naam msikilizaji wa 98 a redi rumuri wengi wanasema hii ni madhabahu ya mungu bado tupo katika vilima vya ihungo tunasema watu wale waliotembea katika giza nuru ya kristo imewajilia mm. ni wawakati wa kipindi kizuri sana msada utokao mbinguni wengi wanasema ni msada utokao juu Mm. E, msada juu au msada uoka mbinguni lakini kipindi kinajulikana kama msada utokao mbinguni na msada utokao mbinguni ni neno la mungu linaloweza kukupa okovu kuokoa roho yako inaoweza kukutoa mahali hapa ulipo na kuelekea katika kilele cha mafanikio ya mungu yale mama mungu amekusudia katika maisha yako sina mengi zaidi hapa katika utangulizi lakini nichukue nafasikushukuru ww ambayo umekuwa pamoja nasi katika mfuruii wa vipindi mbalimbali kupitia tatanm katika kipindi kilichopita tulikuwa tunaongelea juu ya zakarivari. baraka baraka za za neno la mungu dinasema, haya mungu linasema hatuonee kwa kiramini. kwa kwa sababu kwanza na kwa pia ndani yake haki ya inadhihirishwa kupitia msalaba wa yesu kristo yapi ya ambayo yametokea katika msalaba wa yesu kristo ni kweli yesu keli amesurubiwa zad miab iliyopita lakini leo hii tunaona watu bado wanajivunia uh, faida na baraka ambazo wamezipata kupitia katika mti wa msalaba katika kipindi kilichopita tuliongeea mingi sana namna ambavyo yesu alikamatwa na kihibit dambi eh, zangu na dhambi zako ziliwekwa pale msarababbasema sisi tulifanywa mabadilishano na yesu kristo kwa mara nyingine tena niona mwangalizi wa makanisa alema Outreach ministries pastor Johannes kasimbazi aa, sambamba na watajitambulisha kwako aa, katika mawili matatu alafu tutatiririka sisi na wewe hapo ulipo nyumbani kwako kumekuja karibu pastor Johannes. yeah bwana yesu asifiwe ninamshukuru mungu aliyetupatia neema tena katika madhabau hii ili tuseme nawe kile ambacho tumeona kikileta msaada kwenye maisha yetu mm. na kwa kawaida watu wema wakipata mambo mazuri wanawashirikisha na ndugu zao ndicho tunachokifanya coni mm. ya leo bwana mm. uh, yesu asifiwe na mimi ninaitwa felix kama ambavyo askofu amesema na nmimi muda huu nimekuja kushirikiana au kukushirikisha msikilizaji wa warei rumuli yale mema ambayo nimeyapata kupitia msalaba huu wa hmm. yesu kristo msikilizaji wa kipindi msada utokau mbinguni bila shaka na nawewe hapo ulipo nyumbani umeshaanza kusisimuka kwa sababu unafahamu kile kitakacho katika kipindi kilichopita tuliona mambo mengi sana ambayo tumeyapata kwa sababu ya msalaba wa yesu kristo hmm na ndio nimesema pane mwanzoni kwamba biblia inasema sionee haya njini maana ni uwezo wa mungu leta uokovu kwa kiraminie mm-hmm. na biblia iko wazi kabisa habari za yesu kristo na tuliona namna ambavyo katika il kitabu cha agaratia ile sura tatu, wa msaraw kwamba kristo huyu ametukomboa katika laana ya torati yaakristo <laughs> ametukomboa katika raana ya torati maani meandikwa amelaaniwa kila mtu angekwaye juu ya mti ili kwamba baraka ya ibrahim iwafikiriya mataifa katika kristo yesu mtu yoyote anayekubali kupokea sehemu ya mabadilishano ya ya msalaba baraka za mungu zinamwijiria na, na nikupe nafasi uh, joy felix uh, tupe mrejesho kidogo wa mambo mawili matatu leo unajua kuna kina kirefu karibu asante najuauna ia kireuchunatamii niendelee kusistiza kwa hicho ulichomalizia na nafikiri katika kipindi kilichopita ndio pointi ambayo nayo kwamba huu msalaba wa yesu yesukristo umetuondolea laana. Hmm. unajua unajua una kuna kitu kinatisha kama laana. na nasofu alielezea vizuri kuonyesha kwa kwamba wamba laana ni kitu kibaya ni kama adhabu ni kitu kinacholeta maangaiko kuto kufanikiwa hiyo kupitia yesu kristo kuangikwa pale msalabani hayo mambo yote mabaya yameondolewa kwa hiyo mtu anapokuwa amemwamini yesu kristo mm. kile kitu kilikuwa kinaitwa laana kinabadirika na kuwa baraka kwa hiyo mm. hakuna tena haja ya kutishwa unajua mara nyingi tumekuwa tukitishwa usipofanikiwa kidogo unawambia unajua unajua wewe umelaaniwa lakini nachowambia wasikilizaji wa ware rumuli kwamba kigezo cha kuondoa laana haki inayokuleta kwenye baraka ni ile kwamba umeamua kumwamini yesu kristo yesu anapoingia katika maisha yako tayari ile laana imekushaondoka juu yako hmm. Hmm. Johannes, hi, tulio uligusia kidogo namna ambavyo yesu adhabu aliyoipata kwenye tuya msaraba kwamba ilikuwa ili inastahili mm. ilikuwa inastahili kulingana na vile ambavyo yeye alikubali kufa kifo cha ah, alisadaka ali, ali maisha yake mm. tafsiri ukisoma uh, bibilia katika kitabu cha ruka anasema aliyatoa maisha yake fidia kwafidia mm. kwa ajili ya wengi uligusia na namna ambavyo ukweli ni kwamba alikamatwa na kidhibiti yesu kristo mm. Na, tulipata mrejesho katika kipindi kilichopita ah, wa, wasikilizaji mbalimbali walitamani wali kuelewa tena kidogo tu sehemu kidogo tu katika uh, ile pointi yako unayosema kwamba huyu yesu kristo alikamatwa na kidhibiti uh, neno la mungu linachoonyesha yesu kristo alipokuja katika ulimwengu aliweka wazi kwamba amekuja za watu mm. hayo ndiyo maneno ambayo hata malaika wakati yesu anazaliwa kabisa mwanzo alisema huyu ataitwa yesu kwa sababu atawakomboa watu au atanunua atalipia kikombozi mm. ile gharama inayohitajika ili mtu mwingine aachiliwe uhuru kwamba yeye atawakomboa watu wake na dhambi zao mm sasa kwa sababu ilikuwa lazima yesu ahusike mungu katika mfumo wake wa haki anasema kila uovu lazima uadhibiwe sasa ili matakwa ya haki yaendelee kubaki bila kutikisika ilibidi dhambi ihukumiwe hmm. na malipo yake ya uovu au mshahara wa dhambi uweze kutekelezwa mm. sasa ilibidi yesu anunue zile kesi za watu mm. anunue isaya sura ya hamsini na tatu ndio sura ambayo imetuongoza mara nyingi tunapozungumza mambo haya mm. kwa sababu anasema kwamba huyu watu walimdhania kwamba anateseka mm. na kupata matatizo kwa ajili ya shida zake mm. lakini kumbe yeye alichukua uovu wa watu wengine ndio biblia inavyoeleza ukisoma katika ile e, mstari wa sura ya ta anasema kwamba huyu mstari wa kumi anasema lakini bwana aliridhika kumchubua mm. amemhuzunisha utakapofanya utaka nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi ataona uzao wake ataishi siku nyingi mm. na mapenzi ya bwana yatafanyikiwa mkononi mwake mm. unaona kwa sababu hiyo ndicho kitu ambacho yule mwandishi wa isaya tatu anaeleza siri kwamba yesu alipokuwa anaojiwa ana maswali hata mbele za pilato mm. alipewa nafasi ya kujitetea kwamba bwana hebu jitetee mm. au watu siwana kusingizia hebu mm. jitetee yesu akakaa kimya pilato akakasirika kwa sababu pilato alikuwa ameshatonywa na mke wake mm. kwamba huyu mtu huyu mtu ni mtu mwemaey usifanye jambo baya juu yake kwa hiyo akawa anania ya kumsaidia atoke kwenye shida pilata alishaamua kwamba huyu ni tahukumu hukumu ya upendeleo ni mtono mm. lakini akashangaa sasa wakati wa yesu kufanya difensi ajieleze vizuri ajitetee Ajitete, ili pilato apate uhalali wa kusema nimeridhika na maelezo haya mtu huyu tunamwachia mm. yesu akanyamaza kimya apilato anamuuliza wewe unanyamazaje hujui kwamba mimi nina uwezo wa kutoa kwenye hukumu hii hujui kwamba nina nafasi nzuri ya kusaidia sasa nafasi imetokea ujieleze wewe unanyamaza mm. naona sasa mwandishi wa kitabu cha ja, Eh, isaya alikuwa ameeleza kwa nini yesu alinyamaza mm. sio kiburi mm. watu wanafikiri sasa kwa nini asingejitetea haikuwa kiburi lakini biblia inasema katika ule mstari wa saba alionewa lakini alinyenyekea mm. wala hakufunua kinywa chake kama mwanakondo apelekwavyo machinjoni na kama vile kondoo anyamazavyo mbele yao wa mkatao manyoya yake mm. naam hakufunua kinywa chake naona no. mm. hakufunua kinywa chake kwa sababu alikuwa anajua kwamba angejaribu kujitetea basi ngebidi wenye kesi waendelee nayo mm. angewarudishia ile, ile tatizo lingerudi kwa kila mmoja maana mm. ingejulikana kwamba yeye hausiki lakini kwa sababu yeye alikuwa amekubali kuchukua uovu wa watu wengi mm. alikubali pale getseman alipokuwa anaomba siku ile e, jana yake usiku akasema baba si kama nitakavyo mimi tena bali mapenzi yako wewe yatimizwe akakumbuka lile neno ambalo mwandishi wa kitabu cha wibrania anasema wakati alipokuwa anakuja alisema tazama nimekuja katika gombo la chuo nimeandikiwa hayo mm. kwamba nimewekewa tayari mwili huu ili mimi niwe dhabihu mm. niwe sadaka kama unavyoona watu watoavyo sadaka wakati wanapo wanapokuwa wanapo wanataka kuhamisha matatizo mm. hata siku hizi kwenye matambiko na sehemu mbalimbali wanasema kama kuna tatizo linahitaji liondolewe kwa tambiko lazima ipatikane sadaka mm. na ile sadaka mara nyingi ni kiumbe hai sadaka ya tambiko lazima iwe kiumbe hai kwa nini kiumbe hai kwa sababu wanataka kuhamishia kesi na ubaya wa yule anayeleta ile sadaka wanajaribu kuusukumia kwa kile kiumbe alafu kikichinjwa ndio waseme kwamba ha maisha ya kiumbe kile sasa yamechukua au yamekuwa badara ya huyu aliyeleta hiyo sadaka mm. kwa hiyo sasa huyu anaweza kuachiliwa huru mm. unaona na ndicho yesu amefanya akakubali yeye aweile sadaka mm. ndio maana yohana alipomwona alipo alisema mimi nimeambiwa kabla kabisa hata sijaja niliambiwa mm. huyo utakayemwona roho mtakatifu anashuka na, na kukaa juu yake huyo ndio mwokozi wa ulimwengu mm. kwa hiyo huyu ndiye kondoo wa mungu anayechukua dhambi ya ulimwengu mm o unaweza kuona kwamba huyu yesu ile kesi aliyekubali <laughs> unajua wakati askofu no, no, no, anaendelea nikakumbuka eh. unajua hata kwenye kesi za kawaida tunazokuwa nazo kwenye familia hata mm. kama mtoto amekosea kakiitwa umuoji kama kitu amefanya kama ile dhambi ina musu. lile kosa lina anakaa kimya mm-hmm. hawezi kujitetea mm-hmm. kwa hiyo ndicho yesu alichokifanya kwa sababu yes. alishakubali ule uovu wote urudi juu yake uh-huh. tazama mwanakondoa mungu aichukwae dhambi ya ulimwengu ndugu zangu wanaongeza kitu kingine wanasema heli yao waliwalikwa kwenye karamu ya mwanakondoa <laughs> <laughs> leo leo sasa ni, ni siku nyingine tena uh, ndugu zangu hapa studioni tunaongezea tunaongezea minofu katika kile tulichokipata katika vipindi vilivyopita kuhusiana na hii mm. unasemaje nimewahi kusikia siku moja unahubiri unasema huwezi ukaelezea uzuri wa waukaumalizasio ka rahisi rahisi na ndio maana mi mara nyingi nimeshauri kwamba wakati tunapokuwa na nyakati hizi za kusherekea mm. kwamba na nini watu am tuasherekeaaninituwawnaf ili wajue kwamba kile wanachovuna wakati wa pasaka kinafanana na uwekezaji uliomo ndani ya siku yenyewe maana unawezanam <laughs> <ngole>. <unasema? laughs> unajua ile siku <laughs> imewekezwa hmm. kuna mambo ambayo yako mle ndani ili yaweze kumnufaisha anayesherekea hmm. hmm. sasa ikiwa watu hawatasikiliza vizuri unajua siku inapita mm. alafu ile hazina yote ambayo ilikuwa imefichwa ndani ya tukio lile inakuwa imebaki bila watu kuifaidi mm. inapotea mm. eh, watu wanaishia wana tu wananunua nguo mpya wana wanakwenda wanafanya wana, wana utaratibu n wa, wa wana mziki wanasema mfungo umeisha leo ni pasaka mm. wanaenda kwenye disko wanakunywa wana nanii rubisi mm. wana wengine wana, wana, wana, piga moja baridi moja moto mm. wanasema bwana tunasherekea mm. lakini kiukweli ni kwamba kule ndani ya mioyo ya watu wote wanajua kwamba kuna kitu mungu ameweka kinachoweza kuleta changamko mm. na, kuf, na kufanya kubadilisha matanga katika maisha ya watu mm. yawe nyumba ya machezo yawe mahali pa furaha mm. lakini mm. sasa hawajui kwamba ile furaha namna gani mm. unaona kwa hiyo wanaishia kwenye disko la pasaka mm. Non. <laughs> like, na ya siku moja tu takuwa tu ndiyo maana ni muhimu sana kusikiliza vizuri mm. ili wakati wa pasaka mtu ajiunganishe na hata mm. basi kama alipitwa na pasaka basi avute hiyo kumbukumbu mm. imsaidie hata kama ni siku nyingine tumewahi kusema katika vipindi vilivyopita kwamba kuna uwezekano wa kusherekea siku i 3 65 kila siku kwako kawa ni pasaka kila mm. siku ni pasaka kwa sababu ya yale marupurupu na nguvu iliyopatikana kupitia kifo cha yesu kristo msarabani mm. Mm. kwa hiyo katika siku kama ya leo jambo ambalo nilitamani liweze eh, kufahamika ni kwa huu mstari wa kumi na nane, wa nane uh, ambao biblia inazungumza katika kitabu cha waefeso sura ya pili mm. Kwa efeso sura ya pili alikuwa anazungumza habari za msalaba labda nigeanza mm. mstari wa kumi na sita anasema akawapatanisha wote wawili na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba mm. akiisha kufisha ule uadui kwa huo msalaba akaja mm. akahubiri amani kwenu ninyi mliokuwa mbali na amani kwa wa, kwao wale waliokuwa karibu ngali mm. ya mstari wa 18 kwa maana kwa yeye sisi sote tumepata njia ya kumkaribia baba katika roho mmoja mm. sasa va imefungua barabara mpya mm. sisi tumewahi kushuhudia jinsi ambavyo wakandarasi wakikamilisha ujenzi wa barabara <laughs> <laughs> lazima kumtafuta mgeni rasmi mm. wanasema bwana barabara ya labda mtukura mpaka mhutwe mm. imekamilika kile kipande mm. na sasa tunamwita mwheshimiwa siku zote wanatafuta waheshimiwa wazito wazito mm. Mm. unaona mwheshimiwa raisi mm. Ehe, wanasema huyu sasa ataweka jiwe wanakata utepe na akikata utepe wana pl za kufungua mabarabara hawa watu <laughs> ambazo kwa zinanishangaza mm. akikata utepe gari yake ndio inapita mwanzoni mm. kwamba huyu sasa barabara imefunguliwa na raia wengine ngio mpite mm. sasa ukiangalia kilichotokea calvary ni jambo la ajabu sana mm. watu wanafahamu kwamba wakati yesu amesurubiwa kulikuwa na majambazi wawili mm. jambazi la tatu liliponyoka mm. barabara Baraba. liliponyoka <laughs> eh, <laughs> sasa majambazi wawili wakakamatwa wakasurubiwa pamoja na yesu mm. si kwa sababu wayahudi walitaka hivyo mm. lakini warumi ambao walikuwa ndio watawala walikuwa na kawaida nyakati za kusurubisha walitaka waharifu wote wenye kesi ngumungumu wawekwe juu ya miti waangikwe pale wateseke kila mtu akiona mm. ili iwe funzo kwa raia wengine wajifunze kwamba kutotii na kufuata maagizo ya, ya, ya watawala ni kitu cha hatari mm. kwa hiyo waliwachukua wafungwa wengine wawili wakawaweka pale kwenye kwenye kwenye kwenye eneo la kusurubishia watu lilikuwa linaitwa fuvu la kichwa mm. au golgota mm. au calvary sasa walipowaweka pale mmoja alikuwa ni yesu huyu ambaye naye amesurubiwa kama tulivyosema kama muhalifu mm. kwa sababu ya dhambi mm. za watu alizoziweka juu yake mwenyewe sa bibilia inasema katika kufa kwake katika kufa kwake akafa pamoja na waharifu mm. kaburi lake biblia inasema alihesabiwa katika kile kifo kwamba amekufa pamoja na wahalifu wengine bila shaka rekodi iliyoandikwa siku hiyo kwamba tunampelekea sasa mtawala mkuu kule roma mm. waharifu aliosurubiwa eh, hadi kufa katika nyakati hizi iliyoorozeshwa na yesu akiwa ndani yake mm sasa wale wahalifu wawili walipokuwa pale msalabani mmoja aliungana na wale watu waliokuwa na haki yesu mm. akasema lakini wewe si unajiita mungu mbona usijiokoe ukatoka kwenye msalaba huu na ukatukumbuka na sisi ukatuokoa mm yule muhalifu wa pili naye alikuwa ameshalemewa kwa mateso lakini akakumbuka kumkemea yule mwenzake akasema wewe humwogopi hata mungu pamoja na kwamba tumeishi maisha haya una yani hata bado humwogopi hata mungu sisi tunayoyapokea hapa ni malipo ya stahiki zetu ni mambo ambayo tunayastahili lakini huyu hakuwa na ubaya wowote wa watu wote amewatendea mema lafu unajua akagundua kwamba anapoteza muda kuzungumza na mwhalifu kwenye saa ya mwisho unajua unaweza ukapoteza muda kuzungumza na mtu ambaye hana msaada na wewe mm. alipoona kwamba kumkemea hakusaidia hata hivyo ili jamaa nilikurutu mm. akamgeukia yesu akasema hey yesu ninaomba unikumbuke leo <laughs> unikumbuke utakapoingia katika ufalme wa baba yako mm. na mimi unikumbuke jamani mm unajua yesu alisemaje alisema leo leo utakuwa pamoja na mimi peponi mm. sasa wataalamu wa mambo ya protokol za kufungua barabara wanasema <laughs> yesu alipokuwa anapita ile barabara mpya ambayo mwandishi wa kitabu cha efeso anatuambia kwamba katika yesu kristo kuna barabara imefunguliwa ya kumwendea mungu ambayo haikuwepo Mm. wataalamu wa, wa, wa, wa biblia wanatwambia ndio maana lugha ya kiroho ya picha ilikuwa ni pazia lilikuwa linatenga mahali patakatifu pa mbinguni mm. pa mungu pamoja na mahali pa ibada pa kawaida mm. unajua katika sehemu za ibada kuna mahali ambapo uwepo wa mungu unakaa mm. sio kwenye jengo zima kuna eneo <laughs> sehemu kwenye ibada ibada zinakoendelea mm. kuna mahali ambapo uwepo wa mungu upo hupo mm. siokafikir ni kila ibada kuna mungu mm. Aa, watu walikuwa wanaabudu mm. wanapeleka sadaka zao na kadhalika mm. lakini mungu alikuwa ametenga kwamba kuna sehemu maalum ambayo mtu akifika pale uwepo wa mungu uko pale umefichwa pale mm. lakini pale kulikuwa na pazia mm. na pazia limefungwa zito hakuna mtu anayeingia watu wanaingia tu kuani mkuu mara moja kwa mwaka na yeye kwa taratibu ndefu za amakafara mazito mm. sasa yesu yeye alipokuwa anakufa kwa sababu alikuwa anaendea patakatifu pale pa mbinguni mm. tena biblia inasema akwenda na kafara za wanyama akaenda na damu yake mwenyewe mm. lile pazia lilipasuka katikati mm. tena kuanzia juu kuonyesha kwamba si kazi ya mikono ya watu maana ingeanzia chini angesema <laughs> rabda akina petro amelichana <laughs> ikaanzia juu <laughs> ikaanzia juu ikachanika moja kwa moja mm. na biblia inaonyesha kwamba hata kulikuwa na matetemeko na kadhalika lakini tendo lile ni tendo la kinabii ni tendo la kiroo lilokuwa linaonyesha kwamba utepe kwenye barabara mpya sasa umekatwa mm. safari ya kumwendea mungu sasa kuna njia mpya mm. bibilia inasema inapita katika pazia ambalo ni mwili wa yesu mwenyewe mm. hiyo njia mpya biblia inasema katika efeso b k8 kwa kifo cha yesu na vr ile imetutengenezea barabara mpya mm. ya kumwendea mungu isiyokuwa na vikwazo isiyokuwa na magumu isiyokuwa na nayani inapita kwa yesu mwenyewe hiyo mm. ukitaka kufika ndio maana yesu akasema mimi ndio njia mm. ndio ukweli na uzima mtu hawezi kwenda tena kwa baba isipokuwa apitie kwangu mimi mm. kwa hiyo yesu sasa amefanyika kuwa unajua ile barabara mpya aliyoitengeneza biblia inasema mtu wa kwanza kupita ile barabara aliyekwenda pamoja na yesu kwenye usafiri wa bwana yesu mm. kwenda kwa baba alikuwa ni yule mwizi nio watu aliofumbwa ile barabara mpya mm. mm. kwa hiyo sasa hii ni habari njema ya matumaini kwa wezi mm. <laughs> hii ni habari njema yenye matumaini makubwa kwa makaaba mm. ni habari yenye matumaini kwa watu ambao jamii inasema hawa ubaya wao umefikia hatua tu hawa wa, yani hawa yaani wasiwe katikati ya watu mm. wasurubiwe mm. yesu anasema msimsurubishe mlete karibu na sst mm. kama ukiinua macho sasa mm. na mimi nataka mm. nimwambie hata msikilizaji sasa hivi mm. sijali hata kama kijiji kimemkataa kimemtenga mm. sijali hata kama ukoo meshasema wewe ni mtu mbaya na na. Ha- nadawaamekatia na migomba, yote, migomba. Mm. kila mtu anakuona mm. huna hakuna matumaini na mtu huyu tena mm. unajua biblia inaonyesha kwamba kwa, kwa kule kujishikamanisha na yesu kama leo ukamwambia e yesu unikumbuke mm. yesu anaweza kwenda na wewe kwenye barabara mpya mm. akakupeleka kwa baba ukakubalika ukawa mtoto katika familia ya mungu na hii ni baraka hii ni moja kati ya baraka nzito nayoonaksoma mse kumi na Bish, ti mm. alipomaliza hapa anasema basi tangu sasa ninyi si wageni mm. walawapitaji mm. bali ni wenyeji pamoja na watakatifu oh, watakatifutwa nyumbani mwake mungu. Njubana. Njubana. Njubani njubani Njubana. Njubani Njubana. kwa iwaio <laughs> sasa unaitwa watu wa nyumbani kwa mungu mm. biblia ya kiaya najua kwamba watu wengine awajui kilakini biblia ya kiaya inasema aboma mungu yani, <laughs> familia yani kwenye familia kwenye ya mungu mm. <laughs> hii ni ajabu sana na njia inayokubalika ni hiyo moja tu ya kwenda na yesu kwa sababu mtu mm. mwingine anaweza akawa anajifariji kwamba kama kuna barabara kuna na vile vinjia pembeni lakini vinaweza vikakufikisha kwa mungu mm-hmm. lakini katika neno hili tunaona kwa sababu yesu ndiye aliyefungua ili ufike kule lazima upite kwenye njia aliyoipitia yeye kwa sababu tatizo unajua ni nini mm. tatizo sini zambi mm. nani mwingine kati ya manabii kati ya mitume kati ya viongozi wote waliotangulia nani mwingine ambaye anasema mimi na uwezo wa kuondoa zambi za watu mm. hayupo ni mm. yesu peke yake ambaye yeye ameshughulikia hili tatizo la zambi tena yeye mwenyewe mm. kwa hiyo hatuwezi kupata nji nia nyingine ukienda nayo ukifika mahali itagota kwa sababu watakuuliza je zambi yako tunaifanyaje <laughs> unataka kuingia <laughs> kwenye familia ya mungu ni sawa <collapsible> <gasps> unataka kulithi vitu vya mungu lakini mungu hana ushirika na dhambi mm. mungu hakubaliani nayo sasa huo mzigo uliobeba wa zambi sisi tutakufanyaje hukuz dhambi ni mzigo uchokesha moyo dhambi ni mzigo uleta uzuni dhambi ni mzigo uzeesha mapema dhambi ni mzigo kimbilia kwa yesu <laughs> msikilizaji <laughs> wakipidi msaada hutokau wa mbinguni bado tunazidi kuvuna kwenye baraka za arvasho mm. siku moja nilikuwa na ubiri ilipokuwa nasoma kisa uh, cha yule mwizi msaramani mm. nikapata wazo kwamba huyu bwana huyu alisurudiwa akiwa mharifu io akakata roho akiwa mteule <laughs> <laughs> kilicholeta tofauti mm. ni kuwa na yesu katikati mm. kama yesu asingekuwa pale hata mngesema baadaye twende siulabda mtu mesha mshusha msarabani nasema twende sasa tumfanyie taratibu gani twende siui tumpake mafuta ya manemane mm. twende sijui utengeneze taratibu fulani za, kum, za kumtengenezea kibali mbele za mungu mm. isingewezekana kwa sababu mm. kilichowezesha ni yesu kuwa katikati ni ae mazungumzo yake na yesu eh, binafsi eh, yeye mwenyewe akiwa bado anapumua ze dakika za mwisho mm. akapata kitu cha kuzungumza na yesu mm. ah, kwenye kwenye kwenye pointi ya ya pili mm. na, uh, mungu hapa na unajua kuna mtu anaweza kwa wakati wakati huo kushuka kwenye gari mm. anakaribia kituo cha safari yake ya mwisho mm. bado pazia mm. unajua, ya mama auai enye iau wene aaiene lakini kuna mapazia mengine madogo madogo yanayowazuia watu mungu madogomadogo yeah. nafasi bishop nikaribishi uweze kumwongoza mtu toba mtu ambaye hata kama amekataliwa na jamii unajua yule mwizi msarabani ile ilikuwa ni kama vile adhabu yake ya mwisho mm. kwamba huyu sasa ndio mwisho wake na hata watu waliosimama kwa mbali pengine alikuwa amewafanyia mabaya walijua huyu bwana sasa ndio sasa anaenda kwa mungu mungukabiliana na mungu tena upande wa pili lakini mm. kesi yake kwenye pale calvary calvary jamani i nva karibu bishopu kuna mtu bishfukuna mtuanaezaka skilizadugu yangu wee unayenisikiliza mm. bado liko tumaini mm. usijikatie tamaa hata wewo umeonekana umekuwa mbaya kiasi gani na kutia moyo sasa inua macho yako na uelekeze moyo wako mm. pale msalabani yesu anakosurubiwa pale yesu anaposema mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha kwa nini anasema hivyo anasema kwa sababu amechukua dhambi yako mm. amechukua ubaya wako anakataliwa ili wewe usiendelee kukataliwa kwenye jamii mm. Ana, anaonekana kituko anaonekana mchafu amebeba aibu zote ili wewe usiendelee kuwaibika sasa unaweza na wewe kama yule mwivi mwingine usife kifo cha yule mwivi wa kwanza mm. aliyekufa analaani na, na, na kumtukana yesu lakini kumbe yesu ndiye alikuwa amebeba msaada unaweza na wewe sasa ukamwita yesu rudia sara hii kama ni sala yako ya kumwhitaji yesu aingilie katikati katika udhaifu ulionao na katika dhambi zinazokuzonga hebu sasa sema Hey, mungu baba ninakuja mbele zako rudia hayo maombi ukimwambia mungu sema ninakuja mbele zako mimi ni mwenye dhambi ninaomba unisamehe ninaamini yesu kristo ndiye jawabu juu ya dhambi zangu bwana yesu ninakupa maisha yangu ninaomba unisafishe mimi sasa ninakukiri wewe kwamba ni bwana na mwokozi wangu mm. kuanzia leo mimi ni wako ninahachana na mambo ya shetani mm. ninakugeukia bwana yesu katika jina la yesu amen baba ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji huyu ambaye ameomba sara hii pamoja nami ulisema bwana yesu mtu yeyote anayekuja kwangu sitamtupa nje sitamkataa kumbuka hayo maneno bwana yesu ni wewe uliyasema na mimi mungu wa mbinguni ninapoongoza watu hawa wakakujia wewe ninaomba uweze kuwakaribisha niwewe uliyesema mtu akisikia sauti kafungua mlango wa moyo wake nitaingia ndani na nitakula pamoja naye ingia katika maisha ya msikilizaji huyu ikawe siku mpya katika maisha hayo kwa jina la yesu amen amen yesuamuy um, mshiriki mwenzangu na msikilizaji wa kipindi msadha utokao mbinguni bado kipindi kinaendelea mm. hapo tulikuwa tunajua kuna mizi msarabani <laughs> amechoka amechoka kabisa <laughs> amechoka anatafuta namna ya kujiungamanisha na yesu kristo lakini bado tunaendelea mtumishi uh, wa mungu joi bado tunavuna kwenye mti wa msaraba mm. msaraba msarabamsaraba msaraba umetengeneza njia pasto amemalisa kusema kwamba kuna njia mpya mm. inayopita kwenye pazia amboyo ni mwili wake mm. hiyo <laughs> <laughs> y- y- y- tutakuja kuifafanua hiyo mtumishi <laughs> wa mungu joi karibu asantekama yani alivyosema hapa msalaba una mambo mengi mm. aza kutafakari msalaba yaani sijui kama unaweza ukamaiza lakini pamoja na mambo mengi tulioyapata katika msalaba mii napenda nizungumzie habari ya uponyaji mm. kupitia kifo cha yesu msalabani msalaba mm. tumepata uponyaji mm-hmm. nail isaahamsini na tatu ambayo tayari bishop alikuwa ameshaisoma nirudi- ni, nisome tena mistali ambayo sikumbuki kama akaisoma anasema mstali wanne hakika ameyachukua masikitiko yetu mm. amejitwika huzuni zetu mm. lakini tulimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu mm. na kutesa na kuteswa bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu mm-hmm. adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumeponasisi tumepona, mm. sisi tumepona. Sisi tumepona. Sisi tumepona. Oh, lakini hako yeah. hapo niunganishe na waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstali wa ishiri yale na 4ne mm. ni maneno yale yale anajirudia mm. anasema yeye mwenyewe mm. alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti unaona kitu cha mti hakikwepwe mm. eh, bado tuko kwenye mti huo oa msalaba mm. tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi hai kwa mambo ya haki mm. na kwa kupigwa kwake mliponywa mm. mliponywa, <laughs> mliponywa. na kitu kinachonifurahisha hapa watumishi wa mungu mm unajua yaani neno la mungu lizuri linaweka vitu wazi yaani yes. hakuna kubaki na maswari hapa kama mwandishi angesema kwamba na kwa kupigwa kwake mtaonmtaponywa mm. au huenda mtapona mm. kungekuwa kuna ile labda ya kuwa na mashaka lakini anaposema kwa kupigwa kwake mliponywa ni kitu kilishafanyika kwamba yesu alipokufa pale karval. wakati anashughulikia swala la dhambi dhambi unajua zambi ni anashugulikia saa laa anayenisikiliza hakuna kitu kinatesa watumishi kama magonjwa yeah. mateso ya mwili yaani mwili ukishavamiwa mm. ni yani, inaleta uzuni inaleta masononeko inatumia gharama unakumbuka yule mwanamke tumezoea kumwita mwanamke wa rema wa5 mm. wa, wa malfut, malfut, eh, ya tano, yule mwandishi anasema alikuwa ameteseka amegarimika tv e, mm. unaona sasa watu wanaumwa unaingia gharama mnaanza kushaigishana mala situ mpeleke bugando mara india mara wapi na, una... na mchungaji unajua mtumishi wa mungu hapa mm. ndipo hata majaribu ya kuacha imani yanakotokea mm. hata watu wana imani zao wanamjua mungu wanasari lakini mwili uki, ukipigwa mm. mtu akadhoofika ndio mm. mtu anawambia bwana kpeeke mahali fulani kuna mganga e, sasa si unaona hapo wakati unaendelea nikakumbuka tena unajua anakuwa ni mtu wa karibu e. wanaokuja kutoa l ushauri ni watu wa karibu umenikumbusha kisa cha ayubu mke wake alivomshauri mm. baada ya mwili wake kuwa umepata mateso amepata vidonda amepata majeraha kila aina mensasa siachane na huyu mungu mm. kwa hiyo mwili unapoguswa ni shida kubwa mm. kwa hiyo yesu baada ya ku aliposhughulikia ile shida ya dhambi mm. ambayo ilikuwa inatufanya tuwe kama wafu kwa mambo ya kiroho mm. lakini katika mwili wake alipopigwa na kuteswa akawa ametufanyia uponyaji akawa ametupa uponyaji unajua saa nyingine watu hawaelewi wa mm. wanapona tunaombea wagonjwa kanisani watu wamekuja na mateso watu wengine wamepona kupitia redio rumuri unajua mtu anajiuliza hivi inawezekanaje mm. ki kitu kinachofanyika ni, ni, ni kati ya ile package yesu aliyokuja nayo mm. na hicho ni posheni mojawapo mm. yaani ni kama umekaribishwa ume, ume mezani kuna kuna supu kuna ndizi kuna nyama kuna samaki kuna maharage vile vitu vyote inakuwa ni haki yako mm. kwa hiyo kwahio wee unachukua una, una kile unachokua unakihitaji lakini usipochukua supu sio kwamba haipo mm. na supu na enyewe ipo mezani hakuna mtu anayekuzuia huko <laughs> alikuja akiwa <laughs> <laughs> anayekuzuiaiutikimaana yake yani, kila kila me, <laughs> yesu pale Calvary, mm-hmm. alituletea uzima yes. alituletea uzima wa afya alituletea uzima mkamilifu na unaona kama ambavyo nimesema kwamba magonjwa mwili unaposhambuliwa unajua unaleta hali ya kuhuzunika unaleta hali ya kukosa changamko watu wameteseka wameteseka wameteseka lakini msikilizaji baada nile yani unavyoingia kwenye ile barabara ambayo askofu ametwambia barabara ya kwe, kufika nyumbani mwa mungu mm. na uzima ni haki ya yako najua mimi pastor pita hapa <laughs> nakumbuka kuna watu ambao wanajaribu kuyafanya mambo yote yawe mambo ya kiroho mm. na hiyo ambaro, ni jambo ambalo ni vita zimekwepo tangu zamani hu mm. lakini wanasema ujue biblia inaposema kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu mliponywa wanamaanisha kwamba tuliponywa katika roho zetu mm. yesu hakuwa anamaanisha mambo ya kuponywa mwili magonjwa kama maleria sijui natd sijui na, na tb hayo magonjwa ya, ya kihospitali wanayaita ingawa hata mengine hospitali hayatibiki hata mm. mengine hospitali hawayaoni <laughs> lakini mimi sasa nikakumbuka jinsi yesu alivyojua kwamba kutakuja na hoja nyakati zetu mm ambazo zitakataa kwamba isaya 5 tatu haizungumzii uponyaji huu wa mwili uponyaji wa vidonda vya tumbo mm-hmm. uponyaji sijui wa kansa uponyaji sijui wa shida za macho na vichwa watasema haya ni mambo ya kiroho mm-hmm. sasa yesu akaifafanua katika kitabu cha matayo sura ya nane mm-hmm. na matayo sura mm-hmm. ya nane ni moja kati ya mistari inayoweka wazi kwamba yesu alichomaanisha mm. au yeye alivyoelewa yani yesu ambaye ndiye mwalimu wetu mm. yeye alivyoelewa kutokana na mstari huu wa isaya 5ta mm. ni kwamba mateso yake yatahusika na kuleta afya kwenye miili ya watu mm. maana mstari wa 1ina st anaanza kwa kueleza kisa kilichotokea ilikuwa nafikiri nyumbani kwa simoni mm. mm. unaona sura ya 1 mstari wa 8 Sula, e, sura sa, ya nane e, kumina kumina sita. Sita. hata kulipokuwa jioni mm-hmm. wakamletea wengi wenye pepo, pepo. akawatoa pepo kwa neno lake mm-hmm. akawaponya wote waliokuwa hawawezi mm-hmm. ili litimie lile neno lililonenwa na nabii isaya akisema mwenyewe aliutoa udhaifu wetu na kuyachukua magonjwa yetu kumbe yesu mm. aliamua kufanya kielelezo mm. kwamba yeye anavyolielewa hili neno linafanyaje kazi mm. akachukua watu walikuwa wanateswa na mapepo akatoa mapepo mm. alafu kulikuwa na watu wanaumwa magonjwa haya tunayoyazungumza magonjwa ya mwili siu migongo mm. wengine wana wanatht wengine sijui wana shida gani za moyo akawaponya magonjwa yao mm. sasa matayo anaandika alikuwa ana, anaweka rekodi mm. akasema hii ilikuwa inatimiza lile neno la isaya hamsina tatu la isaya mm. mm. unaona ilikuwa inatimia lile neno na, na mstali wa kumi na nne anasema hata yesu alipofika nyumbani kwa petro akamwona mm. mkwe wa petro mamaye mkewe amelala kitandani hawezi homa mm. akamgusa mkono homa ikamwacha naye akaondoka alikuwa homa ya akawatumikiaaikuamayaiu hiyo ya <laughs> <huma> yauo <laughs> yeah, <huma> ya <laughs> ya mstari mpaka kuja mstari wa kumi nandi hey. anasema yeah, yesu matayo anaweka conclusion. <laughs> mm. na hapo lazima tukubalianna ndugu zangu hata kama basi kuna mteologia anatusikiliza <laughs> labda ni ni, ni ni ni kiongozi wa kiro labda ni mchungaji labda ni padri labda sijui ni nani amevisomea wapi hebu <laughs> twende kwenye miskari hii mm. tukubaliane mm. kwamba yesu alivyoelewa mm. labda nyiwe mnaelewa tofauti mm. lakini mimi ninasikia faraja kuelewa mm. kama yesu alivyoelewa mm. yesu alivyoelewa alielewa kwamba anapofanya mambo haya linatimia neno la nabii isaya isaya mm. mm. aliyesema kwamba mwenyewe aliuchukua udhaifu wetu mm. na alichukua mateso yetu mm. na imere, imerekodiwa kwa hiyo kusema kweli basi mapigo ya yesu na maumivu ya kalvari yanayosemwa kwenye isaya yakarudiwa tena kwenye petro wa kwanz b i 4 yalimaanisha kwamba kifo cha yesu msarabani na kupigwa na kuteswa pale msarabani vimetuletea afya katika mwili mm-hmm. na kama mii mara zote mnisamee leo naona naongea sana <laughs> lakini mara zote mara zote nachokuwa nikizungumzia nasema hivi kama kitu tayari kimelipiwa mm. yesu ameingia ame gharama ameshughulika ame jamani amelipa kwa maisha yake mwenyewe amelipia basi mm. hicho kitu tunatakiwa tuki, tukitafute na tukipate kwa gharama yoyote mm tusikubali na we msikilizaji wangu usikubali kwamba uponyaji unaweza ukakupita kwa nini ukupite kama umegharimiwa mm. yesu amekwishalipia mm. na saa ingine watu wameona sisi tunaombea wanaona yani ukifika kanisani tunavyoombea saingine ni kama vita ni kwamba uponyaji lazima lazima lazima kwa nini nisiupate kama umelipiwa kitu kimegharimiwa na hakikuwa kitu ani garama isio ndogo watu wa mungu ni gharama kubwa yesu imemgarimu mno sasa kwa nini tuishi bila uponyaji kama yesu aligharamia mm. ili kwa kupigwa kwake sisi tuponywe hiyo mm. napoingia kwenye maombi mimi naomba yani ni lazima mm. <laughs> <laughs> nadai cnadai changu nafahamu kwa mara nyingine tena msikilizaji mm, wa kipindi msada utokao mbinguni utalalamika kwamba muda umekuwa mfupi <laughs> hatuna namna na umekuwa mfupi ni kweli kama unavyosema lakini aa, katika kipindi cha leo tumeona tena baraka zingine mm. mbili ambazo mm. yesu kristo au msaraba ukalval mm. imetupatia mm. na mwamini mungu kwamba hapo ulipo sasa nema mungu itakuwa pamoja nawe endelea kufuatana nasi katika mfurulizo huu nami nataka sasa nichukue nafasi kukuombea kwa sababu msalaba wa yesu kristo kama tulivyosikiliza tulivyosikia ni kwamba ume- umeondoa ume na magonjwa na mateso katika mili yetu isaa hstau alitabiri matayo sura nn s ya, ya na sb anasema ili litimie lile neno ili litimie ili litimie ah, ah. leo leo ni, ni sasa hivi sasa hivi ninatimia mm-hmm. gusa mahali unapoumwa kusamahana nawapouma baba katika jina la yesu kristo ninakshukuru kwa sababu umetupa uweza na mamlaka ukanyaga nyoka na inge na nguvu zote za udadui ninakushukuru yesu kristo maana ulipofika nyumbani kwa petro ukamkuta mama mkwowo hawezi anauma homa imemshika biblia inasema ulimgusa homa ikamwachia nami kwa mamlaka ya jina la yesu kristo ninaamuru homa kuachia mwili wako katika jina la yesu kristo ninaamuru maumivu ya mgongo kuondoka ninaamuru kansa kutoweka katika mwili wako kwa mamlaka ya jina la yesu kristo magonjwa ya figo ini pona kwa mamlaka ya jina la yesu kristo ninasema na figo na ini iweze kuwa kupona na kuwa katika hali nzuri pokea nguvu iliyotoka pale karivali ya uponyaji kwa jina la yesu kristo baba ninashukuru ya uaminifu wako inakwenda kinyume na maumivu ya miguu inakwenda kinyume na maumivu ya tumbo tumbu utasa toeka kwa mamlaka ya jina la yesu kristo tunatangaza uzima na afya njema tunaachiria juu yako sheria roa uzima iliyo katika kristo yesu funguka na uwe mzima katika jina la yesu kristo amen msikilizaji wa kipindi mbinguni ziada kwa wakati huu lakini ni kualike tena katika vipindi vingine vinavyokuja kwa siku ya leo ulikuwa na mtumishi wa mungu pastor johannes kasimbazi mwangalizi wa makanisa lema ministries lakini vile vile tulikuwa na joy ferex tunasema kwa pamoja uwe na wakati mwema mungu amen. akubariki amen, amen. amen.