mwanamke mzuri ni yupi ni kama vile wanawake wamezaliwa wabaya na wanaanza kutafuta uzuri ulipo kuna mtazamo juu ya umbo la mwanamke linavyopaswa kuwa mtazamo huu unabadilika kulingana na sehemu au muda kulingana na mtazamo huu mwanamke mzuri ni yule mwenye makalio makubwa maziwa makubwa mweupe mrefu miguu mirefu na kadhalika hii imepelekea baadhi ya wasichana kupoteza ujasiri kwa sababu hawana hili umbo linalohubiriwa wengine wamefika mbali na kuanza kujichubua kufanya cosmetic surgery au kutengeneza ship karibu naitwa najma na juma topic yetu ya leo inaitwa mtazamo kuhusu uzuri wa mwanamke mwanamke mzuri ni yupi ni nini kinapelekea mtu kudhani sio mzuri au ni mzuri nilipiga story na baadhi ya marafiki zangu na majirani zangu huko mtandaoni hebu tusikilize yes ni kweli kuna wakati ambao nimeshawahi kufikiri kwamba mimi sio mrembo na hasa hasa wakati huo ulikuja au ulitokea pale nilipoanza kuwa mtumiaji wa mitandao ya kijamii kupitia mitandao ya kijamii um, sura ya urembo wa mwanamke ilionekana kama ni mwanamke mwenye makalio makubwa au mwenye umbo zuri au mwanamke asiyekuwa na tumbo kubwa au mwanamke ambaye ana rangi um, nyeupe ya ngozi au ambaye hana chunusi kwa hiyo ukijitazama wewe unajiangalia unaona unachunusi labda una tumbo kubwa hauna makalio makubwa kama yale yanaonekana kwenye mitandao ya kijamii kwa hiyo unafikiri kwamba wewe sio mrembo na hivyo inakupelekea ukose ujasiri au ukose kujiamini kama wewe ni mrembo kutokana na kile unachokiona kwenye mitandao ya kijamii kwa upande wangu binafsi ndiyo nilishawahi kuhisi mimi sio mzuri na kilichonipelekea haswa kuhisi hivyo ilikuwa ni zile comments ambazo nilikuwa nazipata um, tangu kipindi niko shule ya msingi watok um, asema unajua vile ambavyo mnakuwa mna rated wa uzuri wa sura na maumbo na kadhalika kwahiyo wenzangu wengi wanafunzi wzangu walikuwa wakinit kwamba yule yule sura tu lakini shepu hana kabisa yule ana shepu mbaya yule mshepu um, yake haivutii kwa hiyo nikawa najikuta niko rated hivyo mpaka nimekuwa mtu mzima kwa hiyo inakufanya ujisikie ujiskie mosokuwa anajiskia kama siko siko sitoshi amnotna labda kuna kitu na miss na ilini ni lakini nashukuru mungu kenye kukua nimekuja kujitambua na nikaelewa thamani yangu halisi ni ipi na pia nimepata kujiamini um, namshukuru mungu kwailo kwayo kwa sasahivi hata nikisikia ent kama hiyo kiukweli hua hainisumbui tena sana sana namuonea na huruma huyu anatoa kama hiyo kwasababu naamini kwamba hajui maana ya haliisi ya uzuri wa mwanamke nilishawahi kuwaza kwamba mimi sio mzuri sio mlembo sio mzuri wa shepu wala sio mzuri wa sula na hii ilitokana na mtu ambaye nilikuwa naye kwenye mahusiano miaka st nyuma iliyopita yeye alikuwa na type ya wasichana ambao alikuwa anawapenda na mimi naye mahusiano nikiwa nampenda sana sikuwa nimewahi kuwaza au kufikiria hilo swala kwamba yeye wasichana ambao anawapenda y alikuwa anawapenda wasichana wenye black, black skin wembamba warefu walioenda yani lakini mimi langu halikuwa hivo mim ni mnene ni mfupi pia light skin nilikuja kugundua baadaye baada kama ya miezi tayari nikiwa tayari dipin love kwamba yule mwanaume ana anat ya wanawake ambao anawapinda na pia nikaja nikajithibitishia baada ya sikumoja mimi nae tukiwa kwenye kituo cha basi sehem fulani tukiwa nakazini wake akawaona wadada wawili ambao walikuwa ni wahiyo na akawasifia mbele yangu na mbele ayule kaziniwake nayule kazinwake akamsapoti na pia nikaja kuchunguza nikaja kugundua kwamba hata kzake wanyuma ambao alikuwa nadetnao kabla yangu ni pia ni wadada wa stahili hiyo kwa kweli ilikuwa ni wakati mgumu iliniumiza lakini ilinifanya kwamba nijione mimi kumbe sio mzuri kumbe sivutii kumbe sina umbo zuri nikivaa siwi kama wadada warefu wembamba wenye, wenye skin iliniumiza sana najilaumu ronaniuma nakuwa naumia na vitu kama hivyo lakini namshukuru mungu kupitia masomo mbalimbali kupitia mafundisho mbalimbali basi nikaja baadaye nikajikubaliok okay, o Uh, Karibu, she's bold. I'm so happy to have you today. Me too, um, I'm happy to be here. Topic yetu leo na zungunzia kusiana na uzuri wa mwanamki. Na farm kwamba mm-hmm. unko nafanya kampeni ya kuwamasisha watu wenye plus size. Na nimesikya kwamba unajita forever plus babe. Uneza kutuelezea kwanini yeah. unko nafanya ii kampeni? So, it's easy. Growing up I've always been a chubby baby. <laughs> and uh, it, it has not been easy and he comment na mazingira ya iliyokulia shuleni nyumbani kazini au hata ukipita barabarani thereis always someone ambaye has something negative to say about your appearance pungua Or sometimes you come back from the holiday they just say something like, I and things like that. Uh, I, I think I shared uh, most of this, my class size, my insecurities Kwenye my TED talk, and I did, I think last and I expressed how that affected me mentally. Kwenye kazi, like confidence and actually do something and it can be good. It it, it, it made me question self-worth, um, quality of work, even though I can deliver really good work. But then, just because of that, mm-hmm. so after being able to see, I'm realizing kwamba, there was nothing wrong with me, I'm how I look. I got to an agreement kwamba if I ever meet any plus size babe, and most of the plus size babes are more talked to me. What am question, what i to Yeah, and it's not a good. Place to be because I believe mean, it affects in many areas. So for me, I, I it maybe it's a personal mission. Kwaamba. I'll campaign. I'll be as a voice for the plus size babes. Come you guys are beautiful, and you're more than just your body. You now is working on your beauty. I remember going for an interview at some point. I think Najma's become a but I've heard, but I actually the media, Tanzania born. But I remember going for an interview at some point. I was quite insecure. Uh, your body is not good for tv so maybe try uh, maybe try radio you have a voice for radio which i think that's not correct i did tv and i did amazing and but just like that you can kill someone's dream because of your perception so that's why i'm forever plus size babes. and if you don't like your body i think there's a positive way to go about it so just loving self love and could build confidence and self esteem uh, not questioning your worth just because of your appearance amba you. imekuwa injected na mawazo ya watu w wow, that's powrful lakini i want to know uliwezaji kutambua kwamba my worth is more than my body yaani thamani yako ni zaidi ya mwili wako what happened <laughs> very funny story tangu niko secondary mm -hmm. let's say sikuaga yule mtu ambae anatumiwaga baruamaklhabe napataa bara aakuto sawasicazle bara bazo Maybe just a little bit lucky, you know. <laughs> um, yeah. So This guy, I'll call him Nigeria. Nah, this guy, man, I'll like me like I was his trophy girlfriend. company seen my babe and there's this what he used to call me. Uh, Yawo means my wife. So, like, hey, I need yeah. So that guy really it didn't work, of course he was Nigerian, so it ended up in premium tears. Um <laughs> but after that, he didn't just leave me with a heartbreak, he left me with a belief, back, huh? I'm actually lovable. Huh, someone can actually see me and see something good. So for me, that was was uh, my turning point. Uh because I had this in my mind, maybe I'll never find someone else, come out with you. Or maybe, but then after some time, I realized, no, just the same way he came, the same way he saw someone else will come and someone else will be able to see. And that should not define me, me as a person. I my self-work. I read a lot of books, that self-realization and self-healing. And I talk to a lot of people and I try to attract as much positivity as I can. So that was basically my turning point love my friend love that's really powerful and since i've known you i think i've seen you growing um, in confidence in being comfortable mm. with your body and i'm learning kwa tunahitaji kujiangalia sisi kutoka ndani na sio kuangalia watu wengine wanasemaje kuhusu yana mwili na kuwa kujenga confidence au insecurity kutokana na comment hizo kwa hiyo i love wamba umesema kwamba ulikuja kufanya self work ukaongea na watu hivo kwa mtazamo wako weeo unadhani mwanamke mzuri ana umbo gani anaumbo ah, ganinajaa <laughs> ntajibu suala lako kidiplomasia mwanamke anayevutia anaweza akawa na uzuri depending on the eyes of the hed lakini for me a beautiful woman is the aiea ambaye huku ndani ya moyo wake amebeba uzuri I'm a Christian, I believe that's the way of life. And when you carry the glory of God, you take it everywhere you go. You light up rooms, you bring positivity to people. It's how you regard people, it's how you treat the people around you, it's how you impact. watu kuna watu haveve been somwhere alafu mm wakaingia -hmm. mtu and they know that this person ads this kind of valu kuna mtu mm mwingine -hmm. akiingia ikeyoomfotable togo and, and talk to thes people na unajua kwamba this pesonwill give megood ns I, i have kuna mdada moja nilikuwa nashiana ya ofisi hapa kazini and atleast every other two days ntakuja ofisini ntakuta ameniandikia k you can do it um, have a great day ahead nimaanishi chochote i was not expein it but i ari that through the day or eve through the week for me ithin thatsabeutifu womado hin hoenda ya uzuri ya mwanamke mzuri hii ni topic ambayo inanerest sana nimeandika makala nyingi kuhusiana na uzuri kuhusiana na jamii inavyochukulia umbo la mwanamke na i mm. truly believe uzuri iu from inside to the thesi kwasababu ndani yako moyo wako unachuki au unajichukia wewe mwenyewe hata nje au taa mm-hmm. uh, unajuatofauti mm-hmm. ya uzuri na urembo it's okay kuwa mrembo mm-hmm. yani, unajitekea unajijali hiyo ni kitu cha kawaida lakini mm-hmm. unaule, kuna ule kuna watu ambao nazani sio wazuri kwa hiyo wanafanya urembo ambao unawaletea madhara kwa mfano wengine wanabadilisha mm-hmm. mm-hmm. unataka shape labda kama ya kwako au mtu atataka awe na na ngozi nyeupe kwa sababu anaamini kwamba kwambambona ah, mm-hmm. watu wanampenda sana wanapenda sana watu wenye weupe basi na mimi niingie kwenye kwenye watu watunianze kupendwa lakini kama huvosema mm-hmm. uzuri unaanzia ndani so kwamba kila mwanamke anahitaji kwanza kujiona yeye ni mzuri anafaa yuko, yuko sawa jinsi yalivyo alafu watu watakupenda jinsi ulivyo kwa hiyo mm-hmm. kuna watu kama beauty is ulivyosema kuna watu watakuona we mbaya kuna watu wataku, wataku kunawatu watakupenda na watakuoa well. kwa kumalizia yeah. wasichana yeah. wengi wamepata madhara yaliyoathiri wa maisha yao kwa sababu ya presa ya kutafuta uzuri kama kuharibikiwa yeah. ashepo ngozi ya yeah. unadhani nini kifanyike kupunguza madhara haya okay, so I think first of all, we need to go back to the kuna mtu alisemaga kwamba badala ya kutoa watu kwenye mto hebu tujue nini kinawafanya watu waingie kwenye huu mto niye mnaenda kuokoa kule mbele batu wanaingilia wapya awa watu kama ni, wakati niko sekondari limemba kuna kuna ilikuwa inaitwa wakati niko shule, wakati nikoprimaysome well, of my friens madearebao a really e mweni meusi sana napaknthekifaru aokaandio uakua unapaka kiwi kama ka mafuta wewe alafudamskiautaka so, mii ianmembeanmoiw ike somthii really thaaae mpaka <laughs> niefika sekondari And I there was a nikawa nimeanzaga kupaka usoni kwa sababu iambayoitanifanya ni ae kidogo aiikasi mweueatha ioo hoiit otiiaakutaharara eomi o hin i wat to okay i toe kwa sababu mwisho wa siku mimi ni mweusiho so ih you hae a you haeohe you have ai omble kubele kwenye malaika kwetu hatunaga nywele an saivi nimenyoa kabisaa ihave kiw ambacho siju kikoja But I'm okay, I'm, I'm okay with looking like that because I am comfortable with me. Yeah. So I think we need to get back to this is how I am. this or that, this is how I look. Getting all these creams, na they must be very expensive in the future, kwamba, expensive so, kwa feather. Rather expensive kwa afia, yeah. expensive kwa cancer, because now we have a lot of Chinese things coming up. Yeah. Then from there, let's build the confidence. Let's let's say more positive things to one another. Like, there's, there's some con There's some language we need to change. We need to change our language. We need to change how we look at people. And we can be more gentle. afriend of mine amenitumia I screenshot very funny uh, just i think an hour go instagram uh, someone was bulling her on, on her instagram story akaandika kwamba hoyo ni mnene kama tembo and i felt really bad kwamba with ree women take other women down just by, by the way they look but then hiyo statement imenbring like, down paka akanambia leg i need to talk to someone i can't go on likeo We need to change our language. We need to be more kind to to one another. And then uh, what, the last thing I would say is no one is coming to help you, no one is coming to save you. It's however, you feel about yourself. If you don't like it, no one is coming to save you. Two years ago, I added so much weight that was 118 kilos. I hated that. At 26, and I decided this is not going to be my life. I changed my lifestyle, changed what I eat, places I go, where there are places you go and, and you eat those things you like eating. But I can't live like that. And no one is coming to tell you, Amy, stop eating that." Amy starts working out. So when you get to that point, no one is coming to help you. No one is coming to tell you you're beautiful. No one is coming to appreciate you. And one thing I've learned energy and enough, My friend, that's what you're going to receive because that's the vibe you're giving. Until we feel your point, I am good enough. I am smart enough. I can do this regardless of how I look. I will sit in front of TV and and speak my voice, speak my truth, regardless of how you think. Think i should look sitting in front of a camera i'm going to doit when you go fistoll you become a trail blazer youinspire other people na we mwenyewe unajijenga ando breaking your own barriers kwa mujibu wa shirika la afya la kimataifa who takriban asilimia 40 ya wanawake afrika wanajichubua katika episodi inayokuja tutaangalia upotofu kuhusu kujichubua ngozi unaweza kutufollow instagram facebook apple podcast spotify and youtube kushea maoni yako see you next time