ipo na kukaribisha sana kwa jina la bwana yesu katika kipindi hiki wale wasikilizaji wetu waliyopo kule maeneo ya ngara tunawakaribisha sana maeneo ya kule muleba maeneo ya nshamba maeneo ya kamachumu maeneo ya bugabo maeneo ya kaibanja maeneo ya kule kazinga maeneo ya kemondo hata maeneo yote ya bukoba mjini tunawakaribisha wote sana kwa jina la bwana yesu kristo lakini pia tunawakaribisha pia wote ambao sauti hii inafika na sijataja maeneo yenu wote tunawakaribisha kwa jina la bwana yesu katika kipindi hiki na tunawapenda sana kama ilivyo kawaida ya kipindi hiki kipindi hiki kinakwenda kujibu swali hili la je mbingu ipo lakini pia unapaswa kufanya nini ili uweze kufika huko mbinguni na basi kabla hatujaendelea na kipindi hiki hebu tuombe kwa ajili ya kumkaribisha mungu mungu baba katika jina kuu la bwana yesu tunajinyenyekeza mbele za uwepo wako tunakushukuru sana kwa wema wako na uaminifu wako katika maisha yetu asante kwa neema ya uhai asante kwa neema ya uzima na afya njema sai atakuwa neema ya kupata nafasi ya kutulia na kusikiliza kipindi hiki ambacho ni kipindi cha thamani cha kuyasaidia maisha yetu tunapokuwa hapa duniani lakini kujiandaa kw ajili ya kuja huko kwako mbinguni ambako umetuandalia mungu wangu inaomba msaada wa roho warowako mtakatifu ukawe pamoja nasi ukatufundishe sawasawa na kusudi lako na utupe neema ya kuelewa na kuwa watendaji waneno naomba na, na kuamini katika jina la yesu kristo amen basi mpenzi msikilizaji katika kipindi hiki cha leo tunakwenda kulisoma neno la mungu ambalo ndio kama dira katika kipindi chetu hiki tasoma kutoka kitabu kile cha yohana mtakatifu sura ile ya kumi na nne mstari wa kwanza mpaka ule mstari wa tatu linasoma kwa jina la yesu msifadhaike mioyoni mwenu mnamwamini mungu niaminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningaliwaambia maana naenda kuandalia mahali basi mimi nikienda na kuandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili nilipo mimi na ninyi mwepo ninasoma tena kutoka kitabu kile cha matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa tisa mpaka ule mstari wa kumi na moja ninasoma kwa jina la bwana yesu akiisha kusema hayo walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni pao walipokuwapo wakitazama macho mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja tena jinsi hiyo hiyo mlivyomwona akienda zake bwana yesu asifiwe nimesoma sehemu mbili tofauti na eneo lile la mwanzoni ni bwana yesu alipokuwa akiongea na wanafunzi wake hata kabla ya kusulubiwa ilikuwa ni kabla ya kwenda msalabani akawa nawaambia msifadhaike bwana yesu alikuwa anakaa na wanafunzi wake kwa karibu na walikuwa wakiwa namna tofauti anawaona aliona kwamba wanamfadhaiko baada ya kuongea nao maneno fulani akawa anawatia moyo ni kama anawainua tena kutoka katika kushuka moyo kutoka katika mafadhaiko anawambia msifadhaike mioni mwenu maadamu mnamwamini mungu hebu wekeni imani yenu kwangu pia anasema kule nyumbani kwa baba yangu yako makao mengi yaani kule mbinguni ambako tunauliza je mbingu ipo mbingu ipo ndugu zangu bwana yesu kwa kinywa chake aliwaambia wanafunzi wake anakwenda nyumbani kwa baba yake ambako ni mbinguni anasema kule kuna makao mengi na yeye akienda akayandaa hayo makao kule mbinguni atarudi tena ili aweze kuwakaribisha kwake ili yeye alipo na wao wawepo haleluya na kama hawa wanafunzi wa bwana yesu ndivyo na sisi ambao tunamwamini bwana yesu na sisi ni wanafunzi wake kama ambavyo alisema amewaandalia wale wanafunzi wake ametuandalia na sisi ambao tunamwamini yeye kama alivyokuwa na wasisitiza wanafunzi wake wamwamini anaenda kuwaandalia mahali mimi ninachofikiri ni kwamba wanafunzi wake walifikiri wakiwa bado wako hapa hapa duniani yesu atarudi tena ili awachukue lakini kumbe kazi ya bwana yesu ilikuwa ni kuandaa makao kuandaa kule mbinguni kwa ajili ya vizazi na vizazi kila generations kila kizazi kinakuja kinapita kinakuja kinapita lakini wote anasema kule mbinguni yako makao mengi anasema kama sivyo angaliwaambia kama sivyo na sisi tungelijua lakini yesu amekwenda kutuandalia mahali sote vizazi vyote vya hapa duniani ambao watamwamini yeye e, tunakumbuka baada ya bwana yesu kupaa na kufufuka wanafunzi wake kuna baadhi mmoja hakuwepo yule tomaso na yule tomaso alipokuwa akirudi wenzake wanamwambia bwana yesu amefufuka tumemwona yeye alikuwa na kataa kabisa anasema mimi mpaka nimuone nione kovu za misumari kwenye vidole vyake nione hata pale walipomchoma mkuki ubavuni hata ikiwezekana niingize kidole changu hapo ndipo nitaamini lakini siku moja bwana yesu wahuruma akamuhurumia tomaso akaja wakati na tomaso yupo lakini kuna kitu tomaso alichoambiwa na bwana yesu bwana yesu akamwambia wewe umeniona umesadiki lakini waheri wale ambao hawataniona lakini watasadiki ni waheri wamebarikiwa wale ambao hawatakuwa wameniona katika macho haya ya damu na nyama lakini wakaamini haleluya kama ambavyo na wewe ambaye umekwisha kumwamini bwana yesu wewe unaheri lakini bado nina shawishi na msikilizaji wangu mwingine ambaye bado hajamwamini bwana Ye yesu kristo kama bwana yesu kristo anavyosisitiza hapa anasema mnamwamini mungu ni aminini na mimi hebu na wewe umwamini bwana yesu kristo ili awe bwana na mwokozi wa maisha yako nawe uweze kuwa na heri na baadaye uweze kwenda mbinguni kule ambako anasema ameandaa makao ameandaa sehemu kwa ajili ya watu wanaomwamini katika mistari mingine niliyoisoma ya kitabu hiki cha matendo ya mitume sura ile ya kwanza nimesoma mistari inayoonyesha kwamba bwana yesu kristo baada ya kumaliza kazi yake ya hapa duniani alipaa kwenda juu mbinguni na wanafunzi wake wakamuona kabisa kwa macho hata baadaye ndio wakaandika hata huyu aliandika kitabu hiki cha matendo ya mitume ni luka ambaye alikuwa miongoni mwa wanafunzi wa bwana yesu akaandika anasema kwamba walipokuwa wamekusanyika wakamwona bwana yesu anachukuliwa akaanza kupaa na wingu likampokea wakawa wamebaki wanatazama wakaona bwana wao waliokuwa wanatembea naye ameondoka ameondoka kama alivyokuwa nawaambia kwamba kuna siku ataondoka haleluya euya lakini wakatokea watu wawili wamevaa mavazi meupe wakawaambia mbona mnaangalia enyi watu wa galilaya mbona mnaangalia mbi, kwenda mbinguni huyu yesu ambaye amechukuliwa kutoka kwenu kwenda mbinguni atarudi tena jinsi hiyo hiyo haleluya atarudi tena jinsi hiyo hiyo ili aje kuwachukua watu wanaomwamini ili awapeleke kama alivyosema katika kitabu cha yohana nilichosoma sura ile ya kumi na nne kwamba akiisha kuandaa atarudi tena ili awakaribishe kwake ili atukaribishe sisi sote ambao tunamwamini tuende tukakae naye huko mbinguni wapenzi wasikilizaji wa kipindi hiki chaje mbingu ipo mbingu kweli ipo bwana yesu alikwenda mbinguni na amekwenda kutuandalia mahali biblia inatuambia kwamba anasema nyumbani kwa baba yake kuna makao mengi yani hata kama ulimwengu wote ungemkubali bwana yesu kristo bado wangepata nafasi haleluya bwana yesu amekwenda kutuandalia mahali ndugu zangu za ebu tujipe moyo ebu tujitie nguvu sisi ambao tayari tumekwisha kumwamini bwana yesu ebu tuendelee kumwamini ebu tuendelee kushikilia lakini wee unayenisikiliza mpenzi wangu msikilizaji ambaye bado hujamwamini bwana yesu ebu umwamini bwana yesu ebu liamini neno lake uwe miongoni mwa wale wenye heri ambao haujamuona kwa macho kabisa hivi lakini kwa kulisikiliza neno lake unamwamini unapomwamini unakuwa una heri na ukiendelea na imani yako ukaishikilia mpaka mwisho siku moja utakwenda kule mbinguni ambako bwana yesu amekwenda kutuandalia makao haleluya hivi karibuni nimekuwa nikisoma kakaratasi fulani kalikuwa kameandikwa kwa kiingereza kingereza the ultimate deadline yani mstari wa mwisho mstari wa mwisho yani hutakiwi kuupita huo yani ume, umewekwa mstari wa mwisho umechorwa hivi kabisa upaswi kuupita huo mstari the ultimate deadline katika kikaratasi hicho ilichokuwa ni kisoma kikaratasi kile kilikuwa kinaelezea kwamba uh, kwamba kamkini umeshawahi kukutana na deadline yani mwisho yani hupaswi kuvuka hapo yule aliyeandika kile kikaratasi akawa anasema kwamba wanafunzi wana uzoefu na deadline yani mwisho wa kujiandaa ni siku fulani siku itakayofuata ni mtihani k akawa anasema wanafunzi wana uzoefu na deadline wanao uzoefu na deadline lakini mimi nikawa ninaongeza mwenyewe kwamba hata wafanyakazi kwenye baadhi ya mashirika wana uzoefu na deadline yaani siku ya mwisho au muda wa mwisho kuna wengine wanaambiwa kwamba deadline ya ripoti ni tarehe thelathini ya mwezi huo hiyo ndio deadline ya ripoti wengine hata wanaambiwa ya ripoti ya kwa mfano mwezi wa nane. ya naneya ya mwezi wa nane ni tarehe tatu ya mwezi wa tisa mimi nakumbuka nilipokuwa kazini walikuwa wanatuambia hatutakiwi kuzidi tarehe tano ya mwezi unaofuata tunatakiwa tuwe tumekwisha kupeleka taarifa zetu na katika kile kikaratasi nikawa nikikisoma kiliandika vitu vingi lakini nitashia na wewe kitu kidogo hapa akawa anasema yule mwandishi kwamba unapokuwa na deadline unachotakiwa kufanya ni kuweka vipaumbele vyako vizuri kwa mfano wewe ni mwanafunzi unaambiwa kwamba mitihani ni kuanzia tarehe tano hiyo unaweza kusema yako niyo iyo tarehe tano au tarehe nne unatakiwa huo ulikwisha kujiandaa kabisa kwa ajili ya mtihani au wewe ni mfanyakazi unaambiwa deadline ni tarehe tano kwahio tarehe tano hutakiwi kupitisha tarehe tano kwahio unatakiwa vipaumbele vyako na nguvu zako uziweke katika ile deadline isizidi ile deadline na sasa mimi nikawa nikitafakari zaidi nikawa nikiangalia maisha yetu ndugu zangu za wasikilizaji wangu wa kipindi hiki chajee mbingu ipo maisha yetu yana maisha yetu yana mwisho ndugu zangu za maisha yangu yana mwisho maisha yako weo ya unayenisikiliza yana mwisho hata yeyote ambaye hanisikilizi lakini wedza tunapenda au hatupendi tuna deadline tuna mwisho hivi karibuni nimekuwa nikisikiliza katika habari wanaeleza jinsi ambavyo malkia yule wa uingereza elizabeth wa amefariki amekuwa na deadline na mimi nikawa nikifikiria mtu kama huyu malkia angeweza kwenda kufanyiwa checkup au niseme uchunguzi wa afya yake nchi yoyote anayotaka angeweza kwenda kwa daktari yeyote anayemtaka angeweza kufanya chochote ili aweze kukiepuka hiki kifo lakini okay elizabeth alikuwa na deadline alikuwa na deadline na deadline yake ikafika na ilipofika haikuzidi haleluya ndugu zangu Aa, na nikawa nikifuatilia hata mazishi yake nikaona namna ambavyo walivyokuwa wamejipanga walivyokuwa wanakwenda katika hayo mazishi nikawa nikiangalia hata na kaburi lake namna ambavyo maua wakawa wameandika wanasema mamia ya maua yamewekwa katika kaburi la huyo malkia na naikawa nikiangela ikuwa ni, ni maua mazuri sana hata inaonekana kuna watu wengine kama walifika ili wapige picha kwenye lile kaburi ndugu <gibu> zangu hata kama mwisho wako ukafika ukawekewa maua maelfu lakini cha muhimu umejiandaaje katika hiyo hiyoli yako umejiandaaje mimi ninajiandaaje katika yangu kama mwanafunzi anaweza kajiandaa kwa bidii ili aweze kufanya vizuri afaulu kama mfanyakazi anaweza kajiandaa kwa bidii mimi nina mwanangu shirika lake analofanya kazi wana deadlines nyingi na wakati mwingine ananiambia mama mimi sijalala hajalala kwa ajili ya kuandika taarifa deadline anaweka bidii katika deadline sasa na sisi katika maisha tuna deadline ndugu zangu tuna mstari wa mwisho ambao hatutavuka ule mungu akiweka deadline kwamba deadline yako loren ni hii sitavuka ile mungu aliyoweka haleluya mungu atusaidie kujiandaa kwa ajili ya ile deadline yetu pia hivi karibuni wachache wenu labda mmekwisha kusikia yule mtu wa mungu misshonari wena naye amekuwa na ya, edlin yake yuko mtumishi wa mungu fulani ambaye tulikuwa tunashirikiana naye katika huduma yetu hii ya Rima ministries naye amekuwa na nalin yake amekuwa na elin yake kwa kweli hatukutegemea kama angeweza kuwa na elin karibuni hivi alikuwa ni mtu wa mungu anayempenda mungu anayemwishia mungu anayefanya kazi ya mungu kwa bibii sisi tulifikiri yamkini angeweza kuende hata miaka kumi hata miaka ishirini mbele lakini amekuwa na deadline ipokuwa deadline ya mtumishi wa mungu huyu e, missionary wena ipo maneno yale ya zaburi ya mia kumi na sita mstari wa kumi na tano yakaja moyoni mwangu biblia inasema ina thamani machoni pa bwana mauti ya wacha mungu wake baba huyu alijiandaa alikuwa amejiandaa katika i yake alikuwa amejiandaa kabisa katika i yake mimi binafsi pamoja na mume wangu bishop kasimbazi tuko karibu na familia hii tunafanya kazi pamoja kazi ya mungu mke wa missionary wena alikuwa yuko bukoba wakati mume wake yuko kule daresslam na huyu mama akampigia simu mume wake akamwambia ninakuja ili niweze kukaa na wewe kipindi hiki ambacho una udhaifu kidogo kidogoonekana ni udhaifu kidogo mume wake kuna kitu akamwambia akamwambia unakuja kwa ajili ya kifo changu unakuja kwa ajili ya mazishi yangu mke wake akamwambia hapana wewe hutakufa utaishi na utaendelea kuutangaza wema wa bwana haleluya lakini nipende kuwambia kwamba baba huyu alijiandaa kwa ajili yalin yake hakuendelea kusema mengi kwa mke wake lakini mimi ninaamini moyoni alijua deadline yake imefika alijiandaa kwa ajili deadline yake hata mambo aliyokuwa akiyasema wakati anaumwa wala hakuwa serious hakuwa s kabisa labda siku moja ya mwisho ndio kauli ilikata lakini huyu baba alijiandaa kwa ajili ya deadline yake ndugu zangu wapendwa hebu tujiandae kwa ajili ya zetu hebu tuwe na akili tuwe na hekima tuwe, tuweze kujiandaa kwa ajili ya mwisho wa maisha yetu ya hapa duniani tutakwenda wapi inategemeana tuliishije tukiwa hapa duniani na ili uweze kwenda mbinguni ambako bwana yesu kristo mistari niliyotangulia kuisema kwamba anasema amekwenda kutuandalia makao ili yeye alipo na sisi tuwepo ili tuweze kufika huko ni lazima kumkubali kumwamini kama alivyosema katika mistari ile ya yohana sura ya kumi na nne anasema mnamwamini mungu niaminini na mimi kwa sababu nyumbani kwa baba yangu kuna makao mengi kama sivyo nigaliwambia nikishakwenda na kuiandaa makao nitakuja niwachukue ili mimi nilipo na ninyi muwepo ili tuweze kufika huko mbinguni ambako mimi ninaamini wena enao ambaye amemaliza safari amekuwa na nalin yake amekwisha kwenda kukaa na bwana na mauti yake inathamani mno mbele za mungu ina thamani mno alimwamini bwana yesu alimwishia bwana yesu alifanya kazi ya mungu kwa nguvu zake wakati mwingine ungeweza kumwonea huruma kwamba unaona yamkini amechoka amefika nyumbani anaweza kakaa siku moja au siku mbili lakini anasema bado ninapaswa kwenda tena eneo lingine haleluya ina thamani mauti ya wachamungu wake mauti ya yamsa ina thamani kwa sababu amekwenda kukaa na bwana aliyemwamini amekwenda kupumzika amemaliza safari amejiunga na wale mashahidi ambao waliandikwa katika kitabu cha wahebrania sura ile ya kumi na moja ambao wao wamekwisha kumaliza safari haleluya oh baba huyu in yake ilipofika amekwenda kukaa na bwana alijiandaa hebu na sisi watu wa mungu hebu na sisi tujiandaye kwa ajili ya dead lines zetu ambazo kwa bahati mbaya sana hatujui ni lini hatujui ni lini kwa neema ya mungu unaweza ukajua pale ambako imekaribia kabisa unaweza ukajua kwa neema ya mungu lakini cha muhimu ni kujiandaa kwa sababu sehemu nyingine tunaambiwa hatujui siku wala saa yesu atakaporudi lakini hatujui siku wala saa kila mmoja mmoja atakapoondoka tunaondoka kwa zamu mtu mmoja akawa anasema ni kama vile tuko kwenye foleni mmoja akiondoka ni kama tunasogea na mwingine zamu yake inafika kuna dhehebu fulani wao katika kuzika huwa wanasema mungu tunaomba umsaidie na yule atakayemfuata huyu aliyeondoka huyu tunayemzika leo tunaomba umsaidie na mwenyewe aweze kuwa tayari haleluya tunapaswa kuwa tayari katika zetu katika mwisho ambako hatutavuka hatutavuka hapo na tukimaliza hapo tunakwenda upande wa pili upande wa upili nimesema mara nyingi inategemeana uliishije ukiwa hapa dunia ulimkubali bwana yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yako uliendelea kuishi kwa kumwamini na kumpenda na kumtumikia kwa nguvu zako zote kwa akili zako zote na kwa nia yako yote na kwa moyo wako wote ulimpa moyo wako kwa kumaanisha haleluya neema ya mungu iendelee kutusaidia ninapokaribia kumaliza kipindi hiki cha jue mbingu ipo naomba nisome tena mstari mmoja tu kutoka kitabu kile cha ufunuo wa yohana sura ya ishirini na mbili mstari ule wa kumi na nne ninasoma kwa jina la bwana yesu heri wazifuao nguo zao wawe na amri kuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kwa milango yake haleluya mjini ni mbinguni e, kuingia mjini mbinguni Eh, ni heri watu wanaofua mavazi yao ni heri tunapompokea bwana yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yetu tunavikwa vazi la uokovu na lile vazi la uokovu inatupasa tulifue kila wakati kila siku ili tuendelee kubaki watakatifu biblia hapa imetuambia ni heri wazifuao nguo zao ni heri watu waendelee kujitakasa ni heri uendelee kufua vazi lapo la uokovu ni heri uendelee kujitakasa kila itwapo leo ili uwe na amri kuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini mjini mbinguni haleluya e, nema ya mungu itusaidie nema ya mungu ikusaidie wewe msikilizaji wangu hebu mungu atuwezeshe kuyafua mavazi yetu ili tuwe na amri kuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kule mbinguni kwa mungu ambako bwana yesu kristo amekwenda kutuandalia basi mpenzi msikilizaji ambaye umesikiliza kipindi hiki hajee mbingu ipo na baada ya kipindi hiki umeona da kweli kuna deadline kuna mwisho wa maisha ya hapa duniani na hatujui ni lini na ili uweze kuwa na mwisho mwema uweze kwenda kukaa mbinguni kule na bwana yesu i lazima umwamini i lazima umpokee e ambaye umetafakari hebu ukafanya maamuzi kwamba unataka kumpa bwana yesu kristo maisha yako hebu fuatana na mimi katika sala hii hebu sema bwana yesu nimelisikia neno lako na nina shauku ya kukuamini bwana yesu ninaomba unisamehe makosa yangu yote ninaomba uzifute dhambi zangu zote kwa damu yako ninaomba uandike jina langu katika kitabu cha uzima bwana yesu ninakuamini tangu sasa na ninaomba unishike mkono mpaka mwisho katika jina lako bwana yesu nimeomba amen ngoja nikuombee bwana yesu ninakushukuru sana kwa ajili ya kipindi hiki chajee mbingu ipo asante kwa meema yako lionijalia kusema kipindi hiki mfalme mungu wangu tazama watu wako hawa ambao kwa moyo na kwa nia ya dhati wameamua kukukiri kama bwana na mokozi wa maisha yao na wameamua kukuamini ninaomba bwana yesu kristo uwashike mkono uwasaidie waendelee na safari nzuri hii ya kuja kwako mbinguni na waweze kufika mwisho wa safari hii vizuri ninawaacha katika mikono yako mitakatifu katika jina lako bwana yesu ninaomba na kuamini amen basi mpenzi msikilizaji mpaka wakati mwingine kwa heri <muchilis> سي