maubili ni mwongozi wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeli wyati katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyohubiliwa hapa faith baptist church asante mungu kwa mchana mwema mungu sasa tunaingia tena katika maubiri tunaingia tena katika kuchunguza neno lako na mungu tunahitaji kuchomekwa kwako tunahitaji kutafuta nguvu kwako tusitafute kwingine mungu tunaomba utusaidie tunakupenda tunaomba yote katika katikasana wetu amen umechomekwa wapi jamani jiulize usinijibu umechomekwa wapi ha, usinijibu uz jiulize tu <laughs> na ujibu kweli kweli moyoni mwako imechomekwawap nime nimechomekwa wapi leo ningependa kuendelea kuangalia baadhi ya watu katika biblia na kuangalia hawa watu walikuwa wamechomekwa wapi walipata nguvu zao wapi walisonga mbele kivipi na hapa tutamwangalia namba tatu asubuhi tuliangalia lutu si sindio tuliangalia daudi lutu alikuwa amechomekwa wapi jamani kwa ibrahim daudi alikuwa amechomekwa wapi kwa bwana sio kwa sauli kwa bwana maana daudi hakuyumba daudi hakuacha kwa sababu alikuwa amechomekwa kwa bwana leo tutangalia wanaume wanne shedrak shedraka mishaka na abendego na danieli hawa wanne walikuwa pamoja na wanaume 4 6 walioletwa kutoka israeli yani wayahudi sawa alfu nne miasita wako pamoja na nallekundi wamepelekwa bbisa sindio wa babeli, mm, babeli. wamepelekwa sasa babeli wameacha familia zao wamewaacha makuhani na watu wa dini tuseme watu waliowasaidia kumtafuta bwana wameacha na hekalu na, na, na mambo mengine ya, ya nchi yao hawa 6 walikuwa wamechomekwa wapi walichomekwa wapi wameletwa wametolewa kutoka nchi yao wameletwa sasa katika nchi mpya jipya kwao na wanaabudu miungu mingine kule utamaduni ni tofauti sasa watafanyeje huko katika nchi ile kumbuka hawa wanne walipoletwa katika nchi walipewa divai ya mfalme kwa hiyo huyu uh, ao wanne wameletwa kwa mfalme sasa jamani kuna steki jamani kuna mapombe divai sawa na wameletwa pale hawatakiwi kunywa divai si sindio hawa ni wayahudi hata mkristo lakini wayahudi hawatakiwi kunywa divai baadaye tunamkuta shedraki mishaka nabendego wako mbele ya ya ya lile sanamu nakumbuka bblia liliwakatalia wa wasiiname mbele ya muungu mwingine msiabudu miungu mingine wala msisujudie na hawa alfu nne mia sito walichomekwa wapi labda niulize ni wangapi waliokataa kunywa divai ni wangapi waliokataa kuinama mbele ya lile sanamu ni hawa wanne sindio danieli na biblia inasema katika danieli mlango wa kwanza msora nane lakini danieli aliazimu moyoni mwake aliamua alikuwa amechomekwa kwa bwana ali hakuangalia wenzake mara nyingi wa wakristu anachomeka kwa mwenzake na mwenzake akifanya naye hana nguvu wa kusimama na kulipinga si sindio wale inamana lfunn miasit wameanguka mbele ya sanamu moyoni wakijua hautakiwi si sindio tuseme siku ikitokea ni kinyume na sheria kuwa mkristo wee utakuwa umechomekwa wapi labda umechukuliwa watu jeshi limekuchukua kongo na sehemu nyingine umechomekwa wapi hao wanne hawakuangalia wenzao maana wenzao wote jamani tunainama jamani leteni divai hiyo unajua kama lutu alivyoachana na ibrahimu mimi naamini rutu asingeenda sodoma pamoja na ibrahimu asingefanya si sindio angefanya asingefanya je hawa n mi6t wangekuwa katika nchi ya israeli na wangekuwa na wazazi wao na na watu wa yani watu wanaomtafuta bwana je wangeinama mbele alile sanamu siamini lakini walipochomoka kutoka wale wazazi wao wale watu ambao ni ni labda hawakuwa na wachungaji siku zile lakini tuite kama ni wachungaji wao walipochomoka pale wameenda nchi mbali anafanya lolote sawa sawa na kijana au hata mwanaume mwanamke unajikuta huko safarini umeenda kutembelea ndugu na ndugu zako hawaamini kama unavyo tunavyoamini hapa wanakwambia umefika kwa wakati kumbe tunachinja mbuzi na na, na gongo tumeandaa nyingi sana ya kumwaga umefika kwa wakati karibu sana karibu sana na wao ungekuwa na mchungaji wako na wakristo wenzako unge hiyo hiyo gongo wakrist wnzako nggongositumi ila kwavile umejichomoa ume sasa huko katika nchi ya hey, mbalitembolam ilikuwa na kunywaga mi sijanywa siku nyingi sana leteni hmm? uko nchi ya mbali na unashawishiwa kufanya mambo ambayo jamani mungu mungu a, a, haendi huko unakuelekea mungu hayupo hayupo yupo. yupo na kama ungekuwa unaendelea kuchomekwa pale ndo maana vijana wengi na, na wasihi muwe makini na, na jambo hili la boarding si labdi wakienda boarding sindio wamechomeka wa kwa wazazi o kama wamechomeka kwa wazazi kule boarding wana uhuru mwalimu anajari wanachofanya saa nane usiku anajali anajari wakoajari wafanye mradi wafanye vizuri kwenye mtiani basi ha, wanajua wenyewe vijana walivyo siku hizi inamana huyo kijana huyo, mtu, huyo mkristo alikuwa hajachomekwa kwa bwana kwa sababu huko akiwa mbali anafanya anavyotaka isiwe hivyo Ah, siku, ah, mke wangu nimemwacha nyumbani nasalimia familia kwa hiyo kidogo nina uhuru uhuru <laughs> unajua unajua mke mke wangu wangu ananisimamia sana lakini niko niko mbali mbali yuko yuko morogoro saa hizi huko hey, wapi wapi mwanza sijui ah, kwa hiyo kidogo kidogo mambo yako nina uhuru. Unajua? Ah, wake uuu ajua kewanuasiaia ana hujachomekwa kwa bwana kwa sababu kama ungekuwa umechomekwa kwa bwana haijalishi mke wako yuko wapi utafanya yanayokupasa si sindio haijalishi baba yako mama yako yuko wapi utafanya yanayokupasa haijalishi mchungaji yako atafahamu hata lifahamu utafanya kama inavyotakiwa kwa sababu mungu umechomeka kwake haujachomeka kwa mchungaji wala baba wala mama wala mume wala mke umechomeka kwa mungu wako na haa wanne walikuwa amechomeka kwa nani kwa mungu sawa tuko mbali sawa labda hawatajua sawa hawa elfu nne mia elfu nne mia sita ni wengi kundi zima haya divai kuleni jamani ila wanne jamani tunaomba utuwekee mtamaatuwekee mtama sandi, mtama huko katika nyumba ya mfalme mtama mbanyama mbona nyama, nyama ipo ya kumwaga hapa tuna mishkaki masaa ishirina nne mfalume anataka tuwe tumenenepa tuonekane kama nanii wanaume kweli walikataa walikataa kuinama walikuwa hawajajichomeka kwa wazazi wao kwa wale watu wa dini watu wa, wa kanisani wa wahekalu hawakujichomeka kwa, kwa mtu yeyote mwingine kwa baba Amen. kwa mungu baba umechomekwa wapi We ukisafiri ukisafiri inakuwaji we mwanandoa ukisafiri huna mke wako huna mume wako unaangaika kuficha pete au afadhali sijanunua hmm? mtu atatambua una, mke, una mume Aa, zamani sana anakutumia like, vipi umefika huyo nani huyu shemeji jamani tusiwe tofauti huko safarini na nyumbani sawa kama kama umechomeka kwa bwana kenya utakuwa vile vile sababu mungu abaliriki kulingana na mazingira sawa yeah. mungu anabaiika kulingana na mazingira yeah. uh-uh. ni yule yule chomeka kwake chomeke kwa mwingine kwa sababu takapotengana inamana utafanya tofauti utafanya kinyume lutu alipotengana alifanya tofauti na ibrahimu asingefanya angekuwa na ibrahimu lakini alipo alipotengana basi ilikuwa rahisi yeye kuanguka danieli aliamua moyoni mwake sheria zetu tunajua biblia linasemaje jamani sisi tunahitaji kuwa kama danieli na wenzake watatu wale ambao walijichomeka ndani ya bwana maana ukijichomeka katika bwana utakuwa na amani hebu tufungue Isaiah, 26, mstari wa wa mstari tufunu utamlinda yeye ambaye moyo wake umekutegemea katika amani kamilifu kwa kuwa ana kutumaini unapochomeka kwa bwana utakuwa na amani utakuwa na uhakika walikuwa wamechomeka kwa bwana hawakuchomeka kwa mfalme kwa wenzao au wale walioacha kule israeli walichomeka kwa bwana walimkimbilia bwana sio mwanadamu walimkimbilia nani bwana sio mwanadamu unajua mikumi nani amewahi kufika mikumi au hata kupita katika mikumi katika njia ile nyosha mkono juu saa wengi pale sindio kuna vibao vimeandikwa kwa kiingereza na kiswahili usiwalishe wanyama usiwalishe usimlishe nyani yani, imeandikwa pale wameandika vile kwa nini kwa sababu watu wanatupa sumu wanapita mle na sumu ya panya watu wanas sumu ya panya kwenye mibasi na nini ndo wanatupa ndo sababu hapana sawa hiyo ikiwa imetokea ni labda mara chache sana sidhani kama inatokeaga ilo wanasema usilishe wanyama kwa sababu ya sababu ya mfano wetu wa kwanza wanataka wanyama wamtegemei bwana wauane watafutane wale majani kati yao wasitegemee watalihi sawa wasitegemee kula mandazi wasitegemei kula mihogo sawa wategemei kula nini majani wategemei simba ategemei kula swala sawa na mambo yataendelea jinsi mungu alivyopanga wamtegemei mungu kwa jumla wasitegemei watalii wanaopita pale na kutupa kok, kutupa, nini, kutupa kutupa kutupa nini mabiskuti sawa uh, chama chama chama chama nyani nyani nyani pale anakula ajui anachokula anashiba tu si mpango mpango mpango wa wa wa mungu mungu mungu kula kama ni wa mungu, mwanadamu chama. Sijui. Lakini, wa mungu, nyani ale ale lakini matunda sindio ajitegemee atafute kule kwenye msitu maana wanawaambia jamani usiwalishe wanyama wanyama wamtegemei bwana hawajaandike hivi lakini wanyama wamtegemei bwana wasitegemee watalii sababu leo watalii wanaweza akawepo ila ikawa nanii mambo yakawa tofauti aa, kwa mwezi mmoja au miwili wakawa wachache sana nyani atasema jamani sisi hapa tutakufa tumekaa barabarani hata hata hata hakuna chakula kabisa jamani hii mibasi anayopita hatuoni chakula ikirushwa watakapowazungusha sasa inawezekana watakufa mle walishazoea chakula cha basi maana wanakataza jamani ni wakristo wengi wanaokula kwa mwanadamu siokula kwa bwana wanaochomeka kwa mwanadamu hawachomeki kwa bwana hivyo isisemwe hivyo kati yetu jamani tumwangalie mwingine umechomekwa wapi mkristo tunaenda la nne yusufu yusufu yusufu alikuwa amechomekwa kwa bwana kumbuka yusufu alikuwa na nini Alipokia nini nini alipokea alipokea akiwa akiwa kijana kumbuka amelala ndoto tuko pamoja alipokea nini jamani ndoto alikuwa na ndoto zake mwenyewe alimtafuta mungu wake mwenyewe kumbuka baba yake nani babu babu yake nani isaka yabo baba nani ibrahimu ibrahimu isaka yakobo majina haya yani we ukiwa unatembea kama ningewambia jamani babu yangu ni Ibrahim. ibrahimu ibrahimu unani ibrahimu wa biblia <laughs> yani hiyo ndio heshima kubwa si sindio fikiria siku zile hata walikuwa matajiri walisikia kutoka bwana ila yusufu hakukubali kusema babu yangu mababu zangu baba yangu mi mwenyewe nitafute nimtafute bwana nitafute ndoto zangu mwenyewe nichomeke mwenyewe kwa bwana maana kumbuka kumbuka baba yake baba yake alikuwa na upendeleo yakobo baba yake ndio alimtafuta bwana lakini katika uzee wake kidogo alikuwa na uchungu mnakumbuka alisema mimi maisha yangu mimi nitaenda kwenye kifo bado namlilia mwanangu yan alikuwa na uchungu huyo lakini yusufu alikuwa hajachomeka pale alichomeka wapi kwa bwana kwa bwana na tunajuaje yusufu alichomeka kwa bwana tunajuaje tuna ushuhuda gani tunaweza kuona jambo hilo wapi hebu tufungue biblia zetu tufungue katika mwanzo mlango wa 39 mwanzo mlango wa 39 tunafahamu habari ya yusufu jinsi alivyokamatwa na kaka zake jinsi walivyomuuza kwa pesa alafu jinsi alivyoletwa kwa nyumba ya potifa akawa mtumwa mle ndani alifanya kazi kwa bidii mara akawa wa kwanza katika nyumba ya potifa hakuna kitu kiliyozuiliwa kwa tuendelee kusoma tuangalie hapa mwanzo 39, mstari wa hapa tunamkuta yusufu akiongea na mke wa potifa na mke wa potifa alikuwa ameshajaribu kum, kum, kumfanya alale naye mstari wa hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi wala hakunizuilia kitu chochote ila wewe kwa kuwa wewe huu mkewe nifanyeje ubayo huu mkubwa nimkose nani mungu je alisema nimkosee baba alisema, alisema nimkosee babu yangu alikuwa hajachomekwa pale alikuwa amechomekwa kwa bwana kwa mungu wake alisema haya hayatampendeza bwana pale nilipochomekewa kwa mungu nimechomekewa pale na hayatampendeza sio wale wa nyumbani sio ndugu zangu sio familia yangu bwana na alisimama imara na alikataa jamani angelala na mke wa potifa naamini hata baba yake wala ndugu zake wasingepata habari sindio kwa sababu mkono wa mungu ungekuwa umeshatoka juu yake kwa kutenda vile na angeendelea na maisha wasingeonana tena wala ni mke wa potifa amna kwenye nyumba ambaye angeona angesema yule mke wake wa wapotifa angenyamazisha ange lakini hakujali hilo alisema yule niliyochomekewa kwake ananiona tu, hata sasa tunaongea sisi na mimi siwezi kumkosea mungu wangu mungu wangu ndo maana nazungumzia chomeka kwake ukiwa umechomeka kwa mke wako au kwa mume wako unaweza ukaafanya lolote wakati mko mbali si sindio lakini utasema mimi siwezi kufanya tendo hili baya kwa mungu wangu hapo ndipo utakapopita katika lile jaribio mungu nimechomeka kwake si binadamu chungaji wako hata kuwepo pale unapojaribiwa yule mkristo mwenzako ambaye anakuhimiza kuja kanisani ambayo anakuombea hata kuwa pale hutaweza kutegemea ushauri kwake unahitaji kuchomeka kwa bwana uchomeke kwa bwana tuko pamoja jamani tunamwendea mwingine na pointi namba tano ni muhimu sana naamini hamjawahi ha, kulifikiria lakini ni muhimu na ningependa tuelewe na tujengwe namba tano wewe umechomekwa wapi namba tano naomba fungua biblia yako katika uamuzi uamuzi au uamuzi mlango wa kumi na sita utasoma mstara wa kwanza mpaka wa watatu samsoni akaenda gaza akaona huko mwanamke kahaba akaingia kwake watu wa gaza wakaambiwa ya kwamba huyu samsoni amekuja huku wakamzingira wakamvizia usiku kucha penye lango la mji wakanyamaza kimya usiku kucha wakisema natungoje mpaka mapambazuko ndipo tutamuwa basi samsoni akalala hata usiku wa manane akahondoka katikati ya usiku akishika malango ya lango la mji na miimo yake miwili akaakiing'owa pamoja na komeo lake akajitwika mabe gani akavichukua hata kilele cha mlima ule unayokabili hebroni tusikilize kwa makini samsoni alipewa karama kutoka bwana si sindiyo karama yake ilikuwa karama gani ilikuwa nini nguvu misuri sawa si sindiyo kama mimi mmelala yeah, sindio mnakubali amen kama wewe alikuwa na nguvu ni karama yake kutoka bwana na mungu anatupa sisi karama si sindiyo kila mmoja na karama kutoka bwana samsoni alikuwa amejichomeka katika karama yake si katika bwana tuelewe hapa kuna wakristo wengi wanategemea karama yao ndiyo maisha yao ya kiroho mbona mimi naubili watu wanajengwa eh? lakini sisomi neno lakini yani mtu anategemea labda mbona watu wanaokoka nikiwashuhudia anajua hiyo ndiyo haki yake au uh, hiyo ndiyo kutembea na bwana jamani kutembea na bwana na karama uliopewa na bwana ni vitu viwili tofauti sawa Wea unaweza ukahubiri unaweza ukamtumikia bwana hu- kwa njia moja au nyingine lakini hujachomekwa kwa kwa kwa bwana umeichomeka karama karama yako kwa sababu karama yako sababu na kusema mbona watu wanaokoka basi mwenye haki mimi kidogo si kwa nini angalia aaaa alikuwa na nguvu ya kubeba milango ya mji najua milango ya mji sio mlango wa mbao ya mkaratusi sawa mlango wa mji ni mla- mkubwa wa chuma akabeba yote viwili akayaweka akaondoka navyo wa mji hiyo nguvu lilitoka kwake lilitoka kwa nani kwa bwana ilitokea usiku alikuwa ametoka ametoka ametoka ametoka wapi ametoka kuomba kusali aiua bwana apana ametoka kwa kahaba si sindiyo lakini alitegemea karama ya bwana kwake kwamba ndiyo haki kwake na wewe unaweza ukategemea labda oh mimi napika kwa ajili ya kanisa oh, mimi, watu. Oh, mimi, oh, mimi, mimi na washuhudia wachu mimi ni mwalimu mimi ni hili mimi nahubiri nafundisha usichomeke kwenye karama yako sawa usifikiri kwamba karama yako ndio kinakuwezesha kuwa mwenye haki au kinakuwezesha kuwa karibu na bwana kuwa na karama haimaanishi huko karibu na bwana sawa kuhubiri haimaanishi huko karibu na bwana sawa mbona kuna watu wengi wanahubiri ha, ha, ha, hata hawajaomba hawasomi neno lakini litajulikana nakumbuka mwisho wa samsoni tunauelewa si sindio kpofu anatumikia za mungu. Na kila kila mara hata na adia mpaka dakika ya mwisho bado karama yake yake na na na mwisho mungu alilichukua alisema inatosha kwa yake, harimuhusu. Harimuhusu. Utaindalea labda, utaindalea utaindalea uduma, kwa buwana, atakuru husu, atakuru husu. kwa neema alimruhusu alimruhusu labda labda ataendelea kukuruhusu utaendelea utaendelea utaendelea utaendelea kufundisha kufanya kufanya huduma kitu ajili ya bwana bwana atakuruhusu atakuruhusu atakuruhusu lakini mwisho wa siku atasema hiyo karama hacha kuitumia vibaya na ichokuwa chomeka kwa bwana usichomeke kwa karama yako mungu amekupa uwezo fulani mimi sijui kila mtu uwezo ule ninini lakini amekupa uwezo usifikiri kwamba uwezo huo ndo kinakufanya uwe karibu na bwana hapana yale yanayokufanya uwe karibu na bwana ni yale ambayo hakuna mtu hapa ndani anayoyaona usome neno uombe kushinda muda naye kulia mbele zake kumwimbia na kumsifu peke yako kama nilivyosema asubuhi ah, hatujui umechomekwa wapi kwa sababu mtu anaweza akahubiri anaweza akashuhudia anaweza akafundisha kumbe hajachomekwa kwa bwana lakini litajulikana siku lita- litaonekana kwa sababu hauwezi kuendelea bila kuchomekwa kwa bwana kuna siku utashoti sawa utapigwa shoti na utashindwa jamani huyu samsoni alitegemea lile karama aliyokuwa nayo kila tunachoweza kufanya ni kwa sababu ya bwana waorin waorinthi wa kwanza mlango wa wa wa wa kwanz kwa kuwa katika kila jambo mliyotajirika katika yeye katika maneno yote na maarifa yote maneno yote maarifa yote kila kitu ni kutoka kwa bwana jamani elewo ya kwamba amekupa karama lakini usitumie karama yako kukufanya usimkaribie yako kufanya usimkaribia yee siku baada ya siku kuomba kusoma neno kumtafuta kuimba kumsifu peke yako usipokuwa na maisha ya kiroho karama yako ya kiroho kitapotea siku labda sio sio sio leo siyo kesho siyo mwakani kitapotea siku hauwezi kuendelea na karama kutoka bwana uezikuendelea kutoka bwana bila kumtafuta bwana mwenyewe kwa hiyo jamani tusitegemee na tusichomeke kwenye karama zetu yale uh, uwezo tuliopewa bwana kwa kumtumikia ningependa kumwangalia mwingine hebu tufungue biblia zetu katika ezra Samsoni, alikuwa amechomekwa wapi kwenye karama yake aliyopewa na bwana bwana hakuchomekwa kwa ni kama mmewahi kuona zile ukiwa na, na umeme hapa ukichomeka ina ina kidude ya kuchomeka nyingi katikaa nini kebo nikisema kebo ukia aumeme unamtembelea mtu nyumbani na pale kwenye kebu yake ile mwisho wawaya ameirudishia ndani yake alafu amefunga vitu vingine labda redio nini vitu vingine feni alafu analalamika kwa nini hayafanyi kazi mbona ah, mbona umeirudisha yani hapo inatakiwa upande huu iingie ukutani mbuno umeirudishia ndani haina nguvu na ni wakristo wengi wakristo wengi wamechomeka wame ndani yao nguvu uta, utazitoa wapi chomeka kwa bwana samsoni alichomeka kwake mwenyewe ezra hebu angalia ezra mlango wa saba mstari wa kumi ezra mlango wa saba mstari wa kumi kwa maana huyo ezra alikuwa ameuelekeza moyo wake kuitafuta sheria ya bwana na kuitenda na kufundisha maagizo na hukumu katika israeli ezra alikuwa katika wakati wa taifa la israeli ambayo limetawanyika sawa na kuna wafalme wengine ambao waliwarudisha wali watu pale yule nehemia alirudishwa ili kujenga ukuta wa yerusalemu lakini ezra alikuwa ha- hakujichomeka upande wa wafalme wale alisema maendeleo tutapata tukimtafuta bwana katika nchi yetu unajua watu wengi hata wakristo wanatarajia maendeleo yatatoka serikali kwenye serikali sawa Ah, labda barabara na nini <laughs> sawa zinaweza zikatoka serikalini lakini mi nazungumzia maendeleo ya, ya maisha ya uh, kuona baraka amani mimi nasema maendeleo yaanze kwetu sisi tukichomeka kwa bwana huyu ezra alikuwa anatafuta neno wa bwana alikuwa na bwana alikuwa amechomeka kwake sio kwa wafome katika nchi ile sio katika uh, watu wa serikali na wewe ukichomeka kwa watu wa serikali basi hautaona hauta matarajio yako tunahitaji kuchomeka kwa bwana ezra alichomeka katika neno tusijaribu kuchomeka kwenye nguvu za serikali nguvu ya rahisi mwombei lakini nguvu zako usitafute pale tafuta kwa bwana kwa hiyo jamani mungu wetu ana majibu yote tuchomeke kwake tunaweza kupata nguvu toka yeye kupitia neno lake tuseme neno lake ni kama kebo sawa umeme lipo na lile kebo linaleta kwako pale pale chomeka pale. chomeka kwenye neno chomeka kwa bwana Mungu wako naomba tuangalie wa aombatanaiaefeso na ningependa tuelewe kitu hapa wa Efeso, wa tatu, mstari wa kuminane. wa, Efeso, wa tatu, mstari mstari hapafasema kwa hiyo nampigia baba magoti ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na wa duniani unaitwa awajalieni kwa kadri ya utajiri wa utukufu wake kufanywa imara kwa nguvu sawa kufanywa imara kwa nguvu za zanani nguvu za nani mungu mfano wetu wa umeme hiyo ndio umeme nguvu kwa kazi ya ro- roho wake katika wapi utu wa ndani hiyo ni kujichomeka kwa bwana na hilo nguvu litakuja na litafanya kazi kwa utu wa ndani utu wa ndani ni nini utu wa ndani ni mtu mwenyewe sawa hakuna mtu ambaye anaona utu wa ndani wa mwalimu abeli sasa hivi tunaona shati la zambalau tunaona tai tunaona kanyua vizuri tunaona si sindio lakini sisi hatuwezi kuona uto wa ndani sindio mzee kinyongo uwezi kuona lakini pale ndipo unapohitaji umeme sawa na pale ndipo kama ilivyosema mara mbili tatu tayari pale ndipo unapohitaji kuchomeka hatuchomeki kwa ajili ya nje tunachomeka kwa ajili ya uto wa ndani tupate nguvu tupate kusonga mbele na tupate kutenda kulingana na mapenzi ya mungu tukiwa tumechomeka kwake ukichomeka kihisia kimaisha kwa mwingine binadamu hautapata ile nguvu ya utu wa ndani nikichomeka kwa gas as hawezi kunipa nguvu ya utu wa ndani sindio unakubali kabisa na hakuna binadamu anayeweza kupa nguvu ya utu ya ndani zaidi ya mungu ndo maana ni muhimu sana ndo maana nimejaribu kutuonyesha mifano mingi ya watu ambao walifanya vizuri na walifanya vibaya lakini mwisho wa siku jibu ni hili chomeka kwa bwana ndani hapo ndipo utakapopata nguvu hekima ya kuamua, ya ya ya ya ya ya ya kuamua kutatua matatizo ya katika yako ya kuwafundisha watoto kujua kujua jinsi jinsi kutumia pesa ya kujua jinsi ya kuanzisha biashara biashara au kukatisha biashara, au kusonga mbele au kufanya nini umechomekwa wapi umechomekwa wapi nguvu tunapata kwa bwana tuendelee kusoma katika aefeso mlangu watatu turuke mstari wa 1nsb kristo akae wapi mioyoni. mioyoni mwenu kwa imani mkiwa na shina na msingi katika upendo ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyo upana na urefu na kimo na kina na kujua upendo wake kristo upitao ufahamu kwa jinsi ulivyo mwingi mpate kutimilika kwa utimilifu wote wa mungu tsome msala wa ishirini basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi wapi ndani yetu zaidi na unavyoweza kufikiri atafanya ukichomeka kwake ndani yako utaharibika zaidi na unavyofikiri ukichomeka kwa wengine lakini uta, utaona maajabu mazuri zaidi na unavyofikiri ukichomeka kwa bwana kwa sababu yeye ndo anayefanya kazi ndani yetu ndani yako umechomekwa wapi umechomekwa wapi jiulize kuna binadamu yeyote ambaye nimechomeka kwake ambaye an yani ninategemea asilimia mia kwa kwake amani tunahitaji kutegemea kwa bwana kuchomeka kwake yeye ndo anaye nguvu ya kufanya kazi ndani yetu alafu ningependa kumaliza na paulo paulo alichomekwa kwa bwana barabarani wa dameski sindiyo alipo nana na yesu alimkubali yesu kawa kipofu hanania alikuja alimombea mbaada ya hapo alienda kumtumikia bwana alichomekwa dakika ile na wala hakuchomoa tena alichomeka pale kwa bwana na wale ambao aliwashuhudia na alikuwa nao alikuwa anajaribu kuwavuta haya mnaniona mimi sasa nataka msichomeke kwangu mchomeke kwa bwana wa wa wa wa wa wa wa kwanza wa moja, wa kwanza tuangalie. Wa kwanza, muone. Wa kwanza wa moja, mstari mstari tuangalie bwanaaa mnifuate mimi kama mimi mfuata, Jemani, hivi lakini mawazo yangu ni kwamba mchomeke kwa uko hata tukiangalia katika wagalatia turudi kwenye wagalatia kwenyewagalatia wagaatia mlang a wa a a1 a inasema vitoto vyangu ambayo kwamba nawaonea utungu tena mpaka kristo mpaka kristo aumbike ndani yenu yeye alitaka hawa wakristu wachanga aliyowashuhudia kwamba yesu kristo aumbike ndani yao wachomekwe kwa nani kwa bwana wachomekwe kwa nani kwa bwana tunamaliza lakini nikuulize wewe umechomekwa wapi asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima radio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith baptist chrc korabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11j jioni nyote mnakaribishwa