Yes. My house was very small. When my mom was alive, we had a double decker. So I used to sleep on top, then my mom down here. Then we'd cook outside. Oh <laughs> would you live here? Never. The girl. The girl would her. you live here? Where would you live? I'd <laughs> it hurts to be poor, man. You are taught to become timid and to avoid trouble, as like your default setting. When you see trouble, when you see problems, you run away. I was the softest child, or the smallest child, and they thought I was very weak. So they would call me Softy. I was born poor. A grow poor, single mother, seven kids. I want better for my country. A country where everyone has a decent shot in life. Doesn't matter if you're poor, doesn't matter if you're a tribe or what gender. That you matter to this country. And this country knows that you exist. bwana hiyo hiyo ni ni documentary ilikuwa e, nadhani ni kitu kama e, do ka documentary juuwakukamv yenye boniyamesikuwa yeah. e, najua family yake so yu najua hiyo ava myb ilidhani niyaarakt yake <laughs> Wait so unafika tu unaai niahata venye sh kila itn ileile shya kenya na kama mafoumauoaakawaeeainsiumsewete uh, uh, yeah, yeah. uh, ao kuna no. mse una, unajua una, una kuna mse una ufanyai zama az menye alik alikuwa, alikuwa season kama one, hivi alikua buda ya alikuwa buda ya unajua mohanl sindioalika alikuwa peroakina watoto wao a watoto chali alikuwa bro ya chalianadeumyo ni chali saa mwenye alikuwa the sober one ni ni hiyo jua kn kwa hiyo movie makeup unaingoja mvi nywameanaingoja mvi enyewe naingojanaingoa Uh, softi mse. by that, introduce podcast ofmabamanzi ah, uh, um, uh, welcome bwana karibuni karibuni tena katika kipindi chetu cha the podcast uh, leo leo leotongelea softi even though time imepita since to watch movie right? yeah, like two weeks towatchimvi awawk sintowtch na hata imeacha kushuo sahii cinema so sijui so, watangoja torrent but smebi watangojabut yesto e zidiltulishia tukawahpeleivodmron yangu ya ms vitu hizi ni ni akili, kuna to akili, una, ni, ni, ni kuna local ngumu uh, uh, anya so the last tumilsi tird zai ngumu mbtunaziatha tunaahouliona na eninnin ee ngineilikuwa inaitwaji bysa una suporfilchetu niambia de si hizo si mvi mbili na enanajaribu kumbuka theati ilionaenaam ileea atukooanm ama Yeah, 77nini nini, nini li Yo, documentary iko set in 207 betwin time yenye anadeid kuve na tu akili tm yenyekila kitulimpakana if yake venye life ya mtu bwana yeah. na vile ni na vile ni calling ni, ni, ni mwito tu ini kama, ni kama, ni kama kuwa pastor. kuna vitu yeah. eh. yeah. eh, yeah. tu unaitwa unaitikaimee wee uai mtu wa kawaida anaweza dido ndakuwa Uh, for you countywhich I, I, cool. i think is the only true form of activism well, I, I see the only true form but the boldest form of activism directly against the powerful people This, the, the, the oligarchs unasimama uh, mbele ya convoy ya frank underood unasemaz najongile pieams amesimama mbele ya tan Yeah, kenya si aena kuna ya kenya kenya na kuna ya ya ya i i think ya, bush, ya US. Tanks, I think bush tanks tanks ni china though si US. Tanks kama mbele yake unasema ta geoge i think tulitoka na hiyo feeling kwa hiyo movie that activism ni mwito inabidi, inabidi ikue central to your life prpos lazima ubelive that ewendi yoaioweukieka hivyo lakini inakakito nika yni ni self yeah. yani inabidi you want nothing more than to see truehge come to your onty yeah kebold enou kujieka kujiesat kama msemunyanezabrin aboutan eh, <laughs> watu wengi ukua maapo kwa eh, i ange tundio mwana ni mwito bwanaliiatsome nyo... point si m ilikada aaambalishutiwana unalia kwaho mali sasa alishikwa na hizoa anashautia mmi alituma kuohkashutwamsee akashutiwa ithink na rababulet ama nisthin akashutiwa na istwachkenya yeah. yeah. oh, hey, in, twenyakunalumse um, baapendapendi pols yeah. apendi, apendi mps apendi cia genra na eh, ni mserio yone kitu le ni bamba ni mseriov si azniyomuvili ni bamba the, the, the thing yenye niliachwa nayo ni that ni mt that anezadei inafika karibu adei inafika tmwanafih na waifu wake iyomuvili i ilifikapoin walikuwa naaudtotheathat wange aso na piapia hata aniyofamil yake ilikua fami ilikuwa ilikuwa ni kama hata unawezasema thei hi na wif yake pa anawa ae Bini, kidogo and then bonini kind of idogo te bonnksalstoya yeah. dema ana drive gari then ana inja msa akoko bisikali then ana fall in niko kind of so, yeah, nayo mse eh, love. Yeah. Um, and then, to, and sukikuyuthsts back, back to me andu back tocitiwayoo idalautkama iowei unajua tuliona eenakipeanadoihumbuk yeah, hiyo akini akipeana do oh, oh, akipeawatuaya yani str- yeah, yeah, yeah. yeah, yeah, kenye iko yeah, yeah. na hiyo kitu wasewe wanaenda rali ndio wapewe masona watu wa a tunaendaa uu kuado ni bana hizopna pia yeye sijui kunakumbuka beona kuna, hi isdi kona zote o oh, yeah. yeah, yeah. yeah. yeah. mm. um, oh, pia yeye alitri ali kur starehempuliona <laughs> yeah. kenye watu walikuwa wanaitisha E, msewatu watu wana madharaa emaaaan ake zilikua e nione ee kulikua na hiyo minrita pp weyee alikuwaba kufanya mbaya i think alikuwa ka namba t ama t but, but inakuonyesha tu wale watu, watu, watu majority hawako wanadepend onif hopwenye wanao hiyo tu ni kama the only way Yeah, imofi, it's truly about an underdog mwenye pa system mwenye anajaribu mwenye somho amejaribu enough enough enough people people with the same political sensibilities hiyo innocent wanting to change things enough people that amefika amefika but it's still not bado kustm eenyekonazomeameakishia kwamk za starehe alikuwa nahekoliwa na msee kuna msee alikuja nainaibogkaanzakuigngkawaidanaelewa kenye unasema n venye ulisema nieg na ili ni bamba pia jusiprichi Yes. Yeah. Yeah. E, mm -hmm. hata kama niandadog aikamo makama kama, kama hiro okay. yani, wa kenya mwenye hata sena unajua ingekuwa kufo intu yoeelind the fact that after aa like after sasa amemtusia mwambia atukuvoti kama una unado mpaka mama mzee like an aruma namwambia nakikuyu kama unado utapata je kura yangu then anenda, sasa yangusaaakienda akiishia hommallalim a it ik breve flani wako kuna wakokunai amevuka yenye intellectually hey, hey. Okay. hiyo ina boil down to hiyo, hiyo literacy. Literacy tu hiyo tu hata naezasema ni hiyo information okay. mm. yeah. Education. Education. Uh, uh, uh, uh, information ainamashida I mengi so kujua, kujua, kujua. kujua nini in this e fo a kujua that tuso, faifso, nambiwa, si if if i t so ama 5 so wenye naambiwa niishie koralia jagua nayo s nioetote fo the, underdog. the underdog alikwanza alisema point flani he venyealisema awu oh, asewa nawapatia hivi du lakini weji wtu wakipata hiyo kazi adhingia atarudisha hiyo pesa kwanza fast. E, na unajua mm-hmm. e, na si fas tu ataendelea tu mpaka mpakah naamtapataaliingia ku ingumu yeah, yeah. so, okay. eh, kuona vitutiykanahav bityangu sulm kuhusu whethe the fine line ie betwenbrevery na stupidity unajua like buni na muhammad waicup everyone as a catching yo hav discussion like is there an argument to be hard kuhusu whether this system is so broken so corrupt that having any part of itis selling out ma sine its too powerful to be stoped thereis a case for kuingia in trying to change things from the insidee Eh, eh, eh, things from the ki sijui siju mbona kila mtu ene anafanyanga hivyo ni ana okay. kama anaendakuwaa venye unasema yeah. muhammed ali basi usema muhammed ali ameingia amekuwa yeah. kama tu watu wwatu walikua asijui kani ukweliukiambia uh -huh. Spokesman or police, i a spokesman or government. Have you interviewed Ruto? Ama have you summoned him to speak to him about before j- Jacob Juma? And then a couple of months or years down the line, you're having lunch. and your pals now. Um, say Ngumu. to me, as the ordinary Kenyan, to see that as anything other than selling out. No, sure. uh, um. Eh, sijui siui kmasijui kama from within yeah. eh but eh, sijui kama unakumbuka venye ilisha ilisha, ilisha ni kama ana to... ameacha niisha yes. yeah, kaa ameamua atakaatarudi kuwa mzazi u famili yake mbi oh. pia kenya iko redi mtu kama bonibad by that unamaanisha uh, -by that unamaanisha tu time yake bado time yake bado oh. oh. imefika bado tu lazima kuwa na hiyo fulani t Yeah. slo ya kutoa hawa des wenye wako before watu bet wanawezaingia kama yeiimb hivondio aiaw hatayakpits him tryin to doing aaesio of kile mhamedwarevwajipevwalifaa angesema angesema batheitiiaaueyman buteoverl nipoa ni, ni, ni sad tulimis the fast few minutes eyo eh, staffoya oh, yeah, tulichelea mant eh, hop hu, kito kea tutaona kwa trrenbut sani siayona torrent yote kenya but im sure uh, sikuhizi vitu ni chip nline siuaa so na realize digital content ni highly, highly, highly cheap kama nini unaweza pata movie ka hiyo hiaa ama place gani kenya watu wote ku nambi iko ama kwa video on demand site flani na ni ama9 kuba Which ni, ni kitu na cni kitua smhatanasomaga hivy kuhusuunasoma iis ending sa kuna apo hivo sosieisoma anaambia takanafkiraivitini venye vitu ni mingi ukilipia zoteitakuwataangujinga fulani lifayade flani yakuweka credit card yangu msee mymai edit ard niliweka juu walikuwa na oferilmsee ni kasahau wakanchapa kaw walikata katambaalikataanaenda kuai a msee ina tlama laima kuwer mseeukiekanaa youe More... fathers <laughs> <Kwa na> that <theory. laughs> it tribes is it, its not mits notaaeanue peke yakezimeepiap yetu in ways <laughs> zenye zenye realize wysenyeunaweat ni naearaiz ukiongea na msee wa trib mnginenmeleleweinap enye kuna hiyo tribe tribe rather than metropolis kama nakuru ama, momba ama ama from vitu zenye si serious kama vile Kula ugali, kama vile vile ugali hizo all the way to vile new view life. So ne realize, yaka, ni rio, tribe ni ni kitu ka real hyo tikelndogodogo ni real in the sense that imay in infect, in infect psycology na in behavior i use to think ni just a matte of kuongea mse anaongea hilanguae na se ngineaongea languae an thats the en oftukima kuongeanlish tribmes oh, oh, yeah. kuna l kunabit za ev trib na eh, sasa uko, uko na isu junazit hizi vitu wow yes notis. Notis na pia And they're revealing as much about other people from other communities that im interacting with as- as theyre revealing about me mwenyewe mi i might think of myself kama mse menyee ni atrib e, ata siweziongea kiku vizuri naziongea like50 ama0 but kuna jia zingine nanefecenye yenye utarealize onl wengine so soft to bring it back to soft motive thematic yenye nakuanga nayo na, yenye na observe yenye iko ikoka yenye na analyze kwa hizi research zangu ni kuna kuna a general uh, pattern ya terrible relationships between middle class Kikuyu fathers and their sonsasara point of the sons life na uh, oh, yeah, na in, in but kama huku hivi sos ifeinuemeska uopita juiui ioheexeieeo okay okn uh, ulitoa wapia hiyothim kwa softn kwa, yani kwa soft ndio uliona hiyo yes, at safkikufheu atthe en sasa tumezmback to famili yao iko mtuyo anaulizwa aandikia madhakeitumsi aisema alimaliulizwa kama anataka kuandikia mzee wake na pia aliulizwa unawezataka kumwambia nini akamuliza akitu tu ee sisana iaiaukwei ukweli sisema ni kikui kikuifadh zokonayoo naezasema tueif unajua unasema kanang una f ha hata ho mch unatrakuimbiao E, na meybi ni ukweli juu niko shua ukiuliza mabuda zetu uh-huh. b utati wako the same na mabuda zao uh-huh. eh, na maybe wako wanazipenda pia waki grow up, na wakaswea baidhi ya livewaaaakitambo akiwa yanguynwalikua natand shanu snlkamasanuaaa m myiekuna miaka kama mbili tatu nichaa ronganai of the presentthi yuknow but te change aybe ni ofecttk es maye but yoteriaco ni solriaco niso So, guys, that's all for now. If you enjoyed this episode, feel free to like, share, comment, and subscribe to our podcast. Thank you for listening.