imeteremka madina sura hii inaashiria jambo ambalo lilimuudhi nabii alaihi katika baadhi ya wake zake akajizuilia na baadhi ya mambo ambayo nafsi huyapenda na mwenyezi mungu amehalalisha na inawahadharisha wake zake na matokeo ya waliyoyatenda kisha sura ikaingia kuwaamrisha waumini wajikinge nafsi zao na ahli zao na moto ambao kuni zake ni watu na mawe na ikabainisha kwamba haukubalii udhuru wa makafiri siku ya kiama na inawataka waumini watubu kwelikweli kweli. na mtume salllah wasalam ende kupambana kwa jihadi na makafiri na wanafiki na awe mgumu kwao na inahitimisha kwa kupiga mifano kwamba wema wa waume hautazuia adhabu isiwafikie wake zao wakiwa wao wamepotoka na kwamba uharibifu wa waume hauwadhuru wake zao ikiwa hao wake wamesimama sawasawa kwani kila nafsi ina dhamana kwa vitendo vyake mwenyewe kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu ya tbt m wai wl uai ewe nabii kwa nini unaharimisha alichokuhalilishia mungu unatafuta kuwaridhi wake zako na mwenyezi mungu ni mwenye kusamehe mwenye kurehemu hakika mwenyezi mungu kakupeni sharia ya kufungua viapo vyenu na mwenyezi mungu ni mola wenu <applause> واذ اسر النبي الى بعض ازواجه حديثا فلما نبات به واظهره الله عليه عرف بعضه واعرض عن بعض فلما نباها به قالت من انباك هذا al nbbani lalimu labir na nabii alipomwambia mmoja wa wake zake jambo la siri basi alipolitangaza yule mke na mwenyezi mungu akamdhihirishia mtume alimjuvya sehemu na akaacha sehemu nyingine alipomwambia hayo huyo mke akasema nani aliyekwambia haya ان تتوبا الى الله فقد صغت قلوبكما وان تظاهرا عليه فان الله هو مولاه وجبريل وصالح المؤمنين kama nyinyi wawili hamkutubia kwa mwenyezi mungu basi nyoyo zenu zimekwisha elekea huko na mkisaidiana dhidi yake basi hakika mwenyezi mungu ndiye kipenzi chake na jibrili na waumini wema na zaidi ya hayo malaika pia watasaidia لَقَدْ أَنْ يُبْدِلَهُ أَزْوَاجًا خَيْرًا مِّن كن مُسْلِمَات shasa mula wake mlezi akikupeni talaka akampa wake wengine badala yenu nyinyi waliobora kuliko nyinyi wanyenyekevu waumini watawa waliotubu wenye wa kushika ibada wafanya ukheri wajiane na wanawari ya ayuha وقودها الناس والحجارة عليها ملائكة غلاظ شداد لا يعصون الله لا يعصون الله ما أمرهم ويفعلون ما يؤمرون jilindeni nafsi zenu na ahali zenu na moto ambao kuni zake ni watu na mawe wanaosimamia malaika wakali wenye nguvu mwenyezi mungu kwa anayowaamrisha na wanatenda wanayoamrishwa إنما تجزون ما كنتم تعملون. يا أيها الذين آمنوا توبوا إلى الله، توبوا إلى الله توبةً نصوحا عسى ربكم أن يكفر عنكم سيئاتكم، عسى ربكم أن يكفر عنكم سيئاتكم ويدخلكم جنات، ويدخلكم جنات تجري من تحتها الأنهار يوم لا يخزي الله النبي والذين آمنوا معه نورهم يسعى بين أيديهم وبأيمانهم يقولون يقولون ربنا أتمم لنا نورنا واغفر لنا إنك على كل شيء قدير. tubuni kwa mwenyezi mungu toba iliyo ya kweli hasa mola wenu mlezi akakufutieni maovu yenu na akakuingizeni katika pepo zipitazo mito kati yake siku ambayo mwenyezi mungu hatamdhalilisha nabii na waliyoamini pamoja naye nuru yao inakwenda mbele yao na pande zao za kulia na huku wanasema mola wetu mlezi tutemelezie nuru yetu na utughufirie hakika wewe ni mwenye uweza juu ya kila kitu ya kitum ewe nabii pambana na makafiri na wanafiki na kuwa mgumu kwao na makazi yao ni jahannam نهايو نمارجيو مبايا ضرب الله مثلا للذين كفروا امرأة نوح وامرأة لوط كانتا تحت عبدين من عبادنا صالحين فخانتاهما فلم يغنيا عنهما من الله شيئا وقيل ادخلا النار مع الداخلين mwenyezi mungu amewapigia mfano waliokofuru mke wa nuhu na mke wa luti walikuwa chini ya waja wetu wema wawili miongoni mwa waja wetu lakini wakawahini waume zao nao wasiwafai kitu طيب وضرب الله مثلا للذين آمنوا امراة فرعون اذ قالت رب ابن لي عندك بيتا في الجنة ونجني ونجني من فرعون وعمله ونجني من القوم الظالمين na mwenyezi mungu amewapigia wa mfano walioamini wa mke we firauni aliposema mola wangu mlezi nijengee kwako nyumba peponi nao na firauni na vitendo vyake nao na watu madhalim imran madhalimni ffaws wsdaabklimarwkutubiwn lnit na maryamu binti wa imrani aliyelinda ubikira wake na tukampulizia humo kutoka roho yetu na akayasadiki maneno ya mola wake mlezi na vitabu vyake na alikuwa miongoni mwa watifu