oniaje hunidaiintunapitiabibinaitunapitiai yes, kuanziabookofmaa leo tunabonga about math math ni thebooki thenesament kama auna radenikona27oitheoo uh, so na ni poa tujueu mathew mwenyewe alikua hmath uh, before tucheki vitu aliandika ama vitu wanatuambia mathw mwenyewe alikuwa nani kitu naeza kuambia ni mathew alikuwa jamaa mmoja mtiaji mbaya sana akuwa msemfiti alikuwaa na naweza tax today na tuseme kama kanjo no to city n namaanisha wale wenye uvuruga watu ta yaani hakuna mtu anatakaga mambo yao hu msee alikuwa naishi naiship naitwa kapernaum apernaum uh, iko kando ya c ofgalil na ni kama 0 from jerusalem so tukiangalia nairobi kama jerusalem kapernaum ni msee kama wa embu na ndio t nini ilikuanaautm lazima tuingie history class kidogo eh, mi nikiwahisl nilikuwa mse wahistoso eh, nilienjoi sana ku so, anyway the roman empire walikuwa wamecolonize the methitinamaanisha playote liuwa naaliuwanapata oh, mkonataoyenu hapa oh, nyudu nini aya sisindotuko sasa kama roman washaekamares nini alafu inakua nyinyi nafaa mtoedoo f so jamaa the thea t kazi yake ilikuwa iliuwakuke sure that ganji inaenda kwa the roman empire it's the same way that the british walikuja kenya wakacolonize lazima wangecolaborate na some people sijui kama guka yako alikuwa na resist ama alikuwa na olaborate guka yangu tuwachane na stori ya guka yangu <laughs> anyway jamaa alikua shaambiwa do yenye anafaa kuolet but matax olekto walikuwa kama we ni msee wa kushonea watu maakala we ni fundi wavyatu sijui we ni it io matte what youd walikua nakuja wanaongeza do ma iydlia jobe yake so siku moja ametulia hapo capernaum amei anapiga hesabu ya wale wasi wamekon chris akaam throug kawambia ni aje unajisikia kunifolo tuishie hivi ntakushoo niko nafom umsi akuamini ya anashindwa yani chris anaeza niita mimi but yus chris alikuwa na kam kushoo wasee mi sijakuja fo wale wanafilwako hoithah mimi nimekuja fo the siners so matthew aliopen his heart na kuna vitu tatu tutachekimath alilateon hepened his hous akawlchris kwa ha yake na ilikuwambaya sana juu kulikuwa na mawasee wengi pale na watualikuw nana hiinipanyainaganitutachekiyoto baadaye thenmath alipehisan akaandika hi buk yenye tunapitia saahii the book ofmath ni poa tujiulize kwanini bok nipoantkwanini bkyamath nipa ni juu bin the fis book ina bridge between oldtestament na newtestament hii buk inataja oldtestament kama9 ti na ni kwa nini ni juu mathew alikuwa anabongesha the jes ni kama weni msanii nairobi unataka kuhitwal mzima lakini lazima uanze na wase wako so ilikuwa addt the nawase walikuwa wanajua lo za moses walikuwa anataka kuzifuata mbaya so walikuwa ana tri kuwasho huyu king mwenye na washo anaitwajsus alikuwa prophesied in the old testament so thats why inataja sana na pia inataja sana the kingdom of heaven na kingdom inamaanisha kuna king of course thats jesus christ hi book tunaezaiklasify in five parts the first part ni the king revealed hapo ndo tunacheki christ kutoka kuzaliwa then akachose disciples then akaanza job yake from hapo tunaenda the king resisted tutacheki christ akibonga na wasi wake anawambia manze nimetoka kubonga na mbogi hapa iji skina mimi so waku wamesha iweka clear, lakini walikuwa wanasumbua tu awataki mambo yacris afthiyo tunaenda sasa thekiai apa sasa noma ilikuwa noma si noma ngori kulikua kumeharibika cris akaona hapa ni noma imagine john the baptist alikatoa kichwa joo mtoiwa herod joo aliambia budake mi nataka tu kichwa yao jamaa crist akasikia hivo mitini akaona hapa haiwezi akaona hu e, jamaa john the baptist umsetu anakwaga tu tu ametulia hapo river jordan anabatiza batiza wase akaona zi akaingia mitini and hapo ndio alikua ana hangout tu na disciples ana nout na wale was wanamfol nuisekedo alikua naf alikua nambogi kamah wanamfuata akienda ngzimas yake but ni venye timaik imefika soms christ alikrusifaiwa but then good news inaingia wapi the king resurrected and thats the reason why mi nawewe tuko na hope tuko na salvation na kama unabilive u king saahii umefila utai kujiamini that wewe ndio unaweza peke yako anymore if you believe youwill receive its as simple as that this isshng bible stud next tunaingia sasa pale kwa mathw chapter 1