haleluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee na leo ni siku nzuri kabisa ya jumanne tarehe sita mwezi wa kumi mwaka elfu2 a 2shii0i na punaoneno uzuri kabisa linalosema una, mm. una kila kitu unachohitaji na andiko la ufunguzi katika kitabu cha mwanzo sura y 15 msari a kwanza neo linasema baada ya mambo hayo neno la bwana likamjia abraham katika njozi likinena usiogope abram mimi ni ngao yako na hababu yako kubwa sana oh, mimi ni ngao yako na thababu yako kubwa sana na leo bwana anakuambia hmm? weka jina lako hapo sema mimi fulani eh? siogopi kwa sababu bwana ni ngao yangu oh, na thababu yangu kubwa sana mchugaji anaanza kusema maneno maneno ya msingi hayo ambayo tunasoma hapo juu yaliyopigwa mistari ambao ni mimi ngao yako na thabu yako kubwa sana e, yalizungumza pia na mungu kwa ibrahim lakini pia anatukumbusha kile ambacho mungu pia alikisema hapo mbeleni kwa katika kitabu cha hesabu sura ya mstari wa n msishini mungu alimwambia mimi ni fungu lako na urithi wako katika wana wa wa kitabu sura ya mstari watau na tunaelewa kutoka katika maandiko kwamba bwana aligawa urithi kwa makabila tofauti ya israeli isipokuwa kwa walawi ambapo kwao aliwaambia mimi ni urithi wenu uambia mm! mimi ni urithi wako una, unafikirije unawazaje nini ambacho kinaingia katika akili yako mm? <laughs> oh, oh, ni maneno mazito ambayo yanabadilisha mtazamo wako wa kufikiri na kuwaza au unachukulia ni kawaida tu nasema ni tajiri kiasi gani unaweza kuwa pindi bwana anapokuwa ni urithi wako hmm? ni kwa utukufu kiasi gani maisha yako yatakuwa kama bwana ni urithi wako nini ambacho kinapaswa kitokea kwenye maisha yako kuanzia siku hiyo awale wengine walipewa ardhi kipande kubwa cha ardhi wakae pamoja na watoto wao na familia zao lakini kabila la walawi mungu aliwambia mimi ni urithi wenu <laughs> Aa, Kazaburi, sura ya mstari wa kwanza surm linasema nchi na vyote vijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakao ndani yake ah, ah, ah, ah. kuwa hili ni kweli basi dunia na kila kitu kilichopo ndani yake ni mali yako kwa sababu wewe ni mrithi wake eh? na mtume paulo alielewa hili na kusema vyote ni vyenu hiyo oh, ya ya sura mstari wa vitu vyote mpendwa milima mabonde bahari <laughs> majengo magari <laughs> na vyote vilivyoko ndani yake ni mali yetu o, kama uko ndani ya kristo huu ndo uhalisi wako hii ndo kweli yako na mchungaji anasema sasa unaweza ukaelewa ni kwa nini katika nyakati zako za sala haupaswi kutumika, haupasi kutumika haupasi kwa kuomba mungu vitu vyote vyako, vyako, vitu vyako mwenyewe yaani mungu naomba gari naomba nyumba naomba mke naomba mme naomba mtoto naomba kazi naomba biashara naomba biasharanasema <laughs> upaswi kutumia huu muda wako kumwomba mungu vitu vyako mwenyewe kwa nini kwa sababu ni nini unahitaji kumwomba yule ambaye tayari ameshakupa kila kitu akiwemo yeye mwenyewe kiasoma mwenyewe kwanza unajiuliza maswali hivi nilikuwa wapi likuwa hmm? nakuuliza unahitaji kumomba nini mungu wakati ameshakupa kila kitu ikiwemo mwenyewe kwa sababu tumesoma kwenye andiko hapa amemwambia wenyeando kwamba mimi ni urithi wako mimi ni fungu lako ibrahim kwamba usiogope mii ni gaoyakothaba yako ni yako kubwa sana je ni nini ambacho unaweza ambacho ajakupa, kama ameshasema hivi meshasemahvwo <laughs> Hey, anasema ameshakupa kila kitu akiwemo yeye mwenyewe una kristo na kristo ni kila kitu kweli hii inapaswa kubadilisha fikra zako na maisha yako milele o una kristo kristo kristoristoiko ndani yako na kristo ndio kila kitunasema <tukana> je ni nguvu unayohitaji ni unahitaji nini nahitaji nguvu bibia inasema yeye ni nguvu zako kwa hiyo shuhudia yani kiri tamka ungama hivi kwamba kama wao mstari wa kwanza a waa ndiye nguvu za maisha yangu sema nguvu nguvu za maisha yangu oh, kila siku leo. yangu siku leo ujasiri wangu wangu tegemeo langu je ni kwamba unafikiri unahitaji hekima hekima labda jambo ambalo sasa hivi kuwa kisto ni hekima yako naenda kasome hiyo katika wa wa kwanza sura ya mstari aa wa <laughs> kifupi hakuna ambacho ambacho nakihitaji ambachobanaajakupa huo ndo ukwelishkusema umekirimiwa mambo yote ambayo unahitaji kwa ajili ya uzima na utaua umezinduliwa ndani ya maisha ya utukufu maisha ya ubora na utele ndio uko lipo eh? lipoyni <laughs> ah, umepelekwa ndani ya hilo eneo mfaoshska mtu anazindua jengo eh? kwamba unaishi hapo katika maisha ya ubora ya utele ya utukufu ndio maana uh, mtunga, mtunga saburi tena alipata sauti na kusema katika saburi ya ku st mstari wa st kwamba kamba zangu zimeniangukia mahali pema na nimepata urithi ulio bora oh, oh. <laughs> tafsiri ili andiko la kipekee sana kwamba good yi kwambaama mambo mazuri mambo mema vile vitu ambavyo na vitaji, vimeangukia mahali pema eh? Sina, sina asara sina bahati mbaya sio sina laana mikosi nuksi visirani kaa mambo yangu yanaharibika hapana mpendwa kama uko ndani ya kristo aya mambo yalikuisha tayari yu ni kiumbe kipya kweli yako ni hii kwamba kamba zako mambo mema vitu vyote unavyovihitaji vimeangukia mahali pema vimejipanga sawasawanam uo oh, no, una urithi ulio bora oh, vitu vyote ni vya kwako yevo, vitu vyote vitu vyote oh, haleluya hebu tufanye ukiri kwa pamoja sigu yaleo eh? sema abarikiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo ambaye amenibariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani ya kristo nimekirimiwa mambo yote ambayo ninayhitaji kwa ajili ya uzima na utaua ninaubariki ulimwengu wangu kwa utajiri usiohesabika wa kristo na injili yake ambayo naibeba oh, katika jina la yesu amina mm, mm, unaubariki ulimwengu wako mm? kwa utajiri usiohesabika wa kristo na injili yake yakemtazama ha, wa hali ya juu sana huo eh? tazama wenye ushindi na wenye ubora neno la leo linasema una kila kitu unachokihitaji ah, itakugarimu nini ita nini kuamini hili hili kukubali ni kweli ya neno la mungu hmm? kweli itakuweka huru ah. tufanye mafunzo wa ziara kusoma mistari ifuatayo katika sura ya aburisura kwanza wanza nasema bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu kituba hey! ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu je huu ndo ukiri wako ndio uelewa wako huu ndo ufahamu wako usinukuu tu mstari uh-uh. fika sehemu ambapo akili yako imelandana na kweli hii inatazama hivyo inaona hivyo inaamini hivyo inatembea hivo mm. andiko lingine ni katika efeso sura ya kwanza mstari wa pili mpaka watatu neo linasema neema na iwe kwenu na amani zitokazwa kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni eee! katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo umesikia hii atukuzwe mungu wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote aya zote nini maana ya zote hmm? baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kwa hakuna baraka unakwenda kumomba mungu aja kubariki nayo eee! roho mpendwa kwa kama na taazote za roho maana mwili za kwako <laughs> eee, na wnaandiko la mwisho ni katika waraka wa pili sura a kwanza mstari wa tatu mpaka wanne na nasema kwa kuwa kwa uweza wake wa uungu umetukirimia ume vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe Oh, kwa kuwa uweza wake wa kiungu eh? au wa uungu umetukirimia tayari vitu vyote vipasavyo uzima na utaua ili uwe na uzima uwe na maisha unahitaji nini ili uwe na uchaji wa mungu na kumpenda ambao ndo utaua na kumtumikia unahitaji nini bwana amesema amekupatia vitu vyote na utagundua hivyo wa kupitia maarifa <laughs> kwa kupitia kumjua iye aliyetuita katika utukufu na wima wake mwenyewe na mstari wa nne unasema tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno na za thamani ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu yeah. mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa umeelewa maana ili neno kwamba bwana ametupa ahadi kubwa mno na za thamani ili tupate kuwa washirika wa tabia ya uungu <laughs> oh, oh, oh, oh, oh. embu nenda ka tafakari hili vizuri eh? alafu tunapokuja kesho kusoma rasta diskai kidogo huyu ni mshirika wa tabia ya uungu maana ake nini mshirika wa tabia ya uungu ah, mugu akubariki sana wasia nas katika namba zfatazo 736999 au 73325 na rafs ja uka okay, inapatikana unaweza ukatupigia katika namba hizo tutakupatia kitabu hiki ni shilingi elfu tatu tu na utabarikiwa sana siku yako iwe njema iwe ushindi iwe utukufu katika jina la yesu amina