halo habari ni benadis wake hapa tena kwa mara nyingine katika darasa la mbinu za mauzo na kukaribisha katika kipindi hiki tena ili tuweze kujadili jambo la msingi ambalo linaweza kukusaidia kuweza kurahisisha uh, uwezekano wa kuweza kufanya mauzo kwa urahisi kwa wateja wanaokuwa wanakutembelea katika biashara yako ili uweze kujiongezea kipato na biashara yako kuweza kuwa na ohai kustawi na kuendelea kukua asubuhi tuliangalia kipengele uh, tulianza kipengele cha tano tulianza kipengele cha tano cha, cha tekniki nne za kufanya mteja lazima anunue tuliangalia kwa, kwa kina hapo na katika kipengele hiki tuliona kwamba kuna kuna mbinu za kutumia kuna mbinu za kutumia kuna mbinu madhubuti za kutumia ili kuweza kurahisisha uh, kumfanya mteja ambaye anakutembelea katika huduma zako aweze kulipia huduma au aweze kulipia bidhaa ambazo unatoa na tulianza kwa kuangalia kipengele cha kwanza ambacho kinasema weka nyongeza ya bei juu ya bei wanayotaka wateja wako kwa kutumia mamlaka ya juu katika ofisi tukajadili kwa kina katika kipengele hiki uh, ni natumaini langu mtakuwa mmejifunza uh, jambo la msingi utakua umepata kitu kipya katika kipengele cha kilichopita na sasa na kukaribisha katika kipengele cha pili au mbinu ya pili uh, katika kipengele hiki cha tano cha tekniki nne za kutumia ili kuweza kumfanya mteja lazima anunue bidhaa au huduma kwako kipengele hiki cha pili inasema kwamba thamini ubora wa viwango vya uhitaji wa mteja kwakushusa be yako kwa kushusha bei ya toleo la kwanza la bidhaa yako narudia tena thamini ubora wa viwango vya uhitaji wa mteja kwa kushusha bei ya toleo la kwanza la bidhaa yako namna bidha Na gani unaweza kutumia nafasi Uh, unaweza kutumia nafasi ya, ya ubora kiasi kiasigani nafasi, nafasi ya ubora wa bidhaa kiasi gani kwa wateja uh, ambao wanakuwa wanahitaji kuonyesha kwamba wao bei ya bidhaa sio kitu muhimu I, isipokuwa ubora wa bidhaa pekee namna gani na kuwa mteja anakuja mteja anakuja uh, shida yake sio pesa hida yake ni ubora wa bidhaa au hata kama sio ubora wa bidhaa kama nilivyosema mwanzo katika vipindi ambavyo vimepita njia pekee ya kurahisisha mauzo njia pekee ya kuuza kwa urahisi ni kumwelimisha mteja narudia tena njia pekee ya kuuza kwa urahisi au njia pekee ya kufanya uuze bidhaa au huduma zako kwa urahisi ni kumwelimisha mteja Wapen, wa, wateja wengi wanapenda kuerimishwa narudia tena wateja wengi wanapenda kuelimishwa kwa hiyo kama ujasiliamali au mtu unayetaka kuingia katika ujasiliamali au kama unamiliki biashara yako sasa hivi unafanya biashara hakikisha unafanyia zoezi hakikisha unafahamu bidhaa zako vizuri hakikisha unaefahamu huduma yako vizuri hakikisha unajua nje ndani ya kile ambacho unakifanya ili uweze kuwaelimisha wateja wako kabla ya kuanza kuuza wateja wengi au watu wengi wanapenda kununua kitu ambacho anaelewa kinafanya kazi gani urahisi wa kufanya kazi kama ni kifaa au e, kinarahisisha kina vipi kazi kama ni dawa mteja anapenda kuelewa ile dawa itakwenda kumsaidia vipi ndani ya mwili wake itakwenda kuleta mabadiliko gani ndani ya mwili wake itakwenda kuleta matokeo ndani ya muda gani baada ya kutumia kwa hiyo hivyo vitu vyote kwa pamoja kulingana na huduma unaohifanya ukiwa na ule uzoefu au ukiwa ni mchangamfu wa kuwaelimisha wateja <coughs> inakuwa ni rahisi mteja kuweza kulipia huduma au kuweza kununua bidhaa ambayo wewe unatoa kwa hiyo ni jinsi gani sasa ambavyo unaweza kutumia uh, sehemu hii ili kuweza kumrahisishia mteja au kuweza kumfanya mteja lazima anunue unamwelimisha mteja kwanza unamwonyesha una, una, una thamani ya ile bidhaa uh, thamani yake yani kwamba inamsaidia kitu gani Itam, itamsaidia nini itamletea matokeo gani baada ya kutumia itamletea matokeo gani baada ya kujifunza itamsaidia kitu gani yani e atafaidika ata vipi kwa, kwa sasa na baadaye kwa kutumia uh, hiyo, hiyo huduma inawezekana labda anataka, anataka kujifunza let's say, ni huduma ambayo au ni elimu ambayo inaweza ikamsaidia kuzalisha kitu inaweza ikamsaidia kumuongoza katika mambo fulani au amekuja anataka anataka kifaa ambacho labda inaweza ikawa ni drill inaweza ikawa ni ki, kifaa cha kuchimbia kitu sasa kinarahisisha nini ugumu na ubora wa hicho kifaa sasa mteja akishajua umuhimu na, na, na thamani ya huduma yako au thamani ya, ya, ya bidhaa au ubora wa bidhaa ambayo unauza inakuwa ni rahisi sana kwa mteja huyu kuweza kutoa pesa, pesa kwa sababu pesa kwake inakuwa sio thamani tena thamani inakuwa ni kupata hiyo huduma thamani inakuwa ni kupata uh, hiyo bidhaa ambayo anajua kabisa akiipata itakwenda kubadilisha hali fulani katika uhitaji ambao alikuwa nao kwa hiyo kwa, kwa kuchochea zaidi ili aweze kutoa pesa kwa kuchochea zaidi kiasi kwamba ukifanya hichi kitu hawezi kuacha kulipia pesa kwa ajili ya kununua hiyo huduma au bidhaa ambayo unatoa kwa mfano ukiona mteja anaonyesha kuhitaji ubora anaonyesha kuhitaji uh, uh, bidhaa bila kujari ubora au anaonyesha kuhitaji bidhaa uh, baada ya kumwelewesha unaona kabisa huyu anataka bidhaa huyu hana shida na pesa sasa ili umvutie zaidi wewe cheza na saikolojia ya mteja kama muuzaji bora au muuzaji ambaye uh, ni mashughuli unacekwa sababu kununua ni, ni hisia mtu, mtu ananunua kitu kwa sababu ya hisia ambayo anajua kabisa atanufaika ata, ata na kitu fulani atanufaika na, na, na, na, na, ata na hiyo bidhaa atanufaika na hiyo huduma anayotoa atanufaika ata na matokeo yale kwa hiyo hisia ile ukijua jinsi ya kucheza nayo kama muuzaji mteja hawezi kuacha kununua huduma otherwise awe hayuko na uhitaji wa hicho kitu kwa hiyo unaweza kumvutia zaidi kwa kutumia maneno kama lesei bidhaa inauzwa shilingi laki moja unamwambia kwamba nawezakunaweaeza uh, ku, na, naweza, naweza kupunguza shilingi elfu kumi au naweza kupunguza shilingi elfu kumi na tano kama hutojali achilia mbali nje na ubora wa hii bidhaa au muundo um, um, um, wa hii bidhaa pamoaunawambia kwamba pamoja na muundo mzuri wahii bidhaa pamoja na ubora mzuri wa hii bidhaa na bei yake yenyewe nitakutolea pamoja na bei niliyokuambia nitakutolea shilingi elfu kumi na tano kama bidhaa ilikuwa inauzwa shilingi laki lakimoja unawambia pamoja na kwamba nauza shilingi laki lakimoja nitakutolea shilingi elfu kumi na tano ili uweze kupata bidhaa hii mteja ameshajua ubora na umuhimu wa ile bidhaa alafu pamoja na ubora hule na thamani hiyo ukampatia punguzo au ukamtia uka shauku ya kuonekana kwamba kwa atapata hiyo bidhaa au hiyo huduma kwa bei ambayo ni rahisi kwa sababu kama ninavyosema ni uh, mteja mara nyingi anataka kuonekana kwamba amechukua kitu kwa bei rahisi amechukua kitu ambayo ni sawa na amekulalia amechukua, amenunua kitu ni sawa na amekuingiza hasara kwa hiyo kwa kufanya hivyo unakuwa unamfanya huyu mteja asishindwe kuondoka bila kuchukua hiyo bidhaa bila kuchukua hiyo huduma bila kupata hiyo huduma kwa hiyo inakuwa ni lazima alipe kwa hali yoyote ile maana unakuta mtu ah, sina pesa hebu shika hii hapa ngoja nikaongezee pesa nyingine hebu shika hii hapa ngoja ni, ni... lakini usiuze usiuze unakuwa tayari umeshampa shauku ya kusema kwamba lo nikikosa hii kitu sintoipata tena sehemu nyingine kwa hiyo kwa kufanya hivi unakuwa unamfanya mteja huyu ni lazima anunue bidhaa au huduma unayotoa baada ya kusema hayo naomba nikutakie kila la heli katika uh, kutumia uh, maalifa haya tekniki kama hizi zitumie katika biashara yako kama tayari na biashara tumia tekniki hizi kama ndo kwanza unakwenda kuanza biashara kutokana na huu mchanganuo hakikisha tekniki hizi unazitumia usisikilize usijifunze ukakaa nazo kama vile unavyosikiliza hadithi hivi ni vitu ambavyo vimethibitishwa ukivitumia katika mazingira halisi uh, hizi ni We ongea tu haya maneno ninayokwambia kama nilivyokuambia kwa mfano mfanoi ambazo nimesema dakika chache hapa ongea kwa mteja mwambie mteja moja kwa moja haya maneno inayokwambia alafu uone ya mteja itakuwaji mweleweshe mteja aone thamani ya kile unachokifanya alafu mwambie pamoja na, na kwamba nauza na, na, na bei fulani nauza bei hii lakini nitakutolea kiasi hii je unaonaje ni lazima mteja atakwambia takuambia wow, wow, nilikuwa nataka hicho kitu nilikuwa nataka hicho kitu unampa shauku ya kumfanya lazima anunue bidhaa yako baada ya kusema hayo niwatakie kila laheli tutakutana katika kipindi kingine cha mbinu za mauzo ni benadsi wakwe hapa ninayejali mafanikio yako karibu tena