na msikilizaji wa kipindi msada utokao mbinguni wengine wanasema ni msaada utokao juu nakusalimu katika jina kuula yesu kristo ka maara kipindi kizuri sana msaada utokao mbinguni kipindi ambacho watu wengi wamekutana na msaada wa mungu neema mungu imekuwa pamoja na watu ambao wanafungua milango ya mioyo yao ili waweze kushiriki pamoja nasi katika kipindi hiki wengi wameguswa mungu imekuwa pamoja nao na mungu amegusa maisha walio wengi hasa kupitia vipindi mbalimbali mbali, vinavyorushwa hapa 98 redio rumuri lakini hatuwezi kusahau kipindi mana msada utokao mbinguni au hmm. msada utokao juu hmm studioni si haba niko na watumishi wa mungu au niseme jopo la watumishi wa mungu tutakaakuendeshea kipindi kimsada utoka mbinguni tunasema watu wale waliotembea katikagiza nuru ya kristo watumishi wa wa mungu mungu waweze kusalimu nitarejea kwako na na kwa sauti ya mtu mmoja usiamini si mfupi hata usiweze kuokoa imewaigiaaaishwatumishwamunguaweusa sautat hata munu kusikia karibu sana watumishi wa mungu nianzie upande wangu wa kushoto wa karibu sana mtumishi wa mungu asante ni majina yangu ninaitwa felix ninapenda kukusalimu msikilizaji wa radio rumuli 985 umepata umefanya kitu kizuri kwamba umeungana pamoja nasi katika kipindi hiki msaada utokao mbinguni sambamba na mtumishi wa mungu joy felix niko na yule mzee anayesema hapendi watu waunguze wanapokuwa kwenye kipindi kipindiwaunguze chakula wanapokuwa kwenye kipindi msaada utakao mbinguni bila shaka umeshaa ni nani lakini nimpe nafasi inayo aweze kujitambulisha ili tuweze kutiririka pamoja karibu bwana yesu asifiwe mimi ni johanes kasimbazi eh, kutoka rema Outreach ministries mbaye kwa kawaida kwenye kipindi cha msaada utokao mbinguni tumekuwa na tahadhari kubwa kwa sababu unaweza ukasahau chungu unaweza ukasahau kuongeza maji kwa hiyo kipindi kinapoanza hakikisha umeweka maji kwenye chungu ili usije ukaunguza kwa sababu uko mbele inawezekana usiwe na muda tena wa kutoka kando ya redio maana mambo ambayo yanakuja katika kipindi cha leo ninaamini yatakuwa moto kabisa na kwa kweli na katika jina lenye heshima takatifu lipitalo majina yote jina la mwokozi yesu kristo msikilizaji hmm. ah. na mshiriki wa, wa kipindi kizuri au niseme uh, naweza na ninajaribiwa kuita ibada kwa sababu ni ni, ni ni ibada, ni ibada ya inayokujia ina katika kipindi hiki msaada utokaa mbinguni leo nataka nibadilishe kidogo niseme sasa tuta, tutakuwa tunachangia na wewe utakuwa una mchango wako na jirani yako hapo pembeni na sisi tutakuwa na mchango mbalimbali kupitia kipindi cha leo lakini kama kawaida nataka kwanza ni ombe ili mungu aweze kuwa pamoja nasi naroa mtakatifu aweze kuchukua usukani wa kipindi hiki baba katika jina la yesu kristo ninakshukuru kwa sababu umetupa fursa ya pekee katika kipindi msada utokao mbinguni ninaomba neema yako na msaada wako juu ya msikilizaji mahali popote pale alipo gusa maisha yake badilisha kufikiri kwake badilisha kuwaza kwake ninafahamu bwana leo umeandaa meza machoni pa watesi wetu katika jina la yesu kristo amen haleluya amen. amen mshiriki mwenzangu sambamba na watumishi wa mungu tulioko hapa studioni nikusalimu tena ni katika mm-hmm. jina kuu la mwokozi yesu kristo mm-hmm. jina majina ia biblia biblinasema habari za jina hili kwamba hakuna ukovu katika mnginewa yeyote mm-hmm. tunapokuwa tunataja habari za yesu kristo tuna moyo mkuu kwa sababu kwanza huyu tunayetaja habari zake ni mtu mtuwi Uh, ni vigumu ni, ni, ni, ni sana unajua najuao nampigia eh, mgombe ambaye mm. tunapoeleza habari za yesu kristo kristo yes. uh, kwa pastor chakula kinaweza kuungua sababu huyu yesu yale ya mm. na tumeona uaminifu wake tumeona uh, ukweli wake tumeona faida katika kueleza habari za yesu kristo wengi wanaguswa lakini tunazo mada mbalimbali tunaye masomo mbalimbali tunayeweza kukufikishia na mada ya yaleo katika mdaharo leo tunataka tuangalie faida za karivari mm. unajua uh, kila kitu kilichofanyika katika maisha ya watu kina kina ahari zake mm. tunaweza tukapata hasi na chanya lakini tunataka tutazame huyu yesu kristo alisurudiwa kwenye mtu ya msarabail kwa nini alisurubiwa ni faida gani tunazoweza kuzipata tunaposhiriki kile au tunapovuna matunda yale yaliyotokana na yesu kristo kuacha enzi na mamlaka uh, unaposoma biblia tm paulo anaeleza kitu kigumu sana kuhusiana na msaraba anasemahaone aya njiri maana ni uwezo wa mungu leta okovu kupitia huo msalaba wa yesu kristo mm. n anaenda mbali zaidi anasema kwa sababu neno la msaraba kwa wanaopotea ni upuzi lakini kwetu sisi tunaookolewa ni nguvu ya mungu mm. na tunataka tuelewe huyu yesu kristo msalaba wa yesu kristo una tofauti gani na misaraba mingine miwili ile maana mm. yesu kristo miwiliilmaanyesu mm. mm. mm. e, ilikuwa, ilikuwa ni kawaida ya warumi unajua warumi wakati ule mm. ndio walikuwa wanatawala kama dunia nzima walikuwa ndio mm. sasa dola ya kirumi ilikuwa imeweka makao yao makuu kule roma mm. lakini walikuwa wanatuma sasa wanatuma wawakilishi kama magavana wa kutawala majimbo mbalimbali au mataifa mbalimbali waliokuwa wame, wameyashinda mm. na hivyo moja kati ya njia zao za kuweka utii kwa raia ilikuwa ni kuhakikisha kwamba watu waliopatikana na makosa mabaya mm. ambayo yasingetakiwa kuendelea mm. watu wa aina hii walisurubiwa mm. wakisurubiwa lengo lilikuwa ni kutoa funzo mm. kwa wananchi wengine wote ili wafahamu kwamba uwezi kucheza na dola ya rumi mm. kwa hiyo waharifu ambao walisurubiwa yesu hakuwa wa kwanza mm. Nauna. yesu akkuanza kusurubiwa ndioni eh. yes, likuwa naendelea bishop unasema huu yesu akua kwanza kusurubiwa lakini kwa nini tunaitazama karivari nini tunatazama msalaba ambayo yesu kristu alisurubiwa kwao tofauti na misalaba mingine mm. ina maana kulikuwa kulikuwa kulikuwa na, na kitu cha ziada mbao hata unawapa watu wengi unaona watu wanajaribiwa nisho, na, na mtumishi wa mungu joe watu wanajaribiwa kuhusiana na mambo ya msaraba mm. na dini mbalimbali mbali zimekuwa zikielezea ziki, ziki na inapofika sasa kwa mfano kama nyakati zile za kumbukizi ndio mm. unaona watu wana, wana, wana, wana mtazamo tofauti sasa sisi tunataka uh, napenda na, na, na tuelezane kidogo katika kupitia kipindi hiki biblia mungumu ganiab nikukaribisha kidogoekeamsaraba wameshaeleamani katika kitabu cha kumbukumbu kumbu ya torati mm. kwamba wakati wowote ule wasiuwe wasi mtu au mtu akifa wahakikishe kwamba hafi kwa kutundikwa kwenye mti mm. kwa sababu kwenye macho ya myahudi mtu akifa wakati ananing'inia msa- kwenye mti mm. maana yake huyu mtu analeta laana kwa sababu kile kifo kilikuwa kinatafsirika kwamba ni laana mm. juu ya nchi mm. na kwa hiyo walikuwa wamezuiwa kwamba hili jambo ni jambo la laana mm. kwa hiyo unaona warumi kwa sababu walikuwa na nguvu ya utawala mm. walikuwa wanasurubisha watu ambao waliitwa waharifu na wayahudi kwa sababu zao za kidini mm. ilibidi wakubaliane na mfumo wa warumi kwanza kwa kutangaza kwamba huyo anayewekwa msalabani kusurubiwa ni mtu mbaya mm-hmm. kwa hiyo hiyo ingehalarisha kwa nini amekufa kifo kile ambacho warume walikuwa wanakitaka mm-hmm. yani kifo cha msalaba mm-hmm. kwa hiyo kwa upande huo wa pili ni jambo la laana mm-hmm. unaona sasa tunataka kulitazama kwenye macho ya tatu <laughs> aya macho ya tatu ni picha ya mungu mm-hmm mungu anatazamaje msalaba hmm. unaona kwa sababu kitu ambacho tunakiona hapa wasomaji wa bibilia wanaelewa kwamba yesu alichungulia ile picha nzima ya msalaba hmm. ni kama kitu kilikuwa kinafunuliwa taratibu kwenye macho ya yesu hmm. yeye yeah, alijua kwamba anakuja ulimwenguni naanakuja kwa ajili ya kushughulika na dhambi za wanadamu hata hmm. wakati mwingine alisema ni kwa ajili ya jambo hili mmi nilizaliwa ukisoma hmm. katika kitabu cha yohana kwa mfano hmm. sura ile ya kumi na hmm. yesu anataja kabisa anasema mimi najua nimezaliwa kwa ajili ya kama hiyo hiyo hmm. unaona alikuwa alikuwa anafahamu hata wakati mwingine anawaambia wanafunzi kwamba mbilinmi tasurubiwa nitakufa alijua ni kwa ajili ya dhambi za wanadamu mwandishi wa kitabu cha wahibrani anasema yeye alipokuwa anazaliwa alisema eh, kwamba ni mimi nimekuja niwe kafara hmm. nimekuja eh, nimechukua mwili wa kibinadamu hmm. ili niweze kuwa kafara kwa ajili ya walimwengu hmm. unaona kwa hiyo yesu alifahamu lakini usiku mmoja kabla ya kule kuteseka kwake msarabani ndio yesu alipata picha kamili hmm. ya kitu cha msaraba hmm. kwenye macho ya mungu hmm. kwa sababu bibilia inasema yesu alipopata ile picha yenyewe hata yye mwenyewe alitamani kujichomoa ku, ku, ku, hmm. alisema amna hiii haiwezekani kama, kama ndiyo hivi unaona getsemani ndiyo inayotupa picha ya msaraba hmm. unaona kwa sababu biblia inasema katika hizi injili zote injiri ya matayo injiri ya luka eh, sura ya ishirini nadhani sura ya luka ishirii na mbili na hata matayo sura ya ishirini na sita anaeleza kwamba yesu baada ya ile karamu aliondoka na wanafunzi wake akaenda bustanini kuomba yohana so, anaeleza kwenye yale maombi anasema kabla ya maombi ile picha ilivyoanza kufunuliwa yesu alipata dhiki na akasema yeye yesu mwenyewe mimi sijamsikia si, yesu akizungumza maneno magumu magumu magum juu ya maisha yake na mambo ya kukata tamaa yani ukimsikiliza yesu mara zote yesu alikuwa na uhakika na mambo anayoyafanya hmm. lakini katika hii unamsikia anawambia wanafunzi anasema roho yangu sasa imedhikika hmm. Kufa. Hmm. ni mara ya kwanza unamsikia yesu anajizungumzia mambo kama hayo kila mara alikuwa anasema mimi niko na baba hivi tuna umoja na hivi lakini kwa mara ya kwanza anaanza kuona uhalisi anasema ile viki ambayo ilitokana na kuona picha nzima ya msaraba hmm. anasema inatosha kuua mtu unajua mtu naweza ukaona vitu vigumu vigumuukafanana hmm. <laughs> yesu alianza kudhikika pale ukisoma eh, katika kitabu cha yohana sure, eh, yohana mm. pale mm. bishop unafikiri ni, ni, ni, ni matayo ni matayo, eh, eh. Ah, yebu, yebu soma matayosoma hapomaamatayo i6 nasema uh, nianzie msari wa h8 ndipoakawambia mm-hmm. roho yangu ina huzuni nyingi kiasi cha kufa yesu akajitamkia sasa yaani tunamsikia huyu ndiye alikuwa faraja ya ulimwengu mm. siku zote ana fariji kule nine wapi wapi safari so hii akajisemea mwenyewe hakuwambia wanafunzi wote kwambakuambiawanafunzi akamchukua petro na wale wana wawili wa zebedaybas alijua wote kambi nzima <laughs> <laughs> alitafuta wale maneno mazito n nno kwa hiyo hapa ndio La, mwaja, mwaja, kuona. Mwaja, mwaja bishop anasema uh-huh. akamchukua petro na wale wana wawili wa zebeday uh-huh. akaanza kuhuuka akahuzunika na kusononeka hiyo ni lugha atujawai kumsikia yesu hiyo mm. unaona lakini kwa nini kinatokea kinatokeahichi kitu ni kwa sababu yesu alianza kuona ile panorama nzima ile picha yote unaona mm. ya mm. na tafsiri yake ile maana halisi ya aafs yak getsemane mm. na alipo ona iwe picha hebu so, soma, soma, soma soma hapo kidogo akaanza kuhuzunika na kusononeka mm. ndipo akawambia mm-hmm. roho yangu ina huzuni nyingi kiasi cha kufa kufa kaeni hapa mkeshe pamoja nami akaendelea mbele kidogo akahanguka kifurifuri aka kupiga kusema... magoti alianguka <laughs> akisema baba yangu ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke <laughs> lakini si kama nitakavyo mimi, bali tak wa mara ya kwanza hatuna mahali popote tulipowahi kusikia yesu anataka kukimbia kazi iliyomleta mm. akini alipoona picha nzima ya msalaba mm. unaona hapa ndio tunaanza kuona wachayawarumi warumi wanafikiria tu kumtesa mtu kwenye mwili ukampigapiga misumari yesu alikuwa alikuwa watu wanafikiri yesu alikuwa anaogopa misumari unajua unajua pasta au au, au tuseme hata mtumishi juai unajua kuna watu wamewahi kuteseka mateso ambayo yanaweza kuzidi hatan aliyopata yani, yesu. yesu kuna watu wameuawa kwa kukatwa kwa kukatwa mwili kama nyama mm. kipande kimoja kimoja mtu anakatwa kidole anakatwa pua ana, ana, ana, ana, ana eh, wanaleta prize wanangoa meno mawili sijui nini yani mtu anakufa kwa mateso mengi mm. yesu maumivu ya yesu hayako tu kwenye mwili mm. yesu hapa alikuwa anatazama kitu kikubwa kuliko hata yale maumivu ya kupigwa viboko au kuchomwa mkuki yesu alikuwa anaona kitu kikubwa kwamba dhambi dhambi zote za ulimwengu zinataka kuwekwa juu yake sasa unajua hapa anasema labda tusomee mchungaji wa korinth wa pili sura ya tano mstari wa ishmj paulo ndie anaunganisha kuja kutupa picha ya alvar hapa naweza kuisoma akorinto al sua ya ta mstal wa isio mm. yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili mm. sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yee huyu ambaye yeye hakujua dhambi unajua ni kitu kimoja sisi watu wengine tumechomolewa kwenye mashimo huko tumeshavurugika <laughs> unaona tunajua tuna esprien ya kukosea mm. tuna, tuna uzoefu wa uovu unaona mm yesu hana asiri ya uovu hata wakati mmoja mm-hmm. hajui uongo hajui ila hajui ubaya hajui kuachana na baba yake wakati wowote mm-hmm. biblia inasema yeye amekaa kwenye kifua cha baba mm-hmm. ndiye alikuwa anamfunua baba kwa walimwengu mm-hmm. sasa yuko getsemani dhambi zote zote kwa sababu ili, ili ahukumiwe kwa niaba yetu ilibidi kwanza dhambi zihamishwe zitoke kwetu, zitoke ziende, kwetu kwa ziende kwa yesu hmm. hapa ndio wakorinto anasema sasa uhamisho wa dhambi ulipotaka kufanyika hmm. anaona zinajikusanya kumjia akasema baba kikombe hiki kiniepuke hmm. unaona hapa ndi aliona picha hii ndio picha ya mbingu kuhusiana na msalaba hmm. unaona kwamba walimwengu wanatambulishwa wanashikamanishwa na yesu kristo katika mauti yake mm. na hapo ndipo calvary inapokuwa vijana siku hizi wanaita game changer mm. <laughs> <laughs> <laughs> mm, mm. bishop nashukuru sana kwa maelezo yako na kile kilichofanyika kwenye mco wa msalaba hapa ndipo ni kama vile una, una, una, una, una uh, fahamu zetu na kusema yesu alikuwa waogope misumari ah, ah, wala viboko si sara labbyesu mm. mm. alikuwa anatazama kitu kingine mbele yakesu unaona yesu sasa mm. anakwenda kuchukua ushoga yesu anakwenda kuchukua uzinzi mm. yesu anakwenda kuwa mbakaji mbakaji mm, mm. Eh? tumesikia wanatueleza wa juu ya mtu ambaye alimbaka mama yake mm nisikia wakati fulani viongozi wanatwambia kuna tukio limetokea mtu amembaka mama yake alafu akamuua mm. sasa yule mtu angekuwa amepata nafasi ile yesu alikuwa ameshachukua hatia ile mm. ile hatia yesu na yenyewe alichukua mm. kwa hiyo yesu anachukua kila kitu kichafu kiovu kinawekwa juu yake ndio mwandishi wa wakorint anasema anafanyika dhambi alipokuwa naytazama aya ndio yesu anasema hapana kama kuna njia nyingine afadhali tutumie njia nyingine hmm. hey, zi, limekuwa gumu hmm. no. kikikombe wa kipindi msada utka mbinguni kama ninavyosema siku zote unakimbia. Hmm. unakimbia na ndio tuko kwenye niseme labda mdauanouoeemladndo tunaanzutangulizi wenyewe <laughs> sijaenda kwa mtumishi um, hapa tupe faida kama mbili tatu kuhusiana na mambo ya msalaba mm. tuelezee kidogo ni, tunaposema kubadili uh, yani ile mabadilishano yaliyofanyika mm. katika kiwango gani huyu yesu yesu aliyekubali kuchukua dhambi unaweza mfano sababu unaposema yesu alichukua dhambi alafu kuna mtu yuko k mahai anateswa na, na dhambi haelewi sasa ile nguvu ya mabadilishano ilienda mpaka wapi tunaposema juu ya mabadilishano unamaanisha nini hasa hasaaya mabadilishano yanafanyikafanikaje hapa hapa mabadilishano yanaanza kwanza na yesu kukubali kuzaliwa katika mwili japokuwa hmm. japokua alikuwa ni mungu kama yesu angekuja kutusaidia akibaki kwenye kiwango cha uungu ingeonekana kwamba hii sio fair game hmm. n sawasawa nachukua labda aseno au sikuhizi swe- squee- squee- squee- sasa uifanye aseno icheze na timu ya kiamuraire ya kata <laughs> unaona hapa watu watasema sio <laughs> ikionekana ikionekanatimu ya kamlai labda ya yakata inimefungwa labdamagoli kumi na mbili mm. watu watasema hata um, hivyo ilikuwa watasemahata hivo ilia siosasa yesu ili aweze kufanya msaada kwetu kihalali mm. kwanza ili ilibidi aje kama mwanadamu achukue mwili mm. unaona amechukua mwili amekubali kuwa mwanadamu lakini kutokea hapo sasa yesu mwenyewe unaona anajitambulisha mm. na ubinadamu wetu na ana na ubinadamu wetu ni anakubali mabadilishano mm. pale kalvary au getsemani ninachokizungumza hapa ni yesu anakubali kununua kesi unaona ananunua kesi kama mfano rahisi ni, ni hivi kama mimi na wewe tunatembea na wewe ni jambazi labda wote wawili ni majambazi mm. alafu tumeiba tumetoka kwenye kufanya tukio wakati afika, uhalifu, e la uhalifu. <laughs> wakati hatujafika mm. kumbe ule mpango umevurugika mm. gafla tumezingirwa na maaskari Ehe, Ehe. wanashuka wanatuzingira sasa una, wewe ndio ume, umebeba zile vizibiti na mali za wizi mm. unaona alafu unaona ukikutwa navyo wewe itakuwa labda so itakuwa mbaya zaidi mm. sasa mimi na kuru, nasema nipe, nipe hivyo vitu mm. kwa hiyo wakati wanataka kutukamata wanakuta mimi ndie na vitu vya wizi kwaio wanasema huyu mwachie Tumesha, mwizi tumeshampata mpata mm. kwa hiyo mimi napelekwa hata kama wewe labda ndio uliingia ndani ukatoa vitu mm. unaona kitu ambacho yesu amefanya ni kwamba yeye hakuwa mmoja wetu katika ubaya mm. lakini ilipofika mahali pa hatari kwamba sasa walimwengu wanazungukwa na mamlaka za haki mm dio yesu akaingia akasema hapana hivyo vihibiti ni kabihi kwa hiyo yesu amekamatwa na viibiti vya shida zetu unaona hayo <tis> <Aleluya. tis> ndio mabadilishano yenyeweeaji wa kipindi msaada utokaa mbinguni paajoes amenikumbusha yule mwizi msarabani yeye aliweza kupata ufahamu na uelewa akamwambia yule mwenzake anasema sisi tunahukumiwa mm-hmm. kwa mambo tulioyafanya kabisa lakini huyu hakufanya kitu chochote huyu mm. yes. Si, aso, ni mweupe sisi ni kama vile tunapokea tuna, tuna, tuna, tuna, tuna sehemu ya malipo mm. yetu lakini huyu hakufanya kitu chochote mm. na ndiye akaunganisha hapo akasema akasema yesu akasema <laughs> na yesu akajua ameelewa leo hi, mm. leo hii hii na, na mimi ninajua kabla ya kipindi kuisha kuna mtu atamwambia yesu nikumbuke eh o ntarudi kwakoa lakini n- niende sasa kwa mtumishi wa mungu o hapa atuelezee ime-, ime we, we, tunaposikia faida zipi tunazozipata afaida zipitunazozipataa asante sana mchungaji mchungajiita mimi nikiendeleza ni pale unajua bishop bisopwao wakati anaendelea nimemwelewa vizuri sana hmm. kile kitu kilifanyika ye, ile dhambi na uovu wetu wanadamu ulipowekwa juu ya yesu hmm. kwa hiyo unajua ule uovu unakubali kwamba na kidhibiti <laughs> <laughs> sasa kile kidhibiti ile dhambi ambayo tulikuwa nayo sisi ambayo ndio iliotakiwa tuhukumiwe mm. sisi wenyewe mm. kwayo mm. yesu akahukumiwa sisi no tulitakiwa tulitakiwa kuwe kwa, <laughs> no <tutakiwa> kwa <laughs> kwayotaabwahiyo kitendo cha yesu kukubali kwenda mm. ina maana sisi tumehesabiwa haki mm sasa kidhibiti mekuta nacho mwingine inamaana mii hiyo kitu kikubwa ninachokiona hapa ninachoweza kuanza nacho kufa kwa yesu msalabani kumetufanya sisi tuhesabiwe kwenye matatizo tuhesabiweenye ta mfun amekuwa huru yes. Hame, ametoka gerezani kwahio ndicho yesu alichokifanya ile hukumu yote garama yote ya dhambi tuliyotakiwa tuipate sisi mm. kulingana na ule uovu tuliokuwa tumeufanya ambao yesu amefanya mabadilishano amechukua kile kidhibit kidhibiti lile kosa lionekane liko kwake sisi sisi satuna hatia kwa hiyo ile ile mm. hukumu ha, e, ambayo tulitakiwa tuipate adhabu tuliyotakiwa tuipate imeenda kwa yesu mm. kwa hiyo sina hatia baada ya tambi zangu zote kuwa zimondoka kwa hata mtu angejaribu kusema kwamba nakumbuka tarehe fulani nilikukuta mahari fulani na nini hivi vitu vyote havina nguvu kiibi chakipo tena Sikime Sikime kifanya, waki, aki, kuna, kuna kitu naitwa kimesha yaani hatu e, wa, wakiipata e. wakawaja kush nyumbani kwako huna hamna kidhibiti watafuta mzigo wote huku kwa yesu alabda <laughs> nimsomee ni, ni, ni, ni, ni msikilizaji ile warumi sura ya tano mstari wa sita mm kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu wakati ulipotimia kristo alikufa kwa ajili ya, mm. ya waovu kwa kuwa kuwawaajili ya waovu mstari wa saba kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki mm. lakini yawezekana mtu kuthubutu kufa kwa ajili ya mtu aliye mwema hmm. unaweza ukajai lakini <laughs> mstani wa nane eh, mbali mungu hmm. aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi oh. kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu hmm. tulipokuwa tungali wenye dhambi basi zaidi sana tukiisha kuhesabiwa haki katika damu yake yeah. kila ulichokisema kilichoa yeah. alimwaga dam yake pale tukaokolewa na gadhabu wa yeye kwa, ye. kwa S- maana ikiwa tulipokuwa adui tulipatanishwa na mungu kwa mauti ya mwana wake zaidi sana baada ya kupatanishwa tukaokolewa katika uzima mm-hmm. bwana yesu asifiwe mm-hmm. hapa hapa <laughs> unajua ule mstari nao anasema mungu alikuwa msukuma, mm-hmm. ni upendo tu. Ni upendo mm-hmm. kwa sababu nasema bali mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe alafu sasa unatoa mtu ambaye hana hatia yeah yaani hana dhambi yoyote hakuwahi kujua dhambi yeah. hakuwahi hata kujaribu mm. lakini zile dhambi ambazo na watu wengine akakubali ziwe juu yake yes. kwa hiyo kitu kikubwa ninachokiona hapa kwa kufa kwa yesu mm. kukubali kuchukua yale madhaifu yetu kubali kuchukua uovu wetu kumetufanya sisi tuena ahaki tumehesabiwa haki leo anamkimbia mungu ana shida gani yani, nafikiri na kuna mawili una yeah. mawioa akawa hajaelewa yaani kuna ujinga so najua ujinga sio tusi mm. ujinga ni mtu ajui na wasiwasi kwamba labda kuna una nauwaisau sasa mtu, mtu, mtu unakimbiaje kesi kama faini yote faiyotemeshameshalia <laughs> yaani yani unaona unajificha kwenye kwenye mapagaa nasema mm, mm. nasikia dfenda ya polisi mm. wakati ile kesi yako ilishabebwa na mtu mwingine Ese. nafikiri pasta <laughs> nafikiriata hapa mimi nafikiri ndio tuna deni la mm. kwenda vijijini na mijini na kila mahali kuambia watu kwamba ile soo yesu ameimaliza mm. mm. mm. na nakumbuka na nakumbuka nimeaza kukumbuka kitu fulani mimi, na, kama nilikuwa nimezaliwa labda nilikuwa mdogo kulikuwa kuna ile kodi ya kichwa mm. si watu walikuwa wanajificha wanajificha walikuwa siku tatu <laughs> mtu sa, polini sasa hiki unachokisema ni kama tayari mtu alishalipiwa kodi ile ya kichwa alafu mm. mtu bado yuko polini amejifich <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Nihang- watoto nih- nih- anaiza kama mgambo ameshaondoka amba ameshalipiwa lakini hajui sasa mimi nadhani nadhani kazi mmoja tulionayo kubwa mm. ndio hii kuambia watu kwamba jamani wewe usihangaike mm. ule ukaaba uliokuwa unakutesa ulevi sijui hizo ayo mambo yote yesu amekuisha lipa hiyo mm. deni wee una hatia mm. Pasa nafikiri, kabla point nyingine mm. Hapa ya kwanza unajua uh, msikilizaji wangu ni kwamba uh, kupitia kipindi hiki msadutaka mbinguni tumeelewa kwanza kwanza kwanza ambacho yesu alifanya yetu na tunaanza sasa kupata faida moja baada ya ya nyingine mm. kabla hatujapata hii ya kwanza, kwanza haki kwana mm. haki unajua unapokubali kuokoka unapokubaliana na ule msamaha mm wewe yesu nampa dhambi zako alafue anakupa haki hakihaki mm. apunahesabiwa haki sasa kabla hatujapata nyingine kuna wimbo moja mzuri nilikuwa naupenda mm. wimbo niliuimba kabla sijaokoka lakini baada ya kuokoka nikaanza kuelewa nguvu yake huu mm. wimbo unasema uh, unasema juu ya msaraba mm. mm. uh, anaeleza ana hapa <coughs> ni vile vitabu vya nyimbo nyimbo nyimbo nyimbo za okovu. Nyimbo za okovu. Nyimbo za okovu. za okovu. <laughs> za kuna nilikuwa kabla ya ushujaa wakati mwoga hey, yani unaimba washujaa tnmouu wmbo kwenye nyimbo za wokovu unapatikana kwenye mia mbili na ishiriina tisa mm. unaitwa juu ya mlima anasema juu ya mlima uliwekwa mti mm-hmm uliodharauliwa mm. msalaba huu ninaupenda sana hapo yesu katufiria sasa. sasa wanasema naupenda msalaba huu nitashinda kwa nguvu zake naupenda msalaba huu taji nitapewa juu lakini kuna kuna kuna, kuna beti mmoja unanigusa sana mm. anasema naona uzuri wa msaraba huunana ur wamsabah damu ilipowagika hapo bwana yesu alisubiwa komboziwawenye dhambi inawezekana sauti imekosewa inawezekana <laughs> lakini maneno <laughs> i <lakini maneno>, mazito <laughs> inawezekana kabisa tumekosea kwenye maneno kwenye, kwenye, kwenye sauti lakini maneno ni mazitu. nasema naupenda msalaba nasemanauenda mm. msarabamsaa anasema nitanyenyekea penye msalaba mm. ubeti anasema msarababnaema nitanenyeeaenye msaraba kaa yot mm. nitakaribishwa na yesu mbinguni kwenye utukufu ah. m- m- inawezekana kuna utukufuen un nt anasema labda kuja kufika mmalize kipindi mimi ntapuaje alafu yeye unaweza kakuta ni mtu ambaye unaposema unajua unaposema kodi ya kichwa mm-hmm. <trentokay> unaweze kakuta ni mtu anateswa na urevi hivi tunavyoongea kuna mtu anateswa na ulevi na jamaa karibu anampitia e, na kuna mtu ana, anangoja <laughs> <Mida, laughs> anangojaaaaakusumbuka <laughs> uh, <laughs> na <kodi> ya kichwa wewe <laughs> <laughs> ambaye ulikuwa na miadi ya kwenda ba hebu mm. nisikilize mm. hakuna sababu ya kuendelea kuteseka wakati yesu amekuisha liaua ni kwamba akija huyo mtu ambaye walikuwa na miadi atakuta hana kidhibiti zangu zote hujaziona jana jana mambo ya ya ya kiumbe kipya anasema juu nimekutana na na yesu a nimegundua kodi kichwa lakini kuna mtu ambaye uko tayari kumpa yesu moyo wako unasema kwa kweli sitaki kuendelea kuwa na hatia nimemkimbia mungu siku nyingi mm. kila mara mambo ya mungu yalikuwa yakianza najisikia vibaya kwa sababu maisha yangu yalikuwa mabovu sasa nimeelewa kwamba yesu amenilipia gharama mm. ninataka sasa jambo hilo lifanyike katika moyo wangu nijiunganisha na yesu kwa njia ya imani basi unaweza kuomba nasi sala hii wakati huu wakati kipindi kinaendelea hebu mm. omba sala hii sema mungu baba ninakuja mbele zako ninaomba unisamehe dhambi zangu zote na sasa ninaufungua moyo wangu ninajiunganisha nawe bwana yesu ninaomba uwe bwana na mwokozi wangu katika jina la yesu ninakataa utumwa wa dhambi mimi sasa ni mali ya yesu yesu amenilipia gharama katika jina la yesu naomba <laughs> unipe fursa ya mtu huyu baba katika jina la yesu kristo ninashukuru kwa sababu mtu huyu ambaye amekubali kukupa maisha yake amesamehewa dhambi biblia inasema tukishahesabiwa haki tokayo katika mungu kwa njia ya imani tuwe na amani kwa njia ya bwana wetu yesu kristo mm. amani yako kristo ninajua inaanza kutawala moyo wake tawara kufikiri kwake na kuwaza kwake mjaze ile furaha ya okovu ndani yake mrejeshea mm. amani na utulivu katika jina la yesu kristo amen kristounajuwa pastor kuna mstari mmoja unasema kwenye warumi sura ya tano mm. wakati mtumishi joi hajaleta uh, pointi yakeyingine point nzito mm. anasema tukishahesabiwa haki tokayo katika imani Mm. yani kuna haki inayotoka katika imani mm. anasema muwe na amani mm. kwa njia ya bwana wetu yesu kristo kristoyani kuna, kuna mambo mawili hapo kuna haki kwa njia ya imani lakini mm. ile haki inatupa amani basi nnamwombea huyu mtu ambaye umemwombea sasa hivi <laughs> amani ya mungu inayopita akili zote ingie so juu yake hala, amani hala. ambayo ilikuwa inapungua kwenye mm. ndoa amani iliyokuwa inapungua kwenye moyo moyo uliokuwa umejaa maangaiko mm. lakini kwa sababu amehesabiwa haki na tumemwombea sala hii mm. amani ya mungu ifunike maisha hayo kwasababu so, so, imani inatengeneza yani ile haki yeah. anosabiwa kwa njia ya imani inatengeneza iyo amanisasa tunamwombea kwanza pasa ya mtu. yani huyo sasa ndio natamka amani ya kristo mm. iweze kukaa juu ya mtu huyo kwa mamlaka ya jina la yesu pokea amani ya mbinguni maangaiko mm. hofu na mashaka vikapate kuondoka na furaha ya mungu ichukue nafasi ndani yako kwa jina la yesu. inasema amani iwe kwenu yesu wake alisema amani, amani we wale, wale wale wanafunzi wako, kara, wako kwenye karantini yaani karantiondio aliojiweka <laughs> <Eka>. <laughs> wale walijiweka walijiweka e hofu ni mbaya walikuwa wamefunga milango kwa hofu ya basemawaiaamefuna yes. sasa yesu alipoingia akaambia amani iwe kwenu mm. nami nasema amani iwe kwenye familia yako mm. amani ya yesu kristo iwe kwenye ndoa yako amani ya yesu kristo iwe kwenye kufikiri kwako na weye aaa tt na kwenye <laughs> iwe aa <laughs> <Uwe amani. laughs> <Hey. Amina. laughs> karibu mtumishi pointi ya pili piliinashukuru ah, sana mchungaji mchungajiita pointi ziko nyingi mm. imefanya mambo mengi mm. lakini nikiangalia muda ninaanza ninazasasa nina, ninashawishiwa nina kwamba sasa pointi zinaweza unazungumza ile unajua ukipewa nafasi na ziiwaisnazunumzaau uknaambiamda ukiwa muda ukiwa ukiwa unakimbia namna hiyo unaanza na zile naanza nazilekuna sehemu kwenye juzikwenye nani nanii kwekwenye afr sasa mm. vyakula vilikuwa vingi mno sasa mm. nikapiga hesabu nianze na matunda nianze na kuku nikajua e nianze na matunda kwanza wale <laughs> walioanza na kuku waishib mapema <laughs> sasa ulwawaoaa muda kama huu ukienda hivi na kipindi kipindinaona kimeshachanganyia uh, ile mbaya mm. yaani tuko mbali mno sasa bora tuanze kuchukua zile point point nzito, nzito, nzito, nzito, nzito, nzito. <laughs> uh, inayotaka nyingine kitu kilifanyika pale laana garatia, <laughs> Msalama, laana ngoja, ngoja, ngoja, kwanza, pasta, laana nilijua unaleta unaleta uliondoa kwanza tunaposema tunaposema tunaposema tunamaanisha tunamaanisha nini nini maana hapa umeiparuza kitabu cha kumbukumbu ya torati noimitunaosema mm. kulingana na kumbukumbu kumbu ya torati kumbukumuasura ishirini na nane mm. ilendio inaitwa sura ya laana <laughs> <laughs> u kipenda sura ya baraka na lana, hey. lakini alianza na, alianza na sasa tunapozungumza ana ni hali ya kukataliwa na kutengwa na mungu kukosa kibali cha mungu katika maisha hmm. na ikienda inaweza kuvuta kwa umbali mrefu ikakuingiza katika kwa hiyo kile kitu cha kukosa kibali cha mungu kinatengeneza kutokufanikiwa kinatengeneza majuto kinatengeneza kina kusumbuka eh, kwama kwa kina. yani mkwamo wa maisha umewahi kusikia kitu kusiki mkwamo unajaribu kufanya vitu vinakataa kwenye tope mm. sasa ile ile ni ni ni ni, ni, ni povu la sasa ovulasaskasi moja inapokua inafafanua rn mm. inasema ni kukosa neema za mora <laughs> <laughs> hiyo ni kamusi ya ya ya ya kiswahili hey. kukosa neema za hey, a- a- a- ya mungu ya mungu au iko juu mtu mm. unaona ile uanahab inakuja kwa sababu mungu hayupo unajua mungu asipokuwepo katika ulimwengu huu mm. ulimwengu ni mchungu maisha ni machungu mm. kila kitu ni kibaya kwa sababu gani yaani yaani hata jua jua jua utatazama linaumiza <laughs> yani lina, lina linaumiza mm. kila mm. kitu kinakuwa kiovu kwa sababu neema na mema yapo kwa sababu mungu yupo zangu mora hajamlingania hapo kwenye, Basa... laana eh, eh, kwenye laana... hii kaa imetuondolea laana aunajua siku hizi ni somo kubwa, ni kubwa. La. <laughs> na, na, na, na, na namna ya, ku, ya kushughulikia laana sasa hivi imekuwa ni kama kitu kigumu sana na mashariti kibao na na imetengeneza ninetenenead <laughs> <laughs> sasa sasamwanzoni pale wakati unatoa una, unaelezea umeelezea kwa warumi kwa warumi kilichokuwa kinafanyika mm. mtu kwa juu ya mti unaelezeaumeelezea ka arumi kilichoku kinafani mt anwa uu a mtioneknmt ya sofaatuou mm. tunaangali tafsia umonai ma, kama matokeo ya ule uovu, mm. ule uovu ubaya wote mm. lakini narudi kwenye siwezi kuikwepa aaatisiwei kuikweaagaatiasura ya tat mstaiwa kumi natatu kristo alitukomboa katika ya torati mm-hmm. kwa kuwa alifanywa kwa ajili yetu alitukomboa sasa <laughs> maana yake ni jambo lilishamalizika ilishaisha lilisaaiishaishaaniho kitu hakipo tena alishatukomboa miaka ile sasa hii hii ngoja ngoja ilesaatunapoendea <laughs> mtu yeyote ambaye amekuwa nasumbuliwa na shida ya, atusikilize sasa, Sawa, ya ambuwa, a atusikilize vizuri vizuriwali langu <laughs> ni kwamba hiyo tatizola lna linalomsumbua ni kweli kwelilaana anayo ipo au anasikia kwamba ana laana unajua unajua pastor kuna kitu kimoja wewe unaweza ukashinda mahakamani wakasema shamba ni la kwako mm. lakini kama ujui kwamba kuna kutekeleza hukumu mm-hmm. ukaendelea unajua oh, unafikiri ni lakini yule yule nafikiri anaendelea kukata ndizi hkuasababu ujatekeleza hukumu sasa hapa nafikiri kwenye utekelezaji hapa hey, una shida uh-huh. inasema kristo alitukomboa katika laana ya torati mm-hmm. kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili etuwa jili yetu maana imeandikwa kwa nini sasa alifanywa laana Aha. sawa mm-hmm. kuna sababu amelaaniwa kila mtu aangikwaye juu ya mti ao kile kitendo cha yesu kuangikwa kwenye ule mti kuangikwa kwenye mti wa msalaba kati ya vile vidhibiti alivyokuwa anavichukua mm. na ile hiaa shida ya a mbayo ilia imetukaili a sababu yesu angewezakufa kwa kupigwa mawe eh, Yo, eh. A, kifo chakupigwamaeliwemaana alijua akifa ka kupigwa maasabau ii mt aondolewe laa lazima atundikwe kwahiyo yesu akaangikwa juu ya mti maakui nan mm-hmm. ili a sasa unaona wakati tunafafanua habari ya raana mm. tumeonyesha kukwama kuto mm. kufanikiwa kwa maneno mepesi mtu ukiambiwa taja kinyume cha raana ntasema mm. ni baraka sawa. Sawa. sawa kwa hiyo asema ili kwamba baraka ya ibrahimu mm-hmm. iwafikilia mataifa katika kristo yesu Amina. tupate kupokea hadi ya roho kwanjia ya imani. Kwa njia, ya imani. Kwa mboyote, ya, mm. kwa njia, ya imani imani imani kwa kwa kwa kwa njia hiyo hiyo haya mambo yote tunayapata inabaki inabaki pale pale mm. sababu hatuamini kama yesu kristo alikufa mtu akiwa anaamini kwamba kwa mfano mtu akija kwako akakuaminisha mm. akakuaminisha kwamba kwamba yako yesu yesu ambayo biblia inasema yesu alichukua hiyo hiyo mm. lakini ula, ile laana bado unayo kwa ukaamini kinyume na kile ambacho yesu alifanya maana yake ni kwamba kwamba kwamba ile laana laana itabaki lana itabaki kwa kwa sababu oh, oh. Apa anasema tupate kupokea njia ya imani, ya imani. Kwa su, ili ili upokee nina baraka mm. nimbarikiwa zangu zilichukuliwa ni ni mpaka umeamini kile yesu yesu alifanya msalabani yesu alipo, msalabani msalabani alipotundikwa pale pale maneno neno la mungu wamba latabaka saba anamatat kuokea aakaniaakem miiianu mnbab Say, sasa pasta <laughs> peter, peter hapa mimi nadhani moja kati ya majukumu makubwa ambayo ninakukabidhi ni kuhakikisha mm. ni unawapa watu ukweli ambao unawasaidia kujua kwamba yesu alichukua laana mm. na watu wakiamini hii habari ina maana ukweli baraka za mungu zitawaijilia mm. lakini tuna tatizo wa kwa sababu watu wamekuwa wanaaminishwa kwamba raana bado wanayo mm. mt naambia kweli wewe uliokoka mi najua uliokoka lakini kwakuwa ukushughulikia laana vizuri bado unayosastunarudi t- t- kwenye kuokoka a mtmsua aa tataaaw ok kwaio biblia inasema wakawataabisha mm. mitune kabidi wakusanyika kama hivi tulivyokusanyika namna hii Topo. jopo na wazeoo awazei <laughs> <laughs> wakasema kwa nini mnataka kuwatwisha kongwa zito ambazo baba zetu hata wakuchukua uh-huh. kwa sababu unafahamu pasa katika katika karini ya ishirina moja wa unapopambana kutaka kuonyesha watu kazi yesu kristu aliyofanya kwa ajili ya maisha yao mm. wengine wanaweka mizigo mizito juu yao kwa sababu ya faida faidawe mm-hmm. mm. mwenyewe no nauna umeshtuka na wewe mm-hmm. nasema hivi <laughs> unajua uh, w- w- w- wale watu ambao mungu wao ni tumbo mm. wale watu ambao wana faida wananufaika kwa, <laughs> wana kwa sababu ya mateso ya watu wao wanajua wakiwaonyesha watu kwamba wako huu mm. shida yao siku zote ili wawendelee kuwamiliki ni kuwaonyesha kwamba wako gerezani mm. ili wao wanawalete, ingawa mm. yani, ah, watu, wana, wanawaletea ingawa wanafaidi kuliko wafungwa watu awawatu kama vile wanawaletea unajua mfungwa akiwa gerezani furaha yake mi imewahi kufungwa frahayamfungwa ni kusikia jina lake linaitwa jumamosi aekua watumishi baadhi ya watumishi siyowote baadhi ya watumishi ni kufundisha watu kwamba wanalana ili we wanawatembelea siku moja mojamoja jumamosi ingawa wanafaidi kuliko wale watu wako gerezani kwa sababu lakini mm. unajua unaanza sababuaiianaanza kunisthiv watu wanaosema malabda wanavunja lana kwenye maisha ya watu wengine mm. sasa wakisha ivunja inatakiwa ka imevunjikana aakila s naao nio kutembea kila jumamoi kutembeleamaana <laughs> <laughs> ahawakubali kwamba nimeivunaimeisha sasa j nafunja ya magonjwa unaacha unaachayi nimewahi kusema nimewahi ah. na nina ujasiri wa kurudia kwamba hawa ah, watu wanaowambia watu kwamba wanakomboa nyayo nyayo mm. zao kwamba kuna ibada ya kukomboa nyayo mm. ukweli ni kwamba nyayo hazijatekwa kilichotekwa ni aki mm. akili ndiyo imetekwa kwa sababu ukikomboa nyayo bila kukomboa akili yule mtu anaendelea kukagerezani Oh. Na akili inaendelea kumwambia kwamba bado ndaa ana eh, mm. wao wanajua hawawezi kugusia akili kwa sababu akili utarudi <laughs> utarudi si wanasema yani, unakuwa kikomboakiliutarudiufahamu unakuja na, na ndivyo sasatun kristo alitukomboa katika laana miaka kama sab iliyopita nilisikia iisikia nafafanua lileneno kama kmamiaka kama saba unane hivi ukawa unafundisha ile ridimu kwamba ile ni full payment mm. ni, nilisikia unaeleza kwenje kijiriki kalidadavua vizuri mm. kalileta kwamba ile ni ili payment yani yesu alipotukomboa katika rana ya torati akuna kilichosalia hakuna masalia yoyote hakuna kirichosa. nina ujasiri wa kusema hakuna kilichosalia kwa sababu ninaweza kuungana na wewe kwa sababu ya ya kuondoa laana mm. ilikuwa ni mpaka msalaba na, sasa. na, kama rana, kuwa na kama wanaendelea kuvunja basi yesu kristo anatundikwa kila kila kila mwaka mwaka mm. yaani tukisema tunavunja <laughs> kila mwaka. Mm. Na kila ibada mm. ibada i, ibada hii sababundokua n mpak nge nda yaani si kulema wakianza kuvunja na kwasababu waishatuaminisha watu ao walishatuaminisha kwamba yesu kristo kifo cha yesu kristo msarabai kimetutengenezea nafasi kimetutengenezea fursa ya kupata kibali mbele za mungu mm. bishop Sigi, kama maneno yako unayakumbuka lakini neema ya, Laki, nina ya na, ku, na kuelewa ulieleza hivi hivi kwamba hao watu eng kukaa katikati kwamba yni sisi tumezaliwa kwenye familia ya mungu mm. sisi wote ni watoto ndani ya familia ya mungu kwamba biblia inasema uh, yni yesu kristo kifo cha yesu kristo msalabani kimetutengenezea fursa yesu kristo ni mzaliwa wa kwanza lakini kama kuna mzariwa wa kwanza basi kuna awtoto wengine wanafuata mm. sasa hao ah, watu ambao wanataka wa wanaenda kusungulia na kutuletea habari kutoka kutokawaongee wa, na baba yetu ara... ba... watu wadiikuna watu ambao ndani ya ufalme wa mungu wanataka kuwa madalali <laughs> <laughs> wana awataki umjue mwenye nyumba <laughs> ndio ndio watakuvunjia hii tunataka kuvunja huko i aoeuubia aoa nakisto anaeleza vizuri katika katika kitabu kile cha sura ya anaelezea ni nani kristo kristo mm. anaeleza anaeleza namna ambavyo ambavyo amemkomboa jinsi pamoja na mm. haki aliyoipata kwa msalaba kwa mm. kwa ya ya imani bado tunaendelea ni kwanjea. Sio kwanjea kutoa sadaka Mm-mm nimegusa sadaka ya watu <laughs> <laughs> Una, sasa nimeanza unajua kitu ambacho tunahitaji kifahamike ni kwamba mtu kweli anaweza akawa bado yuko kwenye tatizo ingawa ameokoka hmm. lakini tatizo linakuja kwa sababu ya ujinga sasa tunachotakiwa kufanya hapa sio kumwambia mtu leta pesa leta ltas sadaka gani lakini ni kumwondolea lile giza la ujinga liliokuwa mm. linamfanya afikiri kwamba bado gereza mlango umefungwa wa gereza. Wakati, gereza, wakati gereza kumbe limefunguliwa mm. yesu amekwisha kulipa gharama ametukomboa kutoka katika tatizo unajua tatizo hili yesu amelipia hiyo gharama mm. amekwisha teseka biblia inasema ameangikwa msarabani yeah. kwa niaba yetu mm. sasa ni kukubaliana yani utekelezaji ni kama utekelezaji wa hiyo hukumu mm. ni kukubaliana na huo ukweli kumwambia mungu kuanzia leo ninakubali kwamba yesu alipokufa msarabani aliingia laana ili mimi niwe mbarikiwa kuanzia leo tarehe helaimoj mwezi wa sita ninaamua kwamba mimi nimbarikiwa kuanzia leo hii naanza kutembea nikiwa mbarikiwa unajua unajua bishop ngoja twende wasema, <laughs> twende taratibu taratibu na muda unakimbia kweli kama lakini kabla kabla mbarikiwandtaratbunamda haja- hajaeleza haja maneno mazito hayo kwamba kris alitukomboa katika ya torati sura ya tatu alikuwa na ni anagombanana ratanasema nwe galatia msio, kwa, kwa sababu kristo amewekwa wazi mm. Na mbele Na mm. wa unasoma meona ule mstari mwingine unasema wanaotaka sheria ao ndio wabati nawasbu mna unakimbiakweliwi lakini tuanzie tu, mstari wa kumi kwa sababu unajua hizi sheria izi sheria hizi na zenyewe zina mgogoro unaona wagaratiatau kumi, tatu kumi. Mm. kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria mm. wako chini ya rana Aha. maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu asiyedumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati ayafanye uh-huh. mawa kumi na moja ni dhahiri ya kwamba hakuna mtu ahesabiwaye haki mbele za mungu katika sheria kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani uh-huh. okay. Okay. na torati haikuja kwa imani uh-huh. mm. bali ayetendaye hayo ataishi katika anayetaka kudumu kwenye tora ashike sheria huko naona amsire msiguse msifanye hivi sheria namba si sita, shere, hayo sasa yabaki kwenye rana zake mm. lakini yesu ametukomboa kutoka kwenye sheria ameleta neema kwamba mtu yeyote atakayeangalia unajua yesu eh, alichora picha nzuri mm. sana katika kitabu cha Johana, sura ya yaa akasema kama vile musa alivyopewa nyoka wa shaba mm. akamwinua mbele ya wa alivyoinua nyoka wa shaba ndivyo mwana wa adamu naye anainuliwa sasa wakati ule waliambiwa mtu atakayeinua macho yake akatazama nyoka wa shaba basi hata kama ameumwa na nyoka ile sumu inaisha kwa hiyo sasa hivi biblia inasema atakayeinua macho yake kwa yesu akajiunganisha na yesu kwa njia ya imani akakubali kwamba yesu alikufa kwa ajili yangu akakubali kwamba ile kuangikwa msarabani kulikuwa kunashughulikia laana zangu za ambazo hata zilikuwa zimetoka kwenye ukosi zilitoka kwa mababu ile yesu ameinuliwa juu ya msaraba ili zile sasa zihame kutoka kwangu ziingie kwa yesu na yesu akalipia mtu mm. huyu anakuwa amebarikiwa kwa hiyo sasa hapa mimi nafikiri ndio mm. kuamini mm. sasa watu wanaogopa kuamini wanataka kwenda kufanya vitu vingine badala ya kuweka nguvu pa kuwekeza ni namna ya kumwamini yesu mm. badala ya kuwekeza kwenye kumwamini yesu watu wanataka matendo fulani fulani mm. yanaitwa matendo ya sheria mm. kwamba toa hiki nenda pale leta mbuzi leta sijuina e, saingine sasa watu wanaogopa kusema leta mbuzi wanasema leta shilingi helfu hamsini lakini wao nakua wameshaipigia hesabwama elu hamsini sindio mbuzi mwenyewe mskiliza <laughs> wa kipindi msada utokau mbinguni mda ni ukuta kabisa tukishindanao tunaweza kuumia na hatutaki sasa Eh, ku, kuumiza uh, msikilizaji katika vipindi vingine vinavyofuata lakini bila shaka umepata msaada kupitia kipindi msaada utokao mbinguni umesikia faida za karivari mm. yesu krist ametuhesabia haki lakini vile vile ameondoa rana biblia inasema katika mha sura ya kama mbayo wayu katika kutangatanga kwake na shomoro katika kurukaruka kwake kadhalika raana isio na sababu haimpigi mtu haimpigi mtu haimpigi mtaimpigi mtni kipya Ume na umekwaja umejiunganisha na yesu aliyekufa msarabani eh, kama kweli wewe ni mkrist kama kweli wewe ni mkristu mm. umezaliwa mara ya pili umeoshwa kwa damu ya yesu kristo raana haiwezi kuwa juu yako yes. unapenda kueleza pasta habari za baramu na baraki mm rana watu wamebarikiwa wamebarikiwa sasa warani, wala mm. kama mm. Kuna baraka, kuna na kama, mm. kama israeli kunaswa katika gano mm. katika la hwaisindw ksw ans ni ukaribisho basi uweze kumwombea inawezekana kuna mtu mwingine katikati pale hakuokoka nasema mm. ngoja siwezi sasa sasa hivi huyo tumwombee aweze kumpa yesu kristo maisha yake lakini vile vile tutaomba sasa kwa ajili ya wagonjwa tuombe baba katika jina la yesu kristo yuko msikilizaji hapa aliyekuwa amebanwa na imani potofu ambayo ilikuwa inamfanya asione kwamba yesu aliyemfuata ni yule yesu aliyesurubiwa msarabani na sasa ameelewa na hivyo tunamtoa katika kifungo cha raana raana zote zilizokuwa zinamkalia kwa ajili ya imani potofu ninazivunja kuanzia leo kuzimu haitakuwa na nguvu juu yako yale yote yaliyozuia mafanikio na ustawi wako kwa ajili ya kuamini katika kulaniwa sasa katika kristo aliyesurubiwa pokea baraka ya mungu funguka kutoka katika hayo mafungo ya laana kwa jina la yesu kristo wa nazareti mungu mkuu na mfalme wakati huu sasa anapoomba na huyu anayeokoka ninaomba umpe neema ya kupokea uokovu kwa njia ya imani wewe unaeta kuokoka rudia maombi haya sema e bwana yesu ninaomba uniokoe ninakukubali uwe bwana na mwokozi wangu kuanzia leo mimi ni mali yako katika jina la yesu amen baba asante kwa ajili ya msikilizaji huyu ambaye amesikiliza maombi na kuyapokea na nami namwachia neema na baraka na kama kulikuwa na mgonjwa we mgonjwa weka mkono wako kifwani ninaachilia nguvu ya uzima katika jina la yesu ninavunja vifungo vya mateso ya magonjwa juu ya mtu huyo funguka katika jina la yesu pokea uzima unaotokana na kifo cha kristo alvary katika jina la yesu uwe mzima amen mskilizaji wa kipindi msada utokao mbinguni sina laziada kwa wakati huu lakini bila shaka umebakia na baraka mbili umeesabiwa haki ulipompa yesu kristo maisha yako lakini lakiaa haina nguvu juu yako kwa sababu kristo alitukomboa ya tuarati. ulikuwa nami pastor peter barnaba mwana wa faraja sambamba na uh, mwangalizi wa makanisa ministries bishop johannes kasimbazi mtumishi wa mungu joy kwa pamoja tunasema O bariquinho é saco. Amém.