halo kwa majina yanaitwa azerbadro juma ni mkurugenzi wa abs ade ninawasaidia wafanyabiashara y kutengeneza milioni moja ya ziada napenda nikupongeze na kukushukuru kwa kuendelea kufuatilia na kusikiliza podkasti zangu za nyuma nashukuru sana kwa mchango wako wa mawazo kwa wale watu ambao limekuwa wakinitumia kupitia kupitiaats namba yangu 075346586 inanisaidia kuandaa mada ambazo zitakusaidia kutoa hatua moja kutoka katika hatua moja kwenda hatua nyingine katika biashara leo hii twende moja kwa moja tumwongelee mtu wa aina ya tatu mtu wa aina ya tatu ni mtu mwenye biashara inayomwingizia akipata kisichojitosheleza lakini biashara ina uwezo wa kukua hiini aina yatau a sehemu ya kwanza alafu tutakuja kuzungumzia aina ya ta katikaitakayofata siku za mbeleni pia, pia naomba mliopo hatua ya nne ya na ya sita mzingatie mafunzo ya Podcast hii inawahusu sana pia sasa twende moja kwa moja je yeah. huyu biashara yake ipoje kimapato na ukwaji biashara ya mtu huyu inafanana sana na yule mtu wa pili tofauti iliyopo ni kwamba biashara hii na uwezo wa kukuza mauzo na faida kwa kifupi hali hii ina tabia zifatazo tabia ya kwanza biashara inaingiza faida tabia ya pili matumizi ya mwenye biashara ni makubwa kuliko faida yanayoingiza tabia ya tatu tofauti na ile ya aina ya pili yini biashara ina uwezo wa kuongeza wateja mauzo na faida hatimaye kuifanya faida yake kuwa kubwa na kutosheleza matumizi ya binafsi kama biashara yako ipo hivi basi ni habari njema sana kwako kwa nini kwa sababu unaweza kuiboresha na ikakuletea mauzo na faida kubwa zaidi je mfanyabiashara biashara anatakiwa kufanya nini kuboresha biashara yake biashara yeyote ya yenye fursa ya kukua kimapato ni biashara nzuri kwani kinachotakiwa kufanya ni kuboresha biashara unaboreshaje ni rahisi sana ili kuboresha hii biashara fanya yafaatayo jambo la kwanza punguza matumizi binafsi na biashara jambo la pili tunza kumbukumbu kumbu jue taswira ya biashara yako jambo la tatu ongeza wateja na mauzo tuanze na pointi ya kwanza inayosema punguza matumizi najua utasema kuwa huwezi kupunguza matumizi kwa sababu matumizi hayo ni muhimu nakubaliana na wewe lakini hata umuhimu pia hautofautiani kwa hiyo angalia matumizi yasiyokuwa ya, ya lazima na muhimu uyaache mara moja pointi ya pili nasema kwamba matumizi binafsi kwa kwanza nashauri uanze kwa kupunguza matumizi binafsi kama ifuatavyo katika hii pointi ya wanza ya kupunguza matumizi binafsi nasemaamba punguza au kata kabisa misaada kwa ndugu marafiki na jamaa jiuliza swali je kama ungekuwa upo duniani nani angewatunza au kuwasaidia kwa mira zetu za kiafrika unaweza kujipangia bajeti kiasi kidogo kwa ajili ya misiba na magonjwa kwa ajili ya ndugu wa karibu lakini usichukue majukumu ya maisha yao uwasaidie bali unawapoteza ukiwafanya tegemezi kwako unawanyima akiao yawao kuwa wabonifu na kutimiza lengo lao na kujitafutia riski kuhusu matumizi ya familia yako uwezi kukata kabisa ila punguza kwa kiasi kikubwa ni umuhimu kujibana hadi hali tapokuwa nzuri siku za usoni naamini bora kujibana sana upate faida nzuri na faida hii uwekeze biashara ikue baada ya miaka kadhaa naamini faida itakuwa kubwa na unaweza kumudu kuishi maisha unayoyatamani wakati unafanya zoezi la kukata matumizi ni muhimu kuwashirikisha mke na watoto kuhusiana na hii naamini wako upande wako na watakuunga mkono niye ilikuwa ni pointi ya kwanza ya kupunguza matumizi ya binafsi matumizi ya biashara na shauri hapa pia upunguze sana gharama za uendeshaji na manunuzi ya bidhaa uzoefu wangu unaonyesha kuwa wafanyabiashara wengi huingia kwenye gharama zisizo za, za lazima cha kufanya punguza gharama katika maeneo mbalimbali ya biashara yako kama vile manunuzi ya maujudi austok wa kiingereza ununuaji wa huduma mishahara na gharama nyingine zitokanazo na wafanyakazi ulipaji wa pango matumizi ya usafiri matumizi ya uvumishaji uvumi riba za mikopo na gharama nyingine ulizonazo katika biashara kuna njia nyingi za kubana matumizi katika biashara na matumizi binafsi inaangalia uwezekano wa kuandaa semina ambapo nitaelezea kwa kirefu mikakati unayotakiwa kufanya uweze kubana matumizi zaidi muda ukifika nitawapa taarifa ubanaji wa matumizi ni lazima uendane na utunzaji wa kumbukumbu na kuo kutotoa mahesabu hatua aina hatua hini katika katikaasti zinazokuja mbeleni dokezo hatua nyingine zote zilizobaki waweza kutumia mbinu hii ya kuongeza faida kwa kubana matumizi ya biashara na binafsi mfano mtu hatua ya tano na sita waweza kuwa na wana ya kutosha kufanya watumia na baadhi ikabaki lakini kama ni mtu mwenye maono makubwa sidhani kama atatumia faida yake pasipo umakini kwa hiyo naomba kama umefikia hatua nzuri aendelea kubana matumizi hadi hapo ndio ndotiaho kubwa ya biashara itakapotumia na kupongeza kwa kusikiliza poasti hii ya leo jiandae kupokea poasti na kusikiliza poasti itakayozungumzia jinsi ya kutunza kumbukumbu kama njia ya yakusaidia kukuza biashara mapato na wateja hiyo itakuwa ni, ni kipengele cha mtu mwenye biashara inamwingiza kipato kisichojitosheleza lakini biashara ina uwezo wa kukua ambapo tunasema ni mtu wa aine ya tatu na itakuwa ni pati 2 katika mwendelezo wa topiki hii ya leo asante kwa leo ni kutakia utekelezaji mwema usisawa kunitumia ujumbe katika namba yangu ya whatsapp 0753 4 6586 karibu sana kutoka kwa aj business academy asante