halo uh, karibu katika katikaast hii jina langu naitwa tumaini shali na ninakushukuru na ninafurahi kwamba umeikuta hii hapo ulipoikuta na ninamwomba mungu sana iwe msaada katika maisha yako na ya wengine ambao wewe utawabariki kupitia kile ambacho utakuwa unajifunza kwenye kwenyepast hii na leo siku ya kwanza ninataka kuzungumza kidogo kuhusu hatma uh, na hatma ambayo kila mtu duniani anayo nimeanza podcast hii kwenye siku ambayo kidogo ninahuzuni kwa sababu kati ya watu ambao niliwapenda na niliamini sana mawazo na uongozi wao amepumzika na amepumzika baada ya kuugua kuwa muda mfupi sio muda mrefu sana lakini kifo chake kimenifundisha kwamba uh, sio urefu wa maisha unayoishi ni ubora wa maisha unayoishi hapa duniani ni maisha ya namna gani unaishi uh, ni watu wangapi unaweza kuwasaidia ni watu wangapi unaweza kuwainua ni watu wangapi unaweza, unaweza kufanya maisha yao yawe, yawe bora kuliko yalivyokuwa ni watu wangapi kupitia wewe wana wanapata elimu wanapata taarifa wanasaidia familia zao wanatengeneza ajira na vitu kama hivyo kwa hiyo alichonifundisha kiongozi wangu huyu ni kwamba binadamu wengi wanataka kufika juu bila kupitia hatua ambazo zinatakiwa ili kufika juu kwa kingeeza process Um, kwahiyo yeye amenifundisha kutokaa kwenye maisha yake kwa sababu yeye alianza kuwa mtu anayefanya usafi mpaka amefikia hatua ya kuwa ceo wa kampuni kubwa sana afrika ya mashariki kwa hiyo nikagundua kwamba ule udogo ulionao una uwezo kabisa wa kukua kwa hatua kwa hatua ukafikia malengo ambayo unayo lakini pia ukaishangaza dunia kwamba kwa elimu ulionayo kwa sehemu uliotokea kwa watu waliokulea unaweza ukafikia uh, kushika nafasi kubwa uh, kuwa mtu mwenye uwezo mkubwa sana wa kifedha uh, kuwa mtu mwenye marafiki serikalini na sehemu nyingine nyingi duniani kwa sababu tu umeanza hatua kwa hatua na hukukaa pale ulipokuwa pale ulipoanzia kila siku kila wiki kila mwezi kila mwaka umepiga hatua ya kuwa mtu bora zaidi kwa hiyo alichonifundisha yeye ni kujipenda na kukipenda kile anachokifanya lakini pia kutafuta uh, kufanikiwa kupitia katika zile hatua ndogo ambazo anazipitia kila siku nimejifunza pia kwenye maisha yake kwamba watu wengi tuko bise sana kupenda kesho yetu au miaka yetu kumi ijayo au miaka yetu kumi na tano ijayo lakini hatutumii vizuri vile vitu ambavyo tumepewa sasa kwamba sasa una muda sasa una nguvu sasa kuna watu unawafahamu sasa una elimu ulionayo um, sasa una wateja ulionao hatutumii hivyo vitu ambavyo tayari tunavyo vizuri tunakuwa tuna tunaiwaza tuna, tuna kesho ambayo ni bora zaidi bila kufanya kazi au bila kupitia hatua ambazo tunachuia kuzitumia sasa kwahiyo tuna ile tabia ya, ku, ya kuona kesho iliyo bora bila kuifanya leo iwe bora ili kesho iweze kuwa bora kwa hiyo hatua unazozichukua leo ndio ambazo zitaamua kesho yako miaka mitano baada ya sasa miaka kumi baada ya sasa miaka ishirini baada ya sasa utakuwaje kama huhifadhi hela leo hutakuwa na hiyo hela uh, miaka ishirini ijayo tabia nidhamu uh, mwenendo watu wanaokuzunguka ndio watu ambao wataamua wewe utakuwa mtu wa namna gani miaka kumi na tano miaka ishirini au mwisho wa maisha yako hata kama kesho kutwa kwao ni vizuri ukajifunza kwamba pale ulipo sasa ndipo utakapoinuliwa kutokea hutainuliwa kutokea hewani hutainuliwa kutokea juu utainuliwa kutokea pale ulipo sasa kwa hiyo fanya vizuri katika hatua uliopo alafu utainuliwa kwa kufanya vizuri hapo ulipo Uh, unatokiwa pia kushukuru kwa pale ulipo kwa sasa lakini kujua hapo ulipo sipo ambapo utabaki kama ukichukua hatua za kukua usiache kuitumia siku yako leo vizuri ukaota ndoto za kesho kuwa mwaminifu katika mambo madogo na mungu atakunyanyua kwenye mambo makubwa watu atakunyanyua kwenye mambo makubwa kwa sababu yale madogo umeamudu hakuna lililodogo kazi yako unayofanya namna unavyotumia muda wako vizuri kazini namna unavyofanya kazi zako kila siku namna unavyohusiana na watu nivyo vitu ambayo vitakupa nafasi ya juu kama uko kazini kama ni mtu mwenye biashara yako namna unavyo na wako, namna unavyozungumza na wateja wako ambavyo unatunza kumbukumbu zako namna ambavyo unafanya maamuzi ya kibiashara na uwekezaji yataamua kiwango ambacho utakuwa kesho kwa hiyo kuwa mwaminifu kwenye vitu vidogo na pale ulipoanza patakuwa chanzo cha kukufikisha kule ambako wewe unataka kwenda na kuna vitu kwenye maisha nimegundua kwamba ni lazima uzoefu ukufundishe ni lazima uvipitie ili uweze kuvielewa na kujifunza huwezi tu kuvisoma huwezi tu kuvisikia kwa watu wengine lazima utende ili uvipitie utajifunza mambo mengi sana darasani lakini unapoanza biashara yako au unapoenda sasa kuajiriwa kuna vitu ambavyo hukufundishwa na mwalimu kuna vitu ambavyo vitabu ulivyosoma hukufundishwa utajifunza kwa kupitia uzoefu wa kile ambacho unakifanya tunaambiwa tusidharau mwanzo mdogo mwanzo ni mwanzo tu hata hi ndo imeanza leo na ndio mwanzo kesho itakuwa bora zaidi ndiyo matumaini yangu sijaanza ili nirudi chini nimeanza ili niende juu kwa hiyo ninaamini kesho yangu itakuwa nzuri sana nakumbuka kuna mtu alisema do not despise the day of small beginnings mwanzo mdogo mdogo mdogo mdogo ndio kukuwa kwangu kama leo nina mapungufu kesho nitayajua nitayafanyia kazi kama leo sijui ninachohitaji ili kuwa na, na, na sauti nzuri kuwa na podcast nzuri kesho kupitia maoni yenu nitajifunza ntapiga hatua moja mbele zaidi kwa hiyo huu ndio mwanzo na wewe hivo hvo unapaswa kuanza kwenye kile unacholenga kukifanya anza anza kwenye kuanza utajifunza mambo mengi lakini pia tumia sana kile ambacho mungu amekupa dunia leo tuna vitu vingi sana ambavyo vimetuzunguka uh, vinaweza vikakufanya ukatamani kutoka kutoka kwenye kwenye kitu iki, kitu hiki kufanya kile, kufanya kile kile kile vingifny lakini kuna ambacho mungu amekiweka kwa namna ya kipekee sana kwako na ndio ambacho mbachonka kukiangalia na kukifanyia kazi usiwe mtu wa kutamani vya wengine usiwe mtu wa kutamani Uh, vinavyong'aa au ambavyo huvielewi au kuiga kila siku unaiga hiki kesho unaiga kile lazima uwe mtu ambaye unamuuliza mungu na unajipima kwa vile ambavyo tayari mungu ameviweka ndani yako kwa watu ambao mungu ameweka kwenye maisha yako hao ndio watu ambao watakusaidia kuinuka kwa iyo, stay on what has given you. siku zote unaposogea unapopiga hatua mungu anatengeneza njia lakini unapokuwa tu umekaa mungu hawezi kutengeneza njia nadhani historia ya watu na hata maisha yangu mwenyewe pale nilipochukua hatua hata kama ni ya kuomba kazi mungu alitengeneza njia ni tofauti kabisa na nikiwa nimelala sijaomba hiyo kazi nnapoomba mungu anatengeneza njia nnapotoka kwenda kwenye mkutano mungu ananikutanisha na watu lakini isipotoka siwezi kukutana na wale watu ninapoanza watu wananunua bidhaa yangu wananipa maoni yao kwamba tua nadhani hapa vifungashio uboreshe zaidi hapa sukari imezidi hapa chumvi imezidi mungu anatengeneza njia unakutana na watu ambao wanakusaidia kwenye biashara yako wanakufundisha wanakupa taarifa za masoko wanakupa taarifa ambazo zinakusaidia kuinuka na kufikia viwango vingine kwa hiyo if you make a move god will make away make that move today and anlet go mke away for you every step that you take has been ordered amini usiamini kila hatua unayoichukua mungu ameipanga kila hatua njema unayoichukua mungu ameipanga kuwa na imani anza kwa imani nenda kwa imani lile ambalo mungu amelipanga utalifikia kwa sababu yeye ndio anayetengeneza njia yeye ndio anaweka mawazo mazuri kwenye akili zetu anasema anatuazia yaliyo mema ametujua kabla hatujatungwa kwao mungu anafahamu kila hatua ya maisha yetu na anasema hatua za mtu mwema zinapangwa na mungu mwenyewe of a kwayo kuwa mtu ambaye unamtumaini mungu mtii yeye mfuate yeye jifunze kupitia neno lake natii amri zake na, na utaweza kufikia malengo ambayo unataka kuyafikia hapa duniani dakika like kumi na mbili zinakaribia nakushukuru kwa kwanza na mimi leo naomba tukutane kesho tena kwa ajili ya kipindi kingine natumaini umebarikiwa naomba mungu wakubariki naomba uwabariki wengine naomba ushee na watu wengine kuhusu podcast hii na natumaini kabisa kwamba sote tutabarikiwa amen