yesu bwana yesu asifiwe sana mpenzi msikilizaji wa redio romoli 985 na kutokea popote pale unapoendelea kuisikiliza hii ni redio inayokuletea matangazo mbalimbali mbali, kutoka katika vilima vya yungo na tunapenda kumshukuru mungu kwa ajili ya kila fursa kila wakati tunaopata kwa ajili ya kushirikishana pamoja na wewe maneno ya mungu ambayo yatakujenga ambayo yatakuinua ambayo yatakusaidia ambayo yatakuvusha katika changamoto balimbali unazopitia katika siku ya leo katika kipindi hiki ni kipindi kinachoitwa mashujaa wa imani mashujaa wa imani ni kipindi ambacho kinakuletea historia za watu mbalimbali mashujaa waimani hawa ni watu ambao walimpatie bwana yesu kristo maisha yao katika nyakati tulizonazo um duniani na baadaye ro mtakatifu akawatumia kutenda mambo makubwa na ya ajabu kabisa ambayo si rahisi kuyafikiri kwa akili ya kawaida si rahisi mwanadamu a kawaida kuyafikia malengo hayo lakini Uh, roho mtakatifu anapokuwa pamoja na wewe unaweza ukalitimiza lile ambalo mungu amelikusudia kwa ajili ya maisha yako na wewe msikilizaji wangu kutoka popote pale unaposikiliza ni kwamba na mungu anaweza akakutumia wewe usijidharau kwamba mimi labda sijui sijasoma mimi sina elimu ya kutosha mimi mungu awezi kunitumia kwa sababu hii na hii na hii hapana unapomkabidhi roho mtakatifu maisha yako atayatumia kwa viwango vikubwa sana kwa hiyo siku ya leo kuna mtu mwingine tena ambaye tutakwenda kumwangalia pamoja kwenye kipindi hiki cha mashujaa wa imani je ni nani na alifanya nini na ilikuwaje kwa nini tunamzungumzia siku ya leo basi endelea kutegea sikio lako 985 asante sana tuwe pamoja karibu asi kwa siku ya leo tena tunapoendelea na kipindi chetu hiki cha mashujaa wa imani leo nitakwenda kukuletea shujaa mmoja wa imani aliyechenda mambo makubwa sana katika ulimwengu huu huyu si mwingine anaitwa fox charlsfoxphm ndio ambaye tutakwenda kuangalia historia ya maisha yake namna mungu alivyomtumia kutenda mambo makubwa na ya ajabu kabisa katika kizazi chake huyu uh, uh, tunayemwita charle ph yeye alizaliwa huko muskatin ioa uh, ilikuwa ni tarehe nne mwezi juni ambao ni mwezi wa sita mwaka elfu1j87b3 ndipo kijana huyu alipoweza kuzaliwa na mama yake alikuwa ni mkristo mwaminifu kabisa kanisani kwa hiyo alikuwa akienda kaisan anachukua ada nae naye na kama walivyokuwa watu wengi katika wakati wake wakati wa huyu kijana charles fox kijanah yeye alikuwa na shida kali sana shida ngumu za kiafya afya yake ilikuwa na misukosuko mingi na alizaliwa na mguu uliopinda mguu wake ulikuwa umepinda kwa hiyo akawa anatembea kwa kuchechemea hivyo hivyo mguu ulikuwa umepinda kwa chini kwa wale wataalamu lugha za kitaalamu a ugonjwa na wita, uh, club kwa hiyo mguu unakuwa umepinda hivo unashindwa kutembea vizuri kwa hiyo wakati huo huyu mtoto alipata magonjwa yaliyoenezwa na virusi mbalimbali mbali ambavyo yalishambulia mwili wake napozungumzia virusi hapa sio virusi vya ukimwi yako magonjwa tu mengi magonjwa mbalimbali yanayoenezwa na virusi ambavyo sio virusi vya ukimwi kwa hiyo magonjwa haya yalimsumbua na yalimshambulia sana na afya yake ilikuwa dhaifu na familia yake iliweza kuamia katika mji wa kansas mwaka wa 1 873 ambapo akiwa na umri wa miaka tisa alipata homa nyingine hii inaitwa homa ya romatizim. ya haya majina ya magonjwa ambayo kwa kweli afadhali huyasikie tu yasikupate kwa hiyo akapata homa ya ambayo kwa kitaalam wanaoita ambayo hii inashambulia moyo inashambulia maungio mbalimbali mbali, za mwili vile vile inashambulia ngozi pamoja na ubongo kwa hiyo matatizo yote yakawa yana mkabidi huyu charl fox paham hii ilimwacha katika hali mbaya zaidi ya kimwili na si hivyo tu ilikuwa wakati wa kipindi hiki hiki kwamba ambapo aliisi wito wa kwenda kumtumikia mungu alihisi kwamba mungu anamuita kwenda kumtumikia lakini akuelewa kwa sababu bado alikuwa kijana mdogo na mama yake mama yake huyu paham alifariki mnamo mwaka elfu moja mia nane themanini na tano ambapo huyu cha fox paham mwenyewe alikuwa na miaka kama kumi na mbili hivi kwa hiyo alikuwa ni kijana mdogo sana kwa hiyo ambayo hii iliacha pigo kubwa sana katika maisha yake lakini yeye alichokuwa na kijua alijua kwamba watakuja kuonana na mama yake huyo basi watakuja kukutana mbinguni asiku atakapoonana na akachagua kuokoka muda mfupi baada ya kifo cha mama yake katika mkutano wa kanisa la watu waliokuwa wameokoka iliyokuwa ikifanyika hapo jirani na kwao kwa hiyo akaamua kuokoka na baadaye alijiunga na kanisa la methodisti la mta wa kwao hapo na kuanza kufundisha darasa la watoto linalojulikana kama sunday school kwa hiyo akiwa na huo umri miaka kuina mbili kuatatu kua4ne nini akaanza kufundisha sunday school akaanza kufundisha watoto wenzake na ilipo timu mwaka188 akiwa na umri wa miaka 15 alianza kufanya huduma ya uinjiristi alikuwa akizunguka mitaani huko anahubiri njiri anahubiri neno la mungu wanaosikia neno la mungu wanaokoka ambao hawataki basi lakini akaanza kumtumikia mungu kwa namna hiyo na tunasema kwamba ilipojiri mwaka ule wa 189 alikwenda chuo cha kansas magharibi kilichopo katika huo mji wenyewe uliokuwa naitwa wa kansas na huko alikuwa bado anapambana matatizo makali ya homa hiyo ya rmatism kama nilivyokwambia iliyokuwa ikimsumbua maeneo mbalimbali katika mwili wake ingawa mpango wake wa awali ulikuwa ni kujifunza thiolojia lakini alibadilisha mpango wake na kwenda kusomea udaktari ambao wanaita medicine kwa hiyo baadaye alivokaa akaona haya masuala ya ah, theolojia kusomea kwenda kumtumikia mungu hapana mi nitamtumikia mungu hivo hivo tu mitaani lakini kama ni kwenda shule ngoja niende nikasoma udaktari kwa hiyo fox hyuchaph akaenda kusomea udaktari na mnamo mwaka elfumoj 8 9mj alikuwa amesumbuliwa na mashambulizi makubwa ya homa hiyo ya yas kama nilivyokwambia kwa hiyo na adi ilimpatia mawazo na stress kubwa akafikiri kwamba huenda angekufa na kupoteza maisha kwa sababu ya matatizo hayo alihisi kwamba mungu alitaka yeye kwenda kuhubiri njiri lakini yeye alikuwa asema a ah, mimi ngoja niendelee na udaktari ngoja nipige hapa medicine nikimaliza nitaendelea kumtumikia mungu huko mitaani lakini baadaye alifanya uamuzi mwingine akasema hapana kwa sababu wito huu umekuwa mkali sana ndani ya moyo wangu kwa hiyo basi akaamua kutubu kwa sababu alihisi kwamba amemkosea mungu kwa hiyo akaachana na huo mpango wa shule kwa hiyo akatoka shuleni na akaenda moja kwa moja kumtumikia mungu na alipofanya uamuzi huo mungu alimponya kabisa matatizo yote yaliyokuwa yakimsumbua na vile vile mungu akamponya like mugu. Mugu umepinda, na natatizo lake la mguu ule mguu ambao ulikuwa umepinda bado alikuwa anaendelea nao hivyo hivyo lakini mungu akamponya akawa mzima kabisa baada ya kutoka uh, kwenye chuo alichokuwa anasoma medisini kwa hiyo paham yeye akawa kama moto wa ukweli wa uponyaji wa mungu yaani unajua mungu alikuwa anatamani apate watu ambao watazungumzia habari za uponyaji kwa sababu yeye mwenyewe amepokea uponyaji katika mwili wake mungu amemponya magonjwa yote na mungu amemweka huru na kila aina ya kifungo mungu amemponya na mguu ambao alikuwa akichechemea miaka yote kwa hiyo akatoka hapo akawa moto kwelikweli akaendelea kuhubiri habari za bwana yesu kwenye maeneo mbalimbali kwao sasa tunasema kwamba um, alianza kujifunza uponyaji na mafundisho ya utakatifu ya wesl sasa haya mafundisho ya utakatifu ya wesl na huyu tutakuja kujifunza habari zake katika vipindi vijavyo huyu ni mtu ambaye ni mtumishi mkubwa wa mungu ambaye alisistiza sana habari za utakatifu alifundisha habari za holiness wazungu wanaita kwa hiyo tutakuja tumsome katika vipindi vijavyo lakini katika mwaka 1893 kwa hiyo sasa huu ndio mwaka ambapo aliacha shule moja kwa moja na akawa mchungaji wa mpito katika kanisa la methodisti kali, karibu na lawrence huko kansas alikokuwa akiishi kwa hiyo aliondoka katika kanisa hilo mwaka wa 1895 na akawa mtumishi wa mungu wa kujitegemea hasa kufundisha juu ya uponyaji na kuomba kwa ajili ya wagonjwa kwa hiyo haya ndiyo mambo aliyoyafanya huyu mtu kwa hiyo alikuwa kwanza kwenye kanisa fulani kwa muda kwa sababu mchungaji akuwepo basi baada ya mchungaji kurudi akaamua yeye kuwa muinjiristi au mtumishi wa mungu wakujitegemea akaendelea kuhubiri injiri huko akifundisha habari za uponyaji kwa nguvu zake zote na akiwa anaendelea hivyo umri ulifika akaona kwa kwamba hapa inahitaji nioe kwa hiyo alioa mwaka wa1896 alimuoa mwanadada mmoja aliyekuwa akiitwa sara ela kwa hiyo katika mwaka wa 1898 paham alitembelea nyumba za uponyaji za john alexander doy huko chicago huyu john alexander doi tulishamwangalia katika vipindi vilivyopita namna mungu alivyomtumia kutenda mambo makubwa na makuu katika e enzi zake kwahiyo sasa huyu naye kama muubiri mpya anayeanza akaanza kuangalia wengine walifanya nini ili na yeye afanye vizuri hata kuliko wao wenyewe kwahiyo alivutiwa sana na kurudi kuanzisha nyumba ya imani ya uponyaji inayoitwa betheli huko topeka kansas kwa hiyo baada ya kujifunza habari za uponyaji hapo kwa john alexand do yeye aliporudi nyumbani kwa huku naye akaanzisha uh, habari za uponyaji akawa anawaombea watu na mambo kwa kweli yaliendelea vizuri lakini mnamo mwaka wa 19 huyu paham yeye alitembelea vituo vya kidini vya utakatifu kwenye maeneo mbalimbali pia alimtembelea muubiri mwingine aliyekuwa anaitwa dl modi na huyu naye tutakuja tumwangalie katika vipindi vijavyo mungu alimtumia kufanya nini kwenye nzi zake kwa hiyo akamtembelea moody huko chicago Aa, pamoja vilevile vile, akatembelea kanisa la huyu anaitwa aj gordon huko boston pamoja na akamtembelea mtumishi mwingine wa mungu aliyekuwa akiitwa ab simpson aliyekuwa akikaa huko new york marekani kwa hiyo akajifunza mengi kutoka kwa watu hawa na wengi wa harakati za utakatifu ulizingatia mtembeo mkubwa wa roho mtakatifu katika nyakati hizo kwa hiyo watu hawa waliokuwa wakihubiri habari za utakatifu na maisha ya matakatifu ya mungu vilevile vile walisistiza habari za mtembeo wa roho mtakatifu namna roho mtakatifu alivyokuwa akitembea siku ile na huyu alisikiliza huyu paham tunayemwangalia leo kwa hiyo aliposikia habari hizo za mlipuko wa watu walionena kwa lugha katika wanafunzi wa jumuiya mbalimbali hasa kuna jumuiya moja ilikuwa kule inaitwa sandford ilikuwa mwezi julai mwaka elu1 9 aliposikilizwa habari aliamini kwamba kipawa cha ro mtakatifu na habari za kunena kwa lugha zingewawezesha wamisionari kwa ajili ya mavuno makubwa katika nyakati za mwisho k aliposikia habari za kunena kwa lugha akasema eh kumbe siku ya pentecoste watu walinena kwa lugha watu wakazungumza kwa lugha mbalimbali na baada ya kuzungumza hizi lugha lughaw yani lugha mbalimbali za watu wanaoishi hapa duniani watu walisikia injili na kuokoka kahiyo akasema eh huku kwake nyumbani ana watu ambao wanapenda kuwa wamisionari wa, wa kwenda kwenye maeneo mbalimbali kwa hiyo akasema wangesikia hiki kitu basi kingewasaidia wakawa na mavuno makubwa kabisa kwa hiyo paham akarudi mjini kwao huko topeka na kujitolea kufungua shule ya biblia ambako wanafunzi wanaweza kufundishwa na kutafuta nafasi ya roho mtakatifu kwa lengo la kutimiza wito huu wa kimisionari kwa hiyo akafungua shule ya biblia akaanza kufundisha watu wa aina mbalimbali watu wanakuja wanajifunza kwa hio sasa tunasema kwamba mwezi wa tis huo mwaka wa 1 9 paham alikuwa amepata eneo lililoitwa kwa hiyo ili eneo alipolipata ilikuwa ni ngome ambayo ilikuwa ina minara miwili ambayo ilijengwa na kisha ikaachwa tu kwa hio ilikuwa kama ni gofu fulani tu limebaki kwaiyo ilikuwa imekaa wazi kwa muda wa miaka kumi kwa hiyo basi h alipopaona akachukua wanafunzi wake na alianza na wanafunzi arbaini na hao wanafunzi arobaini walienda wakaamia hapo hapo pamoja na wanandoa wao pamoja na watoto wao wakaishi hapo na walikuwa wanafanya kazi hapo hapo shuleni kwa hiyo walianzisha moja ya minara hiyo kwenye hiyo minara miwili mnara mmoja wapo tunasema kwamba ulikuwa ni mnara ambapo waliufanya kwa ajili ya maombi wakasema mnara mmoja uwe wa maombi na maombi hayo walikuwa wanaomba kwa saa ishiri na nne kwa siku kwa hiyo wanachagua siku fulani wanaenda kwenye huo mnara wa maombi wanafanya maombi masaa ishiri na manne sio masaa manne sio masaa sita masaa ishii na manne wanafanya maombi na lakini kwenye jengo hili jengo lilikuwa linavuja na hali yake yaikuwa nzuri na kuishi kwao mahali pale kulikuwa ni kugumu lakini waliendelea hivyo hivo wanaishi kwenye hilo gofu wanaendelea kuishi hapo na maisha yanasonga mbele sasa lakini mwaka wa elfumoja miatimoja pahm akaenda safari na kuwaimiza wanafunzi wake kutafuta maandiko yanayomthibitisha roho mtakatifu kwa hiyo akasema jamani wanafunzi wangu mimi ninasafiri hiyo uh, ninawaacha kwamba mtafute maandiko ambayo maandiko yanathibitisha kwamba kweli roho mtakatifu yupo na roho mtakatifu yameajaza maisha ya mtu na aliporudi waliamua kumwambia kwamba kunena kwa lugha ni ushahidi kuwa mtu amempokea roho mtakatifu juu yake kwa hiyo akapata ushahidi wa roho mtakatifu namna gani itaonekana roho mtakatifu ameajaza maisha ya mtu wakajua okay kumbe ni kunena kwa lugha habari za kunena kwa lugha ni habari ambazo azinasisimua sana kwa hiyo akampatia hilo jibu lakini tunasema lengo la paham lilikuwa ni kuweka imani ndani yao kwamba aina hizi za lugha ambayo ni kunena kwa lugha ilikuwa ni karama maalum ambayo awa watu wangepewa na ingewasaidia kabisa katika shughuli zao za kimisionari walizokuwa nazo kwa hiyo ndipo wakaanza kumtafuta mungu kwa ajili ya jambo ili na kweli walimuona mungu walimtafuta mungu hasa awakuwa na mchezo sasa kwenye kumtafuta mungu huko kwenye kuwapatia karama hizi za roho mtakatifu ambazo walikuwa wanazungumza kwa lugha za wanadamu hapa duniani sasa kuna kunena kwa lugha kwa aina mbili kuna kunena kwa lugha kama ishara ambayo hii inatumika sana sana kwenye maombi ukiwa kwenye maombi yako wewe binafsi unaomba unaweza ukanena kwa lugha lakini kuna wakati kunena kwa lugha inakuja wakati wa kuhubiri sasa wakati wa kuhubiri lazima iwe na tafsiri au wewe mwenyewe uzungumze moja kwa moja ile lugha ambayo haukujifunza wala huijui lakini unaizungumza moja kwa moja kwa uvuvio wa roh mtakatifu inakuwa ni lugha ya hapa duniani inayofahamika kwa hiyo mwanamke mmoja aliyejulikana kwa jina la agnes osman alizungumza katika kile kinachoaminika kwamba kilikuwa ni kichina ndani ya muda wa siku tatu yani alinena kwa lugha alinena kwa lugha aliponena kwa lugha sana sana sana baadaye ro mtakatifu akaweka kichina ndani yake kwa hiyo akaanza kuzungumza kichina sasa si tu kwamba nakizungumza kwenye maombi anaanza kuzungumza na watu lugha ambayo hakuijua hakuwahi kujifunza kabisa na hadi akaanza kuandika kichina yani anazungumza kichina anaandika kichina ndani ya siku tatu mfululizo kwa hiyo hili ilikuwa ni jambo la ajabu sana liliyotokea katika enzi hizo kwayo neno hili lilienea kwa haraka na huduma pamoja na watumishi wa maeneo uh, kadhaa mbalimbali waliombewa juu ya kupokea uzoefu huu wa takatifu katika maisha yao ili wasaidie katika uh, mambo mbalimbali waliokuwa nayo kwao tunasema makanisa kadhaa yalifunguliwa karibu na Houston, texas marekani kwa hiyo akafungua makanisa mbalimbali kweli na mwaka wa elfu 1oj t paham alifungua shule ya biblia huko huston kwa hiyo akaona afungue shule ya biblia aanze kufundisha watu na asa akazie habari hizi za roho mtakatifu na kunena kwa lugha kwa sababu kilikuwa ni kitu ambacho kilianza kwenye lile kanisa la kwanza kabisa kwenye karne ya kwanza kwenye matendo ya mitume lakini kwa kadiri miaka ilivyokuwa inazidi kwenda mbele kitu hiki kikaenda kinapotea kinapotea na kikatoweka kabisa kwa hiyo ro mtakatifu alipoanza kukirudisha taratibu alianza na huyu f fpham ambao tunamsoma siku ya leo kwa hiyo habari za kunena kwa lugha alianza kuzihamasisha tena yeye na zinaendelea hadi wakati huu kwa hiyo tunasema ingawa ilikuwa imegawanyika Um, ilikuwa ikihudhuriwa na william williamy muubiri mwamerika mweusi kwa sababu yani uh, waafrika yni waliokuwa wamarekani lakini waliokuwa waafrika waliokuwa na ngozi nyeusi walikuwa hawaruhusiwi enzi hizo miaka hiyo ya 195 ilikuwa hairuhusiwi kukaa darasa moja mwafrika na mzungu kwa hiyo wale waafrika ambao ni waamerika wenye ngozi nyeusi walikuwa wanakaa nje ya darasa alafu wazungu wanakaa ndani ya darasa ndivyo ubaguzi wa rangi ulivyokuwa ukiendelea huko uh, marekani kwa hiyo hilo jambo lilikuwa la kawaida tu kwa hiyo ni kwamba hata baadaye maendeleo yalipoanza kuendelea sasa wakawa wakiingia darasani waafrika wana upande wao wazungu wana upande wao ikaendelea hivyo hivyo, hivyo hadi sasa hivi uh, haki sawa kwa wote kwawote kia mwaadamu sawa lakini sasa kipindi hicho huyu william Seymour, aliruhusiwa kukaa nje ya chumba wakati paham anafundisha na kusikiliza kupitia ufa au krak iliyokuwepo kwenye mlango kwa hiyo wazungu wanaingia ndani wanajifunza lakini huyu william i yeye alikuwa amekaa kwa nje huko anasikiliza kupitia kupitia kwenye ufa, kwenye kwenye kwenye ufa uliokuwa mlango mlango yani, kama vile anamsikiliza mwalimu amekaa huyo anaenda shule shule lakini akienda haruhusiwi kuingia darasani anakaa njeuko anasikzakupiti ne anaauhusikuiniadarasaae ancaasini huu baadaye aliamua kuyachukua mafundisho haya na kuyapeleka katika m- mtaa wa azusa ambao unajulikana kama azusa street huko los angeles marekani ambako ndiko uamsho ulipoanza na kuenea zaidi kwa hiyo simo yeye alikuwa yani ndio, ndio, ndio kama wataalamu wengine wanamuita katist yani yye ndio aliyechochea zaidi mambo haya na mafundisho haya ya ro mtakatifu kuliko paham mwenyewe paham alikuwa ni mwanzilishi lakini aliyeyaendeleza kwa kasi kubwa kabisa tunasema ni huyu william sym kwa hiyo ijapokuwa alipitia changamoto za aina mbalimbali lakini mnamo mwaka 196 kulikuwa na wanachama kuanzia l8 elf hadi elf1 wa makanisa ya kipentekoste ambayo yalianzishwa na huyu uh, f paham kwa hiyo huyu fpha ali, ali, ali, ali, alianzisha haya makanisa na kwa kweli alipata nguvu kubwa yakasonga mbele yakasikika yakavuma maeneo mbalimbali lakini ijapokuwa yeye akuendeleza sana jambo hili kwa nini kwa sababu tunasema kwamba huyu uh, chaz paham mwenyewe alispoti ali, ali kuna jumuiya moja ilikuwa inaitwa jumuiya ya uingereza pamoja na israel ambayo ilikuwa inaitwa anglo israelism anglo israelism ambayo yeye alifundisha kwamba uingereza ilikuwa nyumba ya kijiografia ya kabila zilizopotea za israel kwamba kuna yale makabila kumi yaliyopotea ya israel hiyo yeye akaanza kusistiza kwamba hayo makabila yapo uingereza kwa hiyo na kwenye kusistiza mafundisho ya aina hiyo ikampelekea kuandika kitabu kimoja kilichokuwa kinaitwa malikia victoria mrithi wa kiti cha enzi cha mfalme wa daudi malkia victoria mrithi wa kiti cha enzi cha mfalme daudi sasa miaka hiyo malkia victoria ndiye aliyekuwa malkia wa uingereza kwa kadiri miaka inavoenda huu 9 tuna malkia mwingine lakini miaka hiyo ya 19 alikuwepo huyu malkia viktoria kwahiyo mafundisho yakaanza kama kuenda anabadilisha badilisha na hapa ndipo ambapo um, unasema kwamba watumishi wengi wa mungu wanakosea wanapoona mungu anaziinua huduma zao wanaanza sasa kujiingiza na kwenye mafundisho mengine mengine ambayo hayajasistizwa sana katika biblia lakini yeye anachukua kitu fulani anaanza kukisistiza na kukisimamia na unakuwa ndio msimamo wa kanisa lake na tunasema mafundisho haya ambayo alianza, alianza kuyafundisha huyu paham yali hayakuungwa mkono na watu fulani fulani ambao walimpinga kwa kweli kwa sababu ya mafundisho yake hayo lakini yale mafundisho sahii waliyakubali lakini kwa hiyo uh, walijaribu kuyapinga kwa sababu waliona kwamba anakosea kwa sababu na mtumishi wa mungu na yeye anapitia changamoto mbalimbali mbali. kuna vitu vingine ambavyo anaweza akakosea kwa hiyo akaanza aka sasa kuenda kwenye mafundisho ambayo hayakuwa sahihi sana lakini sasa tunasema kwamba miaka ya mwisho kabisa kwenye maisha ya huyu f uh, paham waliishi huko boxt springs huko katika mji wa kansas marekani kwa hiyo aliamia huko mwaka wa 199 lakini mwaka wa 191 Pahamu, aliandika kitabu chake kingine kilichojulikana kama sauti ya mtu Aa, vile vile na mwaka wa elfu1911 akaandika kitabu kingine kilichokuwa kinaitwa injiri ya mirele kwa hiyo umu kwenye mafundisho mengine alikuwa anayeandika vizuri kabisa lakini hivo hivyo huduma yake ilivyokuwa inaenda ndivyo alivokuwa anamalizia kwa kuongeza na mambo yake mengine ambayo awala ro mtakatifu wa kumshauri ayafanyi kwa hiyo akaandika vitabu vyake hivyo lakini aliendelea kuhubiri habari za upentecoste pamoja na kufanya kazi kama muubiri wa uponyaji na mambo makubwa kweli yalitokea katika huduma yake hiyo kwa hiyo paham daima alisafiri kwa makanisa mbalimbali mbali ya kipentekoste na alikuwa anafanya ziara mbalimbali mbali, lakini baadaye akaanza kuchoka na hatimaye hadi kwenye ziara nyingine alikuwa anaanguka kwa mfano kuna ziara aliyoifanya katika ikalu ambayo ilikuwa naitwa tempo huko texas na aliweza kuanguka katika ziara hiyo nguvu zilikuwa zinaenda zinamwishia kwa hiyo baada ya hapo tunasema ilipofika januari 29 mwaka elfum 929 ndipo alipolala katika bwana yani manake alifariki dunia akiwa na umri wa miaka 5sa sit na familia yake kwa kuhofia kwamba labda huenda uh, kaburi lake watakuja kuliharibu na nini walimzika na juu ya kaburi lake awakuweka bango lolote wala neno lolote isipokuwa waliweka tu mawemawe mawe, machache hapo uh, wakasema kwamba basi ili sijulikane kwamba aliziko wapi wakaawamemzika hapo lakini miaka michache baadaye marafiki zake walisimamisha kibao juu ya kaburi lake na ilipofika mwaka wa 193 mke wake huyu chars paham aliandika vitabu mbalimbali vilivyohusiana mbali, na maisha yake ya huyu mtumishi wa mungu huu kitabu cha kwanza alichokiandika mke wake kiliitwa maisha ya chars fpaham ambaye alikuwa ni mwanzilishi wa kitengo cha imani ya mitume lakini vile vile aliandika kitabu kingine kilichojulikana kama maubiri ya mwishoni ya chars fpaham kwa hiyo kwa kumalizia kabisa tunasema kwamba urithi au historia ya huyu mtumishi wa mungu Charles f fpaham kwa kweli aijulikani sana na aifahamiki sana kwa nini haifahamiki sana kwa sababu watu wengi wanalijua jina la william simo pamoja na azusa street au mtaa wa azusa huo ndo unaofahamika zaidi lakini wachache wanamjua huyu paham pamoja na jukumu na kazi aliyoifanya ambaye yeye alizindua huu mtembeo wa kipentekoste yeye ndo kama alikuwa mwanzilishi fulani kusistiza habari za kunena kwa lugha na za roho mtakatifu lakini zilikuja kuendelezwa sasa na huyo william j sym ambaye alikuwa ni Uh, mwanafunzi wake tunaita kwahuu mwanafunzi wake ndiye aliyeendeleza huduma yake lakini huyu chars paham mwenyewe alikuwa ni mtu aliyependa kuchukua hatua za imani ili kufikia maeneo ambayo wengine au watu wachache haikuwa rahisi kwa wao kufikia pale kwa hiyo kwa kufanya hivyo alileta mabadiliko makubwa sana katika ulimwengu huu kwa hiyo uh, kwa siku ya leo ndio tumemalizia historia ya huyu mtumishi wa mungu basi na wewe msikilizaji wangu mwamini mungu kwamba na wewe ndiwe uh, shujaa wa imani katika kizazi hiki au katika kizazi kijacho huenda mungu anakuandaa unaposikia wengine mambo makubwa walioyafanya jua kwamba na wewe mungu anaweza kufanya katika maisha yako basi ni hadi wakati mwingine ulikuwa pamoja nami pastor josef mtasa na mungu wangu akubariki sana asante