halo kwa majina yanaitwa azerbadru juma ni mkurugenzi wa aj a ae ninawasaidia wafanyabiashara kutengeneza milioni moja ya ziada leo hii ninaenda kufundisha hukupa mafunzo jua, juu ya hatua ya kwanza ya mtu wa kwanza ambayo yupo katika hatua ya kwanza na mtu huyu ni mtu asiena shughuli inayomwingizia kipato na afanye kitu gani kwa kukumbushia tu naamini ulifurahia iliyopita ambayo nilizungumzia kwa ufupi sana hatua kuu sita za njia kuelekea katika biashara inayojiendesha na hatua hizo nilizitaja kwa ufupi ni kaaidi kwamba katikaitakayofata nitaweza kuzichambua hatua moja baada ya nyingine sasa leo hii utaenda kuangalia hatua ya kwanza ni ya mtu ambaye hana shughuli inayomwingizia kipato na nini afanye kwa undani zaidi sasa tuanze tumzungumzia yule mtu aliye kwenye hatua ya kwanza kabisa huu ni mtu ambayo hana shughuli yeyote na mwingizi a kipato anategemea kuomba kwa watu na misaada kutoka kwa watu wengine je mtu huyu ana tabia gani mara nyingi ingawa sio wote wakua hivo utanisamee kama upo katika kundi hili na hauna tabia hizi mara nyingi mtu kama huyu huwa ana tabia ya kulalamika kulaumu na kuairisha mambo hupenda kulaumu wazazi ndugu marafiki serikali jamaa ndokuwa sababu, ndo sababu kubwa ya yeye kutokuwa na kipato na kukosa mafanikio mtu huyu kuna mtu mmoja tu ambaye huwa hamlaumu naye ni yeye mwenyewe huwa haoni kuwa yeye ndio chanzo cha matatizo yake ya kukosa kipato mto huyo pia huwa ni mvivu ni mbishi ambiriki m... sio mbunifu anapenda kukaa vijiweni na kupiga soga na watu wenye fikra na mitazamo kama ya kwake ufurahi maongezi namna hii kwani yanampa faraja na kumwondolea majukumu ya uwajibikaji kuwa yeye ndiyo chanzo cha mafanikio aukuferi kwake je jamii na ye, mtu wa namna hii kwa kifupi jamii na umdhalaunakutoumweshimu mtu huyu wengine pia kwa yeye kukosa shughuli ya kufanya umwogopa na kudhani ni kibaka pia mtu wa namna hii fursa katika jamii humpita kama itatokea fursa ya kumshirikisha jamii humkataa kwani mtu wa namna hii hawezi kuaminika na vitu vya maana katika jamii je nini kinasababisha hali hii kikubwa kinachosababisha hali hii ya kukosa shughuli ya kuingiza kipato ni kukosa ufahamu na elimu ya jinsi ya kupata mafanikio ya kiuchumi katika maisha kingine ni ile hali ya kuwa na mtazamo hasi kukosa elimu ya kugundua na kutumia fursa zilizo mbele yako na zile zinazomzunguka je nini cha kufanya atengeneze kipato mtu wa namna hii anachotakiwa kufanya ni kutafuta shughuli yeyote halali ya kufanya kuingiza kipato cha kila siku angalau aweze kukidhi mahitaji yake muhimu ya kila siku mtu huyu anaweza kufanya kazi na vibarua wakati akisubiri kuanza biashara je nini cha kufanya aweze kuanza biashara katika mazingira aliyo nayo afanye kitu gani a njia ambayo huwa nawashauri watu kuanza nayo ni kuwa mtu wakati maana yake ni kuwa na anaingia mkataba na mzalishaji au mtoa huduma kuwa atauza bidhaa zake kwa msn au kwa njia ya kugawana faida njia nyingine ni kutumia ujuzi elimu kipaji na hobi yake kutengeneza pesa kama una ujuzi elimu kipaji au hobi fulani unaweza kutoa huduma hiyo kwa malipo wakipata pesa waweza endelea kuuza huduma hii au kutumia pesa ulizopata kuanzisha biashara unayoipenda mimi binafsi hali hii ilishawahi kunikuta siku za nyuma lakini kwa kutumia ubunifu ambao nitawashirikisha siku za usoni niliweza kuanza biashara kwa mtaji mdogo tu wa shilingi lakitano na nikaingiza milioni tano hii ilitokea kipindi hicho nilipoamua kutoka dodoma na kuamia dares salam ninachokuambia ni kuwa inawezekana naomba leo niishie hapa naamini umejifunza kitu na kuomba uangalie au usikilize sikilizis itakayofata ambayo tutazungumzia kuhusu mtu wa aina ya pili mtu ambaye upo katika hatua ya pili mtu huyu ambaye ana biashara hila kipato chake ni kidogo kipato hichi cha biashara hakimtosherezi kukidhi mahitaji ya maisha yake ya kila siku kiasi cha chini kabisa yani ni kiasi cha chini kabisa kama upo katika hali kama hii ya aina ya kwanza au unamjua mtu yupo katika hali kama hii na unahitaji msaada tafadhali endelea podcast maana nafikiria siku za usoni kutengeneza semina maalum kwa ajili ya kundi hili nataka nifanye semina hii kwa njia ya facebook live instagram live lakini vile vinaza nikafanya hata kwa njia ya email au tukachukua ukumbi kabisa tukafanya live basi tutaonana katika podcast inayofata ambayo nitamwongelea mtu aliye kwenye hatua ya pili mtu mwenye hatua ya pili ni mtu mwenye biashara lakini kipato chake hakitoshi na biashara imekwama kukua usisahau kusikiliza kusikilizas inayofata asante sana na kwa heri kwa siku ya leo wako azrbadru juma mkurugenzi wa