Hello my good people karibu tena kwenye kipindi chetu cha anti sadakas lesson ni kipindi ambacho tunakutana unaweza kukutana na mimi kwenye pocast kama ndivyo sasa hivi unaweza ukaingia kwenye youtube na there unaweza ukaingia kwenye social media zangu kama una swali una maoni una mitazamo tofauti tuelezane tuelekezane sio kwamba mi najua kila kitu lakini kikubwa sana yoyote aliyeko karibu mwite kwenye kijwe chetu bado amjanipa jina nyee mnataka iwe kitu gani lakini mii ninaangalia ni mahali ambapo tunaweza tuka free, hakuna kubaguana hakuna anayejua wote kwenye maisha tunajifunza topiki yetu kwa leo tunakwenda kwa jina la ongeza thamani ndani ya maisha yako na kwa nini tunaangalia tuongeze thamani kuongeza thamani ni ile hali ambayo maisha unayoishi iwe kwenye dunia ya kimungu iwe kwenye dunia ya hisia iwe kwenye dunia ya mwili wako afya yako iwe kwenye dunia ya kipesa kule kote kuende sawa hata kama hapako that perfect lakini pako kwenye levo ambayo inakufanya ujiangalie alafu usemeda ah, kweli mungu amenipitisha na hivi niko kwenye maeneo salama na naomba nikwambie hakuna ambaye anapita mahali ambapo hapana misukosuko unaona watu wote wako vizuri na kila kitu lakini kuna mahali kiatu chao kina bana uwezi kukijaribu mimi anti sadaka nikikupa kontena m- nnalolibeba kwenye maisha na umri wangu niliyoishi na ekspriensi yangu uwezi kulibeba kila mtu ana namna ya kubeba kontena lake na kila mtu ana mahali ambapo panahitaji kufanyiwa kazi sasa huwa ni nini kinatokea tuambiane hapo mara nyingi kuboresha maisha yako ili uishi maisha yale unayoyataka haitokei haitokei hivi hivi ni lazima uamue kutoka ndani yako kwamba bwana mimi nataka kuwa hivi na hivi na hivi na hivi mimi nataka kuboresha hapa hapa pako vizuri lakini nataka pabaki balance hapa hapa pako chini sana nataka nipaweke vizuri mi nikupe mfano wangu wakati nikiwa kwenye 2s kusema ule ukweli kabisa sikuwa na busara nilio nayo na, na wala sikuwa mwelewa kama nilivyo kwa kifupi ukiniangalia muda ule nilikuwa kivuruge truly kivuruge nilikuwa ni mtu mwenye hasira ni yaani nilipita mahali kwenye maisha ambapo pali nitandika viboko left vibokocn right, kwa namna ambayo nilipokuja kutoka pale na kuangalia mmm, hapa ninapoishi sio salama niamue nitoke kwa dirishani au nibadilishe mitazamo yangu ili niweze kuinjoi hapa mahali nilipo ndo nikaamua kubadilisha mitazamo na mapokeo yangu ndio ambayo ikanipa utulivu ikanipa amani ikanipa nafasi ya kuenjoy maisha kwa hiyo tunapokaa na kusema kuboresha kuongeza thamani tu habari ya mali unatakiwa uwe vizuri sana kila siku hu anasema kuna raha jamani kupanda bajaji kwenda stendi au kwenda huko ya kuenda, um, rerova airport ni tofauti kwa hiyo kila maeneo yote ya maisha yetu ni lazima tujenge thamani kusema ule ukweli i don't wish anyone aliyeko kwenye maumivu abaki pale kama ndio ameumbiwa hapo uh-uh. kama uko ndani ya maumivu hebu badilisha mitazamo yako badilisha mapokeo yako ili uweze kuiangalia dunia kutoka kwenye engo tamu jamani ukweli ni kwamba maisha ni matamu tusiambiane life is too short no. umri unawishi ndio mungu aliyokupa unaposema life is too short aliokupa unaposemauka kujirusha definitely kuna mahali patafika patakuwa pabaya kwa hiyo natamani kukuambia hivi pamoja na kwamba tumepita kwenye mazingira ya ajabu lakini utakapoamua kuongeza thamani ya mitazamo yako ukiamua kuongeza thamani ya mapokeo yako ukiamua kuongeza thamani ya jinsi gani unapokea vitu kutoka kushoto na kulia hivyo vyote viko ndani yako na kama utatis ndani ya vipindi vyangu vyote huwa nnakuambia uwezo wa kubadilisha situation ulioko iko ndani yako kwenye maisha ya sasa hivi kama unaishi na mtu kwa mitazamo ya miaka mitatu, mitatu mitano iliyopita unakosea kwa sababu ndani ya binadamu mungu amempa nafasi ya kuobserve nafasi ya kujifunza huyu mtu ataivovu atabadilika atakuwa kama mtu hawezi hii basi atakuwa amerudi chini maanaake ni kwamba hajaongeza thamani bali amezidi kujivuruga kuongeza thamani ni pale ambapo unapogundua aina fulani ya tabia haifai mahali kwenye mazingira ya na namna fulani ni vizuri kuwa tayari kuadjust tunasema utajipinda utajinyumbulisha na mwisho wa siku utaweza kuweko pale hebu tuangalie watu walioko kwenye mapenzi kwa mfano natoatu mfano kati ya cases nyingi nilizokutana nayo nitaitumia nita himoja wanandoa kila siku wana mivurugano kila siku kuna msuguano unajua kwa sababu gani ni kwa sababu wote wawili wamebaki kwenye maisha yaliyopita hawajakubali kujis kuja kwenye maisha ya pamoja Hawaku, hawako tayari kushare ku space ya maisha yao hawako tayari kubadilisha tabia alizokuwa nazo wakati anaishi mwenyewe na sasa hivi anaishi na mwenzake hajawa tayari kurudisha maisha ili kwamba hiki ni kimoja tulichoamua kutengeneza kwa hiyo uwezo wa kuboresha na kuongeza thamani ya maisha yao uko ndani yako kwa maana ya kile unachokipigania na naomba nirudie kusema kile unachokipigania sasa twende tukasikilize vile vitu ambavyo ninakwambia vitu vyetu sita ambavyo vitaweza kutusaidia kuonge, kuongeza thamani kitu cha kwanza ni lazima uwe tayari kujifunza kila siku maanake ni kwamba mitazamo yako lazima iwe enriched ni lazima mitazamo yako na mapokeo sio tu iendane na mazingira uliopo lakini iende mbele zaidi kukufanya uweze kuishi maisha yenye amani maisha yenye thamani na maisha yenye furaha ambayo kila wakati baraka zitafunguka na zitakuja kwako ni lazima ujue pa- papas ya maisha yako wengi tumeshajua lakini kwa wazazi naomba sana tuwasaidie watoto ili wajue kama ni mungu amenileta duniani mpaka leo nipo ni kitu gani anataka niifanyie dunia hilo ni swali kubwa sana ambalo watoto wanatakiwa wajiulize mimi pia natamani ningepata nafasi ya kujifunza hichi kitu tangu zamani lakini mi by the time nikiwa na miaka saba nilijua mimi ni mwalimu kwa sababu gani niliweza kumfundisha babu yangu mjomba wa babangu kuandika mtu alikuwa ni mtu mzima amekuja kuumwa tukawaza akiondoka tutawasilianaje tuka, tu, akaniambia tutaandikiana barua hajui kuandika nikamfundisha kwa hiyo ni vizuri watoto wakijua kwamba hata kama mungu akinichukua na umri mdogo ni muhimu niache alama duniani nimekanyaga wapi nimepita wapi the step ni muhimu sana jambo la pili ji hebu penda kurudi ujenge experience kutoka kule ulikokuwa mimi nasema zamani nilikuwa mkorofi kweli nilikuwa mkorofi sana lakini nikajiuliza kwani huku na ukorofi napata nini nini kinaongezeka ndani ya maisha yangu mimi kila kitu ni vita vita vita vita I realize mimi ndo nilikuwa nnapoteza mambo mengi kwa hiyo naomba nikwambie hivi hebu angalia kule ulikokuwa alafu utamani kuwa mahali patamu zaidi kwa sababu hii ni, ni maamuzi yako ni, ma, ni chaguzi zako ni mahali patamu pa namna gani unapotaka kuweko ni lazima ukubali kukua kwa choisi zako jamani dunia haipendi watu ambao hawako machuad akili ya kitoto inaishia ndani utotoni tabia za kitoto ziishie ndani utotoni huko lakini ukiwa unapopanda unapogrow hakikisha kabisa mindset yako mitazamo yako utendaji wako una binadamu ambaye amekuwa anajijua yukw api na anataka kufanya nini ni lazima the ubuilhmaso dunia inataka kupus kuna niki alisema no it was it mwana nomwanaife alisema hivi yeye anafungua hata milango isiyo isiyofunguka mlango umeandikwa pl yeye ana push na bado unafunguka lazima uwe na maso ya kufanya vitu vigumu ambavyo vitakufikisha pale ambapo unataka kwenda na kitu cha nne kinafata hapo hapo hatujui maisha yana kitu gani in store for us maanaake ni kwamba hebu kuwa hambo hujui ni nani atakuinua na hiyo kuwa hambo haiji hivi hivi if you don't practice tunasema hivi akili the intelligence tulionayo ni vitu ambavyo mungu ameviweka ame ndani kwetu lakini emotional intelligence ambayo ndiyo hii nayosema kuongeza thamani ndani yako haipo ni lazima uijenge polepole ni kitu ambacho unatakiwa uzoee kukifanya mpaka kitengeneze tabia epuka kabisa ku kwenye watu epuka kufanya mabaya kwa pihen ulioko kwa sababu huwezi kujua baada ya pale utakwenda juu au utashuka chini fanya kile ambacho unakifanya usoni ndio hicho hicho hata mtu akiwa ameondoka fanya maisha yako jenga the integrity ndani yako hakikisha kwamba kila wakati hata baya likitokea kuna watu watakuinua zuri likitokea kuna watu watakushangilia kwa sababu ndani ya dunia hatuna garanti chochote kinaweza kutokea wakati wote nikienda kwenye kitu cha tano ni muhimu sana naweza mkaniambia nami nataka kuanza kuhubiri lakini this is my way ni lazima uishi maisha ya shukurani kila siku mwombe mungu akupe nafasi ya kumshukuru ukiamka asubuhi itanthe chance amekupa kufanya kitu ni nafasi nyingine amekupa kujiangalia kujiweka na uwe bora zaidi kila wakati na kuomba achilia hichi kitu inakisema mno kwa sababu mimi nimeishi hayo maisha usibebe mizigo tena mizigo ya binadamu dont carry them na inawezekana wakati mwingine wewe ndio ulisababisha kwa hiyo achilia samehe samehe nafsi yako kwanza kabla hujamsamehe mtu mwingine na kwa sababu kwenye sikolojia hatusamehi hatufanyi hatutoi msamaha ili mtu mwingine afaidike uh-uh. tunatoa msamaha ili sisi tuweze kusimama kama binadamu ambao tuko na amani na maisha yetu kitu cha sita na cha mwisho hiki kwangu ni muhimu mno jipende bwana ls wakati nilipokuwa binti tulikuwa tunasema tlc Tender, love and care treat yourself well t hakunatakaeu kutt kama ambavyo unaweza kutreat nafsi yako hakuna hata yule ambaye unaamini anakupenda hali halali bila wewe muongo vile ambavyo unatamani kumpenda mtu hebu ipende nafsi yako kwanza kwa sababu how rich nafsi yako ilivyo ndivyo ambavyo unaweza ukagawa upendo kujali bila bila ku kufil kuumia kwa sababu ndani yako unayo ya kutosha kwa nafsi yako as i conclude naomba nikwambie hivi hebu lebo en hii uliyoko sasa hivi unaihitaji kwenye maisha yako kila mtu ana tofauti kuna mi nimewambia nilikuwa na ilikuwa kivurugi huma ni lazima nijue en yangu ya sasahivi nawe na kuomba jua en yako jua uko wapi umesimama wapi what are you living for Map out maisha yako weka vipago vinavyotakiwa kuziba mianya ya kukuumiza naomba nikwambie met flesh in your life kula minofu ukivunja mifupa ni maamuzi yako jamani maisha ya kujibana maisha ya kujizuia baraka kwa sababu ndani yako ni kubaya ni maisha udhalili kabisa maisha ya kimaskini ndio hile tunasema binadamu huyu maskini wa roho usikubali kuwa maskini wa roho Ah-ah. ni ihen mbaya mno yaani mpaka nafsi yako unaidhulumu way kimalizia naomba niwambie tengeneza maisha kwa namna unayoitaka chance is now create tengeneza vesin yako ambayo inakupa raha na hapo ndipo tunaposema umetengeneza na umeongeza ume thamani na umetengeneza nafasi yako tamu safi kwenye maisha kwa maoni kwa mitazamo kwa maswali na maoni yako usikose kujifuatilia kwenye social media zangu kila mahali inapatikana kwa jina la anti antisadak niko kwenye instagram niko kwenye facebook niko kwenye twitter niko kwenye youtube na hata tiktok niko uko usikose kufuatilia