maubiri ni mwongozi wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeri wyat katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyoubiliwa hapa faith baptist church mungu tunakuja mbele zako ibada huu a mchana mungu tunakukimbilia wewe tena tunahitaji msaada wako tena mungu naomba ongoza ulimi wangu ongoza maneno yangu na mawazo yangu mungu wasaidia watu wako mungu tunakuhitaji tunahitaji kusikia kutoka kwako mungu wiki hii uh, wengi tajaribiwa tutafikiwa tuta na maamuzi mbalimbali na mungu tunahitaji msaada wako tuwezeshe tunakupenda tunaomba yote katika stano wetu m sasa tunaendelea naomba tufungue biblia zetu katika mwanzo mwanzo mlango wa thelathini na tano mwanzo mlango wa thelathini yeah! na tano je una mambo katika maisha yako yanayouzwa au umebandika pale haiuzwi haiuzwi namba nne tutakaoangalia ni mavazi mavazi sina mpango wa kuuza mwanzo mlango wa thelathi na wa kwanza na wa pili mungu akamwambia yakobo ondoka panda uende betheli ukakae huko ukamfanyie mungu madhabahu huko yeye aliyekutokea ulipomkimbia esau ndugu yako tuangalie mbele tunaelewa ya kwamba huyu ni yakobo ana ana yuko na familia yake na mungu anamwambia uende pale ukatengeneze babahu ili uweze kuabudu pale ulipo kimbia kutoka uh, uso wa esau mara ya kwanza unakumbuka alipo iba ile zao wa kwanza na ile baraka ile na alikimbia esau alisema nitamua yakobo na hapo tunamuona anarudi pale msera wa pili yakobo akawambia watu wa nyumbani mwake na wote waliokuwa pamoja naye ondoeni miungu migeni iliyo kwenu mjisafishe kwanza aliwaambia jamani yale miungu mliyoanza kuzitengeneza labda mafinyango au miungu mingine ya dhahabu au ya shaba au nini alisema tuondoe alafu angalia jambo la mwisho anayowambia mkabadili nguo zenu aliwaambia kubadilisha nguo zao walikuwa wameanza kuabudu miungu mingine na kwa tendo hilo nao mavazi yalibadilika mara nyingi hatupendi kufikiria wala hatupendi kukubali lakini mavazi yako yanaendana mara nyingi na mwelekeo wako sawa si sindio jamani mavazi yako yanaendana na mwelekeo wako na hawa walikuwa naelekea miungu mingine akasema kwanza achana na miungu pili badilisha nguo mavazi yale mnayovaa yasiyofaa nayo tunamuona ni nani anaongea hapa ni yakobo yako, ni nani ni baba anayeongea jamani ningependa kutoa pointi moja hapa kina baba mpo <mimu> kazi ipo kwako kusimama imara juu ya mavazi ndani ya familia yako kwa mke wako kwa binti zako kwa vijana uh, yani wale waume pale nyumbani yaani baba wewe na mama mnahitaji kuwa pamoja katika suala hili la mavazi na labda sasa hivi kuna wengine baadhi yenu kuangaika kwa miaka kadhaa mzembosa ma utaitaji kuangaika kwa sasa hivi ila siku itakuja mwalimu abeli labda kwa sasa hivi sasahivi bado kidogo lakini siku itakuja ataenda ale sabasaba na marafiki zake atarudi na kitu ambao utahitaji kusema mwanangu njo nakupenda siiza hilo hilo haylitafaa sikiliza unamwelekeza kwa upendo lakini tunahitaji kila baba anahitaji kujihoji je unaongoza familia yako katika mavazi sio katika hasira bali kwa upendo hata huyu ibrahim jamani tuondoe miungu tuondoe mambo yale ambayo hayafai katika familia aaa na, na yal tuano tuyaondoe, tuyaondoe. ningependa nikuulize wewe mkristo mavazi yako yakoje yakoje leo hii yakoje kule mitaani yakoje pale nyumbani mavazi yako kama kuna mavazi ambayo hayafai yaondoe mapema yatupe yachome kama kuna mavazi ambayo hayafai hayatakiwi yaondoe alafu yale mavazi yanayofaa yale mavazi ya, ya kujisitili useme mapema sina mpango wa kuziuza sina wazo la kuuza mavazi yale yanayofaa sina mpango ningependa kuwahimiza nyinyi wanawake wanawake mpo usiuze kanga unaotumia kujifunika usiuze, usiuze gauni wala sketi wakujisitili sawa jamani useme hilo hilo haliuzwe sitauza mavazi yale yanaofaa maana dunia wanataka uuze uache mavazi yale upokee yale mapya yale ya kisasa tuseme sio kwamba huwezi kuvaa nguo za kisasa inayoupendeza lakini yaneo sitiri, sitiri. nyinyi wana wake wasichana vijana hacha kuangalia mavazi ya dunia hii na kuwa na tamani kuwa navyo sketi au hiyo hizo suruali zinapendeza jamani tunahitaji kupinga mavazi ya timotheo wa kwanza ebu fungua timotheo wa kwanza man wa maa ebu wa pali vivyo hivyo wana wake na wajipambe kwa mavazi ya kujisitili pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nyuwele wala dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani apa tumesha wayi kugusia mambo haya mengine kwamba biblia si, a, si kwamba inasema hauwezi kupendeza kini yale ya moyoni ni muhimu lakini pia kinazungumzia yale ya nje mavazi ya kujisitiri yani, linasemaje ficha mwili wako na nguo sawa a maana hapa kanisani tunahubiri juu ya umnywesha mtoto bila kujisitiri. kama unahitaji umnesha mtoto sawa jisitiri, lakini ndomana tunahubiria kwa sababu biblia inasemaje nguo ya kujisitiri sio kwamba tunavaa ovyo ovyo au tunatenda ovyo ovyo jamani tunavaa ovyo. kwa njia inayompendeza bwana jamani tunapovaa ovyo tunapovaa kwakutojisitiri tunatupa yale mazuri mbele ya yangurue ningependa muone mstari mathayo shika biblia yako mathayo mlango wa saba mathay mlango wa sb mstari wa s msiwape mbwa kilicho kitakatifu wala msitupe luru zenu mbele ya nguruwe sawa msitupe luru zenu mbele ya nguruwe wasije wakazikanyaga chini ya miguu yao wakageuka na kuwararua jamani kitu cha thamani hautupi mbele ya ngurue sindiyo nani ana ngurue hapo unafuga ngurue nafkiri m- najua mzembosa kuna yyote mwingine kashinde unafuga na am sawa jamani nyenyi msinge labda ukapigiwa uka simu ukaangalia simu ukapokea simu baadaye ukampa yako pale kaokeaa kitu kile simu ni kina thamani si sindio auweki mbele ya nguruwe wala hautupi mbele ya mbwa sawa mbwu anaharibu kitu nguruwe anachafua kitu, na kurarua kitu si sindio na vilevile mwanamke yule anayevaa ovyo na kutembea kanisani kutembea mitaani analitupa kila kitakatifu cha mwili wake mbele ya nguruwe maana kuna wanaume wengine ambao hawajui kuliendesha macho yao hawajui ku, kuangalia na unatupa yale mazuri mbele ya nguruwe babo usimkubali binti wako atupe yale yale matakatifu mbele ya ya sawa maana kuna vijana wengine bwana bwana wow, yani, mwanamke sitiri, ma- mwanamke yani, anayevaa kwa kwa njia isiyo anatupa ni ni ni na takatifu mwili mwili wake wake wake ajili nani mume mume au yule mume wake wa sasa au yule ambaye kama ni kijana hajaolewa ni yule anayetarajia anayemtarajia kwa hiyo jamani wanawake mavazi useme siko tayari kuuza mavazi yangu mi nabaki pale pale hata wakinita mi bibi wakati mi kijana hata wakinipa ah, we enzi za zamani bado unatumia kanga w enzi za zamani ah bado yani suruali namana uvai jamani tunahitaji kusimama imara na kusema mavazi yangu siyauzi mavazi yangu siyauzi ili nionekane wa kisasa zaidi upande wa wanaume upande wa wanawake sitavutiwa na mavazi ya dunia hii vijana hasa vijana wanaume tusikimbilie mavazi ya kihuni sawa kuna tofauti mavazi ya kawaida na mavazi ya kihuni na, na uvaaji wa, kihu, wa kihuni sindio tunaelewa hata wiki hii nilikuwa Niri, namwalika kijana mmoja alikuwa na rafiki yake yuko hapa ni msichana nikawa nawaalika akaniuliza kwa hiyo nikija kanisani lazima nivae ya kike alikuwa amevaa kama sijui si si, yani, kwa su, hey. hiyo <laughs> kumbe kwayo nikija kanisa lazima ya kike ingekuwa vizuri kwa, kwa upendi msichana ya kike ah, na mbona ninayo masketi niulize tu cum dunia hili wanatuuzia wana mambo na sisi tunauza yale zamani tunapokea yale mapya amani tunahitaji wana wake tunahitaji wasichana watakaosema yale nilionayo siauzi ayauz uz siuzi si skti zangu siuzi ma, nani makanga siuzi taendelea kumpendeza bwana nitaendelea kuvaa kwa njia inayo sitili jamani tunahitaji kusema siuzi namba tano huduma yangu haliuzwi huduma yangu haliuzwi yan mungu amempa kila mmoja hapa huduma ya kufanya kama unafanya kama haufanyi ni juu yako lakini ana kazi kwa ajili yako ada aa na mara nyingi maamuzi yetu kama tulivyogusia asubuhi yanaendana na pesa yanaendana na, na matumizi ya pesa sisi tunahitaji kusema huduma yangu nayo mtumikia bwana sitaliuza sitaliuza na namfikiria mtu mmoja anayefanya huduma hapa ndani ya kanisa na wengi mnafanya huduma naweza nikawazungumzia wengi lakini nikifikiria huduma hili hapa hapati chochote hapati pesa pat faida anaendelea kwa jiulize ile huduma yangu je yeah, ni- ningekuwa tayari kuliacha kama kungetokea lolote niko tayari kuliuza tu kuliacha pembeni au niko tayari kwa vyovyote ku, kuendelea na njia ile kuendelea kumtumikia bwana kama nilivyomgusia dr yeye yeah, alisema ile huduma yangu siuzi huduma ya kuwa mchungaji sitauza ningependa tuangalie mfano wafalme wapili ebu shike biblia yako wafalme wapili mlang wa afa wapili wa waa mstari wa a hapa tunamkuta na amani na amani aliponywa na mtumishi wa mungu kupitia uwezo wa mungu um, huyu elisha mungu alimtumia elisha na aliweza kumponya ebu tusome mstari wa 1a akamrudia yule mtu wa mungu an yani elisha yee na mafuatano yake yote akaja akasimama mbele yake akasema sasa tazama najua ya kwamba hakuna mungu duniani mote ila katika israeli basi nakuomba upokee mbaraka kwa mtumwa wako lakini akasema kama bwana aishivyo ambaye nimesimama mbele yake sipokee kitu akamshurutisha apokee lakini aka alinini alikataa Alikata. kwanini huyu elisha alikataa zawadi kutoka naamani naamini kuna sababu mbalimbali mbali, lakini sababu moja kubwa ni kwamba alisema yani alikuwa anasema hii huduma yangu siliuzi sawa sifanyi kwa sababu ya pesa sawa si kwamba mungu alimtumia elisha kumponya huyu kwa sababu ya pesa zake sawa huduma yangu si kwa ajili ya kupokea pesa huduma yangu kwa sababu nampenda bwana sawa huduma yangu ni kwa sababu nampenda bwana najitoa na mungu atajua jinsi ya kunilisha mungu atajua jinsi ya kunipatia mahitaji ya yangu lakini pesa yako wala vitu vyako sitavichukua stachukua jia wewe unafanya huduma naje huduma yako kinauziwa kinauziwa ta yani unataka pesa ili utumikie na huyu elisha naye naamini alikuwa alikuwa na msimamo huo kwa sababu m yaani alikuwa an- anasema mimi nitafanya kulingana na mapenzi ya mungu si kulingana na pesa tukimfikiria huyu huyub hmm? balam. huyu balaam hari... alishawishiwa na pesa aliitwa alikata alisema subiri nimwendei bwana bwana alimkatalia wakarudi alijua tayari mwitikio la bwana lakini aliendelea kuliombea mwishoe mungu alisema basi nenda na mfalme al, alimwahidi vitu vingi mpaka yule punda likamgeukia na kumwambia alimkemea punda lake punda wwe alikuwa na hekima zaidi ya ayeye jamani baaa huduma yake liliweza kuuziwa mwishoe alishindwa kufuata mpango wa yule mfalme aliabaiki waisraeli hivyo alishindwa jamani tunahitaji kusimama imara na kusema huduma yangu haiuzwi nitamtumikia bwana nitahubili nitafundisha nitawashuhudia watu si kulingana na pesa si kulingana na sifa si kulingana na kitu chochote kwa kumtii bwana aas jambo ambalo tunahitaji wakristo kusema haiuzwi aiuzwi ni ndoa zetu ndoa zetu jamani tupo naomba tufungue w wa kwanza mlango wa was wa wa kwanza wa saba, mstari aorinwawanza mlanasabmstaiwa wa kwanzana wapili basi kwa habari ya mambo yale mliyoniandikia ani heli mwanaume asimguse mwanamke lakini kwa sababu ya zinaa kila mwanaume na awe na mke wake mwenyewe na kila mwanamke naawe na mume wake mwenyewe jamani ndoa zetu yasiuzwe yasiuzwe unajua tunauza ndoa yetu tunapofanya nini tunapowasiliana na mtu wa jinsia tofauti kwa mawasiliano ya kiundani zaidi tunauza ndoa yetu tunauza ndoa yetu tunapo tunapoingia katika utani ambazo ni zimezidi si sindio tunaelewa utani zile ambazo zimezidi kati ya mwanaume na mwanamke ambaye wote wana ndoa zao au labda mmoja ni kijana mmoja ni mwanandoa halafu kuna utani zile ambazo hazifai si sindio jamani unauza ndoa yako unauza ndoa yako unapoanza kuwasiliana kwenye text sms kuwasiliana na mtu wa jinsia tofauti jamani tunauza ndoa zetu tukifanya hivyo tunahitaji aut a na kusema ndoa yangu si wala haiuziwi sitauza watu ndoa zao wakichukua mabiashara na kazi za kuwatenganisha kwa muda nasikia mtu anaenda jimbo lingine kabisa yaani mji mwingine kabisa kwa miaka namwachamke wake hapa nyuma wanawasiliana tu mara tigo pesa tu basi jamani hapa unauza ndoa yako usishawishiwe kufanya hivyo sawa jamani tuko pamoja Amen. unauza ndoa yako mna waweka wote wawili hatarini ili upate nini ili upate nini shina la ubaya kila namna ni pesa. nasikitika nikisikia watu wanachana na mara nyingi unakuta walishchana zamani kwa maisha yao ya siku hadi siku labda kazi yako wanataka wakuhamishe kwa mji mwingine ah, ila mchungaji nyumba mwinginesena nyuma mama atabaki na watoto mi, niende huko natuma pesa ah, mbona nalipenda nani familia yangu nawapenda na sana imani ni hatari je ndoa yako kinauzwa nikifikiria wote waliofunga ndoa hapa kanisani siku zile kabla ya ndoa mawazo yao yote ni juu ya mwenzake sindio si sindio tito uh-huh. mawazo yote yako juu ya mase kuna ile msemo hodi hodi na ikome mwaka ujao na si sindiyo naamini tito alitamka hiyo jamani hodi hodi zikome mimi na mipango yangu ameshakaa ya vizuri nina mchumba wangu yani bado kidogo tunafunga ndoa ndoa unajua jambo baada ya kuna wengine kusikia hodi tena. Hmm. Sindiyo, jamani? Mume anaga, kusikia zile zile hodi hodi hodi tena jamani mume anaaga mama vipi za nyumbani hatuonani jamani hiyo unauza ndoa yako kwa nini kabla ya ndoa mawazo yote juu ya mwenzako baada ya ndoa unaanza kuwazia wengine hmm? nafkiri ndoa yako itadumu ita, ita jamani hatari hatari kama hodi zilitakiwa kukoma kabla ya ndoa basi aendelee kukoma baada ya ndoa si indio jamani yule anayekupitia anajua sazakazi za mzee achana naye naye na wewe baba wakati unaelekea kazini haina haja kupitia kokote si ndio jamani tuwe kweli ndani ya ndoa zetu jamani tusiuze ndoa zetu sawa wewe sikiliza mtu hajawahi kutoroka na mwanamke au mwanaume si sindio yani jamani kweli mtu anakimbia sokoni anamtafuta mwanamke yoyote na kumwambia tuende tutoroke twende hapa dar es salam tuishi pamoja anafanya hivyo hapana, hapana kuna uhusiano usihano usihano unaanza wapi unaanza na hatia unaanza na utani ndogo ndogo unaanza na vitu kama hivyo si sindio usiano ndo unaanza zamani jamani hodi, hodi z- z- z- zikome sawa zikome na akija vipi mama mnaendeleaje ebu subiri nimpigie mume wangu waongee naye ujue tunaendeleaje si sindio ebu unge na mume wangu namini na angefurahi kuongea nawe an ah, no, ni nimejiunga leo haina shida leoaiasha ea e, mzee uaaa mwenzako hapa amepitia alikuwa ananisalimia nikamwambia na nawewe pia yule hatarudi jamani tunahitaji kuwa wa kweli sawa tunahitaji kuwa wa kweli mambo kama haya tuachane nayo tusiuze ndoa zetu vijana anza sasa anza mapema usi usiuze uchumba wako sawa so, kama umeanza urafiki na mtu yani iko sahihi na na wazazi wako na wazazi wako wake endelea yule msichana yule mvulana anaye ruka ruka ataendelea kufanya hivyo na na ndoa pia sawa nimewahi kuhubiria msichana wa kanisani na msichana wa shuleni msichana wa wa mitaani haifai haifai tunahitaji ndoa ndoa ndoa zetu ndoa yangu ayuzwi. sina mpango kuuza ndoa yangu tuko pamoja mpo namba saba watoto wangu hawauzwi sina mpango wa kuuza mtoto wangu nasema mchungaji kivipi mbona hatuna utumwa hapa, hapa tanzania wafalme wa pili mlango wa kumi na saba shika biblia yako wafalme wa pili mlango wa kumi na saba mstari wa kumi na saba kuminasab kumi na saba, kumina saba wakawapitisha watoto wao waume na wake motoni wakapiga ramli wakafanywa uchawi wakajiuza nafsi zao wapate kufanya yaliyo maovu machoni pa bwana hata kumkasirikisha yani hapa tunaona waisraeli walijiuza kutenda mabaya walijiuza hawakusimama imara na kusema hatuuzwi wala watoto hawauzwi waliwaua katika moto kwa kwa ajili ya ya ya miungu yao ya mungu imani, wa kweli tunahitaji na na kusema watoto watoto watoto wangu wangu hawauzwi Mimi, dunia hii kuwachukua kivipi wetu kuwaruhusu kuangalia TV, ovyo. kuangalia mavideo, ovyo ovyo matusi na, TV, na maovu yote kabuu pale tunawauza yaani dunia au hebu mweke mtoto wako mbele ya boxi hili la tv ili sisi tuweze kumfundisha tumfanyie tunavyotaji sisi na wanamjenga wewe mtoto wako kulingana na mapenzi yake dunia man tunahitaji kusema watoto wangu hawauzwi sina mpango wa kumuuza mtoto wangu kwa dunia hii sitawaruhusu kuangalia sitawaruhusu kusikiliza muziki, ya, ya radio, ovyo. watoto wangu hawauziwi marafiki ya dunia sitawaruhusu wa, nitawasimamia nitawazungusha boma kwa upendo taratibu tunaporuhusu dunia kuingia ndani ya nyumba yetu ni kama tunawauzia tu watoto watoto wetu jamani tunahitaji wa imara na kusema ndoa yangu nam uawauzakistmama maanu ara alafu ninapointi mbili kumalizia juu ya kuuza juu ya kusimama imara na kusema nakusema auza mambo haya naomba tuwe makini fungua biblia yako wakorinth wa kwanz mlango wa wann wakorinthi wa kwanza mlango wa nne mstari wa kwanza wa wawanza mlango wa4 wa kwanza pointi ya kwanza kila tulichonacho limetoka kwa bwana tumeshawahi kuangalia kanuni hili lakini ninasema hilo kwa sababu mbona unajaribu kuuza kitu ambacho hata si yakwako ni sawa sawa na tuseme tito akiazima simu mchungaji naomba anaomba simu mara moja nimpigie mke wangu anachukua simu mi nageuka na shughuli mara anatoweka ah yule kaenda wapi kesho namtafuta naendeeashuguli na vipi simu yangu ah, mchungaji ile nimeuza ningemwangalia kivipi ningekubali hapana ningempiga meuaa ningemshika shingoni ningemwambia nitakufunga wewe na mke wako na watoto wako mpaka utakapotoa pesa ya kununua simu hapana lakini hebu fikiria yale ambayo tumeangalia nimewashauri tusiuze hata si hata hivyo bwana amekupa yule mke wako yule mke wako amekupa nani bwana bwana amekupa watoto, amekupa kanisa, amekupa ili kanisa nani Neno wa mungu amekupa nani jamani kwa nini tunafikiri tunaweza kuuza kuuza na na tunajaribu kuuza. hapana jamani sisi tumepewa wa, kwanza, wa, nne, wa wa wa kwanza, na wa mstari iaisi mtu na atuhesabu hivi kuwa tu watumishi wa kristo na mawakili wa wasii za mungu mawakili yani, ni mtu namna gani au watu wa namna gani ni watu ambao wamepewa kitu si ya kwao wamepewa wanamwakilisha mtu si sinio hapo tena inayohitajika katika mawakili ndio mtu aonekane kuwa mwaminifu tunahitaji wakristo waaminifu ambao watashika yale waliopewa na bwana kutouza kubaki nayo na kusimama mbele ya kristo siku moja na yeye aseme umefanya vyema mwanangu wakristo wengi wanapewa vitu na bwana wanatakiwa wawe mawakili wanatakiwa wawe waaminifu lakini wanauza wanaliuza kanisa lao wanauza ndowa zao wawanawauza watoto imani tumepewa vitu ao aatumepewa maana tumenunuliwa sisi tumeshanuuliwaar wa au hamju yakuwa mwili wenu ni hekalo la roh mtakatifu aliye ndani yenu mliyepewa na mungu mmepewa na nani na mungu wala nyinyi si mali yenu wenyewe maana mlinunuliwa kwa thamani sasa basi mtukuzeni mungu katika miili yenu mlinunuliwa na thamani jamani thamani thamani gani kuna kitu gani ni damu ya yesu kristo um, mpate kuulisha kanisa lake la mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe hiyo ndiyo kitu chenye thamani kiliyotununua sisi kwa hiyo hebu niambie kitu iliyo na thamani kuliko damu ya yesu kristo kuna kitu gani iliyo na thamani kuliko damu ya yesu kristo hakuna kwa hiyo yale yote pamoja na wokovu pamoja na kanisa lake pamoja na, na ndoa na watoto na mambo yote aliyotupa huna haki ya kuuza huna haki ya kuliacha alikupa mwe mawakili yaani mshike muhifadhi uendelei nayo uzidi kumtumikia kwa nini alikununua kwa damu yake thamani kubwa wa unataka utoroke na mwanaume mwingine wakati ile ndoa alikupa bwana mani ile yule mwanaume mwingine yule mwanamke mwingine ana thamani kuliko damu damu ya ya ya yesu yesu kristo kristo hapana wa kwetu tena ukishemwamini kwa thamani ya damaaesu ya usifikiri ya kwamba unaweza kuendesha maisha yako kama unavyotaka kama tu tumenunuliwa na na na thamani na yesu kristo damu yake tumtumikie tumtukuze kama navosema, kwa hilo Yemani, kuuza kitu jamani tunahitaji kusema hatuuzi mimi nina thamani mbele za mungu wangu maana alininunua kwa damu yake una thamani, una thamani thamani alafu jambo pili unapouza badala ya kusema haiuzwi badala ya kulipinga kumpinga ahabu na kusimama imara kama nabothi badala ya kufanya hivyo uajutautajuta naomba tufungue ningependa kila mmoja aone waebrania kama una biblia shika biblia yako wa ebrania, wa wa kuminasita. wa, ebrania, wa, wa asiwepo mwa sherati wala asiyemcha mungu kama esau aliyeuza urithi wake wa mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya chakula kimoja yeye alikuwa na kitu cha thamani si sindiyo uzaliwa wa kwanza urithi ule ulikuwa uh, urithi mzuri kabisa lakini alikidharau maana mwajua ya kuwa hata alipotaka baadaye kuurithi baraka kumbuka baadaye alisema naitaka tena aliuza lakini alitaka tena alikataliwa maana hakuona nafasi ya kutubu ijapokuwa alitafuta sana kwa njia gani alilitafuta kwa machozi kwa nini kwa njia gani kwa machozi jamani wewe ukiuza watoto wako utalia machozi ukiuza ndoa yako utalia machozi machozi tena machozi machungu yaani kusikia ushuhuda ngiweza nazisikia mara kwa mara kuhusu ndoa mchungaji ikawa hivi na hivi mara mke wangu wangu kaanza kuonana na na na mwingine sasa sijaonana naye mchungaji imekuwa hivi na hivi na watoto utajuta tumeangalia vitu mkewangu kaanzakuonananu ambao nimesema sisi kristo tunahitaji kusimama na kusema haiuzwi siuzi na dakika hili utakapokubali kuuza utajuta utakuwa kama isa aliyetafuta urithi ule kwa machozi e, kumbuka, kumbuka. alipomwendea baba yake alilia sana alisema baba hata huna hata baraka ata hata oaa alilia sana alijaa uchungu alisema uhakika huyu yakobo atakufa alikuwa na uchungu alilia sana jamani wewe kapouza utajuta hautafurahi zaidi na mwanaume mwingine mwanamke mwingine utajuta utalia utajuta pale utakapouza jina lako utakapolichafua jina lako utajuta utalia utasikitika pale mtoto wako atakapokimbilia dunia kwa sababu huku hukuzuia mambo yale yaliyomwathiri utajuta utalia machozi utasikitika utalia machozi utasikia upweke ukiuza kanisa lako ukiliuza neno lake kwa ajili ya pesa au kwa ajili ya kitu chochote utajuta jamani tunahitaji kusimama imara tunahitaji kutafuta ba na rangi na kuanza katika maisha yetu sitauza neno, neno la mungu sitauza kanisa langu sitauza ndoa yangu sitawauza watoto wangu sitauza naomba macho macho vichwa vyetu kama huko hapa na huja hujamwamini yesu kristo kama tulivyogusia tayari kwamba yesu alitoa damu yake kwa ajili yetu alimwaga damu yake kwa ajili yetu kutuokoa kutusafisha na dhambi zetu yesu ndo anaeokoa bwana yesu atakuokoa amwaminie mwana yuna uzima wa milele asiyemwamini mwana hata una uzima bali gadhabu ya mungu inamkalia alafu wewe mkristu tumeangalia mambo kadhaa vitu mbalimbali si na simame uso, uso kwa uso kwa mfalme kiwana hiki suztauzaahitaiakrststauz si sitauza ndoa yangu sitawauza uko hapa na leo unasema mchungaji ili mungu anione niko nikotari kunyosha mkono na na kusema kusema nimekubali yale mchungaji sitauza sitauza naye angalia unasema mungu uone mkono wangu niko kutoa hadi kubaiaa sitauza naomba unyoshe mkono sitauza nyoshe mkono juu sitauza sitauza haya wekeni mikono chini mungu ameona mkono wako ameona yule ambaye alishindwa kunyosha na kusii kama kama ulishindwa basi mungu akusaidie kama ulinyosha, pia akusaidie ulinyosha pia ahadi yako uweze kupiga hiyo atua uweze ku, a, a, a, a, kusimama imara na kusema nakusema nomba kila mmoja aombe moyoni mwake alafu mimi nitafunga kwa maombi asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima radio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith baptist church korabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11 jioni yote mnakaribishwa