welcome to shibold this is najma juma leo tutaangalia athari za plastic or cosmetic surgery ambazo watu hawazifahamu kwa kwanza kabisa kwa nini plastic surgery imekuwa kitu cha kawaida kwa nini kila mtu anataka kufanya plastic surgery sasa hivi siku hizi kuna bidhaa kutoka china kwa ajili ya kuongeza makalio au matiti ambazo zinauzwa dukani unapaka tu na unapata kitu kikubwa baadhi hizi bidhaa zinatangazwa sana mtandaoni japo huwa hazijathibitishwa na mamlaka matangazo ya kuongeza shep yamezidi mtandaoni mpaka inaonekana ni kitu cha kawaida wengi wanadai wanadai ni dawa za asili au wanahusisha na dini wengine wanajiita waganga wa asili Hello my people back to my na leo nimekuletea mafuta yako pendwa kabisa ya shepu mafuta haya ni ya asili kabisa na hayana madhara yoyote naweza kukalana nayo usiku kucha kwa sababu yametengenezwa kwa kutumia mafuta ya asili peke yake mafuta haya yanaongeza tako kwa wale ambao wanahitaji kuongeza tako wale ambao wanahitaji kuongeza hipsi wale ambao wanahitaji kuongeza miguu na wale waleba wanahitaji kuongeza mazua yao mafuta haya ni mazuri sana unapaka tu kawaida matangazo haya yanadai ni asili lakini hakuna ingredient waliotaja inayoonyesha hiyo bidhaa ni asili bidhaa hizi nyingi hazijathibitishwa pia hawataji viambata vilivyoko ndani ubaya zaidi mfano kwenye hili tangazo hizi bidhaa hazina lebo wala jina ziko tu kwenye chupa hivi karibuni bakwata ilitoa tamko kukanusha tangazo la kuongeza makalio linalohusisha kuran ni wazi kwamba wanake wengi wangekuwa na uwezo wa kufanya plastic surgery wangefanya lakini kutokana na hali ya uchumi wanatumia dawa hizi ili kuongeza maumbile lengo la cosmetic surgery ni kubadilisha mwonekano kuongeza confidence cosmetic surgery hufanyika usoni au mwilini baadhi ya cosmetic yas zinazofanyika usoni ni kunyanyua mashavu chemical peel hii ni kwa ajili ya kuchuna ngozi ya juu na kuna spaa nyingi hapa tanzania wanafanya hii procedure kuna kitu kinaitwa hair removal nywele zinakuwa hazioti kwa muda mrefu pia kuna kuondoa mikunjo ya uso kutengeneza uso au kuujaza uso kuuchonga kunyanyua shingo kuondoa mikunjo ya uso mikunjo ya macho kunyanyua nyusi kuchonga pua kutengeneza kidevu paji la uso meno na kutengeneza ngozi kama vile kuondoa madoa madoa ya tatu na kadhalika hiyo ni cosmetic surgery ambayo ina, ina s kwenye maeneo ya uso lakini pia kuna cosmetic surgery inayofanya kwenye mwili ni kama kupunguza tumbo kwa kukata mafuta na ngozi iliyozidi tumboni kunyanyua mikono Uh, body hii wanaondoa mafuta mafuta sehemu mbalimbali za mwili kunyanyua matiti kupunguza au kuongeza matiti kunyanyua makalio kuondoa nywele kunyanyua mapaja pia kuna hii sho uh, inaonyeshat inapenda napendaga sana kuiangalia inaitwa inahitwa inaonyesha watu waliofanya cosmetic na ilivyoharibika na sababu za wao kufanya hii surgery sio kitu ambacho unaamka na unasema unataka kufanya unahitaji kujua haswa ukifanya vibaya hakuna kurudi nyuma na hauwezi kuwa kama ulivyokuwa mwanzo kwa mujib wa utafiti uliofanywa na canadian society of plastic surgeons t zinazosababisha watu wafanye cosmetic surgery ni kutoridhika na miili yao kutoridhika na mwonekano wao pia kutaniwa na watu uh, nadhani tunaweza ku, kuona kuna baadhi ya mazingira ambayo mtu unakulia watu wanakutania tokea ukiwa mdogo sababu nyingine ni influence ya media watu wengi wanaangalia wasanii wakubwa na wanataka shape au sura kama zao hata zetu na social media ni factor nyingine ambazo zinasababisha watu watamani plastic surgery wanatamani mwonekano mwingine Uh, kuna filters, kuna vitu kadhaa ambavyo vinasababisha mtu atake kuwa na mwonekano wa aina fulani je yeah, ukiangalia umbo lako au sura yako unatamani kuedit kitu ni muhimu kuangalia hiyo hiyo influence inatokana na nini kama kweli unataka kubadilisha kitu katika mwili wako ili uweze kuwa na mtazamo sahihi juu ya umbo lako au mwonekano wako unaweza kuta labda ni kwa sababu unatumia mitandao ya kijamii sana unawafl watu wa aina fulani definitely watakunn na wewe utake kuanza kuonekana kama wao waomwanaolojia um, anatueleza namna gani tunaweza kuanza kuridhika na mwili au mwonekano wako okay yaani kwa mwanzo ambavyo teknolojia tulikua tunaipokea uwepo wa smartphones ambao na wenyewe umeonekana ni influence ya watu ku, kufanya surgery. ama kutumia labda dawa ambazo zinaweza kubadilisha maumbile kama labda kuongeza h kuongeza matiti na vitu kama hivyo ilikuwa ni kwamba hatuna mfano ambao uko hai tunaweza kuangalia kwamba mtu fulani alifanya hivi matokeo yake yakawa hivi lakini ni vizuri kwa sababu mifano hai kwa sasa hivi tunayo kwa hiyo basi kabla mtu hajaweza kufanya hivyo akajifunza aka kutokana na mifano ambayo imepita ya watu ambao ni halisia kwanza kitu cha kwanza mtu anatakiwa aamini kabisa kwamba mwonekano alionao akiuboresha labda kama ni kwa mavazi ama labda ni kwa kujijali mwenyewe kwamba aonekane anaweza akaingia kwenye industry ambayo inaweza ikawa inavutia ina zaidi lakini kama wakishatambua kwamba kwa huo mwonekano industry ambayo inaweza ikawa inamkubali mtu wa aina hiyo kwa hiyo wanaweza wakaamua kujiboresha kwenye hiyo hiyo namna bila kuleta madhara ambayo ni ya kutumia labda kama ni vipodozi ama naweza nikasema ni dawa ambazo ni za kubadilisha maumbile ama kukuza maumbile na vitu kama hivyo lakini pia kwa sababu tunaaminiu vingi ambavo tunaweza kujifunza kwamba kuna yeah. dawa ambazo zinatumika una uwezo wa kuzisoma kwamba faida zake kwa muda fulani zinaweza zikawa na faida lakini side effect ambao ni matokeo yake negative tunaweza tukayjua pia kupitia mtandao lakini pia tukijifunza kuangalia kwamba watu ambao wanatuvutia wana maisha ya aina gani na sisi ambao tunataka kuwaiga tuna maisha ya aina gani tunaweza tukapata picha pengine hivyo vitu havina madhara sana kwa watu ambao wana maisha ya aina fulani kwa mfano mtu ambaye labda anatumia dawa ambazo ni za kuongeza matiti en mm. anafanya kazi ambazo ni za kivulini eia anaingia ofisini ana, ana, ana bima ya afya lakini mtu ambaye anakuja kuiga hana bima ya afya na hana uhakika kwamba akiumwa atatibiwa vipi kazi zake zinakuwa labda ni za kupika ama labda ni kutembea juani kwa hiyo unaona matokeo ambayo yanakuja yanakuja ni kwa muda mfupi zaidi tofauti na yule mtu ambaye tulikuwa tunamwiga matokeo yake yanakuja kwa muda ambao ni mrefu zaidi na pengine akawa na namna ya kuweza kujikinga labda mtu ana bimaa ikitokea kwamba aaaa ana uwezo wa kuishughulikia akaishi tena kwa muda mwingine mwingi kwa hiyo tunaweza kujifunza kukubaliana na hali kwa kuangalia madhara na namna ambavyo tunaweza tukayabeba lakini pia mazingira ambapo nafanya hivo vitu ili nani atuangalie kwa sababu kuna muda mwingine unaweza ukakuta mtu anakuwa anamwiga msanii ambaye huyo msanii anaangaliwa na watu wengi lakini mtu ambaye anakuja kubeba kile kitu kwamba kama labda ananivutia mtu fulani unaingia kwenye hicho kitu lakini ni nani anayekuangalia unakuta kwamba hamna mtu anayekuangalia zaidi ya watu ambao wamekuzuia katika umbo lako la kila siku katika rangi yako ya kila siku katika muonekano wako wa kila siku kwa hiyo kukubaliana inategemea na kwamba mtu ujifunze unachotaka kukifanya kina manufaa gani na kwa nini unakifanya ina madhara gani na utakabiliana nayo vipe nilikuwa nataka kusikia kwa upande wako haswa uh, mm-hmm. yani mtu anaanzaje kujikubali namna ya kuweza kujikubali kwa watu ambao wanaferi kabisa kujikubali kwa aina ya kawaida kujilinganisha waye nayo kwanza unatakiwa utambue kwamba yani ni kipande gani ambacho wewe kinakufanya usijiamini kwa mfano kwenye mwili wako kwa mfano kwenye ile last station ambayo tulifanya tuliangalia rangi ya ngozi amba mm. watu wanajichubua kwa hiyo ukija kuangalia kwamba hii rangi ya ngozi ya kwangu ninajiringanisha na nani ili ni sijikubari mm. then unakuja unaangalia watu ambao wapo kwenye community ni watu ambao ni wazuri ama wanamwonekano kuliko wewe lakini ukija kuangalia lese labda kuna watu ambao wanasema kwamba wewe labda unaonekana kama pasi inamana kwamba labda maumbile yao labda makalio yao ni madogo zaidi kwamba ukishaambiwa hivo ukija kuangalia tu kwamba kwenye jinsi yangu wapo watu wa aina yangu wangapi wapo wengi sasa kwa nini wewe ukajitofautishe zaidi then ukija kuangalia ukija kuapply kwenye kuangalia mazingira ya watu wengine hawako watu wa aina yako lakini mm. pia ukija kuangalia kuna watu labda ambao hawana uwezo wa kutembea kuna watu ambao wamelala kitandani tangu waugue kuna wengine ambao hawajawahi kutembea kabisa lakini kwa nini weo usijikubali kwa hivyo ulivyo kwa sababu mosu ya watu ambao wanapli ni kwamba wana kila kitu kwamba ana uwezo wa kutembea ana uwezo wa kuvaa nguo nzuri atapendeza lakini skiri anataka apendeze zaidi sio kwamba hapendezi lakini anataka apendeze zaidi kwa hiyo kwenye kuitafuta hiyo zaidi ina muda mfupi ambao ni wa kuisha hmm. asante sana sylvie athari ni zipi utafiti nchini marekani unaonyesha theluthi ya wagonjwa wamehitaji upasuaji mwingine ndani ya miaka kumi hii inaweza kutuonesha gharama ambazo unahitaji kutumia lakini pia tunaweza kuona vitu kama hivi kwa baadhi ya wasanii wetu hapa tanzania leo wanaongeza makalio kesho wanaediti matiti athari nyingine ni kupasuka kwa ln yaani matirio iliyowekwa ndani ya matiti au makalio na vitu vingine ni kama maumivu na kadhalika kiuhalisia vipandikizi hivyo sio vya kudumu itafika wakati unahitaji kuvibadilisha monalav mmoja wa sanii hapa tanzania anaeleza jinsi alivyoenda kutoa vipandikizi hivi baada ya maumivu kumpata nikaa sasa vitu vinaumwa yani naumwa mpaka kwenye utosi mpaka huko yani umuu kote kunauma kwa hiyo alafu unajua dmpo zile ukifanyiwa ni unatobolewa unafungwa nyuzi nilitoa nyuzi zile baada ya kuona ina vitu vinauma kwa hiyo mwisho wa siku niliomba wanikate zile nyuzi walizonifungaga kwa ajili ya dmpos utafiti unaonyesha kuna uhusiano kati ya aina ya plastic surgery na saratani inayoitwa limfoma aina ya saratani katika mfumo wa kinga athari nyingine ni kwamba wanawake waliofanyiwa cosmetic surgery wameripotiwa kuwa na uchovu na uzuni mara kuwa, kwa mara japokuwa hakuna ushahidi unaoonyesha kwamba uzuni na uchovu wao unatokana na hiyo plastic au cosmetic surgery asante sana kwa kuwa nami siku ya leo endelea kufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii nitumie maswali na maoni yako juu ya topic hii na unaweza kushea ujumbe huu na rafiki yako lakini pia unaweza kusikiliza podcast hii spotify google podcast apple podcast na youtube