aleluya karibu tena katika siku nyingine njema ya kipekee leo siku nzuri ya jumanne tarehe 1 mwezi wa11 mwaa neno zuri kabisa katika leo linalosema shukrani wow, shukrani la katika waraka kwanza sura ya dhihrisha gnb na toleolagnb linasema shukuru katika hali zote hili ndilo ambalo mungu analitaka kutoka katika maisha yako katika kuunganika kwako na kristo yesu mm, shukuru katika hali zote huu mm, no mpango wa mungu ndo kile ambacho bana anataka kwa ajili yako na mchugaji anaanza wa kusema neno asante ni moja kati ya neno lenye nguvu sana kutamka linasafirisha uthamini wa dhati na shukrani ambayo pindi itakapodhihirishwa kwa usahihi huacha alama isiyofutika ya shukrani yako ya dhati na kuhamasisha au kuamsha furaha katika mioyo ya wale ambao umewashukuru o oh. pale ambapo <laughs> neno hili la shukrani linatolewa likiwa lina mguso wa ndani au likiwa limewasilishwa katika namna ya usahihi kabisa litaleta alama nzuri na baraka nzuri na mguso wa kipekee kwa yule ambaye analipokea au kwa yule ambaye anaambiwa asante wow pia pindi unapomfanya mtu wa furahi inaburudisha neva zako na kuifurahisha roho yako kwa hiyo mara kwa mara jiulize je ni nani wa kumfurahisha leo acha iwe ni sehemu ya mkakati wako wa siku mtu fulani mahali fulani apigiwe simu atembelewe atumiwe kadi, kadi au zawadi kutoka kwako kwa ikisema kwa kwa, asante na nnasema ninapenda sana pindi inapoweza kumpigia mtu simu na kusema asante oh. inaonekana ni jambo dogo lakini ni jambo kubwa sana sanaanasitiza eh? na, hapa nasema liwe ni mkakati wako wa siku hmm? badala ya kusema lo nitampigia mtu nimsemi nimkomeshe nimwambi jinsi ambavyo aliniudhi kwani usimpigie simu na kumwambia asante kwanii usiangalie yale yaliyo bora yenye kuleta baraka na wema na wala sio yale yenye kusababisha machukizo na ugomvi na mafarakano kati ya ndugu au rafiki nasema baadhi ya watu huwa wanapata ugumu kudhihirisha shukrani hata kama mazingira yanapowalazimu kamba hmm? amefanyiwa a kitu ambacho kinaonekana kabisa unapaswa kushukuru lakini kwa kwana moja nyingine anakuwa na ugumu wa kutokusema asante haipasi kuwa hivo Juna nasema lakini ushauri wa bwana kwako uko wazi dhihirisha shukrani daima katika mambo yote pindi unapotoka kwenda sehemu mhudumu wakusaidia kwa namna yoyote ile usisahau kusema asante eh? wakati mewenda kwenye mgahawa au umekwenda sehemu yoyote ambayo yule mhudumu amekufungulia mlango au amekuletea chakula inakugarimu nini kumwambia kumwambia asante asante shukrani sante sana hiyo ndo namna ambavyo kama mkristo unapaswa kuishi a ukiwa kanisani au katika ukumbi au katika tafrija pindi wahuduma wanapokuonyesha kiti usiketi pasipo kusema asante pindi dereva wai anapokufikisha uh, sa- salama mwisho wa safari yako useremi kwenye lile gari bila kusema asante yote haya ni mambo marahisi mambo ya kila siku ambayo tunayapitia na wakati mwingine atutambui kuwa tunapaswa kuwa na shukrani kwa mambo haya o oh, shukrani jambo la kipekee sana litabadilisha siku yako litabadilisha namna yako naonenda litaleta furaha katika akili yako fikra mawazo mtazamo katika uso wako litafungua milango pale ambapo milango imefungwa milanefun endapo wewe ni mzazi jifunze kusema asante kwa watoto wako pindi wanapokufanyia kitu kizuri kwa kwa kwa ajili yako kama wanandoa, sema asante kwa wako mambo ambayo kila mmoja anamfanyia wenawakoao pindi watu wanapofanya kitu kwa ajili yako iwe ni msaada au zawadi au ni kitu ambacho wanapaswa kufanya hata kama ni wajibu wao jifunze kusema asante oh. nahitimisha kusema utashangazwa kwa furaha na utoshelevu ambao utaupata kama matokeo ya tabia hiyo <laughs> wow. kwa kama ujawahi ku, ku, ku, ku, ku, kujaribu au kutembea katika uhalisi huu katika kweli hii leo hii hinaos hebu fanya uamuzi jaribu hata kwa leo tu au kwa wiki hii nzima kwanziaeopmaplik tabadilisha sku yako bo mtazamo utabadilika pale ofsini kazni ebi asiwaskiaji wasaulifu baiwtendawfanykiiw anina shina na nimejengwa katika bwana nimeimarishwa katika imani na kufurika shukrani o, kila siku ninachochewa kudhihirisha shukrani zangu kwa mungu na kwa wale wote ambao kupitia hao, hao mungu abariki kila siku hivyo ninaenenda katika, katika upendeleo katika furaha na utoshelevu amina hiyo wow. kumbe moja ya kitu <gito> ambacho shukrani itafanya kwako itafanya katika katika furaha utoshelevu ifunze kuna watu shukranitafanya kwaoetee waik amna watumbaza kufanya kitu kwangu naona kila siku nimepunjwa ni kwa kwa sababu huna shukrani ndani jifunze kuwashukuru watu vile utashangaa ambavyo chochote ambacho ni kidogo kitakuwa kitakuwa kitakuwa na na na, na ukubwa kwako kwako thamani na utoshelevu ndani ya moyo wako ktaatusome hmm. mistari miwili ambayo ni mafunzo ya ziada katika somo letu la leo mstari wa kwanza ni kitabu cha sura sura ya tano. Kwanza, salonike, sura ya shukuruni kwa kila jambo maana hayo ni mapenzi ya mungu kwenu katika kristo yesu shukuruni kwa kila jambo je umewahi kushukuru kwenye kila jambo au nashukuru yale mambo ambayo yanaonekana ni mazuri yale ambayo yanaonekana hayana utukufu sana ayana ubora sana ushukuru kuna kuna kanuni neno nasema shukuruni kwa kila jambomtaamo <laughs> wa mungu kwako jifunze kuwa na shukrani wenye kila jambo alafu na nao kat ngine kuna baraka zinakua aa zimekua katika namna ambayo haionekani kama ni, ni baraka lakini ukiwa na moyo wa shukrani utabadilisha lile jambo limeonekana kama ni, ni, ni, ni, ni baya au ni halifai, au ya Lika tofauti mno mbao lieonekana tofutdsha hali na mazingira ambayo kama yalikuwa ayaonekai ya ya ni faida ya kipekee kwa sababu la mwisho ni sit akuina moja aeza kaisoma vizuriaaana kwa kuanzia mstari wa tano wa sita ukashuka chini nda p msawa kumi na nane upate bwana uh, basi yesu, ile mikate akashukuru akawagaia walioketi na kadhalika wale samaki wakadiri walivyotaka hapa oh, ni moja ya ule ya ule muujiza ambao yesu alifanya alibariki ile mikate mitano ya shairi pamoja na samaki wawili akalisha watu elfu oh, oh, oh, oh. na kanuni aliyoitumia hapa ni kanuni ya shukrani no hi wenye mstariwa kumi na moja basi yesu akatwa ile mikate akashukuru hiyo ah. <laughs> kuna namna ya shukrani ambanaeza kafanya ukazidisha kile kitu ulichokuwa nacho ambacho kwenye mtazamo wa kawaida akionekani kama inaweza kikazidi wala akiwezi kutosha wale watu walokuwa nao lakini kwa sababu una moyo wa shukrani <laughs> moyo uuonenda kasome tena hii sura ya wa ya nenda kasome sura sitmo ote pata hicho kisa vizuri ambacho ambao bwana alifanya jiulize namna gani ambavyo naeza ukawa sehemua ya maisha yako leo hii hii wiki hi, katika mwezi huu waw mungu akubariki sana wasiana nasi katika namba zifuatazo 736999 tunapenda kupeleka ile neno zaidi kuwafikia watu wengi zaidi na weo pia unaweza kuwa moja wa watu ambao unaweza ukadhamini kipindi hichi lakini pia zaidi ya kudhamini kipindi hichi ukadhamini a hii ya uhakika ikawafikia watu wengi zaidi tukagusa maisha ya watu wengi zaidi tafadhali kama unaguswa ndani ya moyo wako kufanya kitu kwa ajili pamoja na sisi katika kipindi hichi wasia nasi katika hiyo namba tungependa kuona kile ambacho utakuwa tayari kufanya pamoja na sisi ili tuweze kuwepo ewani na tuweze kuwafikia wengi zaidi na kubadilisha maisha ya watu lakini pia upate nakala hii ya rafs akika kitabu hichi kizuri ambacho kinatoka kila mwezi na kina neno la kila siku mungu wa sana siku yako iye njema iyo ya ushindi iye ya utukufu kumbuka kutembea katika shukrani kuwa na kinywa cha shukrani wakati wote kwa sababu ndo mapenzi ya mungu kwako amen