krist karibu kwenye podcast and this is your host hosupeno masenga karibu wit another week another episode na kama tulivyokubaliana last week leo tutakuwa tunamalizia sehemu ya pili ya hiv christian woman in p 3woma sasa kabla nienda kwenye episode ya leo tafadhali inaenda kwenye instagram page yangu na unifolo napatikana kupitia jina this is upendo masenga At, this is upendo masenga lakini pia kule facebook unapatikana kwa jina upendo masenga sambamba na hapo unaweza pia ukawasiana na mimi kupitia whatsapp so kupitia whatsapp unaweza ukanipa maoni ya kile ambacho unatamani kizungumzwa kwenye podcast lakini pia kama unaswali ambayo inahitaji majibu kibinafsi lakini pia kama unataka nijibu kwenye um, podcast unaweza ukawasiana na mimi lakini pia if frustrated unajua hii safari ya yan kuna vitu vingi ambavyo vinakwaza au vitu ambavyo vinafanya tunakwama mahali lisenmhe o yumhe fo you, you. itall niko hapa kwa ajili yako kusikiliza kushauri pale inapoweza kushauri lakini um, kufundisha kama kuna kitu ambacho naweza nikakufundisha m here for you so karibu sana kwenye whatsapp and tuenda kwenye episode hico ya leo sasa leo ni semetu ya pili ya uh, hiy christianwoma atuin the, the, the, the provers 31 Woman. sasa basi tuendo kwenye sifa yake ya kwanza kwa leo hmm? ambayo tunaweza tukajifunza kupitia huyo hmm, mwanamke wa mithali t3eathii namoja eh? mwanamke wa nzizo ambaye mamamko anamsifia <laughs> anamsifia kweli kwamba ni mtu ambaye anafaa kuwa mke ana kila kriteria zile sifa za kuwa mke wa mtu so leo tutaangalia sifa ftutaangalia sifa zake nane na atakuwa tumemalizia hapo kuhusiana na huyu meboapeswa zamani the 31 woman. basi sifa yake ya nane ni hii anaweza kujitegemea anaweza kujitegemea She has DIY skills siiy ni kifupi cha it yourself so tunafahamu kwamba kama mwanamke kuna zile skills au ujuzi ule ambao kimsingi unatakiwa uwe nao au zile study za msingi kabisa ambazo unapaswa kuwa nazo kama mwanamke eh? kama za kushona stai kama za kuweza kukuna nazi kuasha moto kwa mkaa kufua kwa mikono yako basically hizi yani, hizist zinakuwezesha kusurvive bila maendeleo makubwa sana ya teknolo listen siko hapa kwa ajili ya kubash technology kubo kwambateoogkibaya pana teknolojia inarahisisha mambo ina save time lakini hivi leo mambo umekatika eh? aae mfano ambao unaweza ukawa si inailiangaaga kipindi hicho cha zamani mawamakulikua like kuna umeme so, hivo s uh, wakati natafakari na, na, na, na, na kuhusu uwezo wake wa kujitegemea imekumbuka hapo kwenye kutokua na umeme Dunia nzima. okay maybe you call, you you forever. maybe ikawa forever dunazma isioinaweza kkutakua know, na umeme kwa mwezi mzima will will you survive? Will you survive out of that as mzimac au ndo utakuwa umeswaga tu unajua wasikiliza nikwambia teknolojia ni nzuri lakini ikitumika vibaya inatulemaza leo tunakuniwa nazi kwenye magenge kwa zile mashine za kunia nazi tunapasha chakula kwenye microwaves tuna majiko ya umeme tuna mashine za kufulia nguo si tunaai yani kuna vitu vingi a whole range of things ambazo zinakua kusmplifi maisha lakini in case something happens basi tusiseme umeme umekatika tuseme hivyo vitu Does that mean kwa mfano unatakiwa kufua nguo usifuo nguo mpaka mashine itakaporudi kutoka kwa fundi kufanyia au kutengenezwa hapana itakuwa ni aibu yes tunatumia adva- we take advantage of technology lakini lakini, lakini pia lazima na sisi wenyewe tujiweze mm? tuweze kujitegemea yale mambo yanaomba moto n no, no, no, no, no. my big sis, my kungwi alinifundishaga biashara ya kuomba moto hakuna lazima ujifunze kujitegemea jifunze kujitegemea mrembo wa wakriso uweze kuwosha moto mwenyewe zipo njia nyingi sana za kuosha moto jamani kuna vikuni skuhi kuna vile whatever just learn to do it yourself nyu ukaenda uka kwenye nyumba fulani ukakuta watu wanajitegemea kila mtu na maisha yake unaenda pale unaomba moto nanda kwa kweli so hakikisha hizi s za msingi za mwanamke unazo e, kifungo kimekatika unaenda kwa fundi really kwa tayla, jamani hapana hapana amba tujifunze tujifunze tujifunze hata kama kwa namna moja ama nyingine familia uh, kwenye kwenye levu ya familia ukufundishwa iwe na mama au na nani laon own go to youtbe kajifunze There is literally any video about anything you want huko kwenye mitandao ya yeah, yeah, kijamii na hasa youtube so mrembo wa make sure ufike mahali unaweza kujitegemea Can do thins on yourown mwenyewe sio kwa kutegemea teknolog00 lakini sifa yake ya ti ni kwamba shi is wise and she iskind in her sch inajua uh, niishazungumzia ili nyuma kidogo ana hekima na ukarimu katika kuzungumza tunaona hapa kwenye ule mstari wa a sita kufumbua kinya chake kwa hekima na sheria ya wema hii katika ulimi wake kama tunasemea tuivounasemea lastw kwamba is a good person hivyo hivyo sh is very very wise she is very kind and if ee wise and kind that means kwamba anafikilia kwanza kabla hajazungumza hichi e, ni kipengele lakini inawezekana kabisa kutulia kufunga be kwanza before uje kitu ukafikiria kwanza na kitufa inawezekana tu kwa msaada wa mtakatifu you how twamsaadaatakatifakutaasema yani, <laughs> kila kitu imesha na kusema nakenye iliaosha ama ahotaausemakitaltaaarimojambili tat lakini ingekuwa kwa kujitegemeana kwa uwezo wetu wenyewe ni watu wengi sana how many times unakutana nahusian na mrembo mzuri anavutia kimwili kwa nje lakini akifungua mdomo wake hapana hapana hapana hapana hafai hafai hafai hafai maneno machafu hakuna hekima hakuna kuheshimu wengine I'm telling you mrembo wa kristo hata ungekuwa mzuri vipi lakini ukiwa na nakarakta mbovu na hasa if you don't know how to tame your ifoyo kama uwezi kuufundisha ulimi wako i say sama ina mithali kama sikosehi inasema mungu nifunge i dont know how they call eitni kiswahili lakini imeandika english kwamba maz yani maz ni kile kitu ambacho kinamfunga kinywa au mdomo mnyama farasi, ni ndonk um, uh, punda mnyama yyote ule kwahiyo ukiwa nahol spirit atakuwa sgoveno an somtims atakufunga kabisa ki kwa sababu ya athari ya kile ambacho nakenda kukizungumza e ointo itsomeoe utaenda kuzaa watoto will you esin life to them au utakuwa unaua this is why someday nilipost kwenye my insagram kwamba a go oo he umuhimu mojawapo wawe kama mke kwenye ndoa ni kwamba youe there to, to help this man to beahelpmate letmi let let go back sisi kama wanawake tumeumbwa na kitu kinaitwa nn kwa asili kabisa sasa this man atakutana naai kuna mahali atakwama au utaua <laughs> maono yake au utazidi kumkatisha tamaa utamdidimiza zaidioo hmm? kuna nam naweza kwa mshawishi with your words tulizungumza kwenye last episode kudondoza asali eh? mungu atusaidie jamani It's not easy nafsi hizi kabla hatujaokoka tuliishi maisha mabovu wengine walikuwa na maeno machafu lakini ashukuriwe mungu kwamba atuokoki tu roho tunapewa pia zawadi ya roho mtakatifu ambaye anaendelea kutransform nafsi zetu kwa sababu nafsi ndiyo noinapokaa tabia akili mitazamo hisia so we kwamba roho inaokoka once lakini nafsi ni unaokokeshwa kila siku nakati unapompa roho mtakatifu nafasi ndivo unavozidi kuwa mtu bora na mtu mzuri mungu atusaidie lakini the other thing is sifa yake ya uh, yakumi ni kwamba she is observant eh? yuko makini eh, yuko makini na nini kinaendelea kwenye nyumba yake lakini pia ni mtu ambaye anatafakari unajua mtu ambaye anatafakari sio mtu ambaye ni mwepesi sana kuzungumza jambo lakini pia mtu ambaye ni observant au makini ni mtu ambaye anatambua mambo mapema mm? ule mstari wa msari wa i7 inasema hivi huangalia sana hii ni katika ile mithali31m na nasema huangalia sana njia za watu wa nyumbani mwake that means she's a very good manager and she's very ob- she's very observant anajua nini kinaendelea kwenye nyumba yake mungu atusaidie sisi ndio moyo wa familia we have to know whatever is happening in the house tuko katika kipindi ki ambacho wamama wengi wakiolewa wanamtegemea for everything na mungu atusaidie tusiwe hivyo mungu atusaidie sana mungu atusaidie sana ni makosa na this comes from uvivu kama nilivyosema from the last episode theadusitegemea when you get married gafla to abra kadabra your body will adjust kwenye zile responsibilities your mind will adjust kwenye zile responsibilities za kuwa kuamkiwa mtu no utilize noi vizuri io aiou aimaiha mrin to so, si i si mwili wako uzoeshe kazi kwasababu a the o of theu ya mama kuwa namwachia kila kitu sababu, she, ni kwa sababu imvivu shi munguatusaidi aaitheihitheii mwambie ro mtakatifu please sr mtakatifu nisaidie niamshe ni pale ambavo nazembea nakwambia itatusaidia sana siku tukija kuolewa jamani lakini tukiendelea na u uzembe uzembe tutakuwa mwiba na vichomi kwa umezetu watarajiwa na isiwe hivyo kwetu kwa jina la yesu amen amen me uh, sifa yake ya moja, is she knm si mkaa bure hmm? ileile uh, ile sura ya 31 msa27 b anasema wala hali chakula cha uvivu mm, mm. hafurahii tu kitu ambacho wamepewa tu bureburi warembo wa kristo wa kupenda dina kupenda outings kupenda privilege ya vitu vizuri kwa wanaume ambao kabisa tunajua hatuna mpango wa kwenda nao popote wala kufungua mlango wa mahusiano na mungu atusaidie Apana, apana, apana. mbaya Go meet once you don't want aapanpanatabia sio unaendelea tu the the guy unaendelea the guy unaendelea kuna hopes za we kuwa na mahusiano naye kumbe hamna hata hopes kuenjoy free lunch, free dinner, free lunch amna ataunataka kunci nakuambiaja mrembo wa waetovita kutokea, tusaidie, vita kutokea Be wise. E, ebu, tujielewe basi jamani ivi ni chips tu you ndo know, zinatuangaishaga you, you to tell telmi kwamba hatuwezi kutafuta hela hizo chipsi wenyewe mpaka yani uwe lich huu mnyonyaji wa watu wengine hapana not acceptable and we have to change mungu atu, atusaidie dont be dont be be manipulative toward what you want yale yale fr din kwa sababu unajua utapata free din basi ndo utachekacheka apo tunaweza usichekecheke ukawa tu responsive unakuwa positive kumbe unajua una malengo yako lakini ien manipulating the guy sio sawa ni dhambi neno la mungu katika yakobo don't rememba ni sura ya ngapi lakini inasema yeyote ajuae okay afanyae efinin in kutafuta ilo andiko ili biblia ipo hapa hapa jamani hey. na mungu atusaidie yes mstari mstarihiyo sura ya nne yakobo sura ya 4 mstari wa 7 inasema basi yeye ajiwai kutenda mema wala hayatendi kwake huyo ni dhambi dhambi sio tu zile amri kumi za mungu dhambi ni kwenda a anakwambia okay sifanye hivo and yougo againstit itiss my dea unajua kabisa othe in guy but youatf nc di fr safari fr owahae hichoo whaev you want n unacheka naye yo ei im u unaalati upate kile ambacho unakitaka upitia yeye hiyo ni dhambi nar mtakatifu anakushuhudia Uh, sifa yake ya kumi na mbili isha anajiheshimu hmm? ni mtu ambaye anaheshimika unajishazya ni mwheshimiwass so so. lakini wewe kama wewe you unajikari kwa heshima unajibebwa kwa namna ya heshima unajiheshimu yani, within you kwanza unajiheshimu ktunamuona kabisa hu mrembo wa kristo ya zamani shie hese isc i and how she othes hmm? anazungumzaje na watu ni nikizungumzia ni kwamba kwa, kwa how, how she hmm? lakini pia speech spech tumezungumzia sana namna anavozungumza twende kwenye uh, es ule mstari s b inasema ujifanyia mazulia ya urembo mavazi yake ni kitani safi na urujuani urujuani is papo mm? kitani ni linen enzi za zamani linen ilikuwa ni nguo ya hali ya juu it was an expensive material lakini pia when somebody wore purple clothing purple, kwa kama papo kama rangi inamaanisha ina, ina, ina stand for royalty royalty ni mambo ya mtu ambaye anatokia katika ufalme isobo tena yaeial za hali ya juu kama means huyo mtu ni noble au ni ufame, lakini, mtu ambaye ni wa kuheshimika hata kama hajazaliwa kwenye familia ya ufalme lakini i mtu ambaye class sasa sisemi kwamba o huzaliwa kwenye familia malkia ya ya internet yaamarem <laughs> malkiaeila by theway yuroyalty biblia inasema yuaeroyal priesthood kwenye ile petro wa kwanza sura ya pili msariwa tia tin yu areroyalty wewidibinti mfalme baba yako ni mfalme wawafalme iea that should be enoug kuitwaroyalty oh, rit so y alajeshimu kwa zake hata yeah, zina I mean, kama ndo hizo papo si zinafaa zinaheshima ah nguo ina saha au ndo zile sehemu ambazo kimsingi i b obao auatakaimtakatifihtauahguo aasabuhisaa la sijunguoishasht kamau takatifu mwenyee akikwambia ambaye ni mungu ihihuo ndotamsikiliza zaidi kuliko upendo akizungumza um, sifa nyingine a mtu ambaye ni aa mambo ya kuwa unazungumza sana habari za maisha yako binafsi kwa mengine hapana uwe una speed governor, uwe na uwe na sio habari zako zote yani unazi apa lasmembo a kristo mungu atusaidie mungu atusaidieavebe gilo this t lakini m na ni safari na mabadiliko nayaona mungu atusaidie sio kitu fa kimetokiwa kwenye maisha yako mtu amekuuzi tea bana hata ukifurahi sana na penyee ukifurahi ujue kuweka kiasi <sighs> lakini pia she labda hujazungumza kitu tafakari tunarudi pale pale yuko makini anatafakari vitu the other thing is she hey, means also not about ana business kwa sababu hayakusu umbea ni dhambi na ni dhambi ambayo inatusumbua sana tu ziliokoka is l masengenaa Let's say mimi sijui kuhusu habari mbaya kuhusu mtu fulani niambie that means the next time unaponiambieikikutana na yule mtu namtazama tofauti i look at them unaona naanza kuwaza yale ambayo nimeyasikia kuhusu ye kuhusu mbea kuna uh, namna inaweza ikarudisha nyuma watu kiro. hasa ule mtu ambaye ni mchanga okay, ukimwambia habari nzito au mbaya kuhusu mtumishi mmshi ule mtu kwa sababu ya uchanga wake anaweza kajikuta anarudi kabisa kwenye imani hiyo ni asara na akirudi kwenye imani that imania hiyo roho iliyorudi nyuma ni wene umesababisha mungu atusaidie atusaidieagi uacha kabisa mambo ya umbea unamwona huyu yaumbeanamwona huumama anauza nguo eh? inasemaje kwenye ule mstari wa ngapi where is it mstari wa 24 anasema hufanya nguo za kitani na kuziuza uwapa wafanyabiashara mishipi she sells mishipi jamani a fa- that means she's in, in, in haya hapo hapo kwenye ule mstari wa ngapi wa ku6 anasema huangalia shamba akalinunua lakini pia kwa mapato ya mikono yake hupanda mizabibu i say kufanya hmm? biashara jamani mungu atusaidia arembo wa kristo biashara za kuishi maisha ya kimaskini God us, each and, each and every one of us tumezaliwa na vipawa mungu alihakikisha hilo your youraent o your you eventually i know ni ni process kwa kwanza unaweza usipateom hapo hapo moja kwa moja lakini you, mungu amtellin very intentional hizo gifts auaalizokupasoy they kan be meized the an be e into mony mungu anipe neemaodae oc aouthis issi inawezekana kabisa haya tutasema giftsok bado unajitafuta mi ninani elimu ulionayo sit whaeve iexieonayo ayoudgeomo mungu akusaidia kuona hizo fursa oh tuache maisha umaskini na tusitegemee kipato kimoja kutegemea kipato kimojaios yani unatafuta kabisa janga siku hiyo moja ikifa umekwisha hapanatujifunze kwahuyu mwanamket Is uh, has a with, with ana mahusiano binafsi na kristo eh? sio tu mwenda kanisani but kabisa kibinafsi ana mahusiano na bwana yesu kristo mrembo wa kristo pale mwisho kabisasio mwisho kabisa uh, so mstari wa 3nasema uendelea hudanganya na uzuri ni ubatili bali mwanamke mchaye bwana ndiye atakayesifiwa sio mwenye hips kubwa sio mwenye shepu nzuri sana sio mwenye english figa sio mwenye nyale ndefu sana sio mwenye sauti nyororo sio mwenye miguu ya bia sio mwenye macho makubwa mazuri ambaye atasifiwa hapana atakayesifiwa ni yule ambaye anamcha bwana ichi zii sifa anayezungumzia anamcha mungu mungu ndiye bwana bwana yesu ndiye bwana wa maisha yake she sh anamtumikia mungu bomrembo wa kristo unampenda huyu mungu unamtumikia huyu mungu unamcha huyu mungu hmm? na ambaye wejaokoka n kwamba yesu kristo pekee ndiye njia, njia kweli na uzima without wthouthim huendi mbinguni I'm sorry to say this avery blun way lakini ndio ukweli no jesus no heve nootioshi wi jsus no salvation mungu atusaidia urembo wa kristo so i hope we can le kupitia u mwanamke i hope tunaweza tukajifunza vitu kupitia u mwanamke and here w mwisho kabisa wa episodi yetu yaleo mungu a sana kwa kusikiliza na kusisitiza this is upendo masenga this i upendo masenga pia kule facebook upendo masenga lakini pia wasiliana na whatsapp 068, 7, 47, 81. for any concern, any opinion, any suggestion, any concern opinion suggestion issue your frustration mimewhatsapp 62874781 o hiyo ni hatua ya kwanza ya kupona au kusovu hiyo tatizo utabaki na tatizo shetani atakugadhamizia hapo atakua o mwisho wake unaaribikiwa shetani ni muongo na ni babaauo atakudanganya utajiona basi mindo limekwsha sana thamani unapata ya mtu mwingine hoevthehspiime kadr mtakatifu atakaponisaidia an with that bila kusahau kama unasikiliza episod hi kupitia audiomaage i theepide niachie coment share kile ambacho amejifunza kile ambacho amekifurahia wha wol you like to hea from me kupitia mrembo mment na mungu akubariki sana tanyou soc