Maubili ni maubii wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeri wyat katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyoubiliwa hapa faith baptist church mungu tunakuja mbele zako asubuhi njema tunaomba tena kama tulivyoomba tayari mara nyingi kwamba ushuke uongee nasi roho yako ajulikane humu ndani leo mungu niongoze na roho yako ongoza ulimi wangu nisiseme kitu ambayo hakitapendeza roho yako na mungu nahitaji nguvu zako na mungu neno lako likitoka hapa mungu lifikie masikio na mioyo laini mioyo ambayo yako tayari kupokea neno lako. mungu tunakupenda yote katika nenolakou uaundt amen naomba mshike biblia mfungue katika marko marko mlango wa pili ninashukuru mungu kwa wote mliofika leo hapa tumejaa vizuri ni baraka sindio na tuzidi kuwaalika wageni tuzidi kuwafuatilia wale ambao labda wamerudi nyuma kidogo tuwaombee tuonyeshe upendo mungu naamini atazidi kutuwezesha na kutubariki leo ningependa uh, kuhubiria kuhusu mzee moja aliyepooza yaani kwa neno lingine ambaye naona mmekibia cha kiingereza ameparalais sindio hiyo naisikia sana na tunaelewa amepooza au ame au yani hana nguvu labda nusu mwili sijui labda ilikuwa mwili mzima miguu lakini alishindwa ali na huyu mtu atutaangalia jinsi ilivyokuwa je alipata kupona aula kipenda kuangalia na tunaona habari yake katika aa, mathayo marko na luka kwa hiyo kama kuna habari limezungumziwa mara tatu basi lina umuhimu sindio lina umuhimu na mungu anataka tujifunze kitu na tutaenda mstari ali mstari tukichunguza huyu mzee hatujui jina lake lakini tuone mungu alikuwa na mpango gani na mungu anataka tujifunze nini ningependa kila mmoja kati yetu awe tayari kupokea kitu kutoka bwana lainisha moyo wako kama kuna ugumu fulani kama kuna hasira kama kuna uh, dhambi fulani ambayo Lina kulemea hebu e, weka pembeni labda kuna matatizo nyumbani labda kuna, kuna mikopo yaweke pembeni kwa dakika chache U, ulainishe mio, moyo uwe tayari pokea yale ambao mungu amekuandalia tuko tayari jamani tuko tayari tusikie kutoka bwana basi naomba tuangalie marko mlango wa pili tutasoma msela wa kwanza na wa pili akaingia apernaum huyu tunafahamu ni yesu tena baada ya siku kadhaawa kadhaa ikasikiwa ya kwamba yumo nyumbani sio maubili yangu ya lakini jamani isikike kwamba yesu yumo nyumbani hapo sindiyo watu waweze kusema ndiyo pale katika kanisa lile yesu yupo wale wanamtafuta wana, wana bwana wale wanamtafuta yesu na yesu yupo na watu waliposikia mstari wapili wakakusanyika watu wengi isibaki nafasi hata mlangoni akawa akisema nao neno lake kuna baadhi ya mambo ambayo ningependa kuangalia hapa jambo la kwanza ni kuhusu watu kujaa tuseme hapa tunaona ya kwamba yesu na watu alijaa yesu halihubili na watu alijaa na mara nyingi tuna katika makanisa tuseme ndani ya kanisa tunajaribu kufanya vitu ambavyo ni vya dunia ili kuwavuta watu sindio makanisa wanajaribu kuleta uh, myuziki ya dunia ili watu waje sindio jamani jamani sisi tungeleta ngoma ngoma hapa inawezekana tungekuwa tunge na wengi zaidi inawezekana lakini tuelewe tu, tu sio mpango wa mungu kuwaleta watu kwa njia hiyo watakuja leo kesho lakini si watu walio imara sawa sio watu waliokomaa kiroho makanisa wanajaribu ku, uh, wana, wanatumia mambo ya, ya, ya kuponya na kufanya vitu ili kuwavuta watu si ila yesu isu alifanyanini aliubirit mimi nafahamu hata kuna kijiji moja ambaye tuliwahi kwenda walikuwa nahadithia jinsi makanisa walivyoanzisha katika kijiji kile mara wanatoa pesa mara wanatoa misaada mingi ili mradi watu waje hapa kanisani tunatumia tunaweza tukatumia njia yoyote ya kumleta mtu ambayo haiko kinyume na biblia sawa ndiyo tutakua na siku ya bodaboda sinio tunajaribu kuwavuta watu lakini hautaona muziki ngoma hautaona watu wakicheza mbele jamani tuwe makini kuleta mambo ya dunia ndani ya kanisa ili tuwavute watu si na makanisa mengi wana, wanafikiria kwamba hiyo ndio njia lakini jamani katika kanisa hili hakuna kitu ambayo kitachukua nafasi kubwa zaidi kuliko maubili ya neno la mungu sawa unajua makanisa mengine ni nyimbo tupu dakika r5 wanaimba dakika i maubili hmm? aman tunaweka nafasi kwa ajili ya bwana kuongea na sisi si sindio tunafungua neno lake ili aongee na sisi ili atuchome maubiri A-a, mungu amepanga hivyo tumia maubiri. hapa tunamuona yesu akiubiri jamani nitowe siri ya kuwavuta watu yohana yohana wa mstari wa na Johana, wa mstari wa na mstari mstari nami nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta wote kwangu nani huyo jamanis yesu, yesu akinyanyuliwa juu sisi tukimweka yesu juu basi watu watakuja sawa tuwe waaminifu labda hawatakuja leo au kesho lakini watakuja ni mpango wa mungu na analibariki mpango wake tusichoke katika kutenda kazi ya bwana sawa labda abdwanaema mchungaji memwalika fulani, fulani na haji ananiaidi kila wiki kumweka yesu kristo juu na watu kwake alifanya nini hapa alifika tu waliposikia kwamba yupo kwamba yumo nyumbani wakokusanyika watu wengi si nafasi tukiendelea kwa kanisa hili na watu wengine zaidi yaani naamini analibariki hata sasa hivi lakini na, zung, nazungumzia hapa sasa na watu wengine zaidi lakini tukumbuke mkazo wetu kumweka yesu kristo juu sio binadamu sio mtu yoyote humu ndani ni yesu kristo na yeye alisema ukiniweka juu basi nitawavuta watu kwangu yaani yesu ndiyo jibu ya matatizo yote hapa ndani na matatizo yote hapa morogoro yesu ni jibu jamani si sindiyo tunaamini hivyo yesu ndo mtu ambao majirani zetu wanamuhitaji ambao sisi tunamhitaji yee ndo anasamee dhambi yeye ndo anatoa uzima milele aile ndo anawaponye huyo na yesu kristo na jamani tunakuwa na vitu vingi ndani ya kanisa na, na nani vizuri ni muhimu lakini tusisahau kitu kile kuu kumweka yesu kristo juu kumtukuza yeye tu. Sindiyo, kumtukuza si jamani jamani kwa hiyo jemani, tusife moyo unajua watu wengi hasa wachungaji wenye umri mdogo hata wazee wanahamu kuona watu wakifikiwa na habari njema na wanafikia kiwango wanaona kwamba kazi inaenda taratibu ndani ya huduma kwa hiyo wanafanya nini wanaanza kuleta muziki ya ngoma wanaanza kuweka watu mbele wacheze ili kufurahisha wanaanza kuweka taa za diso jamani ndani ya kanisa sindio wanaanza kuleta majina makubwa hata <laughs> Uh, wiki liopita kulikuwa mtu mmoja alikuwa ananiambia sitataja jina huyu mwimbaji nitakuachia ufikirie laki uh, mwimbaji maarufu ambaye uh, wa kidini chungaji huyo basi watu wangevutiwa imani tumweke yesu kristo siogopi kutumia vitu mbalimbali mbona kutoa kuku ambauai o sio neno Ha- hapo hatufanyi hatufanyi kitu ambaye ni kinyume na neno n yani tutatumia uh, nia ambayo kinafaa kuwavuta watu lakini hatutabadilisha maubiri hatutabadilisha uh, msimamo wetu hatutabadilisha labda baadaye huku mbeleni natarajia na tuweke spika lakini hautas, hautasikia muziki za ngoma ngoma ngomangoma ndani yani mambo yanaweza tunaweza tukawa na maendeleo lakini msimamo ni ule ule kwa hiyo jamani kwa hiyo jamani tukumbuke kumweka yesu kristo juu kuwaelekeza watu kwake kwa hiyo tunamkuta yesu yuko ndani ya nyumba ameweza kuhubiri watu wamejaa hakuna pakuingiria yaani madirisha yote watu wamebana me yani ni kama dawadawa ndani ya hiyo nyumba na hapo kati naamini kulikuwa kasehemu kadogo labda chak Uh, uwazi ambaye yesu alikuwa anasimama watu wamejaa mpaka mlangoni naamini nje ya mlango sawa wanamsikiliza nani yesu kristu akihubili nami ningejaa humo kama yesu angekuwepo halafu tunaona jambo lilitokea baada ya kusikia kwamba yesu yumo kulikuwa watu wanne walikuwa na rafiki yao wa karibu ambaye amepooza ameparalyze hawezi kutembea anahitaji kubebwa tuangalie mstari wa watatu wakaja watu wakimleta mtu mwenye kupoza anachukuliwa na watu wanne na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano walitoboa deri jamani pale alipokuwapo na wakiisha kuivunja wakaliteremsha godolo uh, alilolilalia yule mwenye kupoza tutakaa hapa kwa muda ningependa kuangalia imani ya hawo watu ningependa kuangalia yale yaliyokuwa ndani yao mpaka wakafanya tendo hili kwahiyo tumeelewa tumepata picha wamefika pale wamesikia kwamba yesu yupo wanajua ya kwamba yesu anaponya sindiyo wakasema twende tumbebe rafiki yetu wanaume wanne wenye nguvu kila mtu akashikia kona wanne wale wakambeba akasema tuwae alipofika tayari umejaa wakaangalia huku wakaanza kuuliza kuna mlango wa nyuma nao umejaa wakaangalia madirishani hamna njia wakasema chini hatuwezi kuchimba wakaangalia juu jamani ni, ni, ni, niweke pointi hapo sisi tunapopatwa na shida au tunapoona tumeshindwa tuangalie wapi tujiangalie tuangalie wapi jamani you. tuangalie juu maana hiyo ndio msaada wetu we, unapotoka sindio <laughs> waliangalia juu <you>, wakasema <laughs> kuna njia kuna njia walipanda unajua nitaeleza baadaye kuhusu madari ya nyumba zile lakini walipanda ngazi wakafika juu walitoboa lile dari wakamteremsha mgonjwa kwa hiyo ningependa kuangalia sasa hatua baada ya hatua kuangalia hawa wanaume yaani tujifunze nini kutoka hawa wanaume jambo la kwanza naona ya kwamba walijitahidi na walifanyikiwa kumleta huyu mzee wa kupoza rafiki yao kwa yesu yaani swali ilikuwa siyo je yesu anaweza kumponya kwao hapo haikuwa swali sawa swali lilikuja tutamfikishaje kwa yesu sindio yesu ni jibu tunaelewa hiyo tayari lakini tutamfikishaje tutmisa s sisi tunaelewa tayari shabaha letu kuu ni kuwapeleka watu kwa yesu sindio yaani lengo la kanisa hili ni kuwaleta watu kwa yesu sindio jamani shabaha yetu ni kuwaleta watu kwa yesu jamani amen, amen. tunaelewa yesu nijibu. sasa tutawafikishaje watu wale kwa yesu unajua wa wengi wanataka ile mara ya kwanza wakimwarika mtu kanisani yule mtu aje kwa moja bila kuulizwa Sindayo, ndivyo tunavotaka. ikiwa ngumu basi ah, naona knle aaai memwalika mara mbili angalau mara tatu ah mi nimeamua kuachana naye maana nzungusha hmm? nikiangalia dani kuna wengine sijui mara mara mara ngapi ngapi nimekualika umefika na na fikiria yule aliyekualika ya kwanza ni wachache ambao wanafika dakika ile ile. kanisa ni, haya. Eh? Haya. Na nibatizwe, nataka nibatizwe nijiunge nipe masomo si maangap kalika kila wiki yuko jumapili jumatano baaa ya miezi sita mwalimu ndani eh? hivyo hapana inachukua kazi inachukua kazi kwako ujitahidi kuwaleta kwa yesu ufanye vyovyote uwalete kwa yesu walipofika mlangoni mlango umejaa umejaaya jamani twendeni twenzetu pole sana baba naona leo umeshindwa twende walifanya hivyo Na. watu wamejaa haya pole sana yaani nasikitika pole sana mzee basi siku nyingine ikiwezekana maana leo leo awa kuna ya mpira kule ambaye anahitaji kuwai si ija ale kuna pale kuna mgao ambaye ua napitia jioni jioni naona tukimbie maana naona umejaa sbiiukimi watatoka hapa naweza nikapoteza muda wngine hata alianza wazo juu lada juu unajua unajua siku zile dari zao zilikuwa futi mbili tatu nitaeleza baadaye lakini ulikuwa vijiti tope udongo ndo dare kati yao hawakukumbushana jamani hiyo kazi kazi mpaka tum... walifanya kazi wari, wari, kumleta huyu kwa yesu tunataka watu mara moja waokoke dakika ile ile unapowaelezea kuwarudia na kuwaombea tunashindwa tunataka watu waache dhambi zao dakika ile ile tunapoongea nao jamani tujitaidi tufanye vyovyote tuwalete kwa yesu Tusi, tusikate tamaa pale kizuizi cha kwanza kama wewe kweli unawapenda watu utatafuta njia ya kumleta kwa yesu unampenda baba yako hey, nampenda ameokoka ajaokoka mbishi kweli kama mimi sasa ume unaendelea kumsumbua nemesha mwacha siku nyingi eh? kwayo inamana au mpendi kama hao walivyompenda huyu mzee wa kupoza maana walisema mlangoni hatu, hatuwezi kuingia lakini tutaingia huku juu labda utasema labda baba yangu hatafika kanisani lakini mi ntamwendea hmm? labda mara ya kwanza hata nisikiriza mara ya pili hata nisikiriza mara ya tatu miaka miwili mitatu nitamwombea nitaonyesha upendo nitakuwa karibu naye taneshand aokoke okay lakini mara nyingi tunafanya nini ah, mlango naona umejaa huyu amekataa basi kaka yangu ndugu yangu rafiki yangu jirani yangu ayule ah, nilishawai kumwalika aliniambia nisimwalike nisi tena Atacha kuwa rafiki yangu basi jaribu uone tukiona njia moja imefungwa tafute ataakua afi yanndo ndio upendo kweli upendo kweli sikuizi kuna shira ya maji si sindiyo naamini aribia kila mtu kasoro labda kama una, unaishi na mtu hapa ila nafikiri mito yyote yamesha ya kauka maji shida si sindio je mke wako amekuomba mzee utafute maji umeenda bomba la kwanza umekuta wamesha kata utasema basi naona tutaishi bila maji naona hii bomba la kwanza naona mlango umefunga amna njia basi pana utasema watoto wanahitaji kuoga watoto wanahitaji kunywa maji subiri ni, ni ende maji kwa na eh? hivyo? Hapana. Una, una una kwanza unajipenda uapenda <laughs> unaelewa kiu lakini zaidi ya hiyo tumaini langu naipenda familia yako nasema nitatafuta mpaka ama nita na upendo takaa wa kiroho akirohonitatafuta mpaka kumpeleka kwa huyu kwa yesu je kuna nani ambaye unahitaji kumpeleka kwa yesu unajua kuna watu ambao wanahitaji kupeleka kwa yesu ambao mimi siwezi kuwapeleka wewe mwenyewe umepewa wajibu wa kuwapeleka kwa yesu nikimfikiria stn hapa kuna vijana mkundi ambay hata siwajui ila wewe unawafahamu sana ambao ni wajibu wako kuwapeleka kwa yesu nikimwangalia kila mmoja nikifata niki, niki, niki na mzee kinyongo kuna watu wazee majirani ndugu bao wewe unawafahamu mi naweza nikatia nika moyo mi naweza nikaja hata kuwatembelea lakini wajibu wako kuwaleta kwa yesu sawa jamani na kila mmoja hivyo hivyo julius mze rubuva kila mmoja jamani ni wajibu wetu kuwaleta kwa yesu je tunapopata kikwazo cha kwanza je tunakomea hapo ha, nimeshindwa au tunaendelea mbele kwa upendo tusichoke nimeandika baadhi ya mambo ambayo unaweza kufanya ili kuwaleta watu kwa yesu kuwaleta hapa kanisani kumshuhudia apate kumwamini yesu ufanyeje waombee mwombe mungu afanye kazi ndani ya mioyo yao roho mtakatifu akutangulie aweze kulainisha mioyo yao roho mtakatifu aweeuas kuku- ongoza wewe unapowashuhudia uweze kuongea nao uongee nao kuhusu yesu hata ukifikiria watakataa hata kama unasema jirani yangu watakataa kiwaangalia ukisema hawezi kusikia ongea nao hata hivyo waonyeshe kwamba unawajali uendelee kuwaalika na kuwaalika hata wasipofika uwaalike usichoke uwatembelee uwapigie simu uwatumie sms endelea kuonyesha upendo wa bwana umlete kwa yesu mlete kwa yesu kuna nani sasa hivi ambaye mungu amemleta mawazoni mwako ambaye unafahamu ni wajibu wako kumleta kwa yesu na kama huna mtu una shida una shida kwa sababu inamaana huangalii nje huangalii wengine unajiangalia tu ebu fikiria ni nani yuwe ambaye unatakiwa kumleta kwa yesu sasa hivi kila mtu fikiria jina jina lije kichwani na jina lile wiki hii mtafute wiki hii umwombee wiki hii ujaribu kumshuhudia akikataa endelea naye umhombeye uwe pamoja naye hawa walijitayidi walitowa uwezo wawo wa kumleta huyu kwa yesu walikuwa rafiki yake kweli kweli na watu hawa kweli walimjali wali mjali kwelikweli wa filipi mbili nn funguwa wa filipi wa mlang wapili wa wanne kila mtu asiyhangaliye mambo yake mwenyewe bali kila mtu ahangaliye mambo ya yawengine yakina nani jamani ya wengine ujali wengine Haa, kweli walimjali walikuwa na upendo kwa ajili ya rafiki yao walimwonea huruma mpaka wakajitowa waka kumpeleka kwa yesu jamani tendo kuu la kumhurumia mtu la kumjali mtu la kumpenda mtu ni kumpeleka kwa yesu hiyo ni tendo kuu sawa kumpa mtu milioni moja na kumpeleka kwa yesu ipi bora jamani kumpeleka kwa yesu tunaelewa hilo lakini kwa nini hatufanyi mara nyingi hiyo ni tendo kuu ni, ni, ni, ni, ni njia kuu ya kuonyesha upendo kwa mwenzako kwa, kwa ndugu yako kwa mama yako kwa baba yako ni tendo kuu jamani tuko tayari kulifanya je tunawajali tunawajali walimjali hata ngawo alikuwa amepoza hakuweza kuwapa kitu chochote ameparalis jamani wale wenyewe hawakuweza kumponya lakini walielewa tukimpereka kwa yesu ataponywa jamani uelewe ya kwamba huwezi kutengeneza matatizo ya watu zaidi ya kuwapeleka kwa yesu jamani naomba unyoshe mkono kama umewahi kupokea n yani tatizo la mwingine amekuja kwako amesema ah, mzee mwanzirima kuna hili na hili ambayo inachanganya naomba unipe hekima kidogo au nani amewahi kupokea tatizo la mwingine ukachangia mawazo nyoshe mkono juu juu umewahi kupokea tatizo la mwingine umesikia amekuja kwako na ukamchangia mawazo naamini na, sisi soti tuweke mikono chini nikupe jibu jibukuu kwa yesu uwaerekeze kwa yesu maana ukiwaelekeza naomba mweke saa hizo pembeni weke, weke kwenye mfuko jibu kuu waelekeze kwa yesu hawa hawakuweza kumponya lakini waliweza kumpeleka kwa yesu nio nawewe utaweza, utaweza kuwaombea utaweza kutoa mawazo lakini kuunganisha ndoa ya mtu amt utajitahidi lakini yule jirani yako akimkataa mwenzake mbona atarudi kwao t jitahidi uwezavyo lakini ukiingia pale kwa yesu aa kaa ma mbza ukomba yao labda ukiwaonyesha mistari na hekima ya biblia hapo jambo linaweza likatokea si sindio jamani ugomvi umetokea ndani ya familia waelekeze kwa yesu waelekeze kwa yesu wewe huwezi kusuruhisha matatizo hapa duniani kila mara lakini kila mara unaweza kuwapeleka kwa yesu kuelekeza kwa yesu jamani hawa walijali kweli na walimpeleka kwa yesu je una unawajali wengine au unajii jari unajali tu vitu vyako ebu nikuulize kwenye maombi yako ningesikiliza maombi yako je ningesikia mungu nalibariki shamba langu na lile jogoo naomba mungu mbariki na kuku zangu na watoto angu na shemeji yangu na nyumba yangu bariki kila kitu ilio yangu m sindio jamani nyingi ilivyo yes. na ndoa yangu na pesa zangu naile uritiyangu mungu naomba uibariki kweli ij kweli mza afaraka patsa kila kitu yakwangu sindio unamombea n sasahiv aokoke hmm? unamwombea nani sasa hivi aukoke amwamini yesu je una watu ndugu majirani marafiki wale kazini wale waliopo katika mtaa wako unawajali je unajali roho za watu unajali matatizo ya watu unajali mahitaji ya watu na maoni ya watu na mapenzi ya watu unawajali au unajijali mwenyewe tu jamani tunahitaji wakristu wanaojali wengine wanaowajari wengine hawo wanne kwa kweli walimjari mwenzao wakampeleka kwa yesu uwezi kufanya tendo kubwa zaidi na kumjali mtu kuliko kumpeleka kwa yesu ningekukuta pale nyumbani huko na mtu ambaye labda hajawahi kufika kanisani huyu huyu huyu rafiki rafiki yangu yangu sana sana nampenda inawezekana amekukataa sana kanisani lakini kama unamjali kweli tamshuudia mpaka acoke tamwalika kanisani mpaka mwishoa tasmaaaaniani ah, siokusikia maubili unanisumbua sawa mi nakuja kanisani nisikie nakuja siku sikama kwa sababu unanisumbua kila wiki na kila siku nitakuja madi utulie jamani je tuna wajari wengine jibu linapatikana wapi jamani yes. kwa yesu kwa hiyo kwa nini hatuwaelekezi watu kwa yesu kwa nini hatuwaelekezi watu kwa yesu jamani hawa wanne walichangamka walimjali mwenzao jambo la tatu hawa wanne nitatumia neno la kiingereza king, labda mtanipa kiswahili hawa walikuwa wamyani wame ndani ya mioyo yao wako convinced ya kwamba huyu yesu ndio jibu walikuwa na uhakika ya kwamba huyu yesu ni jibu yaani wako waoni wa, ndani ya moyo yani hakuna jibu lengine ni yesu tu ndani kwa ndani ungewauliza jamani nasikia kuna daktari naona nyie mna huyu mgonjwa sasa msiende kule njoni huku kuna daktari anaweza akamsaidia watamkatalia wata hiyo hatuhitaji tunaenda kwa yesu si yaani ndani kwa ndani wako convinced ya kwamba yesu ni jibu ningependa nikuulize wewe una uhakika ya kwamba yesu ni jibu una uhakika na kama unasema ndiyo kama unasema amen jambo hilo linaonekana kwa wengine kama wewe una ya kwamba yesu nigibu, ni jibu je unakuwa mwaminifu kanisani je unasoma neno kila siku je unawaelekeza watoto wako kwa yesu au unawaelekeza kwa elimu kwa pesa mwanangu mjomba wako kaka yangu nimesikia e, yule, yule anayefanya kazi serikalini amepata kazi mwanangu naomba ukaende kule tanga amesema kazi ipo nzuri sisa baba yako jinsi nivyokusomesha nivyoangaika viatu vyako zako nasikia ni zas esa nzui aenda kule mi, mi nakupa pesa ya nauli uisaaii sindio ndivyo wa, wazazi wengi walivyos esu ni jibu mawazo yao kwenye pesa kwenye kazi kwenye elimu sindio je una ya kwamba yesu ni njia kwa wokovu yesu ni njia pekei maye kusoma mstariu mara nyingi wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote kwa maana hapana jina lingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo hakuna jina nyingine na niseme hakuna jina jingine la kutumia katika maisha yako vilevile kwa wokovu na hata maisha ya kiroho ya kikristo hakuna jina nyingine hakuna jina yingine jamani hawa walikuwa na uhakika hawakubatisha jamani unafikiri wangetoboa wa dali kama wanabatisha walikuwa na uhakika je unauhakika na huyu yesu unayemfuata mchungaji ndio lakini unajua maisha ilivyo mchungaji yani wakati mwingine kazi zinaingia hiyo huna uhakika kama yesu anaweza kukulinda na kukulisha na ku... Ku... Ku... kuwasomesha watoto huna uhakika kwa sababu unafanya kazi jumapili au kwa sababu hutoezaka huna uhakika kwamba ukitoa uh, asilimia kumi kwamba hawezi kulisha familia yako huna uhakika jamani hawa walikuwa na uhakika unauhakika unauhakika na yule unayemwita yesu unayemwita bwana wako unauhakika naye jiulize wewe yako unajua kama unauhakika naye au la wewe sasa hivi unajua kama ulipokea elfu ishiini wiki hii na umetoa miabili kwenye sadaka ai sio ah, mchungaji mambo yameingiliana kidogo mtoto mgonjwa ndonajua siku hizi halafu maji gharama unajua zamani ilikuwa miatau sikuhizi miatano ndo mchungaji huwezi kuamini maisha magumu ah, yani, ah, ah, huno na mungu wako naona kimya yulo unayemwita bwana unauhakika naye hawa walikuwa na uhakika walitoboa dali wali, waliangaika walimleta siku hiyo waliendelea walisonga mbele kwa sababu walisema jibu ni hapa sio kwengine sio kwa madaktari ambayo tulishawahi kuwatembelea sio katika uh, makanisa mengine sio katika sinagogi yoyote ni katika yesu kristo na walimtafuta mpaka walimpata ningependa ujiulize unaohakika na huyu yesu uko convinced ya kwamba yeye ndo jibu yeye ndo anaweza kupatia kazi yeye ndo anayoweza kuwalisha watoto wako yee ndo anayoweza kuwasomesha watoto wako yeye ndo anayoweza kutibu ndoo yako yeye ndo jibu wa kila kitu katika maisha yako yeye anaweza kukusaidia kulipa hiyo deni yeye ndo anayeweza ku, kumpona huyo mtoto au huyo mama au huyo baba unaohakika yeye ni jibu uie na kama unasema mchungaji nauhakika yeye ni jibu basi ishi kama unavyoamini kaa wa kujibu maswali yetu yeye pekee wa wakusuruhisha matatizo yetu tusikimbilie kwingine tusikimbilie kwenye mkopo kwenye pesa kwenye elimu kwenye, kwenye ndu, kwa ndugu tusikimbilie kokote tumkimbilie yesu uwe na uhakika na mungu wako uwe na uhakika na mwokozi wako una uhakika moyoni uauakia oyoi yam u jambo lengine naoona hapa ni kwamba hawo wanaume walikuwa na umoja walikuwa na umoja petro wa kwanza mlango wa tatu msoro wanane neno la wa mwisho ni hili mwe na nia moja wenye kuhurumiana wenye kupendana kama ndugu wa, wa wasikitivu uh, wanyenyekevu muwe na nia moja mwe na umoja unafikiri hawa wote wanne walipobeba kona la llile godolo unafikiri kila mtu alienda njia yake hapana au angeondoka na, na nusu ya godoro sinio huyu anaenda hivi huyu anaenda kule na yule wakpoza angedondoka chini si jamani mnaenda wapi naenda zangu Mi zangu uku. hapana walikuwa na na umoja umoja kila mmoja alibeba kona lake. wakawa na umoja. hapa hatujui hatujui majina yao hatujiwi kama in aja a aji y umoja walipofika pale mlangoni hawakubishana wawili wa, hawakusema basi hamna njia turudi turudi zetu nyumbani labda wawili ah, tutoboe tu, tu, dali wawili haiwezikani ah, walikuwa na nini jamani walikuwa na umoja walikuwa na nia moja nia yao rafiki yao wapone humu ndani jamani tunahitaji kuendelea kuwa na umoja uwe naniamoja nia yetu watu waletwe kwaes waletwe kwa yesu jamani nia moja walikuwa na umoja lengo letu ni kuwapeleka watu kwa yesu tunahitaji kuwa na umoja tunahitaji kufanya kazi pamoja kila mtu anashikilia sehemu yake tunajua paulo na apolo jinsi walivyofanya uh, kazi pamoja moja moja alipanda lakini mungu alileta mazao yale mungu alileta matokeo mavuno sisi ni kama timu jamani tunamhitaji kila mchezaji na jambo la mwisho awa wanaume hawakukata tamaa watesaoniki wa kwanza mlangu watatu msoro wa kumi natatu lakini nyinyi ndugu msikate tamaa katika kutenda mema msikate tamaa katika kufanya nini jamani kutenda, kutenda mema hawakukata tamaa pale ene dai lae nyumba dali za siku zile zi walianza na, na kama mbao sawa waliweka mbao pale juu ya mbao wangeweka mitimiti miti nyingi juu ya miti wangeweka kama mti wa nazi zile zile eh, nini sema kwangu kama kama makuti eh, sawa. Kama makuti sawa wangeweka kitu kama makuti halafu juu yake wangeweka udongo na juu ya udongo wangepanda majani sawa hiyo dali na dali linaweza likawa futi mbili futi tatu umejaa vitu wewe ulipofikiria ulikuwa unafikiria bati ah, mbona sio kazi kufumua bati moja kumshusha mtu. mbona nafanya tu dakika nani elewa sasa jinsi lilivyokuwa lilikuwa kazi tena naamini ioua ndani walianza <gulia> vumbi kushuka na udongo kushuka udongokushuka siju likuaje walifanyeje hawakukata tamaa walipofika mlangoni hawakukata tamaa walipoangalia kazi ya kutoboa auoboa hawakukata tamaa walisema To huyu anahitaji kumuona yesu hawakusema watu wengi kuonasu mapenzi ya mungu kinyume hawakufika pale mlangoni na kusema oh naona mlango umefungwa basi sio sio sio mapenzi mapenzi ya ya mungu mungu mape mbaya naona sio mapenzi ya mungu, mape- ah, mungu. mungu. katika kazi ya bwana jambo likiwa gumu naona mungu nu anana mnu anayepina jam amo zuri Ah-ah mungu anapinga mtu aukoke okay. uh-uh. kuna uuu ambaye anapinga mshtaki wetu atu awkusema oh, ni mapenzi ya mungu naona mlango umefungwa na kama yule yesu ni mungu basi anajua tuko huku nje nje je yesu alijua wako nje. Ndiyo alijua wako kusema jamani njia kuna mtu ambaye anataka kuniona angeweza kufanya angeweza lakini hakufanya alitaka baadaye tutaona alitaka kuona imani yao na kweli walikuwa na imani wa ajabu walitumia imani yao waliweka imani yao juu ya yesu na walikuwa na uhakika yeye ni jibu na hilo likawasukuma kumpeleka kwa yesu asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima w redio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith baptist church korabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11 jioni nyote mnakaribishwa