aeluya karibu tena katika siku nyingine njema na kipekee siku nzuri yalamisi tarehe ya kumi na tano ya mwezi wa kumi mwaka elfubili a wakati wow. mzuri kabisa wa kujifunza rapsodi tulikuwa na wakati mzuri jana katika reach out tanzania ambapo tulikuwa na nafasi ya kusambaza rapsodi smbzshk e nli katika maeneo ambapo makanisa yetu yanapatikana na tunamshukuru mungu kwa fursa ya kupeleka injili katika ndugu jamaa marafiki na wakazi wote wa yale maeneo ambao tunaishi na naneno la leo katika inasema uzao wa upendo naandiko la ufunguzi to katika orint wa kwanza, sura ya kumi na tatu msariwann tafsiri ya amplified bible classic inasema upendo huvumilia kwa kitambo kirefu unasubira pamoja na fadhili upendo kamwe hauusudu wala kutokota kwa wivu haujivuni wala hautakabari haujidhiirishi kwa majivuno haleluya ni tabia za upendo na mchungaji anasema biblia inatuambia kuwa mungu ni upendo ukisoma katika waraka wa kwanza wa yoana sura nne sura nane na upendo ni asili yake ndicho kile alicho hasa ah, kwa mungu ni upendo na ndo asili yake na ndivyo alivo pindi tunapozungumza kuhusiana na sifa yaani tabia za upendo hivyo basi tunakuwa tunazungumzia kuhusiana na sifa za mungu liweke hili katika mstari wetu mkuu utakaosomeka hivi Komana kwa maana kwamba badala ya neno upendo katika ulemstari tuliosoma wa wa kwanza sura kumi na nmriwann weka neno mungu sababu mungu ni pendo naukibadilisha uke, uke, neno upendo na mungu katika mstari huo litasomeka namna hii kwamba mungu mungu mungu huvumilia kwa kitambo kirefu mungu ni mwenye kusubira pamoja na fadhili kamwe hausudu wala mlawtmbo kwa wenesu mungu hajivuni wala hatakabar mungu hajidhirishi mwenyewe kwa majivuno haleluya ah, so majivunoksomh naskiaeu hmm? ndo, ndo, ndo, ndo alisi wa namna ambavyo mungu tabia yake na anasema kumbuka vile ambavyo yesu aliishi pindi alipoenenda hapa duniani alikuwa ni upendo katika udhihirisho matendo yake yalikuwa ni matendo ya upendo maneno yake yalikuwa ni maneno ya upendo alikuwa ni pendo katika mwendo au katika udhihirisho wa kila siku na yesu katika galilaya ndiye aliyekuwa uvamizi wa pendo katika mitaa ya galilaya pendo lilivamia anga hilo kwa maana kwamba lilihirika llitakabali katia eneo lilitamalaki likaonekana kwenye maisha wale wote waliokuwa naka katika ule mji wa lay sa vipi kuhusiana na maisha yako vipi kuhusiana na ulimwengu wako weweua ulienguwako pendo linavamia anga lako pia hmm? Biliye, nasema kuwa wewe ni uzao wa mungu kusoma katika ra kwanza wa petro sura kwanzaura ishirini na kimaanisha kuwa wewe ni, ni mbegu yake wewe ni mzao wake wa wakeendo kama ambavyo mungu alidhirisha upendo kila sehemu alipo na tabia yake ni upendo natayeu aliokuja palshapendo mu wa mungu Uh, uh, ufurahie na apate badiliko la kipekee na mnasema uzao uh, wa ndege aina ainatai atakua niwno amfano kama umezaliwa umezaliwa na mungu umezaliwa kwa ninulake, na na na, kwa neno lake yako hiyo kwa mfano kama jina lako ni filipo unapaswa kusema maana uweke jina lako katika katiaule mstari wa kumi na tatuwa ne sura surau4 wa kitabu cha wakorinto wa an n ili huweze kusoma namna hii useme filipo huvumilia kwa kitambo kirefu unawezakika jina lako pale asema filipo ni mwenye subira pamoja na fadhili filipo kamwe hausudu wala hatokoti kwa wivu filipo hajivuni wala hatakabari filipo mwenyewe hajsieyewe hajidhihirishi mwenyewe kwa majivuno Sifiwe mungu mungu hiyo hiyo lako hapo katika katika katika nazungumza iwe hiyo ni hiyo ni asili yako namna ya ya kufanya mambo kuishi kutembea kutembea upendo upendo unaanza neno la linatuonyesha akina nani snwy jnlk t ym ndnmendeoto upasi kusahau vile unavyoonekana lazima uweze kugundua ile asili yako mfano wewe ni mvumilivu wewe ni mkarimu wewe ni mstahimilivu wewe ni uliyejaa upendo na wewe ni mnyenyekevu pia na endapo kiburi au chuki inajaribu kushika tamu kupitia wewe kataa natamka kwamba mimi si mwenye kiburi mimi, si, mimi ni mnyenyekevu nimejaa upendo kama vile yesu alivyo naishi katika jina lake kwa hivyo inaenenda na kutembea kama yeye haleluya hiyo ndio namna ya kudhirisha upendo wake na utukufu lazima kinywa chako kusike ki lazima utamke na ujieleze na ujitangaze ulivyo ni muhim ni muhimu muhimu sana sana kanuni kubwa na katika wa namna ambavyo ulipokea haukuamini tu ndani ya ya moyo uliamini ukatamka haki sio kwa sharia, kwa matendo sheria lakini kile ambacho umekiamini vile vile anatufundisha hapa ili uweze kushinda kiburi kama ndani yako na lazima utamke la mungu niyao lazima mnu am sema acha pendo la kristo ambalo ndilo kifungo cha ukamilifu liutawale moyo wako daima kwa utele kabisa dhihirisha pendo ambayo ni asili ya mungu katika roho yako na angaza uzuri na utukufu wa mbinguni katika ulimwengu wako maneno mazito sana pnaelea kwamba pendo la kristo ndicho kifungo cha ukamilifu Koyo kama utaishi maisha ya ukamilifu na ubora lazima upendo wa kristo udhirike katika maisha yako kila siku, siku wa mungu kwa mioyo yetu kupitia ila sikuupendowa munguoetuutme kipimo cha ukamilifu na ubora katika safari yako ya ukovu duniani lazima upendo wa kristo uwe sema maisha yako kila kwa pamoja ninaangaza na, na upendo wa mungu kwa unyenyekevu wote kwa upole na kwa uvumilivu najihusisha na wengine kwa rehema kwa utele ninadhihirisha uzuri na utukufu wa mbinguni katika ulimwengu wangu sina kijicho sina wivu sina majivuno sina kiburi wala jeuri bali ni mimi ni mwenye kuchukuliana na wengine ni mpole kwa sababu ya pendo la mungu limeminwa kwa wingi katika moyo wangu kwa roho mtakatifu aleluyaluyahuu ni ukiri wa kipekee hmm? kwaiyo hauna uivu hauna kijicho hauna usuda hauna majivuno hauna kiburi sio sehemu yako sio maisha yako sio namna namnako ya kuishi uya basi uneza kafanya mafunzo zaidi kwa kusoma mistari ifutayo tuende katika kitabu cha waefeso sura ya nne mstari wa pilinyanoa kwa unyenyekevu wote na upole kwa uvumilivu mkichukuliana katika upendoa enykevu wotououpendo o adit io aaa upendo ni vitendo ni maisha kila siku ndio maana kwa unyenyekevu itendo imaishakila sikuoapamenykeuotucuia t ndonapas kutembea katika upendo kila siku lazima su ya maisha yako lazima ni namna ambavyo maisha yako tabia yako na mwenendo wako unadhihirishwa kupitia upendo na naukitaka kujua definition ya upendo nenda kasome ile uh, wakorint wa sura wa so, kumi na tatuannginea klisoma uh, ni awa kwanza wapetro sura nnuranane oinasema zaidi yayote iwe na juhudi nyingi katika kupendana kwa sababu upendo hustiri wingi wa dhambi kumbe lazima weke juhudi itu, juhudi haitokei ya yote iwe na juhudi nyingi katika kupendana kwa unaweza kwaukumbunaezaukafanya juhudi kuonyesha upendo na kudhirisa upendo kwa wengine na ndicho ambacho inatambia asuuleoaandikola mwisho ni katika orint wa wnz sur a pama upendo upendo upendo hauhusudu upendo hautakabari haujivuni haukosi kuwa na adabu hautafuti mambo yake wenyewe hauoni uchungu hau mabaya haufurahii udhalimu bali ufurahi pamoja na, na kweli huvumilia yote huamini yote hutumaini yote hustahimili yote upendo haupungui neno wakati wote bali ukiwapo unabii utabatilika zikiwapo lugha zitakoma yakiwapo maarifa yatabatilika ah, oh, kama ulikuwa unajiuliza ya upendo au mnyumbulisho wa upendo nini upendo kiwalisi ni nini hii ya upendo neno la mungu, mungu ndio kweli ndio nuru na linaweza kudhihrisha mambo yotekmi natauzwakwanza mpwanne watiswmiutst fatazo sifuri saba tatu sita sifuri sifuisiit tuambie so kile ambacho umejifunza na kile ambacho uko tayari ukifanya katika ulimwengu wako kuhudhihirisha upendo wa kristo kwa familia yako ndugu jamaa marafiki unaowajua na usiowajua siku yako iwe njema iwe ushindi iwe utukufu katika jina la yesu amin