penzi msikilizaji ninakukaribisha tena katika kile kipindi chako maalum cha ulimwengu wa mkristo ulimwengu wa mkristo ni kipindi ambacho kinakujia kukupa taarifa mbalimbali na kukuelimisha kuhusiana na mambo yanayotokea sasa katika ulimwengu wa mkristo ili uweze kuwa na mtizamo sahihi kuhusiana na mambo yanayozunguka maisha ya wa wakristo kote duniani lakini pia kipindi cha ulimwengu wa mkristo kinaweka mambo ambayo yatakupa pointi za kuombea mambo unayoweza kuendelea kuyaombea katika eneo ulilopo unapofikiria ulimwengu wa mkristo na mambo yanayowakabili wakristo duniani kote na mwisho kabisa hii itakupa na wewe mtizamo na msimamo sahihi pamoja na wakristo wenzako kote ulimwenguni mtumishi uh, wako mchungaji johannes kasimbazi kutoka kanisa kanisara rema Ministries, yuko hewani sasa na kipindi ulimwengu wa mkristo tuombe baba katika jina la yesu kristo ninakushukuru kwa ajili ya yote ambayo mungu unayaleta kutusaidia kuelewa hali za wakristo kote ulimwenguni na hata katika kipindi cha leo utufungue macho katika jina la yesu kristo kristoamn mpenzi msikilizaji ukweli ni kwamba katika kipindi cha leo tunataka tutazame mambo ambayo yamejifunua au yametokea katika wiki chache zilizopita lakini mambo hayo yakijumlishwa pamoja yanatupeleka katika zamani ambazo zilizungumzwa zamani sana kwa njia za manabii na maneno ya bwana yesu mwenyewe kuhusiana na nyakati maalum ambazo ni siku za mwisho yesu kristo alipokuwa anazungumza juu ya nyakati za mwisho katika kitabu cha matayo sura ya ih4 alionya juu ya nyakati za hatari na nyakati mbaya zitakazokuwepo ambazo kutakuwa na kuongezeka kwa udanganyifu vita majanga ya njaa matetemeko ya aridhi mateso kwamba mambo haya yote yatakuwa yanaupata ulimwengu kuashiria kwamba anakuja kama jinsi ambavyo eh, hali ya mama mja mzito anapokaribia kujifungua inavyombadilikia na maumivu yakaongezeka kadiri muda unavyokaribia wa kujifungua ndivyo maumivu ya dunia hii yatakavyokuwa yanaongezeka kwa kadri wakati wa kurudi kwake bwana yesu unapokaribia ni katika wiki hii tumekuwa tunasikia taarifa kubwa kuhusiana na janga la nzige ambalo limekuwa linanyemelea afrika ya mashariki lakini biblia ilikwisha zungumza tangu siku za nyuma jinsi ambavyo wakati wana wa israeli walipotakiwa kutoka katika nchi ya misri kwenye kitabu cha kutoka sura ya kumi mstari wa kumi na mbili mpaka wa kumi na tano kwamba pigo la nzige lilipata nchi ya misri kama njia ya mungu ya kuzungumza na farao ili aache ugumu wa moyo wake na kuwaruhusu wana wa israeli waondoke kwenda kumtumikia na nzige hawa wajangwani walisambaa na pigo hili sasa kulingana na taarifa mbalimbali ambazo tumezisikia limejirudia zamu hii tena katika nchi za afrika ya mashariki mzige hawa walitokea mashariki ya kati huko jangwani ndio wakavuka tena na wakaripotiwa kulingana na shirika la utangazaji la al jazira eh, tangu januari waliripotiwa ethiopia na somalia hata wakati mmoja kule ethiopia tuliambiwa jinsi ambavyo hiyo januari nzige hao walikuwa wengi kiasi kwamba walilazimisha ndege ya shirika la ethiopian ethoiaair itoke katika njia yake kwa sababu ya wingi wa wingu la nzige na baadaye nzige hawa sasa wameendelea kuzaliana na wakizaliana na kuzaliana hadi eneo eh, lote la somalia na hasa yale maeneo yanayoshikiliwa na waasi wa al shabab likaonekana kumezwa kabisa na nzige hawa hadi taifa la somaria limetangaza hali ya hatari katika nchi na nzige hao sasa wamevuka kutoka somaria na ethiopia wameingia kenya na mwanzo wa wiki hii mkuu wa mkoa wa kilimanjaro alitangaza jinsi ambavyo nzige hawa walionekana wakivuka na kuingia upande wa tanzania lakini baadaye tukaambiwa kwamba hawajulikani wameenda wapi ni kama wamepotea uganda wiki hii wameripoti kwamba nzige hawa nao wamewafikia na kwanza uharibifu wao nzige hawa ambao ni mabilion ya nzige ambao ni wajangwani ni wadudu wako kule jangwani uh, wanatokana sasa na hali ya mabadiliko ya hewa iliyojitokeza na hasa baada ya kimbunga kikali kilichotokea kule somaria na mvua za muda mrefu ambazo zilikuwa zinaendelea katika eneo hili la afrika mashariki na sasa tunaona kwamba eh, shirika la chakula duniani linaeleza jinsi ambavyo inawezekana watu milioni kumi na mbili wakaingia katika hatari kubwa ya kukosekana kwa chakula kwa sababu wadudu hawa wana hatua mbalimbali za kukuwa kwao wanapokuja katika hatua moja unaona wanaanza kama vile minzige eh, wajangwani ambao wanakula vitu vilivyo chini wanaonekana wana, wana, wana kama wanaruka wana kutoka eneo hadi eneo wanakula vitu vilivyo chini lakini wakati huo wakiwa aridhini wanazaliana na kuongezeka kwa haraka baadaye wanakuwa ni nzige ambao wametanda katika miti katika majani na wanajiunganisha pamoja unaweza ukakuta kwamba tayari ni mamilioni ma ma ya nzige yanakuwa yameshikamana na, na kutengeneza swam au kutengeneza eh, kile wanachokiita ni, ni familia kubwa ya nzige ambao wanaweza kuruka kutoka eneo kwenda eneo na hawa wanaweza kuruka wakifika katika hatua hiyo wanaweza kuruka eh, kwa, kwa, kwa, kwa kilometa mia mbili kwa siku wanakwenda kilometa mia mbili kwa siku nahiyo wanaweza kuona jinsi ambavyo wanaweza kusambaa kwa haraka katika maeneo mbalimbali na kuendeleza madhara lakini mambo hayo eh, usisahau yoeli sura ya kwanza na mstari wa nne ambayo ilituonya kuhusiana na mambo haya inasema yaliyosazwa na tunutu yameliwa na nzige na yaliyosazwa na nzige yameliwa na parare na yaliyosazwa na parale yameliwa na, ya na madumadu hey, hii ilikuwa ni mstari unaoeleza hatua mbalimbali mbali za hawa nzige nzige wanaokula chini nzige wanaokula kwenye miti nzige ambao wanatafuna maganda ya miti na hatimaye wanafanya uharibifu mkubwa na alikuwa anaelezea juu ya nyakati hizi na katika mstari wa kuminaano anasema ole wake siku hii maana siku yabwana inakaribia nayoitakuja kama uangamivutokao kak ai nezawez uknaama ikiwa mambo haya yanaanza kutokea namna hii je yes, si wakati ambao tungepaswa kufikiri mambo ambayo biblia inatuonya kwayo katika kitabu cha ufunuo wa yohana kwamba dunia iko katika maangaiko kama vile mama anavyojifungua anavyokuwa katika hatua mbalimbali mbali za utungu na dunia nayo imeingia katika utungu kulingana na kitabu cha matayo sura ile ya ishrna1oj matayo sura ya 21 na, na mstari nikusomee kidogo mstari huu o t 1 matayo 4 staa na neno la mungu ambalo bwana yesu alikuwa anazungumza kuhusiana na mambo haya alisema hivi kwa kuwa wakati huo kutakuwa na dhiki kubwa ambayo haijatokea namna yake tangu mwanzo wa ulimwengu hata sasa wala haitakuwapo kamwe yesu akizungumza juu ya nyakati hizo ambazo kutakuwa na dhiki kubwa kwenye kitabu cha ufunuo wa yohana kinaeleza jinsi ambavyo kuna mihuri saba ambayo itakuja kufunguliwa na kila muhuri unakuwa na mapigo yake alafu kuna tarumbeta saba ambazo zitapigwa na zile eh, zinapopigwa kila moja inafungulia mapigo ya kwake alafu tena kuna vitasa au mabakuri saba ambayo kila bakuri linapomiminwa linakuja na mambo yake kwa mfano ukisoma katika kitabu cha ufuno wa yohana unaona kwamba vile unaona ndio zile muhuri zile muhuri nne za kwanza kila muhuri ilipofunguliwa kuna farasi alikuwa anatoka muhuri wa kwanza ulipofunguliwa alitoka farasi mweupe na huyu alikuwa ni mpinga ya kristo mhuri wa pili ukafunguliwa akatoka farasi mwekundu yeye ni farasi aliyefungulia vita juu ya uso wa dunia muhuri wa tatu ulipofunguliwa alitoka farasi mweusi ambaye farasi mweusi yeye alikuwa anafungulia njaa eh, alafu muhuri wa nne unafunguliwa anatoka farasi wa kijivu ambaye huyu farasi wa kijivu anakuja na mapigo juu ya hali ya hewa na kutokana na hawa unaona asilimia ishirini na tano ya watu waliokaa juu ya uso wa nchi kutoka katika kitabu cha ufunoa wa yohana sura ya sita na mstari wa nane anavyozungumza anasema nikaona aafarasi wa rangi ya kijivujivu nayli yempanda jina lake ni mauti na akafuatana naye wa, nao wakapewa mamlaka juu ya robo ya nchi wauwe kwa upanga na kwa njaa na kwa tni na kwa hayawani wa nchi wafarasi wote walipokua wanafunguliwa kila mmoja alikuwa anasababisha madhara ya namna yake n na baada ya aposasa ikawa inaendelea mriwatano unapofunguliwa mateso ya watu wa mungu yakaachiriwa juu ya uso wote wa dunia baadaye muhuri wa sita unafunguliwa unaona matetemeko jinsi yalivyovuruga dunia alafu mhuri wa saba ulipofunguliwa ndipo kukaonekana na ukimya mbinguni ukimya wa ajabu ile nusu saa ya ukimya inapomalizika ndipo sasa baragum zikaanza kupigwa baragumu ya kwanza ilipopigwa ndipo kijani yote mimea yote yote ikaungua baragumu ya pili imepigwa maji yote yakageuka kwa damu baragumu ya tatu ikapigwa sum sumu ya ajabu ambayo ilikuwa inavuruga vyanzo vyote vya maji ikaingia kwenye maji na kusababisha madhara kwa wanadamu kwa sababu maji ya kunywa yote yakaharibika kisha ilipopigwa baragumu ya nne mwezi nyota na jua zikatiwa giza baragumu ya tano shetani akatupwa nje na ikafunguka kuzimu miezi mitano kukawa na mapepo ambayo yalikuwa yanatesa watu wote waliokuwa hawana ili alama ya mungu kwenye, kwenye maisha yao na unaona baragumu ya sita inapopigwa kulikuwa na jeshi la mapepo kama milioni mia mbili ambayo yanatoka mapepo yanatoka yakaua theruthi ya wanadamu mpaka hapa ukiangalia mapigo yote yameshaua watu kama eh, kwa, kwa hesabu za watu walioko duniani sasa bilionisb po4 theruthi wameshaua kama watu bilionitau na posb kwa mapigo alafu eh, inapopigwa sasa baragumu ya saba ndipo ilionekana sasa mbingu imefunguliwa na radi na saus, sauti na na mitikisiko iliyotokana na, na, na, na, mitiki shiko, ili na uh, earthquake inatokana na na matetemeko ya nchi baadaye inaonekana sasa sanduku la agano likaonekana mbinguni katika hiyo baragumu ya saba ndipo baragumu ya saba ilipopigwa nsanduku la agano linaonekana sasa vile vitasa au mabakuri yaliyokuwa amejaa mapigo yakaanza kumiminwa bakuri la kwanza linamiminwa inatoka inatoka eh, harufu mbaya pamoja na uozo uliopiga watu na majipu kila mahali kwenye mwili yali majipu ya ajabu sana watu wanaangaika na majipu wale waliokuwa wamekubali kumwabudu shetani wamekubali chapa yake baadaye ikamiminwa tena kitasa kingine juu ya bahari bahari tena ikawa damu na viumbe vyote kule baharini vikaathirika baadaye imemiminwa tena kitasa kingine kikapiga mito ya maji nayo ikawa damu na, ika na uharibifu mkubwa kwenye maji ukatokea ikamiminwa tena eh, bakuri jingine juu ya jua alafu jua likaachiria mionzi mikali ambayo inatesa na wanadamu wakaathirika kwa ajili ya ukali wa mionzi ile pamoja na nguvu yake kitasa kingine kikamiminwa na kitasa kingine kilipomiminwa eh, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kitu cha enzi cha, cha yule mnyama ambaye ni brisi ndipo ikawagisa kwa kwenye ufalme na na cha cha enzi nye ufana ikamiminwa tena kitasa kingine tunaona mto ya, wa Euphrates, ukakauka na majeshi yaliyokuwa upande ule wa mashariki yakaanza kuvuka yakija sasa yakiongozwa na mpinga kristo kwa ajili ya vita vya ndipo sauti natoka mbinguni wakati kitasa E, cha saba kilipokuwa kinamiminwa kwamba sasa kumekuwa na uokovu na imekwisha mapigo yale yakasababisha tena matetemeko ambayo yalisambaza dunia majengo yote makubwa yalikuwa chini vitu vyote vilivyojengwa na wanadamu vikavurugwa baadaye yakapiga tena e, ile, ile mvua ya mawe ambayo yalikuwa na uzito wa paundi kama mia hizi ni kama kilo hamsini kilo msini, unaweza kufikiria jiwe linatoka mbinguni la mvua kilo angojanikwambie ha, mambo haya biblia inasema yanaanza wakati tunapokuwa tukishuhudia china ikitikiswa na kirusi cha korona ambacho katika wiki hii eh, kwa mara ya kwanza siku ya ijumaa ilionekana sasa kwamba kile kirusi angalao kwenye ule mji wa ambako kimeanzia eh, imeonekana kwamba sasa kesi zilizoripotiwa zilizo siku ya ijumaa kwa kuamkia jumamosi eh, mosi zimepungua kwenye masaa ishiri na manne pale zimekuwa ni kesi mpya za watu walioathirika kama ripoti tuliyoipata kutoka mamlaka za china ni ya ukweli kama iko sahihi maana wamekwepo watu wanaolalamika kwamba cina imekuwa inaficha ripoti sahihi za maambukizi lakini ripoti rasmi ya kiserikali inasema kumekuwa na maambukizi mapya 1 katika china ukilinganisha na yale yaliyokuwa yamejitokeza eh, arhamisi kwa mkia ijumaa ambayo yalikuwa ni maambukizi mapya elfu tano na 59 huku huku tukielezwa kwamba vifo vilivyojitokeza sasa eh, kwenye siku hiyo ya ijumaa ni kuamkia jumamosi ni mia mo4 eh, kutokana na kirusi cha corona ambacho kimeitwa COVID, 9 uh, kirusi hiki kimeleta utata mkubwa katika taifa la china ambapo unakuta kwa sasa hivi watu milioni milioni st waliwekwa chini ya karantini kwamba hairuhusiwi kuondoka katika maeneo yao na kwenye miji mbalimbali pamoja na beijing kumekwepo na karantini wakati wa zile sherehe maarufu za mwaka mpya wa wachina zilipokuwa zinategemewa kuanza serikali hatimaye ikaamua kukubaliana na tahadhari ambayo ilikuwa imetolewa na dt l ambaye huyu dl naye wiki hii amefariki ndiye mtu wa kwanza alianza kutoa tahadhari kwamba kuna kirusi ambacho kitakuwa na madhara makubwa na mamlaka za china wakawa wakali wakasema kwa nini umetoa taarifa hii akafuatiliwa na polisi akasumbuliwa na lakii wikihii alifariki na alipofariki hata mamlaka za china zilisita kusema kama amefariki lakini baadaye ilibidi waseme kwamba huyu naye ameondoka katika dunia yawalio hai tangu hapo eh, tumeona jinsi ambavyo eh, miji imetikiswa watu wamekaa katika karantini uchumi wa china eh, taarifa za kiuchumi za dunia zinaeleza kwamba eh, china haiwezi tena ikatengeneza ukuaji wa ukumi, uchumi uliokuwa umetarajiwa kwa mwaka huu tayari benki ya serikali ya china imesha kubali kutoa dola bilioni sabisaba kuzipa biashara kuzipa biashara za, za, za viwanda za migahawa za, za usafirishaji ambazo zimefungwa kwa muda mrefu na kwa hiyo zimeingia kwenye hasara kubwa sana hasara kubwa sana imeingia katika taifa kwa sababu nchi ilisimama ilisimama na katika miji ambayo ilikuwa inafanya uzalishaji mkubwa ndio ilikuwa haiwezekani watu kwenda kazini maana ililazimika serikali ya china itangaze kwamba zile sherehe za mwaka mpya ambazo huwa zinafanywa mwaka kwa mwaka sasa zimeongezwa urefu wake ili watu wasirudi makazini wabaki hukohuko walipo ili kuona kama wataweza kupambana na hichi kirusi cha orona au 9 ni, ni jumaa ya wiki hii ambako mamlaka sasa zimetangaza kwamba watu waanze kurudi makazini baada ya kuona kwamba sasa nchi itaingia kwenye hatari kubwa sana na polepole eh, pole, watu wanaanza kuruhusiwa kusafiri warudi mijini kutoka vijijini kwao kul ili waje kuanza kazi ingawa mamlaka imesma mamlaa a a msma mtu akirudi kutoka mjni ana menyewe ajweke chinia aankae siku knannwamesmai anau knasikuknann anarusi au an aunt chukua hiyo taadhari maana yake akaja kuonekana kwamba ana virusi atachukuliwa hatua za kisheria kwahiyo sasa inaanza, unaanza kushtakiwa kwasababu umeumwa kasababu kuchukua taadhari zilizotakiwa eh, ili usisambaze ule ugonjwa naweza kuona na wakati hayo yakiendelea ugonjwa umeenea sehemu mbalimbali duniani kule japan alwanafahamu wale, wale watalii wakimarekani waliokuwa katika ile meri ya kifahari iliyokuwa inazunguka huko na kule wa kila maisha eh, eh, inaitwa eh, princess eh, diamond, eh, diamond inahitwahiyo meli eh, wamejikuta wakiwekwa chini ya karantini japani awakuweza kuingia sasa marekani imesema itawatumia ndege zake ili wawarudishe wa, watalii wale nyumbani lakini humo tayari watu Walikuisha pata, walikuisha pata magonjwa walikuisha vamiwa na kile kirusi akiogopi matajiri kile kirusi kimeingia katikati na kimaletea madhara ee, wanaripoti kwaambayoc watu miaba waliokuwa kwenye ile meli tayari walipimwa na wakukuta virusi vya vyacawana mgonjwa wa kwanza ameripotiwa misri msri wameripoti mgonjwa wa kwanza katika afrika nab anaonya kwamba ikiwa hali hii itaendelea sasa ugonjwa ukaingia afrika anadhani kama watu milioni sabin watu milioni sabini wanaweza kufa kwa hiyo ndugu yangu mambo haya yanapoendelea ufaransa nao wameripoti sasa mgonjwa ufaransa nao wamesema wa kule kule marekani marekani nao wameripoti sasa kwamba wamepata mgonjwa ambaye amefariki hayo yanatuambia muda umekwisha muda umekwisha Aa, wakati haya yakiendelea namna hiyo nzige wanashambulia afrika mashariki korona inashambulia china sasa wiki tena kimbunga siara kikaingia ulaya akiogopi kwa wazungu kimbunga siara nacho kimeiacha ulaya vibaya haya ndiyo yote yalikuwa yamezungumzwa nimetangulia kusomea maandiko na wamekuwa na ripoti kwa mfano eh, kule poland eh, kimbunga siara kimefanya uharibifu mkubwa mwanamke mmoja na watoto wake wawili walikufa swden mwanaume mmoja ambaye alikuwa kwenye mtumbwi amekufa ujerumani mtu mmoja amekufa kwa, kwa sababu ya akiwa kwenye gari namti ukamwangukia slenia vilevile br- e, uingereza vilvile vile. ufaransa walisema kimbunga kilikua na kasi ya 2 kiomta kwa saa. italia kilipofikakilikua na 2 omtkwa shule zimefungwa ubeljiji ujerumani mbrt ul oanz shule zimefungwa oanzi amoti katika wiki hii ilikwepo a ya kilometa iasai kwasababu ya uharibifu wa miundombinu eh, ndege azikuwezakuruka mwishoni mwa wikihii ndege ziweziurukau ujerumani ndege ziliingiliwa uingereza, uingereza ilika hali mbaya kwenye viwanja vya ndege uh, tunaambiwa pia kwamba angalau wajerumani wametuambia angalau wamepata umeme umeme ambao umetunzwa na upepo huu ungeweza kuzalishwa na mitambo arobanane ya uklia kwa pamoja ndio ingeweza kuzalisha umeme walio kutokana na kimbunga hiki jinsi upepo ulivyokuwa mwingi na iko mitambo yao ya kutengeneza umeme kutokana na upepo hiyo imewaacha vizuri kwenye mambo ya mambo ya umeme lakini kweli ni kwamba hali ilikuwa ni mbaya sana hayo yalipokuwa naendelea mafuriko yamekuja ya ya me, ya uingereza m miti inaangukia watu kule ujerumani na kadhalika mambo tena yakawa yamebadilikia yamewabadilikia watu wa australia australia wamekuwa katika majanga mazito tangu mwezi wa tisa walikuwa wanapambana na moto walikuwa wanapambana na moto ambao ni, ni, ni, ni moto ulikuwa wanateketeza misitu yao lakini sasa januari januari ishirini kukatokea, kukatokea mvua ya mawe ambayo jiwe moja ilikuwa linalingana na mpira wa tenis na ukiangalia jinsi ambavyo vioo vya magari viliharibiwa miti ikapukutika majani yote ndege walikufa kutokana na yale mawe mazito yaliyokuwa yanapiga kwenye nchi ile na bahati nzuri ni kwamba eh, i ile, ile mvua ya mawe ika, na sehemu nyingine ikaja ika na upepo upepo mkali wa, wa, wa, wa vumbi kulikuwa na, na kimbunga lakini cha chavumbi vote vlivkafanikiwa kuzima ule moto uliokuwa umewatesa kwa muda mrefu lakini kama hiyo haitoshi sasa wiki hii iliyopita wiki tu iliyopita eh, kukatokea tena mafuriko tareh sab februari bbc wameripoti mafuriko mabaya yaliyokuwa yameipata nchi ya australia kule sydny ambako e, mto ulifurika na baadaye maji yakaingia barabarani baadaye sasa unaona jinsi ambavyo miti naanguka unaona jinsi ambavyo miji nakosa umeme na kadhalika mambo haya yote yanapotokea sina muda wa kueleza zaidi hapa kwamba biblia isema kwamba katika nyakati za mwisho jinsi tunavyokaribia mwisho kutakuwa na ongezeko la majanga majanga yataendelea kuongezeka na kuongezeka na majanga ya nguvu za asili hakuna nayeweza kuyazuia maana nguvu zake zimejificha ndani ya uumbaji wenyewe ienolamungu liauonya nmimi na nataka nimalize kwa ajili ya ukusomea mambo machache ambayo neno la mungu linasema ili nawe mungu akupenema tunapomaliza pamoja katika kitabu cha petro petro wa pili petro wa pili ndio maneno yangu ya kumalizia na iko katika sura ile ya tatu petro wa pili sura ya tatu na mstari nataka nikusomee petro wa pili sura ya tatu na nasoma mstari wa kumi na moja mstari wa kumi lakini siku ya bwana itakuja kama mwivi katika siku hiyo mbingu zitatoweka kwa mshindo mkuu na viumbe vya asili vitaunguzwa na kufumuliwa na nchi na kazi zake zilizomo ndani yake zitateketea basi kwakuwa vitu hvyote vitafumuliwa hivyo imewapasa ninyi kwa watu wa tabi katika mwenendo mtakatifu na utaua mkitazamia hata siku ile ya mungu na kuimiza ambayo katika hiyo mbingu zitafumuliwa zikiungua na viumbe vya asili vikiteketea na kuyeyuka lakini kama ilivyo ahadi yake mnatazamia mbingu mpya na nchi mpya ambayo haki yakaa ndani yake kwa hiyo wapenzi kwa kuwa mnatazamia mambo hayo fanyeni bidii mwonekane katika amani kuwa hamna mawaa wala aibu mbele, za, mbele yake uhesabu uvumilivu wa bwana wetu kuwa ni wokovu kama vile ndugu yetu mpenzi paulo anavyotuandikia mungu akubariki mpenzi msikilizaji usichukulie tu mambo haya kwamba yanatokea yenyewe lakini yanatokea kwa sababu yanaashiria kwamba huu ni wakati wa mwisho dunia iko katika maangaiko ya utungu kabla kristo ajarudi oma mskilizaji huyu kwam mambo yanayotokea siku hizi yastunase kwaaa katika uharibifu wa dunia isza nataa kutoa maishayako kasusa saba sita nane thelathina mbili hamsin na nane arobaini na moja na mungu akubarikia