akristo karibu kwenye mrembot na mimi kwenye juako upendo masenga na nashukuru sana kwa kuchagua kusikiliza podcast yetu mwngua kubariki sana kubarikiwe sana uh, lakini pia napenda kukaribisha ku ejambo mpya kabisa ka inaitwa mrembo wa kristo ya kiswahili o mrembo wa kristo yeah, lakini pia facebook napatikana kwajina upendo masenga Uh, pia unaweza kanitafta kwenye whatsapp ikiwa ni kwaajili ya maoni kwaajili ya uh, ushauri kwaajili ya kuzungumza namiii chochote isio nzuri sana kwa afya yetu Kuyo, in case, nataka kushea jambo na embe na unahitaji kuwa mahali ambapo mtu mtuataitat upita na nm nde moja kwa moja kwenye mada yetu ya leo sasa bwana leo tuni, eh? last time episod yetu iliyopita tulizungumzia swala zima la mrembo na standards yaani mrembo wa kristo kuwa na viwango katika maisha yake na nimegudua kwamba ni kitu ambacho tunaweza tukaendelea kukizungumzia kwa sababu ni kikubwa kina upana wake so basi nikamua tutengeneze episode nyingine sehemu ya pili ka leo tutakuwa tunazungumzia mremgo na standards sehemu ya pili and kimsingi kabisa ningependa kuku... kukuambia kwa nini unahitaji standards kama mremgo akustaia unahitaji viwango kwa nini uwekee viwango kwa sababu jamii kuna baadhi ya watu kwenye jamii hawaelewi wanaona kama mwanamke au mrembo mwana ambaye mam kuweka viwango fulani kuhusu mausia aina ya mausiana anayotaka au aina ya mwana mwanaume anayemtaka nikana kwamba anajishaua au ringa hivi au kama anachaguachagua sana anajiona iko juu uuani hivyo anajikuta eh. lakini mimi napenda kuikutia moyo kwamba ni muhimu sana kwa sababu kwasabu kwanza zinakuokoa kwenye experience mbovu He, lakini pia zina kuokoa kutoka kwenye maumivu ambayo hayakuwa yalazima lakini sana zinakusaidia usipotezemda najua uzoefu ndio mwalimu mzuri is the best lakini kuna experiences kimsingi kwa kweli hata mungu mwenyewe asingependa tuzipitie lakini tu, kwa sababu ya binadamu wetu na ubishi wetu zinapopitia sasa ndo inakuwa somo lakini kama ukiweza kukwepa umesaidika ume, ume, ume kwa namna kubwa sana kwa hiyo standards kwa kweli unahitaji viwango kama mwembo wa kristo by the way niliwaambia kwamba kama tanzania tuna tanzania of standards tbs ili kulinda raia wake wasiingie kwenye matatizo mbalimbali kutokana na kutumia bidhaa ambazo si nzuri kwa afya zao eh? sasa the same applies to theto wewe membo standards ni kwamba unajilinda yani standards ni rafiki yako standards ni rafiki yako zinakulinda zinakufanya usiingie kwenye matatizo au changamoto ambazo kimsingi usingepaswa kuingia ila kwa sababu za kuwa kuto kujua uchanga ujinga wapa na pale utoto lakini ni nzuri sana kwa ajili yako so lakini pia kitu kingine kuhusiana na nikwambie usijaribu hata siku sikumojakaukazishusha zako kama orist tulizungumzia kwa habari ya ishutuubwa sisi ni mahusiano na mi inalenga hapohapo eh, kamba unakutana na mtu ambaye kimsingi si mwamini au ni mtu ambaye uki, kabisa na kabisa nikiambatana na huyu nitakuwa ninafungwa nia sivyo sawa eh, na mtu asiyeamini kwa unaweza kwa ukaona kwamba unaamua uh, lakini kumbe inakugaliyo mwenyewe kwa hiyo mimi naona dawa ni the ku eh, dawa ni kuweka viwango vya juu usiweke standards ambazo ni za chini nikisema viwango vya juu kipimo kama tulivyosema kwenye episode kwenyeiliyopita kipimo ni nisynikrist yani ndo kipimo hiyo itakusaidia sasa usiende kupitiliza juu uh, leo nitazungumzia baadhi ya standards ambazo kimsingi mimi ninaamini kila mrembo wa kristo anatakiwa awe nazo jamani yaani hizi mimi nasemaga tu zinaitwa deal breakers eh, na leo tutazungumzia kuhusu deal breakers kama mrembo wa kristo lazima uwe na deal breakers nani deal breakers nini ni vile vitu ambavyo kimsingi ukikutana navyo kabisa vinakuwa kama alam kwako kuambia kwamba hapa hapana hapana hapana siwezi kuendelea na huyu mtu ihuyu mtu hanifai huyu mtu sio hadhi yangu mimi sio kwamba kwa ile sio hadhi yangu mimi kwa maringo hapana sio hadhi yako wewe kwa maana ya kwamba anapoenda yeye na unapoenda wewe ni tofauti nini ni watu wawili tofauti so standad ya kwanza kabisa ba ya kwanza kabisa ni yani kwamba ni lazima awe ni mtu ambaye ameokoka sasa hapa kwenye kuokoka naomba mrembo akustosua unatetemeshwa tu na kusika ameokoka basi na wewe unaona basi inatosha lisen naumba uax tena utulie awe ameokoka lakini lazima awe ana matunda yanayoonekana na yasiyotia shaka lazima awe na fruit na ni fruit ambayo kimsingi ujiulize ujiulizeulize maswali kama jamani ivi kweli huu ni mpendwa huyu au nishapigwa hapa eh. mtu ana anayni lazima aprofes kwamba yeye ameokolewa na kristo ana mahusiano binafsi na kristo lakini pia anachokiprofes anachokisema anachokikili kinaonekana hairi kwenye maisha yake nikisema matunda ni maisha yake ya kila siku Fruit, eh, ni habits, eh, tabia zake mwenendo wake eh, mtindo wake wa maisha sasanaweza kasama lakini okay, kipima ukiangaliayake life, niokabisa yani, akinachokisema kuhusu ukovu wake a hiyo niya kwanzaya pili hana mtazamo au mwelekeo wa ndoa uh, kama mtu hana mtazamo kama mwanaume hana mtazamo au mwelekeo wa ndoa if he isoi so kama huy mtu anakufaa kwa sababu unawezaji kuingia kwenye i na mtu ambaye hana jira yake ya maisha ha, ha, ha, haihusishi hai, hai yee kua kuwa na mke kuja kuwa na familia watoto kuja kuwasababa afamili kicho cha familia kuhani wa familia yako n kama mtu kama huyo anakufa kakeliomn ambaye ana mtazamo wa kuelekea kwenye doa huyo mtu hata kupotezea muda mtu ambaye ana marriage mind hata kupotezea muda hata kuchezeachezea tu kwa sababu haone thamani ya wewe kama kuwa potential wife wake so lazima awe na lazima awe na mindset ya mwanaume ambaye anaelekea kuoa sohapana yan dada ageuka tu lakini ya tatu ni kwamba hajui kusudi la maisha yake lakini sio tu hajui haweki hata biii kutafuta kuuatautatu nakutana namtu wnyembalibali an wingine aaa aoanana kaisa anawae a nat a na yembaye anaaaya maishaaaaso nowatu a kuiuaaingia nye kimsingi haelewi kwa nini ye yuko duniani hajui na kwa kwasabu ako duniani hana maono kwaajili ya maisha yake kwa ni kama meli ambayo haijatiwa nanga mahali mshnanda kwamash haijafunwa nnamahai samt kama ahio na mwanaume wa aina hiyo alafu huyo huyo anatakiwa ju awe kichwa cha your yo na ndoa aidia unaweza ukaona unayumbishwa tu kk kwa sababu hajijui kwa, kwa sababu mtu ambaye haju kusiliake kimsingi ni kwamba hajijui ni nani na hana maono wa maisha na kama hana maono ya maisha anampangii wa maisha yake With a guy ambaye anajua kwa nini iko duniani kwa nini mungu alimleta duniani na hata kama hajui unaona kabisa iko kwenye proses ya kutafuta kumtafuta mungu kujua mungu kwa nini liko duniani kwa hiyo that is ve mpotan lakini dio braka ya, ya nne ni kwamba uh hana shughuli ya kipatoi hey, so lazima ajulazima ni... ajue lazima awe anaingiza kipato kwa shughuli yote ile wj hapa sijue anafanya ana, ana, ana, ana, ana, nii mi mimi sitaketaku yani hapa ni anaingiza kipato lakini lazima kiwa kipato halali sao hati ligo sio kitu ambacho wa unaona kabisa serikali inakataza ina kwao mrembo wa kristo kuwa kwenye relationship na mtu ambaye kuingia relationship na mtu ambaye au mtu ambaye anataka kuanzisha na wewe ambaye hana kazi na wala hata kama hana hajishughulishi kutafuta hiyo kazi na sisemi tu ile oh, anakwambia anatafuta kazi yaani lazima ujiridhisha kwamba kweli a job ha, hana m rasmi lakini unaona anapambana kutafuta ile ileam rasmi lakini pia anajipa nafasi ya kuingiza kipato cha hapa na pale hachagui kazi unaona kabisa anabidia kazi kwa sababu kwambia kitu sio nyakazi zote takutana na mtu ambaye tali na maisha yake amejiish ya na nini kuna wakati mgiu anaza kukutana na mtu ambaye yuko kwenye levu ya chini ya maisha lakini anapambana anayo ile wei anabidia kazi sio mvivu unajua changamoto tulio nayo sasa hivi jamani wareboristo tuko kwenye kizazi ambacho wanaume wengi hawataki kufanya kazi kuna this of men ambao hawataki kufanya kazi wanataka kuwategemea wanawake kwa sababu pia kwa sababu ya watu kuwa uh, kuwaabawengi kua kwenye familia mazao yake matokeo yake au matunda yake ni kuuka kwa kizazi cha vijana ambao hawau na nafasi ya mwanaume ile yakuwa na kwa sababu hiyo kuna mama huku anapambana yee mwenyewe anafanya kazi, kazi kwa bidhia analisha familia anahudumia kila kitu lakini kwauo kijana ile anashindwa kujifunza kutoka kwa mzazi wake wa kiume kwamba uke mwanaume atakawo hivi kwahiyo anachojua kwenye kiikwamba wanamke umbe anaweaamaoaaaomaaasasaawaanananaaiaii kula mshaara wa mrembo wakristoaa kuna kinavunja ananesaan kai ameukoka sawa lakini ameukoka roho tu nafsi yake haina yoyote ili namaana ni bado tu anaishi maisha ya zamani unaona kabisa huyu mtu hana ilesasikumoja ataka kuwa na mke na familia na watotonanamtu anaishajui kusulilake lakini ameaaa And hana, hana maono tu anaenda huku, huku ni aaana maonoa maishayaeaena ambaye anaua anaendawai aanaanaendaa iahisngnyingine i mtu anayekosa Um, um, anakosa ni kablaya ambaye anakosanizi mtu unaona kabisa huyu anajitabua kama mwanaume yeye ndio kiongozi wa mahusiano na eventually kiongozi wa familia au ndoa hey, ni kichwa cha familia yake sasa yeye mwenyewe hajiwezi maisha yake mwenyewe sasa an ykwamba wee uwe chini yake akuongoziidia unajua unapoangalia ni pamoja na kumwangalia sh sa ambaye atakuja kuwa kiongozi wa familia yangu mbay atakua kua babawatoto wangu wakuanay chumbani na, na mambo yetu ambaye atakua baba wawatotowako ata kwa watoto wako mremboakris yn kuwa makini sana donimoea ua umeaa makopamaoaa mepewa akili tume you kind of tma akili yako ouiitegemeeic yaa huku ukinan ukiwaunaongoza ukiwa chini ya uongozi wa rotakatifu kwa hiyo maidia yale majinayote mazuri kichwa cha familia yako hehchil awa mrembo lazima uangalie mbali lakini kitu kingine deal breaker, Uh, ambayo mimi naamini nyingine ni nilakini hii pia ni muhimu kuwa na mtu ambaye ana anal ana uwezo wa kuwasiliana na wewe vizuri kuanzia namna ambavyo anakua namna ambavyo anazungumza nawee kwa heshima na sio kwa dharau lakini kukiwa kuna naka chini mnazungumza sio mtu anakununianunia anakuikutatu si akiona maasira yake ameisha huku narudi kwako au mtu ambaye anaanga kiasiria naiambazkabisa zijamani iiani aemremboaris aman ambaye ana gooiil hata kama hajafika kwenye kwenyeouamna sehemu kwamba tunasema tumefika wehave arived hapana itsago yani kukua ni jambo endelevu ili yani lazima awe ana stri kukua nail zuri unaona anazungumza nawe vizuri so mnaoti mtu anazungumza negativu anakufusha chini anakukatisha tamaa msor thats not the gu kwa hiyo kwa hizi nilizokutajia hapa ket okay, ni ngapi hajaokoka hana marriage mindset hajui kushuglila maisha yake wala wakibidi kulitafuta uh, hana shughuli ya kujingiza kipato hana leadership skills na hana hanal e, kwa deal breakers, hizi sita mrembo wa kristoni naamini kabisa zitakusaidia kukulinda yani kukulinda kabisa uwe salama ue alamamrembo yani nakoenda u mtu ambay nataka kuingia interest na nawewe hakikisha yani upime kabisa usiingie sara. eh. yani kama Christo, jungo, kavi, mjanja, kama kama mrembo wa kristo nyoka lakini mpole like snack, but gentle, like a dove yani kuwa mjanja kua mjanja siishiishi tukea sarasara motoshanawewe watoto wa yesumsadaatakai tambuzi kwa msadtaka atuendienima taendamremboa itu ueaa and tafadhali sha na mimi kupitia uh, mrembo wa kristo eh? unaweza ukaniji ukaniambia ni kitugani umejifunza kupitia podcast ya leo au unaweza ukasha na mimi kwenyesp yangu 62874781 uniambie na kamahizi zimekusaidia mrembo na kwa kusema hayo asante sana kwa kusikiliza mrembo ubarikiwa saa Bye bye.