heo karibu tena katika katikaas yetu hii ni episod ya pili na leo tunazungumzia dhana ya kuuza katika kufanya risech yangu fupi na ndogo juu ya kupata pltfo ya kuweza kufanya mauzo ya huduma nimekutana na watu mbalimbali kutoka kwenye industry mbalimbali lakini nimegundua industry kubwa ambayo watu wanasle ni industry ya trainings mafundisho trainings ni sehemu ambayo watu wengi wamekuwa wakikosa ni namna gani ya income online mtu anabaki yuko kwenye social platforms ana jina kubwa instagram ana jina kubwa facebook anajina kubwa youtube lakini tangu juo wa instagram wamekuja watu wengi wamekuwa popular kwenye instagram nilijaribu kufanya analysis na kufuatilia watu mbalimbali ambao wanafanya trainings kwenye maswala ya speaking maswala ya self awareness eh, na maswala ku, wengine ya kuweka malengo na mipango eh, nikagundua watu wengi wanatumia instagram platforms sasa nikawa na wengine wanafa, wanatoa story, uh, ni historians. anaweza akafanya a nzuri na hiyo watu wakawa wanapenda sana kufuatilia kwa hiyo kwenye category ya trainings and leo tazizungumzia hizi mbili bili na trainings kwenye mambo ya professional uh, professionals uh, kwenye mambo ya mahusiano Uh, kwenye d uh, sasa nikachunguza nikagundua hawa watu nakuta mtu ana mpaka laki wengine laki m2il wengine el4b0 wengine l1i0 ya kuwabadilisha wale watu wawezi kuwa ni sehemu ya kupata kipato aidha inakuwa ni ngumu au ni mtu mwenyewe ambaye anafanya hiyo biashara hajawahi kufikiria hilo na ndio maana tukatengeneza kipaji Up. na katika swala hili watu wengi wanafurahia sana wanapokuwa na followers wengi na wanasema they are lives. But, wale, watu wale wanapopata invitation ya huyu mtu kwamba anafanya cos sehemu fulani hotel fulani kwa shilingi 40 tu au has0 na aliyonayo na amecreate wnes kubwa kwenye social platforms mwishi wa siku mtu huyu anakosa wafuasi au anakosa wateja anashangaa kwa nini sijapata wateja wakati na followers wengi labda ni kitu kimoja watanzania wengi wanapenda uh, vitu vya bule japokuwa uh, dhana ya vitu vya bule sio kivile lakini sisi ndo tunawatengenezaa mazingira ya kupenda vitu vya bule lakini pia kitu kingine watu wachache sana ambao wanaweza kafanya analysis kutoka kwenye social platform zao kwa audience yao kwamba watu wanaoforo wako katika mkoa gani wengi ni wachache sana ambao wanafanya analysis kwamba anapofanya trainings anafuata aa za zake kwamba watu wengi mimi wanatoka mbea so I'll be conducting so many trainings ea au watu wangu wengi wanatoka mwanza au wako dar es salaam na inapokuja sasa kwamba wanatakiwa watu hawa waje kufundishwa vile vitu ambavyo uli unaviongea wanavipenda na wnaomenti vizuri unapoweka price wanashindwa kuja kulipia na kusikiliza sasa vitu nc unaweza ukasema ni kwa sababu labda watu wako mbali au usawa wako karibu lakini hawataki lakini kitu kingine ambacho kinakuwa isu ni na nikajikuta kwamba kwanza watu pia wanakuwa wavivu wa mvment mtu anakaa mbagara umeweka tegeta au umeweka posta mtu anaangalia amelipa pesa achukue gari aje, aje inakuwa ni isu hasw kipaji hapo tukasema this is called on go education kwanza unapokuwa unatoa mafunzo yale yale ambao wangelipia ef hasini kwenye hoteli na ukaingia wewe gharama za venyu chinch nadhani kipaji ap imeondoa vitu vyote hivyo ndio mana tunaita ni ngo kozi ile ile ya 0 kwa sababu una tageti watu wengi unaweza ukaiprasi kwa shilingi elf100 tu na bado hiyo 100 mtu asilipe yote In small parts kwa training ya unapotoaamasa mawili sidhani kama unaweza video nzima mawili ukaiweka pale aawwitunachokifana so, siiunaaittatau kwa sababu wanakupenda wanakujua na, na wanakuamini wana and the price has dropped down and also wanakwenda kupata mafunzo kwenye mikono yao thelpay na hapo unakuwa una unargetnmofpople ashum una foloe elfu 3a0 na umetengeneza mastermind class ambayo unachaji online Which means tayari content ziko kwenye bod ambaye anakupenda na anataka kujifunza the way unafanya marketing na brandi yako mtu atakuja kulipia na ataona analipia hela ndogo mpaka anakuja ana elfuk kwawewe unakuna tageti watu unalf 3 ukiweza kuls watu elf1j tu I mean, watu elfuk 3 kwa sababu education you keep telling people to come and buy kutoka kwa, kie, kwa kipaji unapokuwa unazungumza hivyo na una tiza zako unazungumzia hizo koi ziko kwenye kipaji ya. na mtu anaweza akalipia na akasoma na akaelewa naumempa na practical examples na akipenda hapo sasa unaweza aka ukamfanyia mentorship ya kuweza kumguide kile kitu ambacho amejifunza watu watakuja watanunua na kwa sababu ni wengi na ume kwenye mitandao mpaka wanafika elfu 3 a 0 on if yougeton 10,000 popl kwa shilingi elfuk0 thas 100 million kama sijakosea watu elfu k kwa shilingi 10 isomon if itno 0mlin sasa milioni kumi ni watu elfu1 peke yake kuna watu wana fr mpaka laki moja i5 0 kwa hiyo unajikuta sasa efoti yako inakuwam maana yake kabisa mimi nionao ya hawa watu wanunue kozi yangu kwa hiyo matangazo yako yote unayo ya create the way unavyoongea the way unavyopuru kuja kwenye application kununua ndivyo unavyozidi kujiongezea wigo mkubwa wa kuongeza bys wa kozi zako nlie kwa hiyo baadaye ya kuwa unapiga kelele sana kufanya events free zaafr events za kulipia watu wafanye movement unaweza ukawa unafanya ysical eh, classes na ukafanya high kwa watu mentorship labda lakini watu walioko mbali wako mikoani nazunguka mikoa mizima kila siku afundisha una watu pia wanakuzoea na kukuchoka kokote walipo wakiweza kupata tent yako These people, na rao inaonyesha watanzania milioni ishiiambili pbi wanatumia smartone this is he market size ambao sisi tulifanyia markesech uh, sasa watu millioni 22.2 wanatumia smartphones na out of thes people unaangalia followers wako ni wangapi you can know your marketshare kutoka kwenye markesize sukishajua ni watu wangapi wanakf unaweza ukafanya nzuri ya namna gani ya kuweza kuongeza watu ambao utawahudumia na kadi unavyokua unaji kwasababu kuna kujibandi kwa, kwa f na kujibandi kuuza kazi ni vitu vlitofauti kwa sababu hata unazozitengeneza sijawahi kuona watu ambao wanafanya uh, trainings wanajitangaza kuuza kozi zao ninaona tlainiiawai kuona videos, short videos, the ya koi ambazo zinapatikananakwa sababu sijawaiona ambayo inaluhusu watu kununuaenye so, sisi tunachokitaka tunataka tukugidnamna ya kutengeneza zinazoelezea namnagani mtu anaweza akapata kozi zakopan na tutakuonyesha nse ambayo ntukua ufanye ikiwezekana ukitengeneza pesa usponse hata hizo videos ziende vailo kila wakati ili uweze kuongeza cell kwa sababu there are two things you theaoe y na kwa sababu platform ya online ipo tayari itakuwa ni rahisi sana kuweza kufanya kampen kwa ajili ya kufanya kufanyal inapofika hatua ohata you you kwa wale ambao hawana pesa unakuwa unajua kabisa nimeshatengeneza pesa yangu online you can do events for free na ukawapul watu kwenda kununua koz zako nli na wakanunua maanayake kwenye seminar zako za free you give them lih but intil unakuwa umekava kwenye, kwenye uh, nli so dhana ya kuuza service tanzania bado iko chini sana watu wanafurahia kuona ni maarufu lakini dhana ya kuuza kile ambacho wanakizungumza kila siku inakuwa ni ngumu eidha sijui ni kwa sababu hawafahamu namna ya kufanya au kwa sababu platforms hizo za, za kuuzazikuwa hazipo sijajua lakini unakuta mtu yuko b lakini ile biz yake na nahakfanani so we need to... Tu, ukiona kipaji hapo kwa ajili ya kuuza lakini pia unafanya and kwa ajili ya eh, ambazo pia hizo zinawapl kwenda kununua online. so leo ni shia hapo tutaendelea sehemu nyingine ya d ya pili ya tatu sasa ambayo tutazungumzia mambo kadha wa na mkiendelea kutupa mawazo na maswali pia tutaendelea kukava ili tuweze kuwa pamoja thank you