he mrembo wa kristo karibu kwenye mrembo moment's podcast and this is your host ukweno masenga karibu sana its another week and its another episode sasa before hatujaingia kwenye episode yetu ya leo kujadili na kujifunza Um, tafadhali naenda kwenye ma ais upendo masenga na upata kwenye folo kama unapenda kupata content ambazo zinahusiana nan ambazo zinahusiana na, na namna ambavyo unaweza ukamasimiz kipindi chako cha chan kama unapenda kujifunza kuhusu kusudi kuhusu vipao ulivyo lakini pia kuhusu identity yako na namna unaweza ukashift identity yako lakini pia if you want iyouai kuhusiana purity namna ya kutunza utakatifu wako basi ninaomba uende ukafollow my instagram account lakini pia unaweza kunipata kupitia mitandao mingine ya kijamii kama facebook kwa jina upendo masenga lakini pia unaweza ukanipata kupitia whatsapp aa, kupitia namba sifuri sita mbili nane sabini arobaini na saba The na moja. karibu sana. So today's episode is about a uh, high value Christian single woman featuring Ruth. What wengetuna juha barisa Ruth the boys na leo tunenda kunifunza sasa kumumanamke Ruth bitugeni kama rainbow ni sato naiza tukavifunza So karibu sana and let's get into the episode. kuna jambo tusajifunza walau mambo matano kutoka kwa rus na uh, sorry mambo manne na kimsingi uh, nikupe backgrun kidogo kuhusiana narus ni nani kwawe ambayo humfahamu rut ni mwanamke ambaye uh, kwenye u, kwenye kwenye nini wanasema lineage au uzazi vizazi ambavyo my amygons ruth ni bibi yake if I can say so. not bibi yake kwa sababu nilikuja kujifunza baadaye kwamba biblia ikisema flni akamzaa fulani kwamba ni, ni uzazi wa moja kwa moja ni kizazi kiki kinafuatia hicho no lakini katika uh, uh, uzao wa mfalme daudi ambako ndo al, alizaliwa pia bwana yetu yesu kristo pia ruth anahusika moja kwa moja kwa sababu ruth alimzaa obedi obedi akamzaa yese na yese akamzaa mfalme daudi is well, connected yupo katika uzao wa bwana yesu kristo soruth alikuwa ni mwanamke wa kimoab ambaye aliolewa na mmoja wapo wa watoto wa elkana elkana pamoja na e, I don't, is it elimeleki sorry ni elimeleki aliolewa na mmoja wapo wa mtoto wa elimeleki pamoja na naomi na huyu naomi na mme wake elimeleki walihamba kutoka bethlehem wakaenda moabi pamoja na watoto wao wa kiume wawili wakaenda kuanza kufanya maisha huko walipofika kule wale watoto wao wakaua waka wanawake wa kimoabi ndo mmojawapo alikuwa rus na mwingine alikuwa mwenzake alikuwa anaitwa oripa so ikaenda eventlile elimeleki akafariki alipofariki baadaye watoto wake wakiume na wote wali wakafariki kwa hiyo naomi pamoja na kwenzake wakabaki kama wanawake wajane na baadaye sasa kule moab kukatokea njaa na wakapata taarifa kwamba kule bethlehem jaa hamna kuna chakula cha kutosha so wakafunga safari waje huku lakini kabla hawajafunga safari huyu mkwe naomi akamwambia akawambia walewakozake jamani mimi ni mtu mzima nasiwezi kusema labda nitapata mwanaume niwazalie mtoto wa kiume ambaye naweza ti mkamsubiri aja waowe mimi naomba tu niwaachilie mwendelee muvo na maisha yenu yani, basically so yenuwanachowambiaso wakamkatalia both of them botthemria pamoja na ruth basi wakaanza safari wakiwa tena akawaambia the thesamethi ripa bwana akapiga hesabu zake akaona bwana my losses akaondoka zake so when she left akabaki na nani na ruth ruth yeye alimwambia mkuo wake kwamba mimi sitakuwacha so basically alimkimbilia mungu wa israel kwa lugha ya leo zunaweza tukasema aliokoka kwa sababu moa ilikuwa ni taifa ambalo linaabudu miungu mingine ambaye si mungu wa kweli basi siae so wakafika bethlehem maisha yakaendelea lakini kwa sababu alikuwa ni watu ambao ni wageni they moved for a long time wamerudi kwa hiyo wakawa maisha hayako vizuri sana lakini pia kwa sababu elimeleki na watoto zake wote wakiwuma wamefariki ilibidi naomi na naomi ili yaani kulikuwa kuna ardhi ambayo walikuwa wameecha kule kao ili ile ardhi iweze kuwarudia wao ilipaswa naomi anachua kama ni naomi aliweza kufanya hicho kitu lakini kwa ruth ilipaswa aoleo na mwanaume wa jamaa ya wakina elmeleki ndugu wa karibu au jamaa wa karibu ambaye akimwoa huyu mwanamke ndio atawawezesha sasa wale kama wakina naomi weza kurudishiwa ile ardhi yao kwa sababu ithin kipindi hicho wanawake walikuwa wamiliki ardhi ni wanaume nd aikuwa wanarudishiwa kumiliki ardhi kwa sababu akiolewa na mtu so if akiolewa na mtu ambaye ni kutoka katika ukoo wa kina limeleki moja kwa moja ile ardhi inauli ka kina so That's the, a bit of sasa nitakurudia tena hapo baadaye kwenye mambo ya hiyo ardhi kurudi kwao na nini but uh, yafuatayo ni mambo ambayo tunaweza tukajifunza kwa ruth kitu cha kwanza kabisa ruth alikuwa persistent. ruth alikuwa ni mwanamke ambaye akiazimia jambo analishikilia mpaka mwisho s au yuko sara na kile ambacho amekipangilia au amekiamini tukisema katika ile ruth sura ya kwanza mstari wa kumi nasi mpaka wakumina nane unasema hivi naye rutu akasema usinisihi nikuache hapa sasa namjibu mamamk ambapo alikuwa anamwambia go have your own life move on na nini anasema naye rutu akasema usinisihi ni kuache nirejee nisifuatane nawe maana wewe uendako nitakwenda na wewe ukaapo nitakaa wako watakua watu wangu na mungu wako watakua mungu wangu pale utakapokufa nitakufa nami na papo hapo itazikwa bwana anitende vivyo na kuzidi ila kufa tu kutatutenga wewe nami m8 anasema basi alipomwona kuwa amekaza nia yake kufuatana naye aliacha kusema naye sasa mtu amekazana haelewi she wont leave me alone Kamua, nini kunyamaza tena kwamba mamamkasalina aamtu amekaanaele aliamua kwamba atabaki na mama yake akastick with the decision mpaka mwisho so warembo wa kristo sisi tunaweza kuwa watu waaina hii kwa sababu tunamwona hapa anamwambia ila kufa tu kutatutenga wewe nami There is no na maswala ya ma na ndo iko hivyo hivyo ni kifo tu tundo kinawatenganisha mume na mke sasa sisi kama warembo wa kristo tunakuja kuwa wake za watu Are we ready mentally rekuanzia mentally lakini pia emionaly kustik na waume zetu from the beginning to the end tuko tayari kustik na huyu mtu tuko tayari kuwa loyal to our husbands despite hali za hewa iwe ni jua iwe ni mvua iwe ni mawingu iwe ni storms eh? tuwe kwenye mountains kwenye valleys kwenye mazuri kwenye mabaya Eh, kwenye ugonjwa na afya umaskini na utajiri yan lazima tujiandae kwamba we are going to have to to have have be loyal and persistent with our husbands we have to choose them daily kama ambavyo ambavyou alichagua kustik na kumshikilia kukazana na mamamkoo wake kuanzia mwanzo mpaka mwisho jambo la pili tunajifunza kwamba she was and she was and teachable alikuwa ni mnyenyekevu lakini alikuwa ni mwanamke ambaye anafundishika tusome ruth ile sura ya pili mstari wa 2hib mpaka wa 23. okay ishinatau sura ya pil b paata kisha naomi akamwambia rutu mkwewe mwanangu ni vizuri wewe ufuatane na wasichana wake wala watu wasikukute katika konde lingine lolote hivyo yeye akafuatana na wasichana wake boazi na kuokota hata mwisho wa mavuno ya shairi na mavuno ya ngano pia Nae, alikuwa akikaa kwa mkwewe see this She was akikaakwa mkweeanaelekezwa hapo na mamamke kwa sababu walivyoseto sasa akaambiwa na mama aka, aka actually nasiwakuambiwa na ni kitu ambacho tajifunza huko mbele alinyanyuka mwenyewe akasema anaenda kufanya nini kufanya kazi kwenye mashamba ya watu kwa sababu i think the time walifika kule bethlehem ilikuwa ni kipindi cha mavuno na bonde au shamba ambayo lilipata kibali machoni pake ni bonde ambalo likuwa linamilikiwa na nani na boers sasa amefika pale anakusanya kusanya ayo mabaki mabaki b anamkuta pale anawauliza wafanyakazi wake huzchii wanamwambia ok anamkaribisha mpaka anamkaribisha wale chakula ubote pamoja na wajakazi wake mda wa mapumziko lakini pia anamwambia sasa siende kuokota mabaki au haya masuke anywhere else utabaki hapa apapa na wasichanawangu anamwelekeza so anarudi anamadisia mamaake me naa usiondoke kweli usindoke wli usiende kuokota kwenye shamba la mtu mungine, stick na wafanyakazi wake lakini pia a, kitu ambacho tunaweza tukaona kingine ni kwamba hapa mwishoni ule mstari wa ish3at inasema naye alikuwa akikaa kwa mkwewe unajua ruth angeweza kufika kule kwa sababu kasabu shivozegwido awaze kwamba kwa sababu dhewe yapua hawakuwa na kitu tena na ili wapate ile ardhi ambayo ilikuwa ya elimeleki lazima ruth aolewe na mwanaume mwingine ambaye ni jamaa au ndugu ya nani ndugu wa wakina elimeleki marehemu mme wake na nani na naomi kwa hiyo he angeweza kufika kule abadilike aweuke uh, atafute tu mwanaume ili kusurvive lakini no she stuck with ku lakinil akas na mama mamamkwee wake mhm do anatuambia naye alikuwa akikaa kwa mkwewe tukajifunza amba alikuwa, alikuwa mwanamke ambaye ni mtulivu ametuliza kichwa chake anasikiliza wengine lakini pia ni mtii kama tunanielewa si kmaelewo kuna vingi sana vya kujifunza katika ulimwengu ambao uko very raceful yani watu wana race kila mtu anajiwazia yeyeyeye yeah, yeah, yeah, mi i lakini ruth ana, ana, ana, anachagua kuwa mnyenyekevu na kumsikiliza mamamkwe lakini pia kumsikiliza boazalipompa hayo maelekezo jambo la tatu ni kwamba she, she tusome ile ruth sura ya tatu mstari wa kumi mpaka wa kumi basi okay mstari wa kumi akwambiakwambia mwana, akamwambia mwanangu hubarikiwe na bwana umezidi kuonyesha fadhili zako mwisho kuliko mwanzo kwa vile usivyofuata vijana kama ni maskini kama ni matajiri basi mwanangu usiogope mimi nitakufanyia yote uyane nayo kwa maana mji wote pia wa watu wangu wanakujua ya kwamba kwa huu mwanamke mwema tunakumbuka tuijifunza kwa mwanamke waneth3hmoja kwamba ni muema. mwema moyo mmoyo a mme wake umwamini sirea hapatikani eh. ovyoovyo The to her yaani habari zimeshasambaa kwenye mji wote wa bethlehem kwamba huyu amestik na mamba mkoe wake yuko hapa anamsapoti anafanya kazi kwa sababu tuna kwamba naomi pengine alikuwa ni mzee sana yeye ndo anamtekea ndo anamwangalia there for her huyu mwanamke huyu naomi hawezi tena kuwa na nguvu kama ambazo anaza huyu binti mdogo mwanamke bado ana nguvu kijana kijana tofauti na huyu bibi mtu mzima habari zimesha samba kwamba ni mwanamke mwema amemfanyia mke wake moja mbili ta kwa hiyo hapa sasa hii ni mstari ambao unaelezea pale ambapo uh, ili sasa aweze kuolewa na ndugu ambaye ni wa upande wa mariam elmele kuna kitu alitakiwa afanye alipaswa kwenda kama hii ilikuwa ni kama uh, signal au kamay yeah. yani kama kuonyesha kwamba niko tayari kuolewa na wewe aspa tradition alielekezwa na mama mkuu wake naumi alimwelekeza ruth kwamba aoge apake mafuta vizuri apendeze aende kwa balls, a, a, a, kwenye sehemu yake anapopepetea ngano and then when he's done eating amelala amejifunika amfunue miguu yake na nafkiri wanasema wasome biblia alimfunua miguu ili unajua mtu ukilala au miguu iko wazi lazima tu tutakupiga baridi utashtuka kwani kwa baridi miguuni kwamba akishtuka sasa amkute ile ruth amelala kwenye miguu yake pal na alikuwa akilala vile ilikuwa inamaanisha kwamba amekubali yani anaomba bos aitimize ile tradition ile desturi yao ya wana waisraeli ili sasa uh, naomi pamoja na ruth waweze kusaidika kama ni mali meneelewa ili maisha yao yawe, sasa yaweze kuwa yene, yenye nafuu kwa hiyo pamoja na kwamba kuna watu wamepoteza maana ya hiki alichokifanya ruth kulala migoni kwa huyu bos kwamba oh, they went to have sexual hapana sio kweli ilikuwa ni kama ilikuwa ni sehemu ya tradition kwamba mwanaume wa karibu ambaye ni ndugu wa karibu alipaswa amuao huyu ili waweze kurudishiwa the land na basically kwa naomi kwa kesi ya naomi na lar kwawe na ustawi wa mzuri wa maisha so ndo hapa sasa tunaona anamwambia kwamba ameshasikia habari zake kwamba mwanamke wa ni wawameshasamwanamke msja tafanya eewa hicho eh? yeah. ni kitu cha ngapi cha tatu kitu cha nne cha mwisho ni kwamba ile ruth sura ya pili mstari wa pili inasema hivi naye r mwabi akamwambia naomi sasa niende kondeni niokote masazo ya masuke nyuma, nyuma yake yule ambaye nitaona kibali shn ake akamwambia haya mwanangu nenda nohoasema mwanzoniyweyewe yani e kachuakafanya ka so, nfika ale amamimi ni mgeni jamani siwezi si ni nini jamani wa nakumbuka last time jaanaoakumbukatuizungumzia hiswaauua hmm? ana nyumbani kwa kufanya kazi unaenda nyumbani kwa watu ni ni mgeni mgeni unafika kule nasema one thing i gn mwanamke sio mgeni mahali ambapo anatakiwa kuwajiwika kama mwanamke mefika samw umekula yes, uliza, okay, it might be a bit ulizai lakini uliza naomba niwasaidie nisaid, nisaid, kazi gani mwanzoni ikuamba waswahili watakuambia sijali unawambia hapana nami nataka kusaidia anakubalia unafikiri kwa nini kwanini help askuombee mtu amna mtu anase, ambaye anafurahia mtu ambaye ni mzigo everybody loves somebody ambaye atatoa ambaye atatoa ushirika ambaye atakuwa faida mahali pale sasa natamani tujifunze hili kama wanawake ambao tunaenda kuolewa eventually lazima tujifunze kuwa kazi za mikono tuzijue au kutia bidii katika jambo fulani tusubiri tuambie tufanye kitu fulani we have to learn jamani kama nilivyosema in the other inthehi kuhusiana na mrembo wa yule mrembo wetu wa kristo a moja 31 telling you lazima tujifunze bidii ya kazi mwili wetu hautaamka siku moja tu maikali umeolewa una nguvu za kufanya kazi hapana mwili utaangalia umezoea miaka yote kufanya nini kama umezoea kulala mwili mpaka saa st nukiolewa hivo hivyo mwili wako utakuwa unajua tunaendelea kamkasaskumbe u tayari sahizi ni mke wa mtu mtuhivi ni vitu ambavyo tunaweza tukavitumia sasa hivi aya matango p warembo wa kristo tuyashughulikie sasa yeah, and lastly, kuna vitu viwili ambavyo nafikiri tunaweza tukajifunza au tunaweza tukapata uelewa kwa habari ya mwanaume ambaye mungu ametuandalia the man god has for us as o single women sifa mojawapo ambayo atakuwa nayo mwanaume ambaye mungu amekuandalia ni hii the man god has for you will be consistent with you and in other words atakupa assurance ya kile ambacho anakitaka kwako au anataka kukifanya kwa ajili yako kwa habari ya mahusiano yenu tusome ileru sura ya tatu mstari ule wa ki8n inasemaje um, naye mkwewe akasema basi mwanangu tulia hata utakapojua jinsi inasema hivi naye mkwewe akasema basi mwanangu tulia hata utakapojua jinsi litakapotukia jambo hili kwa sababu mtu huyu hata ridhika asipolimaliza jambo hili leo hapo sasa ndo regarding kule alivyoenda usiku kwenda kue, kwabo na wakakubaliana akamwahidi kwamba atashurikia hili swala lakini ikauja kugundulia kwamba kuna jamaa au ndugu mwingine wakaribu, wa karibu wa marehemu elimelek ambaye ndo ana responsibility ya kunini ya kuweza kumuua huyu kwa hiyo sasa huyu bo anamwambia ngoja nitaenda kwenye, kwenye, kwenye malango ya mji sm mbapo wazee wa mi wanakaa ili ulijadili swala na huyu mtu Mama mambia, We usijali huyu yani, hata mpaka jambo mam awe amehakikisha kwamba kwanza amekupata ameonyesha interest na amekupata nothing will stop him from getting you lakini pili hataisha tu kukupata atafata kila o ambayo itatakiwa nini kuifuata ili kuwa na nawewe sawa jambo la pili ni kwamba He will be a kitu kama ambavyo mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni ni ukweli anakufundisha anakushauri laki, lakini akakulazimisha atakuwa ndani ndani ya ya wako mtarajiwa haiwezekani akawa akawa na yake ambaye ambaye ana nature ule Alafu ya, akawa ni mtu ni rough not considerate aai wengine mahitaji au mahitai za wengine yendo kiwe hicho hicho panamluosasa mngukusemamnaanza kupata pichalabda anavatai koti suti ninino karakta karakta yake itakuwaje tusome ile ruth sura ya pili mstari wa kuminatao hapa sasa boa ameshakutana na huyu amesha, amesha uth na ameshamwambia e baki hapa kote masazo apa anawaambiaje wafanyakazi wake uh, anawambiaje um, naye alipoinuka tena ili kuokota masazo huyo boazi aliwaagiza vijana wake akisema mwacheni mwa aokote hata kati kat ya miganda wala msimkemee tena mstari msa6 tena mtoleni kidogo katika matita na kukiacha na akiokote wala msimkataze basically hizi terms ni kwamba wanavovuna wao waonamdondoshadondoshia kidogo kwa sababu anajua she has needs anayo mahitaji wamefika pale have they have no place to live, probably wana maisha ambayo ni changamoto ndo kama hivyo hawezi kumiliki ile ardhi au mali pengine zilizowachwa naume marehemu kwa sababu thinking kwamba kipindicho walikuwa warehusii kumiliki mali kama wanawake lakini he's doing what he can anawasaidia nini chakula hces sifa moja ya mtu ambaye ni gentleman ya mwanaume ambaye ni gentleman ni kujali bos alijali mahitaji ya ruth sasa sasasio lazima aende kumnunulia nguo lakini alifanya kile ambacho kilichokuwa ndani ya uwezo wake lakini pia akis zile boundaries yeye sio mume wake kwa hiyo aimaanishe aanze kumfanyia mambo ambayo mume anamfanyia mke wanawake okay, aleo tumekuwa tuna tunalaumiwa kwamba sisi kazi yetu ni ku mwanaume akiku sukunda skuangi yaua skuoaa skuoma skuna mpenzi wa oennw lakini ni mtu ambaye ana uwezo wa kumsaidia kwa sehemu sasa aguyii ito nice yu wee unataka kustch ileiothegu ataskia auyeii o u we unatofauti kumbeamekusaidia tu wema wake tusapiailsura so, ya tatub mpakakuminatatu Uh, nasema hivi tena ndiyo kweli ya kuwa mimi ni wa jamaa yako aliye karibu lakini kuna mtu wa jamaa aliye karibu kuliko mimi wewe ungoje usiku huu kisha asubuhi kama akikubali kukufanyia impasavyo jamaa haya na akufanyie lakini ikiwa hataki yeye basi mimi nitakufanyia impasavyo jamaa bwana aishivyo ulale wewe hata asubuhi hapa sasa anamwambia sawa nime hicho unachotaka nifanye kwa ajili yako kama sehemu ya tradition ya waisraeli kwamba nikuowe mimi ambaye ni ndugu wa jamaa au jamaa wa karibu wa marehemu elimelek lakini kumbe yupo jamaa wa karibu zaidi yangu mimi naonabo anafata hatakitu kulazimisha mambo kwa sababu so kwasabu sukisoma kitabu cha unaona kabisa boaz was also interested na nani? na nani so it was not just ile kutimiza tu wajibu kwamba no he was also interested alimpenda if you mwenyewe unaweza ukaona kais The has for you will be about the Just because alikuwa taratibu lakini pia alikuwa anatkewtaratibulakinia naye haimaanishi afanye tu achukue tu maamuzi lazima awe mkweli mtu ambaye ni ni mkweli sio nakwambia hiki leo anakwambia kile sio mwongomwongo wnawambia kabisa yes i will do it nitafanya hivyo nitachukua nafasi yangu kama jamaa wa karibu lakini ni kwamba wakaribu jamaa i ni wa karibu zaidi yangu ngoja nimshirikishe hili swala kesho asubuhi and then kama atafanya basi kama hatafanya mii nitafanya na watu ambao wanaume ambao ni gentleman nihawalazimishegi mambo unaona hapa anasema kabisa kama yule jamaa karibu akikuchukua akikubali kkuoa kwa hiyo uh, mrembo wa kristo i hope itakusaidia kwa sehemu kuchuja aina ya wanaume ambao wanaonyesha interest kwako kwa unawapa mtu haonyeshi hizi hizi attributes attributes sasa sio pekee lakini lakiniitu ambavyo tunaweza tukajifunza kwa boas. in this case lakini vipo vingi zaidi na bwana yesu tunaeza tukajifnaaii lakini napenda usadaiiapndakmsa kama una changamoto if natamani like like kama kuna makosa ambayo nilifanya mimi siafanye kama una maswali kama una changamoto kwamba idont kno ufanye iki au iki ilbe ready to listen il be there for you kwa msaada weo mtakatifu wasianami kupitia whatsapp 628 74781 lakini pia tafadhali folomy instagram account at isi is upendo masenga this is upendo masenga lakini pia anapatikana kwa facebook upendo masenga asante sana kwa kusikiliza na mungu wa kubariki na ikiwa unasikiliza kupitia audio mark tafadhali please follow me lakini pia hacha komenti yako eh? rombo wakris nipate kusikia umejifunza nini what's your biggest niniwaaay umejifunza kitu gani kipya au kulava kama kuna kitu kimekufurahisha so ya yeah, thank you so much na mungu akubariki sana na kupenda sana babay