msaada kwako wewe mrembo wa kristo lakini pia kwa mrembo wa kristo mwingine au hata kwa kijana ambaye daikutaiko kwenye the same samespo nayozungumzia naokuta kwenye wakati kama huo na kwa kusema haya huu ndio mwisho wa episode yetu ya leo mungu akubariki sana karibu sana ninakupenda nakupenda babaye mrembo wa kristo asante sana kwa kusikiliza episodi ya leo ninaamini kuna kitu umepata ninaamini kuna badiliko limetokea ndani yako ulipoanza kusikiliza sivyo ulivyo sasa baada ya kumaliza kusikiliza nakushukuru sana sasa ikiwa unasikiliza kupitia Spotify, au unaskiliza kupitia askiliza kupitiaaasa Pata, au nimekutumia aunimekutumia yabinti anchor.fm, wa yesu tafadhali ninaomba uuniunapo ni ni kama unali like, na kuniweka kwenye kundi la podcasters wako ambao nipendwa na ikikupendeza zaidi mrimoninaomba u yafm ili usiweze kukosa nyingine nitakapokuwa nikizirusha nitashukuru sana kwamba utafanya hivoi nitashukuru pia ikiwa utaweza kushea episodes zote ambazo huwa unazisikiliza kutoka kwangu ukazishea kwa watu wengine wote na hasa kuakisha kila mremo wa kristo unayemfalme yaani lady anapata episodes hizi katika simu yake nitashukuru sana ikiwa utaweza kufanya hivyo asante sana kwa kusikiliza mungu wa kubariki jina ya bwana alibarikiwe babay I'm