people leo naomba tuongelee kuhusu biashara biashara ni nini watu wengi wamekuwa wanaikosea biashara wanaikosea kwa sababu hawaijui biashara ninini kitalam biashara ni mtu lakini ambaye ana uhai tunasema ni nia person au legal yaani ni mtu kisheria kwa hiyo ukitaka ufanikiwe kwenye biashara hakikisha unatofautisha kati ya wewe pamoja na biashara yako kwa maana nyinyi wote wawili katika macho ya sheria ni watu kwa hiyo inakuwaje inakuwa hivi unapoanzisha biashara ni sawasawa kama vile umezaa mtoto unapokuwa umezaa mtoto kuna steji ya kwanza mtoto anaanza kuwa anakaa hawezi kutembea wala hawezi kutambaa kwa hiyo utakuwa unamrisha unamvisha unamsaidia kwa kila kitu yule mtoto anakuwa anaenda anakua kwa hiyo ni biashara yetu sasa hapo inakuwa haiwezekani wewe ukawa unaenda kwa mtoto unachukua maziwa yake unachukua yake unachukua we, unakula ukila maanake utamal mtoto na njaa maana yake ni kwamba unapokuwa na biashara yako wewe huruhusii kwenda kuchukua unga si kuchukua pipi ukampa mtoto au wageni wamekuja unaenda auwageniwamekujannda kuchukuaunawapa haitakiwi hivo vitu ukichukua unatakiwa ulipe sawa k kuchukua hivyo vitu ni nisasana kuchukua unga wa uji wa mtoto au kuchukua maziwa yake na kula nyinyi familia maanayake mtamua ule mtoto na njaa kwa hiyo anapokuwa ni legal person katika kiwasibu kuna kitu tunakiita eh, kuna ya kisheria tunasema uh, ya, ya kiasibu tunasema ni eh, business entity yni kwamba vitu vya biashara na vitu vyako binafsi ni vitu viwili tofauti kwao usichanganye hivyo vitu kwenye biashara wewe unapoendelea kufanya shughuli za kibiashara wewe unakuwa ni sehemu ya wa wafanyakazi wa ile biashara kama wafanyakazi wengine kwao unachotakiwa kulipwa wewe ni mshahara kwa hiyo katika biashara yako tenga kiasi fulani fulanimbacho kua unajilipa kama mshahara kama yako unaisimamia ile ile biashara biashara biashara una kibanda chako cha tigupesa, cha cha tigo pesa nini basi wewe, unajilipa mshahara usichukue hela hela nyingine haikuhusu hiyo ni kekeonunaisimamia ilebiashaa naiendsae ni chao atgesa haa an u jiia mshaaaeo kila mwaka unafunga mahesabu ya ile biashara na kuangalia je mwaka huu tumepata faida auhtg kampuni ndogondogo wafanyabiashara binafs acho kinapatkana faida au asa cha mwisho wa mwezi yani zao la ile biashara unaweza ukajitunuku wewe uliyetoa mtaji wa kuanzisha ile biashara mtaji ni sawasawa kama vile sasa wewe baba au mama umetoa ume, ume mbegu ambayo zimezaa mtoto kwa hiyo mtoto uli amekuwa anakutunza wee baba au wee mama ndio hiyo faida k unaweza ukasema katika hii faida naamua kuchukua kiasi asilimia fulani kama vile bonasi kwangu kama vile malipo ya ule mtaji niliouwekeza kwenye biashara kwa hiyo kwa hiyo kwenye biashara unaweza ukajilipa kwa njia mbili ya kwanza ukajilipa mshahara kama sehemu ya wafanyakazi waile biashara kwa kutoa nguvu yako kuisimamia ile biashara lakini pili unaweza ukajilipa kutokana na faida inayopatikana na ile biashara kama sehemu ya bonasi au kama sehemu ya, ya, ya, ya zawadi unayopewa na ile biashara kwa kuwekeza mtaji wako ndani ya ile biashara kwa hiyo basi ndugu zangu naomba tusiwe tunachanganya shughuli zetu binafsi na shughuli za biashara za kwako za kwako za biashara na biashara kwa hiyo somo letu itakalofata tutatuzungumzia sasa ule mtaji ulouweka kwenye biashara ule mtaji ule ni nini ni, ni kwenye biashara Sawe, hiyo itakua ni somoletu lanaokuja nashukuru sanakama kuna maswari kama kuna nini basi jo kwenye kwenyeyangu niandikie panda kwenye enyeandiiea tutazungumza tutapea naushauri kuhusiana na maswale mazima yakibiashara kwaiyo ndugu zangu napatikana kwenyekwenye lakini vilevilenapatikana kwenye, CPA, Isa Masudi, kwenye