Ah <laughs> Wa rhmtllah wabarakatuh ndugu yangu unayenitazama uh, miongoni mwa mambo ambayo yamekuwa ni maarufu sana au yamekuwa na utata katika sheria za dini yetu adhim ya uislam ni swala zima la mwanamume kuruhusiwa kuoa mke zaidi ya mmoja leo katika nchakali chaanikukaribishe wewe unaonitazama kwenda kuifuatilia kuifatilia yetu ya leo ambayo nipo na nashe ali zuberi kikubwa inachozungumza ni, ni nani anayestahili kuoa mke zaidi ya mmoja nani anayestahili kuoa mke zaidi ya mmoja ni matarajio yangu itakuwa ni yenye matokeo chanya kwako wewe na yeyote atakayeifuatilia karibu sana tuweze kujumulika asalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatu mtazamaji na msikilizaji wa nchakali podcast karibu sana ikiwa ni siku nyingine tunakaribisha katika nchakali podcast tunakutana tena kwenye meza ya nchakali podcast mimi naitwa rajab msami utakuwa nami kama ilivyokuwa ada katika nchakali podcast ya leo niendelee kusisitiza tu ya kwamba unaweza kufuatilia podcast zetu zilizopita kupitia katika youtube chanel yetu ya ad swahiliad swahili huko utapata mfurulizo wa podcast zote ambazo tumetangulia kuzifanya na kuna mengi sana ambayo unaweza kufaidika nayo huko kwa hiyo nikusihi ukipata wasa pitia huko uweze kuzifuatilia podcast zetu tulizotangulia kuzifanya leo tukiwa tunaendelea bado kustafidi na wanazuoni wanaopatikana katika jiji la tanga bado tuko jijini tanga na leo katika meza ya podcast tunaye mgeni mgeni wetu si mwingine ni shekh ali zuberi shekh ali zuberi karibu sana katika podcast tunafahamu ndio mara yako ya kwa kwanza kushiriki nasi katika ncha kali karibu sana sana sana lakini pia nikupe fursa shekh ya kuweza kuwasalimia wanaotutazama na kutusikiliza karibu sana okay, asante salam aleikum warahmatullahi wabarakatu kwa niaba yao waalaikum ssalamu warahmatullahi wabarakatu mtazamaji na msikilizaji wa nchakali podcast huyo ni shekh ali zuberi ambaye leo amejumuika nasi katika meza ya nchakali podcast na kikubwa ambacho tunakwenda kuzungumza na shekh leo si kingine bali tunakwenda kuzungumza naye kuhusiana na miongoni mwa mambo ambayo yamekuwa na utata sana katika jamii ya kiislamu na ni miongoni ya mambo ambayo yamekuwa na changamoto mbalimbali mbali na ukakasi ndani yake lakini tukusihi huweze kutufuatilia mwanzo mwisho katika mazungumzo yetu haya ili kuweza kutatua na kutoa hizo ukakasi pamoja na changamoto tunakwenda kuzungumza kuhusiana na mada itakayosema utl kuoa ke zaidi ya mmoja kama ambavyo naweza kuiskia mada enyees we me nako ekeyako basi uweze kumjuza mwenzi wako aweze kujongea ulipo ili kwa pamoja mada wezkufatla kama ni mke basi hakikisha una unamuita e, au unamkaribisha mumeo mweze kujumuika pamoja kufuatilia mada hii shekhe ali zuberi e, tunazungumza kuhusiana na ni nani anayestahili kuoa mke zaidi ya mmoja ukitazama mada yenyee imekaa katika mtindo wa swali kama inauliza vile kitu ambacho kinaweza kamtengenezea shauku mtazamaji na msikilizaji anayesikiliza podcast ya leo kwamba kwamba inawezekana kuna watu hawastahili kuoa mke zaidi ya mmoja na kuna wengine wanastahili hili uh, antes, kwa kweli limekaajiaw <clears throat> kwelbmmramb uh, swala si kwamba tu ni nani anayestahiki ku oamke zaidi ya mmoja bali hii kuoa mke zaidi ya mmoja nah. ni agizo la allah subhanahu wataala sasa kama ni agizo kila mmoja anaweza lakini papo hapo twasema je na kama kila mmoja anaweza lakini huyo anaetakiwa kuwa aoe mke zaidi ya mmoja atakiwa awe na sifa gani hmm. hii ndio mind point sifa zipi anatakiwa awenazo hu mm, yani ni sifa moja ina mambo mengi s mm. ambayo sifa hii ameitaja moja kwa moja allah awe ni mtu mwadilifu a admaana mwadilifu ni ule ambaye hanyimi haki mwingine aliye na haki yake anampa sasa ukijiingiza kwenye uwanja huu au hodhi hii au kwenye bustani hii ya kwamba wewe mm. utanuke uwe nazi, zaidi ya mke mmoja basi uwe ni mwadilifu mwenye kuchunga haki uwe ni mwadilifu na mwenye kuchunga haki lakini shekhe uwanja huu kidogo bwana una, una changamoto changamoto kubwa katika uwanja huu uh, ni kwamba hawa wanaokuwa wake wa kwanza hawa huyu anayeanza peke yake kabla wenzie hawajaongezwa kwa yule ambae atakaanza utaratibu wa mmoja alafu hawenaongeza taratibu taratibu kabla wengine akuanz kipindi chetu nakuanza kuitambulisha maada yetu kasema ni maada baoimekua tata mada mbkuaoo hapa kumekuwa na kasumba ya wanawake walio wengi kuto kukubaliana na hili jambo kuto kuridhia na hili jambo waislamu lakini wengine ambao si waislamu bai wasomi pia ambao wamesoma wanaojua uislam paka wasomi wa kiislamu wanaojua uislamu bado wamekuwa kasumba hii au kadhia imekuwa inawa, ina kwamba hawakubaliani na hili jambo hili limekaaje Uh, hili lina kuwa kukubaliana na kutokubaliana kwanza tuutazame mtazamo wa allah subhanahu wataala kwa saabu yende altuumba na anatujua na, na. na ye katuekea sheria sasa hawa wanaopinga wote pia kwanza wajue kwamba wakikataa wanakataa kitu gani wakataa kule kuolewa okay, ukiweza au waikataa ile sheria ya allah lakini pia kuna sababu zinazowafanya labda waliona ili jambo gumu sana moja katika sababu wanaume sasa hivi wengi wamepoteza usimamiaji wa majukumu yao kuhusu wanawake kwa maana watu wasema hmm, ni huyo mmoja naye naliangaza paa yani kwamba Hey, sifanyi yale majukumu yaani naizaboriti nja shida mm. sasa akiniongezea mwingine aweza kuwa mwanamke mm. umemuoa lakini shida zake dhiki na shida zote ni zake maanake mwanamke apenda awe vizuri si mwanamke tu hata mwanamme na kwamba pia allah asema inllaha jamilu yuhibu ljamala allah mm. ni mzuri anapenda uzuri mwanamke apenda avae vizuri apenda naye awenangarika vizuri haja zake zafanyika ndogondogo na nini sasa uh, tulio walio wengi ni kwamba kulitekeleza hili ni gumu na pengine huyu mwanamke katika kuishi naye ana shida nyingi na changamoto anazopambana kwa mwanamme halafu akilisikia neno hili kwamba sasa ataka aingie mwizake basi inakuwa kuna maswali kwalipi sasa utakuta anagoma lakini pia ndivyo walivyoumbwa kwamba kuingiliwa ni kugumu kwamba yuko yeye alafu aingie mtu mwingine Hapa basi dina. hata kama ana raha kiasi gani hmm. raha zitachujuka na hata kama pia uko naye wazungumza naye kwa mapenzi kiasi gani ukishazungumza mimi ntaoa basi hali inabadilika kwa sababu ndio hmm. maumbile ambayo wako nayo kuwa hawapendi kuchanganya akaingia mtu mwingine mwingineseh ulielezea e, sifa ndio kitu cha msingi na ukaigusia sifa yenyewe ukaelezea sifa yenyewe ni uadilifu na ukasema uadilifu hii sifa ni moja lakini kubwa pana sana pa, pengine dakika zetu tulizo nazo zinaweza zisitosheleze ku, ku, ku, kuweza kuisherehesha na kuielezea kiundani kabisa e, sifa hii ya uadilifu ambayo yeyote anayetakiwa kuoa mwanamke zaidi ya mmoja anatakiwa awe nayo labda kwa mifano kadhaa ambayo hai unaweza ukatuelezea uh, tunaposema uh, mwanamume anayetakiwa kuoa mke zaidi ya mmoja anatakiwa awe amepambika na hii sifa ya uadilifu tunakusudia nini uadilifu huu unatakiwa uwe maeneo gani nyanja zipi anatakiwa awe mwadilifu uh, labda mimi nitazungumza maeneo ambayo na yatakiwa huyu mwanaume a wa katika jambo la kwanza ambalo wanawake wanaliangalia miongoni mwa uadilifu mm. ni kugawa zamu am mm. za nyumba zako mm. kwa mfano unamke mmoja unamke wa pili mm. labda wagawa siku tatu tatu kwa hiyo eh, anapenda mke zamu hizi zote kila mmoja apate siku zake hata kama mwanzo wakatu wa kuoa huyu mkubwa ambao ulimuingizia mwenzake hmm. na kuingiliwa kikugumu mpaka kishakaa sawa lakini atakazile zamu ziwewewe unazitekeleza ambatatu huku tatu kule alafu pia katika hiyo kutekeleza zamu wanakuwa wana sasa wanakuwa makini kila kitu anaangalia kwani kwa, kwa mwenzangu enda saa ngapi hmm awanatabia ya kuambzana to uko kwako siku zote achelewa lakini huku vile akikaa kwa kwako aona achelewa pia kwenda kulei katika hiki chakula inategemea inawezekana mke mkubwa ana farum nyingi au watu wengi ambao wanakula pale pengine ima naye zaidi au na watu wengine ambao unaposha wako kule sasa basi hata kama chakula itakuwa huku leo ni wali na kule ni wali kule ni lazima kuzidi ndio uadilifu wenyewe na huyu naye achukue kiasi chake hata katika anaake pia waka wakati wa mtume anakuja mweleza kwamba uh, ya rasulllahi hakika mtu fulani Eh, ina aba sufian rajulu shahih ni mtu mchoyo la yotini min mali wawaladi hanipi miongoni mwa mali yake katika kinachonitosha mimi mimi na wanangu mm. sasa ni kwamba yule mwanamke anatakiwa apewe kile ambacho kinatosha kufuatana na hali yake yeye ala lmusir adaru lmusiri adaru lalmusiri adau alalmusiri qadaru waalalmusiri qadaru yule ambaye ana upanafu wa riski atoe kwa ile riski yake inavyokubali na yule ambaye amefinya riski atoe kwa namna jinsi na hali ilivyo yani achunge vitu vya namna hiyo sasa utakuta jambo hili limekuwa na ukakasi kufuatana hasa vijana tulionao leo vijana tulionao leo anaona kama harusi au ani jambo akishaa basiambo ahs aamshaa aaaamn a aanaaaaa katika hiyo zamu kwamba umekwenda skutatukule nahuku haina kwamba ni lazima sana maanake almuhimu ipatikane ile hali ya kitanda kwamba ni lazima yale yote ambayo likua ukiyafanya huku yawe afanyika ya kul hiyo si lazima hivyo spokua wewe ni kwenda kule kitachowezekana kulkafaaamb kita kita kita mm. yeah. mbona yule, yule apendwaa mm. eh, hiyo hatuiwezi kwasababu hata mtume muhamad salla l wa ilikuwa akiomba kasema rabila tuakhidni bimana amlik imala amli usinchukulie kile kitu ambacho mimi sikimiliki kwa sababu ilikuwa inajulikana kwamba mtume suala salam alikuwa akimpenda sana bibi aisha katika eneo hili la kupenda uadilifu inakua <tip> na, na, na hii ni kigezo sana au ni, ni nukta ambayo wanawake wanaichukulia wanai sana kwamba huwezi wewe ukatupenda sawa na haiwezi ikazuia usiowe <laughs> yani uwezi si ukapenda sawa watoto lakini haina maana usizae watotowei ukawapendasana ila tu katika miongoni mwa maeneo ya uadilifu hmm. hasa kwa sasa ambayo tunayaona na ambayo unayaona mimi naam kuna namna ya miamala kuamiliana na yule mwanamke kwa mfano kenem kwenye simu hmm. usiwe akikupigia huyu ndio umelainika na kutikinyika na kucheka daki da kupigia yule lakini akipiga mkubwa wewe ni mkali kama mbogouna sasa mpaka kiasi ya kwamba watu wakujua huyu kwa ni mkhe mkubwa nini <laughs> ouadilifu ni miongoni mwa au ndio sifa kuu ya msingi kabisa mm. uadilifu na utekelezaji majukumu majukumunhivi vitu ni eh, vitu kwa sababu gani uh, ule uadilifu utakufanya utekeleze yaani kuchunga lile jambo ambalo mwanamke kwa sababu ukimtekelezea ya mambo yake mm basi hata kama atakulaumu kwa mengine lakini atakushukuru kwa jingine lakini sasa utekeleza majukumu huna na halafu na ujeuri unao majukumu hutekelezi na bado jeuri jeurishehe yeah. uh, kwa umri wako na uzoefu wako hii kadhia wanawake wamekuwa ni kadhia kwawana pinga wanailalamikia umezungumza umesema kuingiliwa kuna, kuna, kuna, kuna uma uh. hata wanawake ambao wana elimu ya dini inakuwa kwao mtihani uh. unadhani miongoni mwa sababu zinazowapelekea wao wakawa wazito na wagumu katika hili nini ni kwa sababu sasa hivi uh, sio hacha hivyo tu hata mama mwenye mtoto hmm. akitaka kumwoozesha mtu ambaye ataka kuoa hmm akiwa ana mke mwingine tu basi anakuwa mgumu sana na haya yamechangiwa na matukio wanaume wengi hawana udhibiti mm. na hawako madhubuti katika lile ambalo analiendea anakwenda kuoa mke mwingine kumbe ye ni dhaifu amezidiwa na yule wawan e, bila kujua kwamba hii akishaoa hakuna kwamba mi ni wazamani yule ndio ashaingia naye ana haki zake mm sasa hili ndio lilowapelekea waone uzito sana ingawa kwa sasahivi pia hii kuingiliwa na fikra za watu ambao wanaitazama mtazamo mbaya sheria ya kiislamu hii vile vile imechangia Kumekua na nafkiri wana mm, wa mm. wanalipwa kwa hilo kwasababu kweli uh wapo watu ambao si waislamu na wanaitazama wana hii sheria ya dini ya kiislam kama sheria kandamizi kwa mwanamke katika hili sa kwamba mwanamke hii, so, kwa hii kuwepo na hii nafasi ya mwanaume kuoa mke zaidi ya mmoja wanaitazama kama, kama, kama sheria kandamizi kwa wanawake inawakandamiza wanawake haiwapi wanawake haki zao labda mtazamo huu unakuja kwa sababu hawafahamu hawa faida za hili jambo lenyewe faida za kuwepo na sheria hii inayomruhusu mwanaume kuoa mke zaidi ya mmoja shekh tutumie fursa hii kupitia nchakali podcast uh, nikupe nafasi ya kuweza kueleza umma faida za kuwepo kwa sheria hii katika uislamu ambayo inampa nafasi E, mwanaume kua mke zaidi ya moja faida kwa mwanaume mwenyewe hali kadhalika faida kwa hao wanawake e, kwanza napenda niujulishe ni umma kwamba hawa wote wanaofanya harakati hii ni kwamba yani ni wajinga kwa dini zao mm. hawakuisoma vizuri dini mm. kwa sababu wangejua dini yao kisawasawa basi wangejua kwa nini mwenyewe allah amelitaka hili jambo hii ni sehemu moja halafu wakati huo huo eh, ni kwamba wanasema hivyo ni maneno lakini hakika yake haiko hivyo hmm. kwa mfano kwa upande wa wanaume kuna baadhi ambao si waislamu sheria yao inawambia awe na mmoja tu hmm. lakini halafu huo huyo huyo sheria hii imemshinda katika utekelezaji kuitekeleza hey, hey. mm, kwa sababu anakuwa, <laughs> anakuwa tena, anaku fijengea, anaku na vibustani vingi anavovimwagilia maji nje tena anakuvijengea pia anavijengeanawatotopen alafu asema ni wakwake sssi umesema uwe na mke mmoja basi uwe hukumona sasa kuna wengine mm. sasa utauangalia uislamu umeangalia kwa mapana zaidi alafu ile vile katika faida zake unapunguza mimi naweza nikasema pia wanawake wamehurumiwa wanawake wako wengi na siku zote watakuwa wengi dhana hmm. hii watu wengine waona kama haipo lakini shekhe ni kutake radhi kutilia uzito kwenye hiyo dhana ambao unaizungumza uh, miezi kadhaa nyuma hapa nchini tanzania kwetu hapa dhana uh, hii inaweza ikawa imethibitika kutokana na majibu ya sensa ya watu na makazi ambayo imefanyika mwaka hua lb ihi na mbili ambapo inaonekana tofauti iliyopo kati ya idadi ya watu uh, wanawake na wanaume tofauti wanawake wamezidi wanaume kwa kiwango cha milioni moja tuko watu milioni s namoja na pointi zake lakini wanaume wako milioni thalathini aaumewanawake wako milioni thalathini na moja ka ukiangalia tofauti iliokuwepo eh, kuna wanawake milioni moja ambao wamekuwa wamezidi idadi ya wanaume sawa lakini pia ziada hii kama itakuwa sensa imesema ukweli hmm. bado ziada ni ndogo hmm. kwa sababu gani haiwezekani allah atuimize tuoe wawili watatu halafu si tunayooa tuwe tuko sawa na wale au tuko wengi waoa kidogo eh, na hapo katika sensa sasa imejumuisha wote kuna watoto kuna wazee watu wazima hivyo kwa hiyo nadhani bado ukirudi katika uiano ukibaki katika lile kundi linalobaki kuoa nadhani chabaki inauiana ina vizuri alafu wacha hivyo tu kuna matukio yanaoonyesha wanawake lazima wawe wengi hmm kwa nchi yetu tanzania nah. nenda eh, kwa mfano feri daresalam hmm. nenda mtwara bahari hmm. angalia wanaotoka na maboti na vyombo kwenda baharini wanaume na wanawake wengi ni wapi wanaume inkesi boti limezama wanaokufa sana kinanani wanaume angalia duniani wanaoingia vitani kupambanawanaume nawanaokufa sana wana sasa ikiwa wanakwenda vitani maboti kwenye magari wanaosafiri wengi nikinanane wana ikitokea ajali ya yakufa sasa ikiwa wale wanaume ameoa mke zaidi ya mmoja watabaki wajane wangapi sasa sheria hii pia imeangalia hivyo kwa kuwa kuna wajane wengi kwa hiyo wastiriwe wanaume waongeze mm. na jambo la kuongeza mke hasa mwanamme yoyote huwa ana fikira ya kwanamke zaidi ya moja ila tu wanaume wanazidiwa au ni muoga mm. eh, aogopa tu kuwanamke mwengine kwamba do oh. yani aogopa vitu ambavyo hata havina maana kuvyogopa mm. kwa sababu aweza kuwa aogopa huyo huyo mke Mm. kwa sababu kuna wake wengine ni wakali kuliko chui mwanamke mm. au kuliko simba mwanamke kuhusu hilo ile vitisho vile hawezi vitisho kwa sababu ukishaoa kuna mvutano wa vitisho waweze ukaona bora ukimbie nyumba au <laughs> waweza kutishwa pia utauliwa mm. mm-hmm kama una silahwaificha nyumbani u labda umeruhusiwakanasilah a kiangalia swala la kuwa mwanamme awe namke zaidi ya mmoja ndi ndivyo maumbile ya allah hapa duniani pakaahera apa tumeruhusiwani wanne naera tuna wahapa wduniani na vilevile tuna mahuruai sasa vitu viko namna hiyo sasa katika faida vile vilevile zakuwa wewe zaidi ya mke mmoja kuna faida, hmm. Moja faida pia ikiwa haa wanawake na nawewe ni watu waaminifu kutokuwa na michipuko ya nje hmm. basi ina faida kiafyaaf e, manake wewe ukiwa na mke mmoja kama kamawapewa chakula sana wafanya zoezi lakini ukiwa na zaidi ya mmoja unakuwa mwili wako saa zote unashughulishwa na unafyonzwa madini ambayo ilikuwa yasibaki mafuta nini mm. kwa sabu ya wake uko nao cholestro, cholestro, e, zote, zote zinaondoka e, e, e. e. sio hivyo tu mwanamke mtu aliekuwa namke zaidi ya mmoja akili yake inapanuka zaidi katika kudhibiti majukumu hata ukimpa sehemu ya utawala hata ukimletea kesi fulani mtu alie namke mmoja aweza kaleta kesi ngumu yamke mke wangu kafanya hiviivi akakwambia tu mwache lakini mtu alnamke zadi wambchofashafanya atika wakezangu bifulani sijui biawadi ili kalifanya bizaabu hmm. bu biza akini mbona wote nikonao ntamwambiaje huyo aache sn halafu pia unaangalia hali unaambia watu hawaachi hivyo hii kelele isiokuacha cansmar initnauna wasababu kuweza kummiliki mwanamke mmoja mpaka akatulia na alafu umepewa uwezo una wake watatu wote wakawa wanasalimu wana amri kwa hiyo wewe una uwezo kila mwanamke mmoja kuweza kumiliki watu alfu moja ukiwezamaanakeshida zake alizonazonasema hivi ku, ku, kuwa wewe waziongoza wa, wa, wa mia moja ni rahisi kuliko mwanamke mmoja <laughs> sasa inamaana mwanamme alikuwa na zaidi ya mke mmoja hmm. akiwa na wengi ni kwamba kwenye maswala ya udhibiti hasa wa uongozi anakuwa vizuri zaidi anaka kiongozi eh, eh. kwa sababu akiweza sio mchezo na mwanamme ni kiongozi na raa kiongozi ni kujitanua kuwa ana waziri wengi aasi mm-hmm. tumewekiwa mawaziri wanne <laughs> shekhe umesema hii ya kuthibitisha kuwa uh, ni kiongozi mzuri uh, kwa sababu akiweza ku, ku, hapo umetolea mfano wa semitrl mia moja ukiweza ku, ku, kuwa na mwanamke mmoja ukaweza kumuongoza ni ni, ni ni ni bora semia mia mm. moja kuliko mwanamke mmoja ni kazi Uh, kwa watu kwa, kwa watu ambao wana wanahawajaoa mke zaidi ya mmoja wana mke mmoja mmoja miongoni mwa kauli ambazo wanazisikia kutoka watu wenye wake zaidi ya mmoja lakini pia ndio ambazo zinasemwa sana lapokuja swala la kumiliki mke zaidi ya mmoja mm. kwamba hawa wana bwana utaviweza hivi vita utaweza vitmb vyao utaweza yani, natajwa kama ni jambo zito sio jambo jepesi linahitaji mtu ambaye mkakamavu kidogo mtu mwenye misimamo mtu ambaye yuko mahiri ambaye anajiweza hahitaji yani, mtu dhaifu dhaifu. Hi, hili kuna ukweli wowote katika hili kwa sababu ikawa hizi dhana zina zinawapa watu vitisho zinawatisha watu kuweza kuliendea hili jambo sawa kwani yee aliwezaje yule akashindwa kwa sababu huonahii hmm. duniani ilivyo si mwanamke mwanamme hmm. lile unaliona una, wee haliwezekani kumbe kuna wenza kuwaona linawezekana zaidi ndio hmm. duniai ndivyo e, dunia ilivyo sasa kama yeye aliweza asimtishe nikama kama watu anavitishana kwenye biashara biashara matrioye, magari bana, Lekini, ya magari ban ningumu lakini kila siku na magari aansema iakuna uitoi jambo epeaajifunza pscla a patl kwa hmm. kwamba kumbe ni hivini uh, hivi kumbe ukiingia bidu ukaze hivi kwa sababu wan kuna wanawake wengine unapokuwa umeoa kwanlivyoona mimi hmm. alafu akuona wayumba basi katika wale alambia mbona uko dhaifu si wanawke ndivyo tulivyo sisisasa hmm. uh, madamu mejiiniza hiv jikae kuna kujiaa tuokama weekanamii wakaishitamaa mtu ambaye atakaoneane Ata ma, madada eeewanaanea mtaa aaana mme wake niko tayari asmamiilaakotayarinatabanana aoaoambaeabananaa sawasaa uh, shekhali kuna, kuna, kuna jambo ambalo pia kwa uzoefu wako shekhena kwa umri wako na hikma zako na busara allah alizokujalia nadhani unaweza uka, ukatushauri au ukatupitisha ikawa ni umetufikirisha au watu ambao bado hawajaliendea jambo la kuwa na mke zaidi ya mmoja uh, ume, umezungumza kwamba kuna swala la wa wanaume kukwepa majukumu yao na hili pengine linaweza likawa ni shida yaani kwamba mtu hui, majukumu ya kumtimizia huyu mmoja tu bado hujaweza kuwa mwadilifu kwa huyu mmoja na ukaweza kuyatekeleza vizuri lakini unataka kuongeza kuongeza mwingine wakati kwa huyu mmoja bado sasa tupe picha au ushauri la kutufikirisha tu kwamba angalau mtu anatakiwa awe ameweza kuishi kua mwadilifu kiasi gani japo kwa huyu mke mmoja ili angalau sasa aweze kufikiria a kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kujipima kwa huyu mmoja kama nimeviweza vitu kadhaa basi angalau kuongeza na na ni na nataka wa na. <laughs> wanaume anataka alishwe alishwbia mimi sitaki mwanamke tokea apo alemayan sasa alishwe yeye afungue tv kazi yake kutazama dstv mpira Hacho na mwanamu, heo, na, e, okay. na mwanamke ashughulike sasa huyu atakubali vivu muingizie mke mwingine mm. na wakatiua ushamzalisha siwataka akushughulikie wewe mm. kwamba atafute apike sijui vitu gani atengeneze vitu gani atengeneze sijui vidude gani kwa ajili ya kukuenzi wewe mm. sasa huyu utamwambiaje mwanamme wewe kwamba ongeza mke ah, na sheria imemwangalia mwanamme hasa anaeweza kwanza anaitwa awiy alkawiy lmuktasib hmm. mwenye nguvu ambaye anachakarika kutafuta uchumi sasa ajabu yawezekana ni mati milioneas hmm. lakini aogopa kuoa mwanamke mwingine nguvu anazanawezakuckrikkwauoga hatakiset eh, kwa hataki sababu ukiamua kuweka mke zaidi ya mmoja hujua utashughulishwa kwa mengi hmm si hak yacausainkujarinjmarajakatika njia za kuzichunga wao kwa waadilifu ka mfano kumetokea mambo ya pamoja hmm. k abiwnawake wanataka ule mwaname kila mmoja ajione aitwabasataaazunumzauongo Hmm. uongo uongo fulani lakini naye yupo na yule naye mwite naule ili wajihisi kwamba kweli wana mume wao na ni kwamba wanakubali hilo likiwa limeshabidlimebidi sasa mimi kwa navyosema labda kwa uzoefu kuwafikirisha kwa jambo hili ni kwambavyote vinawezekana lakini sio impossible ni ngumu tu mm. lakini sio kwamba haliwezekani na watu ni kutishana tu mm. Hii... na ukiingia mm. utaona raha yake eh, yakehaielezeki yani. eh. eh. eh. bora apasue ai tu ajue ni visa au ni zima eh. <laughs> shehe hii kwenye kupaswa yai umekuwa na hofu watu wengi wanakuwa waoga na watu wanaogopa hivi timbwi au watu wanaogopa wakitazama waki, wakiangalia uh, wanawake au uh, wake wao wake zao wa kwanza waliokuwa nao mm, kutu, uh, swali so langu la msingi linakuja kwa so sababu kuna watu wanalazimika mpaka kuoa wa kufanya siri hmm. kuna mlango wwote wa kisheria katika sheria ya uislamu ambayo imempa ruhusa mwanaume kuoa mke zaidi ya mmoja kuna mlango wwote wa kisheria ambao unaomruhusu kufanya jambo hili kwa siri wallahi hakuna sehemu kwamba kwamba lazima mwanamke kwa sababu halitaki lile hmm. sasa anafanya vile kuona kwamba nikisema basi sitaoa jambo langu nilifanya naksaa nyingine mtu anamhurumia pia ule mke lakini anamtaka mwingine sasa aona amfiche kwanza asabuay uh, uh, ntamuumiza sana mm. uenda nyongo pia ikasimama isifanye kazi basi bora mm. baadaye atajipiga atafanyaje mwisho ntamdiwaza mm. na nkiona zaidi kwani wewatakanini paliponaudhia penyeza rupialitakwisha ah, penye rupia. eh, <laughs> ah, tu sio limekwisha litakwisha hmm. lakini zaidi ukisha kuwa umefanya hivyo uwe mvumilivu na uwe una huruma zaidi na yule ulemwingizia mke okay. eh. usiwe hmm. yani wamfanyia vishindo kwa saabu lile kuingia yule yule mke mwingine pia ni kishindo kikubwa ni shindo lile mwingine aweza akapoteza yani network akenda akalazwa ukaambiwa aumwa ukienda ukienda peke yako hmm. apata kusema wewe ushaniua mimi hmm. sasa wee wajua ulichoua ni vile kumwingizia yulehasekabisa ushaniua mimina ukitaka upone basi nawe uedhaivu seme basi ndamuwacha hmm. apona saifi E, anaanza kuwa na nguvu husna hiyo nayo ni ngumu kwako kwa sababu hutafanya hivyo na kila siku atakudhoofisha ataona kwamba kumbe, ah, kumbe mume wangu ni dhaifu hatoboi hmm. ha, ha, kwenda sehemu nyingine usiri hautakiusiri wa moja kwa mojalazima kuna wakati uta, lazima utatoka utatoka kwa njia nyingi kwanza kuna haki ambayo yule mke ambaye ni wapili uliomwoa kama hutasema ataona kwamba mbona mi sijulikani kwao moja halafu je mimi ni nani na kwa kawaida mwanamke lazima atafanya mbinu au pengine huyo aliyeingia wale waweawakwezao hawampendi huyu wa kwanza au wanabifu naye wao wao ndio watokotoa ripoti bali wengine hasa kwa wanawake hawana haya kutoa maelezo amba ana kwanza ilikuwa hatukutake hatu hmm. e, twataka huyu wa sasahivi sasa siri kwa siri. Hmm. tena ukishakataliwa mwanamke hmm. kama nyumba ulipanga hmm. ni yao wawez kaleta watoto pia wakaeumo umo ili usiufaidi unyumba hmm. Hmm. sasa ni kazi ya wanaume kusimamia kuhakikisha katika yale ambayo mwanamke atakiwa apate kula vizuri apate kuvaa vizuri apate kungarika vizuri na hilo neno pia liwenapatikana hilo la msinginenoaapat e, ne, e. e, e, ingawa wako wanawake ukishaishi naye muda e, anakuvumilia kwa sababu ki mambo ya ndoa ni uvumilivu hmm. na maelewano kila mmoja anamvumilia mwingine ndio ndoa mm-hmm. bila hivyo utashindwa namke bila kuelewana bila uvumilivu na kufahamana je anataka nini uwezi kukaa naye nayeshee wanawake wengi wapo ambao wamekuwa wakikaidi kwa makusudi ili jambo hmm. na wengine yani akikaidi moja kwa moja yni mwingine staki staki sitaki niko tayari kwa lolote bora tuwachane wachane bola unitaliki boa bolo... sitaki na wamekuwa pia ni watu ambao wana ukashifu sana huu taratibu wanakashifu sana hu, hii sheria ambayo imewekwa na allah tabaraka wataala eh, hukmu yao kisheria nihip uh, kwanza naweza nikasema kwamba kule kukashifu ni ujinga wa kutoijua sheria wa mm-hmm. sababu saa nyingine mtu anakuwa ni adui kwa kitu asiokijua mm. lakini kama anakashifu kashifu ajua basi ina maana katika sheria anap, anapambana vita kwa asiyemweza ni allah ende takaejua kumfanya ama mm. kisheria kwamba imekuja ana adhabu gani hakuna hiyo isipokuwa anakosea kwa sababu anamwona allah amekosea kupanga lile la kuwa wanaume wapate mke zaidi ya moja Mm. Eh, basi awe ni mjinga awe ni msomi na kama ni msomi sheitani amemchezea ameutanguliza wivu kuliko sheria anake hilo lipo kwa wasomi linadhihirika pia wapo watu mashaallah wamejali yani, wameoa wasomi lakini wenyewe kwenye jambo hili wanakuambia uh, shekhe pamoja na kwamba mimi nimeoa msomi lakini kashikashi nimezionja na usomi wake wa dini lakini hili bado ilikuwa vita kubwa e, kuna wanawake wengine wameumbwa hasira zake ni nyingi mno hana ile kuwa kurudi nyuma kwamba huyu ni mwume wangu tumeishi vizuri na hili lipo kisheria sasa hilo ni tabia sasa wakati mwingine na wewe ukithirishe kumhurumia na kumpa mawaidha na pia wakati mwingine uonyeshe msimamo kwamba bwana mi ndoshaoa na si kuna kauli ambayo inatumika sana na watu ambao hawau ila pamoja na... na yote hayo mm. wawe hawataki wataka sheria haitaacha kueleza mkondo wake kwamba hili jambo linapendekezwa kwa linapende wanaume linapendekezwa kwa wanaume a kwamba wafanye na kama sasa yee mwenyewe hawezi ule uadilifu hawezi kusimamia majukumu anauoga basi abaki na mmoja na ndivyo haya alivyosema na hapo kwenye kubaki na mmoja jio ai ilivyosema wengi ambao hawafurahishwi sana na hili jambo liko wazi wanawake wengi hawafurahishi nalo sana wengi ambao hawafurahishwi sana na hili kuna kauli ambao wanaitumia sana sana uh, kuhoji kwamba unatafuta nini haswa kwa sababu hata uwe wanne kama hutoridhika hutoridhika tu hizo ku. ni tamaa tu nasema hivi hmm. haiwezekani allah atuelekeze katika kitu kisicho maana haijawai hakuna kila alichokielekeza allah basi kina faida tumeijua hatukuijua lakini yeye hawezi kuiona kwa sababu azungumza uke hmm. lakini wee mwanaume ndi unaejua kwa sababu uke. Eh, wao wamepewa moyo huu mmoja mmoja. Mm-hmm. sisi tuna zaidi ya mmoja mmojasasa ee, hivi <laughs> mwanamke likiingia jambo na. hawezi kulivumilia ee, yani kifua chake hakina barafu hmm. lakini sisi tumepewa kitu waweza hmm. e, kuwa na mke mwingine na ukawakimia kna huyu ka... na hivi hivi naweza kupata habari zake yeye mm. lakini ukawa wmnyamazia wamwangalia tu kwanza mpaka atakapofika mm. sasa wao hawawezi hivyo sasa kwa kuto kuweza hivyo na mioyo yao ilivyokuwa ni dhaifu ndio maana haya hawayataki atakuyasikia na kuna wanaume wengine ana ule uoga tu kwanini mimi niwe na watoto kwenye tumbo jengine hmm. ofu tuofu eh, lakini waona mananasi hmm. kuna nasi litazaliwa chalize hmm. na nanasi inazaliwa tanga katika sehemu nyingine hmm. na hii miembe kuna sehemu nyingine miembe ikiota hata kizaliwa maembe yana wadudu hmm. na kuna ingine maembe safi lakini haya wamepewa wanaume katika uchaguzi kwa sababu wao ni watawala na mtawala anakuwa na zaidi ya waziri mmoja hmm. sasa si tumepa mawaziri wanne niyatosha tu bila kueleza sana turidhike na huula huu ya allah, allah kutupa sisi na wao kuawawe hivo aosha ua hivo bali hmm. yani kuna anake wengine ingawa linawauma hmm. akikuonae mwanamme umekaza kwambia sasa mimi mke itabidi kutaftia mimi maana usinletee mke akawa na vitimbi akani dhuruambao hmm. wachache piah jambo hilo lilivyo tena aseme hivyo si aona ni mjinga <laughs> na ni mpumbavu mpumbavu pia mtafutia mke mume <laughs> sheh kutokana na, na uzito wa hili jambo na namna ambavyo limekaa kiasi kwamba hata ambao wa, ni wasomi bado sheitani anaweza akawachezea katika hali hiyo na, na kulikataa kabisa hili jambo unawaeleza uh, nini unawashauri nini wanawake wa kiislamu ambao wameshaolewa waume zao lakini ambao hawajaolewa ambao siku moja watakuja kuolewa ima wao ndio watakuwa wa kwanza kabla ya wengine unawaeleza nini kuhusiana na hii sheria ya allah ambayo yu, ameshaiweka wafanye nini kukubaliana nayo wafanye nini ili waweze kuridhia kuendana na mfumo huo wa maisha baada ya waume zao kuongeza wake kwanza kabla kuwaambia wanawake nawaambia wanaume hmm. <laughs> wajenge uadilifu wanaume wajenge uadilifu na wabadilike wasimuone mwanamke nikikaragosi cha kuteswa na kumtafutia mke mwingine ili amtese kwamba wewe husikii na kukomola mm. hiyo moja sehemu ya pili ya wanawake wahudhurie mno darasa za dini kwa ikhlasi kwa ukweli halafu wamwelekea allah kwamba ya rabi kweli mimi naumia lakini kwa vile hukumu hii mm. wewe ndio ulioileta basi naridhia kutakaradhi zakoafanye uh, uh. hapo ndotafaulu lakini wakiangalia dunia wajue maisha ya dunia ni kidogo sana tutaondoka na bado sheria ya allah imesimama pale pale, Ipo pale, pale miongoni mwa mambo ambayo ume, ume, ume, umegusia shekhe umezungumza kuhusiana na uoga sala la uoga imektajumili ni jambo ambalo lipo wapo watu wanaogopa wana, wana wanaogopa kwa mambo mengi hivyo kuna kuoa ni mtu ana miaka arobaini arobaini na mbili hata hiyo kuongeza zaidi ya mmoja lakini hata ata uoga wake lakini facility zote za kuoa na nanazosasa hili swala la uoga hofu owatu wanaogopa kwa vigezo tofauti tofauti au kwa sababu tofauti tofauti zinazopelekea kuogopa huko kuongeza mke zaidi ya mmoja wapo wanaogopa mazingira ya wakezawakwanzando mm. eh, mababu... sanahii ah, ndio sabauuokwa sababu, Ndugo, eh. sababu, sababu gani oye. mtu akwambia mimi bwana sina uwezo sina mm. mali lakini utakuta mwingine ana uwezo wa mali still malilakinistyaogopa huku kujidhiki kwa wengi sababu kubwa ni uoga mm. na tofautiana tu ni uoga wa gani lakini wapo watu ambao shekhe wanaogopa wanaogopa uoga wa, wa, wa mali kipato yaani mtu bwana kwa maisha yalivyo anaogopea maisha anaogopea riski anaogopea kipato e nikupe fursa ya kuzungumza na hawa oga waaina zote mbili woga ambao wanaogopa wakiza wanataka kuliendea ili jambo na wanaona kabisa wako katika dhiki kwa kuwa na mke mmoja wanaona kabisa mtu wana, anaishi anaona kabisa yuko katika dhiki tena kama ndio mchamungu basi ana, anaona kabisa kwa sababu mwingine ambaye sio mchamungu atachepuka ataingia kwenye zinaa lakini kwa wacha mungu unamwona kabisa mtu anajiviki kwa hiyo hofu yake ama kwa kumuogopa mkewe au kwa kuogopea hivyo uh, swala so zima la rizki na ugumu wa maisha nikupe fursa shekhe uweze kuzungumza na aina hizi mbili za hawa watu wanaoogopa lakini nataka niseme kitu awanaogope wote anaucha mungu wote kwa sababu yule alena uchamungu ucha mungu ndi eh, kwa sababu yuko karibu na allah mm. na alafu aiona i allah mm. amehimiza mm. eh, sasaunatoka kwa uu ucha, ucha mungu kwamba hili jambo na imebidi sasa sisi wacha ni kuvulia nguo maji tutu ya ogena mm. eh, eh, kwa wenye mali umeshasikia E, mimi na saa nyingine siu nasema kwa nini e, labda aona akiongeza mke mwingine hatakuwa na utulivu wa kulala vizuri au wakustarehe vizuri ni kwamba ni uoga tu kiasi ya kwamba akiingia ule uoga wote utatoka hmm. e, na kama ni huruma mbona afanya huruma mahala ambapo hata alla hakusema ufanye huruma kwa hapo akusema ukiwa mke wa pili ndio kumdhalilisha yule E, bali ni kumweka vizuri pia utakuwa pengine wampa kuwa vizuri zaidi katika mambo mengine wampunguzia kazi nyingine vile vile vilevileuumkua kuoa mke wa pili kuwa ndiowamdaiishaaiko hivo mm. wengi katika wale tulikuatukzuumzana pia kwa wanawake nataka niwaambie kitu Na. wala mwanamme akioa mke wa pili au nini yatakiwa utulie kimya sana tengeneza ofisi yako tu Tulie pambana, pambana e, si umeingiliwa mm. pambana kwa sababu ndani ya mwili itel kukiingia ugonjwa mm. huwa wanapambana naosan una unakaa sawa yatakaa sawa tu na pengine atakwenda mwaname ataona mbona kule nlikoingia hata huku huku mm lakini sasa wewe ni udhaifu pia umeingiliwa wataka utoke watokaji nau mwanamke uh, nilikuwa nasema tuliwataja tuli wale wanaharakati watu ambao wanaipinga hili jambo uh, iwe ni kwa kupenda wao wenyewe au kwa kuona tu sheria ya kiislamu inamkandamiza mwanamke kwa kumfanya eh, mwanamke iwezekane kwake kuolewa na na wao kuolewa wengi na mwanaume mmoja ikaonekana kama anakandamizwa kama ananyimwa haki zake pengine wanakuwa na mitazamo hii kwa sababu hawaoni faida inayopatikana katika jambo hili kwa mwanamke kuna mwana faida yoyote ambayo inapatikana kwa mwanamke karibu shekhe tueleze ili waweze kuifahamu kwamba jambo hili kwa wanawake lina faida kubwa ndiyo maana allah akaliagiza po faida wewe mfano una ndugu yako baba mmoja mama mmoja nah. ameoa mahala nah. amepata shida ameondoka duniani mm. na yule mke bado ni mdogo ataka mume mm. na ana watoto je ukiingia wee kaka mtu kumuhifadhi na wale watoto wakiwa chini yako wewe na kuja mtu mwingine ni ipi ambayo itamsaidia mwanamke zaidi ukiingia kivipi mfano ukiingia kutakuwa na afadhaliwacha hivyo watoto watakuwa ni wakakee mm. mara bi au tatu mara ya kwanza ni watoto wa ndugu yako au kaka yako kwa hiyo wamekuja kwa baba yo mdogo mm. pili ni watoto wa mkeo mm. nawaambiwa mtoto wa mke hasinyi hmm. ajua kusinya kusinya maanayake nkwamba hachoshi e, maanaake wewe utakuwawaenzi wale watoto kwa ili wa ili utengeneze penzi la yule mke aleingiakasinahasin e, yani, yani hachoshi hmm. wala hachukizi hachukizikuliko hmm. wakowe uliozaa kwengine hmm ye atakwambia hatakuambia chunguziwe lakini wake yee aliozaa kwengine haelezi hmm. kwa hiyo yeye wamstiri yee na watoto wake hmm. kwa sifa kama hiyo iafaidaa lina faida alafu wale watoto wakizaliwa hmm. watoto wako wal lozaa naye yule wao ni ndugu zao mama mmoja hmm. na huku ni ndugu zao baba zao ni tumbo mojauunazidiuimaika uh, halafu Wa, kila mwanamke akishakuwa hana mume basi ahitaji awe na mume apate stara sasa kama ye ana stara chungu chake kimejaza kile skisimwagwe nacho kijazwe hmm. na wanaume tuko wachache Wow, na pia ni agizo la allah na kama nilivyoeleza na matukio ya kuondoka wanaume mm. ni, me, ni wengi jengine unajua kuwa kila mwanamke anaefika miaka kumi na tano kumi na sita yuko tayari kuolewa lakini si kila mwanamme mwenye miaka kumi na sita aoa kumi na saba na akiwate mbona mwana haliyakuwa ni mm. mdogo yule sasa mwanaume unakuja kuoa kuchelewa mara nyingi waoa miaka arobaini hmm. unayemuoa ni mdogo maisha yako kama utaishi sana yule utamwacha mjane hmm. na bado unamwacha mjane bado m... msichana hmm. jengine yeye awe ameondoka utatafuta mke mwingine ni mdogo zaidi we unaumri zaidi hmm. bado kuna ujane vile vile hawa wajani hawa allah amewahurumia amewa hawa wanawake hii kuwa kuna sheria ya ndoa zaidi ya mmoja wamehurumiwa wao ili kupunguziwa ile kwamba watakaa ni wajane mno mm. Mm. bali kuna wanawake waliokaa wanaosema mimi mpaka leo sijapata mume mm. sasa kama wee amekukubali na ni kijana ndiye au ni mtoto ndiye na sheria ipo yachajwe bila kumpa faida akawa naye ana mume aete e, sasa wao ni choyo tu saa nyingine dinayowapeleke e, hasa mwanamme kama amepata malinahiyo kauli yao maarufu sana hapo kwenye mali mara hmm. nyingi huo wanasema yaani haiwezekani tuchume wote tupate tabu wote tuangaike kuchuma mali alafu huyo aje tu aje kula raha Mane... mbona alafu yee aziacha au yee aziacha kwa sababu mi najua wanawake ambao walikuwa na mali wana ni akaachana na mume kwa sababu yuko vizuri lakini matokeo ya yake na wale watoto akawatenganisha na baba yao awasimjali imsadi aake ngie mish akafa kabidi baba ena watotowalewake mali naaa hmm. bado sheria ya alla ace chue ondo waenafa an aa b aenge adilfu aia ndoa aicho lichokisemashebaili imekuwa ni sifa ya wanaume walio wengi hususan kwa wanaume wa sasa wengi wamekuwa sio watu wa kuhudumia vizuri familia zao sio watu wa kutekeleza wajibu wao kwa wake zao inavyostahili na pengine ndio sababu imepelekea wanawake wengi sana swala hili la kumwona mwanaume wake anataka kuongeza mke zaidi ya mmoja linakuwa gum kwa sababu anaanza akisikia vile anaanza kujikagua mimi nina kadha wakadha wakaawakaa wakadha kila siku naviimba hivi ni katika haki zangu mekuaje huyu bwana ameshindwa kutimiza haki hizi za kwangu mimi anakwenda kuongeza mwingine hichi ni kigezo kweli kwamba lazima uhakikishe haki zote za mke huyu wa kwanza zimetimizwa ili uweze kuongeza kwanza allah kuongezalhaku yote wala yote Hmm. na wala hutaweza kutekeleza yyote hmm. ila tu mwanamme mwanamke hapendi mwanamme aliekuwa bakhili mwanamke hapendi mwanamme bakhili hihivokasi hmm. na pia hapendi mwanamme anaefatilia kila kitu taukimpa hela hivi ha, hapendi ile kwamba senti a hamsini pia ikwapi hela yangu Yani eh, wakati we iphenci waziacha sehemu ambazo zakijigajiga lakini kwako uachi eh, sasa anapenda mwanamke yan uwe wamuhendo umempa hela amwachia saa nyingine ah, basi hatana juisi hatan hapendi wewe uwe huko nyuma huko nje ni, ni, ni, ni mnyani huko laini umepigwa na, na maji lakini ukiwa ndani wewe ni simba niche Hmm. E, hataka uwe una ulimi mzuri hmm. elaininje sawa sawa shekhe ali zuberi muda wetu unakimbia una sana wallahi e, mazungumzo yetu yamekuwa mazuri sana na bila shaka kama kuna wanandoa ambao wanafuatilia kipindi hiki yetu e, hii yanchakali wakiwa pamoja watakuwa wamejifunza mengi sana sana na pengine ikawa ni sababu e, ya wale ambao walikuwa na wogawoga woga, ule woga ukatoka amwomba allah ajalie kupitia kipindi hiki iwe ni sababu ya watu waliokuwa na oga na watu ambao uwezo wanao lakini wanajidhiki kwa kujibana eh, kwa kuhofia mambo mbalimbali mbali basi woga huo uwatoke na waweze kuliendea jambo hili shehe tukua unaelekea ukingoni kabisa wa kipindi chetu nikupe nafasi sasa uweze kuwa wanasihi kwa ujumla umma kwa upana wake hawa wanawake eh, wanasihi wanawake ambao wako kwenye ndoa ambao uh, wao wako peke yao yani mke yuko kwenye ndoa ndiye ndieyeye peke yake na amekuwa ni mwenye kutoa vitisho amekuwa ni mwenye jambo hilo yni ataki mfano mikwala mingi kwa ulitolea mfano. Ulitole mfano kama kwamk ngi kwa mtlemfano kmanajua ata siahail baanaulz e, utaitaua mtu hapa <laughs> naomba uwape nasaha hawa lakini utoe nasaha kwa wanaume ambao wanakuwa na oga kama ambavyo tumetangulia kusema halikadhalika kwa wazazi ambao wana mabinti ambao wakisikia ameposwa na mtu ambaye tayari yana mke basi inakuwa vita bwana haiwezekani unakosa nini bado binti mdogo kwanini uende kuolewa mke wa pili subiri wanaume wanaume hawajaisha wapo pilisbanaumewajaishwanaumewapo e, kwa hiyo nasaha hiyo imejikita kwa kujali makundi yote haya ya umma ambayo yanahusiana na, na jambo hili la kuoa mke zaidi ya mmoja mimi na saha ya kwanza kwa wote kwanza mm. nataka wasikurupuke kwenye jambo hili wasikurupuke mm. walifatilie kwa kina na mitazamo ya kisheria ya kiislamu mm. na wakishafuata basi waogope sheria ya allah ambayo allah yeye ameikubali halafu wao waikataa kwa sababu ukimlaumu allah utaingia madhambini eh. na nautapotea zaidi hao wanaharakati wote wanaotetea hayo na kuyaona sio wao ndo wamekula hasara mbele ya allah kwa hiyo ina saa ya kwanza <laughs> na na saa nyingine wanaume wakaze roho na wawe waadilifu na wajilazimishe kudhibiti na kuchukua majukumu yao mm. usipende kusema kwamba mimi nataka mtu tushirikiane katika maisha mm. kwanini unaju eh, tabia yawanawake hata akiwa na pesa wengi akinunua mkaa atakuja kukumbusha wajua mume wangu ule mkaa nlinua mimi hmm. na zile kilo mbili pia nlinua mimi kwa sababu asili yao nikupewa hmm. sasa sisi wanaume kwa upande wa wanaume tuwe ni wakarimu ni watowaji ni wachakarikaji tuhakikishe kwamba majukumu yetu hata kama hatutayaweza yote lakini mke aone kwamba yale majukumu wanayotakiwa yanatekelezwa ingawa hili la kuingiziwa hata kama watekeleza halitaki hmm. lakini ufanye hivyo na vile vile usiogope sheria ya allah na hawa wanawake nao waridhike kwa sheria ambayo allah yeye ameifanya kwa wanaume iko hivyo hapa tutakuwa na salama salama itapatikana sana shukran sana ali zuberi uh, tunamwomba allah akulipa kila la heri kwa yote ambayo umejumuika nasi na kuzungumza katika chekaliast yetu ya leo lakini pia tunamwomba allah ajalie kwa mazungumzo haya basi iwe ni sababu ya kupatikanwa kwa ndoa nyingi za mitaala kama ambavyo tumeweza kuzungumza na tuka uh, faida zake zikaonekana na hikma ya agizo hili la allah kuweza kuonekana basi na wengi ambao wamesikiliza na kufuatilia podcast yetu ya leo watakuwa wamenufaika na kufaidika na mwomba allah ajali iwe ni sababu ya wao kuliendea jambo hili baada ya kusema haya nikushukuru sana wewe ambae umetufuatilia tangu tunaanza eh, podcast yetu ya leo ambapo leo tulikuwa tukizungumza kuhusiana na ni nani anayestahili kuoa mke zaidi ya mmoja bila shaka umeweza kufuatilia na umeweza kufahamu shekhe amesistiza sana uadilifu lakini amesistiza sana eh, tuliendee tusilipupie tu hili jambo tulichunguze tulichimbe inavyostahili kwa sababu hili jambo ni jambo la kisheria ni jambo ambalo allah tabaraka wa taala ndiye aliyeliagiza mimi naitwa ulikuwa nami na leo tulikuwa naye shekhe wetu shekh ali zuberi kutoka tanga hapa tanga raha baada ya kusema hayo nikutakie siku njema wasaamk ahmlh wabarakatu allah. Oh, oh, oh, oh, oh.