maubiri ni mwongozi wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeri wyat katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyoubiliwa hapa faith baptist church mungu tunakuja mbele zako tunakukimbilia wewe na tunaomba utusaidie sasa tunapoingia kwenye maubiri tunapoingia kwenye kipengele ah, muhimu na mungu sasa tunataka kusikia kutoka kwako na mungu naomba ongoza ulimi wangu mungu tunaomba unipake na mafuta niweze kuongea yale yale unayohitaji na wasaidie watu wako wawe tayari kupokea na kujengwa na kuimarika kutokana na neno lako tunaomba yote katika bwana wetu Amen nilikuwa hapa mjini majuzi na nilikuwa na simama pale namsubiri fundi aa, kwa ajili ya kutengeneza kuna vyuma hapa kanisani tulikuwa tunaandaa na niliona nyumba yani nyumba kubwa afu kimebandikwa sehemu kubwa nyumba hili haliuzwi au haiuziki sawa nikamshtua yule kijana kasema banami nilisikia niri, kuna nyumba hapa maeneo haya kinauzwa mi nilikuwa na hamu ninunue, yani ham, ninunue. akasema wapi ha, i, ile hapa ha, ha, akaanza kuniangalia anakutania bwana nimeona jinsi imeonajinsilivyoandikwa lakini naamini sisote tumewahi kuona nyumba au kiwanja kikiandikwa haiuziki au haiuzwi sindio yani ina maana pale mwenyewe amechoka kuulizwa au labda kuna mgogoro au labda kuna shida maana alisema pale unajua ni familia kuna <laughs> sijui ndugu na ndugu mmoja anataka auze mwingine mwinginenas isiuzwe sawa lakini walikuwa hawana aibu wameweka wazi kwa ajili ya wote kuona yamani nyumba hili haliuzwi hawakuwa na aibu yoyote walitaka dunia zima wajue nyumba lile hata huhitaji kuuliza uhitaji kuuliza wekasome tu utajua usiulize si sindio na leo tunahitaji wakristo watakaobandika siuzwi siuzwi au haiuzwi kuna vitu katika maisha yetu ambayo tunahitaji kuandika hiyo haiuzwi semani sana maana kila siku na kila wiki watu wanakuja kwako wanataka wanunue vitu mbalimbali mbali katika maisha yako hiyo semani hiyo hiyo mimi siuzi na baki nayo kwanza tunahitaji wakristo watakaosimama imara juu ya neno na kusema hiyo haiuzwi semahani hiyo haiuzwi mi siuzi ningependa kumwangalia mtu mmoja katika biblia aliyesimama imara naomba fungueni biblia zenu katika wafalume wa kwanza mlango wa ishirini namoja wafalume wa kwanza mlango wa ishirini na moja leo tutamwangalia mzee mmoja anaitwa nabothi. nabothi na tuangalie hapa ilikuwaje wafahamu wa kwanza mlango wa ishirini na moja mstari wa kwanza ikawa baada ya hayo nabothi mnye yesreeli alikuwa na shamba la mzabibu katika yesreeli karibu na nyumba ya kifalme ya ahabu mfalme wa samaria ahabu akasema na nabothi akamwambia nipe shamba lako la mizabibu nilifanya shamba la mboga maana ni karibu na nyumba yangu nami nitakupa badala yake shamba la mizabibu liliyo zaidi au kipenda nitakupa fedha sawa sawasawa na thamani yake kwa hiyo hapa tunamkuta ahabu mfome, sawa ana nyumba yake pale yule siku moja naamini alikuwa mastarehe pale anakunywa koka akaangalia huko ng'ambo akasema hiyo hiyo kiwanja kizuri karibu na nyumba yangu ni kiwanja cha mizabibu akasema alafu mi na ham kuwa na karoti minaam kuwa na maboga mii aam kuwa na mboga mbalimbali mi nataka nipande mboga apo waio alisema basi subiri nimwendei huyu nabothi akamwendea nabothi akamwambia nabothi sikiliza hiyo kiwanja chako mimi nataka ku-ku-kinunua nitakupa pesa sana pesa nzuri kwa ajili ya kiwanja chako na kama hiyo au alianza na kiwanja harisema, nitakupa, uh, kiwanja alisema nitakupa cha, cha mizabibu bora zaidi na kama utaki hiyo takupa pesa jamani tufanye biashara mfalme nabothi anasimama pale hebu tuangalie katika msara wa watatu nabothi alimjibu vipi na nabothi akamwambia ahabu bwana apishe mbali nikupe wewe urithi wa baba zangu kiwanja hakiuzwi kwanza tuelewe kihistoria kidogo hapa wale waisraeli waliambiwa na bwana ile urithi unaipokea alafu unawakabidhi watoto ilikuwa hairusiwi kuuza urithi wako si sindio wale waisraeli walipewa tena kitu kile kilikuwa na thamani si thamani ya kiwanja tu thamani ya familia yaani walipewa na bwana na akapewa na babu na babu na babu mpaka imemfikia nabothi na, na nabothi alitarajia kumpa mwanaye ahabu hakujali sheria hizo mi nataka hiyo kiwanja viwanja alikuwa navyo vingi lakini kila alikihitaji kwa sababu alipendezwa nayo nabothi alisimama imara akasema bwana bwana asinge niruhusu kufanya hivyi haiuziki hiyo kiwanja haiuzwi siuzi akasimama imara nabothi alisimama imara alisema unaweza unawezayani kwa kweli alisema unaweza kuniua unaweza kunisemea uongo unaweza kulalamika na kulia unaweza kuniahidi pesa unaweza kunishawishi na kiwanja bora zaidi lakini kiwanja hiki haiuzi wefanya lolote kiwanja haiuzi nabothi alisimama imara na baadaye kwenye habari hatutakiangalia lakini mke wake ahabu yezebeli kwanza ahabu aliingia ndani alianza kulia kama mtoto mchanga akajifunika na shuka akageuka ukuta biblia inasema yezabeli akaja pale mume wangu mbuno unalialia kuna shida gani Kasema, nilitaka kiwanja lakini hataki kuniuzia kasema usio na wasiwasi wasi. alianza kuandika barua alifanya ujanja wakamsemea uongo wakapata watu watakao usema uongo juu ya nabothi kwamba alimkufuru mungu na mfalme walimua lakini nabothi alisema kiwanja haiuzi uniuwe unisemee uongo unipe pesa unipe kiwanja bora zaidi kiwanja kiana azi unajua ahabu hakuwa na msimamo kama na bothi ningependa muone ebu ruka wafaume huohuo mlango wa ishirini na moja wa wa kwanza mstari wa ishirini br nasema mtaona neno alafu tena ni waajabu ahabu akamwambia eliya je umenipata ewe adui yangu kwanza eliya ni mtumishi wa nani wa bwana wa mungu ahabu anamwita adui je umenipata ewe adui yangu akamwambia nimekupata kwa sababu umenini umenini, umenini? umejiuza utende yaliyo mabaya machoni pa bwana ahabu katika maisha yake alifikia kiwango ambayo mabaya yalimjia na arik- ubali kujiuza hakusimama imara na kusema siuzwi mimi siuzwi haiuziki ahabu alijiuza amejiuza utende alio mabaya machoni pa bwana hakusema mimi siuziki kuna msemo kila kitu kinauzwa kama bei ni nzuri si sindio mwalimu wa beli utaniuzia pikipiki kwa milioni nne sindio jamani kila kitu kimuuliza nani, diamond hiyo shati utaniuzia kwa elfu ishirini kama bei itakuwa sawa utauza hata a utarudi nyumbani pekupeku peku, kama ningekwambia ningekuambia lakin nahitaji na viatu vyako ah, chukua tena na so sindiyo jamani Amen lakini kuna vitu katika maisha yetu ambayo tunahitaji kusema jamani unipe milioni ishirini haiuzwi haiuzwi nasema mchungaji vitu gani maana milioni ishirini mchungaji ningekupa vitu vingi mani nabothi alikuwa na msimamo tunahitaji wakristo wawe na msimamo sijali utanipa pesa ya kiasi gani sijali kama ni itakuwa ngumu sijali kama utanibembeleza na maneno mazuri kuna vitu ambavyo haviuziki ningependa sasa kuangalia baadhi ya mambo ambayo natarajia natumaini sisi kama kanisa na sisi kama wakristo mmoja moja tutasimama na kusema hili haliuziki haliuzwi sangalia vitu mbalimbali naomba fungua biblia yako katika mithari mithari mlango wa ishirini na mbili mithari mlango wa ishirini na mbili mstari wa kwanza mithali ishirini na mbili mstari wa kwanza biblia nasema heli kuchagua jina jema kuliko mali nyingi kuliko na neema kuliko fedha na dhahabu kuchagua jina jema je jina lako linauzika tunaweza tukahitika kwa haraka hapana lakini wengi wetu mmeweka kibao piga namba hili na hili na hili jina langu linauzika linauzwa jamani tunahitaji wakristu watakaosimama na kusema jina langu haliuziki amani mara nyingi mtu anauza jina lake kwa matendo anayoyafanya je jina lako linauziwa jina lako linauziwa kuna wengine wanashinda muda na labda mwanamke ambaye si mke wake hapo unauza jina lako unalichafua unauza labda mtu anaanza tabia mbaya au kule nyumbani mitaani akitoka kanisani kule mitaani yuko tofauti anauza jina jamani ana alichafua jina lake mithali sita thethibil na thehiatatu biblia nasema mtu azinaye na mwanamke hana akili kabisa afanya jambo litakalomwangamiza nafsi yake atapata jeraha na kuvunjiliwa heshima waiya fedhaha yake haitafutika jamani mtu aliyefanya hivyo analichafua jina ameuza jina kushinda muda kwenye disko au kwenye baa au kwenye ngoma kunywa pombe unafanya nini unauza jina Unau uza jina badala ya kusema hiyo jina na baki nayo na lihifadhi unauza jina na uko tayari kumuuzia yoyote ambaye ataku furahisha kwaajili ya pombe tayari kuuza jina lako kwa ajili ya mwanamke uko tayari kuuza jina lako kwa ya mwanaume uko tayari kuuza jina lako vijana uko tayari kuuza jina lako jamani tunahitaji wakristo watakaosimama na kusema jina langu haliuzwi mithari kumi mstari wa saba kuwakumbuka wenye haki huwa na baraka bali jina la mtu mwovu litaoza lita, lita jamaa lita ukiuza jina lako litaoza jamani tunahitaji kulinda jina tunahitaji kulinda ushuhuda wetu kule mitaani jina lako likoje je umeuza jina lako umelichafua jina lako na matendo mabaya matendo maovu je nikifika mitaani na kuuliza mama fulani dada fulani kaka fulani baba fulani wataanza kujiuliza eh, au amemwibia huyo mzungu eh? unajua mara kwa mara ninapomuulizia mtu wananiangalia tofauti wanajua labda labdamtuhuyo mtu kakimbia kazi wanajifanya hawajui huyo mtu anakaa wapi na, najieleza mi mchungaji anakujaga kanisani kwa hiyo nilikuwa na, nataka nimtembelee kila mtu mm, kwa nini usimpigie namba yake pgi mm. lakini jamani je jina lako likoje mitaani jina lako liko je umeliuza jina lako umelichafua ndivyo alivyofanya daudi samueli wa pili mlango a1b14 lakini samueli alikuwa anamwambia daudi lakini kwa tendo hili umewapa adui za bwana nafasi kubwa ya kumfufuru mtoto atakayezaliwa kwako kwa hakika yake atakufa huyu daudi alichafua jina lake lakini vilevile alichafua jina la nani na bwana jamani jaman yani linahuzunisha jinsi sisi tunavyolichafua jina la bwana yani we unapoliuza jina lako hauchafui jina lako tu unalichafua jina lake pia sindiyo, we mkrisu, hafu, mnafanyaga hivyo mst fu afanyaghv uyo mtu indio anaenda kanisa mbona yuko vil ama hatulichafui majina yetu tunapoliuza tunalichafua jina lake mana jina la mkristo yani unalibeba jina la yesu kristo hata matendo kuminamoja ishirini na sita na wanafunzi waliitwa wakristo kwanza hapo antiokia yani waliitwa wakristo antiokia yani walisema hawa watu wa wafuasi wakristo ndo wakaanza kuwaita wakristo leo wewe labda unaitwa mkristo je umeliuza jina lako je jina lako linauzika ningependa nikuulize swari kupiga kura si sindiyo mwaka huu na mwakani je wewe unapiga kura kulingana na kanuni huyu anayegombea anaamini nini anafanya nini je ni mwaminifu au unapiga kura kulingana na yale unaopata je jina lako linauzwa je jina lako linaweza kununuliwa na kanga jina lako linaweza kununuliwa na tsheti hmm? jina lako laku lina, linauswa au wewe kura yako nampa yule ambaye anasimama imara juu ya kanuni ambaye ni mtu ambaye mwaminifu mkweli au mi nilitaka nikupigie kura nikwambie kweli diwani lakini sijui kama utanisaidia kidogo unakumbuka ile shughuli yangu ile kama tutaimalizia mi, mi naweza nikakuwapatia kama waishirini hivi bwana ayabaa mm? mwenyekitisikiiza jamani mm? tunahitaji tusiuze majina yetu jina lako lisiuzike je mtu anaweza kulinunua jina lako bei ikiwa sawa basi anunue anunueu hmm? kama atanipa kitu kizuri pesa nyingi basi niko tiyari amani tunahitaji wakristo ambao watasema jina jema ni bora kuliko dhahabu yote hapa duniani we niletee dhahabu uniambie niseme uongo na kataa pale kazini sitalichafua jina langu kwa ajili ya kupata pesa zaidi sitadanganya kwa ajili ya kupata pesa zaidi sitaki kulichafua jina langu jina langu aliuzwi aliuzwi jambo la pili biblia yangu haliuzwi siuzi biblia yangu we jaribu we nibembeleze sitaliuza mithai ishirini natatu rukahaphap mithai mlangoa ishirini na tatu sa wa na tatu inunue kweli neno la mungu likweli neno la mungu ni kweli si sindiyo jamani inunue kweli wala usiuze nam hekima na mafundisho na ufahamu neno la mungu li kweli je unaliuza neno lake Unasema mchungaji kuliuza kivipi yaani ile kitabu ya hapana je biblia yako unataka kuliuza unasema mchungaji kivipi yaani kama hivi sisi tunaelewa kanuni za biblia si sindio tunaelewa mara yani mara nyingi shida sio sikujua kwamba hiyo ni kinyume tunazifahamu kanuni za bbia tunafaham mafundisho kwa jumla za biblia na watu wanaliuza biblia zao kwa kutozifuate kwa kusema subiri kuna kazi ambayo litanipa mshahara mzuri lakini sitaweza kwenda kanisani sitaweza kutumikia bwana basi subiri nifuate ni hiyo umeuza biblia yao maana kanuni zipo tunapokataa kufuata biblia kwa ajili ya pesa umeuza neno kanuni ambazo tunazifahamu katika biblia je linauzika ye yeah, biblia yako huko tayari kuliuza tumani langu tutasimama imara tutasema biblia yangu halitauzika sitaamua kulingana na pesa nitaamua kulingana na nini jamani kulingana na nini Nenu. neno watu wengi wanaamua kulingana na pesa na wakiamua kulingana na pesa ni sawasawa sawa. na kusema ili naliuza naliuza naliuza kwa laki mbili kwa mwezi laki tatu kwa mwezi naliuza niletee laki lakitatu kwa mwezi nitaliuza nita neno mi nitafanya chochote kinyume na neno mradi nipate laki lakinne kwa mwezi chochote watu wengi wanauza neno wanajua ukweli wa neno wanafahamu kanuni za neno lakini wanaliuza wanaliuza kwa kujifurahisha wanajua kuna kitu ambayo ni kinyume na neno lakini kinanifurahisha wanauza neno kwa ajili ya pombe wanauza neno kwa ajili ya vitu vingine ambavyo wanaelewa ni kinyume na neno lakini kinafurahisha mambo tunayoyaangalia kwenye tv kwenye mavideo tunauza neno tunajua ukweli lakini tunauza hata hivyo mara nyingi ni kwa sababu ya kupenda fedha sndio tunafahamu katika timotheo wa kz61 shina moja la mabaya ni ya kila namna ni kupenda fekupenda fedha watu wanaamua kulingana na pesa hawaamui kulingana na neno nikilipa hati ni nasilimia 18 itaniumiza bora nikwepe kodi akati yesu mwenyewe alisema umpe kaisari yaliyo ya kaisari je unakwepa vati hiyo risiti mjombo unahitaji hey, nipe rsiti aya basi tukuongezee asilimia basi sihitaji jamani tunaliuza neno tunaliuza neno au unasimama imara na kusema biblia yangu haliuswi yale mafundisho yote ninayo yaona humo nitayafuata we nibembeleze na maisha mazuri zaidi nibembeleze na pesa zaidi nibembeleze na kitu chochote lakini nasimama juu ya neno niuwe lakini neno la mungu haliuz haliuzwi aman tuko vile jiulize jiulize jambo la tatu tunahitaji kusema jina langu haliuzwi tunahitaji kusema biblia yangu haliuzwi namba tatu kanisa langu haliuzwi wewe ungeliuza kanisa lako kwa pesa ya shingapi kwa laki na nusu kwa mwezi laki mbili laki tatu ungeuza kanisa la au hakuna pesa duniani linaotosha yani mimi kuliuza kanisa lango maana kuna watu ambao walishauza kanisa wao wamepata kazi wamepata biashara wamepata kitu wameliuza kanisa bora watafute pesa kuliko yale ya bwana si sindiyo jamani tuseme kweli wameliuza kanisa ningependa tukae hapa kidogo kwanza niseme kanisa halinunuliwi tuseme halinunuliwi yaani vile vile wokovu hauwezi kununua sawa wowe hauwezi kununua wokovu kilishanunuliwa rohu mtakatifu haliwezi kununuliwa hata simoni tunafahamu habari ya simoni na petro simoni yule mchawi ambaye siku alimwona petro akimtumikia bwana tuangaliye katika matendo mlango mlango wa nane, wa matendo lanbibiliya inasema hata simoni alipoone yakuwa watu wanapewa roho mtakatifu kwa kuwekewa mikono ya mitume akataka kuwapa fedha akisema nipeni na mimi uwezo huu ili kila mtu ntakayamweka mikono yangu apokeyi roh mtakatifu lakini petro akamwambia fedha yako na ipoteleyi mbali pamoja nawe kwa kuwa umedhani akuwa karama ya mungu yapatikana kwa mali yani petro aliitika alisema jamani ili roho mtakatifu haliwezi kununuliwa vitu vya bwana haviwezi kununuliwa kwa hiyo sisi tusijaribu kuuza sawa wengi wanajaribu kuuza tunahitaji kusimama imara katika kanisa letu kuna vitu ambavyo haviuziwi ningependa kuanza na vitu vya ndani hapa ndani ambavyo havitauziwa havitauziwa jambo la kwanza musiki yetu hakitauziwa sawa tunaweza tukabalirisha vitu ndani ya kanisa labda siku tutageuza mabenchi tutaangalia kule labda siku tutabalilisha njia labda tutaongeza gitaa kila wiki labda tutaongeza kinanda kila wiki lakini muziki yetu akiuziwi hatutaingiza hapa hatutakuwa na ngoma ngoma humu ndani sawa hatutakuwa na diso humu ndani niliongea na mama mmoja wiki hii alikuwa anaeleza na sijui tulif, yani tulianza kuongea alafu ikafikia kiwango akasema oh ndio alikuwa naongea makanisa mengine uh, walisema ah, wanaita disko ya kikristo disko ya kikristo yaani disko ya kikristo kwahiyo kuna pombe ya kikristo kuna sigara ya kikristo hamna eh? <laughs> jamani yaani vitu viwili unaweka hiyo ni rangi gani hiyo nyeusi nyeupe nyeusi nyeupe unamaana rangi yajivu nyeusi nyeupe aidha ni mmoja au mwingine auwezi kuunganisha vitu viwili ni kinyume na jamani muziki yetu akiuzii ijaiaaaaamtu si sitataja jina faataa mtu alisema fulani fulani fulani angewaleta watu kanisani ungemleta tungejikusanya pesa tunge aje hapa Mi si jari, mtu alina uwezo wa namna gani hatutauza muziki hapa ndani ya kanisa letu sawa unaweza tukaliboesha ili tumpendeze bwana lakini hatutaleta mambo ya ya dunia ndani muziki hapa kanisa hatuuzi jamani hatuuzi jambo la pili hatuuzi utembeleaji ushuhudiaji hatuuzi yani ni jambo ambalo lipo na litakuwepo na wakati mimi ni mchungaji hapa jambo hilo halitauzwa nikiwa yangu hapa hatutaliuza hilo hatutaliuza tutazidi kuwatembelea watu tutazidi kuwashuhudia watu nyumba hadi nyumba halitauzwa halitauzwa ni jambo ambalo tumeamriwa na bwana na ni jambo ambalo ni muhimu sana ushuhudiaji utembeeaji halitauzwa maubiri hayauzwi siku eo ukiamua mchungaji naona unapaza sauti sana naomba naomba kidogo hebu kapunguze kidogo mi kidogo masikio yangu basi ntakushukuru ntakupa nitaku, kiti mbali nyuma ili kisikuumize kichwa lakini maubiri hayauzwi kija kwangu mchungaji naomba usiwe usi, usi unaubiria sana kuusu maana yan dhambi nyingine usio unataja dhambi nyingine kama naona kama dhambi nyingine usizitaja mchungaji kuhusu mavazi na nini naniniyan so, tuna maendeleo ukun yani mengine usi hapana jamani hayauzwi hayauzwi hayauhayauzwi ukija hapo ukianza kutoa mamilioni kwa wiki alafu ukaniambia mchungaji acha kuubiria hili aufanye hivi au mi naacha pesa takwambia pole mungu atajua jinsi ya kuliendesha kanisa hili lakini mi siuzi maubili itaubili yalale anayotaka bwana nakumbuka kuna habari ya mchungaji moja d na eye aaliingia ndani ya kanisa na alianza kumtumikia bwana alikuwa mchungaji pale na alianza kuwaleta watoto wa A, pale marekani alianza kuwaleta kanisani baadaye kulikuwa watu wa tajiri kidogo walianza ku nani mazingira yetu kwenye mauani kuna uchafu, uchafu. ah uchafuaifahaifai wakamwendea mchungaji wakamwambia mchungaji sikiliza usipoacha kuwaleta watoto hawa wa maskini basi sisi tunatoka na, na tunaondoka na pesa zetu yule mchungaji alilemewa kwa kweli aliomba na alikuwa naomba usiku mmoja mpaka usiku sana sa nane saa tisa usiku anaomba alipokuwa naomba alisikia amani alisema nitaendelea na watoto wale wa maskini aka wale wengine wakamwendea vipi kwa hiyo utawakataza kuingia ndani ya kanisa alisema sitawakataza waliondoka wengine ilikuwa kazi ilikuwa kazi kipesa lakini mungu alimwezesha na mungu alibariki sawa kanisa hili haliuzwi haliuzwi maubiri hayauziki nyimbo na na muziki haiuzwi ubatizo haiuzwi neno haiuzwi huduma Razeu jamani tutakuwa na tofauti na makanisa mengine sawa hatutaungana na makanisa yote yaani mara nyingi mara nyingi watu wanakuja kwangu mchungaji tungefanye hili naili tu, tuwaite makanisa wote a tufanye kitu hiki Yamani, wale Sao, wale wanaamini wanaamini tofauti sawa mtu asipo hikiaaaasipokua na maisha mazuri ataenda mbinguni jamani jamani hatuoni katika neno siwezi kuungana mkono na na mtu kama yule Ntaku, tutakuwa, tunafundisha nini maana huyu anafundisha kinyume ninavyofundisha aaatuoni akao euua kanisa haliuzwi haliuzwi siku tukiuza kiwanja hiki bado kanisa haliuzwi sababu hili ni jengo tu si sindio kanisa ni sisi jamani tunahitaji kusimama imara na kusema kanisa langu haliuzwi mimi sitaliuza kanisa langu ningependa kukuhimiza vile vile useme kanisa langu sitaliuza kwa pesa au kwa kitu kingine chochote kingine hebu fikiria sasa hivi ningependa ujiulize je ungeambiwa unge fulani tutakulipa mara tatu ya pesa unayopokea sasa hivi lakini lazima ufanye kazi jumapili ungeipokea jiulize usiitike usi, usi kwa sauti maa utapewa laki a mara tatu amwezi nakupa lakini jumapili upo kwenye kazi kaziaya ah, ah basi nipi, nipige saini wapi kama ni hivyo ah, ya, hiyo hiyo sio uchaguzi hmm? mtu atajitetea ah, sasa mchungaji tutakula nini jamani mungu alishindwa alishindwa kumlisha elia. kumlisha elia atashindwa kukulisha nipigeishae mtoto wake ievile ah, ningependa kukuhimiza kanisa langu haliuzwi unajua watu wengine wanaliuza kanisa lao mtu anawajia anaanza kulikosoa kanisa ah, mimi sipendi hili sipendi hili mbona hivi mbona fulani kafanya hivi alafu wewe unanyamaza au unachangia unauza kanisa lako ukinyamaza au kichangia unauza we bora useme kanisa langu haliuzwi aya santi sindio jamani mbona kimya kanisa lako linauzwa laku ah, linauzika lina mchungaji ili nisionekane kama mjinga mbele ya watu mi uwa nanyamaza eh, nawaachia labda nitachangia kidogo ili ionekane kwamba siko niko pamoja nao ea hmm? au una uti wa mgongo utasimama imara na kusema kanisa langu haliuzwi kanisa langu haliuzwi aliui tunahitaji wakristu ambao watasimama imara ambao watakua na uti wa mgongo wengine hawana yaani wa yaani wanayeuka jamani tunahitaji kusimama imara tunahitaji kubandika kibao kubwa na kusema jina langu aliuzwe we nipe pesa we ni, nifurahishe fanya lolote siuzi jina langu sitaliuza neno la mungu nasimama imara juu ya neno sitaliuza kanisa langu sitaliuza nitasimama imara hatutaliuza vitu ndani ya kanisa na vile vile sitaliuza kanisa langu mtu akiwa analikosoa sitaliuza tasimama imara mai tunahitaji wakristo ambao watabandika kwa ajili ya shetani ambao watabandika kwa ajili ya dunia hii haliuzwi haliuzwi naomba tuishe vicha vyetuumbe macho e mkristo uko imara au unayumba uko imara au unaaibu kusema siuzwi na bothi hakuogopa usoni mwa mfalme kusema ili haliuziki mi siuzi nipe pesa nipe kiwanja haliuzwi nifurahishe nisemee uongo niuwe haliuzwi sitaliuza sitaenda kinyume na mungu wangu bwana wangu aliyenipa kiwanja hiki kupitia mababu zangu sitaliuza je wewe una vitu gani ambavyo unakeribia au umeshauza katika maisha yako zikomboe tena siuz jamani naomba kila mmoja asimame tusimame tusiangaliane tuendelee kufumba macho tusimame macho lakini ahabu alijiuza kutenda mabaya je umejiuza je umeuza katika maisha yako mimi sijui lakini mungu anaongea nawe na ninakusihi usimame imara kwenye mara utke enye aimii itama alauafastake kwaajii ya kupiga atua na kupiga magoti hapa mbele mbele mungu tunakuja zako tunashukuru sana kwa a sahili mungu tunahitaji kusimama imara na kusema haliuzwi kusimama na kupinga wale ambao wanataka kununua vitu ambavyo havitakiwi kuuziwa na mungu tusaidie tusaidie kila mmoja umchome umimarishe mungu aawe ameonywa na amejengwa jamani kama mungu ameongea nawe asubuhi ya leo mwaaliko ndo sasa piga hatua piga hatua mungu ameongea nawe asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima radio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith fith baptistchurch korabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11 jioni yote mnakaribishwa