Yes, yes, bro. Sindo, tuambia eo tuwambie wadau washike kalam na kaatasiwashike kalam na karatasi wanasikiliza kidogodaika ansasa kutokana na madini ambayo hapo si, si zani kama naweza tukamaliza yotekwsatatueleze okay. kidogo ili tuelewanenbali Sa, Eh. kama tukiweza kwa mfano kwamfano achezahata kesho nini shule yetu leo bwana inahusu ni jinsi gani wafanya biashara hapa anazungumzia zaidi wale wasaizia kati pamoja na wadogoksema wadogo. yes. mm. mm. eh, eh. mdogo ni upi. Wa, wa, ni upi. Wana, wanasema aunasemaniniwalwasomi au mm. wanatofautiana mm. wana kidogo katika kudifina fanyabiashara mkubwa wakati sasa kuna vigezo naweza kaaanaangalia saiz ya mtaji wako mm-hmm. kuna mwingine anaangalia idadi ya wafanyakazi walakuwepo okay mlewa eh? mm. kuna mwingine anaangalia idadi ya uzalishaji kiasi cha uzalishaji unachokifanya mm. so unajua sasa hivi kuna teknolojia kunaeza kawa na wafanyakazi tu lakini uzalishaji wake mm. si mchezo sindio mm. sasa kuna hizo tuna tunatofautiana tuna lakini mimi hapa nitazungumzia kuanzia wale ambao labda kwenye au mm. mauzo yao yapo chini ya milioni mia tatu mia mbili aombituzungumze nao yeskuja mm. chini ndi tuzungumze ao hapa nazungumza na shushaini nazungumza na, na, mm. na mtu atigu pesa nazungumza na mtu mwenye mwenye hoteli mm. nazungumza na mtu wenye hoteaznzana tu wenye kashetukazungumza nao, mm. nao eleza, kwa sababu kuna asau una menginenanaeza kwa kawa wakubwa wao mm. wao wakubwa wa zaidi kama na na miaka ishirini, na miaka huko zuiwaanyabiashara tayari zadmaaaaas pitapita pita sana kwenye yaani mzee, yes, ona yani ya tunasema, okay. mzee sana kaosoa mm. mishale walapigapiaawa wanaokuja huko sasa, hao, sasa. Mm. Mindo, zaidi hao sasa hapa kuna vitu viwili masudi cha kwanza mm. ni kwamba tumeona kuna kunakunawafanya biashara We, experience kwamba unakuta mtaani kwenu kuna mtu labda ana gengi mm umesomakwanzia formu mpaka fom 6 umemaliza umeenda chuo au darasa kwa la kwanza mpaka la tu hapo hapo au kama ni duka dukaana duka tu hilohilo unaenda unasafiri unaenda unaendabista <laughs> unakaa miaka minne unarudi yuko yeah, hapo huyu nataka nizungumza tazungumza kwa nini anakaa hivo auakui kuzungumzia kukua tunataka mm. tu azuumakukuatunazungumzia kuongeza faida mm. sasa kuna vitu vya kimsingi ambavyo tunasema ni zile technical errors. zinafanyika sana kwenye biashara okay. makosa ya hi biasharya kiufundaza okay. kuelezea moja mm. baada nyingine mm-hmm. kuna swala so zima la nikamba ni ule utii wa sheria za ndani na shiria za si na shiria zanea sheria za ndani kwenye biashara biashara hapa NSSF, wao, TRI, wao. Shara, mm. Mm. kuna kuna kuna kuna zile zetu za za vile vile nje nje nazungumzia wao wao lazima watu biashaa saashaui biashara nyingi hizi za kati na za chini mm. masudi mm. hawaweki rekodi okay kwa mfano kama hivi ukienda mtani kwako mvamie tufanya biashara muulize tu hebu uulizeuannaomba rekodi zako za miezi mitatu kwa, kwa sababu kuna mtu ambaye ukizungumza ukitaja rekodi anakuelewa kwa mtu masiejua hey. rekodi hey. unamaanisha nini tunasema kuweka kuweka kuweka kumbukumbu kumbukumbunio za vitu unavovifanya kwenye biashara yako kwa maana aan vya, vya, vya, vya msingi kabisa kwamba hapa hapaakarakakwamba ni vile vinavyoingia na vinavyouzwa mauzo yako mm. na matumizi yako, matumizi yako. Yani, dika, tu hivyo tuivohata kwenye dari hey, yako kwenye notebook mm. lakini vilevile tutazungumzia kuhusu uh, zile tunasema ni gharama zisizokuwa za lazima mm-hmm. kwenye biashara kupunguza hizi gharama ambazo sio za lazmaenye biashar lakini vie vile tutazungumzia kuwa na mipango yani ile mipango ya kibiashara business plan mm-hmm. pamoja na nab wengi wafanya biashara wanafanya biashara hana mm-hmm. yani yeye hana marengo kwamba mwaka huu anataka auze kiasi gani au anataka apate faida kiasi gani hana malengo y anauza tu anaenda ni nini business plan ni mpango mpangobiashara yaani kwa maana ya kwambaua ni mpango mrefu anamba mimi hii yani nimeanza mm. yani kama a so sinio sh- mm-hmm. mpango wangu au malengo yangu baada ya miaka miwili au mitatu nataka niwe na ngozi naweka anakuja masudi nampima miguu namtegelezea viatu ndani ya miaka miwili hapa apa nianzi kuweka na ngozi nitengenezeao yes. audani eh. ya miaka miwili nina vibanda kama hivi kumnd yes. mm. tunasema kuna pamoja nahoi yani kukua kwa wima au kukua kwa nini ka kutandaa kwa kutandaa yeah. lakini laa la, la, la, la, la, niisha zima bima bima hapa hii ni ni mm. sehemu moja kubwa sana sana soko la yote pale pale kilio mwanzo mm. kumbe chako mm. cha kuuza labda labda cosmetics zaidi mm. ya ya majanga hata kama ya moto kuna vitu inatoa im w aanani kiange kianda a an Ndiyo. lakini kuna kuna kuna kuna kuna kuweka kuna... controls controls tunasema ni tunasemasindioaema niiiusimamizi wa kenya biashara w kuna biashara unakuta ni biashara kidogo ina, ina mzunguko mkubwa sasa kwenye kitaalam uwezi ukasema t mtu anauza huyo huyo ndo anakusanya ana fedha huyo huyo ndo anatoa bidhaa kuna kosa hapo la kimsingi linafanyika hapo mfanya biashara ajui tu hmm. yes, unatengeneza una mazingira ya yafra mazingira ya kupigwa lakini vile vile kuna swala zima la laafanya biashara wengi kuweka akiba. akiba ili ukuwe lazima uwe unaweka akiba na na hiyo so, ya ya kp si airtel wakati mm. yes. ule mm. na timiza yeah. ambayo iko kwenye money. It means yeah. ataku, itage, sure. pale pale yeah. yeah. kwenda kuhangaika au yes. kwa, yes. kwa wakala unamaliza kila kitu simu yako tena nikatoa mfano mzuri Kumfano, uh, let's say faida peleka nyingine at kwenye simu yako na, kusabu, eh, kwa, wa, wa na la mwisho wisho asuliasema ni la family aeheuuhiu mno iiuaac kwenye wene biashara etu ndogo aa Baana... biashara yako h aui ya mm-hmm. anakua niee anaonatu unamait ananuliwanaa nyumba unapotokea mwenyezi mungu wa changu cha naotokea wenyeimngu eusi wafaili e iashaa nnaunguaaliuto kuna athari sana kwa ndugu kufanya nao kazi pia sasa hmm. hapa hapa ndo tunapokuja hapa athari ya ndugu ipo Mm. lakini kuna mambo mengine amesha zungumzauneazma kuwa na e yes. utaratibu wa kikazi kikaziilisema hiv masudi kamaa kuna siku tuliongea nikakwambia hivi biashara ni kama kama mtu anazaliwa Mm. Hey, n nah, okay. leo naomba tuongelee kuhusu biashara biashara ni nini watu wengi wamekuwa wanaikosea biashara wanaikosea kwa sababu hawaijui biashara ninini kitalam biashara ni mtu lakini ambaye ana uhai tunasema ni nan, legal, ni legal Sa, person, au n yani ni mtu kisheria kwa hiyo ukitaka ufanikiwe kwenye biashara hakikisha unatofautisha kati ya wewe pamoja na biashara yako kwa maana nyinyi yote wawili katika macho ya sheria ni watua unapoanzisha biashara ni sawasawa kama vile umezaa mtoto unapokuwa umezaa mtoto kuna steji yakwanzamtoto anaanza kua anakaa awezikutembea wala awezkutambaatnamshsk kunaenda kwamtoto kta unapokua na biashara yako wii huruhusii kenda kuchukua unga sikucukua spipi ukampa mtoto au wageiwamekuja nnda kuchkuawhitakih vitkkutkuchukua hio vitu, vitu nisasaa kuchukua unga wa ujiwa mtoto au kuchukua maziwa yake nakula nyinyifamlimantalo anapokua ni legal katika kiwasibu kuna kitu tunakiita tunakita eh, kuayakiasibu tunasema uh, ya, ya kiasibu, tunasema ni, eh, yani vitu vya biashara na vitu vyako binafsi ni vitu viwili tofauti usichanganye hivyovitu kwenye biashara wewe unapoendelea kufanya shughuli za kibiashara wewe unakuwa ni sehemu ya wafanyakazi wa ile biashara kama wafanyakazi wengine kwa unachotakiwa kulipwa wewe ni mshahara kwahio katika biashara yako tenga kiasi fulani kama yako ndio unaisimamia ya ile biashara ile na kibanda chako cha tigo tigopesa chateman chanini basi wewe u shaaaa n ya huyo mtoto ni maziwa ahuyo mtoto unafunga mahesabu ya ile biashara na kuangalia je mwaka huu tumepata faida Sasa, maesabu, watu ni makubu, kwa kila mwaka. au auwkampuni ndogondogoa wafanyabiashara binafsio kiapatkaa faida au cha mwisho wa mwezi yani, zao la ile biashara unaweza ukajitunuku wewe uliyetoa mtaji wa kuanzisha ile biashara mtaji ni sawasawa kama vile sasa wewe baba au mama umetoa ume, ume mbegu ambayo zimezaa mtoto kwa hiyo mtoto uli amekuwa anakutunza wee baba au wee mama ndio hiyo faida k unaweza ukasema katika hii faida naamua kuchukua kiasi asilimia fulani kama vile bonasi kwangu kama vile malipo ya ule mtaji niliouwekeza kwenye biashara kwa hiyo kwa weo kwenye biashara unaweza ukajilipa kwa njia mbili ya kwanza ukajilipa mshahara kama sehemu ya wafanyakazi wa ile biashara kwa kutoa nguvu yako kuisimamia ile biashara lakini pili unaweza ukajilipa kutokana na faida inayopatikana na ile biashara kama sehemu ya bonasi au kama sehemu ya ya, ya ya zawadi unayopewa na ile biashara kwa kuwekeza mtaji wako ndani ya ile biashara kwa hiyo basi ndugu zangu naomba tusiwe tunachanganya shughuli zetu binafsi na shughuli za biashara zakwazakwa zabiashara nabiashara wao omoetutakaofata tauzungumzia sasa ule mtaji uloweka kwenye biashara ul tajua maswai auae kwenyep yangu niandikie pale kunaenda kwenye dm niandikie message alafu then tutazungumza tutapeana ushauri kuhusiana na maswali mazima ya kibiashara kwa hiyo ndugu zangu napatikana kwenye cpaesamasdi kwenye instagram lakini vile vile vilevile inapatikana cpaesamasod kwenye twitter