Surat sura ya alkasas ni ya 28 katika mpango wa msahafu nayo na ni sura ya yamaka aa zae n8 imetaja kwa kufafanua yaliyokwisha tajwa kabla yake kwa jumla katika mambo ya musa alayhi ssalam tangu kuzaliwa kwake katika enzi ya firauni na firauni alikuwa akiwaua watoto wanaume wa, wa baniisrael kwa kuhofu asijetokea nabii miongoni mwao atakayeteketeza ufalme wake kisha yakaelezwa yaliyotokea kuhusu kulelewa kwake musa katika nyumba ya firauni mpaka alipoitoka misri kukimbiza roho yake kwenda madiani katika nchi ya sham na tena akarejea na mkewe binti wa shuaibi alahi ssalam kisha yakatajwa ya mazungumzo ya mungu na musa na kumteua yeye kwa kumpa utume na mambo yaliyotokea yaliyomhusu firauni na wachawi wake pamoja na musa mpaka mwenyezi mungu alipomzamisha firauni na jeshi lake na musa na wana wa israel waliokuwa pamoja naye wakaokoka kisha yaliyowatokea wana waisraeli pamoja na musa na ndugui harun na zimetajwa pia habari za waliokadhibisha kama karun na makafiri wengine waliowatangulia na kwa maelezo haya yaliyokusanya habari mbalimbali ndiyo sura hii ikaitwa surati yani sura ya visa أو حديثي بسم الله الرحمن الرحيم وجينا لمن ينزل مونغو مينجي ورحمة من يكرههم طاسين طاسين تلك آيات الكتاب المبين hizi ni aya za kitabu kinachobainisha ntlu lik mn naba mus wafiraun bla laumi yminun tunakusomea khabari za musa na firauni kwa haki kwa ajili ya watu ونواميني. إِنَّ فِرْعَوْنَ عَلَا فِي الْأَرْضِ وَجَعَلَ أَهْلَهَا شِيَعًا يَسْتَضْعِفُ طَائِفَةً مِّنْهُمْ يَسْتَضْعِفُ طَائِفَةً مِّنْهُمْ يُذَبِّحُ أَبْنَاءَهُمْ وَيَسْتَحْيِي نِسَاءَهُمْ fshakika firauni alitakabar katika nchi na akawagawa wananchi makundi mbalimbali akalidhoofisha taifa moja miongoni mwao akiwachinja watoto wao wanaume na akiwaacha watoto wao wanawake hakika yeye alikuwa katika mafisadi wnjalhm aimmna tukataka kuwafadhili waliodhoofishwa katika nchi hiyo na kuwafanya wawe waongozi kuwafanya ni warithi ma anu yadarun na kuwapa nguvu katika nchi na kutokana na wao kuwaonyesha kina firauni na hamana na majeshi yao من بيالي واوحينا الى ام موسى ان ارضعيه فاذا خفت عليه فالقيه في اليم ولا تخافي ولا تحزني انا راد tulimfunulia mama yake musa kwa kumwambia mnyonyeshe na utakapomhofia basi mtiye mtoni na usihofu wala usihuzunike hakika sisi tutamrudisha kwako na tutamfanya miongoni mwa mitume in firaun whamana wjunudahma kanuu khaiin basi wakamwokota watu wa firauni ajekuwa adui kwao na huzuni hakika firauni na hamana na majeshi yao walikuwa wenye makosa walt mra firaun rat ini li w لا تقتلوه عسى أن ينفعنا أو نتخذه ولدا، عسى أن ينفعنا أو نتخذه ولدا وهم لا يشعرون. نم <تخفض> كيف فرعون الي سيما اتاكو وكيبورو ديشو msimuuwe huenda akatufaa au tumpange kuwa mwenetu wala wao hawakutambua wasba fuadu ummi musa farigha inkadat latubdi bhi laula anrabatna la albha ltkun mn lmumnin na moyo wa mama yake musa ukawa mtupu alikuwa karibu kumdhihirisha ingelikuwa hatukumtia nguvu moyo wake ili awe miongoni mwa omini walt liuhthi ussi fbasurat bihi n junubi wm la ysurun naye akamwambia dada yake musa mfuatie basi naye akawa anamwangalia kwa mbali كجوا. وحرمنا عليه المراضع من قبل فقالت هل أدلكم فقالت هل أدلكم على أهل بيتي يكفلونه لكم وهم له ناصحون. Ha, nikuonyesheni watu wa nyumba watakaomlea kwa ajili yenu nao pia watakuwa wema kwake frdadnah il umhi ky tqar cinha wla tzn wltlm an wad allah haq Anna hakkun, la k basi tukamrudisha kwa mama yake ili macho yake aburudike wala asihuzunike na ajue ya kwamba ahadi ya mwenyezi mungu ni ya kweli lakini wengi wao Awajui. ولما بلغ أشده واستوى آتيناه حكما وعلما وكذلك نجزي المحسنين. ناموسى لبوفيكا وتوزيما بربرا توليمبا كيلي نايليمو <applause> ودخل المدينة على حين غفلة من أهلها فوجد فيها رجلين يقتتلان، فوجد فيها رجلين يقتتلان هذا من شيعته وهذا من عدوه، فاستغاثه الذي من شيعته على الذي من عدوه فوكزه موسى فقضى عليه. قال هذا من عمل الشيطان انه عدو مضل مبين. na akakuta humo watu wawili wanapigana mmoja ni katika wenzake na mwingine katika maadui zake yule mwenzake alimtaka msaada kumpiga adui yake musa akampiga ngumi akamua akasema hiki ni kitendo cha sheitani hakika yeye ni adui mpotezaji dhahir Kala, Rabbi, inni nafsi dhahirlm nfs akasema mola wangu mlezi hakika mimi mejidhulumu nafsi yangu basi ni samehe akamsamehe hakika yeyeni mwenyekusamehe mwenye, kusamehe. mwenye kurehemu. Kala, Rabbi علي, akuna akasema mola wangu mlezi فأصبح في المدينة خائفا يترقب فإذا الذي استنصره بالأمس يستصرخه قال له موسى إنك لغوي مبين akapambazukiwa mjini asobuhi naye anahofu akiangalia huku na huku mara yule yule aliyemtaka msaada jana akawa anampigia kelele amsaidie musa akamwambia hakika wewe ni mgomvi kweli kwelikweli flma an arada an ybtisha billdhi huwa lahuma, ya musa قال يا موسى اتريد ان تقتلني كما قتلت نفسا بالامس ان تريد الا ان تكون جبارا في الارض وما تريد ان تكون من المصلحين basi alipotaka kumshika kwa nguvu yule aliyeadui wao wote wawili akasema ewe musa unataka kuniua kama ulivyomuua mtu jana wewe hutaki ila kuwa jabari katika nchi wala hutaki kuwa miongoni mwa wenye maslaha maslaharlu n almdin ys qala ya musa in lmalaa ytamirun bka liyqtuluk fakhroj inni lk mn alnasihin na akaja mtu kutoka mwisho wa mji akipiga mbio akasema ewe musa wakubwa wanashauriana kukuwa basi toka hakika mimi ni katika wanaokupa nasaha fhrj mnha khafa ytraab al rbi najini mn lm llimn basi akatoka naye ana na hofu akiangalia huku na huku akasema mola wangu mlezi niokoe na watu a twء madan a عs رbi ن يhdيni sوء لsbيl na alipoelekea upande wa madiana alisema ولما ورد ماء مدين وجد عليه امه من الناس يسقون ووجد من دونهم امراتين تذودان قال ما خطبكما alta la naski hta yusdira ria wabuna wa shikhun kabir na alipoyafikia maji ya madiana alikuta umati wa watu wananywesha na akakuta karibu yao wanawake wawili wanawazuia wanyama wao akasema mna nini wakasema hatunyweshi sisi mpaka wamalize hawo wachunga na baba yetu ni mzee sana sanafsaa lhma thum twla inlilli fqal rbi ini lima anzalt ily mn airi fair basi musa akaanyweshea kisha akarudi kivulini na akasema mula wangu mlezi فجاءته احداهما تمشي على استحياء قالت قالت ان ابي يدعوك ليجزيك اجر ما سقيت لنا flamma jaah wkasa lihi lqasasa qal la tkhaf najaut mn alqaumi lhalimin basi mmoja katika wale wanawake wawili akamjia naye na anaona haya akasema baba yangu anakwita kulipya ujira wa kutunyweshea basi alipomjia na akamsimulia visa vyake alisema usiogope umekwisha ukoka kwenye watu madhalimstswl ma akasema mmoja katika wale wanawake we baba yetu mwajiri huyu hakika mbora wa kumwajiri ni mwenye nguvu na mwaminifu أريد أن أنكحك إحدى بنتي هاتين على أن تأجرني ثماني حجج فإن أتممت عشرا فمن عندك وما أريد أن أشق عليك ستجدني إن شاء akasema mimi nataka kukuoza mmojawapo katika binti zangu hawa wawili kwa kunitumikia miaka minane ukitimiza kumi khiari yako lakini mimi sitaki kukutaabisha inshaallah utanikuta miongoni mwa watu wema wemalk wa bn wbn mallaini adatu fla danl Ala ma wakil. musa kasema hayo yamekwisha kuwa baina yangu na wewe muda mmojawapo nikiumaliza sitiwi ubayani na mwenyezi mungu ni mlinzi juu ya haya tunayoyasema آنس من جانب الطور نارا قال لأهلهم كثوا قال لأهلهم كثوا إني آنست نارا لعلي آتيكم منها sbasi alipotimiza muda wake na akasafiri na hali zake aliona moto upande wa mlima tur akawaambia hali zake ngojeni mimi nimeona moto labda nitakuleteni kutoka huko habari au kijinga cha moto فلما أتاها نودي من شاطئ الوادي الأيمن في البقعة المباركة من الشجرة أي يا موسى, أي يا موسى إني أنا الله رب العالمين basi alipofikia aliitwa kutoka ngʼambo ya bonde la kuliani katika eneo lililobarikiwa kutoka kwenye mti ewe musa hakika mimi ni mwenyezi mungu mola mlezi wa walimwengu wote wan ali sak flma raha thtazu kana ja w mdbirlya ya musa min n natupa chini fimbo yako basi alipoiona ya ikitikisika kama nyoka akarudi nyuma wala hakutazama ewe musa njoo mbele wala usiogope hakika wewe ni miongoni mwa fi jaybika maaliosalimikaslydjib b من غير سوء تخرج بيضاء من غير سوء واضم إليك جناحك من الرهب فذلك برهانان من ربك إلى فرعون وملئه إنهم كانوا قوما فاسقين ingiza mkono wako kwenye mfuko wako utatoka mweupe pasipo na ubaya na jiambatishe mkono wako ukihisi hofu basi hizi ni dalili mbili zitokazwa kwa mula wako mlezi kumpelekea firauni na wakuu wa umma wake hakika hawo walikuwa watu wa mafasik qala i ni tl mnhm nfsa afu an ytluun akasema mula wangu mlezi hakika mimi nilimuua mtu katika wao kwa hivyo naogopa wataniuwa waiarunu wa af mn lisanan farslh fa mi farsilhu maya rida an ysadiquni inni akhafu an ykadhibun na ndugu yangu harun ni fasihi zaidi ulimi wake kuliko mimi basi mtume ende nami kunisaidia ili anisadikishe hakika mimi nina khofu watanikadhibisha ala snashudu adudak biakhika wnjalu lakma sulanan fla ysiluna ilikma biayatina antuma wmn itabkma lghalibun akasema tutautia nguvu mkono wako kwa nduguyo na tutakupeni madaraka hata wasikufikirieni فلما جاءهم موسى باياتنا بينات قالوا قالوا ما هذا الا سحر Fi basi alipowafikia musa na ishara zetu walisema haya si chochote ila ni uchawi uliozuliwa وقال موسى ربي أعلم بمن جاء بالهدى من عنده ومن تكون له عاقبة الدار إنه لا يفلح الظالمون موسى كسيما mula wangu mlezi ni mwenye kujua kabisa nani anayekuja na uongofu unaotoka kwake na nani atakayekuwa na mwisho mwema wa makazi hakika wenye kudhulumu hawatafanikiwa hawatafanikiwaia l m lm l n ilh ir dl ul fjalli saran laali aalu ila ilahi musa wni laaunhu mn lkadhibin na firauni akasema enyi waheshimiwa sijui kama mnaye mungu asiyekuwa mimi ewe haman niwashie moto unichomea udongo unijengee mnara nipate kumchungulia mungu wa musa na hakika mimi namuona yeye ni katika waongo la <tipanye> uudu na alipanda kiburi yeye na majeshi yake katika nchi bila ya haki na wakadhania kuwa hawatarudishwa kwetufahadnah wjunudahu fnabadhnahm fi lyam fndur kfa kan aiballim basi tukamshika yeye na majeshi yake na tukawatupa baharini basi hebu angalia ulikuwaje mwisho wawenye kudhulumu w ydn in na tuliwafanya ni waongozi waitao kwenye moto na siku ya kiama hawatanusuriwa wa من المقبوحين نا تقوافواتشي على انا كاتيكا دونيا هي نسيك كياما واتقوى ميونغوني موانا وشوشا ولقد اتينا موسى الكتاب من بعد ما اهلكنا القرون الاولى بصائر للناس basaa lnasi wahuda wraman wa llhm ytakrun na hakika bila shaka tulimpa musa kitabu baada ya kwishaziangamiza kaumu za mwanzo ili kiwafumbue macho watu nakio uongofu na, na rehma ili wapate kukumbukawa unta bijanibi larb iadaa i s wala wewe hukuwa upande wa magharibi tulipompa musa amri wala hukuwa katika waliohudhuria أنشأنا قرونا فتطاول عليهم العمر وما كنت ثاويا في أهل مدينة تتلو عليهم آياتنا ولكننا كنا مرسلين لكن سيسي تريزي أمبا كاومو ناوكاوام ريفو أمري وعلى كازي نوات ومدينة وما كنت بجانب الطور إذ نادينا ولكن رحمة من ربك لتنذر قوما ما آتاهم من نذير لتنذر قوما مَا Min min tablika, wala hukuwa kando ya mlima tuliponadi lakini rehma itokayo kwa mula wako mlezi ili waonye watu wasiyopata kufikiwa na maonyaji kabla yako huenda wakakumbuka تصيبهم مصيبة بما قدمت أيديهم فيقولوا ربنا فيقولوا ربنا لولا أرسلت إلينا رسولا فنتبع آياتك ونكون من المؤمنين. نوصيك وصيب مصيبة وإلى تنقليز ميكونو ياو ewe mola wetu mlezi mbona hukututumia mtume nasi tukafuata ishara zako na tukawa miongoni mwa waumini flma jahm lhaq min indina qalu laula utiya ma utya musa lkfuru ma ta mus n alu siani tahara wal ina bikllin kafirun ilipowajia haki kutoka kwetu walisema mbona hakupewa kama aliyopewa musa je yeah. kwani wao hawakuyakataa aliyopewa musa zamani walisema ni wachawi wawili wanasaidiana na wakasema hakika sisi tunawakataa wote ul min fatutabnd sema basi leteni kitabu kitachotoka kwa mwenyezi mungu chenye kuongoka zaidi kuliko hivi viwili tukifuate فان لم يستجيبوا لك فاعلم انما يتبعون اهواءهم ومن اضل ممن اتبع هواه بغير هدى من الله ان الله لا يهدي القوم الظالمين ikiwa hawakuitikii basi jua kuwa wanafuata pombao lao tu na nani aliyepotea zaidi kumshinda anayefuata pombao lake bila ya uongofu utokao kwa mwenyezi mungu hakika mwenyezi mungu hawaongoi watu wenye kudhulumu kudhulumuna sasa kwa yakini tumewafikishia neno ili wapate kukumbuka wale tuliowapa kitabu kabla yake wanakiamini hiki min na wanaposomewa wanasema tunaiamini hakika hii ni haki inayotoka kwa mula wetu mlezi hakika sisi kabla yake tulikuwo na waislamu ulka ytaun aram mrratini bma sabaruu wydraun bilasna lsia wmima rzanahm yunfiqun basi hao watapewa ujira wao mara mbili wa, wa walivyovumilia na wakaondoa ubaya kwa wema na wakatoa katika tulivyo waruzuku wida wa smiu llag'wa aradu nhu walu lna amala wlkm amalkm slamu likum la nbthi ljahilin na wanaposikia upuuzi hujitenga nao na husema sisi tuna vitendo vyetu na nyinyi mna vitendo vyenu salamun aleikum amani juu yenu sisi hatutaki kujibizana na wajinga la d mn ab mnysh wh alam blmuhtadin kwa hakika wewe humwongoi umpendaye lakini mwenyezi mungu humwongoa amtakaye na yeye ndiye anawajua zaidi waongo kao إن نتبع الهدى معك نتخطف من أرضنا أولم نمكن لهم حرما آمنا يجبى إليه ثمرات كل شيء رزقا من لدنا رزقا من لدنا ولكن أكثرهم لا يعلمون na wakasema tukiufuata uongofu huu pamoja nawe tutanyakuliwa kutoka nchi yetu je yeah. kwani sisi hatukuwaweka imara katika pahala patakatifu penye amani ambapo huletewa matunda ya kila aina kuwa ni riski tokayo kwetu lakini wengi wao hawajui min batirat bamisat ftilk msakinhm lamtuskan mmbadhm ila alila wkunna nahnu lwarithin na miji mingapi iliyojifaharisha tumeiangamiza na hayo maskani yao hayakukaliwa tena baada yao ila kwa uchache tu na sisi ndiyo tumekuwa warithi wao وما كان ربك مهلك القرى حتى يبعث في امها رسولا يتلو عليهم اياتنا وما كنا مهلك القرى الا واهلها ظالمون wako mlezi haangamizi miji mpaka apeleke mtume katika miji yake mikuu awasome ishara zetu wala hatuiangamizi miji mpaka watu wake wawe madhalimwma utit shei fmtau lyai dunya wzinatha wma nda llh iru wba afla tailun na chochote mlichopewa ni matumizi ya maisha ya dunia na pambo lake na yaliyoko kwa mwenyezi mungu ndiyo bora na yatakayobaki zaidi basi je amfahamu faman waadnah wadan asanan fahuwa lakihi kaman matanah mataa layati ldunya كمن متعناه متاع الحياة الدنيا ثم هو يوم القيامة من المحضرين جي. يولي ni kama tuliyemstarehesha kwa starehe za maisha ya duniani na kisha siku ya kiama akawa miongoni mwa na siku watakapowaita na akasema وقواتهم لقوام كدائقون وشركوانغو قال الذين حق عليهم القول ربنا هؤلاء الذين اغوينا اغويناهم كما غوينا تبرأنا إليك ما كانوا إيانا يعبدون watasema wale liyothibiti juu yao kauli mola wetu mlezi hawa ndio tuliowapoteza tuliwapoteza kama tulivyopotea sisi tunajitenga nao mbele yako hawakuwa wakituabudu sisiid rakad Nahum kanu na itasemwa waiteni hao miungu wa kishirikina wenu basi watawaita lakini hawatawaitikia na wataiona adhabu laiti wangelikuwa wameongokana siku atapowaita na akasema بر ل Lihine. ama mwenye kutubu na akaamini na akatenda mema huyo atakuwa miongoni mwa wenye kufanikiwa ma san wa yختar, ma ysrikun na mola wako mlezi huumba na huteua takavyo viumbe hawana khiyari. mwenyezi mungu ametukuka na ametakasika na hao wanaowashirikisha nayewrbuk ylamu matukinu sudurum wmylin na mola wako mlezi anayajua yaliyoficha vifua vyao na Allah, la ilaha illa hu la wa turjaun wanaoyatangazarnaye ni mwenyezi mungu ambaye hapana mungu isipokuwa yeye sifa zote njema ni zake yeye موانزو قُلْ أَرَأَيْتُمْ إِنْ جَعَلَ اللَّهُ عَلَيْكُمُ اللَّيْلَ سَرْمَدًا إِلَى يَوْمِ الْقِيَامَةِ مَنْ إِلَٰهٌ غَيْرُ اللَّهِ يَأْتِيكُم بِضِيَاء أَفَلَا تَسْمَعُونَ mwaonaje mungu angeliufanya usiku umekukalieni moja kwa moja mpaka siku ya kiyama mungu gani asiyekuwa asiyekua mwenyezimungu atakekuleteni mwangaza basi je hamsikii ul artum njaalallh lkmnnahara sarmadan ila yaumi liyamai man ilahun hairullh ytiikum bili ilahun mnilhllhytikum blaili tskununa fihi aflatubsiru sema mwaonaje mungu angaliufanya mchana umekukalieni moja kwa moja mpaka siku ya kiama mungu gani asiyekuwa mwenyezi mungu atekuleteni usiku mkapumzika humo basi je hammoni wmn ramth jl lkm llil wnahar ltskunuu fihi min mnfalh wllkm tskuruun na ni katika rehma zake amekufanyeni usiku na mchana mpate kupumzika humo na mtafute fadhila zake na ili mpate kushukuruad na siku atakapowaita na akasema wako wapi hao mliokuwa mkidai kuwa ni washirika wangu ونزعنا من كل امه شهيدا فقلنا هاتوا برهانكم فعلموا أن, فعلموا ان الحق لله وضل عنهم ما كانوا يفترون tutatoa shahidi katika kila umma na tutasema leteni hoja zenu hapo watajua kwamba hakika kweli ni ya mwenyezi mungu na yatawapotea yale waliyokuwa wakiazuain arn kan min u mus fb lhmtna ft lsbat uliluw i al lu aumu la tfr la yb lfariin hakika karun alikuwa katika watu wa musa lakini aliwafanyia dhulma na tulimpa khazina ambazo funguo zake zinawatopeza watu wenye nguvu kuzichukua walipomwambia watu wake usijigambe وابتغ فيما اتاك الله الدار الاخره ولا تنس نصيبك من الدنيا واحسن كما احسن الله اليك ولا تبغ الفساد في الارض in allaha la yibu lmufsidin na utafute kwa aliokupa mungu makazi ya ahera wala usisahau fungu lako la dunia nawefanya wema kama mwenyezi mungu alivyokufanyia wema wewe wala usitafute kufanya ufisadi katika ardhi حقيقة مونغو هوا قال انما اوتيته على علم عندي اولم يعلم ان الله قد اهلك من قبله من القرون من هو اشد منه قوه واكثر جمعا Wala an akasema kwa hakika nimepewa haya kwa sababu ya elimu niliyo je hakujua kwamba mwenyezi mungu keshawaangamiza katika vizazi vya walio kabla yake watu waliokuwa wenye nguvu zaidi kuliko yeye na wenye makundi makubwa zaidi kuliko yake na wakosefu hawataulizwa habari ya dhambi zao fr l umhi fi zinath al lin yridun lya duna ya l ln ma uty arun inh ldhu ai im basi akawatokea watu wake katika pambo lake wakasema wale waliokuwa wanataka maisha duniani laiti tungelikuwa tunayo kama aliopewa qarun hakika yeye ni mwenye bakhti kubwaa lin t lilm wlk thal r n n aa sabrun na wakasema wale waliopewa elimu ole wenu malipo ya mwenyezi mungu ni bora kwa mwenye kuamini na akatenda mema wala hawatapewa hayo isipokuwa wenye subira kana min, min duni subiraf basi tukamdidimiza yeye na nyumba yake katika ardhi wala halikuwepo kundi lolote la kumnusuru kwa mwenyezi mungu wala hakuwa miongoni mwa wanaojitetea wb wa i tmana mkan blms yulun wk l ybs lmn ysa mn badh wyd Bina, la na wale waliotamani kuwapahala pake jana wakawa wanasema kumbe mungu humkunjulia riski amtakaye katika waja wake na humdhikisha amtakaye mwenyezi mungu hakutufanyia hisani angelitulidimiza kumbe makafiri hawafanikiwe tilka dar lahirat njlha lilhin la yriduna luwa fi lard wla fasada wlaiba llmttain hayo ndiyo makazi ya akhira tumewafanyia wale wasiotaka kujitukuza duniani wala ufisadi na mwisho mwema ni wawacha mngu بالحسنة فله خير منها ومن جاء بالسيئة فلا يجزى الذين عملوا السيئات الا ما كانوا يعملون. ناتا كايتيندا ويما تاطا مالي بورا هو ويما ليوتيندا ناتا كايتيندا ووفو هاواليبي وتندا ووفو إلى وليقوى كياتيندا إن الذي فرض عليك القرآن لرادك إلى معاد قل ربي أعلم من جاء بالهدى ومن هو في ضلال مبين hakika aliyekulazimisha kuifuata quran hapana shaka atakurudisha pahala pa marejeo sema mula wangu mlezi ndiye anayemjua zaidi mwenye kuja na uongofu na nani aliyomo katika upotofu yulqa uliodhahirwknt trju l t فلا تكونن ظهيرا للكافرين ناوي حقوا ونتراجي كلتي وكتابه لكن الرحمة رحمه يا مولا بس يسوي ولا يصدنك عن ايات الله بعد اذ انزلت اليك وادع الى ربك wlatkunann mn lmushrikin wala wasikuzuie kuzifuata aya za mwenyezi mungu baada ya kuteremshiwa wewe na lingania kwa mula wako mlezi wala usiwe miongoni mwa washirikina washirikinawla tdu ma llh lh a ilh hu klu sh haliku ila wjha wala wa usimwombe pamoja na mwenyezimungu mungu mwinginewe mungu hapana mungu ila yeye kila kitu kitaangamia isipokuwa yeye hukumu iko kwake na kwake mtarejezwa