Kafu, maka. mwanzo wake sura hii inasimulia kuthibiti utume wa alaihi lw na wanavyokanya makafiri kuja mtume kati yao na kuona muhali kufufuliwa baada ya kushageuka udongo na ikaeleza ishara za uumbaji zinazoonyesha dalili ya kwamba mwenyezi mwenyezimungu hashindwi kuwafufua wa watu baada ya kufa kwao na hali yeye ndiye aliyewaumba hapo kwanza na anajua yanayowapitikia katika nafsi zao na yeye anavisajili vitendo vyao na maneno yao katika daftari lenye kuhifadhi hata dogo na sura imebainisha kwamba majaribio ya makafiri siku ya kiama kutaka kuukataa ukafiri waliokuwa nao duniani ati kwa kusingizia walikuwa ni wafuasi tu wa mashetani hayatawaletea nafu yoyote kwani mwisho wa mjadala wao ni kutumbukizwa wote katika moto na huku mwenyezi mungu anawafadhili waumini kwa kuwapa nema za milele katika pepo kisha sura inamalizikia masimulizi yake kwa kumwamrisha mtume alaihi sw avumilie maudhi ya makafiri ambao hawakuzingatia yaliyowapata waliokadhibisha katika kaumu zilizokuwa kabla yao na kumwelekeza mtume sws athibiti juu ya ibada ya mwenyezi mungu na kutilia mkazo hili jambo la kufufuliwa na kumliwaza mtume salllh alhi wasallam kwa kuwa yeye ni mwenye kuwakumbusha waumini wala si mtawala wa makafiri A'udhu kwa jina la mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu Ka- والقرآن المجيد قاف قرآن بل عجبوا أن جاءهم منذر منهم فقال الكافرون هذا شيء عجيب bali wanastaajabu kwamba amewafikia mwonyaji kutoka miongoni mwao na wakasema makafiri hili ni jambo la ajabu A, mitna wa kunna turaba ajabumtwuab raa baid ati tukifa na tukawa udongo kurejea huko kuko mbali Kada alimna ma n kitab hakika sisi tunajua kiasi cha kila kinachopunguzwa na ardhi kutokana nao na kwetu kipo kitabu kinachohifadhi yote b kdabu bila lm jam ai mri lakini waliikanusha haki ilipowajia kwa hivyo wamo katika mambo ya mkorogolyanuru sma bn wzyn furuj je yeah. hawaangalii mbingu zilizojuu yao vipi tulivyozijenga tukazipamba wala hazina nyufa lr mdadnaa walan i rawas wmbat zi bh na ardhi tumeitandaza na tukaiwekea milima na tukaioteshea mimea mizuri ya kila namna namnayawe haya ni kifumbua macho na ukumbusho kwa kila mja mwenye kuelekea kuelekeaa a lasdna tumeteremsha kutoka mbinguni maji yaliyobarikiwa na kwa hayo tukaotesha mabustani na nafaka za kuvunwa Wan- nad na mitende mirefu yenye makole yaliyozaa kwa wingi urili iwe ni riski kwa wajawangu na tukaifufua kwa maji nchi iliyokuwa imekufa kama hivyo ndivyo takavyokuwa kabla yao walikadhibisha kaumu ya nuhu na wakaazi wa rasi na thamud thamudna adi na firauni na kaumu ya lut wa sawna wakaazi wa machakani na watu wathuba wote hao waliwakanusha mitume kwa hivyo onyo likathibitika juu yao fi bsn l jddwani tulichoka kwa kuumba mara ya kwanza bali wao wamo katika shaka tu juu ya umbo jipya ma umbojipya wa nahnu min na hakika tumemuumba mtu nasi tunayajua yanayompitikia katika nafsi yake na sisi tuko karibu naye kuliko mshipa washingoni mwakei n ain hm a wanapopokea wapokeaji wawili wanaokaa kuliani na kushotoni kushotonin ra td hata mki neno ila karibu yake yupo mwangalizi tayari tayaria Tahid. na uchungu wa kutoka roho utamjia kwa haki hayo ndiyo uliokuwa ukiyakimbiana itapulizwa baragomo hiyo ndiyo siku ya miadia nf na kila nafsi itakuja na pamoja nayo na mchungaji na shahidi ksf ibsu kwa hakika ulikuwa umeghafilika na haya basi leo tumekuondolea pazia lako na kwa hivyo kuona kwako leo ni kukali na mwenzake atasema huyu niliye naye mimi kishatayarishwa fa mtupeni katika jahannam kila kafiri mwenye indamn li mt murb akatazaye kheri arukaye mipaka mwenye kutia shakali jal ma llh ilhan aar falyah fi ldhab lhdid aliyeweka mungu mwingine pamoja na mwenyezi mungu basi mtupeni katika adhabu kali mwenzake aseme e mola wetu mlezi sikumpoteza mimi bali yeye mwenyewe alikuwa katika upotovu wa mbaliaseme msigombane mbele yangu nilikuleteni mbele onyo langu langudmbele yangu haibadilishwi kauli wala mimi si wadhulumu waja wangu siku tutapoiambia jahannam je umejaa nayo itasema je una ziada waulifat ljanat lilmuttain ira baid na pepo italetwa karibu kwa ajili ya wachamgu aitakuwa mbali admatuuaduna lkli wabi af aya ndiyo mnayoahidiwa kwa kila mwenye kurejea kwa mwenyezi mungu na akajilinda m mwenye kumwogopa mwingi wa rehma alikuwa hamoni na akaja kwa moyo ulioelekea alikym ingieni kwa salama hiyo ndiyo siku ya daima dawamuhumo watapatwa kitakacho na kwetu yako ya ziada hum ahadu minhu batshan fanaabu filbiladi halmi mais na kaumu ngapi tulitiangamiza kabla yao waliokuwa na nguvu zaidi kuliko hawa nao walitangatanga katika nchi nyingi je walipata pa pakukimbilia In... في ذلك لذكرى لمن كان له قلب أو ألقى السمع وهو شهيد <applause> au akatega sikio na iyupo anashuhudial aaa smawa b ya wma mssana min luub na bila y shaka sisi tumeziumba mbingu na ardhi na vilio baina yao mnamo siku sita na wala hayakutugusa machofu ma ulpasivumilia kwa hayo wasemayo na mtakase kwa kumsifu mola wako mlezi kabla ya kuchomoza jua na kabla ya kuchwa na katika usiku pia mtakase na baada ya kusujuduwsmyad da naasikiliza siku ataponadi mwenye kunadi kutoka pahala karibu karibuyuma ysmu a siku watakaposikia ukelele wa haki hiyo ndiyo siku ya kufufuka na kufufukahakika sisi tunahuisha na tunafisha na kwetu sisi ndiyo marejeos سِيكُو إِتَابُوا بَسُكِيَ أَرْضِ بِيُمْ بِيُو مُكُسَنِيكُ هُوَ كُوَيْتُو نِمْوَي نَحْنُ أَعْلَمُ بِمَا يَقُولُونَ وَمَا أَنْتَ عَلَيْهِمْ بِجَبَّارِ فَذَكِّرْ بِالْقُرْآنِ مَنْ يَخَافُ وَعِيدٍ sisi tunajua kabisa wayasemayo wala wewe si mwenye kuwatawalia kwa ujabari basi mkumbushe kwa kurani ana iliogopa onyo