Christo, karibu kwenye mrembo huko na mimi mwenyeji wako upendo masenga karibu sana na asante sana kwa kuendelea kuchagua ya mrembohii uh, ni maalum kwa jili ya warembo wa kristo yaani wastana ambao hawajaolewa uh, bado na wameupuka wanampenda huyo yesu na wanatamani kumtukuza katika kipindi chao cha kuwa singo na moja kwa moja tuna kwenye mada yetu ya leo leo tutajifunza kwa nini ni muhimu kujipenda kama mrembo wa kristo kwa nini ni muhimu kujipenda kama mrembo wa kristo kwanza tujuu kujipenda ni nini unajua tushaskia sana maswala ya kujipenda eh. ungeeza anasema unajipenda wewe mwenyewe kwao kujipenda ni kitendo cha kutambua umuhimu wa ustawi wako na furaha yako binafsi kama mtu au kama mwanadamu na kujipenda kwa ujumla kunahusisha kuiheshimu kujijali pamoja na kujithamini kwa hiyo ndio po kujipenda mwenyewe kunasimamia hapa kwenye maeneo hayo na nitakwambia leo sababu tano kwa nini ni muhimu kujipenda kama mrembo wa kristo k sababu ya kwanza kwa nini ni muhimu kujipenda wee kama mrembo wa kristo nkwamba kujipenda kutakusaidia kutambua kwamba wewe unatosha so kujipenda kutakusaidia kutambua kwamba un na nikisema kwamba wewe unatosha simaanishi kwamba huhitaji kabisa watu huhitaji kabisa familia huhitaji kabisa uh, jamii huhitaji marafiki hapana nachojaribu kusema hapa ni kwamba uh, utakapoambua kujipenda itakusaidia kutambua huhitaji kuwa na watu fulani au na vitu fulani au kuwa katika hali fulani ili kwamba ujione kwamba na nawewe unatucheleza au ujione kama hukokami na kase kubwa kwetusisa ambao ni warembo wa kristo ni kwamba notniatioshi na unaona kama mimi kwa nini siko kenya wenzangu kenyes kwahiyo wanaijui mimi nikana kwambasu na nini na nini lakini hapana yani ifike point whethe youn p kwa maana noioshi au ysn kwa maana ya kwamba aiiaaleaaoo ado haibadiliki wesio mke wa mtu bado isiamue hiyo hali yako ya mahusiano siamue kwambasina okay, mahusiano sikokenye mimi si maisha mimi niko nyuma nasindikiza tuishahapanataa yani, kasababu ya kujipenda kwako utambua kwamba okay lome m m kuwa peke yangu h ukifika ukaona kwamba uh, usipni yani, kuolewa yani, sio kwamba ndo ya wewe kuwa na furaha samaufika sehemu nzuri sana lakini bado kama una kua kwenyejiskie ambayo una thamani na nini bado hujaweza kujipenda wewe peke yako pasipokuwa labda na mtu mwingine sissu na lazima uishughulikie lazima ushughulikie vizuri na ngue kuambia kitu hakuna mwanadamu au kitu kitakacho kutoshereza zaidi ya yesu kristo nye yesu kristo pekee yake ambaye habadiliki kwako wanadamu wanabaki kuwa wanadamu tunafahamu wazazi marafiki walimu wetu watu wanatuzunguka wanatuumiza sa wana wanadamu anabaka wanadamu wanajuta wanasahau wanahairi mambo wanasita so huwezi kumtegemea mwanadamu kwa ajili ya mambo ya furaha yako mwenyewe au kujiona wewe mwenyewe kwamba wunatosheleza au vipi kifika pointi ukaelewa kwamba m- mimi ani kwamba wewe mwenyewe mrembo wa kristo ukijipenda las huyo yesu kristo ndani yako uh, ya kwamba li i a uko na yesu as long as hata kama hauna watu wengine lakini uko na yesu god utakua umefikia sehem zuri sana kasabu ni heriwe na yesu kuliku, usio na watu wengine kuliko ukawa amezunguka na watu and then huo na yesu kwa hiyo unapojipenda nakusaidia kutangua kwamba wewe unatosha jambo la pili au muhimu wa pili ni kwamba kujipenda kutakusaidia kutambua namna sahihi ya kupenda mtu sasa tumeshaona kwamba wee mwenyewe umeshajua namna ya kujipenda eh? kwa hiyo unapokuwa umejipenda awe mwenyewe unaweza sasa namna ya kuwapenda wengine hmm? tunaposema kuwapenda wengine ni marafiki zetu washirika wenzetu makanisani majirani zetu wadogo zetu jamii inayotuzunguka watu tunaofanya na na nao kazi watu tunaosoma nao kwahiyo inakusaidia sasa namna ya kuwapenda wao pia inet kwa namna nzuri us tulivozungumzia kama kwamba unajipenda o mwenyewe itek kara vyase zinajithamini nautawathamini a watu wengine utatamani kama vile ambavyo unaijua thamani kujipenda kujijali kujieshimu utatamani na watu wengine pia wapate kitu kama hicho hizo tabia zitaathiri pia namna unavyowachukulia wengine na kuwapenda no and utakapojipenda na kutambua maana halisi ya upendo namna unavyoweza kumjenga mtu basi na nawee utatamani na wengine wavune matunda ya huo upendo kwa sababu wewe umeshajipenda umeona na faida ya upendo utatamani na watu wengine wafahilike na upendo huu na tunafahamu wazi ana alisa upendo upukaibibilia kwamba upendo huvumilia upendo uh, uh, hauwesabi mabaya upendo ustiri wingi wa dhambi eh, upendo hausio mbinafsi hauni kusudha kwa hiyo utawapenda na wengine uko kifupi ile hali ya kujipenda na furaha itokanayo na huo upendo utawambukiza wote utakaokutana nao maana hicho ndi kilichojaa ndani ya wako kwa maana ya kwamba unafahamu thamani ya upendo na upendo ndani ya mwwake mhumu watatu ni kwamba kujipenda utakusaidia kutambua namna sahihi ya kupendwa utakapojipenda tsaitakusaidia uta, mwenyewe kutambua namna sahihi ya kupendwa na wengine Uh, utakapojipenda itakapokusaidia kuweka zile zilena za namna wengine anavyopaswa kukupenda itakusaidia kuepusha maumivu yasiyo ya wazima ya ok kesi yetu kubwa ni mahusiano wacha tuende tu tusikwp unapokutana na mtu hasa katika mahusiano ambaye haonyeshi kukuhamini kukujali kukuamini kuheshimu ni wazi utatambua kwamba okay, this is not right. kuna jambo iko sawa hapa ni wazi utajua kwamba kwasababu sistahili hiki unajua kabisa zile unajua upendo halisi ukoje na maana yake ni nini taahistambuaapa sambukamtu anma aea kwambia jambo mtu haanzi tu kwa kudharau kukupiga kukumiza kisiastu kiakili au hataku kibwili yaani mtu haanzi tu kufanyia abusi wala kukudharau wala kukejeri wa ni kwamba umemruhusu w kufanyia hivyo na kama huko katika mahusiano yanayokunyonya kwa kila namna na bado uchukui hatua stahiki kutoka hapo unahitaji msaada kwanza lakini pia na naa kiakili kiroho pamoja na kiakili maana hizo ni dahili wazi kwamba u mwenyewe hujajipenda kwa sababu hujui bado thamani yako ni ipi na umekubali kwamba unastahili hivyo visivyo bora eh, kitu ambacho ni hatari sana sanako mrembo wa kristo hujipenda kutakusaidia uwafundisha wengine namna ya kupenda lakini jambo la nne kujipenda kutakusaidia kuvuta mtu sahihi kwako namna ulivyo ndivyo unavyovuta watu aina wa yako karibu na wewe unavuta watu wa aina kama wewe ulivyo hivyo basi unapojipenda na kutambua thamani yako utawavuta watu kwako ambao kwanza wanajipenda na kujithamini na pia ambao watajua namna sahihi ya kupenda huku wakitambuo thamani yako kwao eh? ule upendo ambao ni unaweza ukarurishiwa kwa maana give na oh, wao wana, wanatoa kwako na mwisho wa siku wao unapotoa na yye anapotoa inakuwa ina kubwa sana na upendo unatawala na amali na furaha na kila kitu kilichochema awa mrembo wa kristo uh, kitu kingine unapoamua kujipenda ina mana unakuwa umeanzisha mabadiliko so, umeanzisha mabadiliko, yanaanzia kwa. Na mabadiliko kwa watu waliokuzunguka asante sana kwa kunisikiliza mrembo wa kristo mishua kuwasilana na mimi kupitia whatsapp 628747 81 kwa chochote maoni nyongeza anything ambacho ungependa labda nizungumzie na kwa kusema hayo ni kuaga mrembo wa kristo na kupenda sana babay