ai imecheremka madina sura hii imefunguka kwa kutoa habari kwamba viliomo katika mbingu na katika ardhi vinamsabihi mungu na kwamba haiwaelekei waumini kusema wasioyatenda na hakika mwenyezi mungu wanapenda wawe mkono mmoja kisha sura imewashutumu wana wa israeli kuwa ni wenyeinda na ukafiri kwa kauli za mitume wawili watukufu nao ni musa na isa alaihi wsa na kwamba wao wanataka kuizima nuru ya mwenyezi mungu na mwenyezi mungu ni mwenye y kuitimiza nuru yake na ndani ya hii sura ipo ahadi ya mwenyezi mungu na ahadi yake ni ya kweli kuwa ataifanya dini hii ishinde dini zote nyinginezo hata walao washirikina wakichukia na ikahitimishia kwa kuhimiza jihadi katika njia ya mwenyezi mungu kwa hali na mali na kuwaahidi wenye kupigana jihadi mujahidin kupata msamaha na pepo na mengineyo wayapendayo waumini nayo ni msaada utokao kwa mwenyezi mungu na ushindi wa karibu na wanahimizwa waumini wawe wenye kumsaidia mwenyezi mungu kama walivyokuwa wanafunzi wa isa bin maryamu na kwamba mwenyezi mungu atawaunga mkono waumini kwa msaada wake na yeye ni mwenye kushinda katika kila kitu mwenye hikma ya ukomo bs kwa jina la mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu ma vinamtakasa kurehemuvinamtakasa mwenyezimungu viliomo katika mbingu na katika ardhi na yeye ni mwenye nguvu mwenye hikma enyi mliwamini kwa nini mnasema msiyoyatenda msiyoyatendaa yanachukiza vikubwa mno kwa mwenyezi mungu kuwa mnasema msiyoyatenda اللَّهُ يُحِبُّ الَّذِينَ يُقَاتِلُونَ فِي سَبِيلِهِ صَفًّا كَأَنَّهُم بُنْيَانٌ مَّرْصُوصٌ kwa hakika mwenyezi mungu anawapenda wanaopigana katika njia yake kwa safu kama jengo musa mslam ya ami lima tudunani wd tlamun ani rs lkm llilfsina musa alipowaambia watu wake enyi watu wangu kwa nini mnaniudhi nanyi Na mnajua kuwa hakika mimi ni mtume wa mwenyezi mungu niliyetumwa kwenu walipopotoka mwenyezi mungu aliziachia nyoyo zao zipotoke Na mungu hawa ungoi wa wa وإذ قال عيسى ابن مريم يا بني إسرائيل إني رسول الله إليكم مصدقا لما بين يدي من التوراة ومبشرا برسول يأتي من Tikalu, mubin. na isa bin maryamu aliposema enyi wana wa israeli hakika mimi ni mtume wa mwenyezi mungu kwenu ni ninayethibitisha yaliyokuwa kabla yangu katika taurati na mwenye kubashiria kuja mtume atakayekuja baada yangu jina lake ni ahmad lakini alipowaletea hoja zilizo wazi walisema huu ni uchawi uliodhahir wman alamu mmn ftra l ll lkdib wh yda ila lislamwllh la yhdi lm llm na ni nani mwenye kudhulumu zaidi kuliko yule anayemzulia mungu uongo naye anaitwa kwenye uislamu na mwenyezi mungu hawaongoi watu madhalim madhalimwanataka kuizima nuru ya mwenyezi mungu kwa vinywa vyao na mwenyezi mungu atakamilisha nuru yake ijapokuwa makafiri watachukia watachukiayeye ndiye aliyemtuma mtume wake kwa uongovu na dini ya haki ili ipate kuzishinda dini zote ijapokuwa washirikina watachukia watachukiaenyi mlioamini ni kuonyesheni biashara itakayokuokoeni na adhabu iliyochungu tuminun wa fi bi wa lakum in mwenyezi mungu na mtume wake napiganeni piganeni jihadi katika njia mwenyezimungu kwa mali yenu na nafsi zenu aya ni bora kwenu ikiwa nyinyi mnajua d tr mn tta nar wmsakn b i jna dlik f i ata kusameheni dhambi zenu na takutieni katika mabustani ya pitiwayo na mito kati yake na maskani nzuri nzuri katika bustani za milele huko ndiyo kufuzu kukubwabubna kinginecho mkipendacho nacho ni nusura itokayo kwa mwenyezi mungu نَعْشِي واليوكاريبو، نو يَنِي واميني يَا أَيُّهَا الَّذِينَ آمَنُوا كُونُوا أَنصَارَ اللَّهِ كَمَا قَالَ عِيسَى ابْنُ مَرْيَمَ لِلْحَوَارِيِّينَ كَمَا قَالَ عِيسَى ابْنُ مَرْيَمَ لِلْحَوَارِيِّينَ مَنْ أَنصَارِي إِلَى اللَّهِ قَالَ الْحَوَارِيُّونَ نَحْنُ أَنصَارُ اللَّهِ فَآمَنَ الطَّائِفَةُ مِن بَنِي إِسْرَائِيلَ وَكَفَرَ الطَّائِفَةُ enyi mlioamini uwe ni wasaidizi wa mwenyezi mungu kama alivyosema isa bin maryamu kuwaambia wanafunzi wake nani wasaidizi wangu kwa mwenyezi mungu wakasema wanafunzi sisi ni wasaidizi wa mwenyezi mungu basi taifa moja la wana wa israeli liliamini na taifa jingine lilikofuru basi tukawaunga mkono walioamini wa dhidi ya maadui zao wakawa wenye kushinda