hii time ya awa kulikuwa na kitu inaitwa toxic masculinity yaani js walikuwa hawatambui wanawake hata kidogo kidogo sana yaoneaje huu ni Aje, uni dj sheng bible study tushaingia aredi kwa episode episod nmb leo tunaenda stit to matthw chapter 1 na hiini placi yenye wasi wengi wakisoma bible utaingia huiangalia alafu uone eh, kuna majina mobs inatajwa hapa sielewi ni inaendelea uachane nayo tu maybe uende chapter 2 lakini hakuna kitu yingia kwa bible for no reason so leo tuna ndstand kwanini matthw ha1 iko kuna kitu inaitwa genealogy of jesus na hiyo genealoj unasemani kama family t ni kama bloodline ya jesus utacheki abraham aliget isac isaac, isaac inaendelea hivo all the way to jesus so ni poa tu ndstand kwa nini kitu iko hapo na niko naswali sijuu ko uishaiche kisiri zinaitwa the crown amale uh, okay, okay. ama nafuahaninasemahivo ni, ni so, juu ndio ukue kin lazima ukue narit ya kukua kinmsetuweiakaaubhm lazima ukuwe na rit so bathriht ya prince charles ni kukuwa king na tulicheki matthew alikuwa na introduce jesus as king of the jews of course jesus alikuwa king of the whole world lakini alikuwa introduced first to the jews but ndio upruv that huyu ni king lazima hupruv ako na right ya kukuwa king so in the old testament abraham alikuwa promised that through your seed many nations will be blessed through your sed not seeds so abraham alikuwa naambiwa kuna mtu mmoja atazaliwa na huu mtu ndio atakuwa blessing kuwa all nations na huuofcouse ilikuwa jsus chris the mesayah so unacheki that through this genealo from abraham allthe way to jesus tunanathat uh, jesus was a son of abraham then kuna mse mmoja intresting apo msee mnoma sana king david na ukiangalia genealoi tona from king david tunaendabadodn To jesus himself na david kuna time alikuwa nataka kubuildia god hao then god akamwambia e hapana usinibildie hao mimi ndo nitakubuildia hao and when i build you this house italeta kingdom yenye haitaikuwa haita difiated so david alikuwa promised that messiah atakuja so through genealogy tunaona from abraham to jesus that oe jesus alikuwa related to the jews riall yani in terms of race kwa sababu ni asan of abraham na pia alikuwa related to jews royally through king david then kuna kitu interesting sana ili happen around ad70 ad7 inamaanisha baheifakuwa7ad unafaueke ad binamaanisha 70 yeas aft cri alizaliwa so kama cris alidae kiwa 33 yeas inamaanisha ni 37 yeas afte uh, christ died wasiwanaitwa the roman empire na last lastepisode tuliona roman empire alikuwa mesumbua the world vibaya waliatak jerusalem hii iko kwa histoy bookaiko kwa bible snaliatak jerusalem wakachukua temple na wakaidstry kabisauaezasmabni so, kitu mbaya sananaona kwa nini ilikua zote zaama soabraham alizanan kagetnani zote zilikuwa stms likuwa naknaz aatndio eh, yaahkapakjanika ah, ah, naikakua inamaanishaj inamaanisha leo hakuna mse naeza simama asemee mmi ndio mesaya kwa sababu tukisema basi wee ndio mesaya okay seme wewe unaitwa nani e, mi ndio jesus okay jesus nani e, jsus wanyonyi okay sasa jesus wanyonyi unaweza tupruvia kwa nini wee ndio mesaya kwa sababu kama ni kutupruvia mesaya ilikuwa pried abraham And to david that atakuwa kwa lini yejama kwa blood lini yake leo hakuna any single human being mwenye anaweza claim that hata ukuwe juu ama ukuwe gentile hakuna msi anaweza claim that ako kwa blood lini ya susan thatis hy itisosint so in the weeks nataka tuangalie wasee fulani wametajwa kwa genealogy na kwa nini wako hapo kuna four women apart from mary mother of jesus wakomnsion kwa alo ya sus na si kusema wakuwa na mahaziwalikuwa na mahazi, of na mahazi but mbona ao mamadamu wametajwa lazima tuangalie fitiesecil kwa sababu htim ya a ma kulikuwa na kitu inaitwa suii yani Jews walikuwa hawatambui wanawake hata kidogo kidogo sana kulikuwa hadi na prea na kuna wenye ume ikio hadi leo that god nakushukuru that mnot am amanota And I am not a slave. Yani umse ako so pr that ye ni mwanaume yeye ni juu na yeye ni maste yesiyo slave but matthew alikuwa nakamkuambia histori yenu ya kued wanawake na kuona wanaume tu ndio wanafaa sus hajakuja fotha thi ina kuna wanawake nimetaja hapa wenye wako, wako kwa kwai ya sus na wako to thesto of sus so unataka tuanze kucheki aa madem na mmoja wao anaitwa tamar ake ni intresting sana alitumia adi prostitution at one point na akaend up kukua kwa bloodlini ya jesus how did that happen nitakushow alafu kuna rahab rahab probably umemsikia kuna ruth definitely umemsikia then hapo kuna kunabathsb then we go to mery mother of jesus so before tuende sana tuende hapo kwa chapter 2 tuende sana nataka tucheki aa wanawake signifikansi yao ilikuwa gani na mbona walitajwa hapo kwa bloodline ya jesus anyway ni sheng bible study see you on the next one dj Raff.