أعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم وجينا لمن يزمونه من رحمة من يكرههم ألف لام را ألف لام را kitabun anzalnahu ilik litughrija nnas mn lulumat ila nuri bini rabbihm ila sirat lzizi lhamid hichi ni kitabu tulichokiteremsha kwako ili watoe watu kwenye giza wapeleke kwenye mwangaza kwa idhini ya mola wao mlezi wafikishe kwenye njia mwenye nguvu msifiwa lahu ma msifiwamai wwilu llkafirin min dhabin shadid naye ee ni mwenyezi mungu ambaye ee ni vyake vyote viliyomo katika mbingu na ardhi نولواء ومكفيري قوى الذين يستحبون الحياة الدنيا على الآخرة ويصدون عن سبيل الله ويبغونها عوجا أولئك في ضلال بعيد وعليه ونفضلي شمعيش دنيا كلك آخرة na wanawazuilia watu wasifuate njia ya mwenyezi mungu na wanataka kuipotosha hao wamepotelea mbali wma arselna mn rsuli illa bilisani qaumhi liybayina lhm fayudilu llah mn ysha wyahdi mn ysha wa huwa na tukumtuma mtume ila kwa ulimi wa kaumu yake ili apate kuwabainishia basi mwenyezi mungu humuacha akapotea amtakaye na akamwongoa amtakaye <تصفيق> <تصفيق> وَلَقَدْ أَرْسَلْنَا مُوسَى بِآيَاتِنَا أَنْ أَخْرِجَ قَوْمَكَ مِنَ الظُّلُمَاتِ إِلَى النُّورِ وَذَكِّرْهُمْ وَذَكِّرْهُمْ بِأَيَّامِ اللَّهِ in fi dalik laaya likulli sabarin shakur na tulimtuma musa pamoja na mujiza yetu tukamwambia watoe watu wako kwenye giza wapeleke kwenye mwangaza na uwakumbushe siku za mwenyezi mungu وإذ قال موسى لقومه اذكروا نعمة الله عليكم إذ أنجاكم من آل فرعون يسومونكم snddbun n styun sa dl n na musa alipoambia watu wake kumbukeni nema ya mwenyezi mungu aliyokujalieni pale alipokua koeni kutokana na watu wa firauni waliokupeni adhabu mbaya kabisa wakiwachinja wenenu wanaume na wakawawacha hai wanawake na katika hayo ulikuwa mtihani mkubwa unaotoka kwa mula wenu mlezi wi taadhana rbukum lainshakrtum laazidanakm wlinkfartum in dhabi lshdid na alipotangaza mwalo wenu mlezi mkishukuru nitakuzidishieni namkikufuru basi adhabu yangu ni kali wal musa intkfuru antm wman fi lar jmia fin llah laniy amid na musa alisema mkikufuru nyinyi na wote waliomo duniani hakika mwenyezi mungu ni mkwasi أنا الم ياتكم نبا الذين من قبلكم قوم نوح وعاد وثمود والذين من بعدهم لا يعلمهم الا الله جاءتهم رسلهم بالبينات فردوا أيديهم في أفواههم وقالوا وقالوا إنا كفرنا بما أرسلتم به وإنا لفي شك مما تدعوننا إليه مريب yeah. hazikukufikieni habari za walio kabla yenu kaumu ya nuhu na adi na thamud na walio baada yao ambao hapana wajuaye ila mwenyezi mungu mitume wao waliwajia kwa hoja zilizo wazi na wao wakarudisha mikono yao kwenye vinywa vyao wakasema hakika sisi tumeyakataa hayo mliotumwa Na سي سي قالت رسلهم افي الله شك فاطر السماوات والارض يدعوكم ليغفر لكم من ذنوبكم ويؤخركم الى اجل مسمى qalu in antm ila bshru mthluna tridun an tsduna ma kan ybd abana ftuna bsultani mubin mitume wao wakasema ati panashaka na mungu muumba mbingu na ardhi yeye anakwiteni apati kukufutieni madhambi yenu na akupeni muhula mpaka muda uliowekwa wakasema nyinyi si chochote ila ni wanadamu kama sisi nataka kutuzuilia na waliokuwa wakiabudu baba zetu بس تلتيني حوجة اللي قالت لهم رسلهم إن نحن إلا بشر مثلكم ولكن الله يمن على من يشاء ولكن الله يمن على من يشاء, على من, يشاء من عباده. wma kana lna anntakm bisultani illa bini llah wl llh fltwkl lmumnun mitume wao wakawaambia sisi kweli si chochote ila ni wanadamu kama nyinyi lakini mungu humfanyia hisani amtakae katika waja wake wala sisi hatuwezi kuleta uthibitisho ila kwa idhini ya mwenyezi mungu na juu ya mwenyezi mwenyezimungu ndiyowategemee waumini wa la ma na tuna nini hata tusimtegemee mwenyezi mungu na hali yeye ametuongoa kwenye njia zetu na hapana shaka sisi tutayavumilia hayo maudhi mnayotuudhi na juu ya mwenyezimungu wategemee wanaotegemearurusul Wa lnuriannkm min ardina u ltudun fi milltn Al-zalimin. na waliokufuru wakawaambia mitume wao tutakutoeni katika nchi yetu au mrudi katika mila yetu basi mala wao mlezi aliwaletea wahi hakika tutawaangamiza waliodhulumu ln wna tutakuwekeni katika ardhi baada yao haya ni kwa anayeogopa kusimamishwa mbele yangu na akaogopa maonyo yanguwstftau wab lu jabarin anidna wakaomba ushindi na akashindwa kila jabari mkaidi ويسقى من ماء صديد جهنم مع تلميش يتجرعه ولا يكاد يسيغه ويأتيه الموت ويأتيه الموت من كل مكان وما هو بميت wa min waraihi adhabun ghalig awe yanayagugumia wala hawezi kuyameza na mauti yao yanamjia kutoka kila upande naye wala hafi na zaidi ya hayo ipo adhabu nyingine kali vilevile mthlu lin kafaruu birabihm malm kramadi tdat bhi ru fi yi l ydirun mma ksbuu l mfano aliomkufuru mola wao mlezi vitendo vyao ni kama jivu linalopeperushwa kwa nguvu za upepo katika siku ya dharba hawawezi kupata chochote katika waliyoyafanya uko ndiko kupotelea mbali alam tra an llaha halq lsmawati walard blaq n ysha ydhhibkm wyti bhalqin jadid uoni kuwa mungu ameziumba mbingu na ardhi kwa haki akitaka atakuondoweni na alete viumbe wapya wama dhalika la llah biziz na hilo kwa mwenyezi mungu si jambo gumu wbarazuu lillah jamia faal luafa lilin stkbaruu فقال الضعفاء للذين استكبروا انا كنا لكم تبعا فهل انتم, فهل أنتم مغنون عنا من عذاب الله من شيء alu lu hadana llah lhadaynakm swa lina ajazina am sabarna malna min mahis na wote watahudhuria mbele ya mwenyezi mungu wanyonge watawaambia waliotakabar sisi tulikuwa fuasi wenu basi hebu hamtuondolei kidogo hivi katika adhabu ya mwenyezi mungu watasema lau mwenyezi mungu angelituongoa basi hapana shaka nasi tungelikuongoeni ni mamoja kwetu tukipapatika au tukisubiri أتونا وقال الشيطان لما قضي الامر ان الله وعدكم وعد الحق ووعدتكم فاخلفتكم وما كان لي عليكم من سلطان الا ان دعوتكم فاستجبتم لي فلا تلوموني ولوموا انفسكم ما انا بمصرخكم وما انتم بمصرخي اني كفرت بما اشركتمون من قبل Inna lahum na shetani atasema itapokatwa hukumu hakika mwenyezi mwenyezimungu alikuahidini ahadi ya kweli nami na nalikuahidini lakini sikukutimizieni na sitakuwa na mamlaka ya juu yenu isipokuwa nilikuiteni nanyi mkaniitikia basi msinilaumu mimi bali jilaumuni wenyewe mimi siwezi kuwa mtetezi wenu wala nyinyi hamwezi kuwa watetezi wangu hakika mimi nilikataa tangu zamani kunishirikisha na mwenyezi mungu hakika madhalim watakuwa na adhabu chungu wudkhila ldin amnuu wamilu wa lsaliat jannat jnnati tjri mntahtha lanhar khalidina fiha bihn rabbihm tiyathm fiha salam na walioamini wa na wakatenda mema wataingizwa katika mabustani yapitayo mito kati yake وَالُمُهُمُ قَيْذِينِ يَمُو لَوَاؤُمْ لِيزِي مَامْكِيَ وَيَهُمُ وَيَتَكُو وَسَلَامُ أَلَمْ تَرَ كَيْفَ ضَرَبَ اللَّهُ مَثَلًا كَلِمَةً طَيِّبَةً كَشَجَرَةٍ طَيِّبَةٍ كَشَجَرَةٍ طَيِّبَةٍ أَصْلُهَا ثَابِتٌ وَفَرْعُهَا فِي السَّمَاءِ hebu hukuona vipi mwenyezi mungu alivyopiga mfano wa neno zuri ni kama mti mzuri mizizi yake ni imara na matawi yake yako mbinguni tutii ukulaha kl in bin rbbiha wyribu llah lamthal linas llhm ytkruun hutoa matunda yake kila wakati kwa idhini ya mola wake mlezi na mwenyezimungu huwapigia watu mifano ili wapate kukumbuka wmthl wa klim habithat kshajra habitha ujtuthat min fuki lard ma lha min ara [SpeakerB] ننفانو ننوفو نكاما تيموفو وليونغوليو جوي ارضي أو نيمارا. يثبت الله الذين آمنوا بالقول الثابت في الحياة الدنيا وفي الآخرة ويضل الله الظالمين. ويضل Mwanyezi mungu huwatia imara wenye kuamini kwa kauli ya imara katika maisha ya dunia na katika akhera na mungu huwaacha kupotea hao wenye kudhulumu na mungu fanya apendavyo alam alamtra illin bdalu nmllh f wlu mm dar lba hebu hukuwaona wale waliobadilisha neema mungu kwa kufuru na wakawafikisha watu wao kwenye nyumba ya maangamizo hannm yslauna جهنم يصلونها وبئس القرار ما وجعلوا لله اندادا ليضلوا عن سبيله قل تمتعوا فان مصيركم الى النار alimfanyia mwenyezimungu wa shirika ili wapoteze watu kwenye njia yake sema stareheni kwani marajio yenu ni motoni motoniul lbad li n yiml wyunfiuu وينفقوا مما رزقناهم سرا وعلانية من قبل أن يأتي يوم من قبل أن يأتي يوم لا بيع فيه ولا خلال وأنبيه وجوانه وليؤمني وشك الصلاة na watoe katika tulivyo waruzuku, kwa قبل أن يفيك السيكو يسيقوا نبي الشارع ولو رفيكي الله الذي خلق السماوات والأرض وأنزل من السماء ماء فأخرج به فأخرج به من الثمرات رزقا لكم stra filba mrs mwenyezi mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi na akateremsha maji kutoka mbinguni na kwa hayo akatoa matunda kuwa ni riziki yenu na akafanya yakutumikieni majahazi yanayopita baharini kwa amri yake na akaifanya mito ikutumikienina akalifanya jua na mwezi kwa manufaa yenu daima dawamu na akaufanya usiku na mchana kwa manufaa yenu Saaltumu, wa in taudu la tuhsuha luu kfarna akakupeni kila mlichomwomba na mkihisabu neema za mwenyezi mungu hamwezi kuzidhibiti hakika mwanadamu ni dhalimu mkubwa mwenye mwenyekuzikofuru nemawih qal ibrahim rbi jl hdha alblad amna wjnbni wbniy anabd alasnam na ibrahimu aliposema ewe mula wangu mlezi ujalie mjihuwe waamani رب إنهن أضللن كثيرا من الناس فمن تبعني فإنه مني ومن عصاني فإنك غفور رحيم <applause> hakika hayo yamewapoteza watu wengi basi aliyenifuata mimi huyo ni wangu na aliyeni hakika wewe ni mwenye kusamehe mwenye kurehemu bn nn askantu min dhuriyati biwadin ghiri dhi zari nd bitik lmaram bn ربنا ليقيموا الصلاة فاجعل أفئدة من الناس تهوي إليهم وارزقهم وارزقهم من الثمرات لعلهم يشكرون مولا ويتم لزي أكي ميمي نموويك ذريا زانغو كتكبون لزي لقوة kwenye nyumba yako takatifu ewe mola wetu mlezi ili washike sala basi zijalie nyoyo za watu zieleke kwao na waruzuku matunda ili wapate kushukuru Rabbana, ewe mola wetu mlezi hakika wewe unajua tunayoyaficha na tunayoyatangaza na hapana kitu kitakachofichikana kwa mwenyezi mungu katika ardhi wala katika mbingu in rbi lsamiu duaa alhamdulillah imdi zote ni za mwenyezi mungu aliyenipa juu ya uzee wangu ismail na ishaq hakika mula wangu mlezi ni mwenye kusikia maombi rbi jlni mim la wmin duriyti rbn wtb duaa mola wangu mlezi nijaalie niwe mwenye kushika sala na katika dhuria zangu pia ewe mola wetu mlezi naipokee dua yangu na wali wali yangumola wetu unighufirie mimi na wazazi wangu wote wawili na waumini siku ya kusimama hisabu l tsba in rhm yum tss fih lar wala usidhani mwenyezimungu wameghafilika na wanayoyafanya madhalim hakika yeye anawaakhirisha tu mpaka siku yatakapokodoka macho yao yaoi rus y ilyh trfhm afdahmhwa nao wakombioni vichwa juu na, na macho hayapepesi وأنذر الناس يوم يأتيهم العذاب فيقول الذين ظلموا فيقول الذين ظلموا ربنا أخرنا إلى أجل قريب نجب دعوتك ونتبع الرسل Min ma lakum min zawal. na waonye watu siku itapowajia adhabu na waliodhulumu waseme ewe mola wetu mlezi tuaakhirishe muda kidogo tuitikie uwito wako na tuwafuate mitume kwani nyinyi simliapa zamani kwamba hamtaondokewa Wasakan wtbayana lk k fna mkakaa katika maskani zile zile za waliozidhulumu nafsi zao na ikakudhihirikieni jinsi tulivyowatendea nasi tutakupigieni mfano mingi wd makruu mkrhm wind llhi makruhum winkan makruhm ltzul mnh ljibal na kwa hakika walifanya vitimbi vyao na vitimbi vyao anavijua mwenyezi mungu wala vitimbi vyao si vya kuondosha basi wrsbasi mwenyezi mungu kuwa ni mwenye kuwavunjia ahadi yake mitume wake hakika mwenyezi mungu ni mwenye kushinda na ni mwenye kulipiza yuma tubaddalu lard ir alard wsmawat wa wbarazu lillh lwaid lahar siku itapogeuzwa ardhi iwe ardhi nyingine na mbingu pia nao watahudhuria mbele ya mwenyezi mungu mmoja mwenye nguvu s na utaona wahalifu siku hiyo wamefungwa katika minyororo nwasa uanguo zao zitakuwa zalami na moto utazigubika nyuso zao ma ili mwenyezi mungu ailipe kila nafsi kwa yale iliyo hakika mwenyezimungu ni mwepesi wa kuhisabu hdha blagu linnasi wlyndharu bhi wlylmuu an ma hw ilahu waidu wlydhakr ululalbab hili ni tangazo liwafikie watu liwaonye na wapate kujua kuwa hakika yeye ni mungu mmoja na wapate kukumbuka wenye akili