sura hii imeanzia kwa kusimulia tukio la kiama na matokeo yatayoambatana na tukio hilo kisha ikasimulia kuwa viumbe siku hiyo watakuwa namntu ikafuatia hayo kwa kufafanua kwa kutosha walioandaliwa kila fungu katika hao ikiwa ni neeema zinazowafikiana na cheo chao au ni adhabu inayonasibiana na ukafiri wao na uasi wao kisha aya zikaweka wazi baada ya hayo yanayoonekana katika nema za mwenyezi mungu mtukufu na athari za uwezo wake katika viumbe na makulima na maji na moto na yanayohitajika kutokana na athari hizi mwenyezi mungu mtukufu na kumtakasa kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu litakapotukia hilo tukio hapana cha kukanusha kutukia kwake kwakeliteremshalo linyanywalo itakapotikiswa ardhi kwa mtikisowbussa libal bssa na milima itapo sagwasagwa iwe mavumbi yanayopeperushwa na nyinyi mtakuwa namna tatubasi watakuwepo wakuliani je ni wepi wakuliani واصحاب المشامه ما اصحاب المشامه نواق شتوني ي والسابقون السابقون نوام بيل وتقوام بيل اولئك المقربون au ndio watakaokaribishwaja naim katika bustani zenye neema pungu kubwa katika wa mwanzo wamwanzo na wachache katika wa mwisho wamwisho watakuwa juu ya viti vya fahari vilivyotonewa wakiviegemea wakielekeana wakitumikiwa na wavulana wawjana, wa ujana wa milele Ma'in. kwa vikombe na mabirika na bilauri za vinywaji kutoka chemchem safihawataumwa kichwa kwa vinywaji hivyo wala hawatoleweshwa na matunda wayapendayo na nyama za ndege kama wanavyotamani نا محور العين كأمثال اللؤلؤ المكنون وَليُكَ من فن واللؤلؤ يحفظه جزاء بما كانوا يعملون. ni malipo la fiha kwaliokuwa wakiatendasmtm humo hawatasikia porojo wala maneno ya dhambi sla sala salama. isipokuwa maneno ya salama salamaym na wale wa mkono wa kulia ni yepi yatakuwa ya wakuliani sd mahd katika mikunazi isiyo na miba na migomba iliyopangiliwa na kivuli kilichotandawma mskub na maji yanayomiminika wfakiha kthira na matunda mengi la mtua wl mmnua hayatindikii wala, Hayati wala hayakatazwi wfurushi mrfua na matandiko yaliyonyanyuliwa nn anshana nsa hakika sisi وتواو بوكا فجعلناهن أبكارا لا توفا عربا أترابا ونبندانا نو مزاو موية لأصحاب اليمين وعاجيه ياوات يعني. ثلة من الأولين fungu kubwa katika wamwanzo wathula nairn na fungu kubwa katika wa mwisho wa na watu wakushotoni je Ye, ni yepi ya wakushotonisama katika upepo wa moto na maji yanayochemka min yamu na kivuli cha moshi mwousi si cha kuburudisha wala kustarehesha kanu qabla <applause> آه وَكَانُوا يُصْرُونَ عَلَى الْحِنْثِ الْعَظِيمِ <applause> وَكَانُوا يَقُولُونَ أَإِذَا مِتْنَا وَكُنَّا ترابا وَعِظَامًا أَإِنَّا لَمَبْعُوثُونَ na walikuwa wakisema tutakapokufa na tukawa udongo na mafupa ati ndiyo tutafufuliwa au baba zetu wa zamani qul sema حقيقة وزماني نوا مشو لمجموعون إلى ميقات يوم معلوم بلا شك وتقسانوا ووكاتي وسيق معلوم ثم إنكم أيها الضالون المكذبون kisha nyinyi mliopotea mnaokanusha ai na wa yaini mtakula mti wa zakkummnbun na kwa mti huo mtajaza matumboi a na juu yake mtakunywa maji yanayochemkasharib sh tena mtakunywa kama wanavyokunywa ngamia wenye kiu hadha hiyo ndiyo karamu yao siku ya malipo malipos sisi tumekuumbeni basi amsadiki afarytum ma tumnun je naiona mbegu ya uzazi mnayoidondokeza antum tahluun am nanu lhliun je mnaiyumba nyinyi au sisi ndio waumbaji nn adarna bnkm lm wm nnu bmasbuqin sisi tumekwekeeni mauti na wala sisi hatushindwi dlmt w kwaleta wengine badala yenu na kukumbeni nyinyi kwa umbo wa msilolijiwana bila shaka mlikwisha jua umbo la kwanza basi kwa nini hamkumbuki afarytum ma tahrthun je yeah. mnaona makulima mnayoyapanda aantum tzraunh am nanu zariun je yeah ni nyinyi mnayoyaotesha au ni sisi ndiyo wenye kuotesha lau nashau ljalnah hutaman fawaltum tafakkahun tungelitaka tungeliyafanya yakawa mapepe mkabaki mna staajabu la mughramun mkisema سي سي بل نحن محرومون. بل سيسي تومينيموا. أفرأيتم الماء الذي تشربون. يا yeah. نياونا ماجي بنياانيوا. أأنتم أن. ltumumnlmi amnnu lmunzilun je yeah, ni nyinyi mnayoyateremsha kutoka mawinguni au ni sisi ndio wenye kuyateremsha l nashau jalnahu ujaja flla tskurun tungelipenda tungeliyafanya ya chumvi بس بونا هم شكورو. أفرأيتم النار التي تورون. ياه yeah. منوونا موت وشة. أأنتم أنشأتم شجرتها أم نحن المنشئون. ni nyinyi mlioumba mti wake au sisi ndio waumbajinujalnaa ki wa mtaalm sisi tumeufanya uwe ni ukumbusho na manufaa kwa walioko nyikani nyikanifsbi bismi rbbik laim basi litakase jina la mola wako mlezi l usim bmwanuum basi naapa kwa maanguko ya nyota winh lsam l talamun im na hakika bila shaka hichi ni kiapo kikubwa laiti mgeli jua إنه لقرآن كريم حقيقة هي بلا شك أن القرآن تكوفو في كتاب مكنون كتك كتاب كل و لا يمسه إلا المطهرون أبانا كبسائي إلى وليتكاسوا تنزيل ni uteremsho unaotoka kwa mola mlezi wa walimwengu wote faaa ladhnmdhn ni maneno haya ndiyo nyinyi mnayapuuza wan rm anm tki na badala ya kushukuru kwa riziki yenu mnafanya kuwa mnakadhibisha yaweje basi itakapofika roho kwenye koo na nyinyi wakati huo mnatazama wnnu aab i ubsrn na sisi tuko karibu zaidi naye kuliko nyinyi a num mdin na nalao kuwa nyinyi hamumo katika mamlaka yangu yangukwa nini hamuirudishi hiyo roho ikiwa nyinyi mnasema kweli Fa am basi akiwa miongonimo aliokaribishwana nam basi ni raha na manukato na bustani zenye neema naakiwa katika watu wa upande wa kuliafaslam lk mn sab lyamin basi ni salamu kwako ulia miongoni mwa watu wa upande wa kulian k nama na akiwa katika waliokadhibisha wapotovu nuzulu min amim basi karamu yake ni maji yanayochemka wtala na kutiwa motoni motoninaa a lyai hakika hii ndiyo haki yenye yaqini bismi basi litakase jina la mula wako mlezi aliye mkubwa