maubiri ni mwongozi wa maisha na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu nkimshukuru mungu baba kwa yeye ungana na mchungaji jeri wyat katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji ambapo tutasikia maubiri yaliyoubiliwa hapa faith baptist church ningependa kuanza mahubiri yangu na habari kulikuwa mzee mmoja anaitwa mzee tilman ambaye alikuwa ameenda afghanistan kwa ajili ya kupiga vita uh, na wale magaidi kupiga vita na magaidi na alikuwa ameenda pale ili apige vita ilikuwa mwaka elfu mbili na nne na huyu tilman huyu uh, mwanajeshi alikufa katika vita na magazeti walianza kusambaza habari yake walieleza walisema alikuwa anamkimbilia adui ambaye alikuwa katika kilele fulani na alikuwa anakimbilia pale na alipokuwa karibu na pale kukawa bomu likamlipua akafa ila baada ya wiki chache baada ya kifo chake habari mwingine ulianza kutoka huyu mwanajeshi tlman hakuwawa na adui alikuwa anaelekea mbele na kukawa na bomu kwenye ardhi liliwekwa pale zamani wanaita ni mine yani bomu ya kufichwa kwenye ardhi basi lile liliporipuka yeye alikuwa pamoja na waaskari wa nchi ile wahalabu wale na yeye alikuwa anaenda anasonga mbele lile bomu likalipuka watu walijuwa ni bomu kutoka uh, gari la, la jeshi wa adui na walipoona wale waharabu wakajua wale ndo adui walianza kupiga risasi wanajeshi wao wenyewe na yule alikufa kwa sababu ya risasi ya undugu tuseme risasi ya urafiki wakingereza kuna jina kwa jambo hili wanaita friendly fire ambaye ni risasi ya urafiki yaani hawakutarajia lakini kwenye vita kuna moshi kuna vumbi kuna vitu vingi kuna risasi kuna mabomu yaani unaweza ukapiga risasi ukampiga mwenzako usijue na mwisho wa siku walitambua ya kwamba huyu mwanajeshi t alikufa na risasi ya jeshi lao leo ningependa ku hubiria kitu tutaliita risasi ya urafiki risasi ya urafiki hapa kanisani huko duniani mitaani manyumbani zenu hapa hapa risasi ya urafiki unatokea na sitazungumzia huko nje sawa sitazungumzia kuhusu jirani yako kuhusu uh, wale wa kazini kule mitaani sawa kwa sababu tunakubali wale wanaweza wakasema maneno ya kudharau ya kuumiza wanaweza wakasema vitu kama tunatarajia kwa sababu wale ni wapotevu ila mara nyingi hatutarajii ndani ya kanisa si sindio hatutarajii ni vile vile huyu mwanajeshi yeye yeah, akutarajia kupigwa na risasi kutoka nyuma wenzake eye yeah, anaangalia mbele si ila alipigwa kutoka nyuma alikufa jamani ndani ya makanisa yote kunatokea kitu hiki cha risasi ya urafiki na leo ningependa tuangalie tujifunze tufanye nini na kitu hiki kwa sababu unajua sitazungumzia sana juu ya kutopiga kutompigia mwenzako risasi sawa sitakalia pale sitazungumzia sana wee acha umbea juu ya mwenzako acha kumsemea uongo acha kumkosoa sitakaa pale sana sawa tumaini langu tunaelewa hilo lakini bado linatokea mimi nitazingatia upande wa yule anayepigwa maana ni bora tukiwa na kanisa zima linayoelewa jinsi ya kupigwa na kusonga mbele kuliko watu tu ambao wanajua wasifanye kwa sababu kila mtu anaelewa asiseme umbeya tunaelewa hilo tunaelewa Amen. tunaelewa ya kwamba tusiwakosoe watu tunaelewa hiyo tusitembeze maneno ya uongo au hata kama ni ya kweli ambayo yanamuumiza mtu tusiyatembeze si sindiyo Amen. tunaelewa hilo na siku nyingine labda nitahubilia hilo lakini ningependa kuzingatia upande wa kupokea kupokea maana inatokea na ningependa niwasaidie kujua jinsi ya kufanya ikitokea nifanyeje itakapotokea ningependa tuwelewe vitu mbalimbali ningependa tuwelewe baadhi ya mambo tunapoingia katika swala hili unajua tunapokuja kanisani miili yetu nayo unakuja kanisani si sindio kuna yoyote hapa ambaye hajaja na mwili wake yani ile mwili ile dhambi maisha yani ile mwili ambaye hajaja nayo leo hakuna sawa tunayo mwili tunayo ile vita kati ya dhambi na tamaa na mambo yale yasiyofaa nayo lakini ndani ya kanisa kila tunapokutanika miili ya watu ya watu wenye dhambi yanakutanika si sindio sababu ya kufika kanisani ni ili tuue ule mwili yani ule mwili usiendelee kututawala sindio kwa mimi nakuja kanisani wewo unakuja kanisani tuna miili yetu tuna, tuna tamaa tuna mawazo tuna mambo yasiyofaa tunakuja kanisani ili tusurubishe ule mwili si sindio usiwe na nguvu katika maisha yetu na tunajaribu kufanya siku hadi siku si sindio hiyo ndiyo kazi ya kila mkristo ausariti mwili wake au auwe mwili wake yani sio hii mwili sio hii tunaelewa mwili wake wa ndani tamaa ile dhambi hamu zile za kutenda dhambi na kufanya maovu tunajaribu kuisurubisha kila siku na tunapokuja kanisani tunajaribu kuusurubisha sawa tunajaribu kuuwa isiwe na uh, isiwe na ubinafsi isitafute ya kwake hiyo ndiyo sababu mmojawapo hakufika wa kanisani wagalatia mbili 20, shika yako. wagalatia shika yako mlango wa wa mstari nimesurubiwa pamoja na kristo galatia mbili nimesurubiwa pamoja na kristo kwa hiyo alikufa hapana lakini ni hai kwa hiyo inawezekanaje mtu kusurubishwa lakini yuhai yaani bado anapumua lakini ile mwili ule wa maisha yake wa mawazo yake limekufa wala si mimi tena bali nani kristu juhai ndani yangu ile utu wa ndani nimeusurubisha sawa utu wa ndani utu wa zamani una tamaa utu wa zamani unajitafutia una ubinafsi si sindiyo una hasira una wivu una chuki ile ndi huti wa ndani kwayo nikiisulubisha nimesurubishwa na yesu lakini mi ni hayi sawa mwili yani bado napumua lakini ile uti wa ndani limekufa bali kristu yuhayi ndani yangu na uhai niliyo nayo sasa katika mwili ninayo katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu tunakuja kanisani ili tukue ili tusurubishe ule utu wa zamani tusikie mahubiri tutambue yale makosa tutambue yale ambayo hayatakiwi sindio tunakuja kanisani tuweke utu wa zamani utu wa ndani ule tuweke pembeni isurubishwe hiyo ndiyo njia inayotakiwa sawa ndivyo inavyotakiwa wiki nzima tunapambana na, na shetani na mapepo zake na majaribio na mwili yetu yenyewe na tamaa na tunapokutana hapa tunapambana nayo kama jeshi kubwa sawa unamtia mwenzako moyo tumaini langu kiroho na ndiyo maana tunakusanyika hapa ndio maana ni muhimu na tumeamriwa tukusanyike pamoja hauwezi kuwa mkristu mzuri ukikataa kwenda kanisani ni mpango wa mungu ametunga vile kwa hiyo tunakuja ili tusurubishe ule mwili ili tufanye vita kwa pamoja kwa unyenyekevu tunapambana na ule mwili yaani kanisa ni, ni kupambana na shetani kupambana na mwili na kusambaza habari njema kuwasaidia watu na mahitaji yao lakini jamani mara kwa mara jambo hili halitokei tunakuja hapa na hatusurubishi mwili hatuachi mambo yale ya utu ya kale tunaleta hapa tena kanisani badala ya kusurubisha na kuacha tunabeba na ndo maana tunapata risasi za urafiki mtu ambaye amesurubisha mwili wake na kristo yuhai ndani yake atakosoa tuitike atakosoa jamani atasema umbea juu ya mwenzake uh-uh. atamdharau na kumsemea maneno yasiyofaa hapana. hapana hapana na unajua tutaingia kiundani zaidi lakini wakristo wengi yani sisi sote tunaelewa kitu hicho hakifai kwa hiyo tunajitetea na kusema kile hakifai wamenifanyia kwa hiyo basi nasio jibu taangalia lakini mara kwa mara mwili na mwili unakuja kukaa kwenye mabenchi yetu kanisa linatakiwa liwe sehemu ya usalama si sindiyo ya usalama pale vitani nyuma ya mwanajeshi panatakiwa iwe sehemu ya usalama si sindiyo wanasonga mbele sahawa wako pamoja adui yuko mbele na wenzake wako nyuma jeshi liko nyuma lakini mara kwa mala haitokee hivyo ila kabla ya wewe kusema na kukubali na kusema ndiyo mchungaji kuna watu wanapiga risasi humu ndani ah, ni kweli nimeshawahi mimi kupokea risasi ya urafiki hebu lihubiri neno maana wapo na tena wananisumbua kabla ya kusema hivyo ningependa kila mmoja ajihoji kwanza ningependa nikuulize maswali machache je umewahi kukwazwa na mtu na maneno yake na jinsi alivyofanya umewahi kus- ah ile sijafurahia biblia linatuambia tusikwazwe na kitu chochote sawa na mtu anaye na anayekwazwa ah, ah, huyo basi hiyo ah, ni mwili mwili unaonekana je umewahi kuona ni mgumu kumsamehe mtu hiyo ni mwili je umewahi kuangalia matendo yako mwenyewe na kuzihalalisha kwa sababu ya matendo ya mwenzako na kusema matendo yangu basi sio mabaya kama yeye sawa nilifanya hili nilisema hili lakini yeye ndo kanianzia yeye ndo amesema hivi umewahi kujaribu kuhalalisha basi hiyo ni mwili je umewahi ku, uh, kujipima na mwenzako hiyo ni mwili jamani je umewahi kujaribu kuficha au kusema kwamba si baya sana wakati dhambi zako wakati unanyoosha na kusema huyo ana makosa huyo ana makosa na kosa lake ni hili na hili hiyo ni mwili jamani mambo hayo ni mwili je umewahi kuumizwa na mtu kimaneno halafu wewe ukalipuka ukaitika vibaya hiyo ni mwili je umewahi kuwa na uh, ugomvi fulani alafu ukaiacha tu haukuweka mambo sawa je umewahi kuzungumza kinyume na bega la mtu kinyume yake umemzungumzia yeye bila kujua tujiulize hayo mambo hayo ni mwili jamani sisi sote tuna mwili kuanzia mimi mpaka nyenye nye nyote sawa tuna kazi ya kuisurubisha kila siku na kila mara tunapokutanika hapa maana tusipoisurubisha tutakuta vitu kama hivi tutakuta maneno yaumbea maneno ya kukosoa maneno ya kupiga risasi tusishangae mwili ukija kanisani sawa sisi sote tuna matatizo yetu sisi sote tumevunjika tuseme sindiyo hakna hakuna mwenye haki hata mmoja na wewe sio mwenye haki, hata... haki. kwaiyo acha kujitetea sawa sisi sote tuna miili yetu ambayo yanatakiwa yafe pale tuaisurubishwe uh, pamoja na yesu naamini ningewauliza ni nani ambaye amewahi kuumizwa na maneno ya mkristo mwenzake usinyoshe mikono lakini ningeuliza naamini tungeona wengi wakinyosha mikono Amen. na tunahitaji kuelewa jinsi ya kupambana na jambo hili kwa sababu mara nyingi watu hawaitiki vizuri likitokea ni jambo ambalo hauwezi kukwepa je huyu mwanajeshi angeweza kukwepa lile risasi angeweza Mm-mm. na kama bado halijatokea basi umshukuru mungu ujiandaye kwa siku itakapotokea sawa haitakiwi kutokea mungu hajafurahia likitokea upande wa yule anayefanya lakini tutaangalia jinsi mungu anavyoweza kutumia sawa na mpango wa mungu kwa ajili ya maisha yako mara nyingi mtu akija kwangu akiniambia kuhusu shida kuanza na yeye sawa kwa sababu hata kama yule anayemzungumzia mwenzake anakosa ni bora yeye ajengwe yeye aimarike aweze kusonga mbele sindio jamani maana tunaweza tukaongea na mwenzake na tunaweza tukafikia mwafaka lakini mwisho wa siku huyu ambaye aliumia anahitaji kujifunza kitu sawa kwa sababu biblia linatuambia na tutasoma baadaye lakini kwamba hatuhitaji kukwazwa sawa tuelewe ya kwamba mambo yatakuja tusiyatafute hakuna anayependa lakini ni mambo ambayo yanatokea na mungu anaweza kuyatumia kwa ajili ya kufanya kazi yake katika maisha yako sawa na hiyo ni kitu ambacho mara nyingi hatuelewi mara nyingi hatufikirii na vilevile vile, sisi sote hapa hapa tukielewa kuhusu swala hili la risasi na kila mmoja akikubali mimi sitampigia mwenzangu risasi na wiki ijayo tutakuwa na wageni si sindio kama kanisa hili litafanya kazi tutaendelea kuona wageni tutaendelea kuona watu wapya wakiingia kwa hiyo hata kama sisi kuanzia sasa kila mmoja mwenye haki wataongezeka wengine si sindio ambao hawauelewi jambo hili kwa hiyo ni bora uelewe jinsi ya kupokea na wee ukijua jinsi ya kupokea na ukikubali yale uliyopokea ukijifunza kutoka yale uliyopokea wewe utakuwa mstari wa mbele kutofanya vile kwa wenzako si sindio mm-hmm. utasema naelewa jinsi navyoumiza naelewa jinsi ilivyoniumiza na mimi siwezi nikawatendea wengine tuendelee hiyo wengi wetu au sisi sote tunaelewa risasi ya urafiki tumewahi kuonja maneno kutoka mwingine yanayoumiza mkristo ndani ya kanisa tunazungumzia kwa hiyo swali leo sio tunawezaje kusimamisha mambo haya sawa swali sio hilo kwa sababu njia rahisi kusimamisha katika maisha yako maneno kutoka wakristo wenzako ni kuacha kwenda kanisani si sindio mimi nisipofika hapa hakuna hapa anayeweza kuniumiza sindio mm. nikibaki nyumbani nikiangalia mavideo ya maubiri amna atakayeniumiza sindio amna mkristo ndani ya kanisa atakayeweza kuniumiza hawezi kusema umbea kwa sababu hanioni hawezi kuniumiza mi sitasikia umbea yake sitasikia makoswa yake mimi sipo siku ndani ya kanisa sawa siku ndani ya mwili hiyo siwezi kuumia na ni jinsi wengi wanavyojaribu kutatua shida hili si mm. kama ni hivyo basi siendi na hapo wanajiumiza zaidi na zaidi jibu sio hilo swali ni tunaweza kufanya nini nayo je utaendelea kuwa mjeruhi au utakuwa mshindi kwa sababu kuna wakristo wengi wajeruhi ah, niliumia hapa na hapa yeah kuna mkristo yani joji kanipiga hapa jeradi kanipiga humu wanaendelea kuwa wajeruhi na wanaweza kukumbuka maneno ya wote waliowaumiza mpaka leo nina, nina sms kutoka mwalimu wa beli nikuonyeshe yani kanijibu vibaya si sindio utaendelea kuwa mjeruhi au utakuwa mshindi kwa sababu ushindi upo sawa usikubari kuendelea na piupii kuna wakristo wanaendelea na piupii nimevunjiwa na mzee mbosa siku moja kanijibu kwa ukali na ndani ya kanisa kuna wajeruhi ambao hawataki kupona sawa niwahimize leo hii tupate ushindi tusiendelee kuwa wajeruhi tuko pamoja tuko pamoja yes. kwa sababu wakristo wengi wanayabeba mizigo yale wanayabeba wanalemewa wanaendelea kuwa wajeruhi hawaoni ushindi hawaoni raha hawaoni ule msamaha tunahitaji wakristo ambao wamepita katika bonde lile la kupigwa risasi ya urafiki na wametoka vizuri wamejifunza na bado wanaendelea kumtumikia bwana bado wanaelewa kwamba mungu anatawala na kwamba yeye anaweza kuwaongoza kwa hiyo jamani baadaye ya kusema fulani ameniumiza fulani amesema hili na hili acha kunyosha kidole jiangalie mwenyewe sawa kama yalitokea yametokea umepigwa risasi umeumia tafuta kuponywa sawa tafuta ushindi songa mbele kwa hiyo, kwa hiyo mungu atatusaidia mungu atakusaidia na kanisa jamani ni sehemu kwa ajili ya watu wenye miili yao kujifunza na kujengwa na kubadilika si sindiyo ni watu ambao hawako sahihi ndio maana tunakuja kanisani kwa hiyo tufanyeje ili tukwepe au tusiumie au tusibaki na maumivu yale ya urafiki ya yamkristu mwenzako mara ya kwanza linaweza likaumia kidogo lakini wewe ukijifunza jinsi ya kuitika utafaulu katika maisha yako ya kiroho jambo la kwanza tuangalie wote hapa hapa tuwe pamoja jambo la kwanza mungu anaweza kutumia maumivu yale kutekeleza mapenzi yake na kukuletea baraka tuko pamoja mungu anaweza kutumia maumivu yale kutekeleza mapenzi yake na kuleta baraka chungaji fulani amenisemea hili na hili mungu anaweza kutumia maumivu yale kukuletea baraka kufanya mapenzi yake katika maisha yako sawa mungu anatawala mungu hakulala wakati maneno yale na matendo yale alikuwa anasemwa sindio mungu alikuwa anasinzia hapana bado yuhae naomba mfungue katika yohana wa tatu. Mathio, Marco, Luca, Johana. Johana, wa tatu, wa marko luka yohana yohana mstari mstari an1ua sisemi habari za nyinyi nyote na wajua wale niliowachagua lakini andiko lipate kutimizwa aliye kula chakula changu amenihinulia kisijino chake yule aliyekula chakula pamoja na yesu alimpiga lisasi wa urafiki yaani yule wa karibu yule aliyekula naye yule aliyetumikia naye alimsaliti nani huyo yuda sindiyo yule wa karibu yule aliye yesu nani alimchagua yuda yesu mwenyewe na alijuwa atakachofanya lakini bado alimchagua yule yuda yule aliyekuwa karibu alimpiga risasi alimsaritul aliekua kwa kupitia mfano wetu risasi ya urafiki jamani tunapofikiria maneno na matendo ya wengine wa urafiki ndani ya kanisa na tukifikiria jinsi mtu anaweza akapiga risasi ile tuelewe ya kwamba mpango wa mungu hapa alipofanye yuda waiskarioti mpango wa mungu ulikuwa ulikua sawa bado nani anatawala nani anatawala jamani mungu, mungu kwa hiyo elewa likitokea mbona na yesu lilimtokea na mungu bado alikuwa anatawala bado alikuwa anafanya mapenzi yake katika maisha yesu alipigwa na ndugu yuda mwenzake katika kazi ya bwana lakini maumivu haya upande wa yesu maana yesu alikuwa binadamu kama mimi asilimia asirimiamia na mungu asilimia asirimiamia kwa hiyo swala hili la yuda lilimuumiza moyoni yesu lilimuumiza ndiyo lilimuumiza lakini maumivu haya yalileta wokovu yalileta nini jamani oh. wokovu kwa ajili ya dunia ilemwe katika maisha yako mungu anaweza kutumia maneno ya mwenzako kufanya kitu kizuri kufanya mapenzi yake na kuleta baraka ningependa mfungue katika mwanzo mwanzo mwanzo wa wa wa kwa haraka mwanzo wa hamsini, mstari wa ndugu zake yusufu walipoona ya kwamba baba yao wamekufa walisema labda yusufu atatuchukia naye hatatulipiya maovu yetu tuliyomtenda wakapeleka watu kwa yusufu kunena baba yako alitoa amri kabla ya kufa kwake akasema wambiyeni yusufu hivi naomba huwachiliye ndugu zako kosa lao na dhambi yao mana walikutenda mabaya sasa twakuhomba hutuachiliye kosa la watumwa wa mungu wa baba yako yusufu akalia waliposema naye yusufu alitendewa vibaya na nani ndugu zake walimkosowa walimvalawo wa siku wamemuhuza utumwani kuna yoyote hapa ambaye amewahi kufanyiwa vibaya kuliko yusufu hapana sidhani hakuna hapa aliye ambaye ameuzwa utumwani lakini huyu yusufu amepigwa risasi ya urafiki ndugu zake wamezaa mama mmoja baba mmoja well, well, sio mama mmoja baba mmoja tuseme ndugu zake kabisa lakini wanafanyje wanampiga risasi wanampiga risasi risasi ya urafiki kwayo yusufu aliumizwa na ndugu zake walimdharahu walimuumiza walimfanyia vibaya angalia mstari wa katis na hili kanuni ukilikamata yani utafaulu sana katika maisha yako mstari a 19 na ishirni yusufu akawambia msiogope je mimi ni badala ya mungu nanyi kweli mlikusudia mabaya angalia maneno tuko pamoja tusome kwa pamoja maneno matatu yanayofuata bali mungu aliyakusudia kuwa mema yusufu aliherewe ya kwamba bado mungu anatawala maneno yenu mabaya hayawezi kuniangusha na kuniludisha nyuma kwa sababu mungu ameakusudia kuwa mema makosoa yenu wivu lenu matendo yenu nyiwe mlikusudia mabaya kweli wewe ulipo ni msemea matusi ulikusudia mabaya ulipo nihuza utumwani mlikusudia mabaya lakini mungu alikusudia mema wewe ukihelewa kwamba kuna wengine hata ndani ya kanisa ambao wanaweza wakakusudiya mabaya wewe mwenyewe mungu anaweza kuchukua maumivu yale na kufanya mapenzi yake na kuleta baraka ukielewa hilo maisha yako utageuka badala ya kutembea na maumivu kutembea na majeruhi utaweza kutembea ukiwa huru kujua ya kwamba mimi sihitaji kutoa jibu yeye ndo anayetoa jibu yeye ndo anayetoa jibu jibuwatumalize ah, well, hiyo mstari ili itokeye kuokoa taifa kubwa kama lilivyo leo yusufu alihelewe kwamba mungu aliruhusu mambo haya mabaya ili kumweka yeye katika nchi ya misri ili yani awe chombo kuwaokoa wa watu maelfu na maelfu na hata na nyumba yake makanuni haya unaweza kuyatumia kwa ajili ya hata jirani yako ambaye anakusemea umbea sawa hata na, na ndugu yako kule nyumbani anayekukosoa anaye tunazingatia hapa ndani ya kanisa lakini kanuni hizi unaweza kuyatumia hata na huko si sindio hata wiki hii nilikuwa naongea na mtu alikuwa naniadithia mchungaji watu wanatuangalia wakiona, wakiona tunaingia ndani na kilo tano, ya, ya, ya unga, yamani, kilo tano wapi. ukalamewa lakini ukielewa kanuni hili utajengwa waongee wache waseme mungu anaweza kubadilisha makusudi yao mabaya mungu akawa aka na kusudi jema kwa ajili yangu usiendelee kuwa mjeruhi uwe mshindi mchungaji ntawezaje kuwa mshindi ukitambua ya kwamba mungu anaweza kutumia maumivu hayo na kufanya mapenzi yake na kuleta baraka yusufu alielewa hilo yani, matendo aliyotendewa na ndugu zake yaliheleweka sasa matendo aliyotendewa na mke wake potifa yaliheleweka sasa pale alipo gerezani akiwa mwenye haki yanaeleweka sasa na anajua ya kwamba mungu bado anatawala daudi naye alielewa jambo hili katika tisini, zaburi zaburi zabuszaburi utufurahishe kwa kadri ya siku ulizotutesa jamani furaha na mateso hayaendani si sindio ni kama maji na mafuta lakini hapa tunamwona daudi akisema utufurahishe tuwe na furaha siku ulizotutesa kama miaka ile tuliyoona mabaya mabaya mateso lakini unaweza kuwa na furaha unawezaje kuwa na furaha unawezaje kutolemewa elewa ya kwamba mungu anatawala ile nguvu iliyofanya kazi ndani ya maisha ya yusufu inaweza kufanya kazi ndani ya maisha yako pia kwa sababu mbona mungu ni yule yule jana leo na hata milele ni nguvu uliokuwepo katika maisha ya paulo yeye alikuwa na watu wengi waliomtendea vibaya si sindio waliomtendea mabaya ebu hebu tuwangaliye wa, wa pili shika bibliya yako wa wa wa pili akorint wa wa waii katika kusafiri mara nyingi hapa anazungumzia mateso hatari ya mito hatari za wanyang'anyi hatari kwa taifa langu yaani wale wa taifa langu wanataka kunitendea mabaya hatari kwa mataifa mengine na hata mataifa mengine hatari za mjini hatari za jangwani hatari za baharini hatari angalia pale hatari kwa nani kwa ndugu za uongo anasema ni ndugu yangu mkristo mwenzangu lakini mwongo amenitendea vibaya niko hatarini kwake amenivizia na amenipigia risasi ya urafiki risasi ya ndugu niko hatarini wananchi wenzangu hata na wale ndugu nawowaitew wa ndugu kumbe ni ndugu za uongo wamenipiga risasi wamenitendea mabaya wamenifanyia mabaya lakini hebu turuke kwenye filipo au wafilipi semani wa filipi mlango wa kwanza, mstari, wa kwanza paulo alielewe ya kwamba matatizo hayo mateso hayo yanasababu natuangalie wafilipi mlang lakini ndugu zangu nataka mjuya kuwa mambo yote mambo yote yaliyonipata yametokea zaidi kwa kueneza injili alielewa kwamba mungu ana kazi kubwa ndani ya maisha yake yule ndugu aliyekuwa hatarini kwake aliyekuwa hatari kwake ndugu ya uwongo alihelewe ya kwamba ni kwaajili ya kueneza habari njema mungu anaweza kutumia maumivu yale kuleta mapenzi yake na baraka mchungaji ndugu yani mkristu mwenzangu amenisemeya hili na hili ametembeza hili na hili mwachiye bwana kwanza niseme hili unafikiri mungu haoni unafikiri mungu mkono wake fupi hawezi kutoa adhabu unafikiri ni fupi hawezi kutoa adhabu anaweza kwanza usitarajie usitafute afadhali nimesikia maindi yake yote yamearibika funajua mwaka uliopita alikuwa anaisingizia hili na hili shauri yake mungu mungu wa ajabu nakwambia mungu unafikiri nani kafanye hilo mungu maana huyo amepokea hapana sawa sawa usitafute wala usifurahie mana uo mithali anasema usifurahie sawa lakini mngu mungu mungu ni mkubwa ya kutosha ajishirikishe na huyo mtu mwenyewe jinsi utakavyoitika ukiyapokea sawa mara mara nyingi nyingi hatuitiki kama inavyotakiwa tunaanza vita anee ntakatka aokeaata n bwana Sikiliza. kuna mbosa misongeni eh? skilizakuna tunamjua sasa huyo sijua ameanza hivi na hivi lakini unajua ana matatizo yake mwenyewe unamjua yule meki yule mwanay nimesikia hili na hili tunafanya mara nyingi tunaanza kupiga vita mmoja amekutendea ame tunageuka tunajaribu kupinga jamani njia njia mungu bado anatawala paulo alielewa ya kwamba wale ndugu zangu ambayo niliwatarajiya kumbe ni niwahongo lakini hayo yote ni kwaajili ya injili ilisonge mbele Amen. mungu hana mpango mkubwa kwa maisha yangu yaani paulo alielewa hilo alielewa majaribio aliyopitia mungu aliweza kutumiya lisongesha hiyo neno kulisongesha habari njema liende mbele chungaji nimepigwa risasi na urafiki unaweza kuwa na furaha unaweza kuelewa ya kwamba mungu bado anatawawa na anaweza kulitumia lile baya lile maumivu Imanit, ninge- ningesema haya ningependa tutoe ushuhuda nianze huku unasimama unatuhadithia jinsi ilivyokuwa yani tunge- yaani naamini wengine kulia si niko hivi hivi na yaani yani, tun, sijui yaani tungeweza kulia machozi na kuzungumzia yale watu walivyotufanyia mchana tutaona lakini wasamehe sawa hachana nayo usipambane nao elewa kwamba mungu anampango kwa ajili yako usiruhusu matendo ya yamwingine kuathiri maisha yako kwa sababu haitakiwi na hahitaji kufanya hivyo lakini ndugu zangu nataka mjuea kuwa mambo yote yaliyonipata yametokea zaidi injili paulo alielewa hilo paulo alihelewe ya kwamba mungu anatawala na mungu anaweza kuponyesha majeruhi yako tukimwendea yeye tukimwachia yeye tukielewa ya kwamba yeye bado anatawala imani tuwe na wakristu humu ndani ambao wanaonyesha ushuhuda kama wa yusufu kama wa paulo kama wa daudi ambayo ndugu marafiki watu wa karibu walipowapiga na risasi wakujibu lolote walimwachia bwana walielewa kwamba mungu bado anatawala na anaweza kutumia yale mabaya kufanya mapenzi yake na baraka ukielewa hilo mwonekano wa maisha utabadilika kabisa utabadilika kabisa langu naomba vichwa vyetu macho mchana tutaangalia tena na kuna pointi ambazo ni muhimu sana mzipate hapa tumefika nusu tu langu tumaini langu utaweza kubaki kwaajili ya mchana lakini changamoto jamani changamoto wewe umeumizwa na mtu umeumizwa na maneno matendo ya watu usiitike vibayi maana mungu bado anatawala mungu anayaona yale yanayotokea umwachie yeye piga hatua elewa ya kwamba kama katika maisha ya yusufu kama katika maisha ya daudi na kama katika maisha ya paulo mungu ana mpango na yeye bado wanatawala anaweza kutumia maumivu yale kufanya mambo mazuri na kufanya mema kukubaliki katika maisha yako jamani kama uko hapa na kipenda nimhimize yule ambaye labda bado hajamwamini yesu kristo yaani hujui ukifa leyo utakwenda wapi nakusihi hakikisha swala hilo maana kila mtu aidha ataenda mbinguni au ataenda katika ziwa la moto unatakiwa umwamini yeye tu bibuliya inasema kila takayiliitiya jina la bwana atawaokoka kama bada hujaliitiya jina lake hakikisha ungia nami ningefurahi sana kukuonyesha jinsi gani unavyoweza kumwamini yesu kristu so asante ndugu msikilizaji wa sauti ya uzima radio kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha mimbari ya mchungaji usisite kututembelea katika ibada zetu zinazofanyika hapa faith baptist church korabi kila siku ya jumapili kuanzia saa tano asubuhi na kila siku ya jumatano kuanzia saa 11j jioni nyote mnakaribishwa