helo karibu tena katika podcast yetu leo tutazungumzia juu ya matumizi ya social medias yes soiamedia inanvolv youtube instagram facebook liki twitter na mitandao mingine hii nimetaja tu ambayo ni uh, maarufu lakini katika hii mitandao mikubwa ambayo ni maarufu eh, inayofanana na jukwaa letu la kuuzia huduma ni nibb imekuwa ni kimbilio la watoa wa huduma mbalimbali wakiwemo wanamziki wa nyimbo za injiri wa nyimbo za, za secular, na watu wengi pia wanaotoa mafunzo kila mtu ambaye ana huduma ambao anatamani awezi kupata fedha anakimbilia kwenye platform ya youtube na mara nyingi nimekutana na watu mbalimbali mbali, hasa kwenye waimbaji wa mziki lakini pia na vijana wenye talents mbalimbali wanapata taarifa tu kwamba utbe inalipwa bwana lakini hawajui youtube inavyofanya kazi leo ninataka nikupe ni kupetu e, ukihitaji zaidi unaweza ukafika ofisini kwetu kipaji app pale ltabtasegelea tutaweza kukupa eh, kabisa uweze kuelewa inayofanya kazi lakini leo nitakupa dondotu pekee yake tukumbuke kwamba social zote zinatumia maana yake ni kwamba wanatumia matangazo matangazo haya yanakuwaji facebook unapoitumia ni bure youtube ukiitumia hulipi instagram ukiitumia huripi lakini kuna wafanyabiashara wanaokuja kutangaza matangazo kwenye social hizi kwa nini wanakuja kutangaza kwa sababu kuna watu wengi wanatumia hizo platform sasa um, youtbe ni moja ya platform ambazo ziliamua kuwalipa wateja wao eh, ukishafikia vigezo fulani unalipwa facebook walikuwa hawafanyi hivyo lakini hapa karibuni wameanzisha na wao kitu kinaitwa creator studio ambacho kifikisha kwenye peji yako likes elfk unaweza ukapromoti video ikawekea matangazo na ukakulipa kinachotokea ni kwamba wale wanaotoa to, matangazo wao wanalipa Eh, kampuni husika kwa mfano youtube wakishalipa youtube a google wakishalipa youtube mwisho wa siku kinachotokea ni kwamba youtube wanakuja wanaposti matangazo yao kwenye chaneli yako na hawana wanafanya hivyo tu endapo utakuwa umefikisha1 subscribers elfu moja na watch hours yaan watu wametumia masaa kuangalia uliyoweka kwa hiyo ili uweze kufanikiwa ni juhudi zako wewe binafsi wala za youtube za kuhakikisha unatengeneza audience kubwa itakaokuja kuangalia tent zako ili uweze kufikia vigezo vyao na hapo watakuita wewe niy kwa hiyo leo ninataka nikwambie kitu kwamba unapokuwa umefikisha vigezo vya1 na watch F1. unakuwa ni nitn wanaanza kuweka matangazo kwenye chanel yako sasa ili uweze kulipwa kuna kuna kuna vigezo sio kila mtu anayekuja kuangalia kwenye youtube yako channel na akaona yale matangazo anayekuja I mean, kuangalia kwenye chanel yako yako sio kila mtu pesa kutoka kwake ni kwamba kama una lada a au F40, au milioni moja sio kwamba kila umeingiza pesa Lahasha, wanatumia vigezo vikubwa ambavyo ni eh? kwamba kuna, kuna sababu inasababisha huyo mtu aliyekuja kwenye chaneli yako akuingize pesa endapo ataweza kuangalia tangazo lako angalau kwa sekunde 30 basi huyo atahesabiwa kwamba amekuingizia pesa lakini pia akigusa tangazo iliowekwa kwenye chaneli yako huyo naye anahesabiwa amekuingiza pesa kwa hiyo unaweza ukashangaa una vyu milioni kumi lakini hakuna liyeangalia tangazo wala kuligusa hulipwi chochote ndivyo youtube inavyofanya kazi lakini by chance inatokea kwa sababu viewers ni wengi na watu wengine hawajui wengine wanajikuta wamegusa wengine wanajikuta wameangalia tu wamefurahia lile tangazo mwisho wa siku kuna hela inaingia sasa kuna kitu kinaitwa cpm au osti paile au costi pa 0 hiyo ndio formula ambayo youtube wanaitumia kwamba ukiwa na watu e1 ambao wamegusa tangazo au wameliangalia ngalau kwa sekunde thelahi huyo mtu hao watu ndio wanaohesabiwa kama watakahusika kukuingiza kipato sasa wanakuingizia kipato kwa makundi ya elfu moja maanake ukiwa na elfu 1 elf 1 ndio wanahesabiwa kuwa unalipwa dola karibia sfr .ktsaba tanzania tanzaniahii cpm inatofautiana kutoka kwa nchi na nchi kulingana na behavior za wahusika mfano wa tanzania wanapogusa tangazo au kuliangalia kwa muda mrefu ni ya yao sio kwamba wanataka kununua wakointeresa nelo tangazo mara nyingi izanataka hey kushangaa na hata akienda kwenye website ni bahati mbaya ndivyo wanavyofanya kwa hiyo wanaangalia nchi gani ambayo imetend sana katika kufanya online pages ambao wanaamini kabisa hizi wanapokuwa wanagusa watu au kuangalia otangazo hakika kuna asilimia kadhaa kwamba huyo mtu yuko serious anataka kununua kitu kwenye tangazo la mteja wao youtube maana ni kwamba youtube wewe unakuwa ni patna wao mteja wao ni yule anayekuja kutangaza matangazo na wewe unakuwa ni sehemu ya kupata e, mshn ya ile hela ambayo imekatwa na tangazo lilowekwa kwa kwako kinatokea unapofikisha watu elfu 1 waliogusa au kuangalia unalipwa072 dola ambayo ni sawasawa na ni chini ya shilingi eb kwa hiyo kila watu elmoja wanapofika waliogusa au kuliangalia ndipo nalipwa kama shilingi unaweza maana una una wengi unavyuwa 740, unavyuwa laki moja na aia iingi nomanaaeukashangaa uava wntu wa lno an akua wewe wakupatie psa tngt then audience waje kwako waweze kutangaza matangazo kwenye chani yako muweze kushea kipato kile ambacho kimekuja kwako na sio kila anayekuja kuangalia unalipwa kwa hiyo ni leo tu ninataka niwape eh, abcd kuhusu youtube na tunaposema sisi tumetengeneza kipaji kwa ajili ya kuuza ni tofauti na nayb b inatakiwa iendelee kutumika kama sehemu ya kutangaza muziki wako kutangaza training zako kutangaza vitabu vyako whatever. lakini ndio maana sisi tunaweka kwenye nini kwenye kipajib weka tza yako kwa sababu hakuna kitu takachopoteza unapoweka ya wimbo au ya training yoyote watu watakuja kuangalia na utamn hiztiza yako na bado matangazo yatawekwa na watu wataku, wakitaka zaidi wawtntt fanyawata yako na kuisambaza na akuna tu ten taa kunuua kpa weka tiza kule uza huko mtu akipenda kule ietangazo atakuja kununua kipaji kipajiap na kote utatengeneza pesa nadhani nimeeleweka vizuri kwa hiyo kipaji yapu, sasa hivi eh, imetengenezwa kama replacement ya eh, devices mfano eh, dvd I mean, items. Confano, dvd items cd eh, leo ni ngumu sana kuweza kuuza DVD au cd kwa sababu teknolojia imebadilika watu wanataka wapate huduma mkononi nandiomana tukatengeneza jukwa la kuuza Badaya kuprint yakui ukapata gharama ya kusambaza na kuzunguka basi unatengeneza wimbo wako hata mmoja siku kwa sababu wimbo wako mzuri na unauza peleka instagram smoo r e paau watu waambie wakanunue kazi yako kipaji app hiyo ndiyo konsepti ya kipaji p kama digital platform na CEO social platform karibuni kwa maswali kama kuna mtu anataka kuuliza zaidi tutamsaidia thank you