بسم الله الرحمن الرحيم وجينا من مونغو من ورحمة من مينجو كرهمو ألف لام را تلك آيات الكتاب وقرآن مبين ألف لام را hizi ni aya za kitabu na kurani inayobainisha rubama yawaddu lin kafaru lau kanuu mslimin huenda ikawa waliokufuru wakatamani wangekuwa waislamudharhum ykulu wytmatau wa wyulhihm lamalu fasufa yalamun waache wale na wastarehe na iwazuge tamaa watakuja jua juawm lkna mn r il kta mlum na hatukuangamiza mji wowote ule ila ulikuwa na muda wake maalum ma tsb mn mt la strun hawawezi watu wowote wa kuitangulia ajali yao wala kuchelewa walu ya yhali nuzla lhi dikru ink lamjnun na walisema ewe ulioteremshiwa ukumbusho Wewe ni mwenda wazimu. لو ما تاتينا بالملائكه ان كنت من الصادقين بونا ikiwa wewe ni ما ننزل الملائكه الا بالحق وما كانوا اذا منظرين sisi hatuwateremshi malaika ila kwa sababu ya haki na hapo hawatapewa muhulahakika sisi ndiyo tuliyoteremsha ukumbosho huu nahakika sisi ndio tutaulinda wlad arslna mnablk w na hakika, hakika tulikuisha watumia mitume mataifa ya mwanzo mwanzos nahakuwafikia mtume ila walimkejedilik fi ulubi lmujrimn na kama hivi ndivyo tunavyoingiza katika nyoyo za wakosefu a yuminn bhi wd lat suna lawalin hawayaamini haya na hali ya kuwa umekwisha pitia mfano wa watu Walau minasmaa, wa kale walfatana lihim min mnlsama fawallu fihi yarujun na lao tungeliwaufungulie mlango wa mbingu wakawa wanapanda laalu i s basi wangalisema macho yetu yamelevywa bali sisi wenyewe tumerogwa wlad jalna fi lsama buruja wzyannaa liairin na hakika tumeweka katika mbingu vituo vya seyari na tumezipamba kwa wenye kuangalia wafinaha mn kli shian rajim na tumezilinda na kila sheitani afukuzwaye ila mn str lsma fatbhu hihabu mubin isipokuwa mwenye kusikiliza kwa kuibia naye ufuatwa na kijinga cha moto kinachoonekana wlard madadnaha walqaina fiha rawasya waambatna wa fiha min kulli shei mawzun na ardhi tumeitandaza na humo tumeweka milima ntumeotesha kila kitu kwa kiasi chake chakena tumekujalieni humo vitu vya maisha yenu na yahawa ambao nyinyi sio wenye kwaruzuku لَنَا خزائنه وما ننزله إلا بقدر معلوم <applause> ولا حتكي يمشي الا بقييم معلوم وارسلنا الرياح لواقح فانزلنا من السماء ماء فأسقيناكموه فاسقيناكم وما انتم له بخازنين <applause> na tunateremsha kutoka mbinguni maji kisha tunakunywesheni maji hayo wala si nyinyi mnayoyawekanu na sisi ndiyo tunaohuisha na tunaofisha na sisi ndiyo warithialasa na tuna wajua waliotangulia katika nyinyi na tuna wajua waliotaakharwinn wa rbk hw yhurhm n km lna hakika mola wako mlezi ndiye atakeewakusanya hakika yeye ni mwenye hikma na mjuzi wllslsali min, min ama masnuun na tulimuumba mtu kwa udongo unaotoa sauti unaotokana na matope yaliyotiwa sura Walja... أنا خلقناه من قبل من نار السموم. نما جيني تولي واوومبا كابلا وموتو موتو. وإذ قال ربك للملائكة إني خالق بشرا من صلصال Min na mola wako mlezi alipowaambia malaika akika mimi nitamwomba mtu kwa udongo unaotoa sauti unaotokana na matope yaliyotiwa surafia sawituu wanafahtu fihi min rui faau lahu sajidin basi nitakapomkamilisha na nikampulizia roho yangu basi mumwangukie kumsujudia fasajada almlaikat kluhm ajmauun basi malaika wote pamoja walimsujudia ila iblisa aba an yakuna ma lsajidin isipokuwa iblisi yeye alikataa kuwa pamoja na waliosujudu qala ya iblis ma lk ala tkun ma sajdin akasema ewe iblisi una nini hata hukuwa pamoja na waliosujudu al lmakn liasjuda libasharin halathu minsalsali mn hama masnuun akasema haiwi mimi nimsujudie mtu uliyemuumba kwa udongo unaotoa sauti unaotokana na matope yenye surar mnai i akasema basi toka humo kwani hakika wewe ni maluniwinn lik llanat ila yumi din na hakika juu yako ipolana mpaka siku ya malipo a rbi fanirni il yumi ybathun akasema mola wangu mlezi قال فانك من المنظرين الى يوم الوقت المعلوم قال رب بما اغويتني لازينن لهم في الارض ولاغوين m akasema mola wangu mlezi ilivyokuwa umenitia makosani basi nahakikisha nitawazaini hapa duniani na nitawapoteza wote ila ibadak mnhum lmukhlasin ila waja wako waliosafika al hada sirat ly mstaim akasema hii njia ya kujia kwangu iliyonyoka in ibadi lis lk lihim sultan ila mn itbk mn lawin hakika waja wangu wewe hutakuwa na mamlaka juu yao isipokuwa wale wapotofu waliokufuata wa waliokufuatawain jahannama lamdhm ajmain na bila shaka jahannam ndipo pahali pao walipoahidiwa wote lha sb abwabi lkli babi minhum juz maksu ina milango saba na kwa kila mlango iko sehemu waliotengewa lmttain i jnat hakika wachamgu watakuwa katika mabustani na chemchems ingieni kwa salama na amani Wonaza'na ma fi min amanii suu mtaabilnna tutaondoa chuki iliyokwako vifuani mwao وَوَيَنْدُغُ يَا فِيتِ فِي عَيْنِ وَمَلِكِيَانَا لَا يَمَسُّهُمْ فِيهَا نَصَبٌ وَمَا هُمْ مِنْهَا بِمُخْرَجِينَ هُمُ أَيَتَوَغُوسَ مَچُوفُ وَلَا حَوَتَتُولِيَ هُمُ نَبِّئْ عِبَادِي أَنِّي أَنَا الْغَفُورُ الرَّحِيمُ waambie waja wangu ya kwamba mimi ndiye mwenye kusamehe mwenye kurehemu kurehemua a na kwamba adhabu yangu ndiyo adhabu an iliyochungu uwape habari za wageni wa ibrahim ih dakhlu lihi fqalu slama qal inna minkum wjilun walipoingia kwake na wakasema salama yeye yeah, yeah, akasema akika sisi tunakuogopeni alu la tujal inna nbshirk bghulami lim wakasema usiogope sisi tunakubashiria kijana mwenye ujuzi qala abashirtumuni la an massan alkibaru fabima tubashirun akasema mnanibashiria nami uzee umenishika basi kwa njia gani mnanibashiria alu bsharnak bilai fala takun mn alqanitin wakasema unakubashiria kwa haki basi usiwe miongoni mwa wanaokata tamaa Kala, min illa akasema na nani anayekata tamaa na rehma ya mola wake mlezi ila wale waliopotea akasema hebu nini amri yenu enyi wajumbe rsla il mujrimin wakasema hakika sisi tumetumwa kwa kaumu ya wakosefu Illa ama isipokuwa waliomfuata lut bila shaka sisi tutawaokoa hao wote ila mrathu adarna ina la mn algabirin ila mkewe tunakadiria huyo atakuwa miongoni watawobakia nyuma وبطن المرسلون بسواي وجوم بيه والذي بوفيك قال إنكم قوم منكرون عليه السلام hakika nyinyi ni watu msiojulikana alu bal jina bma kanu fihi yamtarun wakasema bali sisi tumekuletea yale waliokuwa wakiwafanyia shaka watanak wa bila wa winna lasadiun na tumefika kwako kwa, kwa haki na hakika sisi tunasema kweli fasribahlik Fa bi bii n llil wtbi adbarhm wla yntfit mnkm aad wamdu ithu tumarun basi ondoka na ahali zako usiku ngalipo nawe ufuate nyuma yao wala yeyote kati yenu wasigeuke nyuma na mwende mnapoamrishwa waadaina ilihi alik lmr an dabira ala mautu msbiin na tukamfunulia hukumu hiyo ya kwamba hata wa mwisho wao hao ikifika asubuhi atakuwa kesha katiliwa mbali Waja. أهل المدينة يستبشرون. نوكا واتو ومجيوليه نو فرهاني. قال إن هؤلاء ضيفي فلا تفضحون. وقسيمة حكيكاها وجيني وانغو باسم سيني في الهيشة. واتقوا الله ولا تخزون. na mcheni mwenyezi mungu wala msini hizi hiziaa wakasema sisi hatukukukataza usimkaribishe yoyote akasema hawa binti zangu ikiwa nyinyi ni watendajinahapa kwa umri wako hakika hawo walikuwa katika ulevi wao فأخذتهم الصيحة مشرقين. وكلالة وكواتوا وكوا. فجعلنا عاليها سافلها وأمطرنا عليهم حجارة وأمطرنا عليهم حجارة من سجيل. أدوكي جيوزا tukaonyeshea mvua ya mawe ya udongo wa motoni in i dhalika layati la lilmtawassimin hakika katika hayo zipo ishara kwa waaguziwina wa labisabili m na miji hii ipo kwenye njia inayopitiwa fi hakika katika hayo ipo ishara kwa waumini a Wa lka lalimn la na hakika watu wakichakani walikuwa wenye kudhulumu F- tamna mnhm winam lbimam mbin kwa hivyo tukawadhibu na nchi mbili hizi ziko kwenye njia iliyo wazi wlad kadab sa lijri lmrsalin na bila ya shaka wakazi wa hijr waliwakanusha mitume watynahm ayatina fkanu nha mridin na tuliwapa ishara zetu nao wakazipuuza wkanu ynitun mn aljibali byuta aminin nao walikuwa wakichonga majumba katika milima kwa amanifahaathm lsiamsbi صبوه فما أغنى عنهم ما كانوا يكسبون. وما خلقنا السماوات والأرض وما بينهما إلا بالحق. winn lsaat laatyt fasfah lsafha ljamil na htukuziumba mbingu na ardhi na vilivyomo ndani yake ila kwa ajili ya haki na hakika kiama kitafika basi samehe msamaha mzuri mzuriaba lala lalm hakika mula wako mlezi ndiye muumbaji mjuzi walad atainaka saba mn lmathani wluran lam na tumekupa aya saba zinazosomwa mara kwa mara na kurani tukufulatamudanin ila ma matana bihi azwaja minhm wla tazan alihim wahfid wa janahaka lilmuminin usivitumbulie macho yako vitu tulivyowaneemesha makundi fulani kati yao walaosiwahuzunikie na wainamishie bawa lako waumini nasema hakika mimi ni mwonyaji mwenye kubainisha Kama... Ala kama hivyo tuliwateremshia waliogawan ambao wakaifanya qurani vipande vipande vipandeawrbik lnaslanhm ajmain basi nahapa kwa mula wako mlezi tutawahoji wote ma kanuu ymalun waliokuwa wakiatenda fsd bma tumru warid n lmushrikin basi wewe yatangaze ulioamrishwa na jitenge na washirikina kfnalmshi hakika sisi tunatosha kukukinga na wanaokejeli wanaokejelis lamn hao wanaofanya kuwa pamoja na mwenyezimungu yupo mungu mwingine basi watakuja jua wld nalam ank ytik sadruk bma yulun na sisi tunajua kwa hakika kuwa wewe kifua chako kinaona viki kwa hayo wayasemayosb bamdi rbik wu sajdn basi mtakase mola wako mlezi kwa kumhimidi na uwe miongoni wanaomsujudia wbd rbk ta yt yin ya na amwabudu mula wako mlezi mpaka ikufikie yaqini