istkaribu kwenye mremboupendo is masenga kama ni mara yako ya kwanza ku enyeyamrembo karibu sana lakini ikiwa ni msikilizaji wangu wa mara zote karibu tena okabla so, jengia kwenye episod yetu ya leo uh, unaweza kunipata kupitia mtandao ya kijamii unaweza kunipata kulaii upendo masenga lakini pia unaweza kunipata kupitia Facebook, upendo upendomasenga unaweza pia kunipata kupitia youtube youtbehu naweka ideo fupifupi na kwa neema ya mungu eventually tutaamia kwenye uh, unaweza kunipata kwa kupitia jina upendo masenga a pia unaweza kunipata kupitia kule telegram kulegraa mrembo wa telegram ina potential kubwa sana lakini sijaitumia na naamini watu wengi bado hawajaitumia Pasavyo. and eventually mungu akipenda in the future ninapanga kufanya vitu vizuri amazing kupitia telegram i can't say yet lakini wakati ukifika itash na wewe bila shaka so episode yetu ya leo inasemaje bwana episode yetu ya leo ina- inaswali ni umri gani sahihi kuingia katika mahusiano mahusianorembo well, unaona ni umri gani sahihi a kuingia katika mahusiano uh, ni swali ambalo uh, wakati nikiwa tnager nikiwa mdogo lilikuwa ni swali ambalo ver exciting kangu kwa sababu at the moment i thougt i just cant wait kuwa mkubwa niyo kwenye rationship and all that kwa sababu atthe time kuwa kwenye rlationship ment kwamba youa cool yani ulikuwa nawewe unaenda na kasi ya maisha we ni mjanja and all thatso eventuall uh, miaka inavyozidi kwenda nimejifunza vitu kupitia experience watu wengine kupitia esperiene zangu mimi binafsi lakini pia mungu amenifundisha something throughout my seson of snless hmm. um, mimi siamini prescription ya kwamba umri fulani ndio umri sahihi wa kuwa katika mahusiano that na nitakupa sababu itakupa mchanganua kidogo hapa na kuomba uniazima masikio yako sasa uh, kwa nini ninasema hasidhani kama kuna umri sahihi wa kuingia katika mahusiano i believe kuna wakati sahihi and not necessarily umri wakati hao kivipi wakati in a sense kwamba uh, it's a matter of kipindi fulani katika maisha kulingana na kulingana na hali ya namna ambavyo maisha ya mtu yanaenda kulingana na namna jinsi ambavyo mtu yupo ndio nafikiri unaweza ukasema okay sasa hivi fulani anafaa kuolewa au kuoa kama tumazungumzia wanaume lakini pia kuna swala la wakati wa mungu ambaumri fulani no, uh, nyakati majira hmm? so nitakuelezea juu ya mimi inachokiita the four of nyakati au vipindi vinne vya uh, bila kuchelewa uh, ase ya kwanza kipindi cha kwanza niyo anai ni kipindi ambacho kama naweza nikasema kwa kiswahili mtu bado ni mdogo na bado maskini yuko innocent anaamini kila anachoambiwa bado haja- hajaweza kupambanua vizuri namna na maisha yanavyoenda adulting anavyoendando kwanza bado yani ni mdogo na ni kipindi ambacho tnmimi ninaona ninahesabia kuanzia kipindi kile cha ambacho mtu anakuwa sasa sasab eh. kipindi cha kubalehe mpaka ah, miaka kumi na nane hichi ni kipindi ambacho kwanza mtu bado yuko shule mtu bado ni mtoto yani hata hata ajaingia kwenye utu uzima bado ni mtoto na bado anasoma na kwa kweli katika priorities sidhani kama mahusiano ninatakiwa kuwa kipaumbele hapa lakini uh, hatua ya pili au kipindi cha pili cha singleness. ni adult and immature kwa hiyo kuna kipindi cha pili ambacho sasa ni kuanzia miaka 18 ambapo sasa unajua hapa kunakuwa na ile nimeshafika miaka ki8n kwa nji yetu kama tanzania uh, mimi tanzaniamimi ni mtu mzima tayari i can make my own decisions kwa hiyo mtuhapa anakuwa ana miaka k yes anaweza decisions lakini bado yuko under care bado yuko chini ya uangalizi wazazi bado yuko chini ya mamlaka ya baba na mama yani wazazi wake hata kama uh, amekuakuwa kidogo lakini bado hana ile sense ya maisha na decisions za kuchukua za msingi za maisha mfano kama decisions za nani wa kuingiana kwenye mahusiano na eventually nani wa the rest of their life with kwa maana ya ndoa so sn yani, anakuwa ni adult yes legally taifa uh, sorry so taifa, serikali inamtambua kama mtu mzima lakini bado anakuwa ni immature bado ni mdogo hmm? bado koma, bado hajakomaa kiswahili tunasema mdogokipindi chata au hatua ya tatu ni ile kwamba uko sin lakini pia umefichwa mtu akipitia hibeliv wamba hii ni steji ya msingi sana kwa mrembo wa kristo yote kupitia steji hiia um, this na naomba r mtakatifu alisaidianikuelewezee vizuri unielewe lakini pia akusaidia na wewe uelewe what about to i about say don't believe kwamba just because ukishakuwa mtu mzima okay hapa anaweza kawa ameshavuka 18 kwamba basi ndo itokei okay kuingia kwenye mahusiano i believe uh, ninaamini mrembo wa kristo ni muhimu sana akipitia kipindi ambacho yuko peke yake it's just her and god it's just yeye na mungu wake and ni naamini kipindi ambacho mtume paulo amekizungumzia hapa kwenye ile wa korintho wa kz ile sura ya 7 mstari wa 30 na 34 anasema tena iko tofauti hii kati ya mke na mwanamwali yeye asiyeolewa hujishughulisha na mambo ya bwana apate kuwa mtakatifu mwili na roho nitaishia hapo its all about ile devotion kwa mungu mi muda resources vitu vyako vyote your, whole, your mind your body your soul kama ambavyo neno la mungu linasema kwamba tumpende bwana mungu wetu kwa moyo wote kwa nguvu zote na kwa akili zetu zote so th- i believe this is a isason ambayo mtu anainvest muda wake au rathe anainvest maisha yake yote kwa ajili ya mungu kwa mungu i believe its a season of becoming n ofmaximum uh, servic kipindi cha kutumika unajua tunasamaga kila siku ukiwa singo hakikisha unamtumikia mungu theo is... oh, <laughs> oh um, kumtumikia mungu ocus ni utumishi mtumikie mungu kwa moyo wako wote Mtu- mtumikie mungu kwa nguvu zako zote I lakini pia inaamini hichi hiki ni kipindi ambacho mtu anakuwa anajitambua sasa self self self awareness realization actualization anaanza sasa kujitambua mimi ni nani purpose discovery anaanza kutambua sasa kwa nini ko duniani what, what god what god's uh, purpose for my life kusudi la mungu juya maisha yangu ni nini nimekuja duniani kufanya nini so i believe hicho no ndo kipindi sasa sahihi cha kufocus kwenye mambo kama hayo kwa sababu then uko to, to ocus na mungu wako and um, hauko distcted kwa sababu letmi tell you relationship inataka investment mahusiano yanataka investment yanataka investment ya muda yanataka investment ya pesa yanataka investment ya hisia and all that takes energy So I think it ni kizuri zaidi cha kufocus energy yako yote ya hivi your finances kumtumikia Mungu kwa pesa zako hiyo uh, yo yo yo nini your feelings give your heart to God eh mpe moyoko Mungu mpe moyo wako I actually talked about this kwenye a YouTube short ukienda kule kwenye YouTube account takuta um I talked about um um uh, I talked about okumpa mungu moyo wako wote and iyou desires so ya yeah, lakini pia i believe hichi uh, ni kipindi ambacho sasa mtu anaanza kutambua ma, uh, kazi yake katika mwili wa kristo eh? ana kazi gani katika mwili wa kristo you ro in the kindom um, in the bo of Christ utambua kazi yako katika ufalme wa mungu what are you to do namna ya kutumika unatum, kutumia vipawa na karama ambavyo mungu ameweka ndani yako kutumia vipawa vyako kwenye kanisa ambayo na pengine kutumia karama na vipawa vyako kwenye huduma fulani ambayo umeamua kujitolea so it's all about maximum maximum utilization of of your maximum service and of everything god ambacho ameweka ndani yako And I'm telling you, it's a very good season, it's a very wonderful season. See you in the same idea. I can't stress I can't stress this enough. Like, in, let me tell you it's a wonderful and beautiful season. Yes. Itakubidi sometimes will decline dates because i your be so focused. <laughs> on god and sometimes ataa utakuwa na haja ya kudecline date kwa sababu like i said yousingle and hidden mungu amekuficha anataka kutumia anataka azungumze nawewe without any dstructions kwao unaweza ukajikuta kama mrembo wa kristo unapitia kipindi ambacho maybe i know kuna sababu zile za nguvu za giza kwamba its like kuna roho zinakuficha zina usionekane wanaume wasikuone potential husbands mme um, wako lakini is this other factor kwamba god is simply hiding you kwa sababu anataka atulie na wewe anataka akutumia vizuri anataka akupende vizuri anataka akufundishe hmm? akuandae namna ya mke mzuri wa baadaye kwa ajili ya mme wako all about just one one on time with god lakini majira au kipindi cha nne ni kiti nasema singo and mature e hey, this is a wonderful one no kwa now you became a high value christian woman you kno your purpose you are ready for marriage and when i say youare redy for marriage it dosnat mean kwamba ya ndo process mchakato kwa the past uh, phase ni kwa ajili ya unakuwa process unaandaliwa unaandaliwa emotionally unaandaliwa uh, hysikali unaandaliwa mentally unaandaliwa um, um, spiritually lakini hapa it ito mean kwamba ndo maandalizi ameisha no it simply means kwamba its about time <laughs> yfichasb aje sasa akunyakue eh? akufanye mke wa mtu so that i kan make you his wife so ni kipindi ambacho you know your role in the body of christ unajua una vipawa gani unajua una karama gani unajua sehemu yako sasa katika mwili wa kristo katika ufalme wa mungu unajua namna ya kutumika kama ni utumishi usimamie wapi yes lakini pia kitu kingine ni wakati ambao sasa um, you, um, you, you you like i said you know sasaik kwa ajili ya ufalme na kimsingi i don't know, lets just say pakeji yako sasa imekamilika ime kwa asilimia 90 oed na ni kipindi ambacho um, itazungumzia kwenye my nextcast uh, what youol do ifyouaokama unataka kuja kuwa mke wa mtu ni kipindi kile sasa cha kugo outtheeiiyoseldaopl oiaize althat kwahyo mrembowk narudi kwenye ile swali <laughs> ambayo ikuwa nasema ni umri gani sahihi kuingia katika mahusiano like i said, i said don't really believe kwamba kuna umri sahihi wa kuingia kwenye mahusiano but i believe kuna wakati au majira au kipindi sahihi cha mtu kuingia kwenye mahusiano and for me i believe ni wakati ambao like i said hatua ya nne single and you're mature umekomaa yes umekomaa katika kila sektaaiacisinmou hi au christian woman uh, kuna video moja isha kutren kipindi cha nyuma hapo kwamba mshungaji anasema hey, umeshakomaa om oomanga iianais koma yes, komamanga kama kokomanga eh? mashavuyamesha koma omamanga tisi u but usainnoafruiwesotunda ynotathig but yu red finay mungu anaweza yeah, sasa kamleta yule mmewa mtus omy oh gooes why did i sa that oh, o no, shetani no, kapembenimungu no. sasa anaweza kuleta yule mme wako and it's not just for you but it's also for your future husband na yo ready unaweza kutumika kama mke wa mtu unafaa kama kuwa mke wa mtu and sasa uh, hauendi kuwa mzigo kwa yule mtoto wa mtu kwa sababu like I always say god has sons and daughters sasa aiwezekani uwe ana mwanawake mzuri wa kiume akuachilie wewe binti ambaye bado kwakweli bado hujielevu utaenda kuwa stress, utaenda kuwa kwa hu kijana wa watu lakini ifboth o you ae re te itsaiioni right? so anamtendea haki pia, kwa pia yule mtoto wake uh, ambaye sasa ndo mume wako uyefitehusband so like i saidmean kwamba prose imeisha kwenye hii hatua ya nne shsi a i pogress huyu mrembo wa kristombaye nakua kwenye hia anakuwa awork in progress lakini constantly refining and working on herself to better serve hi him as in god and to become the best version of a wife under the guidance and empowerment of the holy spirit kwa hiyo bado anakuwa anaendelea kutengenezwa kufundishwa kuongozwa na ro mtakatifu namna nzuri ambayo anaweza kuwa mke wa mtu so i believe mtu akifikia hii fais yes girl sasa unafaa kuingia kwenye rlationship anakuwa ni mtu ambaye ana ambayo ni ju, ana um, ya hali ya juu nuko anaafafyiafya akili aisia oh, I mean, uh, lakini pia anajua values zake anajua anataka nini lakini pia piaapo uh, kwenye kujua anataka nini that also means mwanaume ambaye anamtaka the kind of man ambaye anaamini ndiye mtu ambaye ni sahihi kwake au anamfaa ai And a anaahu unaweza ukaona kwamba ni mtu ambaye anajelewa so yeah y um, kaliotuishie hapo like i said before unaweza kunipata kule mitandaoni kupitia ingram as upendo masenga kupitia facebook upendo masenga kupitia youtube upendo masenga na pia kupitia kule telegram just for future reference like i said kuna mambo mazuri ambayo inayandaa um, unaweza kunipata kupitia mrembo wa kristo Um, karibu sana in case you have something to share your struggling mahali as a christian single woman unaweza kunipata kupitia whatsapp 662874781 and yes well talk a will chat itashauri kwa msaada wana mtakatifu pale ambapo atahitaji ushauri and anything you need really i'm just here to serve you so asante sana kwa kusikiliza mrembo moments podcast na mungu wa sana ni sana tek care babaye