aleluya karibu tena katika siku nyingine njema na ya kipekee waw leo siku njema kabisa tarehe moja ya mwezi wa kumi mwaka elfu2a 2hi0 hmm. wow. mwanzo wa mwezi kabisa na tunao neno uzuri katika rapsoditleo waw linalosema hubiri kwa ujasiri hmm biri kwa ujasiri na andiko la ufunguzi toka katika kitabu cha matendo ya micumi sura ya mar nn neo lnasema lakini mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu mm, ci naaza kusema yesu kristo ndiye njia kweli na uzima na hakuna awaye yote ajae kwa baba isipokuwa kwa kupitia kwa yesu na nasema, shawishika, na shawishika kweli hii na naubiri hilo kwa ujasiri usiogope kuteswa kwa ajili ya kulitangaza jina lake mm, shawishika shurutishwa na hili mm? usiogope fedhee au aibu kwa ajili ya jina lake mpendo yie ndiyo njia yee ndiyo kweli yee ndio uzima hiyo oh, ni kweli ya kipekee sana na ksoma katika kitabu cha timotheo sura ya sur uh, waraka wa pili wa timotheo sura ya mstari su mstarwa 1b hakika kila mtu ambaye anataka kuishi maisha ya taua katika kristo yesu atadhiliwa ukitaka oh. kuishi maisha au taua kristo kristoyesu utadhiliwa mpendw utadhalilika utasemwa utatharauliwa lakini haijalishi oh, ni njia iliyo bora na iliyo kuu zaidi wa zamani tuandelea kusema kwamba walipigwa na kushurutishwa kwamba wasiubiri jina la yesu Lakin badala ya kukata tamaa kwa mashinikizo yaliyotolewa na viongozi wa dini pamoja na mamlaka za kiserikali walimhubiri kristo kwa ujasiri zaidi na kuijaza yerusalemu yote kwa mafundisho yao hiyo oh, ni matendoans mm? zaidi ya vitisho na mateso matesowaliopewa aauwaondoa katika ule mstari na ule waliokuwa nao kuhubiri naokuhubirinl na bilia na inashuhudia kwamba walijaza yerusalemu kwa mafundisho yao yerusalemu nzima je Ye, wewe kwenye yerusalemu yako kwenye mji kwenye familia kwenye eneo liloko kwenye mtaa unaoishi unaoishiwenye hmm? chiulioko unahusikaje kwenye, una kwenye kuijaza injili katika huo hmm? unaweza ukasema nimejaza asilimia moja point mbili au asilimia tano au kumi ya injili katika mtaa wangu au katika mj wankatka shule kuna roho za mpinga kristo duniani kote zikitenda kazi kinyume na kuhubiriwa kwa injili lakini lolote wala chochote haiwezekani sisi tukashindwa kwa lolote alakwa chochote kwa sababu tayari tumeshashinda andiko linasema kusoma ra waz yoana sura4 4, sura 4. kwamba ninyi watoto wadogo wamewatokana na mungu nanyi mmewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia Well, lioko dani yetu sisi ni mkuukatiadun na ha, naa hmm? hakuna chochote kilichoweza kumtisha dhidi ya upendo wake mkuu kwa kristo na shauki yake nli soma katika kitabu cha matendo ya mitumi sur ya ishirini msawa mpaka shirina katika tafsiri ya anasema na sasa tazameni ninashika njia kwenda yerusalemu bali nimefungwa na roho mtakatifu ndani yangu eh? bali nimeshurutishwa na kusukumwa na nina hamasa ndani ya roho yangu mwenyewe na sijui kitakachonipata huko isipokuwa kwamba roho mtakatifu anasisitiza na kunithibitishia waziwazi kuwa katika mji miji kwa miji miji hadi miji na kuna vifungo na mateso vinanisubiria lakini hakuna hata mojawapo ya mambo hayo au katika mambo hayo ambayo yametangazwa linaloweza kuniteteresha wala sijsiyahesabu si, maisha yangu kuwa ni ya thamani kwangu kuliko kumaliza kusudi langu kwa furaha na huduma ambayo nimeipokea ambayo nimeaminika yaani kupewa amana na bwana yesu kwa uaminifu wa kushuhudia habari njema za injili ya neema ya mungu upendeleo wake kwa wasiostahili baraka za kiroho na rehema hili ni neno kubwa sana hmm? poo anaeleza hapa anafundisha anaeleza anasema ahesabu maisha yake uwa ni kitu zaidi ya ule uito alioitiwa ndani ya kristo zaidi ya kumaliza ile mbio ambayo bwana amemhesabu kwa hiyo kama kuna mateso kuna changamoto kuna vifungo kwake sio kitu kama thamani ya kumaliza kile ambacho bwana hebu jiulize ile swali wewe nini ambacho kina thamani kwako niile biashara yako kazi ni familia ni mke ni watoto ni chee ulichonacho ni umaarufu ni, ni nyumba ulionayo ni magari ni biashara nini ambachokina thamani kwako au ni yeye yeye ni wakwanza kwli kwako au ni kwenye mawazo tu na fikra lakini kwenye utendaji wa nafira lakinienye utendajiwkila anahitimisha kusema shurutisho kwa hamasa hiyo hiyo mm? injili ni ya utukufu ambao tumepatiwa maana yake na inastahili kila kitu hubiri oh, kwa ujasiri kila mahali ah, mahalini maneno mazito sana ukisoma ukitafakari uneza ukasikia ukatamani atakulia machozi analenga mm? kwamba injili hii ni ya utukufu ambayo tumepatiwa maana yake inastahili kila kitu msemo wako ndio kwamba injili na kila kitu maisha yako ah. <laughs> pamoja sema baba mpendwa ninakushukuru kwa neno lako katika moyo wangu maana ni moto wakao daima katika mifupa yangu ninatimiza kusudi langu kama mbebaji wa kweli za kiungu kwa ulimwengu wangu nimesimama kidete katika imani nisiogopa kueneza injili kote ulimwenguni kote sina oh, sina hofu ulimwengunikotwsinaof injili ulimwenguni kote katika jina la yesu amina. Hmm? Ye, haya kupeleka au katika ulimwengu wako mino stintmsuishiinia hiia mbili mpk waishina wa n tafsiriilekawaida ya, ya kiswahili eh? neno linasema basi sasa angalieni nashika njia kwenda yerusalemu hali nimefungwa rohoni nisiyajue mambo yatakayonikuta huko isipokuwa roho mtakatifu mji kwa mji unishuhudia akisema ya kwa kwamba vifungo na dhiki vyani ngoja lakini siyahesabu maisha yangu mar lakini sihesabu maisha yangu kuwa ni kitu cha thamani kwangu kama kumaliza mwendo wangu na huduma ile niliyoipokea kwa bwana yesu kuishuhudia habari njema ya yake, ya ya neema neema yake anea anasema hesabi maisha yake ni ni kitu kwamba kama, kama kuna vifungo kama kuna mateso hata kama kuna kifo ko mbele kwa sababu ametumwa na bwana yesu anakwenda yuko tayari kendaaya ah! <laughs> oh, oh! ni maneno mazito sana kisoma katika mithali sura thti moj a msariwa nane mpaka tia eneo linasema fumbua kinywa chako kwa ajili yake aliyebubu watetee watu wote walioachwa peke yao fumbua kenywa chako uhukum kwa haki uwapatie maskini na wahitaji haki yao yaouna ah. hmm? habari njema ya kuipeleka ulimwenguni mpendwa mpendo wakuwaambia watu wote kuitangaza kwa kila mtu je uko tayari kuipeleka hiyo habari njema kuwaambia na kuisema katika katika ulimwengu oh, haleluya na ukisoma katika matayo, sura ya mpaka linasema bali kila mtu anayenikiri mbele ya watu nami nitamkiri mbele za baba yangu aliye mbinguni ah, ah, ah, ah. bali yeye atakayenikana mbele ya watu nami nitamkana mbele za baba yangu aliye mbinguni msithani ya nimekuja kuleta amani duniani la sikuja kuleta amani bali upanga kwa maana nalikuja kumfitini mtu na babaye binti na mamaye mkwe na mkwewe oh, oh. Ay, ay, ay, ay, ay, ay. Yeso nasema, ratu, <laughs> Ye, we, yesu anasema ukinikiri mbele za watu na mbele za bangl mbinguni ukinikanasml a watufanyajeasema tmnamwamin yesu mbele za watu unafanyaje ni kwa kusema tu yesu au ni kwa kuwashawishi wengine na kuipeleka injili kuakikisha kwamba inaubirua kila sehemu tu kwamba unajua yesu sawa hiyo ni moja umesema kwa watu wawili watatu vipi kwa watu mi vipi kwa watu vipi kwa watu vipi a watu vp w watu ndo kuna fursa kama hizi mfano mfao e kudhamini vipindi vya redio ambavyo watu wanaubidi redio kukisa kwamba wanawfikia watu wengi zaidi kudhamini uchapishaji wa bibilia sambazwa kwa watu wengi zaidi au uchapishaji wa vitabu kama hivi ya uhakika akika kwa watu wengi zaidi au kulipia ma, ma, matangazo ya, ya, ya, ya, ya maubiri katika tehn so amua leo hii kufanya kitu kwa ajili ya injili huwezi kukaa kimya tu hii njili imekuja kwetu kwa kwa kilio kikubwa kwa machozi mengi kwa, kwa damu nyingi lio ya watakatifu ili injili tufikie leo na uh, hii njili na unafanya nini kwenda mbali ni uamuzi wako nh niliwez nd mbaliuau leo mwezi huu wa amua kufanya kitu na ileta badiliko katika ulimwengu wako kwa kupeleka injili mbali zaidi mungu wa sana uwe na siku njema yenye ushindi yenye utukufu uwe na mwezi wenye ubora wa kipekee uwe na mwezi ambao una hamasa ya kupeleka injili na kufanya makuu kwa ajili ya bwana kupitia injili yake katika jina la yesu kristo amina karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee leo siku nzuri kabisa ijumaa tarehe mbili ya, Tare ya mwezi wa 1 mwaka 220 na tuna neno zuri katika ra ya leo linalosema mwitikio wako unaamrisha nguvu haleluya mwitikio wako unaamrisha nguvu ni hmm. <laughs> nguvu gani ho hmm? i gani huo andiko la ufunguzi toka katika waraka aibania wa sura 1t mstari wa 15 mpaka w 16 tunasema kipande kidogo ichoo mstari nasema kwakuwa yeye mwenyewe amesema hata twathubutu kusema kwa kuwa yeye mwenyewe amesema hata twathubutu kusema nani huyu ambaye amesema na nini hichi ambacho ii tunathubutu kusema pia hmm? chungaji anaanza kusema katika, katika ukristo unaamini na kutamka hmm? kisoma wakorint wa pili sura 4, 4 1 inasema lakini kwa kuwa tuna roho ileile ya imani kama ilivyoandikwa andikwa naliamini na kwa sababu hiyo nalinena sisi nasi twaamini na kwa sababu hiyo twanena hmm? katika ukristo ni kuamini na kutamka oh. kwa unaamini kwanza alafu unatamka s so, unatamka ann baadaye unaamini kwanza l kwa una natamknakuambia kujalipokea neno ili ukae kimya hilo hmm? neno umelipokea ili ukisha umeliamini ndani ya moyo wako ulitamke kwa kinywa chako na nasema endapo hautawitikia neno halitokusaidia chochote utakuwa tofauti na yule amesikia ambaye hajasikia kwa sababu ukilisikia polifanyia kazi ua tofauti na jasikia ndea kusema kwamba kulitikia neno kuna maanisha zaidi ya kunukuu kile ambacho mungu amesema unapaswa kutamka kitu sambamba na vile ambavyo mungu amesema kwa hiyo kulitikia neno sio kunukuu neno kulikiri neno sio kunukuu neno na mfano anasema kuna, kuna andiko ambalo linasema amesema kwa uweza, wa, uweza wake wa uungu ametukirimia mambo yote yapasayo uzima na utaua hilo ni andiko tawapili wa, wa etrur anza msar watatu hmm? kamba kwa uweza wake wa uungu ametukirimia mambo yote ya pasao uzima na utaua hivyo basi muitikio wako unapaswa kuwaje unapaswa kuwa kama hivi sema hakuna ukosefu au uhitaji katika maisha yangu kwa sababu vyote ni vyangu ninafanikiwa kila ninapokwenda na katika mambo yote kwa utukufu wa mungu wengine, wakisoma mstari mstari wanaanza huo mbele za bwana wana wana wana kama wanamshtumu mu wanaukuu mble zawalltengwako ka mambo yes, yote aasauzima nautaa anli shaanlte anbboatumka lakii sia ichi ia kioat yeye sio mwaminifu katika neno lake amesema aesm anhokmbia leo anaambia hivi namna ya kuitikia sio uuuu ni kuzungumza sambamba na kile ambacho neno limesema unasema hakuna ukosefu au vitaji katika maisha yangu kwa sababu vyote ni vyangu nafanikiwa kil napokwenda katika mambo yote kwa utukufu wa mungu utukufuwamunguea ukiri wa neno ndio mwitikio wako kwa neno hilo ndilo linalobadilisha hali ya maisha yako kila mara mungu anapozungumza chochote kile ambacho atakua au amekisema kimeshamiri uweza kimeshamiri nguvu yake kimeshamiri mamlaka yake maneno yake kamwe sio matupu Kwa wakati wote mungu anapozungumza kuna nguvu inaambatana neno lake lakea hmm? ni gani ambacho mungu amekwambia ni kitu gani ambacho umevumbua kuhusiana na wewe mwenyewe katika neno unachopaswakufanya ni kuitkia enokuzuguza a katika neno lake kumbuka neno lake a tu kama story linakuja likiwa na nguvu ilikiwa na uwezo wa kuzalisha kile ambacho inazungumza nahitimishakusema hata sasa tamka maneno ambayo yanaendana sambamba na mpango wa mungu na makusudi na madhumuni yake katika kristo kwa ajili yako kiri kwamba unapiga hatua na kudhihirisha utukufu wa kristo kila mahali tamka ya kwamba mambo mazuri yanatokea kwa ajili yako kupitia yakot na katika kila nyanja iliyokuzunguka kwa sababu wewe ni mzaa wa ibrahimu oh, namc anaetimisha akuambia amrisha auchochea hmm? nguvu ya neno katika maisha yako ukieza tunasema kwa maana neno la mungu lina nguvu lina ukali kuliko upanga wote ukatakuili hmm? lina uwezo wa kugawanya fikra na mtazamo na akili na mawazo inaweza kukupa urithi wako ndani ya kristo kwa hiyo chochea ile nguvu iliyoko ndani ilo neno yaamrisha leo hii kwa kutamka kwa kuzungumza sambamba na sawasawa na kile ambacho memtufanya ukiri kwa pamoja saa maneno yangu yamesheheni nishati yakiunda oh. ya hali mpya na halisia za kiutukufu yakibadilisha mazingira na kubadili hali kuendana sawia kabisa na maadhumuni ya mungu na mipango ya mungu na makusudi ya mungu katika kristo asante bwana kwa halisia halisi za neno lako <laughs> la kutumainiwa daima katika maisha yangu katika jina la yesu aminsikiauk hmm. hmm? kwamba kuna halisia halisi oh, oh, za neno la mungu ambazo zinaweza kutumainiwa daima katika maisha yako oh, na maneno yako yamesheheni nishati ya, ni ya kiungu mai kujiuliza nini maana ya neno nishati ya kiungu wafanya mafunzo ya ziada kwa kuhitimisha kwa kusoma mistari fatayo kitabu cha warumi sura kumi mstari wa tisa mpaka wakubineno linasema kwa sababu ukimkiri yesu kwa kinywa chako yakuwa ni bwana akuamini moyoni mwako yakuwa mungu alimfufua katika wafu kutaokoka kwa maana kwa mmoyo mtu huamini haki na kwa kinywa hukiri hata kupata ukovu kwa moyo mtu uamini hata haki na kwa kinywa hukiri mh? hata kupata ukovu kwa hiyo bila bila kuamini kwa moyo ukianza kukiri tu haitaleta badiliko no. na pia ukiamini tu ndani ya moookiri haitaleta badiliko <laughs> ndiola mwisho ni katika kitabu cha filemoni sura kwnz surast inasema ili kwamba ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika ujuzi wa kila kitu chema kilichokwetu katika kristo mstari uko ni mzito sana una maana kubwa na ndefu ama ema ili kwamba ushirika wa imani yako ufanye kazi yake kwahiyo imani yako kwanza ina ushirika hmm? tafsiri nyingine ile namna yetu ya kutambua yale mambo ambayo tumepewa bure na bwana katika neno lake kupitia ujuzi wa kila kitu chema kilichokwetuko kuna vitu vyema vilivoko ndani yetu ndani ya kristo lakini tunakuwa tuvitambue kwa imani yetu alafuimani yetu ifanyie kazi vile ambao tumevitambua tumevijua ambavyo tumevipokea bure hmm? zile baraka kubwa na za kipekee mwhitikio wako unaamrisha nguvu hmm? au unaamrisha uweza au unachochea nguvu au unachochea uweza akubariki sana uwe na siku njema yenye ushindi yenye utukufu yenye ubora hmm? wa kipekee unavyo tafakari hili kumbuka mwezi huu wa kumi tunao mpango uh, ambao tayari umeshaanza wa kusambaza za uhakika katika mikoa mbalimbali ndani na nje hmm? ya tanzania ni uwezi wetu waauyakusambaza wa kwa na ya, watu. Kwa kuwa same ya hii. matangazo wa na leo hatua ya wengine kwa ya wa wa akika aen a mara wanahitaji wanahitaji neno hili kuna watu maawahitaji nen li kunawat ntanga wanataji mtwara wanahitaji neno hili ata fa sehemu ya kile ni wakati wetu nafasi yetu ya kupeleka injili kwa kila mtu katika ulimwengu wetu kwa hiyo kuwa sehemu ya kupeleka injili hii leo hii na namguakubariki sana Wasia nasi katika namba zifatazo sfuri saba moja tatu tatutatu 2l s s au 736 999 ungu wa kubariki sana ile ya kutafukari neno la bwana la kipekee na chochea nguvu ulionayo ndani yako kwa kuitikia sawasawa na kile ambacho bwana amesema katika jina la yesu amina btena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku nzuri kabisa ya jumamosi tarehe tatu ya mwezi wa mwa22 na, na tunaoneno zuri kabisa katika katikayetu leo linalosema unastahili kilicho bora kabisa cha mbinguni katika waraka kwanza, petro, sura kwanza wa andikola ufunguzitia nasemanani mnafahamu kwamba mlikombolewa siku ya yavitu vyaharibikavyo kwa fedha na the au dhahabu bali kwa damu ya thamani kama ya mwanakondoo asiye na ila asiye na waa yaani ya kristo haleluya kao tulikombolewa kwa, tuliko kwa vitu vya thamani sana ambavyo sio fedha wala dhahabu kwa damu ya thamani kubwa mno kama ya mwanakondoo asiye na ila hmm. asiye na waa asiye na doa asiye na kosa lolote yani damu ya kristo i anaanza kusema thamani yako kwa mungu inadhihirishwa kwa garama aliyolipa kwa ajili ya ukovu wako ambayo ni damu ya thamani ya yesu kristo inaonyesha jinsi ulivyo na thamani kuu mbele mbl mau laam a thlahi arobaii ili uwaokoa ungesema thamani yako wewe ni lakini, bino, ni hmm? ni dhahabu kiasi kadhaa lakini sio uhai damu ya weweni ndio iliyogarimu mimi na wewe leo tuweze kuwa na thamani mbele zake mm. nnasema kamwe usikae udanganyike kwa sauti zinazokuambia kuwa wewe si mtu maalum au wale wanaokuchukulia wewe kana kwamba sio lolote au chochote mm? ukweli ni kwamba unastahili damu ya yesu kristo na hili linanena kitu kikubwa linafafanua thamani yako halisikigundua mm? wam esu alilpa u alitoa wake kama alipo kwa ajili ya wewe kuwa mwana wa mungu kwa ajili ya wewe kukombolewa kutoka kwenye giza kuja kwenye nuru namaana thamani yakon a kipekee nasema utambuzi huu unapaswa kuham, kuhamasisha ujasiri mkubwa zaidi na kujiamini katika roho yako hakuna kitu kilicho cha thamani sana kiasi kwamba kitu cha sana haukistahil kwanini kwa sababu una stahili kilicho bora kabisa kutoka mbinguni kama, kama mungu alimtoa mwanaye wa pekee ili kila mwamini asipotee bali yao na uzima milele hmm? kwa ajili yako unafikiri kuna kitu gani kingine kikubwa ambacho anaweza akakuzuia usikipate unafikiri ni fedha ni utajiri ni afya njema ni uzima ni maendeleo ni mafanikio ni ustawi ni amani ni nini ambacho nafkiri anaweza kawa nakizuia kwamba hapana alimtoa pekee kabla hata hatujajua psiwutk erevu wa kutosha kwenda kumomba mungu amtue mwanaoyapekee atuokoe katika ab laninasema maana kwa jinsihi mungu aliupenda ulimwengulikuwa ni upendo wake ndio ulimfanya akamtoa sasa kama ameweza kamtoa hsakama mewezakutupenda pekee je ni nini ambacho atakizuia sahivi asipatia domana mchangaji anasema <laughs> hakuna kitu cha thamani sana kias kwamba haukistahili wow, na anahitimisha anasema hivi tafakari katika kweli hii fikiri zungumza na ishi kama hazina ya mungu yenye thamani isiyoweza kuhesabika biblia inasema anakufurahia kwa kuimba soma katika, katika kitabu cha nabiief sura surya t mar1 ama mungu anatofurahia sisi ka kuimba ana hamasa nassi nasema makao yake ni pamoja na sisi ndoo maana neno nenomanul mungu pamoja nasi nasema hii ni kwa sababu wewe ni utukufu wake na haki yake jione binafsi katika mtazamo wa vile yeye anavyokuona na imani yako itakuwa na ufanisi zaidi aeluya jione katika mtazamo wa bwana jione katika sura ya bwana jione katika picha ile ambayo anakuona nayo kuna wengine wanapenda anakuonanayo una mungu mbeleza bwana mi sio chochote mii sina mbele wa, wa buana, chuchote, nyuma mi sifai mii sio kitu bwana mimi sina maana yoyote unafikiri ukisema hivyo ndio unyenyekevu ndo kujishusha ndo kumwonyesha moyo wako lakini <laughs> tayari ameshasema uy ni nani neno lake kwa badala ya wewe kwenda na hisia zako na mtazamo ambao hauko sawia na neno lake kwanii usichukue neno lake ukalinyanyua ukalipeleka mbele zake kama uelewa wako kama maarifa yako kama namna yako unavojiona sawasawa lile neno alafu uone tofauti icho nanhichmbachochji leo kwamba unastahili kilichobora kabisa cha mbinguni hmm? fikiri kama chambingunifkiri kamaanavyofikiri kuusiananawewejione wewe kama ama yanakuona alafu huo ni badiliko litatokea katika maisha yakohuo ni ujasiri wa imani yako utavokua na namna gani unaweza kujiona nikupitia neno lake waatufanye wow. e ukiri kwa pamoja sema maisha yangu ni kwa ajili ya utukufu wa mungu kwa maana naliumbwa kwa ajili ya starehe yake aeluya neema yake uzuri na ubora wake vinadhihirishwa ndani yangu na kupitia mimi inadhihirisha utukufu na hekima ya kristo leo katika jina la yesu aminaaleluya oh, leo hii dhihirisha utukufu na hekima yake pale nyumbani kwako kwenye biashara kwenye kazi popotmuraya no no no uh, anzn inasema kwa kupenda kwake mwenyewe kwakupenda kwakemwenyewe a tuwe kama limbuko la viumbe vyake hmm? limbuko manayake niule wa wanznwn w neno lakemwenyewe mama ishi kwenye neno kwsababu huo ndo uaiwako n uzimawako andiko lingine ni katika kitabu cha nabii sasuub no inasema kila mmoja iyetwn mimi nimemuumba na mimi nimemfanya hmm? umeumba kwa ya utukufu wa mungu umeitwa kwa jina lake bia nasema wale wote <laughs> eh? uwezo kuwa wana wa wa wana mungu ndio wale keunaelitia oh, oh. un, un, un, jina lake jina lake jua kama umeumba kwa utukufu wake hmm? wakeujazaliwa kwa ajili ya mateso kwa ajili ya shida kwjili ya kuangaika hapana angalia kile ambacho bacho na andiko la mwisho ni katika waraka wa tito sura ya pili ur 1 4 wa paulo kwa tito neo linasema ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe milki yake mwenyewe walio na juhudi katika matendo mema oh! kaa alijitoa nafsi yake mwenyewe ili atusafishe atufanye kuwa milki yake hmm? oh haleluya tafakari neno hili siku ya leo na siku yako iwe na ushindi katika mtazamo huu sasa neno lake kwamba wewe sio, sio hohehahe wewe sio nasema una chochote una lolote una mbele la nyuma hapana hapana wewe ni utukufu wa mungu wewe uko hapa kwa ajili ya jina lake lililo kuu na lilo bora wee uko hapa kwa ajili ya mapenzi yake makamilifu hmm? unastahili kilicho bora kabisa cha mbinguni jione hivyo leo fikiri hivyo leo waza hivyo leo tembea katika kweli hii na kuna wa kipekee kati wow. kama umesikia habari hizi na zimebariki moyo wako na umeku, tena na umekuwa tena tena tenntena mwezi huu fanya zaidi sehemu ya kupeleka ili neno kwa wengine fikiria wale ambao tamaku, ambao wale ambao wamekata tamaa kule nani wale ambaowametmawale mbao hawaaskia ya ya kile ambacho kristo amefanya maisha yao je hmm? ufikiri kwamba na wakipata maarifa haya na elimu hii na uelewa huu maisha yao yatachukua sura mpya na na watakuwa nawatakuanaushindi ambao moyo unaweza kudhamini nakala tu na moja. Pia, kwa nakili, ukadhamini kipindi ili kiweze kufikia watu wengi zaidi na kugusa maisha wengi zaidi mungu akubariki sana wasi anasi katika namba zifuatazo 736999 au 7133325 ubarikiwe uwe na siku njema yenye ushindi jumamosi yako o ya baraka katika jina la yesu amina tena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku nzuri kabisa jumapili tarehe mwezi wa tareh awezw na neno zuri kabisa katika leo linalosema wito mkuu haleluya wito mkuu na andiko la ufunguzi oati arakawapli wain nasema na vitu vyote ni vya mungu ambaye ametupa huduma ya upatanisho na andiko la ufunguzi mtoa katika waraka wa pili wa petro sura ya tatu toba na alithibitisha azima yake hiyo ya kumtua, kumtuma ho ktumsuf wa ajili ya okovu wanadamu wote hiyo katika wotea ua ara kuia ambayo ambayonasema maana kwa jinsi mungu aliupenda ulimwengu aliupendalimwengu pekee ili kila mwaminie asipotee No milele lakini buzimawamlelelaki licha ya vile ambavyo mungu amejitatiti kuokoa aliopotea anataka kulifanya hilo kupitia sisi ambao ni watakatifu wake na ametupa huduma ya upatanisho oh, oh. ni kweli tiari mungu ameshafanya kitu kwa ya wote hmm? lakini habari lazima ifikishwe katika ulimwengu wote lazima lmawatuwote waambiwe na, na, hmm? na nafsi yake maana anafanya kazi nani yetu leo hii na nasema yesu alisema katika marko katikamarsu15 kwamba enendeni ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe kiumbe hmm? kwa lazima kila ki katika ulimwengu wote na heshima kubwa kuliko zote hapa duniani ambayo ni fursa adimu ya kuhubiri kuhubiri oh. kumbe njili, ni, fursa, fursa adimu. ni fursa ya kuhubir hmm? ni upendeleo na mungu ametupatia upendeleo wa adimu wakuwa washirika wake katika kubadili ulimwengu washirika wake katika kubadili maisha hmm? fikiria wewe ni mshirika wa mungu tunasema niwewe na mungu mnafanya kazi moja hmm? wewe na mungu ni wabia kwenye kutimiza kutimiza azma yake kutimiza kazi yake kazi ni upendeleo hmm? kabisa ukifikiri kutmiatma kayake dkuu Uh, fikra hiyo ina maana uta, utachukulia utachukuliaijambo kwa umuhimu wake na utali uta pale jambo ule utham, uthamani wake ambao na, na, na, na fikiri, mungu malaika agizo la kuvuna kuun bali kwako wewe namanaya hmm? kwa kwa kwa njili, njili ni wewe na mimi. Na tukufu ya mungu pia katika araka kwanza wasoma o pakatia aawanza wamosurwanzaurkunamoja kuwa maminifu basi katika hilo kua katika kwa ajili ya kua ato katika, katika mwendo kwa ajili ya usizubae aili a nusbaut usimame mpaka pale maarifa ya utukufu wa mungu yamefunika ulimwengu kama vile maji yaifunikavyo baharihili oh, neno la kinabii hmm? limezungumzwa na nabii seaab uhusiana na nabii mika na kwamba eh? po sk kwa ambapo maarifa ya utukufu wa mungu dunia kama vile maji mabahaebiwe shauku yako mwezi huu wa kumi na katia miezi mitatu liyobakmalzamu hamasa na, na shauku kupeleka injili hii katia ulimwengu wako kwa maelfu mamilioni ya watu ulimenguni kot nasema ni baraka namna gani upendeleo na heshima kwamba bwana alitenda yote yale aliyoyatenda na kisha kukutuma mimi na wewe kutangaza habari njema kote ulimwenguni kisha kuhakikisha kwamba unafanikiwa katika hilo amekupatia roho mtakatifu awe pamoja nawe awe ndani yako oh. kwa hio sio tu kwamba alitutuma lakini pia alituwezesha ili kwamba tuweze kwenda kuitimiza hiyo kazi yake katika ubora na katika utukufu wa kipekee anasema na roho mtakatifu anakufanya wewe kuwa mwenye uwezo mwenye ustadi na muhudumu wenye ufanisi wa injili ueza kasoma hiyo katika waraka wa pili wa orint sura a1 hmm? anakupa uwezo wa kuwa shahidi wenye ujasiri na uodari wa kristo aliyefufuka na kuutimiza wito wako oh, oh. Kwa yu, so <laughs> hmm? wako sio tu lakini ambaye kristo aliyefufuka na uweze kutimiza wito umeitwa kama wakos nasema ni wito mkuu je umeitikia huo wito au nafikiri wito ni kwa ajili ya wachungaji tu na maskofu na wazie wa kanisa na, na uh, mitume na basi hapana ni wanabiiwtow ajili ya kila mkristo dulimenguni ni kbni kwa kila kiumbe unautimiza hmm? unaitikia neno kila siku au unafanya mara moja msim. kwa msimu ni k kila siku unapaswa kuhusika, una kuhusika kipekee kabisa kufanya kitu pale katika ulimwengu wako katika ile kazi unaofanya biashara pale unapoishi kwenye familia yako je namna gani ambavyo wow, enamnagfanyek kwa pamoja sema kuipeleka injili katika miisho ya dunia ni shauku yangu na wito wangu mkuu katika kristo yesu nimeheshimiwa nimependelewa na kubarikiwa kwa kupewa amana ya injili yenye utukufu ya uokovu wa kristo na leo na kupitia wakati wowote ule ninaihubiri injili kwa nguvu na kuleta uokovu kwa wingi kwa maana kwa namna wanavyosikia na kuamini abarikiwe mungu aleluya wow. eh? kwamba wee unahusika kipekee kuipeleka injili kuihubiri kwa nguvu keakuleta uokovu kwawngi Oh, aeluyaefanya hiyo kuwa zaidi ya ukiri baada ya umeshakiri chukua hatua fanya kitu leo kwa ajili ya mtu mingine kusikia njlifanymafunzo a ziadaksmsfatysma nasi tukitenda kazi pamoja naye twasii msipokee neema ya mungu bure oh, nasi tukitenda kazi pamoja naye neema neema ya ya mungu bure. mungu kuna ambao wanapokea ewaaa kwamba wanayo ndani hawaifanyii kazi wana wa mungu fursa ile mungu. Hmm? Lakini, katika utendaji ni kama vile wameipokea bure kwamba awajawea kuzalisha kitu wawea kusababisha badiliko katika ulimwengu wao ina, ndani hmm. <laughs> lingini, ni hiyo ingwaawanayodnyniwa ilio su n nasema naam sisi wenyewe tulikuwa na hukumi mauti katika nafsi zetu ili tusijitumainie nafsi zetu bali tumtumaini mungu afufuae wafu usijitumaini oh, oh, oh, oh, oh, oh. mwenyewe mpendwa hebu eh? mtumainie bwana basi na ukimtumainia bwana fanya kile ambacho amekuita ukifanya hapa mtumishi katika ulimwengu huu unapokwenda kusmama mbele zake ni nini ambacho utakenda kuonyesha ni kazi ni nyumba ni biashara uliofanya ni, ni, ni, ni utajiri mkubwa uliokua nao au elimu zuri ulionao ni watoto wengi ulionao au ni kuna i umaarfuvile ambavo vyote navyo ambavyo ni bora na, na vinahitajika katika maisha ya kila siku vinahusika kwenye kupeleka injili katika ulimwengu ulimwengu ulimwengu wako wako kwa wote sababu pia sio tu vipi wale ambao mbali na wewe. lakini wanahitaji hii unaweza kusababisha mungu anakutazamia ufanye kitu la mwisho s kt wa pili sura ya ta sma si kwamba twatosha sisi wenyewe kufikiri neo lolote kwamba ni wenyewe bali utoshelevu wetu kwa mungu utoshelevuwetu andialitutosheleza wa gano jipya si waandiko bali wa roho wmaana ndiko huwa bali roho huisha aa oh. sio kwamba tunatosha sisi wenyewe kamba hatufanyi hivi kwa sababu tuna uwezo wetu binafsi na nguvu yetu ad selevuwetu uwezo wetu watoka kwa mungu mm? ametupa tayari huduma upatanisho nafanya kazi moyo ufanye kitu kwa ajil a wako itikia omas itkia hu wito tenda sasana kile ambacho bwana ameweka ndani ya moyo wako aoshangaa namna ambavyo uweza kufanya athari njema katika ulimwengu wa kupitia fedha yako muda wako nguvu yako. yako au muunganiko wako, wako na wale watu ambao nyingine injili songe mbele ambjankasabsusika kipekee kuhusiana na injiiyesust ni jambo la muhimu mno i jambo a linalomata Lenye, lenye athari sio katika maisha haya tu ya leo hata yale ambayo anakuja mungu akubariki sana uwe na jumapili iliyo njema yenye utukufu yenye ushindi iliyo bora natafakari neno hili katika jina la yesu kristo amina aeluya karibu tena katika siku nyingine njema ya kipekee jumatatu ya tarehe tano ya mwezi wa kumi mwaka bih na a uzuri kabisa katika yetu ya leo n nasema kuijua sauti yake siyo fumbo u kuijua sauti ya mungu sio fumboandatinsura1a nnasema kondo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wanifuata Mm, wangu sauti yangu nami nawajua nao wanifuata bwana na yesu katika ya s aib kondoo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wanifuata na watu wengi sana wanajiuliza kama inawezekana kumsikia mungu akiongea katika ulimwengu huu ambao kuna sauti in sana maneno ya bwana mkubwa katika yohana sura ya kmi wa wapili mpaka watano inafafanua hili yanasema aingiaye mlangoni ni mchungaji wa kondoo bawabu humfungulia huyo na kondoo humsikia sauti yake naye huwaita kondoo wake kwa majina yao na kuwapeleka nje naye awatowapo nje kondoo wake wote huwatangulia na wale kondoo humfuata kwa maana waijua sauti yake mgeni hawatamfuata kabisa bali watamkimbia kwa maana hawazijui sauti za wageni Mm. <laughs> leluya neno la kipekee sana hili kuhusiana na uhusiano wa mchungaji na kondoo nakumbuka yesu alisema hii ni mchungaji mwema mm. ambaye ametoa wewake kwa ajili ya kondoo wake na anayetunza anaitu, lile kundi kwa kipekee kabisa na ujumbe wetu wa leo unasema kuijua sauti yake sio fumbo kwa hiyo kama wewe ni kondoo wa kristo Kujua sauti ya fumbo aautiataaoa uh, nje kondoo wake uwatangulia na wale ondoo humfuata maana waijua sauti yake ya ni kulielewa neno la mungu. Kwa kadiru, ndivyo zaidi utakavyoitambua sauti yake na kuijua sauti ya mungu kwa sababu mungu na neno lake ni wamoja mm. kwao kama ulikuwa unajiuliza namna gani ya kuijua sauti ya mungu mungunakuambia paufunguo ni kujua neno neno la mungu ndio sauti yake mm. hawezi kuongea tofauti na kile ambacho neno lake linasema mm. kila kitu anachokwambia kila mwelekeo au muongozo unaopokea kutoka kwa mungu daima unaendana yani uko sambamba na neno lake kupitia kutafakari katika neno lake sauti yake inakuwa dhairi kwako hata katikati ya kelele na vurugu oh, oh, oh. Sikia hii. kutafakari neno lake hmm? sauti yake inakuwa kwako Aya, hata katika, katikati ya kelele na vurugu unapotafakari neno la mungu unapohusiana nalo sauti ya mungu inakuwa wazi na dhairi katika wako anasema ikiwa mpaka sasa umekuwa na ugumu wa kuitambua sauti ya mungu suluisho ni rahisi kabisa tumia muda zaidi kujifunza neno sura ya unasema neno neno la la kristo kristo kwa kwa wingi ndani o, kwa wingi ndani ndani yenu yenu katika katika yote yote pia katika kitabu cha methali, sura ya mpaka mihalisu linasema mwanangu sikiliza maneno yangu tega sikio lako uzisikie kauli zangu zisiondoke machoni pako uzihifadhi uzi ndani ya moyo wako mm. sikiliza neno neno langu Nino la mungu linasema kauli zangu zisiondoke machoni pako maana kwamba zisome tena na tena. Zirudie tena na tena. zirudie wakoslaneno languno mnuasemh zan iondoke mahn akoanama zsome t zrudie ukifanya hivyo itakuwa wofahitakua kusikia sauti ya bwana akiongea lake utaweza kuipambanua sauti yake na sauti ya akili zako fikra zako sauti ya shetani na sauti yote ya ulimwengu endapo hmm. utalielewa neno lake katika moyo wako utasikia, utasikia, utasikia neno katika moyo wako kwa sababu neno ni sauti ya mungu hii oh, hapa neno ni sauti ya mungu so endapo limejaa kwainna moyo wako akizungumza utajua ni anazungumza na, na sio anaz na anahitimisha a kusema kwa nyongeza kabisa omba katika roho mara kwa mara yaani omba kwa wakunenda kwa lugha hili linasaidia kuifunda roho yako kusikia sauti ya mungu maono na msukumo ashiria kwa tunasema <coughs> kwahiyo <coughs> namna ya kuroo yako und kuifunza kui kui kuielekeza na kuitengeneza iwe na umahiri wa kusikia kuona na kuitikia ile misukumo ya mungu ndani ya moyo wako maana baada ya kusoma neno na kutafakari kwa wingi neno kwa lugha mara kwa, mara, mara kwa, mara. Mm. <gulia> kwa ni suluhisho kama umekuwa ukijiuliza namna gani nikasikia sauti ya mungu mbona wanasema bwana hapa. kwenye neno jifunze e n uwana muda wa maombi wakunena kwa, kwa lugha tena na tena hiyo ndo namna ambavyo una yako unaifanya unafanya akua aepesi wano mafundsho yake uelekezo wake binafsi uusinendwaa mm. neno lako ni taaa miguu yangu na mwanga wa njia yangu roi yangu imefundwa katika hali ya kupokea mawazo ya kupita kawaida maono na msukumo wa sheria mimi ni msikivu mwenye desturi ya kuenenda katika mapenzi yako makamilifu kwa ajili ya maisha yangu katika jina la yesu amina ooo, sala njema kabisa na nzuri hmm? kwa maeneo la mungu ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu kwao hauwezi kupotea awezi kupotea uelekeoaezi kupotea, kupotea, kupotea, kupotea njia asababu neno la mungu ni taaa miguu yako na mwanga mm. na, wa njia yako naw tukafanya mafunzo ya ziadaaamistari ifuatayo arakawa uh, kwanza wa samuel sura ya tatu mstari wa neno linasema kwa hiyo eli akamwambia samuel enenda kalale itakuwa akikuita utasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia basi samuel akaenda Kalala mahali habari mm, mm. habari navutia sana kwanzia mstari wa tau wa, wa kwanza hii sura ya tatu wa, wa sauti mm. Samuel. Samuel ya bwana sautibwanau ukisoma hapo utagundua kwamba wakati huo no na mungu lilikuwa ni haba katika nchi oh, akasikia bwana akaja chumbani kwake nchiksk akujua kama ni bwana anamwita akajua ni eli li kwasaalta kwa so, ambayo kwa kwa eli ya mwita, kwa eli mara kwanza, mara ya ya kwanza pili mara tatu kwa mwita, ambia, Ye, Aula, ya tatu eli kwamba bwana na akamwambia maelekezo hayo bwana amekuwa akikuita kila siku au kusikia sauti ya bwana kabisa ya leo utaisikiaje sauti ya bwana kama una neno ndani yako neno la mungu n sauti yake jua kama kama anakuita kila siku kama huna neno neno uwekeza katika leo mm. andiko, la mwisho ni yakejua t a na masikio yako yatasikia neno nyuma yako likisema njia ni hii ifuateni ftgk kwenda mkono wa kulia na mkono wa kushoto oh wamba ukiwa na neno ndani yako neno nenolitakuwa ni uongozi wako litakuwa ni dira yako hmm? pale unapotaka kucho, kuchepuka nje ya neno kwenda kwenda mrama kwenda sehemu ambako sio sahii utasikia sauti ndani ya mweme wake kwambia hapana njia sio hii njia hapa hapa tembea hapa. kaa hapa jongea njia hii eleke huononasema ah! <laughs> so, kuijua sauti yake sio fumbo oh, kkumbe sio fumbo kama sio fumbo ina maana uwekeza kwenye neno na naueea kwenye neno maisha yako yatakuwa yakipekee sana mungu akubariki sana kumbuka huu mwezi wetu wa kumi na za uhakika zinapatikana na kala moja e shilingi elfu tatu na unaweza ukadhamini na kala kada wa kadha popote pale ambapo unasikia matangazo haya na nautaeza kukutumia fahai wa katika namba zifatazo 92 siku yako n ushindi iwe na ubora na huu ni mwezi wetu wa proclamation au mwezi wa matamko atao imani yenye ujasiri neno neno ambalo tumelipokea jana katika katika ibada yetu ya ya meza bwana bwana mtumishi wa mungu, mtumishi wa mungu mtumishi. kwa hiyo hakikisha unatamka ujasiri la ulimwengu wako katika maisha yako kila mtu asikie viumbe wote visikie mbingu isikie nchi isikie na wote wakaa ndani yake wasikie yani maneno wa wa ya imani yaliyojaa ndani ya moyo wako kubariki sana wiki yako iwe njema iwe ya ushindi na utukufu katika jina la yesu amina