halo habari kwa majina yanaitwa azarbadru juma ni mkurugenzi waaade inawasaidia wafanyabiashara kutengeneza milioni moja ya ziada katika mwendelezo wa poasti zetu na mafunzo ya kila siku kwa njia ya sauti leo hii nitakuletea mafunzo juu ya mtu mwenye biashara imemwingizia kipato kisichojitosheleza aina ya pili sasa leo tende kwenye mada moja kwa moja tuzungumzie mtu mwenye biashara inayomzalishia kipato kisichojitosheleza mahitaji ya kila siku je huyu biashara yake ipoje kimapato na ukuajis uk mamnahii biashara yake inampa ina faida hata hivyo faida yake inakuwa ni ndogo sana kwa sababu ya udogo wake vitu vili vikubwa vinatokea kitu cha kwanza biashara haikui kitu cha pili faida haitoshi kukili mahitaji yake ya binafsi biashara hii pia huwa inaugumwa wa kukua haswa kutokana na soko kuwa dogo au la ushindani mkubwa sahamu nyingine inaweza kufanya ukashindwa kukuwa ni muundo wa biashara na aina ya uendeshaji biashara mwenye biashara anaweza kujaribu kila aina ya mbinu lakini bila kupata mafanikio yoyote yaani baadhi ya mbinu hizo zinakuwa zimeshindikana zaweza kuwa kutafuta mkopo kujaribu kupata wateja wapya kuajili watu wengine na kadhalika lakini bado mapato huwa yaongezeki je mwenye biashara anatakiwa kufanya nini sasa mtu mwenye biashara isiyojitosheleza hii biashara yaine ya pili katika biashara kama hii kikubwa cha kwanza cha kufanya ni kubana matumizi na kusimamia mtiiriko wa taslim vizuri wa kufanya hivyo kutasaidia kuongeza faida na upatikanaji wa tasilimu kama soko limedumaa au huwezi kupata mbinu za kupata wateja wakutosha kwa kuuza bidhaa au duma zako ni vizuri ukawa mbunifu kwanza ngalia uwezekano wa kumshawishi mteja anunue zaidi pala anapafanya manunuzi kwa mfano baadala ya kumuuzia sukari robo mshawishi anunue sukari au kilo moja akisha nunua sukari waweza kumshawishi anunue na vitu vingine vinavyoendera na sukari kama vile mkate mandazi maziwa au majani ya chai na kadhalika jitahidi jitaidufikirie njia mbalimbali mbali za kuongeza uzo pale mteja anaponunua pili katika ili unaweza kufikiria kuuza huduma bidhaa mpya ambayo watu wanaweza kuhitai unachotakiwa kufanya ni kutafiti soko kuona vitu gani au huduma gani ukianza kuuza inaweza kufanya wateja ulionao wakanunua wanapofanya hivyo mauzo mapya na huduma na bidhaa yanatokea yanaongeza ujumla wa mauzo na faida tatu ukiona kila ufanyalo faida na mauzo hayaongezeki na garama za biashara na matumizi yako binafsi ni makubwa kuliko mapato ya biashara basi anza kufikiria kubadilisha biashara angalizo hapa kabla ya kufanya hivyo fanya utafiti wa kina kujua huduma au bidhaa gano ukiamua kuuza itapata wateja na mapato yako yatakuwa juu kuliko ya sasa au la angalizo tena usigekuamua kuacha biashara isiyofanya vizuri bila kuchunguza kina cha tatizo wakati mwingine waweza kufikiri sababu ya biashara kutokufanya vizuri ni hii na kumbe ikawa sio kwa hiyo chukua tahadhari usije maamuzi kwa kufata hisia zako tu fanya utafiti wa kutoka kibiashara na kukua zaidi naomba niachie hapo kwa leo subiri podcast podcast, podcast tutakuwa tunazungumzia mfanyabiashara ambayo yupo hatua ya tatu kuelekea kwenye mafanikio kumbuka kupitia podcast hizi mara kwa mara kilaninapo ziweha katika akaunti hii asante sana kutoka kwa aj business academy karibu