mrembo wa cristo karibu kwenye mrembo moment's podcast and this is your host upendo masenga karibu sana kwenye episode nyingine ni wakati mwingine tunapata nwasaa wa kujifunza na, na kuzungumza mambo mbalimbali yanayotuhusu sisi christian single women sasa kabla yatujaenda kwenye episodi yetu ya leo kwanza napenda ni my instagram page inaitwa this is upendo masenga this is upendo masenga lakini pia kule facebook unapatikana kwa upendo kupitia upendo masenga lakini pia unaweza kuwasiana mimi kupitia whatsapp 628 74781 so if you want to share something uko frustrated nakitu, na kitu na want to let it out unaogopa u- ukimwambia mtu atakujudje nataka nikwambie this is ni safe space emna kule for you kuzungumza chochote that you want to let out sometimes uh, so sometimes actually warembo wa kristo wengi meaning wasichana ambao tumeokoka na hatujaolewa bado struggling kuna vitu tunapambana navyo kwenye singleness. kuna vitu havijao kanisani so we are struggling yni lakini pia tunashindwa namna ya kusema au wapi pa kusemea So I just want to let you know ni Salama you can share with me. I will not judge because I've been there And good thing is I am also a Christian single woman. So I understand more than mutuality and bonus of Kamambia. so pia kama una swali ambayo unatamani nilizungumzie kwenye kwenye, kwenye kwenye podcast lakini pia kama unataka niliadres kwako tu moja kwa moja privately you can share with me lakini pia kama una suggestion ya nini unataka kizungumzwa kwenye mrambo moments pia unaweza ukanitumia so karibu sana 06, 2, 9, 7, 8, 9, yeah so bwana last week tulizungumzia becoming a high christian woman so tukasema this week tutakuwa tutakuwa, actually, tutakuwa tuna series ya muda mrefu kidogo ambayo itazungumzia wanawake ambao tunaweza tukajifunza kwao ambao ni wa thamani thamani ya juu christian women kwenye biblia kwoo kuna carats mbalimbali ambazo tutakuwa tunazificha kwenye episodes ambazo tutakuwa ndani ya hii series so tulisema wiki hii tutakuwa tunamzungumzia the 31 woman mwanamke wa mithali 31 hmm? so sasa uh, kwenye hichi kitabu cha mithali ile sura ya 31 tunamwona mama pale mama ake king lemel anamuwasa mwanaye kwanzia le mstari wa kwanza mpaka wa tisa anafikiri mambo mbalimbali hekima mbalimbali mbali. lakini ule mstari wa kumi mpaka wa 3mj tunaona pale anajaribu kum, kum, kum, kum, kumwelekeza kumfundisha kumpa hekima juu ya mwanamke ambaye yeye anaona anafaa mwanamke ambaye ni wa thamani mwanamke ambaye ni wa kipekee an, anatoa sifa kadhaa pale sifa za kutosha sasa mimi napenda kumuadres huyu mama lemiwel mama king m kama mamamkwe eh? jamani hivi ni mrembo gani wa kristo ambaye hatamani kupata chii kutoka kwa mwamamkwe eh? akapata yani chabo <laughs> kutoka kwa mamamko kwamba okay kama unataka kuwa mkwe mzuri kwangu you should be ysbabcd so uh, i think kila mrembo wa kristo anatamani kupata hiyo chabo so tutajifunza kupitia uh, ile mithali sura 31 ule mstari wa kumi mpaka wa wa31 basi sasa twende tuzitazame zile sifa ambazo tunaweza tukazi, tukajifunza sifa hizo njema ambazo tunaweza tukajifunza kwa huyu mrembo wa kristo wa zamani eh? mwanamke wa mikali 31 so honestly, the sifa nyingi sana sana sana sana so much that tutaigawanya uh, tutagawanya episodes mbili kwa ajili ya kumwelezea yeye tu peke yake so leo tutazungumzia sifa saba and then next week tutazungumzia sifa nyingine saba ambazo tunaweza tukajifunza uh, kwa huyu kwa huyu mwanamke wa mitale 31 ili na sisi tue, wanawake wa thamani ya hali ya juu i so sifa ya kwanza kabisa uh, she is worthy. She is worthy. ana thamani ni wa thamani tukisoma ule mstari uh, ule mstari wa kumi katika ile sura ya mitale 31 anasema na mke mwema ni nani awezae kumwona maana kima chake chapita kima cha marijani mm? she is so worthy ni wa thamani unaona hapa anavyosema ni nani awezai kumuona maana kima chake chapita kima cha marijani marijani ni madini ambayo kwa kiingereza anaitwa anaithwaus they are beautiful they are pri yani yana lakini pia ni rea hayapatikani kila mahali hmm? kama ilivyo kwa madini aina yoyote ile madini sio kitu ambacho unaweza tu ukaenda barabarani ukaokota kama jiwe au kama vitu vimerusharusha tu kama makaratasi so kupitia neno she is worthy thamani ni wa thamani nikakutana na nikapata neno lingine valuable hmm? lakini pia hapo hapopo nikapata uh, neno rare. she is, rare. She is sio ambayo anapatikana kirahisi maana hapa tunaona mama anasema ni nani awezae kumwona uwezi wengi ukatoka tu barabarani huko kwa kutana na mwanamke wa aina hii ic why uh, watu wo wanaona kama huu uh, mwanamke kuwa kama yeye ni kazi sana kuwa mwanamke wa aina hii wathamani so hapatikani hovyohovyo lakini kitu ambacho tunaweza tukajifunza kupitia mwanamke wa to available kwa ajili ya kila mtu kama mrembo wa kristo kwa ajili ya kila mtu kuanzia wanawake wenzio baka kwa wanaume hapo ndo kabisa dont just rahis rahisi yaani huko kawaida kawaida tu ani wa rahisi rahisi unapatikana kirahisi rahisi waswaili eh, wanasemage no kibipiwa tu unapiga bnakuwa ndo hivo hivo ukipitiliza ni ishu ni hatari kwako lakini pia she isre shegis abiso nio thamani kwa sababu analeta na anatoa thamani kwa watu wengine mm? hebu jiulize you someone people want to be around with huwe ni mtu ambaye watu wanataka w we, wawe naye mda mwingi jiulize unapozungumza unatoa nini mdomoni mwako hmm? what are you releasing from your, from your mouth youmout hmm? kilicho ujaa moyo ndicho kinacho nini kinachotoka mdomoni mrembo wa kristo kama ni hekima kama ni akili kama ni madini kama ni ustarabu ni heshima kama ni bwana yesu amejaa ndani ya moyo wako itajulikana tu kupitia jinsi vile unavyozungumza eh? o linasema of the aundan uh, of the of the, abundance of the, heart, the mouth them so that means watu wanaweza wakatambua kama ni mtu unayejielewa au ni wathamani au ujielewi kupitia tuhata namna unavyozungumza na watu kienda majumbani kwa watu wengine wanafurahia uwepo wako au wanatamani jamani mtu aende aondokae so nitahmini kama mrengo wa kristo si unaona una nani unaona una kabisa anavosifiwa mamamko mwenyewe anasema hivi <laughs> mamamko akikubali nani anaweza akani akakupinga aka, aka, aka hata wifu mwenyewe nni asemi kitu kwa mamamke hiyo ni sifa ya kwanza au kitu cha kwanza ambacho tunaweza kajifunza kwa the 31 woman cha pili anaaminika are you trustworthy a mm? unaaminika trustworthy to yourself mpaka kwa wengine wee mwenyewe kwanza n unaweza ukajiamini kwamba unaweza unaweza kuahidi kitu na ukakitimiza au, mtu ukiahidiana na mtu kitu utakitimiza kile kitu au ndo yes so sasa hivi baadaye no hmm? kupitia neno nikapata neno lingine reliable are you reliable unaweza kutegemewa can someone depend on you, hmm? you are going to be a, a, a housewife omoo yu youaegoino beowapo ambao housewife linsi so kile ama manyumbani lakiniogotoesomeos wife goin to be, be amother an your husban dpen on you Can your kis penon you kan theyly on you, they you? kwamba tuna mama mume anaweza karely on yu akasema nina mke ule msere 11 anasema moyo wa mumeo humwamini wala hatakosa kupata mapato heruban hhi her o okay. unajiandaa kwa vipi kuwa kweli mama ambaye nirliabl au mke ambaye niiab unajuaa am aeyi thistim kujifunza namnaganiakuwa mke ambaye ni rliab na, na mama ambaye niiabnauutaena kuwanafamilimremoai ihope eio eithisti iope we o ou i sai mungu atusaidie sana sifa ya tatu sheis agood o ni mtu mwema hmm? jamani dunia imeharibika its al about me mysel and ieo ais yani sisemeje duniainazidi kupinduka zile nyakati zinazidi kusogea zinazidi kutimia kwa hiyo uovu ni huko katika kiwango cha juu an, an time high hipwa hivo ko kumkuta mtu ambaye ni wema, it's wemairea sio kii cha kawaida ni kwa neema tu ya mungu tunaweza kuwa wema sababu tumeokoka lakini still kuna watu jamani wameokoka lakini ni wanaprofes tu kwamba wameokoka lakini kwa kweli maisha yao yako contrary na ofeshen yao ya wokovu so anasema ni she, she, she is ssnni ni ni nini ni, ni, ni mwema anasema yule ulsb humtendea mema wala si mabaya siku zote za maisha yake huu ni mwendelezo wa jinsi gani ambavyo mmewa namwamini kwa sababu humtendea mema wala si mabaya siku zote za maisha yake Ayu, she, she is good to to to her kids, to her her spouse kids maids to to her to her kama ingekuwa ni mtu ambaye anafanya kazi sasa turudi kuako mrembo wa kristo huwe ni mwema kwa mama yako mzazi kwa baba yako mzazi kwa wadogo zako your siblings kwa ndugu zako wengine wengine your relatives oa hmm? mna wadada wa kazi tunaishi nao majumbani huwe ni mwema kwao kuna majirani wanatuzunguka huwe ni mwema kwao meshaanza kufanya kazi aa o wanaweza kudsb kama mtu ambaye ni mwema huu weme unaonekana wapi kwenye matendo yetu na kwa ma, kwenye maneno yetu na mazungumzo yetu mtu akikutana na wewe nini kinatoka kwenye mdomo wako Hmm? and sometimes sio kwamba mtu aki- uh, uh, uh, labda mnazungumza sometimes you meet people ukikutana na watu ukikutana na nna mtu mzima amechoka ana mzigo do you help au unajifanya naukobisa na maisha yako hmm? ukikaa kwenye daradara na akaingia mtu mzima kwenye daradala mzee unampisha kwenye sit au unaendelea na mambo yako hmm? ukimwona mtu kabisa anaonekana kabisa fehexpresson yake yuko sawa dou ao tim toas he ae youok samani uko sawa naona kama uko sawa istheti iad tol jamani inawezekana ikaonekana ni kitu cha ajabu sana kwenye dunia lo wasau everybody is busy with their lives lakini tust me we are called to be alight in this world tumeita kwa nuru nuru ni pamoja nakwendamahli penye giza na kufukuza ile giza with your words, with your words your y samani huko sawa mtu atakuambia pengine jamani siko sawa najisikia kuzunguzungu kumba umetumika pale kama kama kama kama nini kama mtu kama wema wako umeonekana pale umedhiirika pale in your speech encourage mtu akiwa napitia nyakati ngumsna wando unaongezea moto unazungumzaje maneno yako ni mazuri eh? yanadondoza asari au ni kisu kinachoma moyo wa <laughs> Lord help us jamani hasa ndo unakuta na naliu lako bwana e mwenyewe na stesi zangu lakini no no n no, no, no, no, no. biblia anacoambia tuwaweke tu wengine mbele hmm? consider others tuwaweke pri- tuwape wengine priority yes you wenginei na nini na nini lakini probably kuna wa mtumrmbowakristo so mwambie mtakatifu mtakatifu naomba unisaidie kila siku r me ikiwa ni kwa maneno kwa matendo matendoote hata kama ni action ndogo sana ya mtu maji, ya kumsaidia mtoto wake mtmai mwambie eatotowake mtakatifu akupe macho ya kuona fursa za kuwa wema kwa watu wengine lakini chande, she is hard working anabidia kazi hmm? she works as unto the lord not men biblia tuambeye tufanye kama tunafanya kwa nani kwa bwana si kwa ajili ya nini ya wanadamu mulemsara wa 13 inasema hivi uh, hutafuta sufu na kitani hufanya kazi yake ya mikono kwa moyo uh. Kwa moyo. kama anafanya sio wale wenzangu kazi, you know, like eh, kazi, si, si, kazi kuosha vyombo mtu ana yake fulani tunaocagua kaziakthatamaai akosa ombo aaosaomboana napenda zangu naza, bora, kazi fula, na nifanye kazi fulani nitakompea nakazi ningine lakinieventually iha to lean i am going to be the manaer isiku niipogunda the wif is the manager of the home of the house ndipo nilipogundua kwamba e, e, e, e, kuwa mke wa mtu sio tu bb baby a of the time no, no, no, no. Hey, itisaeoibilitmy Hmm? kwanza umeenda pale kama msaidizi lakini wewe ni moyo wa familia yes baba nikisha wee ni moyo wa familia you make sure the house runs well well and it is running well like a machine familiah kamamashin yaliyotiwa mafuta vizuri you are the house house yaani hapa i uh, i am the house When I get yan hapo nipojuaa ndo nipojua jinsi gani role ya kua mke wa mtu sio kitu tu cha lelemama haya wale wenzangu na mimi tunaopenda kuolewa na rich uende eh? kuishi kwenye jumba kubwa zuri huku yumbani unaishi pekeaoumepanga chumba kimoja kinakushinda castle utawezaje sisemi kwamba the whole, kasri, the whole castle. Apana, you need help. lakini haya basi tunasema kwenye kasri ni mbali sana nyumba ya kawaida mmejenga mmejengana mme wako chumba kimoja kina kushinda utaweza kwenye hyo nyumba ya vyumba vingapi hmm? sasa siseme kwamba utakuja kuwa na dada wa kazi my point is kama ukishindwa sasa hivi what makes you think utaweza baadaye unalala mpaka saa nne sasa hivi what makes you think aa ukiolewa utakuwa utakuwaabrakadabraa utakuwa yaniiwezekaniti mwili uzoeshe kila siku kulala mpaka saa n saa and then ukiolewa tndonategemeatumwili sku uanz tu gafla kuwa hard working hapana mwili umeshazoea maisha yale ya ya zamani kulala mpaka saa zamanikulalamaka so ssifikiri kwamba ti gala tu utabadilika no This is why mimi kila siku nasemaga jamani za na opportunity opportunity jamani opportunity ya na matangoori yetu na etu jamani tunaenda kuishi na watoto wa watu i made a post on, on my instagram kan god trust you kan god trust you jamani kan he trust me to become someone's wife to make sure my house runs well to make sure vile <coughs> vitu ambavyo mungu ameweka ndani yake iweze to come into fruition to manifest his papas his gifts his talents anyway naona kama naniv 8 natoka kwenye point hardworking lakini point is uundo wakati wa kujitengeneza jamani tuwe wale wanawake kweli kama huyu mikale 31 s anafananishwa na merekebu za biashara huleta chakula chake kutoka mbali yan anapambana hmm? sio tulelemama kama, uh, kama ni mtu mwenye bidii bidiianawai kuamka self motivated kuambiwa tunaona mm, tena sbaamka kabla haujaisha usiku huwapa watu wa nyumbani mwake caula mm, na wajakazi wake ya yes, kila mtu kazi yake sehem zaoa tauei kjaneeutaweza kuman dada wa kazi amtaadada ah, wa kazi ssahydadaa kaianahitaji o akiona nawe mwenye na o eh, ndo pale ambapo zinapindukadoaaoaanana elimu ya fedha sio mjinga mjinga kwamba hajui habari za finances nhowo oo oohuwezikuenda kuwa hujuuse na huwei kuse kama hujuu o i witih ansoibelo he kuishi ndani ya kipato chake na wakati mwingine chini ya kipato chake ili mambo yaende palenyumbaiunuatusaidiamboa uwe na uwezo wa kupewa hela na tusimalize yote mungu atusaidie hapa jamani mungu atusaidie jamani mungu atusaidie kesho na keshokuta tutakuwa na msuhuru watoto na wanafamilia ambao watakuja kututembelea tutawajibika kuwa na financial literacy. sasa kama hatutajipanga sasa hivi uko mbele tutakwama lakini sifa ya sita she is considerate mzingatiaji hafanyi tu mambo she is very sure and s sure no hana haraka uh, ile mstari wa k6 anasema huangalia shamba akalinunua huangalia shamba akalinunua kwenye kiingereza inasema nd hapa nikapata neno That means, hana haraka yani ana anawaza hivi anawaza hivi a mpaka anafikangushno inafanya hiv lakini pia uh, anasema huangalia shamba kalinunua kwa mapato ya mikono yake upanda mizabibu ambayo itaweza tainazungumzia pointhi ya tano kuhusu anainvesti kwenye land ana kwenye ardhi juzi kati hapa video ya iliarwo anasema oh, natakame mwenye gari mwenye kiwanja mwenye nyumba wewe ni wapi huko ambako vinapatikana w uwezi kwenda kuvipata nikiolewa sninniiawapataga warembolaaaa kkutnawioatnaatli mrai jamani hisisot g bibliaikusema mwanaume pekiake ndiakatawale biblialismaoth ama so yu wote tunawajibika kutafuta hela kuwa na kuwa na mafanikio sio wanaume peke yao tusiwaachie mzigo jamani tusiwaachie wanaume peke yao pia na wewe unaenda kujenga familia wote si pekeake nd anaenda kuwa na sifa ya mwisho ambayo tunaweza tukajifunza kwa huyuthe3 i ana anampangilio hakurupuki tu katika mambo yani, vitu hav ule mstari wa ihimo inasema hawahofii theruji watu wa nyumbani mwake maana wote wa nyumbani mwake uviko nguo nyekundu nguo nyekundu inayozungumziwa hapa ni scarlet nguo ambazo zinavaliwa kipindi cha so before winter ameshajipanga ameshabadilisha ya baba ya dada wa kazi ya watoto wake kwamba okay, majira yanabadilika tunabadilisha tunabadilisha nguo aivah sasa sio kwenye mambo ya, ya nguo tu wane kwamba tunatakiwa kuwa watu ambao tunajipanga tuna mpangilio iunampangilio mpangiliola so y yeah. mungu atusaidia sana warembo wato na kukumbusha tena go follow my Instagram page this i upendo masenga at is upendo masenga kule facebook upendo masenga lakini pia tuwasiliane kupitia whatsapp 62874781 ify ave consen kama una question kama una kitu ambacho natamani tushia kwenye podcast tafadhali wasiana mimii yni naomba niseme i zungumza uskai na vitua zunumzaan h h im niko hapa ukusaidia ea kwa msaada mtakatifu so than you soc oiiepisde ya leo na mungu wakubariki sana bbay oaimrembo so, akrist kama unasikiliza eis uh, hii kupitiau uh, tafadhali natamani kusikia kutoka kwako kwenye naomba uniambia umejifunza nini naomba uniambie kama umefurahi naomba uniambie ni kitugani ambacho natamani kusikia tena kutoka mrembo so natamani sana kusikia kutoka kwa upande wako asante sana kwakusikiliza ninakupenda sanamrembo wakristo