Mr. karibu kwenye mrembo huko na mimi mwenyeji wako upendo msenga asante sana kwa kuchagua kusikiliza ast yangu ya mremboe inashukuru sana kwa kuchagua kwa msikilizaji wangu so mremboi maanu kwa ajili ya mrembo wakristo yani giti ambaye ni yakokoka a bila yesu lakini bado hajaolewa so tuko hapa kwajili ya kujengana kuzishana kutiana moyo pana maarifa ya namna ya kuwa mrembo wa krist eo inakua na nyingine ambayo imazungumzia kuhusu mrembo na kipawa kama kwenye ukifuatilia kwenyeia zangu nimekuwa nikizungumzia sana kuhusu kipawa vikaribuni na nimezungumzia kipawa ni Kipawa, sababu hasa ya mungu kutuka vipawa wa kama wanadamu na, na nimezungumzia vitu vitatu kua komba kipawa ka kipa kuajiliya kumtukuza mungu lakini pia kipawa kama kuajilia kuleta majibu ya changamoto kwenye nyamii yaani kipawa lazima kiwa suluisho kasoka mtu fulani au shida fulani lakini pia kipawa unguametupa kipaa iwezikujiki kiuchu kwa namna yyote tumesoma umesoma tunaveti tunaveti awadumaani pakuzi so kipaa ni kama mta sasa basi kupitia episodi yetu ya leo unapenda tuzungumzie maswali nane ya msingi ambayo unaweza kujiuliza ili kuweza kutambua kipawa cha swali la kwanza kama pesa na moda vishingekua kikwazo ingepana kufanya nini maishana so kuna wakati tuna kuna vitu tunavifanya sabu tu ya pesa kwa maana kuna kazi tunaajiriwa tunakubali kuendelea kubaa kunyezwa kazi asabututalipwa well, mshahara misho na unahitaji mshahara ili aweze kuonyesha maisha yako na kuna vitu tunashindwa kuvifanya kwa sababu tuna, tuna e ya muda nimebanwa siwezi kufanya sababu nimebanwa na muda so kama pesa isingekuwa ishu tena na muda ungekuepo uko huru na, na swala la shida ya pesa au shida ya muda ni kitu gani ingefanya na maisha yako ningependa ujiungize ili nombo attokachini tafakari tapatajibu nita swali la pili je yeah, ulipokuwa mtoto ulipenda kufanya nini so tulipokuwa watoto tunapokuwa watoto nii watoto ni guu ambao hawajari sana nani anawatazama ana, ana na anaona nini usi wao hasa ule utoto ambao unakuwa bado ujatta kuwa vizuri unakuwa ujari nani anasema nini au anapunaje wakati tamaa unafanya vitu vitunavovipenda kwa hiyo t nyumaatoto tunaasau watoto hatuai an aazianai nyini aa laisalatatu nikitugani au ni jambo gani ambalo lilikuingiza kwenye matatizo au matatani ulipokuwa mtoto so kuna vitu ambavyo tuipoka watoto tukuw tunapka kuvifanya na kwa sehemu ndo vilikuwa kama dalili ya vipaa vyetu lakini baadhi ya wazazi wamekuwa wakina utamboa lakini baadhi ya wazazi koli hawahelewi souna vitu fano penda kufanya kila mtoto lakini ika inakuingiza kwenye matatizo michanga unatengeneza natengeneza ei awa okibarazani na mzazi ameshafagia kwa hiyo unakuwa unamsubua unakuwa unamchafulia nyumba yake kakula fimbo au wengine wanapenda kupamba tae maua matawi atapangilia hapa kweye koch tawekaiv ahuyu anachafuliaundani vile wengine walipenda sana kuanika walipenda sana soma vifute vile nakusoma ngine ikwafua unasoma funa chana na unaweza ukaona waza iku unaona ni uharibifu badala ya kuweka mazingira ambayo yange namna ambavyo unatumia kipawa chako ili waweze kufaidika kukiona zaidi kipawa chako lakini pia ili wewe uendelee kukitumia kipawa chako lakini swali la tatu swali la nne ni kwamba ni kitugani aujambo gani unapenda kufanya na linakuletea furaha na utushelehu kudanganya t kipawa kinaletaraha unautocheleu fulani unausikia kwa sababu ni kitu ambacho kwa asili umezaliwa nacho unakifanya vizuri na ukikifanya unajisikia raha sana una unapata ko mwenyewe ka chini iwli zaidi fkiri ni kitu gani hcho lakini pia swali la tano ni kwamba ni kitu gani i jambo gani unaweza kufanya hatausiali kiaa bwana kwa ini kiliyona nguvu kubwa katika simanae ktaaan ni zaidi kuhusu pesa esa inakuwa siuhishu so, sana kwasababu uye utoshirefu kwa namna fulani unaa ile njaa ya kuaa kit ambacho unakipenda kukifanya na hata usipolipwa okay. au kitu fulani kama nilivouliza awali hata usipolipwa pesa I mean, isipokuwa ishu ni gani ungependa kufanya na maisha hapahapa hapa, pia nataka u liuliza hata usipolipwa ni gani ambacho huwa uko tayari kukifanya bila kunungunika wala kusikitika lakini pia swali la la sita ni, ni kitu gani au jambo gani ambalo unaweza kulifanya vizuri bila kutumia nguvu nyingi jambo lingine kuhusiana na kipawa ni kwamba kipawa kina fl kipawa ndio asili ya mtu kipawa mtu amezamia wacu hatumii nguvu nyingi amaa unaona kuna watu hawajasomea mambo ya umeme meme akininaezakutengenezaakipaa eh, ma, uh, ni kufanya kitu kwa urahisi utumi nguvu mbele ya safari ucaskiwa kuongeza ujuzi na nini lakini mwanzoni ni kitu ambacho nakifanya waf moja nzuri sana ni pia swali la saba ni kwamba jei ni kitu gani unatumia muda wako wa ziada kifanya ule muda ambao pengine utakia kumziki ni ufanya kazi ukitoka kazini ni umechoka umesha banokene daapakabasikila sababu nakila ya kuto kufanya hicho kitu lakini uko tayari kutoa sadaka ule mudawako kufanya kile kitu kwasababu kuna namna kimekaa maoni mwako kiko ndani yako naf kwenye dami yako nasema kwama aa kinicenadam utakuta k flaiama mshaokiakiniuko tayari kfanya tuotai kutoa mdawakoaaasala mwisho ni ye, watu wanazungumza a watu wanakuzunguka wanaona uwezo gani wanao uwa ktuanakuazuri ama ane kitu flanifana zuri sanazui sanaf ambo flani fnaahco ituni vitu ambavyo nakuta majirani au marafiki aktaka kitu fulani anakufata wewe kwajili ya kumfanya hicho kitu sio kama unanyeelewa eh, wengine ni enzizie tunasoma shule za boarding, na hakuna watussi wanakuya shuleni akinakutaashleni eh, michoro ya kwenye sayani kwenye niijgrafiazauri sana naviia vizuri sana Koyo unaweza a onaweza ksaua masai aomaaasiaamahai uweza kua kipao cako uasi kupitia uitia si kupitia, kupitia 8 6287478 ninapenda kutabua pia wasikilizaji wangu wa kimataifa ambao wakoje tanzania ye asanteni sana kwa kusikiliza podkasti yangu nanitia moyo sana na mshiki mungu sana kwa ajili yenu mnaweza pia kuhasiana na mimi kupitia whatsapp 5567478 55655 68 747 81 karibu sana meto kstlita furahi sana ukiweza kuendia kipawa chako ni nini na ukaweza kuanza kukitunia mua kubariki sana ina kupenda