maubiri ni mwongozi wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeri wyat katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyoubiliwa hapa faith baptist church mungu baba tunaingia sasa kwenye ibada ya pili na mungu tunaomba unijaze na roho yako tunaomba ushuke uwe pamoja nasi na mungu tukichunguza jambo hili la huyu mwenye kupoza mungu tusaidie kuelewa maana wewe ulikuwepo yesu wewe ndio uliyempona na mungu tunahitaji msaada wako kulielewa na kujengwa na imani ya hao wanne na mungu tusaidie tunapochunguza mungu atoa mawazo ya nje mba mungu uweke bali tuweze kukazania neno lako na kufikiria na kujengwa na kuondoka hapa tumesikia kutoka kwako tunaomba yote katika ana wetu amen haya naomba turudi katika marco mlango wa pili Uh, marco mlango wa pili mstari wa tano tutaangalia upande wa kwanza labda nirudie kwa haraka yesu alikuwa anahubiri pale kapernaum na watu walisikia kwamba anahubiri wakaja kwa wingi walijaa pale kusikia akihubiri basi hao wanne wakaja na mtu aliyepoza na aliyekuwa na umwa aliye paraz na walikuwa na mbeba kwenye kitanda walifika pale kwenye nyumba wakaiona imejaa na watu hata mpaka mlango umejaa na wakaangalia huku na huku wakaangalia na juu wakasema subiri tutoboe to kwenye dali kwa hiyo wakatoboa kwenye lile dali walianza kumshusha na angalia mstari wa tano marko mlango wa pili mstari watano 5 naye yesu alipoiona imani yao aliona nini imani yao, yao. je aliona ujinga wao aliona usumbufu uh-huh. aliona imani unajua pale yesu hakuwakemea kwa sababu alisumbua maubili yake fikiria tuko hapa ndani na tuseme tungekuwa tumejaa milango ana alafu mtu akaanza kutoboa katikati ya maubili na yani nini? Nini? nani anafanya na, kuna nani yuko juu kule anafanya nini si ila yesu alifanya hivyo hapana alishangaa alipoanza kusikia jambo kule hapana roho yake naamini ulikuwa nao toka nje roho yake ulikuwa nao walipopanda juu walipoanza kazi ya kufumua lile dari tena tunaamini hili ilikuwa nyumba ya petro sawa a umfikirie petro hapo jamani udongo ule unajua nimeileta kutoka wapi afu mnadondosha humu ndanifu nahitaji kuna gharama hapa mtu atalipa leo si sindio lakini yesu hakuakemea hakuwaharao hakuwacheka aliona imani yao unajua tumshukuru mungu yeye anaona yale mazuri ndani yetu Amen mimi naweza nikakuangalia nikasema ah, sijui bibi ana upungufu fulani sijui mzee kashinde ah, sijui labda tabia zake sizipendi au paulo kuna hili ambalo silipe lakini yeye akikuangalia anaona yale mazuri si sindio ni baraka jamani ni baraka anaona yale mazuri ndani ya maisha yetu anaona pale unapokuwa na hamu kumtumikia aliona imani yao yale yote mengine alioaweka pembeni nimeona imani na mungu anaona mambo kama hayo ndani ya maisha yetu anatambua mambo kama hayo ndani ya maisha yetu aliona yale mazuri alipo wangalia yesu alijua mioyo yao alijua lengo si sindiyo jamani tuna tunaweza tuka tukaumia moyo tukifanya tendo alafu mtu akaisi ukafanya kwa sababu nyingine ila wewe ulifanya kwa sababu ya ulifanya na mo- moyo mweupe si sindio ndani ya ndoa labda ukamfanyia mke wako kitu anakuuliza unataka nini sasa mi nakupenda tu au mume nani mke anakufanyia nini we mumewe mke wangu umefanya nini kwa hiyo jamani yesu anajua lengo zetu anajua maoni yetu Ana, anaziona na hapa aliona mioyo yao aliona imani yao alafu jambo lingine tunaona yani tunaonaan tunaona kitu kizuri sana katika mlango huu au katika uh, mistari yoyote katika mathayo marko au luka hatuoni hawa wanaume nne wakiongea hata neno moja hatuoni inawezekana waliongea sijui waliwa, waliwasalimia jamani poleni hapa tunamshusha mtu sijui waliongea nini lakini hatuoni hata neno moja yesu mojae alisikia imani yao bibilia inasemaje aliona imani yao maana mtu aliye na imani atafanya matendo ya imani si sindio wale watu hawakuanza kuwatangazia jamani tuna imani kweli tunamwamini yesu huyu yesu tunamwamini kabisa hapana walionyesha imani yao kupitia nini matendo yao ya kutoboa dari ya kumleta uh, mtu aliyekuwa mgonjwa kwa yesu walionyesha imani yao na jamani kama nilivyosema imani ni kitu ambayo kinahitaji kuonyeshwa na tendo naomba fungueni biblia zenu tutatumia mfano imani ni kama upendo yakobo yakobo matendo. yakobo matendo mlango wapiri, mstari yakobo, mlango wa wa wa wa mstari mstari 8bibia inasema lakini mtu atasema wewe unayo imani nami ninayo matendo nionyeshe imani yako matendo nami nitakuonyesha imani yangu kwa njia ya matendo yangu yaani jamani tunatakiwa kuonyesha imani yetu kwa njia gani kwa njia gani matendo matendo jamani tukiwa na imani kweli imani yako itaonekana kupitia matendo yako hawa walikuwa na imani na yesu aliona imani yao na alionaje aliona kupitia matendo yao wasingetoboa dali kama wasingeamini yesu angeweza kumponya wasingefanya si sindio wasingemleta pale kama wasingeamini wasingemwamini yesu kwamba yesu anaweza kumponya wasingefanyi lakini waliamini na aliona imani yao ningependa kuona na kuangalia walikuwa na imani ngawa mambo mbalimbali yani walionyesha wari, imani yao ngawa jambo la kwanza kulikuwa usumbufu yani walikuwa na imani na sio kwa maneno tu walionyesha tendo la imani yao hata ngawa kulikuwa usumbufu wa kuonyesha imani yao usumbufu kivipi pale wamefika kwa nyumba ya rafiki rafiki hawezi nani hawezi kutembea amepooza wanahitaji kutafuta gorowe wambebe wanne wasaidiane wamefika pale hawezi kuingia kwenye mlango wanahitaji kutafuta njia nyingine wapande juu ya dari watoboe kwenye dari ndo wamshushe kwenye hiyo dari naamini walipofika kwenye lile nyumba hawakuwa na wazo la kutoboa dari sidhani kama walibeba kamba sindio walihangaika kulikuwa vikwanzo mbalimbali kulikuwa usumbufu lakini hata usumbufu huo huoauuazu enda kwa imani kwa sababu imani hauoni usumbufu sawa jamani imani hauoni usumbufu unasonga mbele unaendelea kwa imani unaendelea kwa imani jamani ilichukua muda mrefu naamini kufanya kazi hili kupanda kule ilichukua jasho hawa wanne naamini walikuwa wari, naamini wana, wanaume wari, labda waliacha kazi waliacha familia walishinda muda kumsaidia huyu uh, uh, huyu mzeemu mwenzao labda waliacha kulima ili kwa kumpeleka kwa yesu jamani wali walijitoa kweli na ile imani yao uliwapofusha kutoona usumbufu kama ungewasimamisha na kuambia jamani mnajisumbua hapa kutoboa dari je wangekubali wangesema ah kwa kweli hapa tunajisumbua bure tu hapana wangesema hii mbona sio usumbufu tunataka mwenzetu aponywe si sindiyo jamani nitumie katika maisha yetu ya kiroho je matendo yetu ya imani yetu tuko tayari kupokea usumbufu kidogo tujiulize usumbufu kidogo kimuda uiuiz yani kushinda muda wetu labda kuwatembelea watoto ijumaa labda utasema itakuwa usumbufu na shughuli zangu yani kushinda muda kuwatembelea watoto watoto watoto tena wa ni watoto, si watoto, ni sio watu wazima labda usumbufu kwako lakini je imani yako ina matendo kama ni imani kweli basi itakuwa na matendo ya akuthibitisha imani hiyo unamwamini nani namwamini mungu nawamini yesu basi onyesha matendo kulingana imani hiyo itakuwa usumbufu siwezi aya tanisumbua siwezi jiulize je unajisumbua kwa ajili ya kazi ya bwana na hautaona mambo hayo kama ni usumbufu utaona ni kama ni baraka kama ni baraka jamani kujitoa kumtumikia bwana kwa yule aliyejisumbua maisha yake nzima ajili yetu aliyejitoa pale msalabani jamani hawa hawakuona usumbufu yoyote ngawa zilikwepo hawakuona kama ni usumbufu walisema niko kum... ah, ni usumbufu kubaki ah, ah, kwenye ibada mpaka maayani mchungaji mpaka saa tisa siku nzima kanisani hiyo ah, itakuwa usumbufu niko busy imani yako je ni imani ya kuonyesha matendo je unaonyesha matendo kupitia imani yako hawa hawakuwangalia usumbufu hawakuona usumbufu yesu aliwona imani yao walipatwa na usumbufu lakini walisonga mbele hata hivyo kwanini kwa sababu ya imani jambo la pili walipatwa na makosowa lakini walisonga mbele kwa sababu ya nini kwa sababu gani jamani imani yao, Iman yao walisonga mbele hata mimi naamini lazima ana hata baadaye tunaona uh, hatutasoma lakini kulikuwa uh, ma, mafarisayo na wengine waliokuwa namkemea yesu kwa kumsamehe huyu uh, wa kupoza dhambi zake kwaho mimi naamini wengine nao walikuwa nawakosoa kwa ajili ya kufanya tendo hili aa wanatoboa nyumba lazima petro Uh, sindio petro alikuwa ali mtu wa kuongea haraka si alifukuza watoto na wenzake sijui biblia isemi, lakini yenu mtalipa nini huko watu lazima waliwasema lakini je walisikiliza makosoa wengine au imani yao uliwasukuma mbele mani hatuwezi kusikiliza maneno ya watu tunahitaji kupiga hatua mbele ukisikiliza maneno ya watu autapia hatua wa za, za imani utakomea majirani zako ndugu zako marafiki zako wakristo wakristzako ukimsikiliza mtu anayekosoa itakukomea itakukomesha lazima wali waliuliza hawa watu wanajiona wana, wana, wana vipi mbona wanapasua wana dari naomba tufungue katika wafalme wa pili tuangalie mfano wa mtu aliye aliyekosoliwa wafalme wapili mlango wa wapili mstari wa ishirinina tatu hapa tunaangalia mstari kinaomzungumzia elisha akakwea kutoka huko elisha alikuwa mtumishi wa bwana akakwea uh, kutoka huko mpaka betheli naye alipokuwa akienda njiani wakatoka vijana elisha sa anatembea wakatoka vijana katika mji wakamfanyiza mzaha wakamwambia pa wewe mwenye upaa pa wewe mwenye upaa akatazama nyuma kwanza angari ya jinsi si sindio walimkosoa huyu wa erisha alikuwa kipala sindio na mimi ndiko nnakuelekea lakini siogopi sawa siogopi mi sitakuwa kama ronaldo ambaye ameji nani amejiwekea nywele sitafanya runi sio ronado runi lakini walikuwa wari, na mdharaa uh, um, kipala ishirini na nne akatazama nyuma akamwona akawalaani kwa jina la bwana wakatoka uh, waka dubu wawili wa kike mwituni wakawararua vijana arobaini na wawili miongoni mwao jamani umemwona elisha hakurudi haku na kuwapiga watoto hakufanya lolote aliwaonya jamani shauri yenu mungu ameona na atalipiza kisasi jamani wewe unapo jirani mdugu mwe, mwenzako anapokukosoa weye hakikishe unafanya mema kulingana na neno halafu mwachie bwana mwachie bwana huyu uh, huyu elisha haku alikuwa na imani hakulemewa na makosoa yale sawa hakulemewa labda jirani yako anakudharau kwa kwenda kanisani usilemewe na hilo mungu atalipiza kisasi mwachie bwana wala usifurahi chumba chako anapoibiwa unakumbuka uliwahi kunikosoa sawa bibia nasema usiombee usi mwenzako <laughs> apate matatizo sawa lakini mwachie bwana mwachie bwana huyu elisha alimwachia bwana hawa hawa waliopanda juu ya hawakujali maneno ya watu hawakujali mafarisayo maana mafarisayo walikeo ale ili, ili kum-kumshtaki yesu nao naamini waliangalia jambo hili naao walikuwa na wamekunja wa mikono mkono ia lakini hawakujali walisema imani imani yetu kimetusukuma kumleta huyu kwa yesu na hakuna neno linaoweza kusemwa kunizuia kufanya hilo je wewe unamtumikia bwana kwa kuwaleta watu kwa yesu na una imani hiyo wa kukusukuma uwalete kwa yesu hata kama wengine watakuletea maneno uko tayari au utalemewa na maneno ya watu maneno ya wengine makosoa ya wengine usiruhusu usiruhusu maneno ya wengine kukugusa kukulemea umpe bwana mungu ata, ata, ata anaweza kuingilia yeye ndo mweza wawote sisi tuendelee kufanya kazi usilemewe na maneno ya wengine ni mzigo ni mzigo mkubwa na, na ukia uki tafakari tu kitakulemea utashinda kusonga mbele kwa imani hawa walisonga mbele kwa imani hawakuruhusu maneno ya watu kuwazuia hawakuruhusu usumbufu kuwazuia jambo la tatu jambo hili kiliwagaramia kitu sindio lazima petro alisema aya mnaweza mkatoboa lakini kujenga dari sijui fundi andrea tachaji dinarikmi kulitengeneza shauli yenu mtalipa hiyo walisema haina a- a- shida hapa tunahitaji kumleta kwa yesu kitu kitu muda kiri, kiri hata ushuda wao inawezekana watu watu na sisi tunapowaleta kwa yesu kitatugaramia kitatugaramia aataacekatagarami nashukuru kwa wale waliojitoa mchana baadaye kwenye matangazo nitawaelezea tawelezea kiasigani kilioingia lakini saaka waliojitoa kipesa kwa ajili ya siku ya watoto watoto wale ulijitoa kila siku kilikugaramia kitu si sindio kilikugaramia kitu na jamani kiliwagaramia kitu lakini walisema tunahitaji kuwaleta kwa yesu na wewe ukiwaleta watu kwa yesu kitakugaramia kitu usihofu imani yako kikusukum mbele useme hata ikinigaramia kitu pesa muda a- a- a- a- chakula vitu vingine niko tayari kumtumikia bwana niko tayari kumleta mtu kwa yesu yule aliyekuwa na imani kweli hata ona kama gharama ni kitu mradi amlete mtu kwa yesu sasa namba ne tuangalie marko tena turudi kwenye marko marko mlango wa pili mstari wa pale pale tutaangalia upande wa pili kwa hiyo unaanza naye yesu alipoona imani yao tulisimama pale twendeleye akamwambia yule mwenye kupoza mwanangu umesamehewa dhambi zako sindio ni baraka jamani umesamehewa nini huyu mtu j alikuja kusamehewa dhambi unaogopa kujibu yaani walijibu walitoboa wari, lile dali ili kumshusha huyo mtu aliyepoza ili asamehewa dhambi tu wazo lao lilikuwa nini aponywe, aponywe. sindio hawakufikiria kuhusu dhambi lakini jamani dhambi na ugonjwa unaendana zinaendana zinaendana na tuseme magonjwa chanzo cha magonjwa ni pale adamu na hawa walipofanya dhambi ile ya kwanza sindio ndo kifo kilipotufikia mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi sawa tunaelewa hilo kwamba mauti umetufikia ume kwa sababu ya dhambi na jamani uh, labda okay hapo nimeweka msingi nisiingie kwenye pointi mapema kwa hiyo huyu alikuwa mtu wa kupoza si sindio tutaangalia aina tatu ya kupooza aina tatu ya kuparaisi sawa sehemu ya kwanza yesu alitaka ampone huyu mtu lakini alianza kwa kumsamehe dhambi zake huyu, huyu wa kupooza naye alikuwa na imani unafikiri wale watu wangeweza kumbeba pale na kumshusha vile angekataa mwenye kupooza sindio anaweza akajitoa nyie msinipeleke anajirusha tu kila mara kwenye kwenye godoro sindio lazima akubali na wala wasingekuwa na moyo wa kumlazimisha siamini <laughs> hata kama kaperalaizi anajidondosha tu lakini naye alikuwa na imani na lazima alikuwa na imani kwa sababu yesu alimponya kwa hiyo tunaona tuna ya kwamba yesu alim- alimsamehe dhambi zake huyu alikuwa amea au amepooza ame kiroho yani upande wa okovu naomba tufungue warumi mlango watano mstari wa sita naamini mstari huu utatusaidia kuelewa vizuri zaidi warumi ta staakama una bibli shika biblia yako tafuta warumi mlango wa tano mstari wa sita kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu huyu aliye arai alikuwa na nguvu hapana apanayani maana ya kupoza ku, ku, ku ni kwamba umeishiwa nguvu katika eneo lile la, la, la mwili wako si sindio kama ukipata si una sindio una, unapoza una, una upande nusu ya mwili si sindio na nusu ya mwili haina nusu ya mwili haina oh. nguvu kwa hiyo kiroho kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu tumepoza kiroho e, ilipotimia kristo alifanya nini ulipopoza alikufa kwa ajili ya waovu elewa hapa kama bado hujamwamini yesu kristo umepooza kiroho sawa hauna nguvu hauna uwezo wa kufanya chochote umepooza kama bado hujamwamini yesu kristo na kusihi yani dhambi zako zimekuperalaizi hautaenda mbinguni yesu alikuja pale ulipopoza yani huna nguvu wa kujiokoa si sindio hatuna nguvu wa kujiokoa lakini amekuja kutusamea dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote si sindio kufa kwa ajili yetu alimwaga damu yake kwa ajili yetu ili kutuokoa alifanya hivyo kwa nini jamani hatuna nguvu hatuna nguvu hatuwezi hatuwezi na yeye yuko hapa leo anasema niite nami nitaitikia yanilitia jina langu ntakuokoa kila atakayelitia jina la bwana ataokoka hapa mchana leo hualeo hujamwamini yesu kristo hakikisha hilo leo kwa sababu hiyo ugonjwa wa kupooza na dhambi zako utakupeleka motoni usipomwamini yesu kristo yuko tayari kukuponya alikuja pale tulipokuwa hatuna nguvu alitufia msalabani hatuwezi kwenda mbinguni na nguvu zetu wenyewe hatuna nguvu Tumepoza. nguvu tunapata ndani ya nani ndani ya yesu kristo kupooza upande wa pili ni ndani ya maisha ya kikristo yaani dhambi zetu zinatupooza zinatuparals ndani ya maisha ya kikristo tuseme baada ya kumwamini yesu kristo sasa umeacha dhambi ndani ya maisha yako inakuzuia inakuaras usiweze kumtumikia bwana kama unavyotakiwa tunaelewa hilo jwani usipo samehe katika maisha yako na, na ukawa na dhambi ya uchungu dhambi ile akuto samehe unafikiri kumtumikia na dhambi, ndani ya maisha yako utashindwa kumtumikia ainu tauea ita, itakuishia dhambi zitakuishia nguvu unajua kuna aina za nyoka nani anapenda nyoka anyoshe mkono juu sawa an mtoto wako seba an mjukuu amenyosha mkono amna nae, nyoka kuna kuna aina mbalimbali ya mbali nyoka na kuna aina mbalimbali mbali ya sumu wanaotoa na, na aina mbalimbali mbali wanaua um, chakula chao n aina mbalimbali wanavyokuua wewe sawa na, lakini kuna, kuna, kuna sumu aina moja inakufanya ina kama u dakika ile ile an yani sumu ile inakufanya usio na nguvu ili aweze kukuzidishia nguvu Sindiyo? sumu yake na dhambi iko vile vile dhambi inaingia na, na, na, na meno yake na unaliacha inakuzidishia inaku nguvu unashindwa huna nguvu jamani ukiendelea na dhambi nguvu zako mtafute bwana utubu dambi zako achana na dhambi zako uweze kuwa na nguvu za kusonga mbele si jamani uwe na nguvu za kusonga mbele naomba naomba wasaidie vijana hawa chini tukae vizuri hapa ambaye amelala a kzuliinuka kabisa kwa hiyo jamani katika maisha ya kiroho tunaruhusu dambi kutupooza kutuzidishia ashinda kumtumikia bwana ambi zako zuu aya maishayako aau kabisa kama huu alivyopza yani, nazungumzia magonjwa naomba tusikilizane kwa makini sasa, sasa tu, tusikilizane kwa sababu kuna kanuni na kuna jambo hapa ambayo naamini mnaweza mkashangaa naamini labda umewahi kufikiria lakini sio kufikiria kama tutakavyoiangalia tukiangalia tukiangalia huyu aliyepooza tunaona katika kitabu cha luka neno aliyotumia luka ni kama kuachishwa uwezo upande mmoja ina maana huyu alipoza akiwa mtu mzima si kwamba alizaliwa vile sawa yani tu, tunaamini hivyo tuki, ukichunguza neno kwa hiyo inamaana si kwamba alizaliwa nayo alikuwa alipata na pia yani jinsi yesu alivyoongea na alivyoanza na dhambi ni kama ile dhambi kiliathiri shida yake u- ugonjwa ula sindio jamani dhambi zake ziliathiri tokio lile katika maisha yake kwa hiyo alianza pale hakuanza na lile swala la kuposa alianza na dhambi zake hata madaktari wanasema asilimia hamsini za magonjwa yani madaktari wapotevu hawaelewi hawa neno asilimia hamsini ya, ya, ya magonjwa yanaanza tu kwenye hisia na hisia yani unaendana na, na, na, na, na dhambi zetu na, na, na, na mawazo yetu na, na, na, na mambo ndani ya maisha tusipomsamehe mtu hiyo ni kihisia si kinaweza kikamwathiri kika mtu akawa mgonjwa unapoenda kinyume unapo uh, kuwa na, na, na mawazo ya tamaa unapokuwa na, na, na chuki unapokuwa na vitu kama hivi kinaathiri mwili wako namimi siwezi kumhukumu yoyote usifikiri kwamba naogopa kumwambia na na na na mtu eh? <laughs> Apana, yani, kwamba kwamba kila ugonjwa ni kwa ya yako. ni ni kwa kwa sababu sababu ya ya ya ya dhambi dhambi dhambi dhambi yako tunaelewa tunaelewa magonjwa magonjwa yalianza kifo sote wenye lakini nasema nazingatia mengi matokeo zetu ndani ndani yetu tuanze tne unataka kupona magonjwa anza kwa kutubu dhambi zako anza kwa kujitakasa na kuondoa mambo ambayo harakiwi ndani ya maisha yako uone kama mungu atafanya jambo sindio yeye ni daktari mkuu Amen. dhambi yanatuathiri kimwili si kiroho tu kimwili jamani unafikiri ukimwi ukimwi mimi naamini ni, ni adhabu ya, ya mungu juu ya dhambi ndio wengine wa, wa, ni watoto au watu ambao hawaku labda walipata kwa njia moja au nyingine hawana hatia lakini asilimia kubwa ya ukimwi ni watu wanaoingia kwenye dhambi na hawajali wanapata hawajali magonjwa yanatokea, yanatokea mara nyingi na dhambi zetu sisi wenyewe tungejitakasa tungejisafisha uh, tungeweza kukwepa magonjwa mengine tena mnielewe ielewe sisemya kwamba kila ugonjwa sawa chungaji nina malaria unahisi nina dhambi gani ndani ya maisha yangu mimi siwezi kujua wala walami si, siwezi kujaribu kuanza kusema lakini wewe mwenyewe unaweza kujiuliza je nimejitakasa mbele ya mungu wangu je uh, uh, ninajiambukiza mambo katika maisha yangu hebu tuangalie waisraeli waisraeli waliambiwa wa, wali mkimwacha mungu mtaona mambo haya kumbukumbu latoratiiianaiha saba umbkumbulatrati isirini na nane mstari wa ishirina saba bwana atakupiga kwa majipu ya misri majipu walipata majipu kama wange- wangemwacha nani mungu hapa yani hauendani na labda hawakuwa watu safi au labda maji yao nini hapana ni, ni matokeo ya dhambi zao maana walipata majipu matokeo ya dhambi moja kwa moja wasingeweza kukwepa hata wawe wasafi kivipi watapata nini mann majipu bwana atakupiga kwa majipu ya misri na kwa bawasiri na kwa pele na kwa kujikuna jamani magonjwa mabaya kujikuna ile ya kuwashawasha yani upupu uwe umejaa mwili mzima ambayo hupati kupoa kuwasha ambayo haupati kupoa jitumbukize kwenye maji weka maziwa weka asari weka nini bado unawasha bwana atakupiga kwa wazimu na kwa upofu upofu jamani kwa sababu ya nini dhambi na kwa ku uh, bum, la moyoni jamani hapa tunaona orove ya magonjwa yaliyo aliyosema yatatokea mkiniacha na walimache namini na yalitokea yao katiao. kwa hiyo jamani ningependa tujihoji wenyewe kuna jambo kuna ugonjwa ambao tunapambana nayo tujiulize kwanza je nimejitakasa au kuna dhambi ndani maisha yangu labda mchungaji uamananaamnashan najitahidi nachukua dawa mara madaktari wanangaika hawaoni shida bado naugua labda jiulize labda uende kwa daktari mkuu A, daktari mkuu pale mjini hapatikani ul sizungumzi mganga mkuu mjini namzungumzia mjiniminamzuumzia mngine miamongelea yesu kristo umwendee daktari mkuu uombe mungu kuna jambo gani au kitu gani ndani ya maisha yangu mbele yako nikitumia dawa mungu zifanye kazi mwilini maana magonjwa mengine yanatokana na dhambi zetu ni kweli tujiulize tujiulize tujihoji je mimi ni msafi mbele ya mungu wangu nisije nikawa kama hawa waisraeli ambayo ambaye walipokea magonjwa kwa sababu ya dhambi zao tambua dhambi katika maisha yako na kutubu na kuachi yeye anaweza kukusamehe dhambi zako dakika moja na kukuponya dakika moja je huyu yesu aliyemsamehe na kumponya huyu wa kupoza ni yule yule leo sindio biblia yule yule jana leo na hata milele, milele. k kama aliweza kusamehe kusame dhambi na kumponya anaweza kufanya nini kusamehe dhambi na ku kuponya tujihoji tujitakase tujiulize mimi nataka niwe msafi mbele ya bwana asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima radio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith baptist church corabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11j jioni nyote mnakaribishwa